Thailandsusu Webboard
พฤษภาคม 26, 2018, 06:35:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากวิจารณ์อะไรก็ขอให้มันอยู่บนพื้นฐานความเป็นไปได้ในสิ่งที่มันควรจะเป็นหน่อย  (อ่าน 1338 ครั้ง)
tonmania
Thailandsusu
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +129/-47

| | |
« เมื่อ: มกราคม 24, 2018, 04:51:02 PM »

วิจารณ์อะไรก็ขอให้มันอยู่บนพื้นฐานความเป็นไปได้ในสิ่งที่มันควรจะเป็น บางครั้งก็หาอะไรมารองรับคำวิจารณ์ด้วยนะครับว่าจะทำยังไงต่อในวิธีที่คุณคิดว่าน่าจะดีกว่า  แบบไหน วิธีไหน  อย่างไร ไม่ใช่เอะอะมะเท่งไปวันๆ

ต้องยอมรับอย่างหนึ่งว่าคนทำงานตัดสินใจอะไรไปแล้ว มันไม่สำเร็จก็ต้องพลาด ไม่เหมือนคนวิจารณ์ วิจารณ์กี่ทีก็ถูก เพราะไม่ต้องรับผิดชอบอะไร

การวิจารณ์ตอนที่ผลมันออกมาแล้วมันง่าย เหตุผลยกมาร้อยแปดพันเกาเหตุผลที่จะยกมาอ้างอิงยังไงมันก็ถูกหมดแหละ เพราะผลมันออกมาแล้วนี่ แต่คนทำงานเขาตั้งตัดสินใจบนข้อมูลที่มี แต่ไม่รู้หรอกผลจะออกมาอย่างที่คาดไหม ทุกคนก็คนไทยรักฟุตบอลไทยเหมือนๆกันกับเราและเสียสละเวลาลงมาทำเพื่อวงการฟุตบอลจริงๆ ผมมองว่านั่นแหละคนทำงานส่วนผมท่านรึแค่นั่งวิจารณ์ผลงานเอ็งแย่ เอ็งเก่งก็ว่ากันไป แต่ก็ไม่ได้ช่วยอะไร  ความรู้ทางศาสตร์ฟุตบอลก็น้อยนักหากเทียบกับคนที่เราวิจารณ์ วัย วุฒิรึก็น่าจะต่างพอสมควร  ผ่านร้อนผ่านหนาวมาเยอะกว่า  คลุกคลีกับผู้เล่นและเยาวชนมากกว่า  วิสัยทัศน์การแลกเปลี่ยนประสบการณ์กับผู้คนในวงการฟุตบอลทั้งในและนอกประเทศก็น่าจะมากกว่าคนที่มาตั้งกระทู้ด่ามากมายพอสมควร มันจะดีมากหากเรารู้จักการให้เกียรติกันมากกว่าที่เป็นอยู่ ผมคิดว่าเราคิดอะไรเขาก็คิดเป็นเหมือนเราอาจจะกว้างและครอบคลุมองค์รวมอื่นๆมากกว่าด้วยซ้ำไป

เหมือนกับคนนอนฝันเอาไปตีหวยซื้อยังไงก็ไม่ถูกพอหวยออกนี่ ข้าว่าแล้วเชียวฝันอย่างนี้มันต้องซื้อตัวนี้ แม้กระทั่งทะเบียนรถจอดอยู่เฉยๆลองตรงกับสามตัวท้าย บร๊ะนี่ไงหวยขับอยู่ทุกวันทำไมไม่ซื้อว่าไปนั่น

มันไม่ง่ายๆแค่ โค้ชนอกไม่ดีเหรอ โค้ชไทยสิ ได้ใจเด็ก หรือ โค้ชไทยไม่ดี มือไม่ถึง ไม่มีประสบการณ์ ต้องเรียนรู้จากโค้ชนอก  ชอบแนวทางราเยวัช พอดันผู้ช่วยราเยวัชมาก็เห็นชมว่าดีจะได้ต่อเนื่องกันจากชุดเล็กไปชุดใหญ่ แนวทางเดียวกัน บอลไทยเหมาะกับบอลยุโรปตะวันออกว่าไปนั่น  พอผลงานไม่เป็นดังคาด ก็ว่าไปขุดฝรั่งเก๊ที่ไหนก็ไม่รู้เข้ามาเคยประสบความสำเร็จที่ไหนมาบ้าง โค้ชซิโก้ดีกว่า ผมได้ยินงี้มาเป็นสิบๆปีวนไปมา เหมือนตอนนี้ฟังจากที่ไหนๆก็เชียร์โค้ชไทยกันอีกละ

เราเคยมีประธานเทคนิคที่ไม่เคยทำอะไรนอกจากตั้งมาโก้ๆมาตั้งนานแสนนานก็ไม่เห็นเป็นไร  พอมีคนที่อาสาเข้ามาทำถูกใจบ้างไม่ถูกใจบ้างก็ด่ากันซะเหลือเกิน  อย่างน้อยก็เห็นขั้นตอนการทำงานว่ามีการวางแผนสร้างคนสร้างบุคลากรที่เราคุยกันนักหนาว่าขาดแคลนหรือมีน้อยให้เพิ่มมากขึ้นเพื่อเป้าหมายในอนาคตให้เพิ่มมากขึ้นในวงการฟุตบอลไทยออกมามากมายหลายคน มีเป้าหมายต่างๆหรือแนวทางอย่างที่ไม่เคยมีคนเคยคิดหรือแค่คิดแต่ไม่แม้แต่จะลองทำ

สรุปไม่ว่าจะกล่าวอะไรมาทั้งหมดที่สุดก็คือประธานเทคนิคผิดเพราะเป็นคนเลือกโค้ชเข้ามาทำให้ทีมชาติไม่ประสบความสำเร็จในทัวร์นาเมนต์ยู23เหมือนเวียดนามทำได้  อยู่ดี
teerarod_AV111
Rock 'n Roll Never dies
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +665/-231

Impossible is nothing

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2018, 05:06:09 PM »

ป๊อกกี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1176/-243

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2018, 05:08:10 PM »

คนวิจารณ์มันดูที่ผลไงครับ   เหมือนพวกแทงหวย หลัง 16.00 น.  แทงยังไงมันก็ถูก

ยกตัวอย่าง

ตอนไล่โค้ชโย่ง  ได้โซรัน มาแทน  ก็ไม่เห็นมีใครออกมาค้าน  ออกมาถามหาโปรไฟล์อันสูงส่ง เออออ เห็นดี เห็นงาม ไปด้วย

ตอนเวียดนามแต่งตั้ง โค้ชเกาหลี คุมทีม  แหม มีการไปดูถูกเค้าอีก ว่า นิยมของถูก  แต่พอผลออกมาดี  อวยกันทะลุฟ้า

มันก็เป็นอย่างนี้ละฮ่ะ ท่านผู้ชม

gopher
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +104/-52

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2018, 05:18:57 PM »

+
mon29
Newbie
*

คะแนนความรัก: +8/-9

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 24, 2018, 05:38:55 PM »

ครับคนดีชอบแก้ไข คน....ชอบแก้ตัว และคนที่ไม่ทำอะไรเลยชอบอ้างไปวันๆ ผมก็เลยไม่ค่อยใส่ใจกับแฟนบอลพวกนี้นักหรอกครับชอบว่าอย่างนั้นอย่างนี้ แต่เหตุผลมี่มารองรับ ไม่มีอะไรเลยขอให้แค่ได้ระบายแค่นั้นเองสี่งที่เขาทำดีไม่เอามาเอามาแต่สิ่งที่ผิดพลาด ถ่ามอยากถามกลับเหมือนกันเสพติดกับชัยชนะมากนักเหรอถึงได้แพ้ไม่เป็น ล้มเหลวไม่ได้ ผมว่ารายการล้มเหลวก็ไม่เสียหายอะไรนัก เพราะ ไม่ได้ไปโอลิมปิก ชาติใหญ่เขาใช้รายการนี้ลองระบบกันทั้งแพ้ก็ไม่เสียหายเอาข้อผิดพลาดมาปรับปรุ่งแก้ไขเพื่ออีก 2 ปีข้างหน้าที่มีแข่งเพื่อไปโอลิมปิก ก็เอาข้อผิดพลาดครั้งนี้แหละมาแก้ไขปรับปรุ่งทั้งเรื่องของโค้ชนักแตะและเรื่องวิธีการเล่นเพราะมีนักแตะหลายคนที่มีแววจะไปต่อได้ฉนั้นอย่าไปซีเรียดอะไรกันมากนักเลย ส่วนของเวียดนามชุดนี้ก็ใช่จะเก่งมาเลยกว่าเขาจะมาถึงจุดนี้ก็โดนมาเยอะครับเขาถึงมาถึงจุดนี้ได้ ยอมรับว่าอิจฉาแต่ไม่ถึงกับตาร้อนนะและก็ดีใจกับเขาดัวยเราจะได้มีคู้แข่งที่สมน้ำสมเนื้อกันอนุทวีปเราจะได้พัฒนาครับที่ผมซีเรียดมากก็ชุด U17 U19 ที่มีแข่งปีนี้เพื่อคัดเลือกไปชิงแชมป์โลก มากกว่าครับว่าจะนำข้อผิดพลาดจากรอบคัดเลือกมาแก้ใขยังไงในระดับทวีป ส่วนเอเชียนเกมส์ ดูท่าแล้วคงใช้ U21 ที่เตรียมไปโอลิมปิกผสมกับ U23 คราวนี้แหละ
ปล ผมไม่ได้เป็นติ่งสมาคมนะ แค่ความรู้สิกส่วนตัวเฉย
intrinety
Newbie
*

คะแนนความรัก: +17/-29

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 24, 2018, 05:45:02 PM »

ก็บอร์ดนี้เขามีไว้ให้วิจารณ์ไม่ใช่หรอครับ  มันเป็นธรรมดาที่คุณจะไม่พอใจการวิจารณ์ของคนอื่น และคนอื่นก็อาจจะไม่พอใจการวิจารณ์ของคุณเช่นกัน
มันก็เป็นสิทธิ์ของคนๆนั้น คุณจะไปบอกให้คนอื่นคิดเหมือนคุณและคุณคิดว่าตัวเองคิดแบบนี้ถูกต้อง มันเป็นไปไม่ได้ครับ
pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +416/-1410

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 24, 2018, 05:56:31 PM »

ผมว่าคนที่ควรอยู่บนความเป็นจริง
คือคุณ tomania นี้แหละครับ
โจ๊ก โซคูล ณ แกรมมี่@ประมูล
ไม่ถูกแบนถาวร ฮี่ ฮี่
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +483/-955

คิดต่างไม่ใช่เรื่องผิด เพราะสมองคนไม่ได้ใช้ร่วมกัน

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 24, 2018, 06:11:05 PM »

แนะนำว่าควรไป นั่งๆ นอนๆ วาดฝัน ตีกรอบความถูกต้อง ถูกใจของตัวเองเอาไว้ที่บ้าน ไม่ต้องเผชิญหน้ากับความเป็นจริงในเว็บบอร์ดนี้

บร๊ะเจ้าโจ๊กคือทุกสิ่ง

แค่ละครที่ตบตาเธอเท่านั้นเอง
Bob_Sothorn
Hero Member

คะแนนความรัก: +210/-99

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 24, 2018, 06:17:07 PM »

ชื่อนี้มีผู้ใช้แล้ว
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +355/-339

ผมรักบอลไทย

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 24, 2018, 06:23:46 PM »

แนะนำว่าควรไป นั่งๆ นอนๆ วาดฝัน ตีกรอบความถูกต้อง ถูกใจของตัวเองเอาไว้ที่บ้าน ไม่ต้องเผชิญหน้ากับความเป็นจริงในเว็บบอร์ดนี้
BBLOVETT
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +44/-37

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 24, 2018, 06:45:43 PM »

เอาจริงๆๆ บอร์ด เรา ก็ไม่ได้มีใคร ชำนาญมากเรื่องฟุตบอลหรอก ครับ เเต่เรา มาเเลกเปลี่ยนกัน ขำๆในความรู้เเค่แฟนบอล ชนะก็พากัน รุมชม แพ้ก็พากันรุมด่า เเต่พอใครมีปัญหาแล้วมาปรึกษาคนในบอร์ด  ก็เห็นช่วยกันให้กำลังใจนะ ครับ  อย่าคิดมากนะครับ
tonmania
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +129/-47

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 24, 2018, 07:05:15 PM »

ครับผมพร้อมสำหรับการยอมรับความเป็นจริง.  เพราะผมเชื่อว่าการลงมือทำงานดีกว่าการวิจารณ์และคาดการณ์ไปความความคิดที่คาดว่ามันน่าจะดี การแสดงความคิดเห็นเป็นสิ่งที่ดีแต่เสนอแนะเป็นสิ่งที่ควรทำมากกว่าการมาหาแพะไปวันๆผมยังมองไม่เห็นประโยชน์ตรงนั้นครับ ผมก็คาดหวังผลงานเหมือนทุกคนแต่ผมก็อยากดูการทำงานในแบบที่ผมคาดหวังมันจะได้ดีขนาดไหน. แค่ปรับไปปรับมาโค้ชทุกคนที่อ้างมาดีก็ชมแพ้ก็โดนด่า มันวนอยู่นี่ไม่ไปไหน คนไม่ศรัทธาในทีมเราจะไปคาดหวังอะไรกันครับหากคุณคิดว่าคุณคือทีมไทย
T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +822/-573

น้องพลอย FC

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 24, 2018, 11:41:04 PM »

ถ้ามันเล่นกันมีรูปแบบ มีทรง ดูแล้วมีแววมีอนาคต  มีความกระหาย มีสปิริต มีความมุ่งมั่น เล่นกันเป็นทีมเวิร์ก แล้วแพ้ ผมเชื่อว่าไม่มีใครว่า หนำซ้ำ ยังมีแต่คนให้กำลังใจครับ

แต่...ความจริง...

นักฟุตบอล - เล่นกันสะเปะสะปะ บางคนไม่วิ่ง ไม่ฟิต ไอ่คนวิ่งก็วิ่งรถเปล่า ไอ่คนได้บอล จับบอลลั่น แล้วม้วนก่อนคืนหลัง บางคนห่วงหล่อ แอคอาร์ต ขี้เกียจวิ่ง บางคนวันแมนโชว์ บอลแพ้ โดนนำก็วิ่งกันเยาะแหยะ แบบนี้มันสมควรได้รับกำลังใจไหม?

โค้ช - กาก พูดได้คำเดียว บอลไดเรค? เด็กเราตัวแคะแกรน แต่เล่นบอลโยน? แล้วเล่นอุดรอแพ้? คืออะไร แต่ละคนรูปร่างเพียวบางอย่างกะนางแบบเจอประทะปลิวเป็นขนุน ดูแล้วไม่มีอนาคตเลย

ประธานฯ - ไม่อยากพูดมาก ติ่งเค้าเยอะ เอาเป็นว่าท่าน จขกท บอกว่าคนดีขอบแก้ไข ไม่น่าจะใช่กับคนๆนั้น เพราะรู้ว่าปัญหาอยู่ตรงไหน ก็ไม่แก้... แต่คนอะไรชอบแก้ตัว อันนี้เห็นสัมภาษณ์บ่อย โทษดินฟ้าอากาศ / โทษเตรียมทีมน้อย / โทษตัวหลักขาด ฯลฯ

อันนี้ผมก็ใช้สิทธิวิจารณ์ตามที่เห็นเท่านั้นแหล่ะ ตราบใดที่บอร์ดนี้เป็นพื้นที่แสดงความคิดเห็นสาธารณะ ไม่ใช่บอร์ดส่วนตัวของใคร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2018, 11:45:05 PM โดย T_Bunny@BEC.TERO » บันทึกการเข้า

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
thepan662
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +32/-15

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 12:22:41 AM »

คนวิจารณ์มันดูที่ผลไงครับ   เหมือนพวกแทงหวย หลัง 16.00 น.  แทงยังไงมันก็ถูก

ยกตัวอย่าง

ตอนไล่โค้ชโย่ง  ได้โซรัน มาแทน  ก็ไม่เห็นมีใครออกมาค้าน  ออกมาถามหาโปรไฟล์อันสูงส่ง เออออ เห็นดี เห็นงาม ไปด้วย

ตอนเวียดนามแต่งตั้ง โค้ชเกาหลี คุมทีม  แหม มีการไปดูถูกเค้าอีก ว่า นิยมของถูก  แต่พอผลออกมาดี  อวยกันทะลุฟ้า

มันก็เป็นอย่างนี้ละฮ่ะ ท่านผู้ชม

THAILAND WAY แหละครับ 5555
[G]auss
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +170/-158

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 02:45:07 AM »

คนวิจารณ์ส่วนใหญ่ไม่ได้เข้าไปทำงานนะ ฮ่า ๆ
ผมคิดว่าคนทำงานเขาก็อยากทำออกมาให้ดีเหมือนกัน
แต่ถ้าอะไรที่ยังหัวแข็งเกินไปก็อยากให้ลองอ่อนลงบ้าง

sites.google.com/site/thyoungalgebraist/
WPP.North
Sr. Member

คะแนนความรัก: +120/-906

@พันธมิตร_ท่าน ded_ded

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 05:12:28 AM »

วิจารณ์บนความจริง...จัดให้..ยุค เฮง จวย...

1.ไทย u23 ตกรอบ ชนิดไม่มีแต้ม แถมหอบลูกบอลเป็นกระบุงกลับไทย
2.เหงียน u23 เข้าชิง แบบ เทพๆ หล่อ เป็นหน้าตา อาเซียน
chakaka
Hero Member

คะแนนความรัก: +136/-387

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 05:54:18 AM »

นักเตะจับบอลยังลั่น เตะบอลยังกระเด้งกระดอน เลี้ยงบอลทื่อๆๆ

โค้ชเทวดาก็เอาไม่อยู่

เป็นรองทุกอย่าง สรีระอีกอย่าง

5-10ปี ค่อยมาว่ากันเรื่องระบบ พื้นฐานให้แน่นก่อน

เป็นกำลังใจให้คนทำงาน แม้ไม่สำเร็จ

หนทางยังยาวไกล มัวแต่เอาหินปาหมาข้างทาง แล้วเมื่อไหร่จะถึง
Leeviet007
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +38/-106

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 09:30:07 AM »

ถ้าคุณไปวิจารณ์ ตำหนิติงติง หรือเสนอความเห็นอะไร เกี่ยวกับการทำงานของสมาคมฟุตบอล ในบอร์ดอื่นๆนั่นหล่ะแปลก ในบอร์ดสู้ๆนี่ไม่แปลกหรอก  นั่งเฉยๆไม่พูดอะไรสิแปลก  " จะทำงานใหญ่ ใจต้องนิ่ง "  ถ้าสมาคมคิดว่าที่ทำอยู่ดีอยู่แล้วก็ทำต่อไป ถือว่าเสียงวิจารณ์เป็นเสียงนกเสียงกา  แต่ถ้าเสียงวิจารณ์มันดังมากๆก็ต้องหันกลับมาทบทวนตัวเองบ้าง ก็แค่นั้น 
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +121/-963

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 09:46:59 AM »

นักเตะจับบอลยังลั่น เตะบอลยังกระเด้งกระดอน เลี้ยงบอลทื่อๆๆ

5-10ปี ค่อยมาว่ากันเรื่องระบบ พื้นฐานให้แน่นก่อน

เป็นกำลังใจให้คนทำงาน แม้ไม่สำเร็จ

หนทางยังยาวไกล มัวแต่เอาหินปาหมาข้างทาง แล้วเมื่อไหร่จะถึง

คนเห็นต่างเปลี่ยนจากกระต่ายเป็นหมาข้างทางไปแล้ว

ต่อไปเป็นอะไรดีครับ?

ฮี่ๆๆ
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +365/-220

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 10:58:59 AM »

ในบอร์ดตอนนี้หลายท่านที่เคยวิจารณ์บอลได้อย่างเข้มข้น รวมทั้งบทแปลความดีๆ ค่อยๆทยอยหายทีละคนๆ น่าเศร้าใจนัก 

godNorthstar
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +126/-107

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 11:10:23 AM »

+ ครับ

mon29
Newbie
*

คะแนนความรัก: +8/-9

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 11:32:35 AM »

หลายๆท่านที่วิจารณ์และนำข้อมูลมาประกอบหายไปคงเบื่อในบอร์ดนี้แล้วเพราะมีแต่วิจารณ์ไม่ค่อยมีข้อมูลจริงเท็จแค่ไหนไม่รู้ แต่ผมรู้ว่ามีแต่อคติมากกว่าครับ
Small_kratip
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +124/-22

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 12:11:35 PM »

+1 ครับ

KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +851/-175

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 12:22:48 PM »

จริงๆแล้วคนเขาก็พูดไปตามที่เห็น แต่คนมันไม่ได้มองมุมเดียวกันซะทั้งหมด คนในแววตากับคนในสายตามันย่อมมีความคิดความรู้สึกที่แตกต่างอยู่แล้ว การพูดการวิจารณ์ยิ่งแล้วใหญ่แตกแขนงออกไปได้หมดแล้วแต่มุมมอง พื้นฐานทางความรู้ความคิด จะให้นั่งนิ่งเป็นอมสากอยู่ก็คงเป็นไปไม่ได้
junsaree
Newbie
*

คะแนนความรัก: +8/-42

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 01:43:26 PM »

ก็เล่นทิ้งบอลพื้นฐาน ไปเล่นบอลเทคติค มันจะรอดไหมครับ
ยักษ์แสด
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +217/-541

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 02:03:58 PM »

ให้ท่องคำนี้ไว้ครับ

คำพูดหรือการแสดงออกทุกอย่าง มันบ่งบอกถึงนิสัย  และการอบรมสั่งสอน

"สำเนียงส่อภาษา  กิริยาส่อสกุล"

KIDMOMMAM
Full Member

คะแนนความรัก: +58/-54

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 03:45:22 PM »

สมาคมฟุตบอลมีนโยบายไทยแลนด์เวย์ แฟนบอลไทยดันไม่มีมันเลยไปคนละทิศละทางแบบที่เห็นละท่าน นานาจิตตัง อย่างน้อยแฟนบอลยังให้ความสนใจดูความเคลื่อนไหวของทีมชาติ สมัยก่อนทีมชาติชุดใหญ่เตะยังไม่รู้วันแข่งเลย รายการไหน อะไรยังไง แย่กว่านั้นบอลทีมชาติชุดเยาวชนUต่างๆไม่ต้องพูดถึงเงียบกริบมันเลยไม่มีการวิจารณ์อย่างทุกวัน มีเป็นข่าวก็ตอนชกต่อย เรื่องเสียๆหายบอลไทยไปบอลโลกถึงจะได้เสพข่าว บอลยูโร บอลโลกที หาเสื้อ อังกฤษ เยอรมัน ฮอลแลนด์ ฝรั่งเศษ บลาซิล อาเจนติน่า สมมุติตัวเองเป็นแฟนบอลเชียร์ทีมนั้นทีมนี้แบบภูมิใจสะด้วย แพ้ชนะ ร้องไห้เป็นเจ็บเป็นอีกต่างหาก ก็ไม่รู้ว่าไปเป็นญาติฝ่ายไหนกับเขา นึกดูแล้วก็ตลกดี พอมีคนมาสนใจบอลไทยแบบนี้วิจารณ์ ตำหนิ ชม อวย ผมว่ามันดีแล้วอย่าต้องไปเป็นเหมือนเดิมเลย เดี่ยวมันก็ผ่านไปเอง คนทำงานก็ก้มหน้าทำไป สำเร็จบ้างล้มเหลวบ้างธรรมดา คนวิจารณ์ก็วิจารณ์ไปอย่างน้อยก็ยังสนใจบอลไทยเชียร์ไทย
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2458/-3360

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 09:13:41 PM »

ใช่เลยครับ
บางทีผมยังเอือมระอาเลย

ลมหายใจคือฟุตบอล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์