Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 16, 2018, 10:36:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โซรัน" โอดเสียเร็วทำพ่าย "โสมแดง" มั่นใจนัดหน้าดับ "ญี่ปุ่น"  (อ่าน 2477 ครั้ง)
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1516/-1065

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 07:33:32 PM »

โซรัน ยานโควิช หัวหน้าผู้ฝึกสอนทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี ยอมรับว่าการเสียประตูเร็วตั้งแต่ต้นเกม ถือเป็นบทลงโทษสำหรับทีม พร้อมยืนยันนัดหน้าเจอ ญี่ปุ่น ต้องชนะ เหมือนที่เคยทำได้ใน M-150 Cup ที่บุรีรัมย์

การแข่งขันฟุตบอลชิงแชมป์เอเชีย รุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี ที่ประเทศจีน เมื่อวันพุธที่ 10 มกราคม 2561 ทีมชาติไทย แพ้ เกาหลีเหนือ 0-1 จากการยิงของ รี ฮุน ตั้งแต่นาทีที่ 2 ของการแข่งขัน

ภายหลังเกม โซรัน ยานโควิช กุนซือทีมชาติไทย ชุดอายุไม่เกิน 23 ปี กล่าวว่า "เราเริ่มต้นด้วยความยากลำบาก เพราะเราเสียประตูอย่างรวดเร็วตั้งแต่นาทีแรก ต้องยอมรับว่าเขามีร่างกายที่แข็งแกร่งกว่า นี่คือข้อแตกต่างที่เห็นได้ชัด เกมนี้เราพยายามทำให้ดีที่สุด แต่การเสียประตูเร็วถือเป็นบทลงโทษเรา ที่ต้องเริ่มต้นตั้งแต่การตามหลัง"

"ผมดีใจที่ได้กลับมาที่จีนอีกครั้งหลังเคยค้าแข้งที่นี่สมัยเป็นนักเตะ แต่เกมนี้ผมยอมรับว่าผมผิดหวังมาก ไม่มีโค้ชหรือนักกีฬาคนไหนที่มีความสุขยามที่เราพ่ายแพ้ เราต้องพยายามทำให้ดีขึ้นและเก็บแต้ทให้ได้ในเกมต่อไป"

"เกมนี้เกาหลีเหนือทำได้ดีมาก ทั้งการไล่กดดันพวกเรา การครองบอล ผมคิดว่าเราก็ทำได้ดี แต่เกาหลีเหนือก็ไม่ยอมง่ายๆ เกมนี้ทั้งสองทีมมีโอกาสมากมาย แต่ก็ไม่เฉียบคมกันเอง"

"เกมต่อไปกับญี่ปุ่น พวกเขาคือทีมที่ดีที่สุดในกลุ่มของเรา และในเอเชียเลยก็ว่าได้ มันน่าจะยากกว่าเกมนี้อีกด้วยซ้ำ แต่ทุกสิ่งทุกอย่างก็เป็นไปได้ เพราะก่อนหน้านี้การแข่งขันที่ บุรีรัมย์ พวกเราก็ชนะพวกเขามาแล้ว และหวังว่าจะทำได้อีกครั้ง โอกาสมันยังเปิดกว้าง" ยานโควิช กล่าว

ด้าน จู ซอง อิล หัวหน้าผู้ฝึกสอนทีมชาติเกาหลีเหนือ "เกมนี้เราชนะก็จริง แต่สำหรับผมทีมยังทำไม่ดีพออย่างที่เราคาดหวัง ผมคิดว่าพวกเขาทำได้ดีกว่านี้ และหวังว่าจะทำได้ดีกว่าเดิม ผมยอมรับว่าเกมรับของไทยไม่เร็วมาก แต่เขาป้องกันได้ดี เกมนี้เราสร้างโอกาสได้มากมายแต่จบสกอร์ได้ไม่ดี ผมคิดว่าเราจะทำได้ดีกว่านี้ในเกมต่อไป"

"เราไม่มีข้อมูลของปาเลสไตน์มากนัก แต่เกมต่อไปถือเป็นเกมสำคัญ เพราะหากเราชนะได้มันอาจจะเป็นการการันตีว่าเราจะได้ผ่านเข้าสู่รอบน็อคเอาท์เลยก็เป็นได้" กุนซือเกาหลีเหนือ กล่าว

สำหรับฟุตบอลรุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี ชิงแชมป์เอเชีย 2018 รอบสุดท้าย นัดที่สองของกลุ่ม บี ทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี จะลงสนามพบกับทีมชาติญี่ปุ่น รุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี ในวันที่ 13 มกราคม 2561 ที่สนามเจียงยิน สปอร์ต เซ็นเตอร์ ประเทศจีน เวลา 18.30 น. ตามเวลาประเทศไทย ช่อง 7 สี และ Bugaboo ถ่ายทอดสด
https://mgronline.com/sport/detail/9610000002991

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2497/-3464

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 07:48:16 PM »

ขอบคุณครับ

ลมหายใจคือฟุตบอล
BuBu
Full Member

คะแนนความรัก: +158/-98

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 07:51:22 PM »

ถ้า สื่อ หรือ แฟนบอล เห็นโค้ช คนใดเขาให้นักเตะฝึก เน้น เล่นลิงชิงบอล   กันบ่อยๆ  ฝึกเล่นกันเป็นกลุ่ม   เล่น บอลสั้น ออกบอลเร็ว เท้าสู่เท้า  ไม่ม้วน ไม่ชะงัก ฯลฯ ก็มักจะไปนินทากัน ว่า  โค้ช ไม่ทันสมัย  ตันแล้ว        หารู้ไม่ว่า  ลิงชิงบอล มันมีประโยชน์มากมายมหาศาล   วันนี้ เห็นชัดเจนมาก   ขอเดา(ไม่รู้จะถูกหรือเปล่า)  ตั้งแต่เก็บตัวรวมกันมา  ทีมชุดนี้ยังไม่เคยเล่นลิงชิงบอลกันเลยแม้แต่ครั้งเดียว  มั้ง 
                   ที่จริง เกาหลีเหนือ ชุดนี้ เขา ดูแผ่วลงไปกว่ารุ่นก่อนๆมาก  เราน่าจะทำได้ดีกว่านี้  ใครจะว่าอย่างไรก็ตาม ผมมองว่า โอกาสที่ไทยจะเก็บสามแต้มได้มากที่สุดในครั้งนี้ก็เกาหลีเหนือนี่หละ ไม่ใช่ปาเลสไตน์อย่างที่หลายๆคนเข้าใจหรอก     แต่เราก็พลาดจนได้   
                  ไม่เป็นไรฟุตบอลอะไรมันก็เกิดขึ้นได้  มันพลาดได้ แพ้ชนะเป็นเรื่องของกีฬา  ไม่ว่ากัน   ยังมีอีกสองแมตซ์ให้แก้ตัว ถึงจะยาก แต่ก็ใช่ว่าเราจะไม่มีโอกาสชนะเขาได้    ถ้า ญี่ปุ่น กับ ปาเลสไตน์ ไม่เน้นเพรสซิ่งใส่เรา  เราสู้ได้          แต่ถ้าเขาเน้นเพรสซิ่ง  ก็ เอวังตัวใครตัวมัน    เพราะเราเล่นลิงชิงบอลไม่เป็น
                ปล.ขอเป็นกำลังใจให้ สองแมตซ์ที่เหลือ เก็บให้ได้อย่างน้อยสี่แต้มนะครับ   สู้ๆ 
ทวนทอง
Hero Member

คะแนนความรัก: +252/-265

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 07:55:51 PM »

ครับ ได้เห็นข้อบกพร่องของทีมแล้ว หวังว่าโค้ชคงจะหาทางแก้ไขได้ต่อไปนะครับ ขอให้กำลังใจ โค้ช สต๊าหโค้ช นักฟุตบอลทุกคน และ ที่สำคัญขอให้กำลังใจ แฟนบอลไทยทุกคน อย่าเพิ่งเสียขวัญ หมดกำลังใจไปเสียก่อน ถือคติ "อดเปรี้ยว ไว้กินหวาน" กันนะครับ
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +498/-1793

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 07:59:00 PM »

ถ้า สื่อ หรือ แฟนบอล เห็นโค้ช คนใดเขาให้นักเตะฝึก เน้น เล่นลิงชิงบอล   กันบ่อยๆ  ฝึกเล่นกันเป็นกลุ่ม   เล่น บอลสั้น ออกบอลเร็ว เท้าสู่เท้า  ไม่ม้วน ไม่ชะงัก ฯลฯ ก็มักจะไปนินทากัน ว่า  โค้ช ไม่ทันสมัย  ตันแล้ว        หารู้ไม่ว่า  ลิงชิงบอล มันมีประโยชน์มากมายมหาศาล   วันนี้ เห็นชัดเจนมาก   ขอเดา(ไม่รู้จะถูกหรือเปล่า)  ตั้งแต่เก็บตัวรวมกันมา  ทีมชุดนี้ยังไม่เคยเล่นลิงชิงบอลกันเลยแม้แต่ครั้งเดียว  มั้ง 
                   ที่จริง เกาหลีเหนือ ชุดนี้ เขา ดูแผ่วลงไปกว่ารุ่นก่อนๆมาก  เราน่าจะทำได้ดีกว่านี้  ใครจะว่าอย่างไรก็ตาม ผมมองว่า โอกาสที่ไทยจะเก็บสามแต้มได้มากที่สุดในครั้งนี้ก็เกาหลีเหนือนี่หละ ไม่ใช่ปาเลสไตน์อย่างที่หลายๆคนเข้าใจหรอก     แต่เราก็พลาดจนได้   
                  ไม่เป็นไรฟุตบอลอะไรมันก็เกิดขึ้นได้  มันพลาดได้ แพ้ชนะเป็นเรื่องของกีฬา  ไม่ว่ากัน   ยังมีอีกสองแมตซ์ให้แก้ตัว ถึงจะยาก แต่ก็ใช่ว่าเราจะไม่มีโอกาสชนะเขาได้    ถ้า ญี่ปุ่น กับ ปาเลสไตน์ ไม่เน้นเพรสซิ่งใส่เรา  เราสู้ได้          แต่ถ้าเขาเน้นเพรสซิ่ง  ก็ เอวังตัวใครตัวมัน    เพราะเราเล่นลิงชิงบอลไม่เป็น
                ปล.ขอเป็นกำลังใจให้ สองแมตซ์ที่เหลือ เก็บให้ได้อย่างน้อยสี่แต้มนะครับ   สู้ๆ 

https://sport.sanook.com/488007/

ก็คงมีคนเดียว
คนที่บอกไร้ประโยชน์
ชื่อนี้มีผู้ใช้แล้ว
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +356/-346

ผมรักบอลไทย

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 08:02:37 PM »

https://sport.sanook.com/488007/

โค้ชเฮง พูดจริงหรอเนี้ย
ป๊อกกี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1383/-957

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 08:12:35 PM »

ผมอ่านได้ใจความว่า ไม่อยากได้โค้ชที่แค่มาเป็นคนนำเล่นลิงชิงบอล  โค้ชแบบนั้นไม่มีประโยชน์ ที่ผมกล้าแย้งคุณแบบนี้ เพราะเร็วๆนี้ โค้ชเฮงพูดถึงแบบฝึกซ้อม แกก็พูดว่า ไม่ใช่ว่าเล่นลิงชิงบอลไม่มีประโยชน์ แต่ต้องรู้ว่าฝึกเพื่ออะไร เอาไปใช้สถานะการณ์ไหน
bignaweeza2556
Hero Member

คะแนนความรัก: +351/-208

ไม่เฟี้ยววว แต่เยี่ยวไกล ฮี่ๆ

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 08:15:17 PM »

ถ้า สื่อ หรือ แฟนบอล เห็นโค้ช คนใดเขาให้นักเตะฝึก เน้น เล่นลิงชิงบอล   กันบ่อยๆ  ฝึกเล่นกันเป็นกลุ่ม   เล่น บอลสั้น ออกบอลเร็ว เท้าสู่เท้า  ไม่ม้วน ไม่ชะงัก ฯลฯ ก็มักจะไปนินทากัน ว่า  โค้ช ไม่ทันสมัย  ตันแล้ว        หารู้ไม่ว่า  ลิงชิงบอล มันมีประโยชน์มากมายมหาศาล   วันนี้ เห็นชัดเจนมาก   ขอเดา(ไม่รู้จะถูกหรือเปล่า)  ตั้งแต่เก็บตัวรวมกันมา  ทีมชุดนี้ยังไม่เคยเล่นลิงชิงบอลกันเลยแม้แต่ครั้งเดียว  มั้ง  
                   ที่จริง เกาหลีเหนือ ชุดนี้ เขา ดูแผ่วลงไปกว่ารุ่นก่อนๆมาก  เราน่าจะทำได้ดีกว่านี้  ใครจะว่าอย่างไรก็ตาม ผมมองว่า โอกาสที่ไทยจะเก็บสามแต้มได้มากที่สุดในครั้งนี้ก็เกาหลีเหนือนี่หละ ไม่ใช่ปาเลสไตน์อย่างที่หลายๆคนเข้าใจหรอก     แต่เราก็พลาดจนได้  
                  ไม่เป็นไรฟุตบอลอะไรมันก็เกิดขึ้นได้  มันพลาดได้ แพ้ชนะเป็นเรื่องของกีฬา  ไม่ว่ากัน   ยังมีอีกสองแมตซ์ให้แก้ตัว ถึงจะยาก แต่ก็ใช่ว่าเราจะไม่มีโอกาสชนะเขาได้    ถ้า ญี่ปุ่น กับ ปาเลสไตน์ ไม่เน้นเพรสซิ่งใส่เรา  เราสู้ได้          แต่ถ้าเขาเน้นเพรสซิ่ง  ก็ เอวังตัวใครตัวมัน    เพราะเราเล่นลิงชิงบอลไม่เป็น
                ปล.ขอเป็นกำลังใจให้ สองแมตซ์ที่เหลือ เก็บให้ได้อย่างน้อยสี่แต้มนะครับ   สู้ๆ  

ใช่ครับ เจอปาเลสไตน์ ถล่มขี้แตกแน่ๆ โซรัน โค้ชไทยยังดีกว่าอีก ไม่มีไรต่างกันเลยนอกจากการใส่สูทยืนคุมข้างสนาม
loeicity2029
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +288/-522

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 08:41:28 PM »

ขอบคุณสำหรับความเสียใจที่โซรันมอบให้แฟนบอลไทย
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +498/-1793

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 08:50:19 PM »

ผมอ่านได้ใจความว่า ไม่อยากได้โค้ชที่แค่มาเป็นคนนำเล่นลิงชิงบอล  โค้ชแบบนั้นไม่มีประโยชน์ ที่ผมกล้าแย้งคุณแบบนี้ เพราะเร็วๆนี้ โค้ชเฮงพูดถึงแบบฝึกซ้อม แกก็พูดว่า ไม่ใช่ว่าเล่นลิงชิงบอลไม่มีประโยชน์ แต่ต้องรู้ว่าฝึกเพื่ออะไร เอาไปใช้สถานะการณ์ไหน

น่าคิด
jargonloq
Newbie
*

คะแนนความรัก: +4/-50

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 10:36:38 PM »

ยังๆ ยังไม่ตื่นอีกโซรัน
WPP.North
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +128/-1064

@พันธมิตร_ท่าน ded_ded

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 10:47:35 PM »

หืมๆๆๆ    จะชนะ ญี่ปุ่น ..

กรากๆๆๆๆ
tonmania
Full Member
**

คะแนนความรัก: +227/-516

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 08:03:14 AM »

การเล่นลิงชิงบอลมันก็เป็นแค่วิธีการฝึกทางด้านเทคนิคอีกวิธีหนึ่ง ในการฝึกซ้อมโค้ชทุกคนก็คงให้มีการฝึก รวมไปถึงวิธีอื่นๆที่หากไปดูเขาฝึกซ้อมก็คงจะเห็น  แต่มันไม่ได้ทำให้ทีมเก่งด้วยการฝึกเล่นลิงชิงบอลเพียงอย่างเดียวหรอกมั๊งครับ ไม่ใช่บอลนักเรียนระดับประถมนะครับ ไม่น่าจะเอามาเป็นข้อถกเถียงกัน  ไม่งั้นเราคงต้องมาฝึกการเล่นลิงชิงบอลกันทั้งวันเพื่อไปบอลโลก รูปแบบทางเทคติคในการเพรสซิ่งหรือการแก้มันมีตั้งหลายรูปแบบเพียงแต่ใครจะปรับใช้ได้เนียนกว่ากันเท่านั้นเอง
T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +894/-1034

รถไฟวิ่งบนราง เฌอปราง วิ่งอยู่ในใจ

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 08:48:52 AM »

ผมเกรงว่าจะโดนยุ่นถล่มเอาคืนทบต้นทบดอกที่ไปชนะใน m150 cup มากกว่านะโซรันเอ๋ย

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +144/-1081

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 10:40:06 AM »

ชนะทีมรวมเฉพาะกิจได้ ก็เลยคิดว่าจะชนะอีกครั้งสินะ

เอาที่พี่สบายใจเลยครับ

ฮี่ๆๆ
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +912/-183

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 10:53:37 AM »

ผมเกรงว่าจะโดนยุ่นถล่มเอาคืนทบต้นทบดอกที่ไปชนะใน m150 cup มากกว่านะโซรันเอ๋ย

นั่นสิโซรัน ไปซึมซับแนวคิดเหงียนมาตั้งแต่เมื่อไหร่
zahara
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +13/-10

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 02:53:10 PM »

ขี้โม้จังเลย​ ไม่ได้ดูถูกนะ​ ดูเกมส์เมื่อวานนี้แล้วเตรียมแจกแต้มอย่างเดียวครับ
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +162/-666

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 03:31:27 PM »

อันนี้เขาให้สัมภาษณ์เองหรือมีคนเขียนสคริปให้ มันคล้ายๆ หญ้าใบใหญ่, ฝนตก, ตัวไม่ครบ, ทดสอบระบบ เลย
Silicon S.KW. One
ไม่ถูกควบคุมความประพฤติตลอดชีพ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +629/-292

พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 05:21:17 PM »

ขี้โม้จังเลย​ ไม่ได้ดูถูกนะ​ ดูเกมส์เมื่อวานนี้แล้วเตรียมแจกแต้มอย่างเดียวครับ
แจกแต้มไม่เท่าไหร่ กลัวอีก 2 เกมจะเอากระบุงใส่กลับไม่พอน่ะสิ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์