Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 19, 2018, 06:33:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหมือนเดิม.. เสริมทัพสู้ศึกACL ได้เล่นปีละนัด2นัด  (อ่าน 26149 ครั้ง)
Pon23041
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +55/-39

| | |
« เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 06:37:40 PM »

เสริมตัวแพงๆปรับจูนทีม แล้วก็ได้เล่น2นัด ยิ่งปีที่แล้วบียูได้เล่นนัดเดียว นี่มันกฎบ้าบออะไร เมื่อไหร่จะปรับเปลี่ยนหรือยืดหยุ่นกันซะที เอาไปเล่นเอเอฟซีคัพบ้างก็ได้ ไปคัดเลือกก็ได้ ไม่ใช่พวกอาเซียนชาติอื่นเล่นได้ เราไม่ได้เล่น จนมาเลย์เก็บแต้มจากเอเอฟซีคัพจนแต้มพุ่งพรวดขึ้นมา ส่งนไทยเราจะเอาแต้ใมาจากไหน โดนบีบให้เล่นอยู่แค่รอบนี้ เข้าใจว่ามีระบบทีมวางให้ไปเจอทีมแกร่ง แต่ไปเยือนแบบนี้ก็จัดกันเองเล่นกันเองเหอะ แล้วทางเราไม่มีปากมีเสียงกับเขาหรอ มีกฎแปลกๆเราเสียเปรียบก็อยู่เฉยๆมาตั้งกี่ปี แพ้ทุกปี กระทู้แบบนี้มาทุกปี แต่ปีนี้รู้สึกเหลืออดแล้ว

ยังเหลือเชียงรายอีกทีม ไม่รู้เหมือนกันว่าผลจะออกมายังไง เฮ้ออออ
mama_xi
Hero Member

คะแนนความรัก: +698/-1506

Japansusu !!

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 06:52:59 PM »

ตะวัน "เราจะไปเพื่อคว้าชัย"
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1516/-1064

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 06:54:17 PM »

AFC  พ่อทุกสถาบัน ครับ     เข้าใจว่าเหลืออดเหมือนกันแต่มันเป็นสมาคมของเขาถ้าจะส่งแข่งต้องทำตามกติกา  ไม่งั้นไม่ส่งก็ได้เค้าไม่ว่าอะไร

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
kooonq
Sr. Member

คะแนนความรัก: +71/-79

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 06:57:26 PM »

อีกคู่ เชียงรายเล่นดีหรือ เซี้ยงไฮไม่เก่ง   เกือบยิงได้หลายลูก   เสียวอาทิตย์  โดนแดงจริงๆ
SMS
Full Member

คะแนนความรัก: +78/-84

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 07:05:27 PM »

ปีหน้าก็เหมือนเดิมนั่นหล่ะครับ  จอดรอบนี้ตลอด
deknel
Hero Member

คะแนนความรัก: +125/-131

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 07:07:50 PM »

AFC กากครับใครๆก็รู้ ทำไงได้เราอยู่ภายใต้เขา เราก็ต้องพัฒนาจนเราผ่านเขาให้ได้ ฟิลิปปินส์ยังผ่านทีมจากออสได้เลย ผมว่าเป็นสิ่งที่พิสูจน์มากกว่านะ

กระเป๋าหนังแท้ --> https://www.facebook.com/SNTBagStyle/
RUI COSTA
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +19/-18

SuphanburiFC

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 07:09:34 PM »

อยากรู้เหตุผล ว่าทำไม ไม่มีเหย้าเยือนครับ
Bob_Sothorn
Hero Member

คะแนนความรัก: +220/-110

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 07:10:36 PM »

ฮ่าๆๆ อาทิตย์วันนี้ ไม่น่ารอด แดง วืดวาด เล่นดีแล้วครับ ระวังอย่าพรวด ทีมจะเสียเปรียบ
เล่นท่ามกลางอากาศหนาว กองเชียร์ เจ้าถิ่นกดดัน ดีหน่อยที่กรรมการ ตัดสิน ตรงเป๊ะ  
เชียงราย ปีนี้ ถ้าพวกเขา อดไปต่อ แต่เล่นดีแล้วครับ มีทรง มีเชพ น่าอิจฉาแทนแฟนๆ จากเมืองเหนือ

ตัวต่างชาติ สามตัว เล่นดีมาก  โกล์ ก็ออกมาตัดบอลทุกครั้งอุ่นใจ ขอชมโค๊ช ทีมงาน วางแผนมาดี
ประทับใจ
bignaweeza2556
Hero Member

คะแนนความรัก: +347/-194

ไม่เฟี้ยววว แต่เยี่ยวไกล ฮี่ๆ

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 07:10:54 PM »

AFC กากครับใครๆก็รู้ ทำไงได้เราอยู่ภายใต้เขา เราก็ต้องพัฒนาจนเราผ่านเขาให้ได้ ฟิลิปปินส์ยังผ่านทีมจากออสได้เลย ผมว่าเป็นสิ่งที่พิสูจน์มากกว่านะ
มีที่ไหนวะ เพลย์ออฟนัดเดียว แถมแบ่งโซนแข่ง กลัวพวกอาหรับไม่ได้เข้าชิง
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +135/-1038

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 07:57:07 PM »

ทนอีกนิดครับ รอให้เราแซงออสได้ อะไรๆ ก็น่าจะดีกว่านี้ เพราะเข้ารอบไปเลย 2 ทีม

แล้วก็ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด ทีมเพลย์ออฟคงได้เยือนเกาหลีทั้งสองทีมเช่นกัน

ฮี่ๆๆ
Bob_Sothorn
Hero Member

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 08:04:56 PM »

ผิดคาด เชียงราย เล่นดีจริงๆ วันนี้ 
Bob_Sothorn
Hero Member

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 08:07:47 PM »

เบอร์ 6 จีน ยังเล่นทีมชาติ อยู่หรือเปล่าครับ ท่านสมาชิก 
ผมจำแม่น นัดที่เรา ถล่มเขา 5-1 ก็เล่นนะ
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +730/-231

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 08:13:48 PM »

ถ้าต้องเล่นเพลย์ออฟสองทีมแบบนี้ ทุกปี ต้องไปเยือนทีมจีนหรือญี่ปุ่น ผมว่าไปทุ่มซื้อตัวตัดเกมต่างชาติเก่งๆ กับกองหลังต่่างชาติเก่งๆ ดีกว่า ส่วนตัวไทยก็เน้นไล่บอลเล่นรับรอสวนดีกว่า หน้ามีลุ้นชนะกว่าเยอะ

Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +476/-331

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 08:17:06 PM »

ถ้าต้องเล่นเพลย์ออฟสองทีมแบบนี้ ทุกปี ต้องไปเยือนทีมจีนหรือญี่ปุ่น ผมว่าไปทุ่มซื้อตัวตัดเกมต่างชาติเก่งๆ กับกองหลังต่่างชาติเก่งๆ ดีกว่า ส่วนตัวไทยก็เน้นไล่บอลเล่นรับรอสวนดีกว่า หน้ามีลุ้นชนะกว่าเยอะ
ผมว่าจัดแนวรุกท็อป ๆ ไปเลย 3 ตัว บราซิล อาร์เจน หรือพวกผิวดำบ้าพลังก็ว่ากันไป

ส่วนแนวรับ ขอตัวไทยเทพ ๆ กับ ญี่ปุ่น เกาหลี  สักตัวก็เหลือพอแล้ว

เพราะผมสังเกตุ  จีน  เกาหลี  ญี่ปุ่น  ก็จะสร้างทีมแนว ๆ นี้

Hnoo_SR102+AV161
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +720/-513

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 08:20:10 PM »

ดูเมืองทองเล่นเหมือนดูทีมชาติยุคซิโก้  เกมรับป่วยมาก
โค้ชจัดมา 5-3-2 เเต่ปล่อยให้เเบ็คสองข้างต้องเลือกประกบสองคน
บอลจี้มาพื้นที่สุดท้ายเเต่ละคนยืนดักอยู่อย่างงั้นอย่างกะเล่นโกลรูหนู
จะไม่ยอมเข้าบอลเลย เปิดได้เปิดไปเเต่ห้ามเลี้ยงผ่านเดี๋ยวเสียหน้า

ลายเซ็นต์ใหญ่เกินไป
seabuff
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +80/-37

"Winter Is Coming"

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 08:25:50 PM »

พุ่งมาถีบโกล2เท้า. แต่ไม่โดนแดง

loeienter
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +143/-171

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 08:26:48 PM »

แผนเมืองทองปีนี้ถ้าเกมส์บุกจูนกันติดก็น่ากลัวครับ แต่ถ้าไม่ติดก็เละ เพราะยืนไลน์กันสูงมาก ช่องเปิดกว้าง เจอทีมจากยุ่นเจ้าแห่งการเจาะตามช่องอยู่แล้วมันแก้เกมส์แค่ครึ่งเดียวบุกยิงเมืองทองแทบโงหัวไม่ขึ้นเลย แถมดันกันสูงเจอเพลสซิ่งกลับอีกบุกไม่ขึ้นเลย ปีที่แล้วเมืองทองไม่ได้ใช้แผนนี้นี่ครับ รับต่ำแล้วไดเร็ทบอลสั้นยาว สู้กับทีมญี่ปุ่นได้ดี แถมชนะด้วย
PumDMinter
ลุงหนึ่งหนังสือครึ่งราคา
Sr. Member

คะแนนความรัก: +154/-163

facebook.com/discount.book

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 08:28:20 PM »

ง่ายๆ(เพราะจุก..พูดไม่ออก) ขอคาราวะ ฉัตรชัย บุตรพรหม "วันนี้สุดยอด!!!"

ส่วนเรื่อง AFC สมาคมเราเองก็โหวตเลือกแขกอาหรับพวกนี้ มาเป็นประธานฯด้วย ไม่ใช่หรอ?
เบื่อจะ'เม้นท์เรื่องเพย์-ออฟนัดเดียว ให้มัน "เล่นกันเองดูกันเอง" ละกัน!!!

แต่จะว่าไปแล้ววันนี้ทั้งเมืองทอง ทั้งเชียงราย ก็มีโอกาสอยู่ไม่น้อยเหมือนกัน "ไม่คมกันเอง" ทำไงได้

"ลุงหนึ่ง หนังสือครึ่งราคา"
ร้านหนังสือออนไลน์ ขายทั้งหนังสือใหม่และเก่า กว่าล้านรายการ อัพหนังสือใหม่ ทุกวัน ..
http://www.facebook.com/discount.book
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2485/-3433

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 08:46:37 PM »

อืมๆ

ลมหายใจคือฟุตบอล
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +601/-754

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 11:29:52 PM »

บอล 7 คู่ เจ้าบ้านชนะหมด...AFC พวกมุงจัดกันยังไงวะความเท่าเทียมหาไม่ได้เลย

กล้วยทอด
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสาย "เลือด"
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +806/-687

รักกันไว้เพราะเราคือ"คนไทย"

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 12:56:11 AM »

ถ้าไม่เอากลางรับอย่างเจ้าไมค์ไปยืนแทนเซลิโอ ผมว่าน่าจะสูสีกว่านี้ พลาดเยอะมาก ลีโฮ สารัช ทำเกมส์ไม่ได้ บอลไม่ถึงมุ้ย ไม่ถึงเฮแบตี้ จบครับ แต่ชมคาชิว่า บีบพื้นที่ดีมากทำให้เราจ่ายบอลยากหลายครั้ง เข้าทำน้อยจังหวะ เก็บไปเรียนรุ้คับ

The sun
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +3016/-239

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 01:15:14 AM »

สิ่งที่สโมสรไทยลีกยังเหมือนเดิมคือสปีดบอลช้ามากแถมมากจังหวะอีกต่างหาก ดูทีมเจลีกเขาเล่นแล้วคนละเรื่องเลย เขาไม่เก็บบอลนานแบบเราซักนิด

บอลเคลื่อนที่ตลอด ของเรานอกจากสปีดบอลช้าแล้วยังจ่ายบอลยากด้วย กว่าจะคายบอลแต่ละทีต้องแต่งโน่นแต่งนี้ซักพัก ถ้ายังไม่ปรับตรงนี้อย่าหวังเลย

ว่าจะไปได้ไกลในระดับเอเชีย

๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2283/-2401

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 05:08:19 AM »

ถ้าเล่นแบบเหย้า-เยือน กว่าจะถึงรอบแบ่งกลุ่มเราก็ต้องเล่นถึง 4 นัด
ส่วนพวกทีมในรอบแรก ก็ต้องเล่นถึง 6 นัด
ก็ดีเหมือนกันจะได้เตรียมทีมกันตั้งแต่เนิ่นๆ มีบอลให้ดูกันเยอะๆ
นักเตะไม่ต้องมีปิดฤดูกาลกันเลยทีเดียว

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
etai
Full Member

คะแนนความรัก: +64/-55

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 08:03:33 AM »

น่าจะเหย้า-เยือน ยังพอมีการวางแผนที่ดีหน่อย นัดเดียวนอกบ้านเสียเปรียบเห็นๆ  UCL รอบเพลย์ออฟยังเหย้า-เยือนเลย มันจะมีคัดเลือก3รอบ ทุกรอบเหย้าเยือนหมด แล้วเข้ารอบเพลย์ออฟ ใครแพ้รอบนี้ เตะ ยูโรปาลีกหรือชื่อเดิม ยูฟ่าคัพ แบบนี้ผมว่าถึงจะแฟร์ ถ้าเราแพ้นัดเพลย์ออฟ สมควรได้เตะ เอเอฟซี คัพ แบบนี้มันเหมือน กัน สิทธิของลีคเรา และหยุดการพัฒนาด้วยทำให้ไม่ได้ประสบการณ์การเตะต่างประเทศ
Possible_กลุ่มเสื้อบอลไทย182
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +525/-60

ฟุตบอล เป็น ส่วนใหญ่ๆในชีวิต

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 08:08:43 AM »

น่าจะเหย้า-เยือน ยังพอมีการวางแผนที่ดีหน่อย นัดเดียวนอกบ้านเสียเปรียบเห็นๆ  UCL รอบเพลย์ออฟยังเหย้า-เยือนเลย มันจะมีคัดเลือก3รอบ ทุกรอบเหย้าเยือนหมด แล้วเข้ารอบเพลย์ออฟ ใครแพ้รอบนี้ เตะ ยูโรปาลีกหรือชื่อเดิม ยูฟ่าคัพ แบบนี้ผมว่าถึงจะแฟร์ ถ้าเราแพ้นัดเพลย์ออฟ สมควรได้เตะ เอเอฟซี คัพ แบบนี้มันเหมือน กัน สิทธิของลีคเรา และหยุดการพัฒนาด้วยทำให้ไม่ได้ประสบการณ์การเตะต่างประเทศ

พวกอาหรับรู้ดีครับ  แต่เขาไม่เอาแบบนี้
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +401/-232

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 08:14:48 AM »

บ่นกันทุกปี แต่แล้วก็เงียบหายไป afcก็อยู่มาเลย์นี่เอง สมาคมหลายๆชาติในเอเชียลองรวมตัวกันยื่นประท้วงหน่อยไม่ได้เหรอ
มันมีหลายอย่างที่AFCต้องปรับปรุง ถ้ามันไม่สนใจก็ยื่นเรื่องไปที่FIFAพ่อมันอีกที ดูสิมันจะตูดร้อนมั้ย

godNorthstar
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +127/-109

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 08:21:48 AM »

เอาเหอะครับ คุณภาพผู้เล่นทั้งทีมทุกตำแหน่ง มีหลายตัวหลายตำแหน่งเรายังด่อยกว่าเขา ส่วนของเขาคุณภาพในทุกตำแหน่งอยู่ในเกรดดีหมด
เขาอดทนในการเล่นกว่า เล่นเกมส์ยื้อดีกว่า เห็นจากจังหวะเกมส์รับกับรุกจะเขี้ยวมาก ขึ้นลงเร็วมาก  พอเสีย CB เราเสียสมาธิโดนเลย แล้วก็ไหล
ประสบการณ์ในการเล่นเกมส์คุณภาพเขาดีกว่าครับ เพราะเขาจอทีมคุณภาพที่ดีตลอดทั้งปี  สุดเรามีแค่บิ๊กแมตท์ในไทยลีกที่เจอทีมคุณภาพดีและเป็นเกมส์คุณภาพดีทั้งปี  4-5 เกมส์  และใน ACL 2 -10 เกมส์ แล้วแต่ว่าทีมจากไทยจะเข้ารอบแบ่งกลุ่มมั้ย ผ่านรอบแบ่งกลุ่มได้หรือป่าว  เวทีคุณภาพนำมาซึ่งประสบการณ์และการพัฒนาความสามารถ

ตอนนี้เหลือแค่ บุรีรัมย์ ก็เชียร์ต่อ  เชียงราย เมืองทอง โอกาสหน้าก็เอาใหม่สู้ใหม่พัฒนายกระดับการเล่นแล้วสู้ใหม่เป็นกำลังใจให้ครับ
k663
กู สวน 122 ครับ
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +199/-106

TERO OSK

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 08:36:09 AM »

ปลงๆเถอะครับ ในองค์กรแบบ afc หรือ fifa เรามันชาติเล็กๆยืนผิดฝั่งก็ไม่ได้ เสียงดังมากก็ไม่ได้
ขนาดล้างบางกันไปรอบ ก็ยังไม่เปลี่ยนแปลง ตราบเท่าที่ยังจัดรูปแบบเอื้อทีมใหหญ่แบบนี้ ชาติที่ได้ผลประโยชน์
ก็ไม่เดือดร้อน มันมีแต่พวกเรานี่แหละที่เดือดร้อน แล้วเสียงอาเซียนก็เบาเหลือเกิน 

Pon23041
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 11:46:29 AM »

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

เรื่องหลักๆที่ผมจะสรุปคือAFCตั้งกฎแบบบีบเรา2ชั้น คือกะให้ตายคามือ

1.ไปเยือนทีมใหญ่นัดเดียวจอด - เหมือนส่งไปให้เชือด ได้เข้าร่วมพอเป็นพิธี

2.ไม่มีถ้วยเล็กให้เล่น - ส่งเราไปเชือดแล้ว พอแพ้ ก็ไม่ให้เล่นถ้วยเล็กอีก สรุปเสริมทัพมาได้เล่น2นัด แล้วแบบนี้จะให้เราพัฒนาไปสู้พวกคุณได้ไง ในเมื่อพวกคุณบล๊อกเราทุกทาง ไม่ได้เอื้อให้เราพัฒนาเลย ขนาดยุโรปเขายังมีนโยบายกระจายทีมจากชาติเล็กๆเข้ามาเยอะๆ นี่คุณเหยียบเราให้แบนตรงนี้ แล้วบอกว่าอยากเข้ามาก็พัฒนาสิ จะพัฒนายังไง

บางท่านยกเรื่องมาเลย์ขึ้นมาเลย์ มาเลย์ได้เพลย์ออฟถ้วยใหญ่ แต่เขาก็ยังมีสิทธิ์ได้เล่นถ้วยเล็ก ผมว่ามาเลย?ก็ไม่ได้ซีเรียสหรอก เข้าไปถ้วยใหญ่ก็เละ ไปถ้วยเล็กมีลุ้นแชมป์ แต้มเพียบเลย เคยได้แชมป์มาแล้วด้วย แล้วถามว่าเรามีอะไร นอกจากโดนเหยียบอยู่รอบนี้...
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +135/-1038

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 12:51:25 PM »

เรื่องหลักๆที่ผมจะสรุปคือAFCตั้งกฎแบบบีบเรา2ชั้น คือกะให้ตายคามือ

1.ไปเยือนทีมใหญ่นัดเดียวจอด - เหมือนส่งไปให้เชือด ได้เข้าร่วมพอเป็นพิธี

2.ไม่มีถ้วยเล็กให้เล่น - ส่งเราไปเชือดแล้ว พอแพ้ ก็ไม่ให้เล่นถ้วยเล็กอีก สรุปเสริมทัพมาได้เล่น2นัด แล้วแบบนี้จะให้เราพัฒนาไปสู้พวกคุณได้ไง ในเมื่อพวกคุณบล๊อกเราทุกทาง ไม่ได้เอื้อให้เราพัฒนาเลย ขนาดยุโรปเขายังมีนโยบายกระจายทีมจากชาติเล็กๆเข้ามาเยอะๆ นี่คุณเหยียบเราให้แบนตรงนี้ แล้วบอกว่าอยากเข้ามาก็พัฒนาสิ จะพัฒนายังไง

บางท่านยกเรื่องมาเลย์ขึ้นมาเลย์ มาเลย์ได้เพลย์ออฟถ้วยใหญ่ แต่เขาก็ยังมีสิทธิ์ได้เล่นถ้วยเล็ก ผมว่ามาเลย?ก็ไม่ได้ซีเรียสหรอก เข้าไปถ้วยใหญ่ก็เละ ไปถ้วยเล็กมีลุ้นแชมป์ แต้มเพียบเลย เคยได้แชมป์มาแล้วด้วย แล้วถามว่าเรามีอะไร นอกจากโดนเหยียบอยู่รอบนี้...

เอาไว้เราแซงออสให้ได้ครับ เมื่อนั้นออสจะโดนแทนเราทุกอย่างเลย

เราเสียงเบาครับ แต่ออสเตรเลียเสียงดังแน่

ฮี่ๆๆ
terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1129/-959

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 02:59:45 PM »

เเก้ง่ายๆ เลยนะ
ชนะเขาให้ได้สิ    ถ้าเก่งจริงต้องผ่านให้ได้

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
nunezto
Full Member

คะแนนความรัก: +65/-164

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 03:23:29 PM »

ขำ คนพากบอลโค็กคัพ เชียงราย-เมืองทอง ช่อง สยาม บอกว่าเชียงรายแพ้ เชียงไฮ sipg 3-0ถือว่าประสบความสำเร็จ ปามาสทีมอื่น ทีมตัวเองโดนไป3  ดอก ขำไม่ออก ล้อทีมอื่น ทีมตัวเองแม่งเละ
Pon23041
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 09:09:29 PM »

เอาไว้เราแซงออสให้ได้ครับ เมื่อนั้นออสจะโดนแทนเราทุกอย่างเลย

เราเสียงเบาครับ แต่ออสเตรเลียเสียงดังแน่

ผมก็รอวันนั้นอยู่แหละครับ กลัวแต่ผู้ใหญ่ในAFCจะมาเกรงใจออสซี่อีก เดี๋ยวออสซี่โวยวายว่ายูๆๆ แบบนี้ไม่แฟร์เลย มีแบบนี้ด้วยหรอ แล้วAFCก็จะเกรงใจพากันเปลี่ยนกฎ แบ่งโควต้าไปให้ออสซี่อีก หรืออาจจะได้เห็นเหย้าเยือนก็ได้ ถ้าชาติใหญ่ๆโวยนะ
Bob_Sothorn
Hero Member

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 09:29:13 PM »

เมื่อวาน ขอชม เทคติก กามา ครับ วางแผน การเล่นดีมากๆครับ เมื่อเจอแข้งระดับพันล้าน ของทีมจีน พอสู้ได้ ถ้าเล่นเหย้าเยือน ผมว่าไม่แน่ครับ
ทั้งเมืองทอง เชียงราย ถ้าเล่น เหย้าเยือน ผมว่า เรามีลุ้นมากกว่านี้

ฉัตรชัย น่าเรียกมาติดคิงส์คัพ มากๆๆๆครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์