Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 15, 2018, 09:30:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคุณเป็นสมยศ ตอนนี้คุณจะทำอย่างไร  (อ่าน 1772 ครั้ง)
thon law
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +765/-1361

new world order

| | |
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2018, 08:24:29 PM »

จากสถานการณ์เฮงที่ดูเหมือนจะมีกลิ่นอายระบบอุปถัมภ์(จากข่าว) เป็นเรื่องแรกที่สมยศจัดการ เเต่ตอนนี้ถ้าท่านเป็นสมยศจะทำอย่างไรให้สมกับคำว่าแฟร์และผมอาย

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +132/-1029

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2018, 08:51:54 PM »

ผมจะเปลี่ยนสโลแกนจาก fair เป็น come together ก่อน จากนั้นก็เปลี่ยนโลโก้ทีมชาติไทยใหม่

ฮี่ๆๆ
pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +455/-1633

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2018, 09:08:38 PM »

ก็เปลี่ยนชื่อจากทีมชาติไทย
เป็น ทีมสมยศ ทีมเฮง

โลโก้ ก็ใช้ หน้าท่านสมยศ ท่านเฮง
แค่นี้ก็แฟร์แล้ว ผมจะไม่แซะ ไม่ด่าอีก

ส่วนติ่งเฮง ก็ไปตั้งเว็บใหม่ เฮงสู้สู้ สมยศสู้ๆ

ชื่อนี้มีผู้ใช้แล้ว
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +356/-342

ผมรักบอลไทย

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2018, 09:13:46 PM »

คุณบอกมีกลิ่นอายระบบอุปถัมภ์  ผมขอหลักฐานครับ
thon law
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2018, 11:52:06 PM »

คุณบอกมีกลิ่นอายระบบอุปถัมภ์  ผมขอหลักฐานครับ

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=389484.msg7377827;topicseen#new

จากรูปกระทู้ในนี้ที่จขกท.เอามาลงใช้เป็นหลักฐานได้ไหมครับ หรือท่านจะเล่นคำว่ากลิ่นอายอุปถัมภ์?

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
tonmania
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +168/-164

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2018, 11:59:59 PM »

ไม่ต้องถามใครหรอกครับถามใจตัวเองก็พอหละว่าคิดอะไรอยู่ทุกอย่าง...ชัดเจน...มุมมองนั่นแหละครับ
ป๊อกกี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1280/-515

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2018, 12:07:26 AM »

'' มุมมองของแฟนบอล  มองไปที่ปลายทาง ต้องการชัยชนะ+ทรงบอล  ไม่ต้องทำอะไร  นั่งเฉยๆ รอดูบอลแข่ง

มุมมองของคนทำงาน  มองไปที่กระบวนการทำงาน  1-2-3-4 ....กว่าจะถึงวันบอลแข่ง  ถ้าไม่มั่นใจว่าจะทำงานร่วมกันอย่างราบรื่น

ตอบสนองนโยบายทีมชาติทุกชุดแนวทางเดียวกัน ของคุณวิทยา  แล้วทีมมันพังตั้งแต่ยังไม่เริ่มแข่ง

บอกตรงๆ ผมอายครับ  ผมยอมลาออกไปนั่งงอมือ งอตีน อยู่บ้านดีกว่า ''

นายสมยศ กล่าวทิ้งท้ายกับผู้สื่อข่าว

ป๊อกกี้
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2018, 12:24:15 AM »

วันนี้ไปไล่ฟังคลิปวิเคราะห์ การเลือกโค้ช  ไม่ค่อยได้สาระอะไร เพราะเป็นแค่ความคิดเห็นของนักข่าว

แต่ที่ได้มาแทน ก็คือ สตาฟโค้ชบางคน ที่ทำงานกับสมาคมฯ มาบ่นกับนักข่าว อยากออกมาหางานสโมสรทำ

ด้วยสาเหตุของเรื่อง ค่าตอบแทน

pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +455/-1633

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2018, 12:27:16 AM »

วันนี้ไปไล่ฟังคลิปวิเคราะห์ การเลือกโค้ช  ไม่ค่อยได้สาระอะไร เพราะเป็นแค่ความคิดเห็นของนักข่าว

แต่ที่ได้มาแทน ก็คือ สตาฟโค้ชบางคน ที่ทำงานกับสมาคมฯ มาบ่นกับนักข่าว อยากออกมาหางานสโมสรทำ

เฮง จะเอาแบบนี้ครับ

แต่สมยศไม่เอาด้วย

เพราะติดทำงานกับสโมสร อยู่

บอกเลย เฮงใกล้ไปทุกทีแล้ว
ป๊อกกี้
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2018, 12:31:31 AM »

เฮง จะเอาแบบนี้ครับ

แต่สมยศไม่เอาด้วย

เพราะติดทำงานกับสโมสร อยู่

บอกเลย เฮงใกล้ไปทุกทีแล้ว

นี่ก็โยงมาหาเฮงอีกจนได้

ผมหมายถึง คนที่ทำงานกับสมาคมฯอยู่แล้ว  อยากจะออกไปทำงาน สโมสร

ไม่ใช่ คนใหม่ที่กำลังจะเริ่ม
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +729/-229

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2018, 01:50:20 AM »

มันก็หน้าจะจริง บางที่งานมันโอเวอร์โหลด แล้วงานสมาคมฟุตบอลต้องวิ่งข้างนอกตลอด  เป็นเราก็ต้องคิดว่าคุ้มมั้ยกับงานที่ทำอยู่ กับรายได้ที่ได้รับ รู้ทั้งรู้ว่าทำงานสโมสรได้เงินเยอะกว่า

chakaka
Hero Member

คะแนนความรัก: +143/-393

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2018, 05:40:12 AM »

คอนนี้เอาแบบที่เป็นอยู่ ไม่ดีก็เปลี่ยน

มีคนรับผิดชอบอยู่แล้ว

ผมคงไม่บ้าจั้ ไล่คนทำงาน และคงไม่บ้าเอาคนโกงมาทำงานเหมือนกัน
Figo Pro Ubon Fc Av
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1125/-1826

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2018, 07:46:13 AM »

จะซีเรียสทำไมทีมชาติไทย จุดหลักตฝคือมาตรฐานผู้เล่นมากกว่า

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
tonmania
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +168/-164

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2018, 08:04:17 AM »

นายกสมาคมเชื่อมั่นในทีมงาน แต่แฟนบอลจำนวนหนึ่งในประเทศไทยไม่ใช่ทั้งหมดไม่ชอบ ก็แค่นั้นเองครับ
PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +198/-154

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2018, 09:21:50 AM »

ปรับปรุงระบบการคัดสรรโค้ชทีมชาติไทยใหม่ ไล่แต่ชุดเยาวชนไปชุดใหญ่

ไม่ใช่เอาแต่โค้ชว่างงาน(แต่จริงๆแล้วควบสอง)  เรียนจบโปร  คนกันเอง มาทำงาน 

โดยไม่ดูว่า บอลระดับเอเชีย ต้องการโค้ชประเภทไหน
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1516/-1064

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2018, 09:38:14 AM »

มันเหมือนกับ รัฐบาลตอนนี้  ประวิทย์คือจุดอ่อน  ต้องปรับออก 
 สมาคมฟุตบอล  ตอนนี้ เฮงซังกลายเป็นจุดอ่อน   ถ้าไม่ปรับ  สมาคมก็จะอ่อนไปด้วย

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
Anamai
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +309/-146

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2018, 09:58:24 AM »

ผมว่าท่านสมยศ คงลำบากใจแหละ
เพราะแกมาแบบคนนอกวงการ จำเป็นต้องหาคนที่มีองค์ความรู้มาช่วยงาน
แต่ตอนนี้ต้องยอมรับว่าโค้ชเฮงเองกำลังเป๋ แต่จะให้นายกตัดเลยมันคงยาก
ก็หวังว่าท่านสมยศจะมีทางออกที่ดี เพื่อการพัฒนาที่ต่อเนื่องนะครับ
ktre4916
Hero Member

คะแนนความรัก: +186/-243

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2018, 10:56:27 AM »

นายกสมยศ ควรพิจารณา โครงสร้างองค์กรใหม่

ควรมาอ่านเวปบอร์ด

แล้วเลือก id ในเวปบอร์ดไปบริหารสมาคม

เพราะในเวปบอร์ด มีคนเชี่ยวชาญ ทั้งการบริหารองค์กร

มองออกว่าโค้ชคนไหนเก่งไม่เก่ง

รู้หมดว่าเอคโคโนเก่งอะไร ควรทำอะไร

รู้ว่าฟุตบอลรากหญ้าต้องจัดลีกยังไง

รู้ว่าไทยลีกควรเพิ่มอะไร แก้อะไร

รู้ว่าทีมชาติควรเลือกโค้ชคนไหน

กูรูนี่อยู่ในเวปบอร์ดนะแหล่ะ ไม่ต้องไปหาที่ไหนหรอก
Anamai
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +309/-146

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2018, 11:16:08 AM »

นายกสมยศ ควรพิจารณา โครงสร้างองค์กรใหม่

แล้วเลือก id ในเวปบอร์ดไปบริหารสมาคม

เพราะในเวปบอร์ด มีคนเชี่ยวชาญ ทั้งการบริหารองค์กร

รู้หมดว่าเอคโคโนเก่งอะไร ควรทำอะไร

รู้ว่าฟุตบอลรากหญ้าต้องจัดลีกยังไง

รู้ว่าไทยลีกควรเพิ่มอะไร แก้อะไร

รู้ว่าทีมชาติควรเลือกโค้ชคนไหน

กูรูนี่อยู่ในเวปบอร์ดนะแหล่ะ ไม่ต้องไปหาที่ไหนหรอก

Freelance
SISAKETSUSU
Hero Member

คะแนนความรัก: +860/-553

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2018, 11:28:17 AM »

ลาออก

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1780/-804

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2018, 02:22:25 PM »

ผมมั่นใจว่าแนวทาง

ผมมั่นใจว่าแนวทางระยะสั้นและกลางของผมแสดงผลที่ดีแน่นอน และเรื่องการบริหาร ผมมั่นใจว่าเก่งกว่าโค้ชเฮง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2018, 02:45:18 PM โดย PTTrayong » บันทึกการเข้า

โดมธีรเดชพล ณ เมืองทอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +310/-419

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2018, 02:26:10 PM »

ให้เขาทำงานไปครับ มันน่าจะมีตัววัดความสำเร็จอยู่หรอก ที่สำคัญอยากเห็นพื้นฐานของบอลไทยมากๆ เข้าใจว่ามันยังไม่ใช่ตอนนี้
etai
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +58/-54

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2018, 02:31:51 PM »

ถ้าผมเป้นคุณสมยส ผมจะสมัคร ไทยแลนด์สู้สู้ ก่อนอันดับแรก และเข้ามาอ่านว่า แฟนๆเข้าต้องการอะไร หากทำได้เลยก็ไม่ขัดแต่ต้องเป็นการพัฒนานะ ไม่ใช่เอาแต่ใจ และจพค่อยตอบคำถามกับ แฟนๆสู้สู้ ทุกคน
thon law
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2018, 02:45:24 PM »

เพราะแกมาแบบคนนอกวงการ จำเป็นต้องหาคนที่มีองค์ความรู้มาช่วยงาน
แต่ตอนนี้ต้องยอมรับว่าโค้ชเฮงเองกำลังเป๋ แต่จะให้นายกตัดเลยมันคงยาก
ก็หวังว่าท่านสมยศจะมีทางออกที่ดี เพื่อการพัฒนาที่ต่อเนื่องนะครับ

ผมคิดคล้ายท่านครับ ตัดเฮงไปนายกก็ไม่เหลือใครในมือเลย

BBLOVETT
Full Member

คะแนนความรัก: +75/-50

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2018, 04:46:12 PM »

ถ้าผมเป็น คุณสมยศ ผมจะ ให้อาจาร์ยเฮงซังทำงานต่อไป และประเมินผลงานไป เรื่อยๆ ครับจนถึงฟางเส้นสุดท้าย เหมือนกับตอนนี้  ขณะเดียวกันก็ต้องมีที่ปรึกษาอีกคนช่วยวิเคราะห์และหาแผนสำรองมองคนเผื่อไว้  อย่างอาจาร์ยเฮง  ท่านเป็นคนเลือกมา จะมาไล่ออกตามกระเเส หรือ ผลงานที่ไม่ถึงกับชัดเเจ้งมากนัก  บางทีมันก็จะเสียการปกครองเละความหน้าเชื่อถือของสมาคมหรือตัวท่านสมยศมากไปครับ ผมว่าควรจะมีความเป็นมืออาชีพหรือพูดง่ายๆแยบยลกว่านี้ครับ เอะอ่ะไล่บางทีใครเค้าอยากจะมาทำงานครับ บางทีเราคงหาใคร เสกให้บอลไทยประสบความสำเร็จเเค่ข้ามคืนไม่ได้ ผมเองก็ไม่ค่อยพอใจกับสถานการณ์ตอนนี้เท่าไหร่ครับเหมือนทุกท่าน   แต่ความเป็นจริงมันคงไม่ง่ายหรอกนะครับผมว่านะ แพ้ก็โดน ชนะก็ทรงบอลไม่ดี ต้องใช้เวลาแหละครับผม
watchara_kpk
Newbie
*

คะแนนความรัก: +8/-10

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2018, 04:52:51 PM »

ผมว่า นายกชุดนี้ทำงานดีสุดๆ แล้วครับ ดูแบบกลาง ๆ
DESAL
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +18/-10

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2018, 05:07:14 PM »

ปลดเฮง
celeron5555
ถูกควบคุมความประพฤติชั่วคราว
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +46/-99

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2018, 05:33:50 PM »

คนเป็นผู้บริหารสูงสุดย่อมรู้ดีอยู่เเเล้ว
เเต่ปัญหาคนภายนอกมันไม่รู้หรอกว่ามีอะไรบ้างในองค์ใหญ่ เราเป็นลูกค้าภายนอกก็อยากให้ได้นั้นโน้นนี้
ตั้งเเต่ปัญหาเรื่องเงินที่มีใช้ ปัญหาเรื่องบุคคลกร อันนี้ไม่เคยมีคนคิด
เรื่องเงินที่เหลือจากชุดก่อนมีให้ใช้บริหารเเค่ไหน 
เรื่องโค้ช ที่นับดูว่าตอนนี้ มีสโมสรเป็นสิบ ยังไม่รวม โรงเรียนดัง ๆ ต่าง ๆ ที่ก็ต้องการโค้ช เหมือนกัน เเละก็มีเงินพร้อมที่จะจ้างอยู่เเล้ว

สำหรับตอนนี้ผมมองว่า สมาคมมีปัญหาเรื่องเงิน  กับบุคคลกรที่มีฝีมือที่เป็นคนไทย  นี่ยังไม่รวมเรื่องที่ว่า ทำงานร่วมกันได้เข้ากันได้อีก

ผลที่ออกมามันก็ไปออกที่ทีมชาติ ให้เราท่านด่ากัน

ผมมองยังงี้นะ ไม่รู้ใช่ป่าว   เเต่หลัก ๆ น่าจะเรื่องเงินที่ใช้จ้างนั้นโน้นนี่ มีจำกัด
kaimao
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +845/-240

ผมดูบอลไทยที่บ้าน (ดูที่สนามเป็นบ้างครั้ง)

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2018, 09:31:57 PM »

เรียกเฮงมาด่า55555555+

สนับสนุนการลบความเห็น และแบนสมาชิกที่ก่อความแตกแยก
mama_xi
Hero Member

คะแนนความรัก: +698/-1502

Japansusu !!

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2018, 09:39:11 PM »

ลาออกไปเลี้ยงหลาน
cikada
ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ
Hero Member

คะแนนความรัก: +537/-1080

โดนแบนเพราะหน้าตาดี

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2018, 12:24:54 AM »

ผมคิดคล้ายท่านครับ ตัดเฮงไปนายกก็ไม่เหลือใครในมือเลย

อะไรมันจะมืดมนขนาดนั้น บิ๊กป้อมก็ยังอยู่

เฮงซัง GetOut !! สนับสนุน บิ๊กป๋อม”อดิศักดิ์ เบ็ญจศิริวรรณ เป็นประธานพัฒนาเทคนิคฟุตบอลทีมชาติไทย
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2478/-3433

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2018, 03:52:20 PM »

ลาออก

ลมหายใจคือฟุตบอล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์