Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 13, 2018, 04:53:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีข้อมูลความสำเร็จของโค้ชเฮง ที่ไม่ใช่ในตำแหน่งผู้เล่นบ้างเอามาแชร์หน่อย  (อ่าน 2042 ครั้ง)
Chakri88
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +29/-88

| | |
« เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 01:54:02 PM »

อยากรู้จริงๆ เอาที่เกียวกับฟุตบอลอ่ะน่ะ

ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1516/-1066

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 01:57:33 PM »

พอสมควรครับ   สมัยเป็นโค้ช

1. คว้าแชมป์ไทเกอร์คัพครั้งแรก  ให้กับทีมชาติไทยในสมัยแรก ไร้เทียมทาน    เวลานั้นทุกชาติให้ไทยเบอร์   1  หรือ ตอง 111  ด้วยการโค่นมาเลเซีย 1 : 0 ในรอบชิงจากการลากไปยิงแสกหน้านายทวารมาเลเซียของซิโก้ เกียรติศักดิ์ เสนาเมือง
  2.คว้าแชม์ซีเกมส์ที่อินโดนิเซีย  ในสนามเสนายัน ท่ามกลางคนดูในสนาม 1 แสนคน   ยิ่งใหญ่ที่สุดในประวัิติศาสตร์รอบชิงซีเกมส์ที่เคยมีมา
  3.สมัยเป็นโค้ชมัตสึชิตะ  คว้าแชมป์ เอ็มพลอเรอร์คัพ  
  4.สมัยนั้นการก้าวขึ้นมาเป็นโค้ชทีมชาติของเฮงซังแปลกอยู่ซักหน่อย              คือเวลานั้นไม่มีใครกล้ารับงานคุมทีมชาติไทยหลังการออกไปของเดทมาร์ คราเมอร์          เพราะต้องออกไปเยือนเกาหลีใต้ในนัดที่เหลืออยู่ ใครเป็นโค้ชก็รู้ว่ารับงานไปก็โดนเละแน่นอน           แต่เฮงซังกล้ารับงานเลย พาทีมชาติไทย   ไปเสมอกับเกาหลีใต้ที่กรุงโซล ท่ามกลาง อุณหภูมิ 0 องศา   ในรอบคัดเลือกฟุตบอลโลกด้วยสกอร์  0 : 0   สมัยนั้นเกาหลีใต้คือเบอร์ 1  ของเอเชีย   แกทำได้เลยได้รับคำชมมากมายจากทั่วสารทิศและได้รับโอกาสเป็นโค้ชทีมชาติไทยมายาวนานจน ไทเกอร์คัพ

เพิ่มเติม

5.  กลับมาจากญี่ปุ่น สมัยนั้นแกมาทำทีมสโมสร ธ กรุงเทพได้แชมป์ไทยลีก
  6.ต่อมาก็มาทำชลบุรีอยู่พักนึง  สร้างต้นแบบกันมา

สรุป สมัยก่อนแกก็ถือเป็นเบอร์ 1 ในยุคนั้นแล้วสำหรับการเป็นโค้ชเพราะได้เกียรติประวัติมาสูงสุดที่จะได้สำหรับเวลานั้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2018, 02:12:37 PM โดย ลูฟี่ » บันทึกการเข้า

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
Chakri88
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +29/-88

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 02:06:30 PM »

พอสมควรครับ   สมัยเป็นโค้ช

1. คว้าแชมป์ไทเกอร์คัพครั้งแรก  ให้กับทีมชาติไทยในสมัยแรก ไร้เทียมทาน    เวลานั้นทุกชาติให้ไทยเบอร์   1  หรือ ตอง 111  ด้วยการโค่นมาเลเซีย 1 : 0 ในรอบชิงจากการยิงแสกหน้านายทวารมาเลเซียของซิโก้ เกียรติศักดิ์ เสนาเมือง
  2.คว้าแชม์ซีเกมส์ที่อินโดนิเซีย  ในสนามเสนายัน ท่ามกลางคนดูในสนาม 1 แสนคน   ยิ่งใหญ่ที่สุดในประวัิติศาสตร์รอบชิงซีเกมส์ที่เคยมีมา
  3.สมัยเป็นโค้ชมัตสึชิตะ  คว้าแชมป์ เอ็มพลอเรอร์คัพ 
  4.พาทีมชาติไทย   ไปเสมอกับเกาหลีใต้ที่กรุงโซล ท่ามกลาง อุณหภูมิ 0 องศา   ในรอบคัดเลือกฟุตบอลโลกด้วยสกอร์  0 : 0   สมัยนั้นเกาหลีใต้คือเบอร์ 1  ของเอเชีย   แกทำได้เลยได้รับคำชมมากมายจากทั่วสารทิศและได้รับโอกาสเป็นโค้ชทีมชาติไทยมายาวนานจน ไทเกอร์คัพ

สรุป สมัยก่อนแกก็ถือเป็นเบอร์ 1 ในยุคนั้นแล้วสำหรับการเป็นโค้ชเพราะได้เกียรติประวัติมาสูงสุดที่จะได้สำหรับเวลานั้น

ขอบคุณมากเลยครับ  แต่ทำไม่กับชลบุรีมันดูเหมือนไม่มีอะไรเท่าไหร่เลยครับ

Gunner06
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +77/-36

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 02:08:28 PM »

u12 คว้าแชมป์ดาน่อนคัพที่สเปนเมื่อปี 2011

http://www.smmsport.com/reader.php?news=4211

ชลบุรีเข้ารอบรอง AFC Cup เมื่อปี 2012

https://en.wikipedia.org/wiki/2012_AFC_Cup
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +516/-1889

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 02:09:12 PM »

ตอนอยู่ญี่ปุ่น

เป็นแค่ผู้ช่วยโค้ชนะครับ

ทำไมเคลมว่าเป็นโค้ชใหญ่
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 02:10:56 PM »

1. คว้าแชมป์ไทเกอร์คัพครั้งแรก  ให้กับทีมชาติไทยในสมัยแรก ไร้เทียมทาน    เวลานั้นทุกชาติให้ไทยเบอร์   1  หรือ ตอง 111  ด้วยการโค่นมาเลเซีย 1 : 0 ในรอบชิงจากการยิงแสกหน้านายทวารมาเลเซียของซิโก้ เกียรติศักดิ์ เสนาเมือง
  2.คว้าแชม์ซีเกมส์ที่อินโดนิเซีย  ในสนามเสนายัน ท่ามกลางคนดูในสนาม 1 แสนคน   ยิ่งใหญ่ที่สุดในประวัิติศาสตร์รอบชิงซีเกมส์ที่เคยมีมา
  3.สมัยเป็นโค้ชมัตสึชิตะ  คว้าแชมป์ เอ็มพลอเรอร์คัพ  
  4.พาทีมชาติไทย   ไปเสมอกับเกาหลีใต้ที่กรุงโซล ท่ามกลาง อุณหภูมิ 0 องศา   ในรอบคัดเลือกฟุตบอลโลกด้วยสกอร์  0 : 0   สมัยนั้นเกาหลีใต้คือเบอร์ 1  ของเอเชีย   แกทำได้เลยได้รับคำชมมากมายจากทั่วสารทิศและได้รับโอกาสเป็นโค้ชทีมชาติไทยมายาวนานจน ไทเกอร์คัพ

ขอบคุณมากเลยครับ  แต่ทำไม่กับชลบุรีมันดูเหมือนไม่มีอะไรเท่าไหร่เลยครับ
บอลมันคนละสมัยกันครับ  เวลานั้นมันผ่านมาจะ 20 ปีแล้วนะครับ ศาสตร์ฟุตบอลมันไปไกลมากพัฒนากันตลอดเวลา           เปรียบเทียบไปแกก็คือโค้ชตกเกรดในปัจจุบันแล้วละครับ               ให้มาคุมทีมอีกก็คงสู้เด็กรุ่นหลัง ๆ อาจจะยังไม่ได้ด้วยซ้ำไปเพราะ ปสก               แกไปทำงานเทคนิคอะไรอ่ะดีแลวเพียงแต่ถ้ามันไม่ดีก็ต้องเปลี่ยนคนอื่นบ้าง ไม่ใช่ทู่ซี้ทำอยู่

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
Singh_Bangmod
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +23/-12

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 02:11:16 PM »

1. คว้าแชมป์ไทเกอร์คัพครั้งแรก  ให้กับทีมชาติไทยในสมัยแรก ไร้เทียมทาน    เวลานั้นทุกชาติให้ไทยเบอร์   1  หรือ ตอง 111  ด้วยการโค่นมาเลเซีย 1 : 0 ในรอบชิงจากการยิงแสกหน้านายทวารมาเลเซียของซิโก้ เกียรติศักดิ์ เสนาเมือง
  4.พาทีมชาติไทย   ไปเสมอกับเกาหลีใต้ที่กรุงโซล ท่ามกลาง อุณหภูมิ 0 องศา   ในรอบคัดเลือกฟุตบอลโลกด้วยสกอร์  0 : 0   สมัยนั้นเกาหลีใต้คือเบอร์ 1  ของเอเชีย   แกทำได้เลยได้รับคำชมมากมายจากทั่วสารทิศและได้รับโอกาสเป็นโค้ชทีมชาติไทยมายาวนานจน ไทเกอร์คัพ

ขอบคุณมากเลยครับ  แต่ทำไม่กับชลบุรีมันดูเหมือนไม่มีอะไรเท่าไหร่เลยครับ
ต้องถามก่อนว่าชลบุรียุคไหนครับ ถ้าเมื่อก่อนก็ตามเม้นบนตอบเลย ส่วนถ้ายุคนี้ โค้ชเฮงไม่ได้เป็น Head Coach ของชลบุรีน่ะครับ
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 02:12:23 PM »

อยู่ญี่ปุ่น ความแชมป์ กับ gamba osaka

แกเป็นผู้ช่วยครับ
ที่คว้าแชมป์ เอ็มเพอเรอร์ คัพ
โค้ชใหญ่ ชื่อYoji Mizuguchi

หลายท่านคิดว่า เฮง คุมทีทมันไม่ใช่นะคับ
ลูฟี่
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 02:13:59 PM »

อยู่ญี่ปุ่น ความแชมป์ กับ gamba osaka

หลายท่านคิดว่า เฮง คุมทีทมันไม่ใช่นะคับ
อ้าวผมนึกว่าเป็นโค้ชแอนด์เพลเยอร์    ไม่ไ่ด้เป็นโค้ชใหญ่ด้วยเหรอครับ

pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 02:15:13 PM »

http://www.worldfootball.net/teams/gamba-osaka/9/
ไปค้นๆดูแล้ว เลยเจอความจริง
แกเป็น1ในทีมงาน ผู้ฝึกสอน(ไม่ใช่โค้ชใหญ่)
แต่หลายท่าน

เข้าใจว่าแกคุม
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 02:17:56 PM »

ผมก็เข้าใจว่า แกเป็นโค้ชใหญ่ตลอด เจอเพื่อนชาวญี่ปุ่นเป็นแฟน gamba บอกว่าไม่เคยมีโค้ชใหญ่ชื่อ วิทยา เลาหกุล  แต่อาจเป็นทีมงาน สตาฟโค้ช

ผมนี้หน้าแตกหมอแทบไม่รับเย็บ

https://www.transfermarkt.com/gamba-osaka/mitarbeiterhistorie/verein/596/personalie_id/0/plus/1

นี้อีกอัน
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 02:27:29 PM »

สรุป
แชมป์ ซีเกมส์1ครั้ง
แชมป์ไทยลีก 1ครัั้ง(ความจริงจบที่3 แต่ฤดูกาลนั้นเอาที่1-4มาเพลออฟ)

ผลงานคุมทีมแก ไม่ได้เก่งกาจไปกว่าซิโก้อหรือโค้ชคนอื่นเลย
japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2148/-5733

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 02:29:00 PM »

ลูฟี่ ไทเกอร์ คัพ ครั้งแรก บิ๊กหอย คุมทีมเองนะครับ ไม่ใช่ เฮงซัง

ถ้าเฮงซัง เคยได้คือ แชมป์ซีเกมส์ 1 สมัย ไทยลีก 1 ครั้ง โปรลีก 1 ครั้ง เท่านั้นเองครับ

paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +173/-690

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 02:29:18 PM »

1. คว้าแชมป์ไทเกอร์คัพครั้งแรก  ให้กับทีมชาติไทยในสมัยแรก ไร้เทียมทาน    เวลานั้นทุกชาติให้ไทยเบอร์   1  หรือ ตอง 111  ด้วยการโค่นมาเลเซีย 1 : 0 ในรอบชิงจากการลากไปยิงแสกหน้านายทวารมาเลเซียของซิโก้ เกียรติศักดิ์ เสนาเมือง
  4.สมัยนั้นการก้าวขึ้นมาเป็นโค้ชทีมชาติของเฮงซังแปลกอยู่ซักหน่อย              คือเวลานั้นไม่มีใครกล้ารับงานคุมทีมชาติไทยหลังการออกไปของเดทมาร์ คราเมอร์          เพราะต้องออกไปเยือนเกาหลีใต้ในนัดที่เหลืออยู่ ใครเป็นโค้ชก็รู้ว่ารับงานไปก็โดนเละแน่นอน           แต่เฮงซังกล้ารับงานเลย พาทีมชาติไทย   ไปเสมอกับเกาหลีใต้ที่กรุงโซล ท่ามกลาง อุณหภูมิ 0 องศา   ในรอบคัดเลือกฟุตบอลโลกด้วยสกอร์  0 : 0   สมัยนั้นเกาหลีใต้คือเบอร์ 1  ของเอเชีย   แกทำได้เลยได้รับคำชมมากมายจากทั่วสารทิศและได้รับโอกาสเป็นโค้ชทีมชาติไทยมายาวนานจน ไทเกอร์คัพ

เพิ่มเติม

5.  กลับมาจากญี่ปุ่น สมัยนั้นแกมาทำทีมสโมสร ธ กรุงเทพได้แชมป์ไทยลีก
  6.ต่อมาก็มาทำชลบุรีอยู่พักนึง  สร้างต้นแบบกันมา

สุดยอดครับ อยากเห็นโมเม้นนั้นในตอนนี้จัง
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 02:30:04 PM »

อ้าวผมนึกว่าเป็นโค้ชแอนด์เพลเยอร์    ไม่ไ่ด้เป็นโค้ชใหญ่ด้วยเหรอครับ

ใช่ครับเป็น สตาฟ เฉยๆครับ

ผมก็เข้าใจผิดมานาน
japan_xi
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 02:31:39 PM »

ผมไม่ชอบแกคุมตั้งแต่ ไทยลีก 3 ที่แกทำทีม กรุงเทพมหานคร เสมอ ทีมโหล่ยโท่ย อย่าง ไดสตาร์ แล้วครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

japan_xi
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 02:32:57 PM »

มีครั้งหนึ่ง คนในสมาคมเคยแฉแกว่า ได้เล่นไลเซ่น ที่ไม่ได้มาตรฐาน จากเยอรมัน แต่แกอ้างว่าจบ โปรไลเซ่น ด้วยครับ

pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 02:36:33 PM »

“ทีแรกผมปฏิเสธเขาไปแล้ว เพราะทางสโมสรชลบุรี โดย คุณสนธยา คุณปลื้ม ให้เท่ากับที่โตโตริให้ แต่ทางนั้นเขาต้องการผมจริงๆ เพราะเห็นผลงานตอนผมนำทีม กัมบะ คว้าแชมป์เอ็มเพอร์เรอร์สคัพ เมื่อปี 1990 แล้วอีกอย่างผมก็ต้องการพิสูจน์ว่า ฝีมืออย่างผม ทีมในญี่ปุ่นต้องการจริงๆ ไม่ใช่แค่สร้างกระแส หรือโม้ เป้าหมายที่เขาวางไว้คือ 3 ปี ต้องขึ้นเจลีกให้ได้” โค้ชเฮง กล่าว

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=27307.0;wap2

----------------

โหโค้ชเฮง บอกเองเลย นำคว้าแชมป์
สรุปเฮงยังไงกันแน่เนี้ย
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 02:37:12 PM »

มีครั้งหนึ่ง คนในสมาคมเคยแฉแกว่า ได้เล่นไลเซ่น ที่ไม่ได้มาตรฐาน จากเยอรมัน แต่แกอ้างว่าจบ โปรไลเซ่น ด้วยครับ

ตอนนี้ชัดเจนละ แกโม้หลายอย่าง
ลูฟี่
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 02:44:26 PM »

พอสมควรครับ   สมัยเป็นโค้ช

1. คว้าแชมป์ไทเกอร์คัพครั้งแรก  ให้กับทีมชาติไทยในสมัยแรก ไร้เทียมทาน    เวลานั้นทุกชาติให้ไทยเบอร์   1  หรือ ตอง 111  ด้วยการโค่นมาเลเซีย 1 : 0 ในรอบชิงจากการลากไปยิงแสกหน้านายทวารมาเลเซียของซิโก้ เกียรติศักดิ์ เสนาเมือง
  2.คว้าแชม์ซีเกมส์ที่อินโดนิเซีย  ในสนามเสนายัน ท่ามกลางคนดูในสนาม 1 แสนคน   ยิ่งใหญ่ที่สุดในประวัิติศาสตร์รอบชิงซีเกมส์ที่เคยมีมา
  3.สมัยเป็นโค้ชมัตสึชิตะ  คว้าแชมป์ เอ็มพลอเรอร์คัพ 
  4.สมัยนั้นการก้าวขึ้นมาเป็นโค้ชทีมชาติของเฮงซังแปลกอยู่ซักหน่อย              คือเวลานั้นไม่มีใครกล้ารับงานคุมทีมชาติไทยหลังการออกไปของเดทมาร์ คราเมอร์          เพราะต้องออกไปเยือนเกาหลีใต้ในนัดที่เหลืออยู่ ใครเป็นโค้ชก็รู้ว่ารับงานไปก็โดนเละแน่นอน           แต่เฮงซังกล้ารับงานเลย พาทีมชาติไทย   ไปเสมอกับเกาหลีใต้ที่กรุงโซล ท่ามกลาง อุณหภูมิ 0 องศา   ในรอบคัดเลือกฟุตบอลโลกด้วยสกอร์  0 : 0   สมัยนั้นเกาหลีใต้คือเบอร์ 1  ของเอเชีย   แกทำได้เลยได้รับคำชมมากมายจากทั่วสารทิศและได้รับโอกาสเป็นโค้ชทีมชาติไทยมายาวนานจน ไทเกอร์คัพ

เพิ่มเติม

5.  กลับมาจากญี่ปุ่น สมัยนั้นแกมาทำทีมสโมสร ธ กรุงเทพได้แชมป์ไทยลีก
  6.ต่อมาก็มาทำชลบุรีอยู่พักนึง  สร้างต้นแบบกันมา

สุดยอดครับ อยากเห็นโมเม้นนั้นในตอนนี้จัง
  ถ้าเป็นตอนนี้คงต้องระลึกความหลังแบบคนรุ่นเก่า  แล้วก็ไปหา YOUTUBE  เปิดเอาครับ   จะซึมซับบรรยากาศนั้น

แต่จะให้ไปประสบความสำเร็จแบบนั้น ในตอนนี้สำหรับเฮงซังคงยากแล้วครับ  ปัจจัยเปลี่ยนไปมาก ทุกชาติก็พัฒนามาไกล จนกระทั่งเราเองจะโดนเวียดนามแซงอยู่แล้ว

pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 05:51:53 PM »

ทำไมโค้งเองกล้าอ้างว่าตัวเองเป็นโค้ชใหญ่ กัมบะ โอซาก้า?
ป๊อกกี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1441/-1190

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 06:22:07 PM »

ทำไมโค้งเองกล้าอ้างว่าตัวเองเป็นโค้ชใหญ่ กัมบะ โอซาก้า?

เอ่อ คือออ ....  ปีที่ มัสสึชิตะ ได้แชมป์ เอ็มเพอเร่อร์ คัพ มันปี 1990 อ่ะครับ ท่านสไปเดอร์

ที่มา :  https://en.wikipedia.org/wiki/Emperor%27s_Cup

แต่ข้อมูลที่สไปเดอร์ อ้างอิง มันคือ กามาโมโต้ คุม ตั้งแต่ปี 1991-1994

กับ ตั้งแต่ปี 1992-1994

ถ้าท่านสไปเดอร์จะจับโกหกคำโตของตาเฮง  ต้อง เอาข้อมูล โค้ชของปี 1990 มาหักล้างอ่ะครับ

ด้วยความเคารพ
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 06:31:41 PM »

pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 06:42:08 PM »

ป๊อกกี้
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 06:43:31 PM »

โอเคครับ สไปเดอร์

ใส่ลิ้งค์ข้อมูลของอันนี้ด้วย จะได้ยืนยันที่มาถูกต้อง

+360 ให้สไปเดอร์ ซุปเปอร์ฮีโร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2018, 06:45:47 PM โดย ป๊อกกี้ » บันทึกการเข้า
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 06:56:28 PM »

http://www2.gamba-osaka.net/club/history.html

เว็บกัมบะโอซาก้า เองง
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 06:57:32 PM »

เฮงบิดเบือนข้อมูล นะป๊อกกี้

แปลว่าหลังจากนี้ ป๊อกกี้จะไม่ชอบเฮงใช่ไหม
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +774/-1381

new world order

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 07:48:56 PM »

เอ้า ถือเป็นเรื่องที่น่าสนนะครับ องครักษ์พิทักษ์เฮงกับสไปเดอร์(ฮา). ชอบที่ทั้งคู่หาข้อมูลมาหักล้างกันครับ. ถกกันแบบนี้สิถึงจะบอร์ดคุณภาพ รอบทสรุปว่าโค้ชใหญ่หรือแค่แบครูม

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
ป๊อกกี้
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 07:59:59 PM »

เฮงบิดเบือนข้อมูล นะป๊อกกี้

แปลว่าหลังจากนี้ ป๊อกกี้จะไม่ชอบเฮงใช่ไหม

ชอบเหมือนเดิม 

จริงๆก็ไม่เคยคิดว่าคนญี่ปุ่นจะให้คนไทยเป็นโค้ชใหญ่กว่าหรอก

ถึงแม้เฮงจะมาจากทาง กามาโมโต้ ผลักดัน

เราถึงไม่ออกตัวแรงกับสไปเดอร์ แค่อยากให้นายเอาข้อมูลมาโชว์ได้เห็น เพราะ2ลิงค์ที่แนบมันยืนยันไม่ได้

วันนี้ สไปเดอร์ ท็อปฟอร์ม
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2515/-3485

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 09:26:12 PM »

เข้ามาดู

ลมหายใจคือฟุตบอล
โจ๊ก โซคูล ณ แกรมมี่@ประมูล
ไม่ถูกแบนถาวร ฮี่ ฮี่
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +484/-987

คิดต่างไม่ใช่เรื่องผิด เพราะสมองคนไม่ได้ใช้ร่วมกัน

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 10:52:50 PM »

เท่าที่รู้ เฮงกลับไปทำงานโค้ชที่ญี่ปุ่นกับไกนาเรอยู่ 3 ปี ดึงศิษเก่าอย่าง บังดุล กะ ฮาเม็ด เด็กเก่าของชลบุรี  ตั้งเป้าพาทีมขึ้นเจลีก ลีกสูงสุด แต่ทำไม่สำเร็จ จมปลักอยู่ใน J3

ทางบอร์ดของไกนาเร่ เปลี่ยนมาใช้บริการคนญี่ปุ่นอย่าง Takeo Matsuda เพียงฤดูกาลแรกที่เข้ามาคุมทีม เขาผู้นี้ ผู้ที่มาแทนเฮงซังก็สามารถพาทีมได้แชมป์ J3  ได้ตั๋วขึ้นชั้นไปเล่น J2 สำเร็จ คริคริคริๆๆๆๆๆ

บร๊ะเจ้าโจ๊กคือทุกสิ่ง

แค่ละครที่ตบตาเธอเท่านั้นเอง
T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +909/-1048

รถไฟวิ่งบนราง เฌอปราง วิ่งอยู่ในใจ

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 09:44:50 AM »

กระทู้ดี มีคุณภาพครับ ได้เห็นความขี้ตู่ ขี้ตั๋วของคนบางคนด้วยครับ ตาสว่างเลย

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +922/-185

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 11:48:44 AM »

สรุปว่า โค้ชเฮง ยังไม่ได้โปรไลเซน ใช่ไหม
ชื่อนี้มีผู้ใช้แล้ว
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +359/-346

ผมรักบอลไทย

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 12:01:10 PM »

สาระดีครับ
kaimao
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +851/-260

ผมดูบอลไทยที่บ้าน (ดูที่สนามเป็นบ้างครั้ง)

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 02:20:20 PM »

อดีตสร้างทั้งเกรีติประวัติ และ เเมทซ์อัปยศ ตอนนี้ต้องเร่งสร้างผลงาน

สนับสนุนการลบความเห็น และแบนสมาชิกที่ก่อความแตกแยก
sanggung
Sr. Member

คะแนนความรัก: +325/-1335

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 03:01:22 PM »

ตาเฮง  เป็นพวกอยากได้หน้า   

พอเห็นทีมชาติยุค ซิโก้บูม     แกคิดไปเองว่าบอลไทย ยกระดับคุณภาพทุกคน  จริงๆแล้ว ไม่ใช่เลย

deknan
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +24/-27

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 07:41:40 PM »

เฮงเคยพูดไว้  บอลไทยใครคุมก็แชมป์   ฮานิบ่อเฮ้ย....
GuM
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +35/-13

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 28, 2018, 08:40:47 AM »

เฮงเคยพูดไว้  บอลไทยใครคุมก็แชมป์   ฮานิบ่อเฮ้ย....

ครับอันนี้คุ้นมากครับ แหะๆๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์