Thailandsusu Webboard
มกราคม 21, 2018, 01:55:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปฎิเสธไม่ได้! ไบฮัคกี้ เผย ปัด 2ข้อเสนอยักษ์เพื่อซบ กิเลนผยอง  (อ่าน 1354 ครั้ง)
jayclubza
สมาชิกทรงคุณค่า
Thailandsusu
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +446/-197

สมาชิกทรงคุณค่า

| | |
« เมื่อ: มกราคม 12, 2018, 05:02:53 PM »

กองหลังประสบการณ์สูงดีกรีทีมชาติสิงคโปร์อย่าง ไบฮักกี้ ไคซัน ยืนยันว่าจะเดินทางมาเมืองไทยเพื่อเป็นสมาชิกใหม่ของ เมืองทอง ยูไนเต็ด และปัดข้อเสนอจากทีมในลีกรองของประเทศ ซาอุดิ อาระเบีย  อย่าง เยดาห์ คลับ รวมถึงข้อเสนอจาก KL ทีมในลีก มาเลเซียด้วย

ไบฮักกี้ ยืนยันด้วยตัวเองผ่าน FourFourTwo ว่าเขาไม่สามารถปฎิเสธข้อเสนอจาก เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด ได้

"ผมช็อคจริงๆนะเพราะเมืองทอง คือทีมที่ใหญ่ที่สุดในภูมิภาคและพวกเขาให้ความสนใจเกี่ยวกับตัวผม"

ผมเพิงแพ็คกระเป๋าใส่รถสำหรับการเดินทางแล้วเจ้าหน้าที่ของเมืองทองก็โทรมาพอดี กองหลังวัย 33 ปี กล่าว

"ผมช็อคจริงๆตอนที่ได้รับการติดต่อมา เพราะเมืองทอง คือทีมที่ใหญ่ที่สุดในภูมิภาคและพวกเขาให้ความสนใจเกี่ยวกับตัวผม"

"ใจของผมนั้นคิดไว้ว่าจะเล่นให้กับ KL ใน มาเลเซีย ซูเปอร์ลีก แต่มันเป็นไปไม่ได้เลยที่จะปฎิเสธเมืองทองในตอนนี้ " 

นี่เป็นโอกาสดีที่ผมจะได้เข้าไปเป็นส่วนหนึ่งของ เมืองทอง ยูไนเต็ด"

นอกจากนี้กองหลังดีกรีทีมชาติสิงคโปร์ยังขอบคุณเลขาธิการสมาคมฟุตบอลกัวลาลัมเปอร์ (KLFA) นาย น็อคแมน มุสตาฟฟา ที่ช่วยให้ดีลนี้ลุล่วงไปด้วยดี

"ผมขอบคุณ KLFA ที่เข้าใจสถานการณ์ของผม เพราะนี่เป็นโอกาสดีที่ผมจะได้เข้าไปเป็นส่วนหนึ่งของ เมืองทอง ยูไนเต็ด"

อดีตดาวเตะของ ไลอ้อน XII และ ยะโฮร์ ดะรุล ต๊ะซิม และ วอริเออร์ เอฟซี ในเอสลีก ก่อนที่เขาจะเป็นนักเตะสิงคโปร์คนแรกที่ลงเล่นในลีกเพื่อนบ้านครบ 3 ประเทศได้แก่ อินโดนีเซีย,มาเลเซีย และ ไทย

https://www.fourfourtwo.com/th/features/pdiesthaimaid-aibhakhkii-ephy-pad-2khesnyaksephuuechb-kielnphyng#aCM6FKmhCWvHIkot.99
ทีแบ็ค
Theodore Bagwell
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +132/-63

go to the dream!!

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2018, 06:44:24 PM »

33แล้ว ยังฟิตอยู่มั้ย
แต่ตอนเค้ารุ่งๆก็โออยู่นะ ดุดันดีด้วยตัวนี้
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +114/-408

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2018, 06:50:40 PM »

ก็โอเคนะครับ โควต้าอาเซี่ยนที่จะมาเล่นทีมใหญ่อย่างเมืองทองหายากมาก ถ้าไม่เอาประสบการณ์สูกก็ต้องตัวโอนสัญชาติเหมือน บรร.เลยถึงจะได้เล่น
Jone500
Hero Member

คะแนนความรัก: +290/-1004

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2018, 06:51:39 PM »

อย่าลืมพกสนับตูดมาด้วย
BonnRxNU
Newbie
*

คะแนนความรัก: +7/-5

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 12, 2018, 06:58:49 PM »

ตัวนี้ช้าไปเยอะแล้วนะ ตอนเล่น JDT หลังๆก็โดนให้ไปอยู่ทีมชุดสองในลีกรอง  จำได้คนนี้เคยได้สมปอง ของเราลากผ่านไปยิงประตู จริงๆกองหลังสิงคโปร์ที่ดีๆ ในปัจจุบันคือ ซาฟูวัน บาฮารุดดิน ที่เคยเล่น A league กับ มาห์ดู โมฮานา แต่ 2 คนนี้ตกลงเล่นให้ทีมใน M league มาเลไปซะแล้ว
Doctor สลัม
ขอให้รวยๆ ที่มาช่วยกดลบครั้งนี้ (ตูประชด!)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2419/-3213

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 12, 2018, 07:47:29 PM »

ครับผม

ลมหายใจคือฟุตบอล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์