Thailandsusu Webboard
มิถุนายน 24, 2018, 09:36:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คอมเมนต์แฟนมวยต่างชาติ หลังไฟต์ "ศรีสะเกษ vs เอสตราด้า"  (อ่าน 5799 ครั้ง)
นักเคมีเดินทาง
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +243/-109

| | |
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 02:36:01 PM »

Fajar Aslan Hernandez (อินโดนีเซีย)
- ศรีสะเกษนี่ชกสไตล์เม็กซิโกเลย ส่วนเอสตราด้ามาเพื่อวิ่ง 555+

Edwin Arguilar (อเมริกา)​
- เป็นไฟต์ที่ยอดเยี่ยมมาก! ศรีสะเกษสมควรเป็นผู้ชนะ นอกจากพลังหมัดแล้ว เขายังมีอะไรอีกเยอะ ผมให้ 115-113 อยากดูรีแมชต์เร็ว ๆ

Steven Lucina Alvarado (เม็กซิโก)​
- HBO ทำให้คืนนี้เป็นคืนที่สุดยอดจริง ๆ
ผมเชียร์เอสตราด้านะ แต่ก็ยอมรับผลการตัดสิน คู่นี้สมควรที่ต้องให้มีการรีแมชต์ คืนนี้เอสตราด้าทำดีที่สุดแล้ว อย่างมากที่สุดก็น่าจะเสมอ แต่ไม่มีทางชนะ

Tony Tone (อเมริกา)​
- ผมหวังว่าเอสตราด้าจะหาเทรนเนอร์ใหม่ พี่เลี้ยงของเขาไม่สามารถช่วยอะไรได้เลย เขายังหนุ่มแน่น ยังสามารถไปได้ไกลกว่านี้ บางทีถ้าเขาชกกับคนเก่ง ๆ อีกซัก 2 ไฟต์ แล้วมาชกกับศรีสะเกษอีกครั้ง ไม่แน่ว่าเขาอาจจะเป็นผู้ชนะ

Brian Jensen (อเมริกา)​
- มวยคู่นี้สามารถออกได้ทั้ง 3 หน้าเลย มันไม่ใช่การปล้นชัย แต่ไม่ค่อยเห็นด้วยเท่าไหร่กับ 117-111 ผมให้เอสตราด้าชนะ 6-7 ยก แต่ถ้าให้ศรีสะเกษชนะ 7 ยกก็ไม่ผิด

Javier Coronado (เม็กซิโก)​
- ผมให้เอสตราด้าชนะ 116-112 เอสตราด้าได้ให้บทเรียนกับศรีสะเกษแล้วว่าการชกแค่มิติเดียวมันเป็นยังไง ปล้นชัยชนะ!

Kingdro Silva (บราซิล)​
- 117-111? 555+ เอสตราด้าชนะแค่ 3 ยกเองหรอ?

Santiago Oseguera (อเมริกา)​
- ศรีสะเกษนี่ชกสไตล์เม็กซิกันเลย ทำให้เอสตราด้าต้องเอาแต่วิ่ง

Kristian Kyle Climaco (ฟิลิปปินส์)​
- เป็นไฟท์ที่เยี่ยม แต่กองเชียร์ห่วย

Polo Rz (เม็กซิโก)
- ต้องรีแมชต์ให้เร็วที่สุด 117-111 นี่ห่วยมาก

Generoso Lat (ฟิลิปปินส์)
- ศรีสะเกษนี่แหละของจริง

Ricardo Gonzalez-Argoti (โคลอมเบีย)
- พวกเอ็งเป็นบ้าอะไรวะ? ศรีสะเกษชนะมันก็แฟร์แล้วนิ

Aaron Genereux (แคนาดา)
- คู่นี้น่าจะเสมอกัน

John Ben Santiago Temones (ฟิลิปปินส์)​
- ผมรู้สึกว่า ศรีสะเกษ vs เอสตราด้า 2 จะเหมือนกับ ศรีสะเกษ vs กอนซาเสซ 2

Max De Kiewit (แคนาดา)​
- Super flyweight 3 ต้องมีแน่อน

Shawn Paul Doney (อเมริกา)​
- เป็นไฟต์ที่สุดยอดมาก ออกได้ 3 หน้าเลย

Jesus Guzman (เม็กซิโก)​
- ขอแสดงความยินดีกับผู้ชนะด้วย เป็นไฟต์ที่สูสีมาก ผมนี่อยากเห็นการรีแมชต์จริง ๆ

Dimitri DieHard Arevadze (จอร์เจีย)​
- สูสีมาก อยากให้รีแมชต์จริง ๆ

Miguel Gonzalez (อเมริกา)​
- คู่นี้น่าจะเสมอกัน อยากให้รีแมชต์

Jacop Pepper (อเมริกา)​
- เป็นหนึ่งในไฟต์ที่ยอดเยี่ยมที่สุด ขอแสดงความยินดีกับแชมป์จากประเทศไทยด้วย
BBLOVETT
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +51/-40

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 02:48:48 PM »

ขอบคุณครับ
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1516/-1055

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 02:56:36 PM »

ขอบคุณครับ

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2464/-3385

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 03:24:33 PM »

ขอบคุณครับ

ลมหายใจคือฟุตบอล
self discipline
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +82/-85

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 03:35:49 PM »

มันส์มาก ถ้าถามว่าใครต่อยเข้าเป้ามากกว่า ผมว่าศรีสะเกษ ผมชอบมากเลยที่ต่อยสนามกลาง ยุติธรรมดี ดีกว่าบ้านใครคนใดคนหนึ่ง ถ้าไม่น๊อคคิดหนัก หรือเป็นเฉพาะที่เอเซีย
PumDMinter
ลุงหนึ่งหนังสือครึ่งราคา
Sr. Member

คะแนนความรัก: +154/-162

facebook.com/discount.book

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 03:51:28 PM »

ขอบคุณครับ(+1) 

"ลุงหนึ่ง หนังสือครึ่งราคา"
ร้านหนังสือออนไลน์ ขายทั้งหนังสือใหม่และเก่า กว่าล้านรายการ อัพหนังสือใหม่ ทุกวัน ..
http://www.facebook.com/discount.book
Jame_SURINFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2229/-314

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 03:56:39 PM »

ขอบคุณครับ

paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +148/-504

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 04:13:28 PM »

การลดน้ำหนักเยอะในระยะเวลาสั้นๆมีผลต่อน้ำหนักหมัดและกำลังขาของเจ้าแหลมอย่างเห็ดได้ชัดเลย
integrity
เกิดขึ้นตั้งอยู่ดับไป
Full Member

คะแนนความรัก: +26/-31

ป๋มชื่ออาชิมก๊าบ

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 06:15:52 PM »

การลดน้ำหนักเยอะในระยะเวลาสั้นๆมีผลต่อน้ำหนักหมัดและกำลังขาของเจ้าแหลมอย่างเห็ดได้ชัดเลย
เห็นเหมือนกันเลยครับ ดูช้าไม่แข็งแรงแบบครั้งก่อน ทีมงานต้องเห็นจุดนี้ ต้องเตรียมแก้ไขครั้งหน้า

<<<<<<<<<<<<<< รักทีมไทย >>>>>>>>>>>>>>
thampitak su
Hero Member

คะแนนความรัก: +790/-441

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 07:39:57 PM »

ทีมงานทำน้ำหนักไม่ดี
chakaka
Hero Member

คะแนนความรัก: +139/-391

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 07:45:59 PM »

ผมเคยชินกับการชกสูสีแบบนี้ เลยมองว่า ศรีษะเกดต้องแพ้

ชนะแบบนี้ ต้องรีบจัดชกอีกเลย ไม่ต้องไปชกกับใครแล้ว
Papa
Newbie
*

คะแนนความรัก: +4/-23

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 08:27:49 PM »

เกมส์นี้แหลมช้าลงไป  แต่แข็งแกร่งขึ้น

ทีมงานน่าจะต้องปรับปรุงเรื่องพละกำลังให้เพิ่มขึ้นอีก (อาจจะเป็นการลดน้ำหนักก็ได้นะ)

และเพิ่มความเร็วขึ้นอีกนิด
NR
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +116/-53

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 08:55:08 PM »

- ผมรู้สึกว่า ศรีสะเกษ vs เอสตราด้า 2 จะเหมือนกับ ศรีสะเกษ vs กอนซาเสซ 2

ชอบจังคอมเม้นนี้

paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 09:04:09 PM »

ผมเคยชินกับการชกสูสีแบบนี้ เลยมองว่า ศรีษะเกดต้องแพ้

ชนะแบบนี้ ต้องรีบจัดชกอีกเลย ไม่ต้องไปชกกับใครแล้ว
เกรงว่าเอสตราด้าจะไม่คู่ควรน่ะสิ ถึงจะแพ้สูสีแต่แพ้ในฐานะผู้ท่าชิงไม่ใช่แพ้ในฐานะแชมป์เก่าเหมือนกอนซาเลส นักมวยรุ่นนี้มีเยอะแยะถ้าจัดรีแมทให้เอสตราด้าคงไม่ยุติธรรมกับนักชกคนอื่น เอสตราด้าคงต้องไปทำฟอร์มไต่เต้ามาอย่างน้อยสองสามนัด
ที่จริงกรรมการให้แพ้สองเสมอหนึ่งก็ถือว่าขาดนะ ไม่ใช่แพ้สองชนะหนึ่ง
Bob_Sothorn
Hero Member

คะแนนความรัก: +213/-100

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 09:29:02 PM »

Major decision
คือชนะเอกฉันท์ ไม่สมควรเสมอ อีกหนึ่งเสียงด้วยซ้ำ อันนี้ ผมอ่านจากหนังสือพิมพ์ อเมริกานะครับ คือประเทศที่เป็นกลาง มีมาตรฐาน ขนาดHBO  ที่ถ่ายทอด ฟังผู้บรรยาย เขาบอกว่าสูสี แต่คะแนนเรา ดีกว่า ทำได้ดีกว่า ไม่มีข้อสงสัย

ส่วนเสียงโห่ ธรรมดา ชาตินิยม เม็กซิกันอยู่เยอะครับ ขนาดสำนักข่าวต่างชาติ เขายังยกย่องว่า เจ้าแหลม สุดยอด ที่ออกมาแลกหมัด ยกสุดท้าย อย่างไม่จำเป็น เพราะอาจพลาด ถูกนับ น็อคได้

สำหรับผม เอสตราด้า เก่งมากๆครับ เก่ง และแกร่งที่สุด เท่าที่เจ้าแหลม เคยชกด้วย
คือ เราอาจคุ้นตา ถล่มน็อค กอนซาเลซ  เลยมาเปรียบ กับไฟท์นี้ว่า เฮ้ยทำไม อย่างนั้น ทำไม อย่างนี้ ไม่เหมือนไฟท์ที่แล้ว

เป็นมวยเก่ง พอกัน  IQ ทันกัน หมัดคม แกร่งสุดๆ พอชกกัน เลยดูสีสี ออกได้ทุกหน้า
เจ้าแหลม คางหิน เป็นคนอื่น ชักไปแล้วครับ โดนหนักๆ หลายหมัด ดูจาก work point ไม่มีภาพช้า รีเพลย์ หรือคำบรรยาย ดู HBO จะมีคะแนน ผู้บรรยาย จำนวนการออกหมัด เข้าเป้า
ภาพช้า จะงหวะสำคัญๆ การสอนของพี่เลี้ยง ในแต่ละมุม

คนไทย ไม่ว่า การเทรนด์ หรือ เป็นผู้ฝึกสอน สำหรับมวย คนไทยไม่เป็นรองใครในโลก ผมขอชื่นชม ทีมงานเสี่ยฮุย ที่สร้างนักมวยแบบเจ้าแหลม ให้โลกได้จดจำครับ 
นักเคมีเดินทาง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +243/-109

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 09:32:15 PM »

เกรงว่าเอสตราด้าจะไม่คู่ควรน่ะสิ ถึงจะแพ้สูสีแต่แพ้ในฐานะผู้ท่าชิงไม่ใช่แพ้ในฐานะแชมป์เก่าเหมือนกอนซาเลส นักมวยรุ่นนี้มีเยอะแยะถ้าจัดรีแมทให้เอสตราด้าคงไม่ยุติธรรมกับนักชกคนอื่น เอสตราด้าคงต้องไปทำฟอร์มไต่เต้ามาอย่างน้อยสองสามนัด
ที่จริงกรรมการให้แพ้สองเสมอหนึ่งก็ถือว่าขาดนะ ไม่ใช่แพ้สองชนะหนึ่ง

เห็นด้วยเลยครับ ถ้าจัดชกกับเอสตราด้าอีกมันเหมือนไม่ให้โอกาสคนอื่น เอสตราด้าควรไปทำอันดับขึ้นมาใหม่
paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 08:43:38 AM »

เห็นด้วยเลยครับ ถ้าจัดชกกับเอสตราด้าอีกมันเหมือนไม่ให้โอกาสคนอื่น เอสตราด้าควรไปทำอันดับขึ้นมาใหม่
แพ้โรมัน กอนซาเลสมา
โลมันมาแพ้สีเกด
แล้วตนเองมาแพ้สีเกดอีก ที่จริงมันแทบไม่มีจุดขายแล้วนะ แล้วยิ่งคูเอดาสที่เคยชนะมาแบบสูสีชนะไม่ขาดไปแพ้นัดชิงเข็มขัดเงินอีก มันน่าจะจบแล้วสำหรับเอสตราด้าคงต้องไปปั้นฟอร์มสองสามปีเลยล่ะ
liverpooll(ผู้รักบอลไทยอย่างแท้จริง)
เคยทำผิดกฎห้องซื้อ-ขาย
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +934/-166

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 12:23:35 PM »

ถือว่าเป็น บทเรียนที่สำคัญมากๆของศรีสะเกษ ถ้าอยากเป็นแชมป์ต่อไป ครั้งนี้ผมว่าทีมเอสตราด้าวางแผนการชกผิดพลาด ออกหมัดน้อย
เจอกันครั้งต่อไปคงไม่ใช่แบบนี้แน่ๆ แต่ผมยังเชื่อในตัวศรีสะเกษนะ ต้องฟิตซ้อมให้เยอะกว่านี้ เรียนรู้หาวิธีชกกับคู่ต่อสู้ให้เยอะกว่าเดิม ก้าวไปเป็นเบอร์1ของโลกไปเลย
เมื่อเทียบกันปอนต่อปอน....ไม่มีอะไรที่คนไทยทำไม่ได้...susuครับ
kornchon
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +462/-81

ถึงไม่ได้แชม์ก็เชียร์อยู่ดี

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 12:59:55 PM »

ขอบคุณครับ

KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +865/-175

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 01:07:05 PM »

ลุ้นหัวใจจะวาย กลัวเอสตราด้ามันได้หมัดสวน ดีที่เราทนได้และเขาไม่ได้หมัดสวนหนักๆ
แต่ดดูรวมๆ เหมือนเราจะออมแรงต้นยกแล้วไล่ใส่ช่วงปลายยกตลอด
konkaiban
Sr. Member

คะแนนความรัก: +89/-27

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 01:21:00 PM »

ดีหน่อยที่เจ้าแหลมเก็บแต้มช่วงต้นๆยก ถ้างั้นลุ้นเหนื่อยแน่ ปลายๆยกดูเหมือนเราจะอ่อนแรงลงไป สุดยอดเลยครับ มีรีแมตซ์ซุปเปอร์ไฟล์ 3 แน่นอน
mama_xi
Hero Member

คะแนนความรัก: +695/-1484

Japansusu !!

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 01:22:50 PM »

ขอบคุณคนับ
paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 01:24:56 PM »

ลุ้นหัวใจจะวาย กลัวเอสตราด้ามันได้หมัดสวน ดีที่เราทนได้และเขาไม่ได้หมัดสวนหนักๆ
แต่ดดูรวมๆ เหมือนเราจะออมแรงต้นยกแล้วไล่ใส่ช่วงปลายยกตลอด
ดีหน่อยที่เจ้าแหลมเก็บแต้มช่วงต้นๆยก ถ้างั้นลุ้นเหนื่อยแน่ ปลายๆยกดูเหมือนเราจะอ่อนแรงลงไป สุดยอดเลยครับ มีรีแมตซ์ซุปเปอร์ไฟล์ 3 แน่นอน
สองคนนี้ท่าจะดูกันคนละช่อง
Bob_Sothorn
Hero Member

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 01:42:11 PM »

ผมอ่าน Comment นี้ อย่าง ฮาเลย

" The people are the judge.If that was true, you won before you stepped in the ring lol.It was a pro Mexican crowd "

ถ้าให้ผู้ชมเป็นกรรมการ ตัดสิน ถ้านั่นคือเรื่องจริง คุณจะชนะตั้งแต่ก่อนคุณขึ้นชกบนสังเวียนเสียอีก ฮ่าๆๆ มันคือผู้ชมชาวเม็กซิกัน

อย่างฮาเลยผม 
paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 01:57:15 PM »

ผมอ่าน Comment นี้ อย่าง ฮาเลย

" The people are the judge.If that was true, you won before you stepped in the ring lol.It was a pro Mexican crowd "

ถ้าให้ผู้ชมเป็นกรรมการ ตัดสิน ถ้านั่นคือเรื่องจริง คุณจะชนะตั้งแต่ก่อนคุณขึ้นชกบนสังเวียนเสียอีก ฮ่าๆๆ มันคือผู้ชมชาวเม็กซิกัน

อย่างฮาเลยผม 
ผมนินึกถึงการประกวดนางนพมาศเลย นับคะแนนตามจำนวนดอกไม้หรือพวงมาลัยที่กองเชียร์ทุ่มซื้อ นี่ก็กองเชียร์ใครเยอะกว่าก็ชนะไปสิ ให้เขาไปสิ ขนกันมาเยอะฝ่ายจัดก็ได้ค่าบัตรเข้าชมเยอะ
Seamus O'grady
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +3571/-1519

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 10:40:37 AM »

ผมว่า ไฟท์หน้า แหลมต้องหาอาหารอ่อนๆ ทานบ้างครับ อย่าเพิ่งให้เค้าแก้มือ มันคนละเคสกับเจ้ากอนซาเลสนะครับ อันนั้นเค้าแพ้ คาใจขอแก้มือ เพราะเค้าคือแชมป์ แต่เจ้าเอสตราด้า แค่ผู้ท้าชิง

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +761/-1343

new world order

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 11:21:04 AM »

ผมว่าเอสตราด้าเก่งมากๆเลยครับตัวนี้ เล่นฉลาด หมัดเค้าคมมาก ผมว่าเก่งที่สุดที่แหลมเคยชกมาเหมือนที่เพื่อนสมาชิกหล่นความเห็นมา ผมเห็นด้วยอีกเสียง เก่งแบบผมนี้ทำไมถึงไม่ใช่มวยแม่เหล็กนะ

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 03:52:17 PM »

ผมว่าเอสตราด้าเก่งมากๆเลยครับตัวนี้ เล่นฉลาด หมัดเค้าคมมาก ผมว่าเก่งที่สุดที่แหลมเคยชกมาเหมือนที่เพื่อนสมาชิกหล่นความเห็นมา ผมเห็นด้วยอีกเสียง เก่งแบบผมนี้ทำไมถึงไม่ใช่มวยแม่เหล็กนะ
เก่งครับแต่ไม่ดีพอ เก่งในการเอาตัวรอดเก่งในการป้องกันตัว สู้ได้สูสีแต่ไม่ดีกว่า แค่ประคองตัวแล้วมาแลกยกท้ายๆ ชกสไตล์นี้ชนะยากครับไม่ว่าจะเจอเจ้าแหลมหรือเจอโรมันอีกสักกี่รอบก็ได้แค่แพ้แบบสูสี
ขนาดเจอคูเอดาสยังเฉือนมาแบบสูสีทั้งๆคูเอดาสไม่มีห่าอะไรเลย
Bob_Sothorn
Hero Member

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 04:16:58 PM »

มวยแม่เหล็ก
ต้องมีเอกลักษณ์ บู้ดุดัน เช่น ไม๊ค์ ไทสัน หรือ ปาเกียว
ประเภท ตีหัวเข้าบ้าน อย่างเอสตราด้า จึงยังไม่ใช่แม่เหล็ก ดึงดูดคนดูนัก
ดูจากค่าตัว เอสตราด้าได้ 3ล้านนิดๆ เจ้าแหลม ฟาดไป 8 ล้านกว่าๆ

ยิ่ง แพ้แล้ว ตอแยไม่เลิก โจมตีกรรมการ อเมริกากันไม่เลิก หาว่า รวมหัวกันโกง
กรรมการ ยิ่งหมั่นใส้ ชาตินิยม มหาอำนาจอย่างไอ้กัน ด้วย คราวหน้าแพ้เละแทะ อีกผมว่า
เจ้าแหลม เรา พูดน้อย ถ่มตนตลอด กรรมการรู้สึกจะชอบ ตั้งแต่ชนะเจ้า กอนซาเลซไฟท์แรก แล้วละครับ

ชอบหมายถึง วิธี การชกนะครับ คือออกหมัด เป้งๆ เหมือนระเบิด เห็นชัด จะแจ้ง กรรมการให้คะแนนง่าย กว่า ต่อย ตอดนิดตอดหน่อย
Nutjohor
Newbie
*

คะแนนความรัก: +20/-7

Made in korat

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 04:32:23 PM »

ตอนที่โฆษก Michael Buffer ประกาศว่า And still!! ผมกระโดดตัวลอยเลย มวยเบียดๆแบบนี้ลุ้นหัวใจจะวายจริงๆ
Arniya
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +30/-19

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 05:18:34 PM »

ผมขอวิจารณ์จุดเด่น-ด่อยของนักมวยทั้งสองในนัดนี้ ย่ำว่านัดนี้ ตามความเห็นส่วนตัวครับ ไม่ถูกใจอย่าว่ากัน
 แหลม : จุดเด่นเป็นมวยดุดันดี บู้ได้ถ้าคู่แข่งอยากวัด พลังหมัดเชื่อได้ สุขุม
             จุดด่อย ปัญหาเรื่องน้ำหนักตัวที่ลด ทำให้ประสิทธิภาพหลายๆอย่างหายไปเช่นพลังหมัด การป้องกันตัว มิติในการชกไม่หลากหลาย
 เอสด้า : จุดเด่น การชกเขามีเข้า-ออก หมัดเย็บรบกวนดี ป้องกันหมัดฮุบขวาเจ้าแหลมได้ดี
             จุดด่อน ท้องบาง วิ่งหนีเก่ง ไม่กล้าแลก ไม่ดุดัน พลังหมัดไม่ทรงพลัง
 รวมๆ ผมว่าถ้าเจ้าแหลมไม่ได้ลดน้ำหนักมาก เอสด้า อาจอยู่ไม่ครบ 12 ยก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์