Thailandsusu Webboard
กันยายน 23, 2018, 11:06:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งานเข้าโค้ชหระหรือเปล่า!? การกรณียุ19บุรีรัมย์ถอนตัว  (อ่าน 2371 ครั้ง)
Anti Hero
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +73/-126

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 05, 2018, 11:28:13 PM »

นักเตะยู-19ของบุรีรัมย์ขอถอดตัวยกทีมเลย มีปัญหาอะไรกันหรือเปล่าครับ ระหว่างโค้ชหระกับทางบุรีรัมย์ เพราะเห็นว่าสัญญาของแกกับบุรีรัมย์ก็ยังไม่หมด แกมีปัญหาอะไรกับทางบุรีรัมย์หรือเปล่า
ส่วนเรื่องถอดตัว ส่วนตัวคิดว่าควรเรียกมาเพิ่ม นักเตะเยาวชนฝีเท้ายังไม่ห่างกันมาก หลายตัวจากบีจีก็น่าสน จะไปหาช้างเผือกช้างป่าเดี่ยวนี้มันไม่มีแล้ว ระบบเยาวชนตามอคาเดมี่ ตามสโมรสร เขาคว้าไปไว้หมดแล้ว มันไม่ใช่ในหนังที่ไปคว้าเด็กสลัมมาแล้วฝีเท้าอย่างเทพ นักเตะระดับโลกตอนนี้ สมัยเด็กๆก็อยู่ในศูนย์ฝึกเยาวชนดีๆกันมาทั้งนั้นครับ ประเทศเราก็ไม่ใช่ไม่มี พวกศูนย์ฝึกที่เน้นสร้างเยาวชนโดยเฉพาะ
Jone500
Hero Member

คะแนนความรัก: +300/-1040

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2018, 12:42:29 AM »

ไม่มีธงสโมสรผืนใด ยิ่งใหญ่กว่าธงชาติ  
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +614/-769

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2018, 08:23:10 AM »

ไม่มีธงสโมสรผืนใด ยิ่งใหญ่กว่าธงชาติ   
ฮือ...ไม่เอาน่าท่าน

ทวนทอง
Hero Member

คะแนนความรัก: +249/-263

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2018, 08:56:52 AM »

สมาคมควรมีการขึ้นบัญชีดำหรือแบล็คลิสต์ไว้เลยดีกว่า ว่าสโมสรใดไม่ให้ความร่วมมือ ต่อไปก็งดเรียกนักกีฬาจากสโมสรนั้นๆ มาติดทีมชาติ ยังไงก็ยังมีนักกีฬาจากสโมสรอื่นๆให้เลือกมาใช้ได้อีกเยอะครับ บริหารงานกันไปเท่าที่ทรัพยากรจะมีให้ อย่างนี้คงจะดีที่สุดสำหรับสถานการณ์ของประเทศไทยในขณะนี้ ที่ทุกองคาพยพ ไม่ได้มีความสัมพันธ์ไปในแนวทางเดียวกันแบบนี้
godNorthstar
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +131/-112

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2018, 09:16:34 AM »

สงสัยจะเอาไว้ลง T4
WPP.North
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +128/-1061

@พันธมิตร_ท่าน ded_ded

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 06, 2018, 09:58:40 AM »

มันด่าได้ อ้างได้ ตลอดชีวิตนี้ 555
boom40
Newbie
*

คะแนนความรัก: +11/-19

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 06, 2018, 10:18:13 AM »

ผมมีความคิดเห็นว่าทางสมาคมและสโมสรควรหาทางออกร่วมกันครับสมาคมควรเชิญสโมสรที่มีนักฟุตบอลติดทีมชาติ
มาประชุมหาทางออกร่วมกันว่าแต่ละสโมสรติดปัญหาอะไรตรงไหน...เพื่อให้เกิดการพัฒนาไปร่วมกันครับถ้าเกิดเราตัดสิทธิ์ไม่เรียก
นักฟุตบอลสโมรสรที่ไม่ส่งเข้าเก็บตัวทีมชาติเลยเด็กๆเหล่านั้นก็น่าสงสารนะครับทั้งๆที่ไม่ใช่ความผิดของพวกเขา...และการ
เล่นทีมชาติก็เป็นการพัฒนาไปอีกขั้น  เป็นเกียรตื์แก่ตัวนักฟุตบอลเอง  รวมถึงเป็นการสร้างมูลค่าตัวนักฟุตบอลให้กับสโมสร
ผมว่าข้องดีหลายๆข้อทั้งหมดนี้สโมสรมองเห็นอยู่แล้ว แถมทีมชาติยังได้ตัวเลือกที่หลากหลายเพิ่มขึ้นครับ...ด้วยความเคารพ
tem_30359
FoRget-[Me]-Not
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +284/-182

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 06, 2018, 10:27:38 AM »

ฮือ...ไม่เอาน่าท่าน
5555555555555

แค่ คิดดี ทำดี ก็พอ
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +140/-1059

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 06, 2018, 10:44:24 AM »

ไม่ใช่ฟีฟ่าเดย์ ไม่ปล่อย

เป็นสากลกันหน่อยสิครับ

ฮี่ๆๆ
panhinlad
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +24/-21

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 06, 2018, 12:20:29 PM »

เบอร์ 10 เมืองทองก็เล่นดีนะครับ จำชื่อไม่ได้
Anti Hero
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +73/-126

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 06, 2018, 12:23:08 PM »

ไม่ใช่ฟีฟ่าเดย์ ไม่ปล่อย

เป็นสากลกันหน่อยสิครับ
ยู-19
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +767/-1376

new world order

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 06, 2018, 12:29:16 PM »

ฟีฟ่าเดย์ถึงบังคับสโมสรได้ ถ้าบอกนี่คือสากบแล้วละก็ โค้ชทุกคนคงเจอปัญหาเดียวกัน

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
FlyingDutchManZ
"...ฟุตบอล ชีวิต และมิตรภาพ..."
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1763/-1003

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 06, 2018, 12:35:15 PM »

หาทีมอื่นเลยครับ นักเตะเยอะเเยะ
racz
Sr. Member

คะแนนความรัก: +202/-171

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 06, 2018, 01:12:49 PM »

นักเตะเยอะแยะครับ
เยาวชนให้โอกาสคนอื่นบ้าง
มันยังพัฒนากันได้อีก
อย่าซีเรียส

เจ้าจอม
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 06, 2018, 01:40:04 PM »

ผมมีความคิดเห็นว่าทางสมาคมและสโมสรควรหาทางออกร่วมกันครับสมาคมควรเชิญสโมสรที่มีนักฟุตบอลติดทีมชาติ
มาประชุมหาทางออกร่วมกันว่าแต่ละสโมสรติดปัญหาอะไรตรงไหน...เพื่อให้เกิดการพัฒนาไปร่วมกันครับถ้าเกิดเราตัดสิทธิ์ไม่เรียก
นักฟุตบอลสโมรสรที่ไม่ส่งเข้าเก็บตัวทีมชาติเลยเด็กๆเหล่านั้นก็น่าสงสารนะครับทั้งๆที่ไม่ใช่ความผิดของพวกเขา...และการ
เล่นทีมชาติก็เป็นการพัฒนาไปอีกขั้น  เป็นเกียรตื์แก่ตัวนักฟุตบอลเอง  รวมถึงเป็นการสร้างมูลค่าตัวนักฟุตบอลให้กับสโมสร
ผมว่าข้องดีหลายๆข้อทั้งหมดนี้สโมสรมองเห็นอยู่แล้ว แถมทีมชาติยังได้ตัวเลือกที่หลากหลายเพิ่มขึ้นครับ...ด้วยความเคารพ

เห็นด้วย เล่นให้ทีมชาติก็มีโอกาสพัฒนาตัวเองยกตัวเอง เล่นสโมสรก็มีโอกาสพัฒนาตัวเอง
หาทางออกแบบวินวินดีกว่า ครับ นี่เหมือนเกมส์การต่อรองของสโมสรที่มีกับสมาคม ในการขอหยุดลีก 
  หากหาจุดสมดุลไม่ได้ก็เปิดโอกาสให้เด็กคนอื่นๆ  รายการซีเกมส์ เอชี่ยนเกมส์ เป็นโอกาสในการทดลองผู้เล่น ทดสอบระบบ พัฒนาศักยภาพผู้เล่น ก็เป็นโอกาสที่ดีสำหรับเด็กที่พร้อม ในการพัฒนาตัวเอง
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +414/-241

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 06, 2018, 03:28:15 PM »

แล้วชาติที่เจริญด้านฟุตบอลเค้าจัดการกันยังไงล่ะครับ ก็เอาคล้ายๆเค้าก็ได้

Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 06, 2018, 04:04:05 PM »

แล้วชาติที่เจริญด้านฟุตบอลเค้าจัดการกันยังไงล่ะครับ ก็เอาคล้ายๆเค้าก็ได้

ก็น่าจะเอาผู้เล่นที่พร้อมจะไปเท่าที่มีไปเล่นรายการพวกนี้ ที่ไม่ใช่รายการหลัก  ไม่ว่าจะเป็นพวกยุโรป ญี่ปุ่น เกาหลี หรืออเมริกาใต้
เพราะชาติพวกนี้ เขาไม่ให้ความสำคัญกับรายการพวกนี้เท่าไหร่ เป็นเหมือนรายการสมัครเล่นหรือการเตรียมความพร้อม หรือส่งแข่งตามมารยาท อย่างเช่น
ญี่ปุ่นก็ส่งชุด  U21 มาเล่นเอเชี่ยนเกมส์โดยเอาผู้เล่นที่พร้อมและสามารถมาเล่นได้โดยไม่กระทบกับลีก
อังกฤษ ก็ไม่เคยหยุดลีกเพื่อเปิดทางให้นักเตะไปแข่งกีฬาเครือจักรภพ เป็นต้น
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1831/-829

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 06, 2018, 04:18:14 PM »

ปัญหาคือ ตอนนี้ตัวเลือกของเราไม่เหมือนเขา จะหยิบมาเล่นทีมชาติผลงานก็ไม่ด้อยกว่ากัน ความเลื่อมล้ำของฝีมือผู้เล่นในแต่ละสโมสรของเรายังสูง

japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2124/-5658

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 06, 2018, 06:50:26 PM »

ปัญหาคือ ตอนนี้ตัวเลือกของเราไม่เหมือนเขา จะหยิบมาเล่นทีมชาติผลงานก็ไม่ด้อยกว่ากัน ความเลื่อมล้ำของฝีมือผู้เล่นในแต่ละสโมสรของเรายังสูง

ขอยกตัวอย่างชาติที่เจริญแล้ว อย่างเกาหลีใต้ นะครับ

เอเชียนเกมส์ ที่ผ่านมา เกาหลีใต้ เป็นเจ้าภาพแท้ๆ แต่ไม่ปิด K-League เตะกันอย่างปกติ โดยไม่สนใจเอเชียนเกมส์เลย

แล้วสโมสร ทุกสโมสรให้ความร่วมมือเป็นอย่างดี ในการส่งตัวผู้เล่นไปร่วมทัพเอเชียนเกมส์ พร้อมจ่ายเงินเดือนตามปกติ

ทำไมเขาถึงทำได้ ไม่ใช่เพราะเขารวย เขาเก่ง แต่เขารักชาติ รักประเทศ มีจิตสำนึก ไม่เห็นแก่ประโยชน์ส่วนตัว เท่านั้นเองครับ

ผมว่าคนไทย ยังแพ้ ชาติอื่น เรื่อง พวกนี้แหละครับ รักชาติแต่ปากว่า เห็นแก่ตัวเป็นตั้ง

kp
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +210/-97

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 10:37:50 AM »

ขอยกตัวอย่างชาติที่เจริญแล้ว อย่างเกาหลีใต้ นะครับ

เอเชียนเกมส์ ที่ผ่านมา เกาหลีใต้ เป็นเจ้าภาพแท้ๆ แต่ไม่ปิด K-League เตะกันอย่างปกติ โดยไม่สนใจเอเชียนเกมส์เลย

แล้วสโมสร ทุกสโมสรให้ความร่วมมือเป็นอย่างดี ในการส่งตัวผู้เล่นไปร่วมทัพเอเชียนเกมส์ พร้อมจ่ายเงินเดือนตามปกติ

ทำไมเขาถึงทำได้ ไม่ใช่เพราะเขารวย เขาเก่ง แต่เขารักชาติ รักประเทศ มีจิตสำนึก ไม่เห็นแก่ประโยชน์ส่วนตัว เท่านั้นเองครับ

ผมว่าคนไทย ยังแพ้ ชาติอื่น เรื่อง พวกนี้แหละครับ รักชาติแต่ปากว่า เห็นแก่ตัวเป็นตั้ง
แถมถ้าได้เหรียญทองเอเชี่ยนเกมส์ ไม่ต้องเข้าเป็นทหาร
นักเตะอยากเตะแน่ๆ วิ่งสุดชีวิต
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2494/-3456

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 06:34:02 PM »

ซะงั้น

ลมหายใจคือฟุตบอล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์