Thailandsusu Webboard
มกราคม 24, 2018, 02:31:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: >>>ทำไม สุริยา สิงห์มุ้ย ถอนตัวจากทีมชาติยู23 แล้วมาเล่นบอลพรีซีซั่น  (อ่าน 3318 ครั้ง)
Overseas_Shark (โอเวอร์ซี_ชาร์ค)
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1082/-766

!! พ่อข้าดาบหัก !! Uttaradit fc .

| | |
« เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 08:53:24 AM »

เพราะอะไรถึงได้ถอดตัว 
kerng
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +17/-9

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 08:58:14 AM »

ถอนตัวเพราะบาดเจ็บ แต่ลงอุ่นเครื่องเป็นตัวจริงก่อนทีมชาติเตะหนึ่งวัน สโมสรอยากเอาไปเล่นafc เพลย์ออฟมั๊งครับ งานนี้คงโทษเด็กไม่ได้จริงๆแพ้ไม่ว่าแต่แพ้เพราะไม่ใช่ชุดที่ดีที่สุดนี่เซ็ง สมาคมมีบทลงโทษได้คงดี เรื่องแบบนี้ถ้าทุกทีมทำกันหมดคงแย่
T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +757/-498

น้องพลอย FC

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 09:01:10 AM »

เคยจำได้ว่ายุคนึงสองพี่น้อง สุ..... ถอนตัวอ้างเจ็บ แต่ไปวิ่งปรื๋อให้สโมสรเหมือนกันครับ น่าคิด

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +114/-409

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 09:03:01 AM »

ACLครับ
aod13
Sr. Member

คะแนนความรัก: +78/-73

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 09:09:32 AM »

นักเตะเชียงรายที่ไม่มาคงจะเตรียมตัวไว้แข่ง ACL รอบคัดเลือกมั้งครับ
Agents of S.H.I.E.L.D.
Marvel Comics
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1184/-678

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 09:22:28 AM »

ไม่อยากเล่นก็ปล่อย เขาไปเถอะ

** ทรัพยากร ทีมชาติไทย เราต้องสร้างนักกีฬา ให้มีมากกว่า 11 คนไหมครับ

คนเก่งก็ต้องทดแทนกันได้ ทุกทัวร์นาเมนต์...  ใครลง ก็มีมาตรฐานของทีมชาติเท่าๆกัน

ไม่ใช่ยึดติดกับคนนี้เก่งกว่า แต่มาเล่นไม่ได้....
porkorakot
สมาชิก Thailandsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +219/-510

เชียร์จนกว่าจะไม่มีทีมชาติให้เชียร์

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 09:24:20 AM »

สโมสรที่ไป ACL จะไม่เล่นทีมชาติเลย
จริง ๆ ก็เข้าใจสโมสร
แต่น่าจะบอกไปเลยว่าถอนตัวเพราะอะไร
ไม่ใช่ไปโกหกสื่อ บอกตรง ๆ ไปเลยแฟนบอลก็เข้าใจนะ

ขนาดลายเซ็นต์ที่เหมาะสม
ไม่เกิน 700x250 pixels
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +747/-1280

new world order

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 09:25:54 AM »

แพทย์สมาคมคงเห็นสมควรไม่ให้ผ่านแล้ว

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
ktre4916
Sr. Member

คะแนนความรัก: +137/-209

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 09:40:33 AM »

สุริยา กับ พิธิวัต ลงสนามครับ

แต่ว่าเป็นแฟนบอลก็ต้องรู้ว่า ถ้าไม่ใช่ทีมชาติชุดใหญ่ และเป็นฟีฟ่าเดย์ สโมสรมีสิทธิ์ไม่ปล่อยนักเตะเลยได้ครับ

ไม่ว่าจะเยาวชนรุ่นไหน รายการเยาวชนอะไรก็ตาม สโมสรมีสิทธิ์ไม่ปล่อยเลยซักคนก็ได้ นี่คือกติกาสากลที่แฟนบอลต้องรู้ไว้ก่อน

ไม่ใช่ไปโทษสมาคมกับต้นสังกัด

เชียงรายน่าจะติดชุดนี้ 6 คน ก็ปล่อยไป 3คน เก็บไว้ 3 คน ก็ถือว่าเป็นสิทธิ์ สมาคมหรือฟีฟ่าไม่มีสิทธิ์มาลงโทษ

ตัวอย่างจากอังกฤษที่คว้าแชมป์ u-20 ชิงแชมป์โลกปีที่แล้ว ทีมีโซลันกี้ เป็ชุดแค่ B ถึงB+เท่านั้น

ยังมีตัวเก่งกว่านั้นแต่บางสโมสรก็ไม่ปล่อยไปชิงแชมป์โลก u-20 ทีมชาติอังกฤษก็ต้องเคารพสิทธิ์เรียกคนอื่นไป

เป็นแฟนบอลถ้าเข้าใจกติกาสากล จะได้ไม่ไปโทษฝ่ายนั้น ฝ่ายโน้นมั่วๆนะ

ซ้าย_SR
ไทยแลนด์..ปู๊น ๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1304/-209

T h a i l a n d Su Su !!!

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 09:50:32 AM »

ก็ว่ากันไม่ได้ เป็นสิทธิ์ของต้นสังกัดที่จะทำงี้

ตำแหน่ง..
แบ็คซ้าย สุริยา ไม่อยู่ ..สหรัฐ หรือ วันชัย ก็ทดแทนให้ดีเท่าสุริยาไม่ได้
เซนเตอร์แบ็ค ชินภัทร ไม่อยู่ ..วรวุฒิ หรือจะใช้ตัวที่เข้าเสริมอย่างเนติพงษ์ หรือ ปวีร์ ก็ฝีเท้าไม่เท่า
กลางรับ พิธิวัต ..รัตนากร ยังอ่อนกว่ามาก (ทำลายเกมได้ แต่เก็บบอลไม่ได้) แถมแผนที่จะเอาธนสิทธิ์ มาเล่นตรงนี้ ก็ไม่ค่อยเวิร์ค

ฉะนั้น! ผลงานU23อาจไม่สวยงาม ก็ช่วยไม่ได้ ..โค้ช+ทีมงานก็ทำดีที่สุดแล้ว

ปล.นัดสองเจอญี่ปุ่นชุดนี้นะ ..ผมว่าสู้ได้ แพ้ก็แพ้ไม่ขาด (เผลอ ๆ มี 1 แต้ม)
นัดสามกับปาเลสไตน์ ..ก็เช่นกัน (อันนี้แอบหวังถึง3แต้ม)
thepan662
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +31/-14

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 09:50:57 AM »

ถ้าไทยได้แชมป์ U23 แล้วจะเสียใจ ฮี่ๆๆๆ
etai
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +21/-9

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 09:58:56 AM »

แต่ว่าเป็นแฟนบอลก็ต้องรู้ว่า ถ้าไม่ใช่ทีมชาติชุดใหญ่ และเป็นฟีฟ่าเดย์ สโมสรมีสิทธิ์ไม่ปล่อยนักเตะเลยได้ครับ

ไม่ว่าจะเยาวชนรุ่นไหน รายการเยาวชนอะไรก็ตาม สโมสรมีสิทธิ์ไม่ปล่อยเลยซักคนก็ได้ นี่คือกติกาสากลที่แฟนบอลต้องรู้ไว้ก่อน

เชียงรายน่าจะติดชุดนี้ 6 คน ก็ปล่อยไป 3คน เก็บไว้ 3 คน ก็ถือว่าเป็นสิทธิ์ สมาคมหรือฟีฟ่าไม่มีสิทธิ์มาลงโทษ

ตัวอย่างจากอังกฤษที่คว้าแชมป์ u-20 ชิงแชมป์โลกปีที่แล้ว ทีมีโซลันกี้ เป็ชุดแค่ B ถึงB+เท่านั้น

ยังมีตัวเก่งกว่านั้นแต่บางสโมสรก็ไม่ปล่อยไปชิงแชมป์โลก u-20 ทีมชาติอังกฤษก็ต้องเคารพสิทธิ์เรียกคนอื่นไป

เป็นแฟนบอลถ้าเข้าใจกติกาสากล จะได้ไม่ไปโทษฝ่ายนั้น ฝ่ายโน้นมั่วๆนะ

เห็นด้วยครับ อีกอย่างสามคนของ ชร.ที่ไม่ได้ไป เล่นเกมส์ทีมชาติกับสโมสร มาตลอดทั้งปีไม่ได้พักเลยเพราะเป้นตัวหลักของสโมสรด้วย ทีมซีเกมส์ด้วย ความสด ความกะหายในเกมส์มันมีน้อย ACL ก็สำคัญสำหรับ ชร.หากผ่านรอบแบ่งกลุ่มได้โชว์ดี เด็กสามคนนี้อาจได้ย้ายไปสู่ทีมที่ใหญ่กว่า ทั้งในลีค จีน ญี่ปุ่น เกาหลี ออสเตรเลีย เพราะ ACL มันยากกว่า U23 แน่นอน
siamesecat
Hero Member

คะแนนความรัก: +447/-338

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 09:59:39 AM »

มันช่วยไม่ได้ มีสิทธิ์ตามนั้น เค้าก็ปล่อยไปบ้างแล้วนิครับ เอาไปหมดทีมเค้าก็ไม่ได้ซ้อม

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
Isaac .
No Pyro , No Party
Full Member
**

คะแนนความรัก: +75/-98

' Mors Certa, Hora Incerta '

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 10:07:30 AM »

ถูกต้องครับ ถ้ามองมุมนี้จะไม่ตั้งแบบนี้ ผมเข้าใจเชียงรายลงทุนไปเยอะนะ

msocial
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +9/-10

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 10:31:36 AM »

สโมสรมาก่อน
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +102/-780

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 10:32:31 AM »

ไปเล่น acl ก็ทำเพื่อชาติเหมือนกันนี่ครับ ไม่งั้นเราจะเชียร์ทีมคู่แข่งในบอลเอเชียทำไม

ฮี่ๆๆ
hartmann
ฮูย่า!
Sr. Member

คะแนนความรัก: +150/-314

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 10:54:41 AM »

ตามกติกาจ้า
ดีแล้วจะได้เห็นว่าเด็กคนไหน ขุนขึ้นหรือไม่

โค้ชจะได้ใช้ไหวพริบ แก้ปัญหาด้วยครับ

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +747/-1280

new world order

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 11:59:47 AM »

ต้องดูว่าตอนถอนให้เหตุผลว่าอะไร  ถ้าบอกเจ็บนี่ก็เห็นแล้วว่าไม่เจ็บ  แต่ถ้าถอนเพราะไม่ปล่อยก็ตามเหตุผลที่คุณว่า
ปล.อย่ากระนี้กระนั้นเลย  ผมมองว่าถ้าเป็นชลบุรี  หรืออาจจะรวมเมืองทอง  ผมไม่ค่อยเห็นการอิดออดเท่าไหร่นะ  ยิ่งเฉพาะชลบุรี การตลาดไม่ดีแต่หัวใจผมนี่ยอมรับชลบุรีจริงๆ ตอนยีก็ด่าแต่ก็ปล่อยตลอด 

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
ktre4916
Sr. Member

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 12:28:36 PM »

ต้องดูว่าตอนถอนให้เหตุผลว่าอะไร  ถ้าบอกเจ็บนี่ก็เห็นแล้วว่าไม่เจ็บ  แต่ถ้าถอนเพราะไม่ปล่อยก็ตามเหตุผลที่คุณว่า
ปล.อย่ากระนี้กระนั้นเลย  ผมมองว่าถ้าเป็นชลบุรี  หรืออาจจะรวมเมืองทอง  ผมไม่ค่อยเห็นการอิดออดเท่าไหร่นะ  ยิ่งเฉพาะชลบุรี การตลาดไม่ดีแต่หัวใจผมนี่ยอมรับชลบุรีจริงๆ ตอนยีก็ด่าแต่ก็ปล่อยตลอด 
ต้องเข้าใจกติกาสากลนะ

ถอนตัวจะบอกเหตุผลอะไรก็ตาม มันไม่ผิดตามหลักกติกาสากล ซึ่งทุกคนต้องเคารพสิทธิ์กันและกัน

แต่ถ้ามีข่าวว่าถอนเพราะเจ็บ อันนี้ก็ผิดแค่ในความรู้สึกแฟนบอล เป็นผิดทางด้านอารมณ์ อันนี้ก็แล้วแต่บุคคลว่ารู้สึกว่าผิดทางอารมณ์ ผิดทางความรู้สึก เสียความรู้สึกมั๊ย

มันจะมีคนคิดว่า

1.เป็นสิทธิ์ของสโมสร ยอมรับได้ตามกติกา

2.เพื่อทีมชาติ เจ็บเล็กน้อย รู้กติกาอยู่แต่เพื่อชาติน่าจะยอมปล่อย

3.กติกาก็รู้อยู่ แต่เพื่อชาติมันก็ต้องปล่อยสิ ทีมอื่นเค้าก็ปล่อยกัน เสียความรู้สึกกับทีมที่ไม่ปล่อย

คนเราร้อยพ่อพันแม่ นานาจิตตัง ใครจะคิดยังไง ใครคิดแบบข้อ 1 หรือ ข้อ 2.หรือ ข้อ 3 ก็ได้ไม่ว่ากัน ตรรกะคนเราต่างกัน
331807
Sr. Member

คะแนนความรัก: +56/-112

กรูปรีพลัดถิ่น 132

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 12:29:02 PM »

ไม่อยากเล่นก็ปล่อย เขาไปเถอะ

** ทรัพยากร ทีมชาติไทย เราต้องสร้างนักกีฬา ให้มีมากกว่า 11 คนไหมครับ

คนเก่งก็ต้องทดแทนกันได้ ทุกทัวร์นาเมนต์...  ใครลง ก็มีมาตรฐานของทีมชาติเท่าๆกัน

ไม่ใช่ยึดติดกับคนนี้เก่งกว่า แต่มาเล่นไม่ได้....
ตามนี้ครับ

กรูปรีพลัดถิ่น 132
sanggung
Sr. Member

คะแนนความรัก: +306/-1120

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 12:36:07 PM »

AFC U23 ปีนี้    ไม่มีโควต้าโอลิมปิก 

ทั้งไทย  ญี่ปุ่น  เกาหลีเหนือ    ชุดไม่เต็มกันหมดแหละ     อย่าหาข้ออ้างเลย 

ยิ่ง   อิหร่าน  ที่ตกรอบคัดเลือกยิ่งแล้วใหญ่   เขาไม่ได้จัดเต็มกัน

เมื่อไม่เต็ม กับ ไม่เต็มเจอ กัน  ก็  ถือว่าแฟร์   

ไหนว่า  ลีกไทย  มีแต่วัตถุดิบดีๆไง  แค่หาเชฟเก่งๆ   มาปรุงรส   มันก็อร่อยไปบอลโลก 
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +137/-296

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 01:09:11 PM »

จะเล่นถ้วยไหนก็มีประโยชน์กับชาติทั้งงั้น
แต่ต้องชนะเข้ารอบแบ่งกลุ่มนะ
outsider
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +38/-12

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 01:22:53 PM »

คงกรณีเดียวกันที่ ทีมโอซาก้า ไม่ปล่อยนักเตะไทยคนนั้นมา ยู23
loeicity2029
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +279/-480

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 02:48:14 PM »

ชาติต้องมาก่อนจบนะ
PumDMinter
ลุงหนึ่งหนังสือครึ่งราคา
Full Member

คะแนนความรัก: +134/-142

facebook.com/discount.book

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 02:55:43 PM »

ไม่ปล่อยก็ไม่ผิดครับ ว่ากันไม่ได้
เราต้องสร้างนักเตะดีๆมากขึ้นให้มีตัวเลือกมากกว่านี้

ใครไม่เล่นก็มีคนที่ทดแทนได้ ทีมไม่อ่อนลงไป

เหมือนทีมชาติญี่ปุ่น แบ่งเป็นกี่ชุดๆ ก็ไม่เห็นมันอ่อนสักที

"ลุงหนึ่ง หนังสือครึ่งราคา"
ร้านหนังสือออนไลน์ ขายทั้งหนังสือใหม่และเก่า กว่าล้านรายการ อัพหนังสือใหม่ ทุกวัน ..
http://www.facebook.com/discount.book
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +102/-780

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 03:21:12 PM »

จะเล่นถ้วยไหนก็มีประโยชน์กับชาติทั้งงั้น
แต่ต้องชนะเข้ารอบแบ่งกลุ่มนะ

ผมมองว่าทั้งสองทีมชนะรอบสอง ไปตกรอบสาม แล้วให้บุรีรัมย์โกยแต้มทีมเดียวน่าจะได้คะแนนรวมสูงกว่าไปหารสองหารสามนะครับ

ฮี่ๆๆ
cpo1nwr
เปลี่ยนวิธีคิด ชีวิตจะเป็นสุข
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +29/-20

ทวงคืนความยิ่งใหญ่ให้บอลบูรพา

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 05:31:53 PM »

ลงบัญชีหนังหมา  สำหรับผม

SARIN
Newbie
*

คะแนนความรัก: +4/-1

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 05:50:16 PM »

ถ้าทีมชาติชุดใหญ่ว่าไปอย่าง บอลเยาวชนกฏฟีฟ่าก็บอกว่าไม่สามารถไปบังคับได้ แล้วจะไปถืออะไรกับสโมสรล่ะ ก็เอาตามที่เขาสบายใจดิ เจ็บกลับมาทีมคู่แข่งจะยอมส่งนักเตะตัวสำรองลงมั้ยเวลาเจอกัน โดยบอกว่าทีมเราเห็นแก่คุณที่ส่งนักเตะไปเล่นทีมชาติแล้วบาดเจ็บกลับมา เราจะยอมส่งนักเตะสำรองลงให้นะ ถือว่าช่วยๆกัน มันจะมีมั้ยแบบนี้ ดังนั้นกรณีแบบนี้มันคือสิทธิ์ขอสโมสรแบบเต็มๆ
PUMPUI
Newbie
*

คะแนนความรัก: +3/-1

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 06:27:48 PM »

มองยาวๆ ก็เห็นด้วยนะกับสโมสร  ทุกอย่างมีกติกาของมัน
Doctor สลัม
ขอให้รวยๆ ที่มาช่วยกดลบครั้งนี้ (ตูประชด!)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2419/-3215

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 08:25:03 PM »

ไม่รู้ดิ ผมเฉยๆนะ

ลมหายใจคือฟุตบอล
โจ๊ก โซคูล ณ แกรมมี่@ประมูล
ไม่ถูกแบนถาวร ฮี่ ฮี่
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +468/-875

คิดต่างไม่ใช่เรื่องผิด เพราะสมองคนไม่ได้ใช้ร่วมกัน

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 09:29:57 PM »

ศิวลักษ์ เทศสูงเนิน ประตูมือ 3 ทีมชาติปัจจุบัน ของทีมบุรีรัมย์ ยังเคยถอนตัวจากทีมชาติไทยชุดใหญ่ เพื่อไปซ้อมกับเลสเตอร์ ซิตี้

ไม่เจ็บ แต่ถอนก็ไม่ได้แปลว่าจะหลุดจากสารบบทีมชาติแต่อย่างใด

บร๊ะเจ้าโจ๊กคือทุกสิ่ง

แค่ละครที่ตบตาเธอเท่านั้นเอง
WPP.North
Sr. Member

คะแนนความรัก: +109/-744

@พันธมิตร_ท่าน ded_ded

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 09:34:15 PM »

AFC U23 ปีนี้    ไม่มีโควต้าโอลิมปิก 

ทั้งไทย  ญี่ปุ่น  เกาหลีเหนือ    ชุดไม่เต็มกันหมดแหละ     อย่าหาข้ออ้างเลย 

ยิ่ง   อิหร่าน  ที่ตกรอบคัดเลือกยิ่งแล้วใหญ่   เขาไม่ได้จัดเต็มกัน

เมื่อไม่เต็ม กับ ไม่เต็มเจอ กัน  ก็  ถือว่าแฟร์   

ไหนว่า  ลีกไทย  มีแต่วัตถุดิบดีๆไง  แค่หาเชฟเก่งๆ   มาปรุงรส   มันก็อร่อยไปบอลโลก 

ใช่แว้ว.... แด่ว แด่ว ฟิโก้...
ktre4916
Sr. Member

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 12, 2018, 07:18:44 AM »

อย่างชินภัทร์ สุริยา พิธิวัต เล่นไทยลีก ก็เจ็บสะสม ล้าสะสม เชียงรายไม่ปล่อย ก็บ่นเชียงราย

อย่างเชาววัฒน์ อยู่บีจี ก็เป็นสำรอง ไม่เจ็บ  เซเรโซ่ขอตัวไปซ้อม แล้วก็คงเล่นได้แค่ J3 เหตุผลถอนตัวอ่อนกว่าทางเชียงรายอีก แฟนบอลไม่เห็นบ่น หรือดราม่ากับเซเรโซ่

เชียงรายหรือเซเรโซ่ ก็จ่ายค่าจ้างนักเตะเหมือนกัน สถานะเป็นสโมสรต้นสังกัดเหมือนกัน

แฟนบอลบ่นแต่เชียงรายอย่างเดียว นี่เป็นแฟนบอล 2มาตรฐานหรือปล่าว
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +328/-185

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 12, 2018, 08:17:17 AM »

ติดบ่อยก็บอกเด็กเส้น ถอนตัวก็บอกไม่รักชาติ เอาไงดีล่ะ
จริงๆเราต้องสร้างทรัพยากรให้สามารถทดแทนกันได้ ไม่ใช่ยึดแต่ตัวหลักแค่ไม่กี่ตัว

Udon
Sr. Member

คะแนนความรัก: +108/-167

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 12, 2018, 08:43:01 AM »

ไม่ปล่อย ไม่ผิด แต่ไม่ถูกต้อง
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +114/-409

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 12, 2018, 09:51:02 AM »

วัตถุประสงค์ของ Uต่างๆคือสร้างเด็กสู่ชุดใหญ่ ตัวไหนไม่ว่างก็สร้างตัวอื่นทดแทนสิ มันคือโอกาสนะ
ถ้าตัวไหนมีภารกิจสำคัญก็ต้องเข้าใจเพราะการเล่นให้ต้นสังกัดก็สร้างประสบการณ์ให้เด็กเช่นกัน

ถ้าถอนชุดใหญ่น่ะควรประนาม
sanggung
Sr. Member

คะแนนความรัก: +306/-1120

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 12, 2018, 10:16:54 AM »

รอ AFC U23  2020   ปีนั้นจัดเต็มแน่นอน    อิหร่าน  ที่ตกรอบคัดเลือกก็จะกลับมา  เชื่อเหอะ 

จำ AFC U23   ปี 2016  ได้ไหมล่ะ  ปีซิโก้คุม    มันคัดโอลิมปิกกัน   

ญี่ปุ่น ก็จัดเต็ม    มีตัวทีมชาติชุดใหญ่จากยุโรปลงมาเล่นกันเยอะ  ทั้ง  ยูยะ คุโบ   ทาคุมิ มินามิโนะ   แถมตัวท๊อปๆ ของเจลีก อย่าง  อาซาโนะ  เกน โชจิ   อูเอดะ
ไทย  ก็จัดเต็ม     มีตัวชุดใหญ่ลงมา   ทั้ง ชนาธิป  พีระพัฒ   ฐิติพัน  ธนบูรณ์

พอแพ้  เต็มๆ  กับ เต็มๆ  เจอกัน  ก็แฟร์ดี 

ปีนี้  ญี่ปุ่น  ไม่เต็ม  เกาหลีเหนือ  ไม่เต็ม  นี่บอกเลย   ปาเลสไตน์  ไม่มั่นใจ    ไทย ไม่เต็ม  แพ้ก็ถือว่าแฟร์  และ  ต้องโดนวิจารณ์เหมือนๆกัน

อย่าหาข้ออ้าง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์