Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 20, 2018, 07:32:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "เราให้นายเลือก" บิ๊กอ๊อด สมยศ ขอยืนยันให้สิทธิ์เฮงซังเลือกโค้ชอย่างอิสระเต็มที่  (อ่าน 935 ครั้ง)
โจ๊ก โซคูล ณ แกรมมี่@ประมูล
ไม่ถูกแบนถาวร ฮี่ ฮี่
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +483/-959

คิดต่างไม่ใช่เรื่องผิด เพราะสมองคนไม่ได้ใช้ร่วมกัน

| | |
« เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 03:07:16 PM »

"เราให้นายเลือก" บิ๊กอ๊อด สมยศ ขอยืนยันให้สิทธิ์เฮงซังเลือกโค้ชอย่างอิสระเต็มที่

"บิ๊กอ๊อด" ประมุขลูกหนังไทย ยันให้สิทธิ์ "โค้ชเฮง​" ในฐานะประธานเทคนิคทำงานในการคัดสรร หาเฮดโค้ชเยาวชนทีมชาติไทยทุกชุดอย่างอิสระเต็มที่

"บิ๊กอ๊อด" พล.ต.อ. สมยศ พุ่มพันธ์ม่วง นายกสมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ ได้ให้สมภาษณ์หลังการประชุมสภากรรมการสมาคมกีฬาฟุตบอลฯ ครั้งที่ 1/2561 ว่า "การประชุมครั้งนี้มีวาระสำคัญคือเรื่องของการกำหนดวันประชุมสามัญประจำปีของสมาคม ที่จะจัดขึ้นในวันที่ 20 เม.ย.61 ที่สโมสรบุญยะจินดา ขณะที่วาระอื่นๆที่น่าสนใจจะมีทางสมาคมเตรียมที่จะจัดการแข่งขันฟุตบอลชายแดนใต้ ซึ่งได้มอบหมายให้หน่วยงานฝ่ายจัดการแข่งขันของสมาคมไปศึกษาแนวทางการจัดยัง 3 จังหวัดชายแดนใต้ เพื่อเป็นโครงการของการใช้กีฬาฟุตบอล สร้างความสุขและคววามรักความสามัคคี เนื่องจากฟุตบออลเป็นชนิดกีฬายอดนิยมของพี่น้องสามจังหวัดชายแดนใต้ที่เป็นความบันเทิงอย่างเดียว เป็นศูนย์รวมความสุข รวมถึงจังหวัดใกล้เคียงอื่นๆอีกด้วย"

นอกจากนี้ทางนายกสมาคมฟุตบอลฯ ยังได้กล่าวถึงเรื่องของการสรรหาตัวหัวหน้าผู้ฝึกสอนเยาวชนทีมชาติไทยในรุ่นอายุ16-19 และ 21 ปีว่า ให้อิสระในการทำงานกับทาง "โค้ชเฮง" ​วิทยา เลาหกุล ในฐานประธานเทคนิคที่มีความรู้ความสามารถอย่างเต็มที่ในการตัดสินใจ แต่อยากทำความเข้าใจว่าสมาคมเองอยู่ในช่วงของการเปลี่ยนแปลงในหลายๆเรื่อง อยากขอให้โอกาสกับการทำงานในแต่ละส่วนด้วย เพื่อเป็นการวางรากฐานในอนาคตที่มั่นคงต่อไป

ที่มา :
http://www.siamsport.co.th/football/thailandnational/view/51631

บร๊ะเจ้าโจ๊กคือทุกสิ่ง

แค่ละครที่ตบตาเธอเท่านั้นเอง
nugolf_ab
Hero Member

คะแนนความรัก: +96/-147

รักเธอ ประเทศไทย

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 03:12:22 PM »

ก็แอบคิดนะ อยากจะประชดนายกสมาคม นิดนึงว่า

''ไม่ให้เฮงเป็นนายกสมาคมไปเลยล่ะครับ''
godNorthstar
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +127/-109

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 03:29:11 PM »

จริงๆนะ จะไม่แทรกแทรงนะ
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1789/-807

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 03:32:15 PM »

คราวนี้ ถ้าเลือกแล้วล่มจมในชุด U-16 และ U-19 ก็กรุณาดึงประธานเทคนิคชาวต่างชาติมาสักทีนะครับ แต่ถึงเวลานั้น สมาคมของท่านมีสภาพอย่างไร จะมีใครอยากมาทำงานอีก

pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +462/-1645

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 03:54:25 PM »

จ๊ะ
etai
Full Member

คะแนนความรัก: +64/-55

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 04:08:26 PM »

ผมขอเสนอ "โชเซ่ อัลเวส บอร์จีส" คนนี้ครับ ตอนนี้เป็น ผอ.ที่บรร. เคยเป็นผู้อำนวยการเทคนิคทีมเยาวชน มท. และโค้ชเยาวชนของเซาเปาโล หากท่าน นายก ลำคาญ พี่เฮงแล้ว คนนี้อยู่เมืองไทยนานแล้วด้วย แต่ไม่รู้ ลุงปล่อยใหม ท่านกับลุงสนิทกันดี ลองถามๆ นัดกินกาแฟคุยกันดู นะครับท่าน
tonmania
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +177/-189

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 04:19:07 PM »

จากคำพูดที่ว่า ให้อิสระในการทำงานกับทาง "โค้ชเฮง" ​วิทยา เลาหกุล ในฐานประธานเทคนิคที่มีความรู้ความสามารถอย่างเต็มที่ในการตัดสินใจ แต่อยากทำความเข้าใจว่าสมาคมเองอยู่ในช่วงของการเปลี่ยนแปลงในหลายๆเรื่อง อยากขอให้โอกาสกับการทำงานในแต่ละส่วนด้วย เพื่อเป็นการวางรากฐานในอนาคตที่มั่นคงต่อไป  นายกสมาคมคงเชื่อมั่นว่ามันต้องออกมาดีถึงกล้าเดิมพันกับความสามารถโค้ชเฮงนั่นคือความเชื่อมั่นของนายกสมาคมฟุตบอลสมัยปัจจุบันต่อทีมงานของตัวเอง ถ้าไม่ได้อย่างที่คิดก็คงมีคำตอบสำหรับทุกคนในสมัยหน้าอยู่แล้วครับ
WPP.North
Hero Member

คะแนนความรัก: +127/-1026

@พันธมิตร_ท่าน ded_ded

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 04:30:05 PM »

พวก เส้น เอ้ยยยย  5555
PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +203/-155

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 04:32:45 PM »

ชัดเจนแล้วนะครับ  ทีมชาติเยาวชนทุกชุด (นับจากนี้) ประธานเทคนิค มีส่วนเกี่ยวข้องต่อผลงาน ที่จะออกมาในอนาคต อย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้แล้ว  เพราะคุณ มีหน้าที่เลือกคัดสรร โค้ช ทีมงาน ทีมชาติเยาวชนทุกชุด ถ้าหากประสบความสำเร็จ (ในระดับเอเชีย) ผมจะยกย่องเชิดชูท่าน แต่ถ้าหาก ไม่ประสบความสำเร็จ ก็ควรกรุณารับผิดชอบ ด้วยนะครับ อย่าโยนความผิดให้ทีมงานเพียงอย่างเดียว แบบลอยตัว

ท่านสมยศ มาแนวนี้ ต้องการจะสื่อบอกเป็นนัยแล้วหละครับว่า ประธานเทคนิค ผมกำลังดูความสามารถคุณอยู่นะ นับจากนี้
BBLOVETT
Full Member

คะแนนความรัก: +80/-50

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 06:36:27 PM »

เค้า บอกเป็นในๆแล้วครับ ให้อิสระเต็มที่ นะตอนนี้ เเต่ถ้าไม่ได้คง ไม่เหลือแน่ครับ  เพราะให้โอกาศเลือกแล้ว คนเดียวเลยเต็มๆ
Pon23041
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +55/-40

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 06:39:01 PM »

โยนขี้กันใหญ่ ผลงานแย่อย่าโทษเค้านะ ตะเองเป็นคนเลือกเองน้าาาาา
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +766/-1361

new world order

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 06:41:54 PM »

โยนขี้กันใหญ่ ผลงานแย่อย่าโทษเค้านะ ตะเองเป็นคนเลือกเองน้าาาาา

ยศออกตัวนานแล้วครับว่าไม่มีความรู้ในเรื่องบอลมาก ฉะนั้นโค้ชเฮงต้องเลือกมาเลย ตั้งแต่ราเยวัชแล้ว ถ้าผลงานแย่แล้วเฮงจะมาโบ้ยเหมือนกับโซรันโดนโบ้ยไม่ส่งแพลนให้ดู อันนี้เห็นทีจะไม่ได้

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
jeed @leo
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +256/-99

ปานหว่าคนป่ามีปืน...ซำกับขี้ทูตหป่งเล็บ

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 06:53:24 PM »

ถูกต้องแล้วให้สิทธเต็มทีจะได้ประเมินง่ายๆ
ไม่ผ่านก็เอาคนอื่น มันต่องแบบนี้
คอยดูเถอะ ท่านนายกต้องบริหาร
ทีมงานไม่ดีก็ต้องปลด
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2487/-3434

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 08:25:17 PM »

บรรลัย

ลมหายใจคือฟุตบอล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์