Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 17, 2018, 01:32:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมชอบนายกสมยศนะครับ ถ้าผมเป็นท่านผมจะปลดโค้ชเฮง!!  (อ่าน 1381 ครั้ง)
panupong1992
Newbie
*

คะแนนความรัก: +17/-9

| | |
« เมื่อ: มกราคม 16, 2018, 04:32:21 PM »

นานๆผมตั้งกระทู้ทีนึงนะครับ  ขอเอาความในใจมาบรรยายก็แล้วกัน

ผมชอบนายกสมยศนะครับ เพราะท่านเข้ามาทำให้บอลไทยมีความหวัง  เพราะยุคบังยีมันเลวร้ายสุดๆ

ท่านปรับปรุงบอลลีคทำภาพลักษณ์ใหม่ ปรับปรุงภาพลักษณ์ทีมชาติ และทำทีมชาติอย่างจริงจัง....

สำหรับชุดใหญ่คงไม่ต้องปรับอะไรมากเพราะเชื่อในฝีมือโค้ชระดับโลก  และนักฟุตบอลที่ไปเล่นต่างประเทศหลายคน  เพราะเขาได้อะไรเยอะแน่นอน

แต่ชุดเยาวชน  โค้ชเฮง วิทยา  น่าจะเป็นคนดูภาพรวมทั้งหมด (ถ้าผมเข้าใจถูกต้อง)  ท่านมาวางหมากปรับปรุงระบบทีมใหม่ คัดเลือกโค้ช 

ทำตามตำราของท่านที่เขียนขึ้นมาเอง  แต่หาซื้ออ่านไม่ได้ (ผมก็อยากซื้อมาอ่านนะ)

แต่.....ตั้งแต่ชุดเยาวชน U15 U19 U21 U23  กลับผิดฟอร์มทั้งหมด  ขาดๆเกินๆแรกๆดูดี หลังๆเละเทะ  แค่เบสิคจับบอลยังไม่ติดเท้าเลย...

เมื่อเทียบกับสามาคมยุคเดิม  ที่ทีมบริหารไม่เอาอ่าวเลย  ทีมเยาวชนกลับทำผลงานได้ดี  ไม่ได้แย่เท่าไหร่นัก...

แสดงว่าคนที่ดูแลเยาวชนในปัจจุบัน  มันแย่กว่าเดิมนะครับท่าน

ดังนั้นในฐานะที่ท่านเป็นผู้นำ  ผมว่าท่านคร็อปโค้ชเฮงเถอะครับ  และวางแผนกันใหม่ยังไม่สาย  ผมเชื่อว่าแฟนบอลยังหนุนท่าน 

เพราะวิสัยทัศน์ท่านยังดีกว่าสมาคมยุคเดิมมากอยู่   แต่ถ้าท่านไม่ทำอะไรเลย  ทีมบริหารท่านก็จะไม่ต่างจากสมาคมยุคเดิมในไม่ช้านี้ครับ

ขออภัยที่ไม่ถูกใจใครหลายๆคนนะครับ 

ขอบคุณครับ!!

paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +184/-744

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 16, 2018, 04:37:10 PM »

ผลงานไม่พัฒนาสักชุดเลย
ars7
เล็กสั้นแต่มั่นใจ
Full Member

คะแนนความรัก: +69/-75

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 16, 2018, 04:44:11 PM »

หรือมีปัญหาเรื่องการสื่อสาร
k663
กู สวน 122 ครับ
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +203/-108

TERO OSK

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 16, 2018, 04:45:24 PM »

อันนี้น่าคิดแก้ให้ถูกจุด ถ้าทำได้ไม่ดีก็ลองทางอื่นดูเหมือนที่ปลดโก้แหละ

JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +346/-498

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 16, 2018, 04:48:31 PM »

หรือมีปัญหาเรื่องการสื่อสาร

ถ้าหมายถึงปัญหาเรื่องการสื่อสารระหว่างโค้ชกับนักเตะผมว่าไม่ใช่ล่ะครับ เพราะสมัยนี้มันมีล่ามแถมมีโค้ชผู้ช่วยประกบ

สำหรับผมชุดนี้ใครเป็นโค้ชตัวจริงที่เด็กๆ ฟังกันแน่ระหว่างโชรันกับโค้ชโย่ง

ImPao
TimeTel
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +129/-61

ฟุตบอลคือชีวิต แต่ไม่ใช่ทุกส่วนของชีวิต

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 16, 2018, 04:53:38 PM »

จากที่เคยเห็นด้วยกับแนวทางโค้ชเฮง หลังจากวันนี้ผมขอเห็นต่างจากโค้ชเฮงครับ เหมือนมันจะถอยหลังยังไงไม่รู้

pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +545/-1983

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 16, 2018, 05:09:05 PM »

แกยังไม่จบโปรไลน์เซน เลย

kaimao
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +851/-262

ผมดูบอลไทยที่บ้าน (ดูที่สนามเป็นบ้างครั้ง)

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 16, 2018, 06:58:42 PM »

เสือกระดาษออกเถอะครับ

สนับสนุนการลบความเห็น และแบนสมาชิกที่ก่อความแตกแยก
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2539/-3555

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 16, 2018, 10:12:25 PM »

ครับ

ลมหายใจคือฟุตบอล
hartmann
ฮูย่า!
Hero Member

คะแนนความรัก: +275/-423

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 17, 2018, 09:55:14 AM »

ผมถามจริงๆ สมค.ชุดนี้ โดย ปธ.เทคนิค ปั้นเด็กชุด u15 หรือ u17 ที่เป้นตัวความหวัง?
u19 u21 น่าจะมาจาชุดที่แล้ว

ส่วนการเลือกโค้ชมาคุมทีมชาติแบบเต็มเวลา ด้วยงบประมาณที่มีเท่านี้
ตรงตาม AFC License และมีแนวทางเดียวกับสมาคมถามว่าใครเหมาะ?
เอาคนไทยนะครับ?

ส่วนใหญ่จะรับจ๊อบแบบมือปืนทั้งนั้น

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +545/-1983

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 17, 2018, 10:07:47 AM »

ผมถามจริงๆ สมค.ชุดนี้ โดย ปธ.เทคนิค ปั้นเด็กชุด u15 หรือ u17 ที่เป้นตัวความหวัง?

ส่วนการเลือกโค้ชมาคุมทีมชาติแบบเต็มเวลา ด้วยงบประมาณที่มีเท่านี้
ตรงตาม AFC License และมีแนวทางเดียวกับสมาคมถามว่าใครเหมาะ?

ส่วนใหญ่จะรับจ๊อบแบบมือปืนทั้งนั้น
แล้ว วรชิต ที่เฮงซังสร้างมากับมือ
ยังฟอร์มห่วยอยู่เลย

ท่านเชื่อมั่นหรอครับ
ว่าแกสร้างเด็กเก่ง
wawa
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +184/-433

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 17, 2018, 10:15:56 AM »

นายกต้องมีคนมีความรู้ เป็นที่ปรึกษา เพื่อสอบถามและเป็นขุมกำลัง การจะปลดโค้ชเฮงต้องมีตำแหน่ง เช่น ที่ปรึกษากิตติมศักดิ์นายกสมาคม หรือรองนายกฝ่าย... แล้วเรียกใหม่ว่าการเลื่อนตำแหน่ง ส่วนประธานเทคนิคก็เอามืออาชีพมาทำได้แล้ว

การที่มีคนทำงานที่มีความรู้ มีใจรักฟุตบอล ซื่อสัตว์ต่ออาชีพ ทุ่มเท จริงจัง มีคอนเน็กชั่นกับบุคลากรในวงการกว้างขวาง มันหาไม่ง่าย ถ้าตัดไปก็เท่ากับตัดแขนขาตัวเอง แม้คนนั้นจะมีข้อด้อยอย่างอื่นก็ต้องวางคนให้เหมาะกับงาน เพราะอย่างไรก็ต้องอาศัยประโยชน์จากข้อเด่นตรงนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2018, 10:18:13 AM โดย wawa » บันทึกการเข้า
mama_xi
ใช้คำไม่สุภาพ(งดตอบกระทู้30วัน) ครบ30วันให้PM แจ้งadmin
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +701/-1507

Japansusu !!

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 17, 2018, 01:06:31 PM »

โค้ชฉ่วยเถิดครัพ ---
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +228/-464

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 17, 2018, 01:13:38 PM »

แล้ว วรชิต ที่เฮงซังสร้างมากับมือ

นักเตะเก่งหรือไม่เก่ง  ครูแค่ปูทาง  หลักใหญ่ก็อยู่ที่ตัวเด็กครับ

ถ้าตามข่าวก่อนหน้านี้ วรชิต มีปัญหาเรื่องทัศนคติ  นั่นคงเป็นตัวฉุดให้เขาไปไม่ถึงไหน

แต่ถ้าดูเรื่องเซนต์บอล  วรชิตก็แถวหน้าในรุ่นเดียวกันละครับ
tleboy2
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +25/-51

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 17, 2018, 01:25:35 PM »

อยากได้ประธานเทคนิคที่เคยมีผลงานวางระบบทีมชาติอื่นประสลความสำเร็จมาแล้ว ไม่ใช่มาลองระบบของคนที่ไม่เคยทำทีมอะไรประสบความสำเร็จเลย
etai
Full Member

คะแนนความรัก: +97/-116

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 17, 2018, 04:38:16 PM »

นักเตะเก่งหรือไม่เก่ง  ครูแค่ปูทาง  หลักใหญ่ก็อยู่ที่ตัวเด็กครับ

ถ้าตามข่าวก่อนหน้านี้ วรชิต มีปัญหาเรื่องทัศนคติ  นั่นคงเป็นตัวฉุดให้เขาไปไม่ถึงไหน

แต่ถ้าดูเรื่องเซนต์บอล  วรชิตก็แถวหน้าในรุ่นเดียวกันละครับ

ผมละเสียดาย วรชิต จริงๆโอกาศมีมาให้เสมอ แต่กลับคว้าไว้ไม่ได้สักที ต่างจากจักรกฤษ์ มีแล้วพยายามคว้าไว้ให้ได้ วรชิตเองทักษะดี วิสัยทัศน์การจ่ายบอลดี เข้าเติมเกมส์ในเขตโทษดี แต่ไม่ค่อย ทุ่มเท หากทุ่มเทแบบ พอลสโคว์ ของแมนยู จะดีมาก เล่นได้มันส์สะใจ
PrincePsy
Full Member
**

คะแนนความรัก: +173/-89

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 17, 2018, 04:46:39 PM »

ผมแปลกใจมาตลอดที่ศิษย์เอกของโค้ชเฮงแต่ละคนทั้งนักเตะและโค้ช มักจะมีบุคลิกที่ไม่กระตือรือร้น, เชื่องช้า, ดูเหมือนขี้เกียจ,ไม่สม่ำเสมอ,พูดไม่ค่อยเต็มปากเต็มคำ ฯลฯ ซึ่งแตกต่างจากตัวโค้ชเฮงที่เป็นคนขยัน,มุมานะ,Hyperactive, ฯลฯ หรือจะเป็นเพราะครูป้อนให้ลูกศิษย์มากไป จนลูกศิษย์ยืนด้วยตัวเองไม่ค่อยจะได้
deawfico
ยกเลิกสมาชิก
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +733/-1901

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 17, 2018, 04:49:39 PM »

ผมไม่เห็นว่า โค้ชเฮงจะผิดอะไรในเชิงปฏิบัติ สิ่งที่โค้ชเฮงทำไม่ว่าจะเป็น 1.การคัดเลือกโค้ชที่ต้องมีคุณสมบัติคือ ไม่รับงานอื่นๆ มีเวลาอยู่กับเด็กคุมเด็กได้อย่างเต็มที่ซึ่งมันคือแนวทางที่ดีอยู่แล้ว เพียงแต่ว่าคนที่เราต้องการซึ่งเป็นโค้ชไทยส่วนใหญ่รับไม่ได้กับตรงนี้  2. การหาทีมอุ่นเครื่องจากทวีปต่างๆซึ่งก็ได้ทีมมาอุ่นเครื่องอยู่บ่อยครั้ง ซึ่งมีคุณภาพผิดไปจากแต่ก่อน 3. แนวทางไทยแลนเวย์ มีการกำหนดชัดเจน แต่แผนนี้มันต้องใช้เวลา อย่างช่วงเปลี่ยนถ่ายบอลเยอรมันตั้งแต่ตกรอบฟุตบอลโลกปี 1998 ก็ต้องใช้เวลาถึงปี 2014  ซึ่งใช้เวลาเกือบ 20 ปี ในการกลับมาเป็นแชมป์โลกอีกครั้ง  4. การผลักดันชุดยู 20 เล่นซีเกมส์ ชุด 23 เล่นอาเซียน เป็นการเสริมกระดูกให้นักเตะไทยแบบที่ชาติชั้นนำอย่างญี่ปุ่นทำกัน นอกจากนี้ยังมีอีกหลายๆอย่างที่โค้ชเฮงได้เสนอแผนพัฒนาฟุตบอล มีแต่แฟนบอลที่รอคอยไม่เป็นแบบนี้แหละ ที่ทำให้ฟุตบอลไทยทุกวันนี้อยู่ในจุดเดิมๆ เอะอ่ะบอลแพ้เปลี่ยนนายกสมาคม เปล่ยนโค้ช เปลี่ยนประธานเทคนิค ถามหน่อยเถอะว่าเราจะต้องเปลี่ยนแปลงเพื่อเริ่มต้นใหม่ไปอีกกี่ครั้ง..

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +931/-1062

รถไฟวิ่งบนราง เฌอปราง วิ่งอยู่ในใจ

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 17, 2018, 05:00:02 PM »

ผมไม่เห็นว่า โค้ชเฮงจะผิดอะไรในเชิงปฏิบัติ สิ่งที่โค้ชเฮงทำไม่ว่าจะเป็น 1.การคัดเลือกโค้ชที่ต้องมีคุณสมบัติคือ ไม่รับงานอื่นๆ มีเวลาอยู่กับเด็กคุมเด็กได้อย่างเต็มที่ซึ่งมันคือแนวทางที่ดีอยู่แล้ว เพียงแต่ว่าคนที่เราต้องการซึ่งเป็นโค้ชไทยส่วนใหญ่รับไม่ได้กับตรงนี้  2. การหาทีมอุ่นเครื่องจากทวีปต่างๆซึ่งก็ได้ทีมมาอุ่นเครื่องอยู่บ่อยครั้ง ซึ่งมีคุณภาพผิดไปจากแต่ก่อน 3. แนวทางไทยแลนเวย์ มีการกำหนดชัดเจน แต่แผนนี้มันต้องใช้เวลา อย่างช่วงเปลี่ยนถ่ายบอลเยอรมันตั้งแต่ตกรอบฟุตบอลโลกปี 1998 ก็ต้องใช้เวลาถึงปี 2014  ซึ่งใช้เวลาเกือบ 20 ปี ในการกลับมาเป็นแชมป์โลกอีกครั้ง  4. การผลักดันชุดยู 20 เล่นซีเกมส์ ชุด 23 เล่นอาเซียน เป็นการเสริมกระดูกให้นักเตะไทยแบบที่ชาติชั้นนำอย่างญี่ปุ่นทำกัน นอกจากนี้ยังมีอีกหลายๆอย่างที่โค้ชเฮงได้เสนอแผนพัฒนาฟุตบอล มีแต่แฟนบอลที่รอคอยไม่เป็นแบบนี้แหละ ที่ทำให้ฟุตบอลไทยทุกวันนี้อยู่ในจุดเดิมๆ เอะอ่ะบอลแพ้เปลี่ยนนายกสมาคม เปล่ยนโค้ช เปลี่ยนประธานเทคนิค ถามหน่อยเถอะว่าเราจะต้องเปลี่ยนแปลงเพื่อเริ่มต้นใหม่ไปอีกกี่ครั้ง..

อ่านยากอ่ะท่าน ไม่เคาะหรือกดรีเทิร์นขึ้นบรรทัดใหม่บ้างอ่ะท่าน ตาลาย ฮี่ๆๆๆ

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
Leeviet007
Full Member

คะแนนความรัก: +49/-122

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 17, 2018, 06:12:42 PM »

ผมไม่เห็นว่า โค้ชเฮงจะผิดอะไรในเชิงปฏิบัติ สิ่งที่โค้ชเฮงทำไม่ว่าจะเป็น 1.การคัดเลือกโค้ชที่ต้องมีคุณสมบัติคือ ไม่รับงานอื่นๆ มีเวลาอยู่กับเด็กคุมเด็กได้อย่างเต็มที่ซึ่งมันคือแนวทางที่ดีอยู่แล้ว เพียงแต่ว่าคนที่เราต้องการซึ่งเป็นโค้ชไทยส่วนใหญ่รับไม่ได้กับตรงนี้  2. การหาทีมอุ่นเครื่องจากทวีปต่างๆซึ่งก็ได้ทีมมาอุ่นเครื่องอยู่บ่อยครั้ง ซึ่งมีคุณภาพผิดไปจากแต่ก่อน 3. แนวทางไทยแลนเวย์ มีการกำหนดชัดเจน แต่แผนนี้มันต้องใช้เวลา อย่างช่วงเปลี่ยนถ่ายบอลเยอรมันตั้งแต่ตกรอบฟุตบอลโลกปี 1998 ก็ต้องใช้เวลาถึงปี 2014  ซึ่งใช้เวลาเกือบ 20 ปี ในการกลับมาเป็นแชมป์โลกอีกครั้ง  4. การผลักดันชุดยู 20 เล่นซีเกมส์ ชุด 23 เล่นอาเซียน เป็นการเสริมกระดูกให้นักเตะไทยแบบที่ชาติชั้นนำอย่างญี่ปุ่นทำกัน นอกจากนี้ยังมีอีกหลายๆอย่างที่โค้ชเฮงได้เสนอแผนพัฒนาฟุตบอล มีแต่แฟนบอลที่รอคอยไม่เป็นแบบนี้แหละ ที่ทำให้ฟุตบอลไทยทุกวันนี้อยู่ในจุดเดิมๆ เอะอ่ะบอลแพ้เปลี่ยนนายกสมาคม เปล่ยนโค้ช เปลี่ยนประธานเทคนิค ถามหน่อยเถอะว่าเราจะต้องเปลี่ยนแปลงเพื่อเริ่มต้นใหม่ไปอีกกี่ครั้ง..
ไม่มีใครผิดเลย บอลเล่นห่วยไม่มีทรงบอล ไม่ใช่ความผิดใคร สมยศไม่ผิด เฮงไม่ผิด โซรันไม่ผิด โย่งไม่ผิด นักเตะก็ไม่ผิด ผิดที่แฟนบอล ดันตื่นตูมไปเอง รอเอคโคโน กับสมาคมอีกซักสิบปีก็ไม่ได้ จะขาดใจตายกันรึไง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์