Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 20, 2018, 11:14:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอเชี่ยนเกมส์ควรเอายู 19-21. ไปเตะยกชุดเลย. เพื่อเตรียมปรีโอลิมปิก  (อ่าน 1727 ครั้ง)
deawfico
ไม่มีสิทธิ์ตั้งและตอบกระทู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +624/-1800

| | |
« เมื่อ: มกราคม 21, 2018, 08:23:01 PM »

เพราะไทยลีกไม่ปิดให้อยู่แล้ว. ควรเอานักเตะชุดนี้ไปหาประสบการณ์เพื่อเตรียมคัดโอลิมปิกในอีก 2 ปีข้างหน้า. ส่วนเรื่องโค้ชจะใช้เอคโคโน่หรือเปลี่ยนต้องเริ่มทำได้แล้ว...

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +462/-1645

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2018, 08:28:53 PM »

ใช้u15 u16 u11 uอะไรก็ได้

ของมันมีทรงฟุตบอลสักนิดเถอะ
nonlove_AV109
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +522/-1847

อยากเห็นการเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้นของวงการฟุตบอลไทย

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2018, 09:18:48 PM »

เอาแชมป์โค๊กคัพไปเตะคับจะได้เล่นเป็นทีม ไม่ต้องจูนระบบยาก😁😁
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1789/-807

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2018, 09:35:16 PM »

เพราะไทยลีกไม่ปิดให้อยู่แล้ว. ควรเอานักเตะชุดนี้ไปหาประสบการณ์เพื่อเตรียมคัดโอลิมปิกในอีก 2 ปีข้างหน้า. ส่วนเรื่องโค้ชจะใช้เอคโคโน่หรือเปลี่ยนต้องเริ่มทำได้แล้ว...

ผมไม่เชื่อว่าไม่ปิด คอยดูใกล้ๆ จะแข่งละกัน พี่เฮง deawfico ผมเคยบอกแล้วเรื่องนี้การตัดสินใจอยู่ที่ กกท. สมาคมจะแข็งไปได้สักกี่น้ำ อย่างใกล้คอยดูประชุมกำหนดเป้าในเอเชี่ยนเกมส์รวมทุกฝ่ายละกัน

ImPao
TimeTel
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +126/-59

ฟุตบอลคือชีวิต แต่ไม่ใช่ทุกส่วนของชีวิต

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 21, 2018, 09:41:42 PM »

จะดีหรอชั่วโมงนี้รุ่นต่อรุ่นในอาเซียนยังลำบากเลย

-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +135/-1038

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 21, 2018, 10:17:26 PM »

ส่วนเรื่องโค้ชจะใช้เอคโคโน่หรือเปลี่ยนต้องเริ่มทำได้แล้ว...

ยังจะเอาเอคโคโน่มาเป็นโค้ชอีกหรือท่าน?

ฮี่ๆๆ
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +766/-1361

new world order

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 21, 2018, 10:20:16 PM »

ผลงานอย่างนี้จะเอาอะไรไปต่อรองกับกกท. ถ้ากกท.บ้าจี้ให้งบกับการเอาเด็กๆลงไปเยอะตามนี้  กกท.จะโดนเรียกสอบเองนะซิ

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +462/-1645

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 21, 2018, 10:55:18 PM »

ผลงานอย่างนี้จะเอาอะไรไปต่อรองกับกกท. ถ้ากกท.บ้าจี้ให้งบกับการเอาเด็กๆลงไปเยอะตามนี้  กกท.จะโดนเรียกสอบเองนะซิ

เออจริง

hartmann
ฮูย่า!
Hero Member

คะแนนความรัก: +242/-416

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 08:36:51 AM »

ถ้า กกท.กับแฟนบอล ยังหาความสำเร็จ จาก ซีโกง...
เลิกฝันบอลไทย ไปบอลโลก!

ประกาศจุดยืนชัดเจนแบบญี่ปุ่น เอาเด็กไปหาประสบการณ์ ไม่เน้นแช้มป์!

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
panhinlad
BallThaiKuza
Newbie
*

คะแนนความรัก: +15/-13

BallThaiKuza

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 08:58:41 AM »

จริงๆเตรียมโอลิมปิค น่าจะเตรียมตั้งแต่ซีเกมส์ที่ผ่านมาแล้ว

แอดมินเพจ บอลไทยกูซ่า https://www.facebook.com/ballthaikuza/ ฝากกดถูกใจกันด้วยนะครับ
bignaweeza2556
Hero Member

คะแนนความรัก: +348/-194

ไม่เฟี้ยววว แต่เยี่ยวไกล ฮี่ๆ

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 09:01:01 AM »

เอาชุดไหนไปก็ตกรอบแรก ถ้าใช้ทีมงานราเยวัช คุม
tonmania
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +177/-190

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 09:03:07 AM »

ผู้หลักผู้ใหญ่บ้านเราบอกอยากพัฒนา  แต่หน้าตาก็ต้องมาก่อน  ผักชีโรยหน้าก็เลยยังมีให้เห็นกันมากมายเกือบจะทุกกระทรวง ใหญ่บ้างน้อยบ้าง  คุณจะทำอะไรก็ได้แต่สรุปว่าต้องแชมป์เท่านั้นนะ  ไม่งั้นขายหน้าเขาแย่  จะไปของบทีคราวนี้หละ อะไรตกรอบแรกยังจะมีหน้ามาของบประมาณ แต่ถ้าแชมป์ขออะไรมันก็ง่ายขึ้น มันเป็นหน้าเป็นตา นั่นแหละคือคำตอบ เลือกจะเป็นลูกรักหรือจะเป็นลูกชังก็ต้องตัดสินใจ
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +401/-232

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 09:09:02 AM »

เปลี่ยนนักเตะ เปลี่ยนโค้ช เปลี่ยนประธานเทคนิค อาจจะดีขึ้น 

-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +135/-1038

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 09:25:04 AM »

ถ้า กกท.กับแฟนบอล ยังหาความสำเร็จ จาก ซีโกง...

ประกาศจุดยืนชัดเจนแบบญี่ปุ่น เอาเด็กไปหาประสบการณ์ ไม่เน้นแช้มป์!

คุณคงยังไม่เข้าใจว่าหากโดนลดงบประมาณไปแล้ว การจะขอคืนไมใช่เรื่องง่าย

ทุกคนเข้าใจครับ ว่าควรส่งเด็กไปหาประสบการณ์ แต่ผู้บริหารระดับสูงเขามองที่ผลงานและงบประมาณว่าคุ้มค่าหรือไม่นะครับ หากโดน สตง. สอบขึ้นมาว่าใช้เงินไม่คุ้มค่า คุณช่วยอะไร กกท ได้หรือไม่?

ยกเว้นว่าสมาคมสามารถยืนด้วยขาตัวเองให้ได้ก่อน หรือไม่ก็แยกตัวออกมาไม่ผูกพันกับงบประมาณแผ่นดินให้ได้ เมื่อนั้น กกท ก็ทำอะไรไม่ได้ แล้วสมาคมอยากทำอะไรก็ทำ

ฮี่ๆๆ
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 10:05:49 AM »

คุณคงยังไม่เข้าใจว่าหากโดนลดงบประมาณไปแล้ว การจะขอคืนไมใช่เรื่องง่าย

ทุกคนเข้าใจครับ ว่าควรส่งเด็กไปหาประสบการณ์ แต่ผู้บริหารระดับสูงเขามองที่ผลงานและงบประมาณว่าคุ้มค่าหรือไม่นะครับ หากโดน สตง. สอบขึ้นมาว่าใช้เงินไม่คุ้มค่า คุณช่วยอะไร กกท ได้หรือไม่?

ยกเว้นว่าสมาคมสามารถยืนด้วยขาตัวเองให้ได้ก่อน หรือไม่ก็แยกตัวออกมาไม่ผูกพันกับงบประมาณแผ่นดินให้ได้ เมื่อนั้น กกท ก็ทำอะไรไม่ได้ แล้วสมาคมอยากทำอะไรก็ทำ

ไม่ใช่แค่ขอคืนได้ยากอย่างเดียว เดี๋ยวดูอิทฤทธิ กกท. ได้เลย สนาม ศุภชลาศัย ได้เห็นการขึ้นค่าเช่าชนิดเช่าต่อไม่ได้ เหมือน วอลเล่ย์บอล โดนหลังจากไม่ได้แชมป์เอเชี่ยนเกมส์ นี้ขนาดสมาคมวอลเล่ย์บอลทำตามโดยดี ไม่มีการแข็งขืนแล้วนะ เจอแข็งข้อแบบสมาคมฟุตบอลตอนนี้ ไม่อยากจะคิดสภาพ

เลือกตั้งครั้งหน้า กกท. โดดมาล็อบบี้เต็มตัวแน่ โดยเฉพาะสโมสรเล็กๆ และสโมสรที่สนาม กกท. เป็นสนามเหย้าเหอะๆ

tleboy2
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +25/-51

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 10:18:49 AM »

ทุกชาติเค้าก็ทำแบบนั่นมาตั้งนานแล้วมีแต่ชาติในอาเซียนละมั้งที่จัดเต็มเข้ารอบลึกๆแล้วมาหลงดีใจคิดว่าไประดับเอเชียแล้ว พอทัวนาเม้น afc จิงๆก็จอดรอบแรกตลอดด
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 10:21:23 AM »

ทุกชาติเค้าก็ทำแบบนั่นมาตั้งนานแล้วมีแต่ชาติในอาเซียนละมั้งที่จัดเต็มเข้ารอบลึกๆแล้วมาหลงดีใจคิดว่าไประดับเอเชียแล้ว พอทัวนาเม้น afc จิงๆก็จอดรอบแรกตลอดด

ขนาด ญี่ปุ่น ยังแค่อายุไม่เกิน 21 ปี เกาหลีใต้ จัดเต็มอายุเกินโควต้า อิรัก ก็จัดเต็มอายุเกินโควต้า จีน ก็เหมือนกัน ไทยแค่อายุไม่เกิน 23 ปีไม่มีเกินโควต้า ผมว่าสุดๆแล้วครับ จะเอา 19 ปีถึง 21 ปี ญี่ปุ่น ยังไม่ทำเลยพ่อคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2018, 10:28:48 AM โดย PTTrayong » บันทึกการเข้า

ประเทศไทย ไม่ใช่แค่ กรุงเทพ
Hero Member

คะแนนความรัก: +396/-286

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 10:34:51 AM »

ถ้าไม่หยุดลีกจริง (ภาวนาว่าอย่าหยุดเลยปัญหาทีหลังตามมาเยอะ) สโมสรคงถอนนักเตะกันหมด  ถึงหยุดจริงๆๆ คิดว่าก็คงถอนกันระนาวอยู่ดี  ผมเห็นด้วยกับการเอา ยู 21 ไปแข่งดีกว่าครับ ถ้าสโมสร ไม่ปล่อยนักเตะ กกท.จะเอาปัญญาที่ไหนไปบีบสโมสรให้ปล่อยนักเตะ ถึงจะมาบีบบเรื่องเงินอุดหนุนกับสมาคม แต่คงเป็นแค่คำขู่มากกว่า  แค่เก็บตัวแข่งเอเชียนเกมส์ สมาคมไม่ต้องเพิ่งเงินของ กกท ก็ได้กระมั

hartmann
ฮูย่า!
Hero Member

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 11:00:41 AM »

ไม่ใช่แค่ขอคืนได้ยากอย่างเดียว เดี๋ยวดูอิทฤทธิ กกท. ได้เลย สนาม ศุภชลาศัย ได้เห็นการขึ้นค่าเช่าชนิดเช่าต่อไม่ได้ เหมือน วอลเล่ย์บอล โดนหลังจากไม่ได้แชมป์เอเชี่ยนเกมส์ นี้ขนาดสมาคมวอลเล่ย์บอลทำตามโดยดี ไม่มีการแข็งขืนแล้วนะ เจอแข็งข้อแบบสมาคมฟุตบอลตอนนี้ ไม่อยากจะคิดสภาพ

เลือกตั้งครั้งหน้า กกท. โดดมาล็อบบี้เต็มตัวแน่ โดยเฉพาะสโมสรเล็กๆ และสโมสรที่สนาม กกท. เป็นสนามเหย้าเหอะๆ

กกท. get out แม่ม ฮรี่ๆ

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
Gunner06
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +74/-34

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 11:05:28 AM »

ถ้าจะเอา u23 แบบที่ผ่านมาผมว่าไม่มีประโยชน์ครับ ไหนๆชุดนี้มันก็ขุดไม่ขึ้นแล้วก็ดัน u21 เตรียมทีมสำหรับโอลิมปิค 2020 ไปเลยไม่ดีกว่าเหรอ 
kp
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +207/-97

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 11:24:23 AM »

มันควรจะเป็นอย่างนั้น
เตรียมทีมไว้สำหรับปรีโอลิมปิค และจะได้ไม่ต้องปิดลีกด้วย

แต่ดูละยาก เอเชี่ยนเกมส์ ถ้าไม่เจอของแข็งรอบ8 ทีมโอกาสเข้ารอบรองก็มีสูง กู้ชื่อคืนได้ด้วย ทุกฝ่ายแฮปปี้

แต่ถ้ากลับกันไปไม่ถึงรอบรอง โดนเปรียบเทียบกับเอเชี่ยนเกมส์ครั้งก่อนแน่ๆ
kaimao
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +846/-240

ผมดูบอลไทยที่บ้าน (ดูที่สนามเป็นบ้างครั้ง)

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 11:54:07 AM »

เอเอฟเอฟ ส่ง ยู20   
เอเชี่ยนเกมส์ ซีเกมส์ ส่งยู 21
ปรีโอลิมปิก ส่งยู19   
ยู19 ส่งยู16 
ยู16 ส่งยู14 
แล้วไทยจะเป็นมหาอำนาจลูกหนัง 55555555555555+

สนับสนุนการลบความเห็น และแบนสมาชิกที่ก่อความแตกแยก
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 02:17:40 PM »

ถ้าไม่หยุดลีกจริง (ภาวนาว่าอย่าหยุดเลยปัญหาทีหลังตามมาเยอะ) สโมสรคงถอนนักเตะกันหมด  ถึงหยุดจริงๆๆ คิดว่าก็คงถอนกันระนาวอยู่ดี  ผมเห็นด้วยกับการเอา ยู 21 ไปแข่งดีกว่าครับ ถ้าสโมสร ไม่ปล่อยนักเตะ กกท.จะเอาปัญญาที่ไหนไปบีบสโมสรให้ปล่อยนักเตะ ถึงจะมาบีบบเรื่องเงินอุดหนุนกับสมาคม แต่คงเป็นแค่คำขู่มากกว่า  แค่เก็บตัวแข่งเอเชียนเกมส์ สมาคมไม่ต้องเพิ่งเงินของ กกท ก็ได้กระมั

แล้วถ้าบีบขึ้นค่าเช่าสนามศุภชลาสัยแบบเช่าต่อแทบไม่ได้จะทำอย่างไรครับ ไหนจะที่ทำการสมาคมปัจจุบันอยู่ที่ไหน เยอะแยะหลายช่องทาง ถ้าเขาจะบีบ ไม่ใช่แค่เรื่องอุดหนุนอย่างเดียว แต่เขาจะทำในสิ่งที่ส่งผลกระทบต่อตัว กกท. เองน้อยที่สุดก่อน ถ้าดื้อด้านกับเขามาก มาตรการมันก็จะแรงขึ้นตามลำดับ พวกนี้ไม่ผลีผลามทำอะไรประเจิดประเจ้อหรอกครับ

hartmann
ฮูย่า!
Hero Member

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 02:20:39 PM »

ประท้วง กกทอ ไหมครับ ไม่ได้ปลุกระดม แต่เพื่อบอลไทยครับ ฮรี่ๆ

T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +860/-737

รถไฟวิ่งบนราง เฌอปราง วิ่งอยู่ในใจ

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 02:24:32 PM »

เออจริง

จริงครับ เวลานี้คงไม่มีใครกล้าเสี่ยงแบกอายุแน่นอน เผลอๆ รุ่นเดียวกันยังไม่น่าจะรอด เออถ้าผลงานเราดีเหมือนเหงียนว่าไปอย่าง

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
kaimao
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +846/-240

ผมดูบอลไทยที่บ้าน (ดูที่สนามเป็นบ้างครั้ง)

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 07:30:30 PM »

เอายู21 ไปเอเชี่ยนเกมส์ ผลงานห่วย ตกรอบแรก  แล้วไปปรีโอลิมปิกตก ผลงานห่วยรอบเเรกอีก ใครจะแบกความรับผิดชอบไหว

สนับสนุนการลบความเห็น และแบนสมาชิกที่ก่อความแตกแยก
nathan_007
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +69/-10

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 23, 2018, 08:02:44 AM »

มันสมควรจะเอา u21 ไปแข่งด้วยประการทั้งปวง 
แล้วก็ใช้ ยาวไปถึง ซีเกมส์ กับ u23 ครั้งหน้า
เพราะถ้าครั้งนี้ เราส่ง u23ไป ไม่ใช่กล้วผลงานไม่ดีนะครับ
แต่มันเอาไปต่อยอดอะไรไม่ได้
Goal ของฟุตบอล u23 คือ โอลิมปิก และ ชิงแชมป์เอเชีย
เอเชี่ยนเกมส์ ซีเกมส์ คือ รายการที่เราควรจะเอาไว้ เตรียมทีม
เพื่อให้ได้ทีมที่ดีที่สุด ในการไปชิงแชมป์เอเชีย หรือ คัดโอลิมปิก
ฉะนั้นเราควรวางแพลนระยะยาวไปเลย ว่าก่อนที่จะไปชิงแชมป์เอเชียหรือคัดโอลิมปิก
ต้องเล่นซีเกมส์กี่ครั้ง เอเชี่ยนเกมส์กี่ครั้ง
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +158/-600

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 23, 2018, 10:17:46 AM »

ผมไม่เชื่อว่าไม่ปิด คอยดูใกล้ๆ จะแข่งละกัน พี่เฮง deawfico ผมเคยบอกแล้วเรื่องนี้การตัดสินใจอยู่ที่ กกท. สมาคมจะแข็งไปได้สักกี่น้ำ อย่างใกล้คอยดูประชุมกำหนดเป้าในเอเชี่ยนเกมส์รวมทุกฝ่ายละกัน
อันนี้จริง
sanggung
Sr. Member

คะแนนความรัก: +320/-1213

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 23, 2018, 10:24:27 AM »

AFF   ควรใช้ไม่จำกัดอายุ  สำรองชุดใหญ่  และฝีเท้าดีในลีกที่มีแวว   จะอายุน้อย  อายุมาก   มีสิทธิ์ติดหมด  ถือว่าเป็นจุดเริ่มต้นในการสร้างตัวเลือกใหม่ๆให้ทีมชาติ ชุดใหญ่ 

AFC u23(รอบที่ไม่มีคัดโอลิมปิก)   เอเชี่ยนเกมส์     ซีเกมส์        ควรส่ง U20 หรือ U21  ทุกครั้งเพื่อเตรียมโอลิมปิก

AFF  U18  U15    ไม่จำเป็นต้องส่งเด็กหัวกระทิ  ที่เก่งที่สุดไปเล่น   เพราะ  เวียดนาม  และ  มาเลเซียน   ก็ไม่ได้ส่งชุดที่ดีที่สุดมาแล้ว  อย่าง U19  ที่ไทยชนะ  6-0   ตัวหลักๆเวียดนามติดเล่นให้สโฒสรในลีก 
bomberman2
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-4

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 23, 2018, 10:46:39 AM »

เอายู21 ไปเอเชี่ยนเกมส์ ผลงานห่วย ตกรอบแรก  แล้วไปปรีโอลิมปิกตก ผลงานห่วยรอบเเรกอีก ใครจะแบกความรับผิดชอบไหว
ใช่ครับ สมมุติไปแล้วแพ้เขาเยอะสุดท้ายก้ต้องโล๊ะหานักเตะใหม่อยู่ดี
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +158/-600

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 23, 2018, 10:53:12 AM »

จะเอาชุดไหนก็เอาเถอะ ตั้งเป้าหมายให้ชัดเจนแล้วทำให้ถึงเป้า ล้มเหลวมาอย่าแถเหมือนที่ผ่านๆมาก็พอ
Gunner06
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +74/-34

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 23, 2018, 01:26:51 PM »

แล้วถ้าบีบขึ้นค่าเช่าสนามศุภชลาสัยแบบเช่าต่อแทบไม่ได้จะทำอย่างไรครับ ไหนจะที่ทำการสมาคมปัจจุบันอยู่ที่ไหน เยอะแยะหลายช่องทาง ถ้าเขาจะบีบ ไม่ใช่แค่เรื่องอุดหนุนอย่างเดียว แต่เขาจะทำในสิ่งที่ส่งผลกระทบต่อตัว กกท. เองน้อยที่สุดก่อน ถ้าดื้อด้านกับเขามาก มาตรการมันก็จะแรงขึ้นตามลำดับ พวกนี้ไม่ผลีผลามทำอะไรประเจิดประเจ้อหรอกครับ

แค่นี้ก็ผิดแล้วครับ สนามศุภฯไม่ได้อยู่ในอำนาจของ กกท นะ แต่อยู่ในอำนาจของกรมพลศึกษา
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 23, 2018, 01:29:41 PM »

แค่นี้ก็ผิดแล้วครับ สนามศุภฯไม่ได้อยู่ในอำนาจของ กกท นะ แต่อยู่ในอำนาจของกรมพลศึกษา

ผมทราบ แต่ถ้าร่วมมือกันจริงก็ไม่แน่ครับ พวกนี้ถ้าเห็นว่าใครแข็งขีนมากๆ จะทำงานเป็นทีมเลยทีเดียวเชียว ไม่เชื่อถาม เชเฟอร์ ดูได้ เอาฟุตบอลใกล้ตัวที่สุด ที่หลุดนี้ไม่ใช่เพราะสมาคมอย่างเดียว กกท.และหน่วยงานที่เกี่ยวข้องกับ กกท. ไม่ค่อยชอบด้วยครับ

กล้วยทอด
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสาย "เลือด"
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +807/-687

รักกันไว้เพราะเราคือ"คนไทย"

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 23, 2018, 03:15:00 PM »

U12กำลังดีเก็บประสบการได้หลายปีหลายสมัน เห็นไปแข่งทีไรก็อ้างได้ประสบการทุกที แต่ไปแข่งทีไรส่วนใหญ่ก็ตกรอบตลอด

soloman
Newbie
*

คะแนนความรัก: +7/-1

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 23, 2018, 05:15:18 PM »

ผมทราบ แต่ถ้าร่วมมือกันจริงก็ไม่แน่ครับ พวกนี้ถ้าเห็นว่าใครแข็งขีนมากๆ จะทำงานเป็นทีมเลยทีเดียวเชียว ไม่เชื่อถาม เชเฟอร์ ดูได้ เอาฟุตบอลใกล้ตัวที่สุด ที่หลุดนี้ไม่ใช่เพราะสมาคมอย่างเดียว กกท.และหน่วยงานที่เกี่ยวข้องกับ กกท. ไม่ค่อยชอบด้วยครับ

อันนี้สงสัยครับ ผมเข้าใจว่าที่เชเฟอร์เจอปัญหาตอนคุมทีมชาติ เพราะทางสมาคมไม่ยอมประสานงานอะไรให้ หรือว่ามันมีประเด็นอื่นเพิ่มเติมอีกครับ

PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 23, 2018, 06:14:15 PM »

อันนี้สงสัยครับ ผมเข้าใจว่าที่เชเฟอร์เจอปัญหาตอนคุมทีมชาติ เพราะทางสมาคมไม่ยอมประสานงานอะไรให้ หรือว่ามันมีประเด็นอื่นเพิ่มเติมอีกครับ

เชเฟอร์ ไปด่าสมาคมยัน กกท. ตอนไม่ได้เวลาเตรียมตัวทีมชาติเนี่ยละครับ พวกนี้มันเคยโดนคนที่เขามองว่าด้อยยศฐามาด่าฉอดๆที่ไหน มันเลยเกิดการสหบาทาใส่ เชเฟอร์ เลย ปล่อย เชเฟอร์ เหมือนอากาศทาสจนต้องออกจากทีมชาติ

Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2487/-3434

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 23, 2018, 08:33:50 PM »

ยังไงก็แล้วแต่
ขอให้เขาโอเคก็พอ

ลมหายใจคือฟุตบอล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์