Thailandsusu Webboard
มิถุนายน 21, 2018, 09:18:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 'เนวิน' ยื่นคำขาด! แลกปล่อยนักเตะร่วมทัพเอเชียนเกมส์  (อ่าน 5851 ครั้ง)
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +123/-981

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 08:41:49 PM »

สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด ยืนยันหากสมาคมกีฬาฟุตบอลฯ ไม่หยุดโปรแกรมลีกภายในประเทศให้ ในช่วงเดือน ส.ค.-ก.ย. ปราสาทสายฟ้า ไม่มีทางปล่อยนักเตะให้ไปทำศึกเอเชียนเกมส์ 2018 ที่อินโดนีเซียแน่นอน เพราะถ้าปล่อยไป จะทำให้ไม่มีตัวหลักเหลืออยู่เลย เสียเปรียบทีมอื่นอย่างไม่ต้องสงสัย...

หลังจากสมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ ออกโปรแกรมการแข่งขันประจำปี พ.ศ.2561 โดยที่ในช่วงเดือน ส.ค.-ก.ย.นี้ ซึ่งจะมีการแข่งขันเอเชียนเกมส์ ครั้งที่ 18 ระหว่างวันที่ 18 ส.ค.-2 ก.ย. ที่กรุงจาการ์ตา และเมืองปาเล็มบัง ประเทศอินโดนีเซียนั้น จะไม่มีการหยุดการแข่งขันฟุตบอลลีกภายในประเทศ เพื่อให้นักเตะทีมชาติไทยได้ทำการเตรียมตัวไปฟาดแข้ง โดยที่สมาคมกีฬาฟุตบอลฯ ยืนยันนโยบายว่า จะใช้นักเตะทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 21 ปี ไปร่วมชิงชัยนั้น

เกี่ยวกับเรื่องนี้ นายเนวิน ชิดชอบ ประธานสโมสร “ปราสาทสายฟ้า” บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด เปิดเผยว่า สำหรับช่วงเวลาดังกล่าว หากทางสมาคมกีฬาฟุตบอลฯ ไม่หยุดการแข่งขันฟุตบอลลีกภายในให้จริงๆ ทางสโมสรคงไม่สามารถปล่อยผู้เล่นไปร่วมทีมชาติได้ เนื่องจากว่านักเตะในรุ่นอายุไม่เกิน 21 ปี ที่ติดทีมชาติไทยนั้น ก็เป็นนักเตะตัวหลักของสโมสรด้วยเช่นกัน และถ้าหากปล่อยผู้เล่นเหล่านี้ไป ก็จะไม่สามารถลงเตะในเกมลีกได้

ประธานสโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด กล่าวต่อว่า ไม่ใช่ว่าตนไม่รักชาติ แต่ผู้เล่นตัวหลักของบุรีรัมย์ ที่อยู่ในทีมชุดใหญ่ มีถึง 7 คนที่เป็นผู้เล่นรุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี ถ้าหากปล่อยตัวนักเตะไป ทีมก็ไม่สามารถเล่นได้ ทีมของตนต้องลงทุนกว่า 300 ล้านบาท ถ้าหากสมาคมฯ ยอมจ่ายให้ก็พร้อม อยากจะใช้นักเตะทำอะไรก็ตามสบายเลย

“ถ้าหากไม่มีการหยุดพักลีกจริงๆ มันเป็นไปไม่ได้เลยที่สโมสรจะปล่อยตัวนักเตะไป เพราะมันจะทำให้เกิดความได้เปรียบเสียเปรียบกันมาก แล้วจะกลายเป็นปัญหาในอนาคตว่า ใครจะกล้าสร้างทีมระดับเยาวชนขึ้นมา กลายเป็นทีมที่ใช้ผู้เล่นอายุมากๆนั้นได้เปรียบกว่า ก็ไม่จำเป็นต้องสร้างทีมเยาวชนขึ้นมา” นายเนวิน กล่าว.

https://www.thairath.co.th/content/1213052

-------------------------------

สมาคมเอาไงต่อดีครับ โดนกระหน่ำซัมเมอร์เซลล์กันแบบนี้ กรณี 16 ทีมก็ทีนึงแล้ว

ฮี่ๆๆ
thon law
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +761/-1343

new world order

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 08:48:16 PM »

ต่อให้ใครเป็นขั้วไหนยังไง ผมคิดว่าเมืองทองกับชลบุรี จะไม่มีประเด็นแบบนี้ออกมา อ่อ เทโรอีกทีม

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
hartmann
ฮูย่า!
Hero Member

คะแนนความรัก: +204/-391

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 09:12:46 PM »

ว่ากันด้วยตามหลักสากล ต้องปล่อยหรือไม่?

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +716/-222

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 09:16:18 PM »

บุรีรัมย์คิดหนัก ทีมชาติชุด u21 อยู่ในทีมตัวเอง 7 คน แล้วพลัดเปลี่ยนลงสนามตลอด ทั้ง รัตนากร ศภโชค อานนท์ ศุภชัย และตัวที่เล่นทีมบีอีก 2-3 คน
ถ้าปล่อยไปจะไม่มีนักเตะใช้อย่างน้อย1 เดือน ปัญหาใหญ่เลยของสโมสร ถ้าสโมสรยืนยันไม่ปล่อยนักเตะ สมาคมก็ต้องเรียกนักเตะใหม่ที่ไม่ใช่ตัวหลักสโมสร มาเทสล่วงหน้าเลย คุณเนวินพูดออกมาแบบนี้ก็ดีนะครับ มีเวลาอีกหลายเดือนสมาคมจะได้วางแผนได้ ดีกว่าไม่พูดอะไร พอถึงเวลาบอกไม่ปล่อย ผมว่าดราม่ากว่านี้เยอะ แล้วยิ่งบอลเอเชี่ยนคัพ ฟีฟ่าไม่ได้รับรองอยู่แล้วด้วย สโมสรมีสิทธิ์เต็มที่

deawfico
Hero Member

คะแนนความรัก: +569/-1696

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 09:21:19 PM »

ก็ถูกของบุรีรัมย์. อย่าไปใส่ใจกับเอเชี่ยนเกมส์มากนัก เลือเอาเท่าที่ทำได้ ควรมุ่งโอลิมปิกมากกว่าแบบสากลเค้าทำกัน..

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
winningkung
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +240/-565

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 11:21:03 PM »

ต่อให้ใครเป็นขั้วไหนยังไง ผมคิดว่าเมืองทองกับชลบุรี จะไม่มีประเด็นแบบนี้ออกมา อ่อ เทโรอีกทีม
เอเชี่ยนเกมเตะกลางฤดูกาล เท่าที่ผ่านมา หยุดลีกตลอดครับ ซีเกมก็ด้วย
มาคราวนี้ ไม่หยุดลีก ดันตรงกับช่วงที่บุรีรัมย์ใช้เด็กเป็นแกนหลักทั้งหมดพอดี
ยกเว้่นจะทำแบบเซอร์ คือปล่อยไปซัก2-3คน แล้วให้ที่เหลือให้เจ็บไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 11:22:35 PM โดย winningkung » บันทึกการเข้า
deknel
Hero Member

คะแนนความรัก: +125/-131

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 11:37:03 PM »

ลำบากแน่ครับ สงสัยจะได้ใช้ตัวดิวิชั่นรองๆ หรือชุดเยาวชนไปแทนแน่ๆ

กระเป๋าหนังแท้ --> https://www.facebook.com/SNTBagStyle/
atomkent
Newbie
*

คะแนนความรัก: +7/-28

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 11:39:11 PM »

จะมามีปัญหาอะไรอยู่สโมสรเดียว ไม่ปล่อยก็เก็บดองไว้
มีเด็กอีกร้อยกว่าสโมสรให้เลือก เด็กไม่สังกัดสโมสรอีกเพียบ
เฟ้นหาดีๆ ทำไมต้องไปสนใจ
japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2104/-5530

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 11:41:18 PM »

ไม่มีธงสโมสรผืนใด ยิ่งใหญ่กว่าธงชาติไทย ฮี่ ฮี่

porkorakot
สมาชิก Thailandsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +225/-522

เชียร์จนกว่าจะไม่มีทีมชาติให้เชียร์

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 12:22:45 AM »

ว่ากันไปตามเนื้อผ้า
เอเชี่ยนเกมส์ ฟีฟ่าไม่รับรอง
ลีกยังแข่งอยู่ เป็นผม ผมก็ไม่ปล่อยเด็ดขาด ๆ

ขนาดลายเซ็นต์ที่เหมาะสม
ไม่เกิน 700x250 pixels
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1751/-765

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 12:46:27 AM »

ก็ถูกของบุรีรัมย์. อย่าไปใส่ใจกับเอเชี่ยนเกมส์มากนัก เลือเอาเท่าที่ทำได้ ควรมุ่งโอลิมปิกมากกว่าแบบสากลเค้าทำกัน..

ก็จะรอดู แต่ที่แน่ๆ กกท. พูดบีบให้สมาคมฟุตบอลรับผิดชอบ ถ้าเอเชี่ยนเกมส์ผลงานเหลวกว่าที่กำหนด คราวนี้ผมว่า กกท. จัดหนักแน่ หลังเล่นเรื่องคดี 300 ล้านอยู่

MyTeam
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-2

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 06:03:18 AM »

ดีครับ พูดตรงๆแบบนี้  ยังมีเวลาแก้ไขและหาทางออก
ดีกว่าอุบไว้ พอถึงเวลาก็ให้นักเตะถอนตัว
aeksander
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +21/-8

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 07:24:42 AM »

่ร่วมกันพัฒนาทุกด้านครับ ตามหลักสากลฟีฟาเดย์
วางโปรแกรมลีกในประเทศระยะยาวให้เเน่นอน
ไม่ต้องปิดลีกเพื่อซีเกมส์ เอเซี่ยนเกมส์เเละก็อาเซียนคัพ
 เเล้วไปเน้นฟุตบอลโลกกับเอเซียนคัพ พักครึ่งฤดูกาลช่วง
หน้าฝน เพิ่มโปรเเกรมช่วงปลายปีหน้าหนาวเอาครับ
ส่วน 3 รายการก็มาตกลงกันเอาว่าไม่ปิดลีกจะเรียกได้
สโมสรไม่เกินกี่คน (ผมมองว่า 2-3 คนต่อสโมสรเเค่นั้น)
ข้อดี ช่วงนี้จะมีตัวเลือกใหม่ให้ลองใช้จริง สำหรับ 2
รายการหลัง เเละผลกระทบน้อยสุดหากไม่ปิดลีก
เเละเป็นการให้ทั้งสโมสรเเละทีมชาติ วางเเผนเตรียม
พร้อมระยะยาวด้วย

mama_xi
Hero Member

คะแนนความรัก: +695/-1482

Japansusu !!

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 07:25:49 AM »

ไม่มีธงสโมสรผืนใด ยิ่งใหญ่กว่าธงชาติไทย ฮี่ ฮี่

เหนด้วยกับท่านประธาน ฮี่ ฮี่
japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2104/-5530

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 07:30:39 AM »

ว่ากันด้วยตามหลักสากล ต้องปล่อยหรือไม่?

เกาหลีใต้ เตะลีก ปกติ แต่สโมสรปล่อยนักเตะไปเล่นเอเชียนเกมส์ครับ

เพราะประเทศเขา ไม่ได้รักชาติแค่ปากพูด ครับผม

deawfico
Hero Member

คะแนนความรัก: +569/-1696

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 07:52:16 AM »

ก็จะรอดู แต่ที่แน่ๆ กกท. พูดบีบให้สมาคมฟุตบอลรับผิดชอบ ถ้าเอเชี่ยนเกมส์ผลงานเหลวกว่าที่กำหนด คราวนี้ผมว่า กกท. จัดหนักแน่ หลังเล่นเรื่องคดี 300 ล้านอยู่
กกท ไม่ใช่พ่อสมาคม อย่าไปใส่ใจมากนัก ไอ้กกทตัวดีนี่ มีแต่ฉุดรั้งความเจริญของวงการกีฬา

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
nonlove_AV109
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +522/-1847

อยากเห็นการเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้นของวงการฟุตบอลไทย

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 07:57:30 AM »

เพราะแบบนี้เราถึงต้องเล่น 16 ทีม เพื่อจำนวนแมทย์น้อยลง
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +462/-314

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 08:04:03 AM »

ความจำเป็นเลิศ

ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +374/-1644

..................................................

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 08:16:35 AM »

555555

sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +375/-222

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 08:20:36 AM »

น่าเห็นใจทั้งสองฝ่ายครับ สโมสรมีสิทธิ์ไม่ปล่อยเพราะไม่ใช่ฟีฟ่าเดย์แถมตัวหลักของทีมด้วย
ส่วนสมาคมก็ต้องทำผลงานให้ดีเพื่อเข้าตาเจ้านายใหญ่ กกท.พ่อทุกสถาบัน!!! 
เอาเป็นว่าตกลงกันดีๆ เจอกันครึ่งทาง ขออย่างเดียวอย่าหยุดลีคอีกนะครับ เพราะมันกระทบทั้งสโมสร แฟนบอล และทีมชาติ

pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +428/-1485

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 08:53:49 AM »

เห็นหลายคนอ้างหลักสากล

ตามหลักสากลเราต้องมี ปธ เทคนิคจบโปรไลน์เซาน
นะครับ

ไม่ใช่เพิ่งมาเรียน ฮี่ๆๆๆ
Bob_Sothorn
Hero Member

คะแนนความรัก: +213/-100

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 09:18:39 AM »

ต้องยอมรับ กกท เขาใหญ่จริงครับ

สมาคม ที่ตั้งสมาคม ปัจจุบัน เช่า กกท อยู่ครับ ที่หัวหมาก
สนาม รัชมังคลา กกท เป็นเจ้าของครับ

สมาคม ถ้าสลัดหลุดจริง ต้องบารมี แก่กล้า เช่น มีสนามฟุตบอล จริงๆ ไม่มีลู่วิ่ง จุซัก 40,000 ที่นั่งของตัวเอง บนที่ดินตนเอง ที่ตั้งสมาคม ก็ของสมาคมเอง มีงบจัดการแข่งขัน ฟุตบอลทุกระดับ ด้วยตัวเอง ยากมากๆ

ไม่ต้องพึ่งงบ จาก กกท จัดสรร ชั่งโมงนี้ ยากครับ  ที่จะมีใครหน้าใหน บารมี พอขนาดนั้น
ก็เลย ต้องทำใจ เอาแค่ว่าประคองตัวให้รอด ปลอดภัย เป็นยอดดี
Jiyeon
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +20/-5

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 09:28:41 AM »

เกาหลีใต้ เตะลีก ปกติ แต่สโมสรปล่อยนักเตะไปเล่นเอเชียนเกมส์ครับ

เพราะประเทศเขา ไม่ได้รักชาติแค่ปากพูด ครับผม
อันนี้เห็นด้วยกะพี่แปนครับ ตอนนั้นเสี่ยเนพูดไว้ซะหล่อเชียว
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1516/-1055

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 09:29:46 AM »

บุรีรัมย์พูดถูกครับ        และถ้าสมาคมจะแก้ปัญหานี้ไปคุยกับ กกท เลยครับ       ว่าการเอานักเตะสโมสรไปเล่น   อชก   จะไม่ไ่ด้ชุดที่ดีที่สุด ผลงานไม่ต้องหวัง          
    เพราะการหยุดลีกมันคือปัญญหาใหญ่ที่จะกระทบไปจุดอื่น ๆ  เช่นกัน         เวลานี้คงต้องเลือกตัด อชกไป    เอานักเตะสำรองของบางสโมสรมาเล่นก็พอ

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
hartmann
ฮูย่า!
Hero Member

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 09:30:05 AM »

ตามหลักสากลเราต้องมี ปธ เทคนิคจบโปรไลน์เซาน
นะครับ

ว่าไงสไปเดอร์ เขาพูดเรื่องอะไร นี่เอา ปธ.เทคนิคลากมา บางทีมันก็บ่งบอกถึงวุฒิภาวะนะ
เยอะไปมันชักน่าเบื่อ มันไม่สนุกหรอก ทำบ่อยๆ เดี่ยวคนก็ค่อยๆหายไปอีก แยะแยะดิ

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 09:31:29 AM »

อันนี้เห็นด้วยกะพี่แปนครับ ตอนนั้นเสี่ยเนพูดไว้ซะหล่อเชียว
 หลักสากลไม่จำเป็นต้องปล่อยครับ              และถ้ามีนักเตะทีมชาติเป้นตัวหลักในสโมสรแค่ 1 คน การปล่อยอาจไม่มีปัญหาก็ไ้ด้             แต่นี่บุรีรัมย์มีถึง 7 คนปล่อยไปเล่นทีมชาติหมด  ทีมคงไม่ไหวแน่

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
ลาเบ้_Karumo...!!!
Full Member

คะแนนความรัก: +98/-902

Ku' เกิดเมืองทอง Ku' เชียร์ เมืองทอง

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 09:31:58 AM »

อ่อ ว่าละ ทำไมเจ้าอุ้มถึงได้ย้ายออกมา ? เป็นแบบนี้นี่เอง อิอิ

-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +123/-981

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 09:40:15 AM »

หลักสากลไม่จำเป็นต้องปล่อยครับ              และถ้ามีนักเตะทีมชาติเป้นตัวหลักในสโมสรแค่ 1 คน การปล่อยอาจไม่มีปัญหาก็ไ้ด้             แต่นี่บุรีรัมย์มีถึง 7 คนปล่อยไปเล่นทีมชาติหมด  ทีมคงไม่ไหวแน่

ลงพร้อมกัน 7 คนเลยรึครับ? เห็นจัดตัวทีไรก็หน้าเดิมๆ ทั้งนั้น

ปล่อยแค่ 2-3 คนคงไม่เป็นไรมั้ง

ฮี่ๆๆ
Jiyeon
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +20/-5

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 09:44:54 AM »

หลักสากลไม่จำเป็นต้องปล่อยครับ              และถ้ามีนักเตะทีมชาติเป้นตัวหลักในสโมสรแค่ 1 คน การปล่อยอาจไม่มีปัญหาก็ไ้ด้             แต่นี่บุรีรัมย์มีถึง 7 คนปล่อยไปเล่นทีมชาติหมด  ทีมคงไม่ไหวแน่
"ไม่มีธงผืนใด ยิ่งใหญ่กว่าธงชาติไทย" งั้นผมว่าประโยคนี้ไม่สมควรพูดขึ้นมาครับ เพราะสุดท้ายก็นึกถึงผลประโยชน์ทั้งนั้น
mubarak
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +48/-39

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 09:46:22 AM »

เอเชียนเกมส์ฟีฟ่าไม่ได้รับรอง ไม่มีคะแนนใดๆจากฟีฟ่า อย่างญี่ปุ่นก็ใช้ชุดโอลิมปิคไปเตะทุกปี ไม่ได้ซีเรียสผลการแข่งขัน เราก็ควรเอาชุดโอลิมปิคไปเตะสร้างกระดูก ถ้าทีมไหนมีนักเตะชุดนี้อยู่เยอะก็เลื่อนให้เป็นทีมๆไปไม่น่าเสียหายอะไร
Sem2857
แฟนบอลไร้สังกัด
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1121/-887

ชีวิตไม่สิ้น ก้อต้องดิ้นต่อไป,,,

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 09:48:16 AM »

มองได้ 2 มุม
1. ตามกฏ และหลักสากล เนวินและบุรีรัมย์ไม่ผิด
2. บุรีรัมย์และเนวิน เห็นแก่ตัว! หลายๆ ครั้งที่มีเคยแบบนี้ สโมสรอื่นไม่เคยมีปัญหา ไม่ว่าจะเป็นรายการระดับชาติไหนๆ เพราะทุกสโมสรสนับสนุนทีมชาติ
แต่มีสโมสรเดียวนี้แหละ ที่ต้องออกตัวก่อนทุกครั้งเวลาสมาคมร้องขอ....

เทโรเคยปล่อยเด็กติดทีมชาติทั้งทีม จนผลงานสโมสรเกือบตกชั้น
แต่บุรีรัมย์ปีนี้ต้อง 5 แชมป์เท่านั้น

เมืองทองถึงขนาดส่วเสริมนักเตะหลักย้ายไปลีกที่ใหญ่กว่า โดยไม่ห่วงสภาพทีม
แต่บุรีรัมย์ปีนี้ต้อง 5 แชมป์เท่านั้น

คำว่า "ไม่มีธงสโมสรผืนใด ใหญ่กว่าธงชาติไทย" ไม่น่าจะเป็นวลีเด็ดของประธานบุรีรัมย์เลย เสียดายคำ!

เมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน...
pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +428/-1485

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 09:49:28 AM »

นะครับ

ว่าไงสไปเดอร์ เขาพูดเรื่องอะไร นี่เอา ปธ.เทคนิคลากมา บางทีมันก็บ่งบอกถึงวุฒิภาวะนะ
เยอะไปมันชักน่าเบื่อ มันไม่สนุกหรอก ทำบ่อยๆ เดี่ยวคนก็ค่อยๆหายไปอีก แยะแยะดิ
ซีเรียส อะไรขนาดน้านนครับ
nolife
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +180/-48

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 10:13:51 AM »

ป้าต่ายไม่ได้กล่าวไว้

คิดว่าโพสถ่อยๆแล้วเท่ห์เหรอ..

nolife
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +180/-48

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 10:14:59 AM »

มองได้ 2 มุม
1. ตามกฏ และหลักสากล เนวินและบุรีรัมย์ไม่ผิด
2. บุรีรัมย์และเนวิน เห็นแก่ตัว! หลายๆ ครั้งที่มีเคยแบบนี้ สโมสรอื่นไม่เคยมีปัญหา ไม่ว่าจะเป็นรายการระดับชาติไหนๆ เพราะทุกสโมสรสนับสนุนทีมชาติ
แต่มีสโมสรเดียวนี้แหละ ที่ต้องออกตัวก่อนทุกครั้งเวลาสมาคมร้องขอ....

เทโรเคยปล่อยเด็กติดทีมชาติทั้งทีม จนผลงานสโมสรเกือบตกชั้น

เมืองทองถึงขนาดส่วเสริมนักเตะหลักย้ายไปลีกที่ใหญ่กว่า โดยไม่ห่วงสภาพทีม

คำว่า "ไม่มีธงสโมสรผืนใด ใหญ่กว่าธงชาติไทย" ไม่น่าจะเป็นวลีเด็ดของประธานบุรีรัมย์เลย เสียดายคำ!

เคยเห็นป๋าเนส่งออกนักเตะไทยบ้างยัง

คิดว่าโพสถ่อยๆแล้วเท่ห์เหรอ..

seabuff
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +77/-37

"Winter Is Coming"

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 10:41:24 AM »

ออกมาพูดตรงๆให้คนด่า ดีกว่าแกล้งเจ็บให้คนสงสัย
ka-roo
Sr. Member

คะแนนความรัก: +144/-136

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 10:49:24 AM »

แค่หยุดลีกฝากให้สมาคมคิดหน่อย  มองให้รอบด้าน  เดี๋ยวนี้ทุกทีมก็ทำแบบบุรีรัมย์กันทั้งนั้น  ความอยู่รอดของสโมรสรคือการอยู่รอดของลีก  ถ้าไม่มีลีกที่แข็งแกร่ง  ก็ไม่มีนักเตะชั้นดีป้อนทีมชาติ  นี่คือ คำว่า "ไม่มีธงสโมสรผืนใด ใหญ่กว่าธงชาติไทย" แฟนบอลลองเปลี่ยน"พาราดาม"ใหม่หน่อยนะครับ
ลูฟี่
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 11:01:06 AM »

แค่หยุดลีกฝากให้สมาคมคิดหน่อย  มองให้รอบด้าน  เดี๋ยวนี้ทุกทีมก็ทำแบบบุรีรัมย์กันทั้งนั้น  ความอยู่รอดของสโมรสรคือการอยู่รอดของลีก  ถ้าไม่มีลีกที่แข็งแกร่ง  ก็ไม่มีนักเตะชั้นดีป้อนทีมชาติ  นี่คือ คำว่า "ไม่มีธงสโมสรผืนใด ใหญ่กว่าธงชาติไทย" แฟนบอลลองเปลี่ยน"พาราดาม"ใหม่หน่อยนะครับ
 ผมกลับคิดว่าควรหยุดลีกหรือเปล่า   ถ้าหยุดลีกก็ปล่อยตัวไปได้          แต่ถ้าหยุดลีกมีกระทบมากไหม เพราะหยุดไปก็ไม่เป็นผลดีเท่าไหร่

ถึงว่าสมาคมควรไปคุยกับกกท โดยตรงเลยว่าจะไม่เน้นผลการแข่งขัน อชก   อีกต่อไป

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1751/-765

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 11:45:34 AM »

แค่หยุดลีกฝากให้สมาคมคิดหน่อย  มองให้รอบด้าน  เดี๋ยวนี้ทุกทีมก็ทำแบบบุรีรัมย์กันทั้งนั้น  ความอยู่รอดของสโมรสรคือการอยู่รอดของลีก  ถ้าไม่มีลีกที่แข็งแกร่ง  ก็ไม่มีนักเตะชั้นดีป้อนทีมชาติ  นี่คือ คำว่า "ไม่มีธงสโมสรผืนใด ใหญ่กว่าธงชาติไทย" แฟนบอลลองเปลี่ยน"พาราดาม"ใหม่หน่อยนะครับ
  ผมกลับคิดว่าควรหยุดลีกหรือเปล่า   ถ้าหยุดลีกก็ปล่อยตัวไปได้          แต่ถ้าหยุดลีกมีกระทบมากไหม เพราะหยุดไปก็ไม่เป็นผลดีเท่าไหร่

ถึงว่าสมาคมควรไปคุยกับกกท โดยตรงเลยว่าจะไม่เน้นผลการแข่งขัน อชก   อีกต่อไป

จากข่าวล่าสุดคงไม่ต้องคุยแล้วละ เพราะ กกท. บอกเหมือนคาดโทษ ยอมให้ส่งชุด U-21 มาได้ แต่ผลงานไม่ดีสมาคมฟุตบอลต้องรับผิดชอบ

BBLOVETT
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +50/-39

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 11:54:16 AM »

เรื่องนี้ต้องคุยกันให้เป็นหลักสากลครับ  ผิดถูกผมว่าจริงๆต่างมีเหตุผลครับ ที่เหมาะสม ทั้งสโมสรและทีมชาติ ครับ ต้องคุยกันครับ ใครก็ต้องอยากทำเพื่อชาติในเมื่อเกิดมาแผ่นดินนี้ เเต่ สโมสรก็ต้องอยู่ได้ครับ เพราะนั่นคืออาชีพ
Neo
susuthailand
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +861/-417

Behind an able man there are always other able men

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 02:17:33 PM »

ออกมาพูดตรงๆให้คนด่า ดีกว่าแกล้งเจ็บให้คนสงสัย

kaewja
Sr. Member

คะแนนความรัก: +87/-56

กองหน้าผู้ยิงสองหลาไม่เข้า เซ็งเป็ด

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 03:07:13 PM »

คุ้น ๆ นะ

แต่การที่ออกมาบอกแบบนี้ก็แฟร์ดี จะได้เรียกนักเตะคนอื่น ๆ เข้ามาทดสอบฝีเท้าดู แต่มันก็เป็นสิทธิ์ของสโมสรที่จะไม่ปล่อยเนื่องจากไม่ได้รับการรองรับจากฟีฟ่า
chakaka
Hero Member

คะแนนความรัก: +139/-391

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 03:42:29 PM »

ขอสโมสรละ 2 คน น่าจะไม่ต้องหยุดลีก
etai
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +43/-28

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 04:29:57 PM »

แค่หยุดลีกฝากให้สมาคมคิดหน่อย  มองให้รอบด้าน  เดี๋ยวนี้ทุกทีมก็ทำแบบบุรีรัมย์กันทั้งนั้น  ความอยู่รอดของสโมรสรคือการอยู่รอดของลีก  ถ้าไม่มีลีกที่แข็งแกร่ง  ก็ไม่มีนักเตะชั้นดีป้อนทีมชาติ  นี่คือ คำว่า "ไม่มีธงสโมสรผืนใด ใหญ่กว่าธงชาติไทย" แฟนบอลลองเปลี่ยน"พาราดาม"ใหม่หน่อยนะครับ
  ผมกลับคิดว่าควรหยุดลีกหรือเปล่า   ถ้าหยุดลีกก็ปล่อยตัวไปได้          แต่ถ้าหยุดลีกมีกระทบมากไหม เพราะหยุดไปก็ไม่เป็นผลดีเท่าไหร่

ถึงว่าสมาคมควรไปคุยกับกกท โดยตรงเลยว่าจะไม่เน้นผลการแข่งขัน อชก   อีกต่อไป

จากข่าวล่าสุดคงไม่ต้องคุยแล้วละ เพราะ กกท. บอกเหมือนคาดโทษ ยอมให้ส่งชุด U-21 มาได้ แต่ผลงานไม่ดีสมาคมฟุตบอลต้องรับผิดชอบ

ผลงานดีไม่ดี สมค.รับหมดแหละผมว่า กกท.ไม่เห้นรับอะไร ไม่เกี่ยวใครรับผิดชอบ มันเกี่ยวกับการบริหารจัดการเวลามากกว่า เป็นผมบอกเลยไม่ปล่อย มันเกิดการได้เปรียบเสียเเปรียบกันแน่นอนสมค.ต้องเตรียมแล้วตอนนี้  โย่งไล่ดูนักเตะที่เข้าข่ายยัง สนใจใครลองปรึกษาแต่ละสโมสรดู ได้ไม่ได้ จะเตรียมแผนไปเลนได้ว่าจะเล่นแบบใหน ไม่ใช่สาดไปหน้าแบบเดียวกับซีเกมส์
ktre4916
Hero Member

คะแนนความรัก: +177/-238

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 05:47:54 PM »

เอเชียนเกมส์ เอาu-21 ไป

ตามสากลสโมสรเค้่ามีสิทธิ์ไม่ปล่อย

โอลิมปิค นักบอลบางคนสโมสรไม่ปล่อยก็มีเยอะแยะทั่วโลก

ไม่เห็นแฟนบอลเค้าประเทศอื่นเค้าบ่นอะไร เค้าก็เคารพสิทธิ์กัน
fanliverpool
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +37/-49

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 05:48:23 PM »

บุรีรัมย์เข้าใช้เด็กเป็นแกนหลักในฤดูกาลนี้อยู่แล้ว คงกระทบกับทีมพอสมควร แต่ถ้าจะดึงไปแค่สองหรือสามคน ก็คงไม่น่าจะมีปัญหา
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2463/-3383

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 06:01:42 PM »

ผมก็เข้าใจท่านนะ เพราะการลงทุนถ้า 200-300 บาทว่าไปอย่าง แต่นี้ 300 กว่าล้าน มันคงมีผลกระทบต่อทีมเขาแหละ
แบบนี้ต้องนึกถึงใจเขาใจเรา ถ้าตัดความอคติไป ก็จะรู้เหตุและผลเองทุกท่านสมาชิกทั้งหลาย

ลมหายใจคือฟุตบอล
self discipline
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +82/-85

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 10:50:36 PM »

ตัวหลักมีใครบ้างที่ติด ตัวหลักไม่ต้องเอามาก็ได้ ขอแค่ตัวสำรอง
winningkung
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +240/-565

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 11:00:15 PM »

ตามสากลสโมสรเค้่ามีสิทธิ์ไม่ปล่อย

โอลิมปิค นักบอลบางคนสโมสรไม่ปล่อยก็มีเยอะแยะทั่วโลก

ไม่เห็นแฟนบอลเค้าประเทศอื่นเค้าบ่นอะไร เค้าก็เคารพสิทธิ์กัน
ยกตัวอย่าง คือสเปอร์เคยขอไม่ให้ซองไปเล่นฟีฟ่าเดย์ แลกที่จะปล่อยในโอลิมปิค
มันต้องมีข้อแลกเปลี่ยนกันดีๆนั้นหละ
พริ้วไหวดั่งสายลม
Full Member
**

คะแนนความรัก: +64/-58

| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 08:57:56 AM »

ใจเขาใจเราไม่ใช่เอาแต่ได้ พูดเอามัน

kp
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +206/-97

| | |
« ตอบ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 11:52:48 AM »

ลดความสำคัญรายการที่ฟีฟ่าไม่ได้รับรองซะก็สิ้นเรื่อง จะได้ไม่ต้องปิดลีกไม่ต้องลดจำนวนทีม
qqcivil
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +134/-85

| | |
« ตอบ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 01:12:32 PM »

ไม่ปล่อยก็ไม่ปล่อยครับ เข้าใจทุกคน  บอกเนิ่นๆ จะได้หาตัวใหม่ทัน ดีแล้วครับ รายการนี้ซอนเฮืองมินก็ไม่เคยเตะนะ
Gunner06
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +74/-34

| | |
« ตอบ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 01:28:49 PM »

จริงๆมันก็มีหลายเคสอยู่นะที่สโมสรไม่ปล่อยตัวในรายการนอกสังกัดของฟีฟ่าน่ะ

"กาก้า"ฝันสลาย"มิลาน"ไม่ปล่อยตัวลุยโอลิมปิก
http://www.manager.co.th/Sport/ViewNews.aspx?NewsID=9510000058255

ฟ้าขาวจืด! ยูเว่ย้ำชัดไม่ปล่อยดีบาลาเล่นโอลิมปิคส์
https://www.fourfourtwo.com/th/news/faakhaawcchuued-yuuewyamchadaimplydiibaalaaelnolimpikhs

superblue
Newbie
*

คะแนนความรัก: +2/-3

| | |
« ตอบ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 02:23:09 PM »

สมาคมแก้ปัญหาเอา ดีแล้วที่เขาบอกเนิ้นๆได้มีเวลาที่จะเตรียมตัว
ktre4916
Hero Member

| | |
« ตอบ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 03:28:28 PM »

ยกตัวอย่าง คือสเปอร์เคยขอไม่ให้ซองไปเล่นฟีฟ่าเดย์ แลกที่จะปล่อยในโอลิมปิค
มันต้องมีข้อแลกเปลี่ยนกันดีๆนั้นหละ
ดีบาล่าตัดใจไม่ไปโอลิมปิกอยู่ช่วยยูเว่ซิวถ้วยบิ๊กเอียร์

เปาโล ดีบาล่า ดาวยิงไฟแรงเฟร่อคอนเฟิร์มถอนตัวออกจากทีมชาติอาร์เจนตินาชุดโอลิมปิกที่บราซิลเพื่อสานความฝัน ยูเวนตุส ผงาดคว้าแชมป์ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ ลีก

“ฟ้าขาว” ประกาศรายชื่อล็อตแรกออกล่าเหรียญทองที่ริโอเดอเจเนโรมีชื่อของ ดีบาล่า รวมอยู่ด้วย อย่างไรก็ตาม ยูเว่ ไม่ต้องการปล่อยกองหน้ารายนี้เนื่องจากเวลาคาบเกี่ยวกับกัลโช่ เซเรีย อา ฤดูกาลใหม่

ดังนั้นเพื่อตัดไฟแต่ต้นลมไม่เกิดปัญหาคาราคาซังดาวยิงวัย 22 ฝนยืนยันเขาจะไม่รับใช้ชาติลงแข่งกีฬามหกรรมแห่งมวลมนุษยชาติที่ดินแดนแซมบ้า

“[font=Verdana]ผมมีโอกาสได้คุยกับสโมสร,ผู้อำนวยการและโค้ช(มัสซิมิเลียโน่ อัลเลกรี) เรียบร้อยแล้ว” อดีตศูนย์หน้าปาแลร์โม่เปิดใจผ่านสำนักข่าวท้องถิ่น ทิคซ์ สปอร์ตส์

“พวกเขาช่วยกันพิจารณาปัจจัยทุกรอบด้าน เราตั้งเป้าคว้าแชมป์ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ ลีก ดังนั้นพวกเขาจึงอยากให้ทุกคนมีฤดูกาลที่ดี”

“ฤดูกาลที่แล้วเรามีช่วงปรีซีซั่นไม่ดีนัก ขณะที่ตลอดทั้งฤดูกาลเราเผชิญปัญหานักเตะเจ็บถึง 40 คน “

“ดังนั้นนี่คือเหตุผลที่ว่าทำไมสโมสรจึงต้องการให้ทุกคนพร้อมทั้งสภาพร่างกายและจิตใจในแคมป์ฝึกซ้อมไม่ปล่อยใครไปไหนทั้งนั้น”[/font]

atomkent
Newbie
*

คะแนนความรัก: +7/-28

| | |
« ตอบ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 11:48:39 PM »

U21 บุรีรัมย์ มีตัวติดทีมชาติ 7 ตัวเลยเหรอตามในข่าวว่า มโนไปเองรึป่าว
ไหนไล่ชื่อมาซิ?
hartmann
ฮูย่า!
Hero Member

| | |
« ตอบ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 08:36:33 AM »

อานนท์ รัตนากร ศุภชัย ศุภโชค
4 คนนี้ขาประจำ คนอื่นๆไม่แน่ใจ

ส่วนศุภนัฐ กับ กฤษณะ คากว่าอายุเพียง 15-16

Kevin Sangsamanan      Keeper                        May 20, 1997 (20)
Srayut Sompim               Centre-Back               Mar 23, 1997 (20)

Panyawat Nisangram     Midfield                       Feb 23, 1999 (19)
Yutpichai Lertlum            Midfield                       Apr 21, 1999 (18)
Mehti Sarakham              Midfield                       May 21, 1999 (18)
Ratthanakorn Maikami   Defensive Midfield     Jan 1, 1998 (20)
Supachok Sarachat        Attacking Midfield      Mar 22, 1998 (19)
Anon Amornlerdsak        Left Wing                    Nov 6, 1997 (20)
Supachai Jaided             Centre-Forward          Dec 1, 1998 (19)

ktre4916
Hero Member

| | |
« ตอบ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 11:44:19 AM »

U21 บุรีรัมย์ มีตัวติดทีมชาติ 7 ตัวเลยเหรอตามในข่าวว่า มโนไปเองรึป่าว
ไหนไล่ชื่อมาซิ?

ประธานสโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด กล่าวต่อว่า ไม่ใช่ว่าตนไม่รักชาติ แต่ผู้เล่นตัวหลักของบุรีรัมย์ ที่อยู่ในทีมชุดใหญ่ มีถึง 7 คนที่เป็นผู้เล่นรุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี ถ้า

เค้าหมายถึงมี 7 คน ที่อายุไม่เกิน 23 ที่เบ่นเอเชี่ยนเกมส์ได้

แต่ถ้าถ้าสมาคมจะส่ง u21 ก็มี 4คน คือ สุภโชค รัตนากร อานนท์ และ ศุภชัย ตามนี้
โดมธีรเดชพล ณ เมืองทอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +307/-418

| | |
« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 01, 2018, 08:08:00 PM »

ก็ใช้นักเตะทีมอื่นบ้างก็ได้ นักเตะเยอะแยะ
Dogmaf888
Newbie
*

คะแนนความรัก: +3/-5

| | |
« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 01, 2018, 09:53:24 PM »

ส่งชุด u21 ไปดีแล้ว เตรียมทีมไว้โอลิมปิค2020
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์