Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 14, 2018, 08:48:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: KING CUP 2018 => "Mission Impossible" แชมป์นี้มีอันดับโถ 3 เป็นของแถม !!!  (อ่าน 2143 ครั้ง)
chalee
รักในหลวง
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +308/-228

อยากให้ทุกคนรักและหวงแหนประเทศ..เหมือนพระองค์ท่าน

| | |
« เมื่อ: มกราคม 29, 2018, 03:19:43 PM »

ประมาณช่วงปลายปีที่แล้ว ดูเหมือนทีมไทยอาจจะต้องอยู่โถสุดท้ายในการจับฉลากแบ่งสาย Asian Cup 2019 รอบสุดท้ายที่ UAE ซึ่งข้อมูลใน wiki ระบุว่าจะจับฉลากกันวันที่ 27-Apr-18
แต่เวลาเปลี่ยน สถานการณ์เปลี่ยนซะแล้ว จากการที่ ปินส์ไปผ้าป่าคว่ำที่ไต้หวัน, เยเมนและเกาหลีเหนือผลงานแย่ใน Gulf Cup และ EAFF ตามลำดับ ทำให้คะแนนของพวกเค้าต่ำลง
ส่วนบาห์เรนถึงแม้จะเข้ารอบรอง Gulf Cup แต่ก็หนักไปทางเสมอ ประกอบกับไทยเรา จะจัด King Cup 2018 ในช่วงเดือนมีนาคมนี้โดยเชิญทีม ยูเออี, กาบอง และสโลวาเกีย มาร่วม
ตามที่เราทราบกัน ทำให้โอกาสในการถีบตัวเองขึ้นไปอยู่โถ 3 ในการจับฉลาก Asian Cup 2019 กลับมาอยู่ในมือเราอีกครั้งนึง

จากการคาดการณ์ผลการแข่งขันและการคำนวนคะแนนของผม คาดว่าหากทีมไทยคว้าแชมป์ King Cup 2018 ได้ น่าจะทำให้คะแนนของเราเข้าไปอยู่ในโถที่ 3 ได้แบบเฉียดฉิว

Assumption :
1) คาดการณ์ผลการแข่งขัน ACQ 2019 นัดสุดท้าย
คีซ์กีซ ชนะ พม่า (นัดตกค้าง)
คีซ์กีซ ชนะ อินเดีย
เกาหลีเหนือ ชนะ ฮ่องกง
เลบานอน ชนะ มาเลเซีย
จอร์แดน ชนะ เวียดนาม
โอมาน ชนะ ปาเลสไตน์
บาห์เรน ชนะ เติร์กฯ
ฟิลิปปินส์ เสมอ ทาจิฯ (ทาจิฯ ตกรอบ)
เยเมน ชนะ เนปาล
2) จอร์แดน/เวียดนาม/เกาหลีเหนือ/ปินส์/เยเมน/บาห์เรน/เติร์กฯ ไม่มีหรือไม่ชนะแมตซ์อุ่นเครื่องในช่วงต่อจากนี้ถึงวันที่ 18-Apr
3) ไทยชนะทั้ง 2 นัดใน King Cup 2018 (คิดคะแนนขั้นต่ำ ชนะกาบองและยูเออี)
4) การคำนวนคะแนนใช้อันดับโลกล่าสุดในการคำนวน

การที่ไทยจะได้ แชมป์ KING CUP 2018 ดูจะริบหรี่ แต่ถ้าสวมวิญญาณ อีธาน ฮันท์ คว้าแชมป์มาได้รับรองว่า มีอันดับในโถ 3 ใน Asian Cup 2019 เป็นของแถมค่อนข้างแน่ !!!

หมายเหตุ : คะแนนข้างต้นเป็นเก็บรวบรวมคะแนนมาจาก Fifa.com โดยกระผมเอง อาจจะมีข้อผิดพลาดประการใด ขออำไพมา ณ ที่โน้น  ท่านสามารถใช้ข้อมูลนี้ในการอ้างโน่นอ้างนี่ได้ แต่ใช้อ้างอิงไม่ได้นะคร้าบ...

ทำให้ดูกันเพลินๆ.....แค่นั้น
Sem2857
แฟนบอลไร้สังกัด
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1121/-901

ชีวิตไม่สิ้น ก้อต้องดิ้นต่อไป,,,

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 29, 2018, 03:23:27 PM »

ไม่มีทางที่ไทยจะคว้าแชมป์ในรายการคิงส์คัพได้
เพราะไทยมีสไตล์ชอบลองทีมหาประสบการณ์ในการอุ่นเครื่อง ไม่ค่อยจริงจังเท่าไร และพอแพ้มักบอกว่า เราได้ลองผู้เล่น ได้ประสบการณ์ไปปรับแก้ไขต่อไป

พอรายการจริงกลับทำผลงานไม่ดี เหมื่อนไม่มีประสบการณ์มาก่อน

ผมขอฟันธง ไทยได้แค่ที่ 3 หรือ 4  อยู่โถ่ 4 เอเชียนคัพเหมื่อนเดิม

เมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน...
ซามาแคช
VIP Member
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +196/-78

กุ เข้า มา อ่าน ...

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 29, 2018, 03:38:48 PM »

ถ้าชนะนัดเดียวแต่ชนะสโลวาเกียจะพอไหมคับ

T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +852/-712

น้องพลอย FC

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2018, 03:49:43 PM »

ขอบคุณท่าน จขกท ครับ กระทู้ดีมีสาระ
ไม่รู้คนในสมาคมจะเลิกเมาหมัดแล้วมาเตรียมการวางแผนเรื่องนี้ไว้บ้างรึเปล่า? หรือกำลังยุ่งเรื่องดันเด็กในคาถามาเป็นโค้ช

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +481/-373

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 29, 2018, 04:51:17 PM »

มันน่าจะอยู่ในแผนของสมาคมอยู่แล้วนะครับ ดูจาก การเลือกทีมเข้ามา

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
chalee
รักในหลวง
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +308/-228

อยากให้ทุกคนรักและหวงแหนประเทศ..เหมือนพระองค์ท่าน

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 29, 2018, 11:58:18 PM »

ถ้าชนะนัดเดียวแต่ชนะสโลวาเกียจะพอไหมคับ

ชนะสโลวาเกียนัดเดียว แต่แพ้นัดชิง คะแนนรวมน่าจะจบประมาณ 290 มากกว่าบาห์เรนนิดเดียว พอได้อยู่ แต่ต้องชนะในเวลาเท่านั้น ไม่ใช่ชนะด้วยการยิงจุดโทษ

-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +132/-1027

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 11:39:21 AM »

ชนะสโลวาเกียนัดเดียว แต่แพ้นัดชิง คะแนนรวมน่าจะจบประมาณ 290 มากกว่าบาห์เรนนิดเดียว พอได้อยู่ แต่ต้องชนะในเวลาเท่านั้น ไม่ใช่ชนะด้วยการยิงจุดโทษ

ผมว่ารอบแรกไม่น่าเจอสโลวาเกียนะ อาจจะเจอรอบชิง

ฮี่ๆๆ
T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +852/-712

น้องพลอย FC

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 01:25:49 PM »

รอบแรก ขอ กาบอง ครับ บอลแอฟริกาแรงดีก็จริง แต่ช้ากว่าพวกอาหรับเช่น ยุเออี แถมแรงกิ้งสูงด้วย

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
Pumpkin~AV
เที่ยวดูบอลไทย...ไม่ไปไม่รู้...
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +115/-116

จา ปาย บอล โลกกกก .... โวๆๆโว้โวโหว่

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 03:28:06 PM »

ไม่เป็นไร อยู่โถ 4 ก็ได้ เก่งอยู่แล้วกลัวอะไร

โรงแรม รีสอร์ท ที่พัก ปากช่อง เขาใหญ่ ราคาถูก ... เซียร่า วิว รีสอร์ท Sierra View Resort ... www.facebook.com/sierraviewresort หรือ www.sierraviewresort.com หรือ โทร. 094-4174282
!!! พิเศษสุดๆ ส่วนลด 5% สำหรับสมาชิกเว็บไทยแลนด์สู้ๆ เพียงจองผ่าน INBOX !!!
aeksander
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +22/-8

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 03:55:20 PM »

อยากให้เอาเเค่นักเตะเล่นในไทยพอเเค่นั้น ตัวที่ค้าเเข้งนอกไม่ต้องเรียกมาก็ได้ครับ
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +132/-1027

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 08:21:11 PM »

อยากให้เอาเเค่นักเตะเล่นในไทยพอเเค่นั้น ตัวที่ค้าเเข้งนอกไม่ต้องเรียกมาก็ได้ครับ

ฟีฟ่าเดย์ เรียกได้นะครับ แต่จะเรียกรึเปล่าอีกเรื่อง

ฮี่ๆๆ
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2477/-3433

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 08:36:29 PM »

จัดไป

ลมหายใจคือฟุตบอล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์