Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 19, 2018, 02:38:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใจกว้างดีกว่ามั้ง ใจแคบไม่ดีนะ  (อ่าน 1332 ครั้ง)
STERIO-001
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +23/-51

| | |
« เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 02:01:53 PM »

จากการที่ U-23 ทีมไทย   พ่ายพ้นสภาพไม่มีลายแชมป์ชีเกมส์เลย
ขณะที่เพื่อนบ้าน เวียดนาม-มาเลย์  ทำผลงานดีกว่า

หากจะยินดีกับเขาบ้างน่าจะดีไม่น้อย   ไงๆก้บ้านใกล้กัน
นานๆ เขาจะมีความสุขบ้าง     เพราะไทยก้ได้มาแล้ว ที่4เอเชี่ยนเกมส์

บางทีกังวลเกินไปวิตกจริต มันเสียสุขภาพจิต  รีบแก้ไขมองไปข้างหน้า
เอเชี่ยนเกมส์ จะมาพิสูจน์ อีกที  ใครจะแจ่ม ดีกว่า     หากพวกอาเชี่ยนเพื่อนบ้านเรา

ทำได้ดีกว่าเรา  ค่อยมาชะ-ยำ- สับ-โขกกันตอนนั้น    ก็รู้ๆกันว่าพวกเอเชียมันมองอาเชี่ยน

อ่อนด้อย (สมันน้อย)           
Bob_Sothorn
Hero Member

คะแนนความรัก: +220/-110

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 02:33:48 PM »

จริงๆ แฟนบอลไทย
ส่วนใหญ่ ก็ยินดี กับเพื่อนบ้านนะครับ

ผมนะ ถึงเจ็บช้ำ กับผลงาน แค่ใหน ก็ต้องเชียร์ต่อ ทุกครั้ง
แต่ ก็ต้องดูว่า สาเหตุ ที่ฟอร์มเรา เป็นแบบนี้ มันมาจากอะไร

ฝีมือนักเตะ เราไม่ถึง หรือ ว่า การวางเทคนิค ของโค๊ชและทีมงาน ห่วย
หรือ ว่า สมาคม มีการวางแผน ระบบ การพัฒนาเยาวชน ที่ไม่เป็นไป ในรูปแบบเดียวกัน คือ ต่างคนต่างทำ
บุคคลากร เรามีไม่พอ  หรือ ว่า เรามีโค๊ชพลศึกษาเต็มไปหมด แต่โค๊ชจริงๆ มีน้อย
แต่ข้อนี้ ไม่น่าจะใช่ประเด็น เพราะ มาเลย์ กับไทย โค๊ช บุคคลากร ไม่น่าจะต่างกัน กับเรา

รู้ปัญหา ก็หาวิธีแก้ไข ให้มันเร็ว ก็ที่ ศรัทธา มันจะหมดไป
siamesecat
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +483/-374

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 02:38:34 PM »

ทีมงานต้องทบทวนแล้วแก้ไขครับ ข้างหน้ายังมีอีกเยอะ แต่ถ้าบ่อยๆ ก็ควรให้คนอื่นมาแทน

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +156/-597

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 02:39:11 PM »

แล้วใครใจแคบ
Neo
susuthailand
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +861/-417

Behind an able man there are always other able men

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 03:14:45 PM »

งั้นหาผู้ใหญ่ใจกว้าง  จัดโคีงการ 1 หมู่บ้าน 1 สนามบอลดีๆหน่อย  

seabuff
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +80/-37

"Winter Is Coming"

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 05:14:20 PM »

ครับ
kaimao
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +846/-240

ผมดูบอลไทยที่บ้าน (ดูที่สนามเป็นบ้างครั้ง)

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 07:00:51 PM »

โค้ชเราห่วย

สนับสนุนการลบความเห็น และแบนสมาชิกที่ก่อความแตกแยก
japan_xi
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +2115/-5603

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 07:02:15 PM »

คิดถึงที่ 4 เอเชียนเกมส์ คิดถึง พี่ซิโก้ จังเลย

ยุคนี้ เป็นห่าอะไรก็ไม่รู้ เล่นไม่ได้เรื่องเลย

O♩ช┓∈ Noo_TS 25
แค่ผู้ชายลั่นลาที่ในชีวิตจริงไม่อยากลั่นลาเล๊ย พับผ่าสิ!!!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +530/-924

บอลนอกจะไปมันส์อะไร บอลไทยดิสะใจสุดยอดดดดดดดดดดด

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 07:09:46 PM »

คิดถึงที่ 4 เอเชียนเกมส์ คิดถึง พี่ซิโก้ จังเลย

ยุคนี้ เป็นห่าอะไรก็ไม่รู้ เล่นไม่ได้เรื่องเลย
soloman
Newbie
*

คะแนนความรัก: +7/-1

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 23, 2018, 05:06:58 PM »

ส่วนใหญ่ ก็ยินดี กับเพื่อนบ้านนะครับ

ผมนะ ถึงเจ็บช้ำ กับผลงาน แค่ใหน ก็ต้องเชียร์ต่อ ทุกครั้ง
แต่ ก็ต้องดูว่า สาเหตุ ที่ฟอร์มเรา เป็นแบบนี้ มันมาจากอะไร

ฝีมือนักเตะ เราไม่ถึง หรือ ว่า การวางเทคนิค ของโค๊ชและทีมงาน ห่วย
หรือ ว่า สมาคม มีการวางแผน ระบบ การพัฒนาเยาวชน ที่ไม่เป็นไป ในรูปแบบเดียวกัน คือ ต่างคนต่างทำ
บุคคลากร เรามีไม่พอ  หรือ ว่า เรามีโค๊ชพลศึกษาเต็มไปหมด แต่โค๊ชจริงๆ มีน้อย
แต่ข้อนี้ ไม่น่าจะใช่ประเด็น เพราะ มาเลย์ กับไทย โค๊ช บุคคลากร ไม่น่าจะต่างกัน กับเรา

รู้ปัญหา ก็หาวิธีแก้ไข ให้มันเร็ว ก็ที่ ศรัทธา มันจะหมดไป
ผมเห็นด้วยนะ บ้านเรา โค้ชพละศึกษา ไม่ค่อยเห็นมีการผลิดโค้ชที่เน้นกีฬาด้านใดด้านหนึ่งโดยเฉพาะเลย เหมือนเอามารวม ๆ กันให้เหมือนเป็ดซะมากกว่า

ไม่รู้ว่าหลักสูตรพละศึกษาจริง ๆ เป็นยังไง บางทีผมอาจจะคิดผิดก็ได้ ใครพอมีข้อมูลช่วยเอามาให้ดูหน่อยเถิด

sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +401/-232

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 23, 2018, 05:12:16 PM »

บุคคลากร เรามีไม่พอ  หรือ ว่า เรามีโค๊ชพลศึกษาเต็มไปหมด แต่โค๊ชจริงๆ มีน้อย

ผมเห็นด้วยนะ บ้านเรา โค้ชพละศึกษา ไม่ค่อยเห็นมีการผลิดโค้ชที่เน้นกีฬาด้านใดด้านหนึ่งโดยเฉพาะเลย เหมือนเอามารวม ๆ กันให้เหมือนเป็ดซะมากกว่า

ไม่รู้ว่าหลักสูตรพละศึกษาจริง ๆ เป็นยังไง บางทีผมอาจจะคิดผิดก็ได้ ใครพอมีข้อมูลช่วยเอามาให้ดูหน่อยเถิด

ก่อนอื่นเลย อะไรที่มันกลมๆต้องไปหัดเดาะก่อน เจอประจำสมัยเรียน
ปัญหาคือ สมัยก่อนอุปกรณ์กีฬามันมีจำกัดเอามากๆ จะหาที่ไหนมาซ้อม หมดวิชาพละครูก็เก็บเข้ากรุ
จำได้มั้ย ลูกวอลเลย์กลิ้งมาแล้วใช้ตีนเตะ ครูต้องให้กราบลูกวอลเลย์เลย แต่สาเหตุเพราะมันมีน้อยมันพังง่ายถ้าใช้ตีนเตะ

Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2485/-3433

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 23, 2018, 08:41:17 PM »

อืมๆ

ลมหายใจคือฟุตบอล
Jone500
Hero Member

คะแนนความรัก: +300/-1040

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 23, 2018, 09:51:09 PM »

ก่อนอื่นเลย อะไรที่มันกลมๆต้องไปหัดเดาะก่อน เจอประจำสมัยเรียน
ปัญหาคือ สมัยก่อนอุปกรณ์กีฬามันมีจำกัดเอามากๆ จะหาที่ไหนมาซ้อม หมดวิชาพละครูก็เก็บเข้ากรุ
จำได้มั้ย ลูกวอลเลย์กลิ้งมาแล้วใช้ตีนเตะ ครูต้องให้กราบลูกวอลเลย์เลย แต่สาเหตุเพราะมันมีน้อยมันพังง่ายถ้าใช้ตีนเตะ
ผมเคยเตะลูกวอลเลย์โดนครูตีเลยครับ ลูกฟุตบอลต้องไปเซ็นยืมที่ห้องพักครู ถ้าบอลเป็นอะไรไปไอ้คนไปยืมโดนตี(ตีขาแตก) ก็เลยไม่มีใครกล้าไปยืมบอลอีกเลย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์