Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 19, 2018, 09:59:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิม วรชิต ฟอร์มเป็นไงบ้างครับ เจอญี่ปุ่นรุ่นเดียวกัน มีแววไปเจลีกไหม  (อ่าน 3775 ครั้ง)
โจ๊ก โซคูล ณ แกรมมี่@ประมูล
ไม่ถูกแบนถาวร ฮี่ ฮี่
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +484/-976

คิดต่างไม่ใช่เรื่องผิด เพราะสมองคนไม่ได้ใช้ร่วมกัน

| | |
« เมื่อ: มกราคม 13, 2018, 09:39:44 PM »

ยิม วรชิต กลางอนาคตจากฝั่งชลบุรี ลูกศิษโค้ชเฮง ฟอร์มเป็นไงบ้างครับ เมีแววไปเจลีกไหม พอดีวันนี้ไม่ว่าง ไม่ทันได้ดูเกมนี้

อยากรู้ว่าฟอร์มหวือหวา โดดเด่น ฝากฝี ฝากไข้ได้ไหม เมื่อเจอเด็กญี่ปุ่นรุ่นราวคราวเดียวกัน ดูมีแววไหม

อนาคตพอจะไปเล่นเจลีกได้มั้ยครับ เห็นเฮงซังดันสุดฤทธิ์ สุดเดช พาไปคัดตัวญี่ปุ่น อีกไม่นานเกินรอใช่มั้ยครับ คงได้เห็นยิมในเจลีก

บร๊ะเจ้าโจ๊กคือทุกสิ่ง

แค่ละครที่ตบตาเธอเท่านั้นเอง
T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +896/-1035

รถไฟวิ่งบนราง เฌอปราง วิ่งอยู่ในใจ

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2018, 09:41:45 PM »

ฟอร์มแบบนี้ ไปแค่ลีกเมียนมาร์ยังไม่ไหวเลยครับ

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
มัสกา
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +219/-175

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2018, 09:56:24 PM »

ฝีเท้าไม่พัฒนา ถอยหลัง อย่างเห็นได้ชัด

หากไม่มุ่งมั่นในอาชีพกว่านี้

คงต้องเป็นนักเตะฝีเท้าดาดๆ ทั่วไปครับ
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +498/-1802

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 13, 2018, 09:58:30 PM »

เคยบอกหลายท่านว่า
เฮงซังแกเก่งพัฒนาเด็ก13-18

แต่เด็กเกิน19แกพัฒนาไม่เก่ง
หลายคนไม่เชื่อ
ท่านดูเลย

จักรกฤษ กับ วรชิต

จักรกฤษ คนละคลาสกับวรชิตแล้ว
ซึ่งโค้ชเฮง connection ดีกว่าเยอะ

จักรกฤษ นักบอลโรงเรียนธรรมดา(สุรศักดิ์มนตรี)
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1873/-908

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 13, 2018, 10:01:10 PM »

ทัศคติแบบนี้ สงสัยมานั่งเสียใจทีหลังเมื่อสายไปแล้วมากกว่า ถ้าคิดได้ ถ้าได้สักครึ่งหนึ่งของ จักรกฤษ ป่านี้ไปนานแล้ว

331807
Hero Member

คะแนนความรัก: +84/-163

กรูปรีพลัดถิ่น 132

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 13, 2018, 10:01:43 PM »

ยิม วรชิต กลางอนาคตจากฝั่งชลบุรี ลูกศิษโค้ชเฮง ฟอร์มเป็นไงบ้างครับ เมีแววไปเจลีกไหม พอดีวันนี้ไม่ว่าง ไม่ทันได้ดูเกมนี้

อยากรู้ว่าฟอร์มหวือหวา โดดเด่น ฝากฝี ฝากไข้ได้ไหม เมื่อเจอเด็กญี่ปุ่นรุ่นราวคราวเดียวกัน ดูมีแววไหม

อนาคตพอจะไปเล่นเจลีกได้มั้ยครับ เห็นเฮงซังดันสุดฤทธิ์ สุดเดช พาไปคัดตัวญี่ปุ่น อีกไม่นานเกินรอใช่มั้ยครับ คงได้เห็นยิมในเจลีก
ไปมาแล้วหลายรอบ แต่ไม่มีทีมใหนเขาสนใจครับ

กรูปรีพลัดถิ่น 132
nonlove_AV109
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +522/-1847

อยากเห็นการเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้นของวงการฟุตบอลไทย

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 13, 2018, 10:04:00 PM »

555 อ่อนถ้าเป็นยุ่แบบนี้
โค้ช คาร์ลอส_xi (ซุ้มท่าน้ำนนท์)
งดเข้าห้องซื้อ-ขาย
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +395/-370

FC-012 คิดถึงพ่อยี

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 13, 2018, 10:14:09 PM »

จักกิตโตะนี่ไปอีกปีกลับมาเทพเลยนะส่วนใรชิตผมว่ามันหยุดพัฒนาไปแล้วไม่เหมือนตอนขึ้นมาใหม่ๆ
ิballvat
Full Member

คะแนนความรัก: +82/-469

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 13, 2018, 10:14:52 PM »

จขกท ตั้งประเด็น ออกแนวประชดใช่ไหมครับ  ที่พูดมานั้น ตรงข้ามหมดเลย
โจ๊ก โซคูล ณ แกรมมี่@ประมูล
ไม่ถูกแบนถาวร ฮี่ ฮี่
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +484/-976

คิดต่างไม่ใช่เรื่องผิด เพราะสมองคนไม่ได้ใช้ร่วมกัน

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 13, 2018, 10:22:00 PM »

จขกท ตั้งประเด็น ออกแนวประชดใช่ไหมครับ  ที่พูดมานั้น ตรงข้ามหมดเลย

ผมเกริ่นก่อนแล้วว่าไม่ได้ดูแมตช์นี้จริงๆครับ แต่ได้อ่านข่าวหลังเกมว่าส่งยิมลงสนาม อยากรู้ฟอร์มเป็นยังไง ไม่ได้ประชด หรือมีอคติครับ

ผมแค่ตั้งกระทู้ถามฟอร์มนักเตะหลังเกม มีการวิเคราะห์ วิจารณ์ฟอร์มการเล่นรายบุคคล ซึ่งมันเป็นเรื่องปกติของบอร์ดแห่งนี้

บร๊ะเจ้าโจ๊กคือทุกสิ่ง

แค่ละครที่ตบตาเธอเท่านั้นเอง
mama_xi
ใช้คำไม่สุภาพ(งดตอบกระทู้30วัน) ครบ30วันให้PM แจ้งadmin
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +700/-1507

Japansusu !!

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 13, 2018, 10:32:33 PM »

จาไมก้า ลีก ---

ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +378/-1668

..................................................

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 13, 2018, 10:45:54 PM »

ไทยลีคยังไม่รอดเลยฮะ

Anon25_Inburi Sr
Skyrocket car
Hero Member

คะแนนความรัก: +368/-375

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 13, 2018, 10:56:45 PM »

นัดแรกที่เจอเกาหลีเหนือดูเปิดฟรีคิกออกไปไกลเลย เพื่อนๆส่ายหน้าเซงไปตามๆกัน

Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2502/-3466

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 13, 2018, 11:18:17 PM »

ไม่เลย

ลมหายใจคือฟุตบอล
tleboy2
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +25/-51

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 14, 2018, 12:11:23 AM »

T1 ยังไม่รู้จะยึดตัวจริงได้รึป่าว เป็นดาวรุ่งยันเลิกเล่น
Silicon S.KW. One
ไม่ถูกควบคุมความประพฤติตลอดชีพ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +629/-292

พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 14, 2018, 07:02:29 AM »

ไทยลีก2น่าจะเหมาะกว่า
wawa
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +179/-428

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 14, 2018, 08:42:39 AM »

ไม่มีบทบาท เพราะกลางรับซึ่งมี2คน หรือกองหลัง ทักษะส่วนตัวไม่ดีพอ เวลาสกัดแล้วไม่สามารถลำเลียงบอลผ่านมาได้ หรือส่งให้เพื่อนเล่นง่าย ต้องใช้การโยน ซึ่งจะได้ยินชื่อเจนรบบ่อยมาก ก็ทำเหมือนนัดแรกแต่นัดนี้ทำได้ไม่ดีเพราะเขาจับทางหมดแล้ว วรชิตลงมาไม่ได้บอลก็บอกไม่ได้ว่าเล่นดีไม่ดี เพราะถูกวางให้เล่นกลางรุก แล้ววรชิตเป็นกองกลางสไตล์บ็อกทูบ็อก คุณจะให้เล่นกับใคร พลิกแล้วแทงก็ทำได้แต่กองหน้ามีแต่เจนรบ เขาก็ดักได้อยู่

จักกฤษ ก็เป็นคนทำเสียประตูทั้งสองเกม เพราะตำแหน่งการยืน ซึ่งลูกที่สอง ผมเห็นว่าในแนวลึกมีเวลาตั้งมากมากญี่ปุ่นมี 3 คน แต่ก็ไม่มีใครเคลื่อนตัวไปตำแหน่งนี้ เมื่อจักกฤษหลุดตำแหน่งไปนานแล้ว ความจริงลงปีกขวาเลยก็ได้ ด้วยทักษะความเร็ว
 วรชิต กับไอซ์ทักษะดีแต่ไม่มีคนเล่นด้วยไง แบ็กมันต้องต่อกับ กลางรับ กลางรุก แล้วก็เติมเกม.. แต่วันนี้ตั้งบอลแดนกลางไม่ได้ก็ไม่มีโอกาสเติม ต้องเอาศุภโชค ซึ่งเก่งในการสอดแทรก ไปวิ่งฉีกเบียดกับกองหลังแทน ก็กระเด็นสิครับ สุดท้ายโดนเปลี่ยนออก ที่แท้ใช้งานไม่เป็น
กลางรับยืนตำแหน่งได้ดี แต่การสร้างสรรค์เกมรุกทำไม่ได้ ให้ลองนึกถึงฐิติพันธ์ ซึ่งสร้างเกมรุกด้วยตัวเองได้ กับ ตั้ม ซึ่งทำสถานะการณ์จากยากเป็นง่ายได้ดี สามารถต่อบอลกับเพื่อนได้ง่ายๆ ไม่ต้องใช้ทักษะแต่ใช้การเคลื่อนไหวและออกบอลใกล้ด้วยวิชั่น เทียบกับกลางรับชุดนี้แล้วมีแต่ยืนตำแหน่งรับมากเกินไป บทบาทการสร้างสรรค์เกมไม่มี ซึ่งอาจจะมาจากโค้ช ประสบการณ์น้อยไปด้วย การแก้เกมส่งใครลงมาก็ไม่ได้ทำให้เกมเปลี่ยนไป

* 23u.jpg (38.97 KB, 500x281 - ดู 1354 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2018, 10:04:22 AM โดย wawa » บันทึกการเข้า
BBLOVETT
Full Member

คะแนนความรัก: +124/-53

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 14, 2018, 09:24:11 AM »

ไม่ครับ
บ้านสวน 11
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +167/-106

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 14, 2018, 12:37:12 PM »

ผมเห็นโค้ชเฮงก็ด่ายิมนะ คือใจมันไม่ได้ แต่ไอ้เรื่ิองดันออกไปค้าแข้งนอกปะเทศ มันควรเป็นสิ่งที่เราต้องทำไม่ใช่เหรอครับ
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 14, 2018, 01:02:56 PM »

ผมเห็นโค้ชเฮงก็ด่ายิมนะ คือใจมันไม่ได้ แต่ไอ้เรื่ิองดันออกไปค้าแข้งนอกปะเทศ มันควรเป็นสิ่งที่เราต้องทำไม่ใช่เหรอครับ

ไม่คิดจะดันคนอื่นที่ใจมันได้บ้างหรือ นี้เป็นจุดอ่อนสำคัญของโค้ชเฮงเลยเรื่องการเลือก บุคคลากร เลือกมาแต่ละคนทำมีแต่ใจไม่แข็งแรงทั้งนั้น เห็นอะไรไม่ดีหน่อย ไม่เอา จะกลับบ้าน จะกลับบ้าน อยู่นั่นละ

บ้านสวน 11
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +167/-106

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 14, 2018, 01:54:33 PM »

ไม่คิดจะดันคนอื่นที่ใจมันได้บ้างหรือ นี้เป็นจุดอ่อนสำคัญของโค้ชเฮงเลยเรื่องการเลือก บุคคลากร เลือกมาแต่ละคนทำมีแต่ใจไม่แข็งแรงทั้งนั้น เห็นอะไรไม่ดีหน่อย ไม่เอา จะกลับบ้าน จะกลับบ้าน อยู่นั่นละ

ที่แกดันน่าจะในฐานะเทคนิคชลบุรี ซึ่งมองไปในแคมป์ชลบุรีตอนนี้ ไม่มีใครน่าดันจริงๆครับ แต่มันก็ต้องให้เด็กไปเก็บประสบการณ์อ่ะเนอะทำไงได้
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 14, 2018, 01:58:03 PM »

ที่แกดันน่าจะในฐานะเทคนิคชลบุรี ซึ่งมองไปในแคมป์ชลบุรีตอนนี้ ไม่มีใครน่าดันจริงๆครับ แต่มันก็ต้องให้เด็กไปเก็บประสบการณ์อ่ะเนอะทำไงได้

ฝีมือเป็นรองกว่า แต่ถ้าใจแข็งแรง ฝีมืออาจพัฒนาจนแซงก็ได้ครับ ยิ่งไปอยู่กับลีกที่สูงกว่าแบบนี้ มีแต่ช่วยเสริมให้พัฒนายิ่งๆ ขึ้นไป โค้ชเฮงควรใช้ความคิดแบบนี้

soloman
Newbie
*

คะแนนความรัก: +7/-1

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 14, 2018, 03:04:48 PM »

ยิมหลัง ๆ แย่ครับ เริ่มดร๊อป ๆ ลงไป ทั้งในเรื่องของการเล่น และทัศนคติ

คือมันคงต้องมีคนกระตุ้นแหละ น้องเขาอาจจะกลับมาได้

ตอนสมัย U-19 ได้ยินชื่อยิมนี่ผมยิ้มเลย มีลูกหวือหวาอะไรให้เห็นแน่ ๆ แต่พอหลัง ๆ ได้ยินชื่อแล้ว ทำไมถอนหายใจก็ไม่รู้

ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1516/-1065

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 14, 2018, 03:07:58 PM »

สำหรับยิม  หมดหวังแล้วมั้งครับมีโอกาสไปญี่ปุ่น มา 2 ครั้งละ   พลาดหมด     คงดันกันไม่ขึ้นแล้ว     

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
Pon23041
Full Member

คะแนนความรัก: +57/-53

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 14, 2018, 03:21:27 PM »

ไม่มีบทบาท เพราะกลางรับซึ่งมี2คน หรือกองหลัง ทักษะส่วนตัวไม่ดีพอ เวลาสกัดแล้วไม่สามารถลำเลียงบอลผ่านมาได้ หรือส่งให้เพื่อนเล่นง่าย ต้องใช้การโยน ซึ่งจะได้ยินชื่อเจนรบบ่อยมาก ก็ทำเหมือนนัดแรกแต่นัดนี้ทำได้ไม่ดีเพราะเขาจับทางหมดแล้ว วรชิตลงมาไม่ได้บอลก็บอกไม่ได้ว่าเล่นดีไม่ดี เพราะถูกวางให้เล่นกลางรุก แล้ววรชิตเป็นกองกลางสไตล์บ็อกทูบ็อก คุณจะให้เล่นกับใคร พลิกแล้วแทงก็ทำได้แต่กองหน้ามีแต่เจนรบ เขาก็ดักได้อยู่

จักกฤษ ก็เป็นคนทำเสียประตูทั้งสองเกม เพราะตำแหน่งการยืน ซึ่งลูกที่สอง ผมเห็นว่าในแนวลึกมีเวลาตั้งมากมากญี่ปุ่นมี 3 คน แต่ก็ไม่มีใครเคลื่อนตัวไปตำแหน่งนี้ เมื่อจักกฤษหลุดตำแหน่งไปนานแล้ว ความจริงลงปีกขวาเลยก็ได้ ด้วยทักษะความเร็ว
 วรชิต กับไอซ์ทักษะดีแต่ไม่มีคนเล่นด้วยไง แบ็กมันต้องต่อกับ กลางรับ กลางรุก แล้วก็เติมเกม.. แต่วันนี้ตั้งบอลแดนกลางไม่ได้ก็ไม่มีโอกาสเติม ต้องเอาศุภโชค ซึ่งเก่งในการสอดแทรก ไปวิ่งฉีกเบียดกับกองหลังแทน ก็กระเด็นสิครับ สุดท้ายโดนเปลี่ยนออก ที่แท้ใช้งานไม่เป็น
กลางรับยืนตำแหน่งได้ดี แต่การสร้างสรรค์เกมรุกทำไม่ได้ ให้ลองนึกถึงฐิติพันธ์ ซึ่งสร้างเกมรุกด้วยตัวเองได้ กับ ตั้ม ซึ่งทำสถานะการณ์จากยากเป็นง่ายได้ดี สามารถต่อบอลกับเพื่อนได้ง่ายๆ ไม่ต้องใช้ทักษะแต่ใช้การเคลื่อนไหวและออกบอลใกล้ด้วยวิชั่น เทียบกับกลางรับชุดนี้แล้วมีแต่ยืนตำแหน่งรับมากเกินไป บทบาทการสร้างสรรค์เกมไม่มี ซึ่งอาจจะมาจากโค้ช ประสบการณ์น้อยไปด้วย การแก้เกมส่งใครลงมาก็ไม่ได้ทำให้เกมเปลี่ยนไป

เห็นด้วยกับท่านครับ เกมส์นี้ต่อให้มีคนเก่งกว่ายิมหรือไอซ์ก็คงเล่นลำบาก ส่วนนึงเพราะเกมส์ยากด้วย คงเล่นตามสไตล์ที่ถนัดไม่ได้ ยิ่งเจอญี่ปุ่นซึ่งการเตรียมทีมการปิดจุดแข็งคู่ต่อสู้นั้นดีมาก และส่วนที่สำคัญเลยคือแทคติค โค้ชเอายิมลงไป แต่ไม่ได้ให้สร้างสรรค์เกมส์หรือต่อบอลอะไรเลย ผมเห็นมีแต่วางยาวไปให้เจนรบ ถ้าเก็บบอลไม่ได้ ก็โดนเอาบอลมาบุกต่อ ถ้าเจนรบเก็บบอลได้ ก็บังรอพวกกองกลางเติมขึ้นมายิง แทคติคมีแค่นี้ ส่วนตัวยิมพอมีจังหวะยิงบ้าง และยิงนกซะส่วนใหญ่ไม่ได้ลุ้นอะไร
lotto009
Full Member

คะแนนความรัก: +85/-80

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 14, 2018, 04:09:33 PM »

ผมเห็นต่างครับกับเกมสเมื่อวาน ขอวิเคราะห์สองส่วนล่ะกัน
1.โค้ช
ยังคงมุ่งมั่นที่จะเล่นหน้าตัวเป้าตัวเดียวทั้งเกมส์เหมือนเดิม การเปลียนตัวไม่ทำให้เกมส์ดีขึ้นเลย ไม่แน่ใจว่าสื่อสารอย่างไรในระหว่างพักครึุ่งกับผู้เล่น
หรือก่อนการเจอกับญี่ปุ่น หรือว่าใส่แทคติกลงไปแล้วเด็กทำไม่ได้ตามที่ต้องการหรือเปล่า  สังเกตุเจ้ายิมยิงเท้าขวาลูกนั้น แทนที่จะโค้ง กลับไปโน่นยิงนกตกปลาหมด โค้ชแบบลุ้นด้วยตัวโก่ง แสนเสียดายว่าเด็กจะทำได้ดีกว่านี้ ผมว่าเค้ามีไอเดียนะ อย่างน้อยเกมส์ไม่เหมือนกับโย่งทำ น่าจะช่วยกันคิดช่วยกันทำเลยดีขึ้นอย่างที่เราเห็นกัน ส่วนตัวผมโอเคนะ ไม่แย่มาก เกมสแรกดีมากด้วย คงต้องเคี่ยวในการฝึกซ้อมมากว่านี้เท่านั้นเองเอง
2.ผู้เล่น
การเคลือนที่ ไม่มีการเคลื่อนที่เป็นกลุ่ม กระจัดกระจาย แตกต่างจากญี่ปุ่น หลังขึ้น สี่ ลงสี่ กลางขึ้นสี่ ลงสี่ หน้าขึ้นสอง ลงสอง ขึ้นกันเป็นหน้ากระดานเป็นเส้นตรง เหมือนไม้บรรทัด
แต่เราไม่ใช่ ต่างคนต่างขึ้น ่ความเข้าใจในการเคลื่อนที่ของเราไม่มี มีการทับตำแหน่งกันด้วย มีการมองหน้ากันว่าใครจะเข้าก่อนและหลัง
อันนีว่าโคช้ไม่ได้ เพราะเด็กเรา เล่นคนเดียวตอนเป็นเด็กโตมาถึงจะเล่นเป็นทีม แต่ญี่ปุ่นฟอร์แมทตายตัว เล่นเป็นทีมแต่เด็ก โึตมาเล่นเป็นทีมเหมือนกัน
สรุป
เล่นได้แค่นี้ แพ้ลูกเดียวถือว่าสุดคุ้มแล้ว เอาตรงตรง ต้องให้เวลากับทีมเด็กอีกสักนิด ทัวนาเมนต์นี้มันยาก เด็กเราขึ้นชุดให่ญกันกี่คน ถามหน่อย ไม่มีสักคน กรุงโรมไม่ได่้สร้างภายในวันเดียว ใจร้อนก้อลงไปเล่นเอง  ในส่วนเกมส์การเล่น แน่นอน การเล่นแบบนี้กับทีมแบบนี้ คุณต้องวิ่งให้มากกว่านี้ และต้องเกาุะกลุ่มกันเข้าไว้ ซึ่งเด็กยังไม่เขั้าใจ และโค้ชกัอยังไม่เขั้าใจเด็ก ตอ้งคอ่ยพัฒนานะครับ พี่น้อง เอาง่าย เอาชุดใหญชนกัน ก้อต้องเล่นแบบนี้เหมือนกัน
เหมือนทำอาหาร หมูไม่ดี คนปลุงดี พอเคี้ยวคุณก้อจะมีกลิ่นของหมูที่เนื้อไม่แน่น ลุ่ย แม้หมูดี พ่อครัวไม่ดี มันก้อเค็มไป เผ็ดไป จืดไป ต่างๆนานา
ถามว่าสโมสรในไทย ทีมเยาวชน เล่นฟอร์แมทเหมือนกันใหม่ ก้อไม่เหมือนกัน แต่ญ๊่ปุ่นไม่ใช่ เล่นเหมือนกันทุกชุด เอาตัวใหนลงไปไม่แตกต่าง
แต่เกมสเราดีขึ้นนะ ค่อยค่อยๆเข้าใกล้ทีละนิดล่ะ ใจเย็นเย็นนะ
ducky
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +10/-30

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 14, 2018, 04:21:52 PM »

เกิดอะไรขึ้นช่วงหลังน้องเขาหยุดการพัฒนาเอาดื้อ เเปลกมาก อีกอย่างตัวน้องเล็กเบียดสู้เขาไม่ค่อยได้
Pon23041
Full Member

คะแนนความรัก: +57/-53

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 14, 2018, 04:24:14 PM »

ผมเห็นต่างครับกับเกมสเมื่อวาน ขอวิเคราะห์สองส่วนล่ะกัน
1.โค้ช
ยังคงมุ่งมั่นที่จะเล่นหน้าตัวเป้าตัวเดียวทั้งเกมส์เหมือนเดิม การเปลียนตัวไม่ทำให้เกมส์ดีขึ้นเลย ไม่แน่ใจว่าสื่อสารอย่างไรในระหว่างพักครึุ่งกับผู้เล่น
หรือก่อนการเจอกับญี่ปุ่น หรือว่าใส่แทคติกลงไปแล้วเด็กทำไม่ได้ตามที่ต้องการหรือเปล่า  สังเกตุเจ้ายิมยิงเท้าขวาลูกนั้น แทนที่จะโค้ง กลับไปโน่นยิงนกตกปลาหมด โค้ชแบบลุ้นด้วยตัวโก่ง แสนเสียดายว่าเด็กจะทำได้ดีกว่านี้ ผมว่าเค้ามีไอเดียนะ อย่างน้อยเกมส์ไม่เหมือนกับโย่งทำ น่าจะช่วยกันคิดช่วยกันทำเลยดีขึ้นอย่างที่เราเห็นกัน ส่วนตัวผมโอเคนะ ไม่แย่มาก เกมสแรกดีมากด้วย คงต้องเคี่ยวในการฝึกซ้อมมากว่านี้เท่านั้นเองเอง
2.ผู้เล่น
การเคลือนที่ ไม่มีการเคลื่อนที่เป็นกลุ่ม กระจัดกระจาย แตกต่างจากญี่ปุ่น หลังขึ้น สี่ ลงสี่ กลางขึ้นสี่ ลงสี่ หน้าขึ้นสอง ลงสอง ขึ้นกันเป็นหน้ากระดานเป็นเส้นตรง เหมือนไม้บรรทัด
แต่เราไม่ใช่ ต่างคนต่างขึ้น ่ความเข้าใจในการเคลื่อนที่ของเราไม่มี มีการทับตำแหน่งกันด้วย มีการมองหน้ากันว่าใครจะเข้าก่อนและหลัง
อันนีว่าโคช้ไม่ได้ เพราะเด็กเรา เล่นคนเดียวตอนเป็นเด็กโตมาถึงจะเล่นเป็นทีม แต่ญี่ปุ่นฟอร์แมทตายตัว เล่นเป็นทีมแต่เด็ก โึตมาเล่นเป็นทีมเหมือนกัน
สรุป
เล่นได้แค่นี้ แพ้ลูกเดียวถือว่าสุดคุ้มแล้ว เอาตรงตรง ต้องให้เวลากับทีมเด็กอีกสักนิด ทัวนาเมนต์นี้มันยาก เด็กเราขึ้นชุดให่ญกันกี่คน ถามหน่อย ไม่มีสักคน กรุงโรมไม่ได่้สร้างภายในวันเดียว ใจร้อนก้อลงไปเล่นเอง  ในส่วนเกมส์การเล่น แน่นอน การเล่นแบบนี้กับทีมแบบนี้ คุณต้องวิ่งให้มากกว่านี้ และต้องเกาุะกลุ่มกันเข้าไว้ ซึ่งเด็กยังไม่เขั้าใจ และโค้ชกัอยังไม่เขั้าใจเด็ก ตอ้งคอ่ยพัฒนานะครับ พี่น้อง เอาง่าย เอาชุดใหญชนกัน ก้อต้องเล่นแบบนี้เหมือนกัน
เหมือนทำอาหาร หมูไม่ดี คนปลุงดี พอเคี้ยวคุณก้อจะมีกลิ่นของหมูที่เนื้อไม่แน่น ลุ่ย แม้หมูดี พ่อครัวไม่ดี มันก้อเค็มไป เผ็ดไป จืดไป ต่างๆนานา
ถามว่าสโมสรในไทย ทีมเยาวชน เล่นฟอร์แมทเหมือนกันใหม่ ก้อไม่เหมือนกัน แต่ญ๊่ปุ่นไม่ใช่ เล่นเหมือนกันทุกชุด เอาตัวใหนลงไปไม่แตกต่าง
แต่เกมสเราดีขึ้นนะ ค่อยค่อยๆเข้าใกล้ทีละนิดล่ะ ใจเย็นเย็นนะ

เห็นด้วยกับท่านว่าวัตถุดิบเราสู้เขาไม่ได้ คำถามคือกุ๊กเราดีพอไหม จะโทษเด็กหรือโทษกุ๊กดี แล้วควรให้กุ๊กทำต่อยาวๆมั้ย
ชื่อนี้มีผู้ใช้แล้ว
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +356/-346

ผมรักบอลไทย

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 14, 2018, 04:56:07 PM »

อาจจะเป็นเพราะระบบทีม

ทำให้เจ้ายิมดึงศักยภาพออกมาไม่เต็มร้อย

การเล่นด็อปลงไปเยอะ ลองสังเกตุไม่ใช่แค่เจ้ายิม
jugkarin
SHARK PHANTHONG
Sr. Member

คะแนนความรัก: +129/-296

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 14, 2018, 08:53:07 PM »

ดูฟอรม ยิมวันนี้ยากมากถ้าไปเจลีกเเละเทียบกับรุ่นๆ เดียวกัน เเต่ลึกเรื่องของน้องเขา ไม่มีใครรุ้ เเต่ที่รุ้เเฟนชลเจอบ่อช่วงน้องเขายุกับน้าเทิด คือไร้โอกาส ทำให้น้องยิมเขาหลุดกรอบ เเต่ส่วนตัวมันกฌไม่เกี่ยวกับโค้ชเฮง เพียงเเค่โค้ชเฮงเห็นอะไรดีๆในตัวยิม เอาเป็นว่า เนบอลน้องเขาดีเเน่นอน เเฟนชลบุรี พันธ์เเท้ก็รุ้ เเต่เเมทเจอเจเเปน เอาเป็นว่าผลงานน้องห่วยมาก เพราะอากาสหนาว หรือ ส่งลงไปชางท้าย เครื่องร้อนช้า สำหรับผมเฉยๆ ไม่โทษน้องยิมคนเดียว เพราะทั่งทีมเล่นมา จนเกือบ 90นาที ผลคือ 0-0 ถ้าโค้ชไม่เเก้เกมส์ ก็มีคนด่ายุดี  เเพ้เสมอ ทันคือกีฬา เพราะเพื่อนผมตามเชียร์ถึงขอบสนามเขาบอกหนาวมาก น้องเล่นดีทุกคน จะมีอะไรดีกว่าเกรียนคีบอร์ดนั่งพิมพ์ บนเตียงอุ่นๆเชียร์ต่อไปครับ
jugkarin
SHARK PHANTHONG
Sr. Member

คะแนนความรัก: +129/-296

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 14, 2018, 08:56:46 PM »

ดูฟอรม ยิมวันนี้ยากมากถ้าไปเจลีกเเละเทียบกับรุ่นๆ เดียวกัน เเต่ลึกเรื่องของน้องเขา ไม่มีใครรุ้ เเต่ที่รุ้เเฟนชลเจอบ่อยช่วงน้องเขายุกับน้าเทิด คือไร้โอกาส ทำให้น้องยิมเขาหลุดกรอบมาเรื่อยๆ เเต่ส่วนตัวมันก็ไม่เกี่ยวกับโค้ชเฮง เพียงเเค่โค้ชเฮงเห็นอะไรดีๆในตัวยิม เอาเป็นว่า เซ็นต์บอลน้องเขาดีเเน่นอน เเฟนชลบุรี พันธ์เเท้ก็รุ้ เเต่เเมทเจอเจเเปน เอาเป็นว่าผลงานน้องห่วยมาก เพราะอากาสหนาว หรือ ส่งลงไปช่างท้าย เครื่องร้อนช้า สำหรับผมเฉยๆ ไม่โทษน้องยิมคนเดียว เพราะทั่งทีมเล่นมา จนเกือบ 90นาที ผลคือ 0-0 ถ้าโค้ชไม่เเก้เกมส์ ก็มีคนด่ายุดี  เเพ้เสมอ ทันคือกีฬา เพราะเพื่อนผมตามเชียร์ถึงขอบสนามเขาบอกหนาวมาก น้องเล่นดีทุกคน จะมีอะไรดีกว่าเกรียนคีบอร์ดนั่งพิมพ์ บนเตียงอุ่นๆเชียร์ต่อไปครับ
seabuff
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +83/-39

"Winter Is Coming"

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 14, 2018, 09:01:43 PM »

น่าจะเข็นไม่ขึ้นละ
konkaiban
Sr. Member

คะแนนความรัก: +90/-39

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 15, 2018, 08:30:11 AM »

คิดช้า ทำช้า อยู่ครับ ใน คหสต.ผมว่าโอกาสยาก
siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +488/-396

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 15, 2018, 09:41:24 AM »

ยิ่งเล่นยิ่งแย่ครับ

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
wawa
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +179/-428

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 15, 2018, 12:38:15 PM »

ข่าวไปคัดที่ญี่ปุ่น วันแรก ฮือฮามาก ทักษะในสนามทำเอาผู้เล่นญี่ปุ่นอึ้ง แต่อีกวันถัดมากลับเล่นแบบธรรมดา... เคยได้ยินข่าวผ่านๆ
KIDMOMMAM
Full Member

คะแนนความรัก: +58/-54

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 15, 2018, 01:14:06 PM »

หยุดพัฒนาแล้วครับ ใจไม่ไปต่อ หมดความกระหาย การที่ถูกส่งลงเป็นตัวสำรองยิ่งต้องมีความกระตือรือล้นแต่นี้เหมือนเพื่อนที่อยู่ในสนามที่เล่นมาตั้งแต่เริ่มเกมส์ ไม่แตกต่าง ผมจำได้ตอนที่จักกฤษถูกส่งลงสนามนัดแรกในถานะตัวสำรองลีกญี่ปุ่น ผมดูอยู่ เขาลงไปพร้อมลุยเลี้ยงบุกแหวกชนหูหลับตับไหม้ ล้มลุกคลุกคลาน ขนาดเพื่อนขอบอลยังไม่ส่งให้ คือเห็นเลยว่าใจมันสู้และไม่สนว่าผลลัพธ์จะเป็นอย่างไรในนัดต่อไป จะได้ลงหรือไม่ก็ตาม จะตามเทคติกหรือตามแผนไหมไม่สน แต่นัดนี้กูขอลุยยังกับเหมือนเล่นนัดนี้เป็นนัดสุดท้าย เหมือนอย่างเจอญี่ปุ่น จักกฤษ คนเดียวที่กล้าแตะบอลไปข้างหน้าแล้ววิ่งแข่งทั้งๆที่รู้ว่าเหลี่ยมเสียเปรียบ แต่มันคือทัศนคติที่ดีมากๆ มันต้องสู้แล้วดวลกันซักตั้ง เพื่อให้เขากลัวเราบ้าง ไม่ใช่จะมาต่อบอลชิ่งให้เราเป็นลิงฝ่ายเดียว ผมไม่ได้อวยเวอร์เพราะตอนที่เล่น ยู19 นี้ผมว่าจักกฤษคือคนที่ทำให้เพื่อนเสียจังหวะ ตัวใหญ่เฉยๆ ตอนนั้นมีวรชิต กับเต๋าณิญโญ่ ที่ผมมองว่าเด่น ตอนนี้ทั้ง2คนกลับหยุดพัฒนาไป เต๋าวันนั้นดูกับเกาหลีเหนือโดนดักหมด ที่ว่าพลิ้วๆไปไม่เป็น
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +627/-802

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 15, 2018, 01:30:28 PM »

ไม่ใช่เเค่ยิมครับ...การวางเเผนการเล่นแท็คติกแบบนี้
การจัดตัว...ผมว่าทำให้สักยภาพนักเตะเกมรุกเราด้อยลงหมด
สุภโชค  พิชา  วรชิต ในอาเซียนนี่ผมว่าผ่านได้สบาย
ถ้าวางเเผนดีๆ...น้องๆเข้าใจเกมเล่นกันตามเเผนมันสู้ระดับเอเชียได้สบาย
ยิ่งญี่ปุ่นส่งเด็กอายุน้อยมาด้วย...เเต่เหมือนเราไม่กล้าเล่น...จัดเเผนจัดตัวผิดๆ

etai
Full Member

คะแนนความรัก: +87/-104

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 15, 2018, 02:07:53 PM »

อยากให้ยิมย้าย ออกจาก ชลบุรี ไปทีมอื่นดู จะได้มีแรงผลักดันมากขึ้นแอคทีฟหน่อย อยู่ชลใครๆก็รักยิม ยิมคือความหวังของชล ทำให้เด็กไม่รู้จักขีดความสามารถตนเองที่แท้จริง ย้ายไป บรร.ก็ได้แลกกันกับ สุภโชคหรืออานนท์ แลกกันยืมก็ได้ ทัศนคติอาจเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้นความมุ่งมั่นอาจมากขึ้น
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์