Thailandsusu Webboard
มิถุนายน 20, 2018, 11:53:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าสมาคมงัดข้อกับ กกท ผลเสียจะเป็นยังไงบ้างครับ  (อ่าน 1260 ครั้ง)
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1516/-1055

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 06:43:26 PM »

คือที่่ผ่านมานักเตะไทยก็ไม่เคยได้เหรียญใดใดในเอเชี่ยนเกมส์อยู่แล้ว   ดีที่สุดก็แค่ที่ 4 เท่านั้น        ปกติ กกท จะจ่ายเงินให้กับกีฬาที่มีความหวัง  ถ้าำทำผลงานได้ีดีคราว ๆ ต่อ ๆ ไปก็สนับสนุนมากขึ้น          แต่ทำผลงานแย่งบสนับสนุนก็น้อยลงไปเรื่อย  ๆ ตามผลงาน               ทีนี้มาคิดกลับกันสมมุติสมาคมใจแข็งแบบว่ารวยอ่ะ ไม่ง้อเงินสนับสนุน กกท  คือไม่สนใจจะเอานักฟุตบอลไปเข้าแข่งรายการนี้  เอาตัวสำรองสโมสรไปเล่น   แล้วผลงานไม่ดีกลับมา               อยากทราบผลกระทบที่สมาคมจะมีต่อ กกท บ้างครับ   สมมุติไม่สนใจเงินค่าเก็บตัวนักกีฬาเหมือนที่ผ่าน ๆ มา       สมาคมใยต้องไปกลัว กกท อีก   ถ้าไม่สนใจเงินเบี้ยเลี้ยงที่ กกท จะให้มาีอีกแล้ว

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +761/-1343

new world order

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 07:46:18 PM »

ก็ไม่ต้องเข้าร่วมกับกกท.สิครับ มือก็ไม่ต้องแบมือกับกกท.ถ้าสมาคมเป็นเอกเทศ ก็ไม่ต้องทำตามใคร

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
hartmann
ฮูย่า!
Hero Member

คะแนนความรัก: +204/-391

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 07:57:42 PM »

ต่างประเทศนี่ มาตรฐานแบบไหน? อยากรู้จริงๆ

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1750/-765

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 08:08:29 PM »

ที่ทำการสมาคมตอนนี้เช่ากับใคร สนามกีฬาแต่ละสโมสรเช่าอยู่กับใคร สนามกีฬาแห่งชาติเช่ากับใคร ไหนจะชะงักติดหลังบรรดาคนที่มาเป็นนายกสมาคม รวมถึงพรรคพวกอีก ไม่ใช่แค่เงิน 300 ล้านแค่นี้หรอกครับ เพราะคนพวกนี้มาจากนักการเมือง หรือมีความสัมพันธ์กับนักการเมือง รวมถึงเบื้องหลังอีก มีเยอะช่องทางในการเล่นงาน ซึ่ง กกท. คราวนี้คงจัดหนักแน่ เอาแค่ประชุมรวมทุกฝ่ายตอนประเมินเหรียญ ผมว่าจะเจอบีบอย่างหนักตั้งแต่ช่วงใกล้ประชุมด้วยซ้ำ

ถ้าจะทำแบบ ลูฟี่ คือ สมาคมฟุตบอลตั้งมีสนามตัวเอง บนที่ดินตัวเอง ที่ทำการสมาคมก็ตั้งบนที่ดินตัวเอง สถานที่ซ้อม วิทยาศาสตร์การกีฬา อุปกรณ์ สิ่งอำนวยความสะดวกก็ใช้เงินสมาคมเองทำทั้งหมด แบบนั้นถึงพองัดข้อกับ กกท. ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 08:10:52 PM โดย PTTrayong » บันทึกการเข้า

ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1516/-1055

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 08:18:36 PM »

ที่ทำการสมาคมตอนนี้เช่ากับใคร สนามกีฬาแต่ละสโมสรเช่าอยู่กับใคร สนามกีฬาแห่งชาติเช่ากับใคร ไหนจะชะงักติดหลังบรรดาคนที่มาเป็นนายกสมาคม รวมถึงพรรคพวกอีก ไม่ใช่แค่เงิน 300 ล้านแค่นี้หรอกครับ เพราะคนพวกนี้มาจากนักการเมือง หรือมีความสัมพันธ์กับนักการเมือง รวมถึงเบื้องหลังอีก มีเยอะช่องทางในการเล่นงาน ซึ่ง กกท. คราวนี้คงจัดหนักแน่ เอาแค่ประชุมรวมทุกฝ่ายตอนประเมินเหรียญ ผมว่าจะเจอบีบอย่างหนักตั้งแต่ช่วงใกล้ประชุมด้วยซ้ำ

ถ้าจะทำแบบ ลูฟี่ คือ สมาคมฟุตบอลตั้งมีสนามตัวเอง บนที่ดินตัวเอง ที่ทำการสมาคมก็ตั้งบนที่ดินตัวเอง สถานที่ซ้อม วิทยาศาสตร์การกีฬา อุปกรณ์ สิ่งอำนวยความสะดวกก็ใช้เงินสมาคมเองทำทั้งหมด แบบนั้นถึงพองัดข้อกับ กกท. ได้
  โอ้ ไม่ใช่เล่น ๆ   เลยนะเนี่ย      เบื้องหลังแบบนี้           

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 08:22:24 PM »

โอ้ ไม่ใช่เล่น ๆ   เลยนะเนี่ย      เบื้องหลังแบบนี้           

ผมว่าเรื่องเงิน 300 ล้าน กกท. เป็นคนชงด้วยซ้ำ เพื่อปรามสมาคมที่จะคิดงัดข้อกับเขา ถ้ายังดื้อแพ่งต่อไปก็จะมีคดีอื่นที่มาดิสเครดิตอีก หรือ คดีที่ทำให้สมาคมชุดนี้หลุดทั้งยวงให้ได้

thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +761/-1343

new world order

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 08:38:19 PM »

ผมว่าเรื่องเงิน 300 ล้าน กกท. เป็นคนชงด้วยซ้ำ เพื่อปรามสมาคมที่จะคิดงัดข้อกับเขา ถ้ายังดื้อแพ่งต่อไปก็จะมีคดีอื่นที่มาดิสเครดิตอีก หรือ คดีที่ทำให้สมาคมชุดนี้หลุดทั้งยวงให้ได้

ถ้าในแง่ชิงเหลี่ยมการเมือง ผมไม่คิดว่า กกท.จะมีพาวเวอร์เยอะอะไรขนาดนั้นนะครับ อีกอย่างสมยศก็ไม่ใช่ขั้วเก่าที่ต้องกำจัดซะหน่อยที่จะเต้นตามกกท.ชี้นิ้ว ถ้าว่าถ้ามีการชงจริง ผมว่าตัวการน่าจะใหญ่กว่า กกท.มากๆเลยครับ ก๊วนสมยศนี่แต่ละคนไม่ใช่ว่าใครจะเอาลงง่ายๆ

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 08:47:54 PM »

โอ้ ไม่ใช่เล่น ๆ   เลยนะเนี่ย      เบื้องหลังแบบนี้            

ถ้าในแง่ชิงเหลี่ยมการเมือง ผมไม่คิดว่า กกท.จะมีพาวเวอร์เยอะอะไรขนาดนั้นนะครับ อีกอย่างสมยศก็ไม่ใช่ขั้วเก่าที่ต้องกำจัดซะหน่อยที่จะเต้นตามกกท.ชี้นิ้ว ถ้าว่าถ้ามีการชงจริง ผมว่าตัวการน่าจะใหญ่กว่า กกท.มากๆเลยครับ ก๊วนสมยศนี่แต่ละคนไม่ใช่ว่าใครจะเอาลงง่ายๆ

สมยศ ในเรื่องการเมืองอาจไม่ใช่ขั้วขัดกัน แต่สำหรับกีฬาถือว่าคนละขั้วเลย โดยเฉพาะสายกรมพละที่สนับสนุนวิจิตร เกตุแก้ว บวกกับพฤติกรรมในการพยายามทำบอลไทยให้เป็นสากล ลดความสำคัญบอลทัวนาเม้นต์ที่ กกท. เป็นเจ้าของลง มันยิ่งบีบให้หาทางกำจัดสมาคมชุดนี้มากขึ้นไปอีก

ส่วนที่ผมคิดว่า กกท. ชงเรื่อง 300 ล้าน เห็นด้วยกับคุณส่วนหนึ่ง คนสั่งการต้องใหญ่กว่า กกท. มาก แต่ผมคิดว่า กกท. ต้องร่วมมือเรื่องนี้แน่นอน พูดง่ายๆ คือ ร่วมกันชงกับคนที่ใหญ่กว่าคนนั้นในการหาทางกำจัดสมาคมชุดนี้

นอกจากนี้ก่อนวันประชุมประเมินเหรียญ ผมว่าจะมีเรื่องอื่นมาเอาพรรคพวกในสมาคมเพิ่มเติมจากเรื่อง 300 ล้านด้วย แล้วเล่นเรื่องจริยธรรมในการดำรงตำแหน่ง เพื่อหาทางงัดให้ออกยกชุด

Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2463/-3383

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 10:15:56 PM »

ไม่รู้ดิ

ลมหายใจคือฟุตบอล
CHAO THE MAN
VIP member
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +260/-73

A hero can be anyone.

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 10:22:20 PM »

สมาคมฟุตบอล อยุ่ในการกำกับดูแลของกกทหนิคับ  ต้องปฏิบัติตามพรบกกท ถ้าจะงัดตรงๆเลยคงยาก

Stay Strong and Move on !!!
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +374/-1644

..................................................

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 10:28:16 PM »

หาทางออกร่วมกันดีกว่าครับ

อาจารย์หนุ่ย_SR38
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +624/-194

สโมสรฟุตบอลอุดรธานี เอฟซี

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 06:41:11 AM »

สรุปให้เข้าใจง่ายๆ คือ กกท.มีหน้าที่รักษากฎ กติกา แและกฎหมายกีฬาไทย คล้ายๆ เจ้าหน้าที่ตำรวจ และรับรองการเลือกตั้งนายกสมาคมกีฬา สมาคมกีฬา จึงจะทำหน้าที่ได้ แต่ในทางปฎิบัติจริงๆ กกท. คือเสือกระดาษ ครับ การเลือกตั้งนายกสมาคมฟุตบอลหลายครั้งที่วุ่นวาย กกท.ทำได้เพียงนั่งดูเฉยๆ ครับ

ประเทศไทย ไม่ใช่แค่ กรุงเทพ
Hero Member

คะแนนความรัก: +378/-277

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 08:31:24 AM »

กกท.แค่เสือกระดาษ ปัญหา ของหลายๆ สมาคม ที่ผ่านมา กกท.จะลอยตัว ให้สมาคมแก้ปัญหาเอง
จำได้คร่าวๆ เช่น สมาคมยิงปืน สมาคมมวย เรื่องตัดเงิน กกท ไม่ทำหรอกครับ  หลายๆๆสมาคมห่วยแตก  ผลงานลดลงอย่างน่าใจหาย  ผมไม่เห็นเขาทำอะไร  ยิ่งสมาคมใหญ่อย่างฟุตบอล  กกท  แทบไม่อยากยุ่ง 

panhinlad
บอลไทยจะไปบอลโลก
Newbie
*

คะแนนความรัก: +9/-12

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 09:32:04 AM »

เห็นหยามปอตวาไรตี้ ชอบเล่นเรื่องสมาคมไม่จัดบอลสโมสร ยู-19 จริงๆมันเป็นของ กกท.เค้าจัด ไอประเด็นนี้มันเป็นประเด็นใหญ่จริงๆหรือป่าวครับ วิเคราะห์หน่อย ไหนๆก็พูดกันถึงเรื่องระหว่างสมาคมกับ กกท. แล้ว
ออกญา อาละวาด กาก้าสกุล
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +135/-60

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 11:24:21 AM »

เห็นหยามปอตวาไรตี้ ชอบเล่นเรื่องสมาคมไม่จัดบอลสโมสร ยู-19 จริงๆมันเป็นของ กกท.เค้าจัด ไอประเด็นนี้มันเป็นประเด็นใหญ่จริงๆหรือป่าวครับ วิเคราะห์หน่อย ไหนๆก็พูดกันถึงเรื่องระหว่างสมาคมกับ กกท. แล้ว

จะว่าไม่จัดก็ไม่ได้นะ มันคือรายการ Youth League ของ กกท. ที่ทำร่วมกับสมาคมมากกว่า

panhinlad
บอลไทยจะไปบอลโลก
Newbie
*

คะแนนความรัก: +9/-12

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 11:56:37 AM »

จะว่าไม่จัดก็ไม่ได้นะ มันคือรายการ Youth League ของ กกท. ที่ทำร่วมกับสมาคมมากกว่า

คนเสพข่าว ก็เสพแบบผิดๆหรือป่าวถ้างั้น งงกับสำนักข่าวเจ้านี้จริงๆ
kp
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +206/-97

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 12:00:45 PM »

ส่วนใหญ่สนามสโมสร สนามกีฬาจังหวัดโอนให้อบจ ดูแล
ที่ทำการสมาคมฯ น่าจะเช่าระยะยาว
สนามกีฬาแห่งชาติ สนามศุภฯ กรมพละดูแล เช่าที่ทรัพย์สินจุฬาอีกที
tough
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +262/-424

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 12:12:02 PM »

จะอย่างไรก็แล้วแต่ ไม่มีใครสามารถบังคับให้สโมสรปล่อยตัวนักฟุตบอลไปเล่นในรายการที่ฟีฟ่าไม่รองรับได้
ไม่ว่าจะลีกจะหยุดหรือไม่หยุดก็ตาม

กกท.เองก็เป็นผู้หลักผู้ใหญ่ ยิ่งต้องฟังเหตุผลและผลกระทบในด้านต่างๆด้วยเช่นกัน จะเอาตามใจอย่างเดียวไม่ได้

CHONBURI F.C. & BANGKOK UNITED F.C.
racz
Sr. Member

คะแนนความรัก: +199/-171

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 12:17:18 PM »

มันไม่ได้อะไรขนาดนั้นหรอกครับ
บางคนก็คิดไปเอง ไปเรื่อยเปื่อย
เราไม่เคยได้เหรียญเอเชี่ยนเกมส์เลย ไม่เห็นมันจะเกิดไรขึ้น
อีกอย่างเมื่อก่อน กกท จัด โปรลีก ก็ไม่เห็นบังคับสมาคมให้มาสนใจโปรลีกได้เลย
เอาเข้าจริงเป็นเสือกระดาษครับ จากหลายๆปัญหาของสมาคมกีฬาต่างๆ
เราก็เห็นๆกันอยู่ว่า กกท ก็ทำอะไรไม่ค่อยได้ บังคับใครเขาไม่ค่อยได้
เรื่องความสำเร็จความล้มเหลวในเกมส์ต่างๆของฟุตบอล
มันก็มาลงที่สมาคมอย่างเดียวครับ ไม่เห็นใครชื่นชมหรือด่า กกท
เพราะฉะนั้น กกท เขาจะไปสนใจอะไรขนาดนั้น
ส่วนเรื่องเช่าสถานที่ต่างๆมันก็ผลประโยชน์อีกส่วนนึงครับ ตกลงกันไป
คนละเรื่องกับ ผลการแข่งขันในซีเกมส์ เอเชี่ยนเกมส์
ไม่ใช่ว่าคุณไม่ได้เหรียญทองซีเกมส์ ผมไม่ให้เช่าสนาม
ทั้งๆที่มันเป็นผลประโยชน์ของ กกท เอง เขาจะคัดค้านทำไม

เจ้าจอม
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 12:52:21 PM »

มันไม่ได้อะไรขนาดนั้นหรอกครับ
บางคนก็คิดไปเอง ไปเรื่อยเปื่อย
เราไม่เคยได้เหรียญเอเชี่ยนเกมส์เลย ไม่เห็นมันจะเกิดไรขึ้น
อีกอย่างเมื่อก่อน กกท จัด โปรลีก ก็ไม่เห็นบังคับสมาคมให้มาสนใจโปรลีกได้เลย
เอาเข้าจริงเป็นเสือกระดาษครับ จากหลายๆปัญหาของสมาคมกีฬาต่างๆ
เราก็เห็นๆกันอยู่ว่า กกท ก็ทำอะไรไม่ค่อยได้ บังคับใครเขาไม่ค่อยได้
เรื่องความสำเร็จความล้มเหลวในเกมส์ต่างๆของฟุตบอล
มันก็มาลงที่สมาคมอย่างเดียวครับ ไม่เห็นใครชื่นชมหรือด่า กกท
เพราะฉะนั้น กกท เขาจะไปสนใจอะไรขนาดนั้น
ส่วนเรื่องเช่าสถานที่ต่างๆมันก็ผลประโยชน์อีกส่วนนึงครับ ตกลงกันไป
คนละเรื่องกับ ผลการแข่งขันในซีเกมส์ เอเชี่ยนเกมส์
ไม่ใช่ว่าคุณไม่ได้เหรียญทองซีเกมส์ ผมไม่ให้เช่าสนาม
ทั้งๆที่มันเป็นผลประโยชน์ของ กกท เอง เขาจะคัดค้านทำไม

มีครับ คุณ racz วอลเล่ย์บอลหญิงโดนมาแล้วตอนไม่ได้เหรียญทองเอเชี่ยนเกมส์ ได้แค่เหรียญทองแดง นี้ขนาดแค่เหรียญทองแดงนะครับ ถ้าหลุดหมดจะโดนขนาดไหน แล้วยิ่งเมื่อเทียบกับสมาคมฟุตบอลที่ไม่สนใจใยดีรายการพวกนี้ มันจะส่งผลกระทบมากกว่า วอลเล่ย์บอลหญิง เจออีก เพราะ ขนาดวอลเล่ย์บอลหญิงเขาทำตามโดยดี แต่ไม่ได้ตามเป้ายังโดนครับคุณ

PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 12:54:12 PM »

สรุปให้เข้าใจง่ายๆ คือ กกท.มีหน้าที่รักษากฎ กติกา แและกฎหมายกีฬาไทย คล้ายๆ เจ้าหน้าที่ตำรวจ และรับรองการเลือกตั้งนายกสมาคมกีฬา สมาคมกีฬา จึงจะทำหน้าที่ได้ แต่ในทางปฎิบัติจริงๆ กกท. คือเสือกระดาษ ครับ การเลือกตั้งนายกสมาคมฟุตบอลหลายครั้งที่วุ่นวาย กกท.ทำได้เพียงนั่งดูเฉยๆ ครับ

มันจะกระดาษก็ต่อเมื่อ กกท. ไม่ได้ผลประโยชน์อะไร หรือ ไม่เสียผลประโยชน์อะไรจากตรงนั้น แต่ถ้าเสียหรือได้ประโยชน์เพิ่มขึ้น จะไม่กระดาษทันที เป้าหมายแต่ละสมาคม มันมีผลในการของบประมาณจากรัฐบาล ถ้าเป้าหมายมันต่ำก็ขอได้น้อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 01:15:17 PM โดย PTTrayong » บันทึกการเข้า

k663
กู สวน 122 ครับ
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +198/-106

TERO OSK

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 01:11:00 PM »

มันควรจะมีนะ ถ้า กกท ขึ้นกกับกระทรวง กีฬาท่องเที่ยว ถ้าผลงานไม่ดีหรือไม่มีผลงาน โดนลดงบประมาณ กระทรวงบีบ กกท
ทาง กกท ก็ต้องมาบีบกกกับสมาคมต่อเป็นงูกินหาง  มันก็เป็นทอดๆ กระทรวงไม่อยากถูกตัดงบจากรัฐ กกท ไม่อยากถูกตัดงบจากกระทรวง
สมาคมฟุตบอลจะสนไม่สนก็แล้วแต่ แต่เขาจะมาบีบเอากับสมาคมแน่นอน

tough
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +262/-424

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 01:18:16 PM »

อีกประเด็นคือถ้า กกท. เข้ามาก้าวก่ายหรือบีบบังคบสมาคมมากเกินไป สมาคมก็ไปบีบบังคับสโมสรต่ออีกทอด
สโมสรที่รู้สึกไม่เป็นธรรมก็จะไปร้องต่อฟีฟ่า ผลสุดท้ายสมาคมอาจถูกแบนจากฟีฟ่าได้ ในข้อหาการเมืองเข้าแทรกแทรงสมาคมครับ

CHONBURI F.C. & BANGKOK UNITED F.C.
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +375/-222

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 03:32:57 PM »

โอ้....นี่เรื่องใหญ่เลยนะ

ktre4916
Hero Member

คะแนนความรัก: +177/-238

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 04:57:04 PM »

อ้าวเหรออ วอลเลย์บอลหญิงเราเป็นเต็งหนึ่งเอเชียนเกมส์ครั้งที่แล้วเหรอ

แล้วไม่ได้เหรียญทองแล้วโดนด่า ถือว่าล้มเหลวเหรอ

เป็นความรู้ใหม่จริมๆ วอลเลย์บอลหญิงนี่คือความหวังเทียบเท่าตระกร้อนะ

ถ้าไม่ได้แชมป์ถือว่ากกท.ล้มเหลว 555
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 05:01:06 PM »

อ้าวเหรออ วอลเลย์บอลหญิงเราเป็นเต็งหนึ่งเอเชียนเกมส์ครั้งที่แล้วเหรอ

แล้วไม่ได้เหรียญทองแล้วโดนด่า ถือว่าล้มเหลวเหรอ

เป็นความรู้ใหม่จริมๆ วอลเลย์บอลหญิงนี่คือความหวังเทียบเท่าตระกร้อนะ

ถ้าไม่ได้แชมป์ถือว่ากกท.ล้มเหลว 555

เอเชี่ยนเกมส์คราวที่แล้วใน วอลเล่ย์บอลหญิง ตรงกับ วอลเล่ย์บอลหญิงชิงแชมป์โลก ชาติชั้นนำหลายชาติไม่ได้ส่งชุดใหญ่ไฟกระพริบมา ทำให้ กกท. ตั้งความหวังไว้ว่าต้องเหรียญทอง เพราะ ไม่ได้เหรียญทองคราวนั้น กกท. ก็ไม่รู้จะหาเหรียญทองจากกีฬาวอลเล่ย์บอลมาเพิ่มงบประมาณเมื่อไร แต่ กกท. ดันไม่รู้ความจริงว่า ชุดรอง ของ จีน ไม่ใช่อี้ๆ ให้โค่นง่ายๆ แต่ก็นั่นละ นายสั่งมา ก็ต้องทำตาม

พวกแฟนวอลเล่ย์บอลหญิงเราเข้าใจ แต่ กกท. ไม่เข้าใจและไม่พยายามเข้าใจด้วย

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์