Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 20, 2018, 11:15:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมสงสัยปลดหัวหน้าโค้ช แต่ทำไมไม่ปลดผู้ช่วยโค้ชครับ ไม่ใช่ทีมงานเดียวกันหรือ  (อ่าน 1161 ครั้ง)
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1516/-1064

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 06:48:37 PM »

ตามนั้นละผมสงสัยปลดหัวหน้าโค้ช  แต่ทำไมไม่ปลดผู้ช่วยโค้ชครับ  ไม่ใช่ทีมงานเดียวกันหรือ    คือสมาคมปลดโซรันออก  ตอนนี้แกตกงาน  โซรันถือว่าซวยจริง ๆ      เป็นมือขวาราเยวัชอยู่ดี ๆ  แม่มไม่น่าเรียกลงมาเลย ตอนนี้ตกงานอีกแทนที่จะได้ทำงานโค้ชกับ ราเยวัชยาว                แล้วโค้ชโย่งที่เป็นผู้ช่วยโซรันเขาไม่ปลดตามไปด้วยเหรอครับ     เห็นโค้ชโย่งบอกว่ายังมีสัญญากับสมาคมไปถึง สิ้นปี     

ถ้าทำแบบนี้แล้วต่อไป  ถ้าสมมุติจะปลดราเยวัช  ทีมงานผช โค้ช   โค้ชประตู ก็อยู่ต่อได้สิ   ไม่ต้องลาออกตามราเยวัชไป

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +462/-1645

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 07:03:57 PM »

เขาปลดผู้ช่วยครับ
โคเชใหญ่ยังอยู่
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 07:05:24 PM »

ผมหมายถึง 23 ปี  มีโซรันเป็นหัวหน้าโค้ช    ผช คือโย่ง    แต่เวลาปลดออกทำไมปลดโซรันคนเดียว เพราะนี่คือผลงานทั้งทีม

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 07:12:45 PM »

ผมหมายถึง 23 ปี  มีโซรันเป็นหัวหน้าโค้ช    ผช คือโย่ง    แต่เวลาปลดออกทำไมปลดโซรันคนเดียว เพราะนี่คือผลงานทั้งทีม

นั้นคือโค้ชตัวจริงไงครับ

ผมมองว่างั้น

ท่าทางก็โย่งนี้แหละกลับมาคุม
ลูฟี่
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 07:22:04 PM »

ผมหมายถึง 23 ปี  มีโซรันเป็นหัวหน้าโค้ช    ผช คือโย่ง    แต่เวลาปลดออกทำไมปลดโซรันคนเดียว เพราะนี่คือผลงานทั้งทีม

จะบอกว่า โย่งคือโค้ชจริง   โซรันเป็นแค่ ผช งั้นเหรอ        บ้าน่าผมว่าโซรันจะหาเรื่องตกงานทำไม

ป๊อกกี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1300/-549

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 07:28:24 PM »

ถามว่าทีมงานเดียวกันมั้ย  ก็ไม่ได้มาด้วยกันตั้งแต่แรก

ที่ถอยโย่งลงมาเป็น ผช. โย่งมันยังไม่เคยโวยวายเลย

เหรียญทองซีเกมส์ มันก็ทำได้

การที่สมาคมฯให้คนไทยมาเป็น ผช.

เพื่อศึกษา ซึมซับ การทำงานของพวกมืออาชีพ

วันใดที่ไม่ได้จ้างพวกนี้ต่อ ก็ยังมีวิชามาถ่ายทอดในเมืองไทยต่อไป

สมมุติวันใด ราเยวัชถูกปลด ก็ไล่ศิริศักดิ์ ยอดญาติไทยกลับมหาสารคาม ต้องแบบนี้เหรอ
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +766/-1361

new world order

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 07:32:05 PM »

เบื้องต้นไม่ได้มากันยกทีมแบบสากลนี่ครับ เลยปลดแค่นั้น โค้ชโย่งตอนคุมทีมแบบลีคผมว่าเป็นโค้ชที่วิสัยทัศน์ดีนะ บุกลุย เพรสซิ่งสนุก แต่คงจะใหม่กับทำทีมแบบทีมชาติหรือไม่ก็นโยบายไม่เข้ากับความสามารถแก

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2487/-3434

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 07:35:21 PM »

ก็ว่าอยู่

ลมหายใจคือฟุตบอล
ป๊อกกี้
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 07:35:34 PM »

ถ้าโซรัน อดีตศูนย์หน้าทีมชาติบัลกาเรีย ที่เคยได้ร่วมศึกบอลยูโร

ยอมโง่ มาเป็นลูกไล่ ศูนย์หน้าบอลถ้วยเบียร์ไทเกอร์

ถ้าโง่ขนาดนั้น อย่าว่าแต่ตกงานเลย ไม่ควรได้งานอีกตลอดชีวิต

pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 08:20:28 PM »

ถ้าโซรัน อดีตศูนย์หน้าทีมชาติบัลกาเรีย ที่เคยได้ร่วมศึกบอลยูโร

ยอมโง่ มาเป็นลูกไล่ ศูนย์หน้าบอลถ้วยเบียร์ไทเกอร์

ถ้าโง่ขนาดนั้น อย่าว่าแต่ตกงานเลย ไม่ควรได้งานอีกตลอดชีวิต

ตอนนี้ก็ตกแล้วไง
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +175/-408

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 08:32:15 PM »

เห็นข่าวโซรันบอกว่ามีความไม่ไว้วางใจกันระหว่างโซรันกับสตาฟฟ์โค้ช แล้วคิดว่านักฟุตบอลไทยจะฟังใครระหว่างโซรันที่เข่ามาแป๊ปๆกับสตาฟฟ์โค้ชพูดภาษาเดียวกันอยู่ด้วยกันมา2ปี  งานนี้มีการชัดแข้งขัดขากันแน่
ป๊อกกี้
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 12:35:00 AM »

ที่จริง  สมาคมฯ ควรปลดไอ้โย่ง ออกไปให้พ้นสารบบทีมชาติไทย ตั้งแต่วันรุ่งขึ้น หลังจาก ชนะเลิศเหรียญทองซีเกมส์

เพื่อให้เป็นบรรทัดฐานของทีมชาติไทย ที่มีมาตรฐานฟุตบอลอันสูงส่ง และมีทรงบอลที่สวยงาม ให้เพื่อนบ้านอาเซี่ยนได้เห็นกัน

ว่า ถึงเอ็งจะทำทีมชนะเลิศ ได้เหรียญทอง แต่ถ้าทรงบอลกระจอก ข้าก็ไม่เอาเอ็งไว้หรอก

เรื่อง ผช.โค้ช คนไทย ก็ไม่ต้องมองอนาคตไกลอะไรมาก  ให้ทีมงานต่างชาติทำกันเอง

เพราะเรื่องการปัดแข้งปัดขา มันมีผลเสียหายต่อทีมชาติมากกว่า การเรียนรู้ เพื่ออนาคต

วันดี คืนดี อีตาโค้ชโต่ยรวมหัวกับแก๊งค์ชุดใหญ่ เขี่ยขาลุงราเยวัช  ทีมชาติชุดใหญ่จะแย่เอา

lotto009
Full Member

คะแนนความรัก: +80/-78

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 04:01:04 AM »

ที่จริง  สมาคมฯ ควรปลดไอ้โย่ง ออกไปให้พ้นสารบบทีมชาติไทย ตั้งแต่วันรุ่งขึ้น หลังจาก ชนะเลิศเหรียญทองซีเกมส์

เพื่อให้เป็นบรรทัดฐานของทีมชาติไทย ที่มีมาตรฐานฟุตบอลอันสูงส่ง และมีทรงบอลที่สวยงาม ให้เพื่อนบ้านอาเซี่ยนได้เห็นกัน

ว่า ถึงเอ็งจะทำทีมชนะเลิศ ได้เหรียญทอง แต่ถ้าทรงบอลกระจอก ข้าก็ไม่เอาเอ็งไว้หรอก

เรื่อง ผช.โค้ช คนไทย ก็ไม่ต้องมองอนาคตไกลอะไรมาก  ให้ทีมงานต่างชาติทำกันเอง

เพราะเรื่องการปัดแข้งปัดขา มันมีผลเสียหายต่อทีมชาติมากกว่า การเรียนรู้ เพื่ออนาคต

วันดี คืนดี อีตาโค้ชโต่ยรวมหัวกับแก๊งค์ชุดใหญ่ เขี่ยขาลุงราเยวัช  ทีมชาติชุดใหญ่จะแย่เอา
========================
YOU SAY CORRECTED MAN  I SUPPORT U MAX MAXX
chakaka
Hero Member

คะแนนความรัก: +144/-393

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 05:56:48 AM »

ให้กำลังใจ คนที่ทำงาน อย่างตั้งใจ ทุกคน
kaimao
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +846/-240

ผมดูบอลไทยที่บ้าน (ดูที่สนามเป็นบ้างครั้ง)

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 12:35:11 PM »

พักไปสร้างผลลงานกับชลบุรีก่อนก็ดีนะ

สนับสนุนการลบความเห็น และแบนสมาชิกที่ก่อความแตกแยก
lotto009
Full Member

คะแนนความรัก: +80/-78

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 03:32:51 PM »

ออกให้หมดขอญี่ปุ่นมาคุมดีกว่า
BuBu
Full Member

คะแนนความรัก: +157/-97

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 05:18:11 PM »

ปลดโค้ช  แล้ว ตั้งโค้ชใหม่ เอาโค้ชเก่าที่โดนปลด ไปเป็นผู้ช่วยโค้ชใหม่ ผลงานโค้ชใหม่ไม่ดี ปลดโค้ชใหม่ ถ้าเอาโค้ชเก่าที่เคยโดนปลดและเป็นผู้ช่วยโค้ชขึ้นเป็นโค้ช      ถ้าเป็นแบบนี้   ทั่วโลกเขาคงมองว่า ในประเทศไทย มีการวางยากันเกิดขึ้นแน่ๆ   ถึงจริงๆแล้วมันจะไม่มีอะไรก็ตาม   ที่แน่ๆโซรัน คิดแน่นอน (ความคิดเห็นส่วนตัว)
dragon_east
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +161/-94

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 08:29:53 PM »

ถ้าเอาโย่งกลับมา แสดงว่า  เกิดการกลับกรอก
ผมว่า ถ้าจะให็โซรันทำทีมแต่แรก ไม่ควรเอา โย่งเป็นผู้ช่วย
ควรให้โซรัน นำสตราฟตามที่เขาเลือกมาเอง

เอาโย่งมา เด็กมันก็ฟังโย่งอยู่ดี  มันตลก เอาโค๊ชเป็นผู้ช่วยโค๊ช ชุดเดิม
มันไม่ไว้ใจกันหลอก  มันไม่เป็นทีมดียวกัน

แชมป์ซีเกมส์  กับ ระดับ ทวีป อย่าเอามาเทียบกัน 
ขนาดซิโก้  ผลงานดีกว่าโย่ง ยังไม่รอดเลย

ถ้าเอาโย่งกลับมาก็ เอวัง  บอลไทยถอยหลังลงคลอง

'Glory Glory  ไทยแลนด์สู้สุดเดช
'Glory Glory เราจะเชียร์คุณสุดใจ
ขอให้สู้ สู้เพื่อเราชาวไทย และเราจะเดินไปด้วยกัน
ไทยแลนด์ ไทยแลนด์
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์