Thailandsusu Webboard
พฤษภาคม 25, 2018, 05:29:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เจลีกโมเดล! เนวินหนุนใช้โควตาอาเซียนเทียบเท่านักเตะไทย  (อ่าน 3782 ครั้ง)
sanggung
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +319/-1206

| | |
« เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 11:21:19 AM »

นายใหญ่แห่งปราสาทสายฟ้าเปิดใจถึงการเพิ่มโควตากับฟุตบอลไทรบ์ ประเทศไทย ว่า “ใจผมนะ อยากจะเสนอท่านนายก ฝากไปถึงนายกสมาคมเลยว่า ปี 2019 ฤดูกาลถัดไปเนี่ย เปิดให้โควตาอาเซียนมันเท่ากับโควตาไทยไปเลย”

“ให้เหมือนกับเจลีกที่คนไทยไปเล่นก็เป็นโควตานักเตะญี่ปุ่นไปเลย เอาอาเซียนถือเป็นไทย และมันจะทำให้ลีกไทยเป็นลีกเบอร์หนึ่งของอาเซียน มันจะเปลี่ยนฐานแฟนบอลจาก 60 ล้านคนเป็น 600 ล้านคนทันที”

อ่านต่อ

https://football-tribe.com/thailand/2018/01/25/newin-buriram/
nonlove_AV109
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +522/-1847

อยากเห็นการเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้นของวงการฟุตบอลไทย

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 11:38:43 AM »

ผมว่าดีนะแต่ว่านักเตะอาเซี่ยนคนนั้นต้องไม่ใช่พวกโอนสัญชาติ และต้องเคยเล่นชุดใหญ่เท่านั้น ไม่งั้นเอามาก็ไม่มีประโยชน์อะไร คนประเทศเขาคงอยากติดตามแต่นักเตะดังๆเท่านั้นแหละ 
mon29
Newbie
*

คะแนนความรัก: +8/-9

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 11:42:23 AM »

เป็นความคิดที่ดีครับเอาให้เหมือนกันไปเลยนักแตะไทยจะได้ตื่นตัวและนักแตะอาเซียนมาแล้วก็ไม่กระทบโค้วต้านักแตะนอก
ทำชิ่ง 1-2
Sr. Member

คะแนนความรัก: +175/-63

my2Screens.com แอพเล่นเว็ปพร้อมดูยูทูป

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 11:55:44 AM »

เดี๋ยวได้เห็นตัวทีมชาติยกชุดหรอกครับ
กำหนดจำนวนหนะดีแล้ว อย่างมากก็เพิ่มกี่คนก็ว่ากันไป
เน้นเยาวชนหนักๆดีกว่าครับ

2Screens : แอพไอโฟน Free เอาไว้เล่นสู้ๆพร้อมกับดูยูทูปพร้อมกัน
http://my2screens.com/

seabuff
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +73/-37

"Winter Is Coming"

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 12:04:52 PM »

เห็นด้วย แต่ต้องเคยลงให้ทีมชาติชุดใหญ่นะ

ไม่งั้นพวกลูกครึ่ง พวกโอนสัญชาติ. มากันเต็มลีกแน่
Anamai
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +309/-144

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 12:20:47 PM »

ไม่รู้ซิ  ผมว่ามันเเร็วไป
กลับมาดูโครงสร้างพื้นฐานของแต่ละทีมในบ้านเราให้มั่นคง ไดุ้ณภาพก่อนดีกว่า
ค่อยๆก้าว  ก้าวเร็วไปเวลาล้มมันเจ็บครับ
กล้วยทอด
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสาย "เลือด"
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +803/-657

รักกันไว้เพราะเราคือ"คนไทย"

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 12:24:18 PM »

เดี๋ยวได้เห็นตัวทีมชาติยกชุดหรอกครับ
กำหนดจำนวนหนะดีแล้ว อย่างมากก็เพิ่มกี่คนก็ว่ากันไป
ใช่หรอ คำว่าเทียบเท่าไม่ใช่จำนวนนักเตะในทีมนะ คือสิทธิ์ในการเล่นเหมือนคนไทยไปเลย ไม่ต้องมาทำ3+1+1หรอก ตัดให้เหลือ3+1เหมือนเดิมแต่ไอ้โควต้าอาเซี่ยนเนี่ยเอามาเป็นโควต้าเดียวกับคนไทยไปเลยเหมือนเจลีคให้โควต้าคนไทยนั่นล่ะ เพราะมันใช้ได้แค่ในลีก มีใครบ้าจ้างแบบนั้นจิงอะ ที่เขาบอกผมเข้าใจนะ หมายถึง อาเซี่ยนเนี่ยเทียบเท่านักเตะไทยไปเลยจะได้ไม่ต้องไปเบียดโควต้าต่างชาติ ที่มี3+1อยู่แล้ว เพราะโอกาสเบียดสู้โควต้านั้นมันยาก สู่เอามาเป็นโควต้านักเตะไทยไปเลยง่ายกว่า แล้วถามหน่อยว่าสมมุติไอ้ทีมที่บ้าจ้างทีมชาตออาเซี่ยนยกชุดเนี่ย สมมุติมันผ่านเข้าไปเล่นacl เนี่ย มันจะไปแข่งกับเขายังไง เพราะเข้าให้โควต้าแค่3+1 พวกอาเซี่ยนอยากลงก็ต้องไปแย่งโควต้านั้นเอาจากแข้งต่างชาติ3+1 แล้วจะมีใครไหมล่ะจะจ้างอาเซี่ยนยกทีมชาติมาเล่นในลีกอะ

ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1514/-1051

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 12:35:08 PM »

ผมก็อยากให้ไทยลีกทำมาตรฐานเดียวกัน  อาเซียนโมเดลไปเลย         สรุปเห็นด้วยกับเนวิน

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
331807
Sr. Member

คะแนนความรัก: +62/-128

กรูปรีพลัดถิ่น 132

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 12:45:35 PM »

+1 ผมว่าดีนะอย่าลืมลีกชุดเยาวชนนะ เดี๋ยวไม่เกิดพอดี ทีมชุด U ต่างๆ

กรูปรีพลัดถิ่น 132
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +121/-963

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 12:48:49 PM »

อันนี้เห็นด้วยนะ

ส่วนบอลเอเชีย ยังไงก็ 3+1 เหมือนเดิมอยู่ดีแหละ

ฮี่ๆๆ
siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +476/-361

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 12:55:55 PM »

ก็ดีครับ ทีมยังไงก็ชั่งใจอยู่แล้วเอามาเยอะ ใช่ว่าจะสู้เด็กไทยได้  ค่าตัวนี่อีกเรื่องนึง

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
bungart
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +384/-227

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 01:03:17 PM »

นั่น...อาทิตย์ก่อนผมก็ว่าประมาณนี้..ท่านเนก๊อปผมนิ..
-3-
Hero Member

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 01:06:25 PM »

นั่น...อาทิตย์ก่อนผมก็ว่าประมาณนี้..ท่านเนก๊อปผมนิ..

เป็นเล่นไป ได้ข่าวว่าท่านเนก็เล่นสู้ๆ ด้วยนะ ฮี่ๆๆ

ฮี่ๆๆ
Seamus O'grady
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3566/-1517

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 01:14:18 PM »

เป็นเล่นไป ได้ข่าวว่าท่านเนก็เล่นสู้ๆ ด้วยนะ ฮี่ๆๆ

เสื้อ AFC ชปล. ไม่สวยเลยครับท่านเน ฮี่ๆๆๆ 

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
vorlaksi
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +63/-43

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 01:26:12 PM »

นโยบายนักเตะอาเซียนคืออะไร เพื่อขยายการตลาดเพิ่มมูลค่าลีก
แต่บุรีรัมย์เล่นเอานักเตะที่คนเวียดนามเองก็ยังไม่ค่อยยอมรับมาเลย ถ้าเปิดเสรีคงเหมานักเตะโอนสัญชาติมาหมดแน่ๆ
แล้วพวกนี้มันขยายตลาดอาเซียนทางไหนบ้าง
etai
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +42/-24

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 01:33:48 PM »

พวกที่จะมา คงมีไม่กี่คน ดูๆแล้วแต่ละชาติมีแค่คนสองคน ที่ดีพอสำหรับไทยลีค แต่ถ้าโควต้านับเป็นนักเตะไทยเลยกลัวทีมแถวมหาชัยส่งพม่ายกทีม
NR
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +114/-53

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 01:46:58 PM »

ให้เป็นบางประเทศดีกว่านะครับ ที่ฟุตบอลตามหลังไทย จะได้ช่วยกันพัฒนา มี พม่า ลาว กัมพูชา สิงคโปร บรูไน ติมอร์ อาจเพิ่มพันมิตรแดนไกล เช่น ภูฏาน ที่บรร เคยเอาเด็กมาปััน การตลาดก็ได้ด้วย ส่วนมาเลย์ อินโด เวียดนาม ลีกบ้านเขาก็ดีอยู่

yosukit
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +54/-71

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 01:53:19 PM »

ใช่หรอ คำว่าเทียบเท่าไม่ใช่จำนวนนักเตะในทีมนะ คือสิทธิ์ในการเล่นเหมือนคนไทยไปเลย ไม่ต้องมาทำ3+1+1หรอก ตัดให้เหลือ3+1เหมือนเดิมแต่ไอ้โควต้าอาเซี่ยนเนี่ยเอามาเป็นโควต้าเดียวกับคนไทยไปเลยเหมือนเจลีคให้โควต้าคนไทยนั่นล่ะ เพราะมันใช้ได้แค่ในลีก มีใครบ้าจ้างแบบนั้นจิงอะ ที่เขาบอกผมเข้าใจนะ หมายถึง อาเซี่ยนเนี่ยเทียบเท่านักเตะไทยไปเลยจะได้ไม่ต้องไปเบียดโควต้าต่างชาติ ที่มี3+1อยู่แล้ว เพราะโอกาสเบียดสู้โควต้านั้นมันยาก สู่เอามาเป็นโควต้านักเตะไทยไปเลยง่ายกว่า แล้วถามหน่อยว่าสมมุติไอ้ทีมที่บ้าจ้างทีมชาตออาเซี่ยนยกชุดเนี่ย สมมุติมันผ่านเข้าไปเล่นacl เนี่ย มันจะไปแข่งกับเขายังไง เพราะเข้าให้โควต้าแค่3+1 พวกอาเซี่ยนอยากลงก็ต้องไปแย่งโควต้านั้นเอาจากแข้งต่างชาติ3+1 แล้วจะมีใครไหมล่ะจะจ้างอาเซี่ยนยกทีมชาติมาเล่นในลีกอะ
มันก็ไม่แน่นะครับ ยกตัวอย่าง เกิดมีกลุ่มทุนสิงคโปรเทคโอเวอร์ทีมในไทยลีค แล้วส่งทีม Lion XII ที่เคยเล่นในลีคมาเลเซียเข้ามาแทน โดยไม่หวังผลเรื่อง acl ถ้าได้โควต้าก็สละสิทธิ์ไป ก็เป็นไปได้นะครับ
โมเดลเดียวกัน อยากให้กลุ่ม King power เทคโอเวอร์ทีมใน J league ซักทีม แล้วส่งทีมชาติไทยทั้งชุดเข้าไปแข่งเลย ดูซิทาง J league จะว่าไง ชอบกันนักออกกฎแปลกๆเนี่ย
Hnoo_SR102+AV161
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +715/-506

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 01:55:55 PM »

เศรษฐีประเทศเพื่อนบ้านเข้ามาซื้อทีมล่อเอานักเตะชาติตัวเองเข้ามาครึ่งทีม
หนึ่งในนั้นสิงคโปร์จองก่อนเลย

ไทยลีกมีทีม อินโดนีเซีย 1 ทีม, สิงคโปร 1,มาเล 1,ลาว 1, เขมร 1 ,เวียดนาม 1,ฟิลิปปินส์ 1,บรูไน 1,พม่า 1
ล่อไปครึ่งลีกเเล้ว  โอ้โหทีมชาติไทยจงเจริญ 5555

ลายเซ็นต์ใหญ่เกินไป
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +761/-1337

new world order

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 02:02:38 PM »

เรื่องนี้พูดกันนานแล้ว แต่ยังไม่มีคนกล้าทำ สมยศมีแนวคิดชอบนอกกรอบ  ไม่แน่นะ อาจจะเกิดในยุคนี้ก็ได้

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
ทำชิ่ง 1-2
Sr. Member

คะแนนความรัก: +175/-63

my2Screens.com แอพเล่นเว็ปพร้อมดูยูทูป

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 02:05:07 PM »

มันก็ไม่แน่นะครับ ยกตัวอย่าง เกิดมีกลุ่มทุนสิงคโปรเทคโอเวอร์ทีมในไทยลีค แล้วส่งทีม Lion XII ที่เคยเล่นในลีคมาเลเซียเข้ามาแทน โดยไม่หวังผลเรื่อง acl ถ้าได้โควต้าก็สละสิทธิ์ไป ก็เป็นไปได้นะครับ
โมเดลเดียวกัน อยากให้กลุ่ม King power เทคโอเวอร์ทีมใน J league ซักทีม แล้วส่งทีมชาติไทยทั้งชุดเข้าไปแข่งเลย ดูซิทาง J league จะว่าไง ชอบกันนักออกกฎแปลกๆเนี่ย

ขอบคุณที่เข้าใจถึงสิ่งที่ผมสื่อครับ

2Screens : แอพไอโฟน Free เอาไว้เล่นสู้ๆพร้อมกับดูยูทูปพร้อมกัน
http://my2screens.com/

aodzy99
Full Member
**

คะแนนความรัก: +206/-61

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 02:11:52 PM »

อันนี้ผมเห็นด้วยเลย
aeksander
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +21/-8

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 02:16:06 PM »

ความคิดดีครับเเต่กลัวจะมีปัญหาพวกโอนสัญชาตินิเเล่ครับ เดี๋ยวจะเป็น11ตัวจริงอาเซียนโอนสัญชาติ งานนี้คุยกันยาวเลย เอาเป็นว่า3+1+1แบบเดิมไปก่อนดีเเล้วครับ เเต่น่าจะปรับเป็นลงทะเบียนได้3+1+1เเค่นี้พอ เหมือนจองafc เเบบ3+1 ปัญหาจะได้ลดลง ไม่เปลืองงบในการทำทีมด้วย
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +374/-1640

..................................................

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 02:45:14 PM »

คหสต. 3+1+1 น่าจะพอแล้วครับ  แค่นี้คนไทยก็แทบจะไม่มีที่ลงแล้วครับ

sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +365/-220

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 02:55:50 PM »

น่าจะกำหนดสเป็คต่างๆแทนครับ เช่นไม่เกิน3คน และต้องติดทีมชาติมาก่อน ไม่โอนสัญชาติ ประมาณนี้ เพราะจุดประสงค์คือขยายฐานแฟนบอล

kp
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +206/-97

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 02:57:39 PM »

นักเตะทีมขาติไทยและพวกเกรดเอ เราออกไปค้าแข้งนอกประเทศ แบบญี่ปุ่นกันหมดแล้วหรือครับ
ถึงจะทำตามแบบญี่ปุ่น
โดมธีรเดชพล ณ เมืองทอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +305/-418

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 03:10:21 PM »

คนเสนอยังไปเซ็นต์คนนอกอาเซี่ยนในโคต้าอาเซี่ยนมาเลย  
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +139/-480

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 03:11:26 PM »

ดีครับเราเริ่มก่อนแล้วเพื่อนบ้านต้องตามแน่ เมือเราดึงเกรดAของเขามาแฟนบอลก็จะตามมาเพียบจากนั้นเพื่อนบ้านก็ต้องเปิดสู้แล้วเกรดBของเราก็จะถูกส่งออก
racz
Sr. Member

คะแนนความรัก: +198/-170

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 03:17:25 PM »

ขอบคุณที่เข้าใจถึงสิ่งที่ผมสื่อครับ
อยากเทคก็เทคเลยครับ
เรายังเทคต่างประเทศได้เลย
เขามาเทคยิ่งดี เงินก็เข้ามาบ้านเรา
ทีมมีเยอะแยะครับ ไม่ต้องกลัวว่านักบอลบ้านเราจะไม่มีทีมเล่น
มีเป็นร้อยๆทีม
งบทำทีมปีๆนึงไม่ใช่ถูกๆ ไม่มีคนมาเทคเล่นๆแน่นอน
ไม่ต้องกลัวว่าระบบจะพังหรอกครับ

เจ้าจอม
jisung
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +41/-6

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 03:32:24 PM »

อาเซียนปลอมตัวมาเพียบแน่

Hnoo_SR102+AV161
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +715/-506

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 03:35:53 PM »

ต่างชาติเป็นเจ้าของทีมคิดหลอมันจะจริงจังกับอคาเดมี่  สนามทำสุกเอาเผากินเเค่ให้ผ่านคลับไลเซนต์
ฐานเเฟนบอลในสนามก็หายใครมันจะเข้าไปเชียร์ทีมต่างชาตินักเตะต่างชาติ  5555 คิดง่ายสัสๆ

ลายเซ็นต์ใหญ่เกินไป
-3-
Hero Member

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 03:44:13 PM »

อยากเทคก็เทคเลยครับ
เรายังเทคต่างประเทศได้เลย
เขามาเทคยิ่งดี เงินก็เข้ามาบ้านเรา
ทีมมีเยอะแยะครับ ไม่ต้องกลัวว่านักบอลบ้านเราจะไม่มีทีมเล่น
มีเป็นร้อยๆทีม
งบทำทีมปีๆนึงไม่ใช่ถูกๆ ไม่มีคนมาเทคเล่นๆแน่นอน
ไม่ต้องกลัวว่าระบบจะพังหรอกครับ

ไม่ได้ว่าอะไรนะครับ

ตอนนี้มีไม่กี่เจ้าใน CLMV หรอกครับที่จะมาเทคสโมสรเราได้ มีแต่เราจะไปเทคโอเวอร์เขาแทน

ไม่เชื่อ ถามคนเวียดนามดูได้

ปล ถ้าทำตามกฎได้ ก็โอเคนะผมว่า

ฮี่ๆๆ
Zixzorash
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +95/-161

http://xn--22c6bi7azbrb9pob.com/index.php?board=17

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 09:10:50 PM »

ให้คิดถึงรายได้ของสโมสรเป็นหลักด้วยนะครับ 

ผมเห็นด้วยกับ การให้สิทธิ์ โควต้าอาเซียนแบบไม่จำกัด

ส่วนตัวมองว่า คงไม่มีทีมไหน จ้างอาเซียนยกทีมหรอก

เต็มที่ก็ อาจจะมีสักทีมละ 3 คน พอให้ได้ในเรื่องของการตลาดกับประเทศเพื่อนบ้าน

ดังนั้น พวกที่มโนเกินตริง โพสเอามัน ก็แค่ไร้สาระไปวันๆ

F B : www.facebook.com/sheetthai.z
เว็บไซด์ ข้อสอบไทย ดอท คอม >>>
http://xn--22c6bi7azbrb9pob.com/index.php?board=17.0
เว็บไซด์ ข่าวเปิดสอบแนวข้อสอบ  >>> 
http://xn--22ca7cuaecc9ge1ae5aeb7d8a0qya7j7a.com/
เว็บไซด์ ติวสอบ
http://xn--m3ck2bmp3b.com/
[/
Bob_Sothorn
Hero Member

คะแนนความรัก: +210/-99

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 09:21:58 PM »

เยี่ยมครับ ไอเดีย ยอดเยี่ยมเลย 
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2458/-3359

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 09:22:51 PM »

ก็ดีนะ
มูลค่าทางธุรกิจนี่อาจจะสูงเลย

ลมหายใจคือฟุตบอล
The sun
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +3011/-226

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 11:30:51 PM »

ปากบอกอยากเปิดตลาดอาเซียน แต่ตัวเองเอาอาเซียนโอนสัญชาติมาเล่น หุๆ

พริ้วไหวดั่งสายลม
Full Member
**

คะแนนความรัก: +63/-58

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 09:01:39 AM »

ผมว่ามันดีนะ เปิดตลาดได้ดี มูลค่าการตลาด การถ่ายทอดสดจะเยอะขึ้น
ส่วนเรื่องการพัฒนาเยาวชนผมไม่ค่อยห่วงหรอก ยังไงก็ต้องปั้นเด็กไทยอยู่ดี
เพราะการแข่งขัน AFC ก็ใช้ 3+1 เหมือนเดิม ผมว่ามันจะช่วยสร้างการแข่งขัน
การตื่นตัวของนักเตะไทยให้พยายามพัฒนาตัวเองอีกต่างหาก เพราะถ้าอยากเล่น
อยากเกิด อยากดัง ก็ต้องพัฒนาตนเองให้เหนือกว่าเขา การแข่งขันที่สูงนี่ล่ะจะช่วยพัฒนา
ผมว่าประมาณนี้ล่ะ แต่ข้อเสียก็คงจะมีแหละ ต้องศึกษาให้ดี ดูกันยาวๆ

aeksander
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 01:22:30 PM »

ให้คิดถึงรายได้ของสโมสรเป็นหลักด้วยนะครับ 

ผมเห็นด้วยกับ การให้สิทธิ์ โควต้าอาเซียนแบบไม่จำกัด

ส่วนตัวมองว่า คงไม่มีทีมไหน จ้างอาเซียนยกทีมหรอก

เต็มที่ก็ อาจจะมีสักทีมละ 3 คน พอให้ได้ในเรื่องของการตลาดกับประเทศเพื่อนบ้าน

ดังนั้น พวกที่มโนเกินตริง โพสเอามัน ก็แค่ไร้สาระไปวันๆ
ลองมองไปที่พรีเมียร์ลีกกับนักเตะอียูดูครับ เเละก็ดู11ตัวจริงทีมอันดับ1-5ดูครับตัวจริงนักเตะอังกฤษของเเต่ล่ะทีม รวมถึงในเคสของอาร์เซน่อลที่เคยจัดทีมลงโดยไม่มีนักเตะอังกฤษเลย ไปศึกษาตรงนี้มาก่อนถ้าคิดจะออกกฏนี้  ว่าผลดีผลกระทบมันขนาดไหนกันครับ คนที่เเย้งผมคิดว่าไม่ได้มโนนะ น่าจะมองไปไกลกั่วนั้น ใช่เเค่มองเเค่ผลประโยชน์เเละช่องว่างของกฏที่จะมีปัญหาตามมา พวกอาเซียนจริงๆไม่เท่าไรหรอกครับ เเต่อาเซียนโอนหรือสองสัญชาตินิเเล่ครับ  กับชาติที่เคยเป็นอาณานิคมมาก่อน มันมีเยอะไหนจะกรณีตีมอร์อีก  ตอนนี้ฟุตบอลมันเป็นธุรกิจอย่างหนึ่งนะครับ ใช่ว่าผมไม่ชอบความคิดเเบบนี้นะเเต่ดูเเล้วผลเสียที่ตามมาวันหน้าจะเยอะกว่าผลดีนะครับ วิธีเเก้ปัญหาที่ดีคือป้องกันไว้ก่อนดีกว่าเเก้ทีหลังครับ
PumDMinter
ลุงหนึ่งหนังสือครึ่งราคา
Sr. Member

คะแนนความรัก: +154/-162

facebook.com/discount.book

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 04:05:50 PM »

ลอง 3+1+2 (หรือ 3+1+3) ก่อนมั้ย

"ลุงหนึ่ง หนังสือครึ่งราคา"
ร้านหนังสือออนไลน์ ขายทั้งหนังสือใหม่และเก่า กว่าล้านรายการ อัพหนังสือใหม่ ทุกวัน ..
http://www.facebook.com/discount.book
JimmyRabbit
Newbie
*

คะแนนความรัก: +0/-0

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 04:25:05 PM »

ผมเห็นด้วยนะ แต่ต้องทำให้ได้เหมือนทีมเจลีก เลือกคนที่เล่นได้จริงๆ
ducky
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +8/-17

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 05:19:19 PM »

3+1+1 ลงได้ครบเอาเเค่นี้พอ (คสต.)
ka-roo
Sr. Member

คะแนนความรัก: +143/-135

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 05:50:04 PM »

ชอบมากความคิดนี้  ไม่ต้องห่วงเด็กๆเราหรอก  การแข่งขันยิ่งมากยิ่งพัฒนามาก 
deknel
Hero Member

คะแนนความรัก: +125/-130

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 06:10:41 PM »

อาเซียนแท้ๆกลัวจะไม่ได้มา กลัวจะมาแต่พวกถือ 2 สัญชาติหนะสิครับ

กระเป๋าหนังแท้ --> https://www.facebook.com/SNTBagStyle/
CUTTERBK
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +19/-28

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 09:16:17 PM »

เอาสิ  ดีเลย
Flemingsberg
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +45/-18

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 10:50:44 PM »

เห็นด้วยครับ ทำก่อนที่ลีกมาเลเซียจะทำตาม

ทีแบ็ค
Theodore Bagwell
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +133/-67

go to the dream!!

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 11:17:32 PM »

ทำอย่างนั้นก็เหมือนลีคอังกฤษ
เม็ดเงินสะพัดแน่บอลไทยสโมสรต่างๆน่าจะอู้ฟู่ขึ้น
แต่ทีมชาติคงไม่แกร่งมาก นักเตะไทยน่าจะได้เกิดน้อยลง
ชาติเพื่อนบ้านสูสีเรามากขึ้น
Mr เยสโนว์โอเคโคคาโคล่า
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +301/-82

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 03:06:08 AM »

คิดแต่เรื่องแฟนคลับเงินทอง เอาคนอาเซียนมาติดตามมันก้อดี ที่นั่งในสนามจะได้เต็มสักที แต่อย่าลืมว่าถ้าทีมชาติไทยล้มเหลว ในระดับภุมิภาคหรือเอเชียใครเขาอยากมาเล่นใครเขาอยากดู  คนอาเชียนไม่ได้รวยขนาดนั้น ส่วนยุ่นนั้นนักเตะเขาไปยุโรปกันหมดแล้ว!!!

เชียรทีมชาติไทยเป็นอันดับแรก!!!
๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2282/-2401

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 04:11:36 AM »

ท่านเนแกหมายถึง หนึ่งทีมมีอาเซียนได้ 1 คน
แต่หลายๆเม้นเอาไปเทียบกับลีกอังกฤษที่มีโควต้าอียูซึ่งลงได้ไม่จำกัด
มันคนละเรื่องกันแล้วครับ ได้เข้าไปอ่านเนื้อข่าวกันรึเปล่า

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
aeksander
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 08:34:57 AM »

ท่านเนแกหมายถึง หนึ่งทีมมีอาเซียนได้ 1 คน
แต่หลายๆเม้นเอาไปเทียบกับลีกอังกฤษที่มีโควต้าอียูซึ่งลงได้ไม่จำกัด
มันคนละเรื่องกันแล้วครับ ได้เข้าไปอ่านเนื้อข่าวกันรึเปล่า
ขอบคุณครับ ตามท่านเลยครับ เม้นล่างๆพาไปครับ 5555  เเต่เราก็ได้เห็นเเต่ละความคิดเเต่ล่ะมุมมองเพิ่มนะ  อิอิ
kitp
Newbie
*

คะแนนความรัก: +7/-10

| | |
« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 10:14:34 AM »

ให้โควต้าอาเซียน ทีมละ 1 คน ลงในไทยลีก ก็ให้สิทธิ์เป็นโควต้าคนไทย แต่ถ้าไปแข่งระดับเอเซีย ก็ต้องไปอยู่ในโควต้านักเตะเอเซียลงได้ 1 คน
sangsood7
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +83/-54

| | |
« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 10:49:16 AM »

เห็นด้วยกับแนวคิดนี้ครับ

ktre4916
Sr. Member

คะแนนความรัก: +168/-231

| | |
« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 11:23:04 AM »

ปีหน้า 2019 แผนของสมาคมคือ ไทยลีก 1 ลงสนามได้ 3+1+1 คืออาเซียนลงสนามได้เลยไม่ต้องเปลี่ยนใคร แผนเป็นอย่างนี้อยู่แล้ว

ดังนั้นเนวินบอกให้เหมือนเจลีก คือปี 2019 นักเตะอาเซียนถือเป็นนักเตะไทยเลย ดังนั้นบุรีรัมย์จะซื้อเวียดนาม 11 ตัว ส่งลง 11 ตัวเลยก็ได้

เหมือนซัปโปโรจะซื้อนักเตะไทย 11 ตัว ส่งลง 11 ตัวเลยก็ได้

ตามนี้ครับจะได้ เข้าใจความคิดท่านเน

ปล. คือ บุรีรัมบ์จะเข้าตลาดหุ้น MAI ปัหน้านะครับ

ท่านเนเลยกะจะเปิดตลาด ระดมทุน 555

kaimao
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +845/-239

ผมดูบอลไทยที่บ้าน (ดูที่สนามเป็นบ้างครั้ง)

| | |
« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 03:45:40 PM »

โอเคเลยครับ

สนับสนุนการลบความเห็น และแบนสมาชิกที่ก่อความแตกแยก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์