Thailandsusu Webboard
กรกฎาคม 17, 2018, 10:34:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อย่าโทษเด็กเลยครับ ดูแล้วเด็กเราพัฒนาขึ้นนะ แต่มีบางอย่างที่ยังสู้ไม่ได้  (อ่าน 1598 ครั้ง)
toyarmy7
Newbie
*

คะแนนความรัก: +9/-12

| | |
« เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 05:13:30 PM »

จากที่ดูตลอดเกมส์
1. จังหวัดพลาดเสียเร็ว เพราะจักรกฤษฏ์หลุด line ที่ center เช็คล้ำหน้าแล้ว ที่เหลือน้องวิ่งทั้งเกมส์บดเบียดสู้ตลอด เห็นแล้วยังเหนื่อยแทน
2. การ set บอลโยนไปทางด้านข้างทั้งซ้ายและขาว เก็บบอลได้จริง แต่หลังจากเก็บบอลได้เราจะโดนรุม แรงปะทะสู้ไ่ม่ได้
3. ตรงกลางขึ้นบอลก็ไม่ได้ เพราะจับบอลเมื่อไหร่ จะมีเกาหลีเบียด กระแทกตลอด เหนื่อยครับแบบนี้ ต้องล๊อค จ่ายก็ไม่ได้ เพราะการวางตำแหน่งจะห่างกันมาก ทำให้ชิ่งเป็น Group Small Site Game ทำไม่ได้เลย
4. เกาหลีตัวใหญ่ วิ่งสู้ฟัดโคตรๆ แต่ทักษะความสามารถจริงๆสู้เราไม่ได้ แต่ใช้ประโยชน์จากร่างกายเป็นส่วนใหญ่
5. Tactic แบบนี้ผมว่าไม่เหมาะกับ U23 เลย เพราะหน้าเราซ้าย ขวา คล่องจริง แต่เล็ก Tactic แบบนี้เหมาะกับชุดใหญ่ที่มีสิโรจน์ มีธีรศิลป์ มากกว่า

ทั้งหมดโดยภาพรวมสิ่งที่ดีและสิ่งที่แย่วิเคราะห์ได้คือ

สื่งที่พัฒนาอย่างเห็นได้ชัด
1. ความฟิต
2. เทคนิคความสามารถ 1 ต่อ 1 เราดีกว่าชัดเจน

สิ่งที่ต้องพัฒนาระยะสั้น
1. Tactic สำหรับคนตัวเล็กต้องหามาแก้ไขให้ได้

สิ่งที่ต้องพัฒนาระยะยาว (ผ่านมาแล้วกี่ชาติก็ยังสู้ประเทสอื่นในเอเชียไม่ได้)
1. สภาพร่างกาย ความสูงใหญ่ กล้ามเนื้อให้มีแรงในการเบียดกระแทกได้

เท่าที่สังเกตจากการดูเหมส์แรกก็เป็นตามนี้นะครับ ใครเห็นด้วย ไม่เห็นด้วยเชิญวิเคราะห์กันได้ตามสบาย ผมก็มองตามสายตา ตามความรู้เรื่องฟุตบอลที่พอมีบ้างก็เท่านั้น

ปล. น้องนักบอลที่มาอ่านยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปครับ วันนี้เต็มที่แล้ว พี่เชื่อว่าแฟนบอลทุกคนเห็น
นัดญี่ปุ่นสู้ให้เต็มที่ น้องๆช้างศึกทีมชาติไทย
T_Bunny@BEC.TERO
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +845/-650

น้องพลอย FC

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 05:18:13 PM »

1. จังหวัดพลาดเสียเร็ว เพราะจักรกฤษฏ์หลุด line ที่ center เช็คล้ำหน้าแล้ว ที่เหลือน้องวิ่งทั้งเกมส์บดเบียดสู้ตลอด เห็นแล้วยังเหนื่อยแทน
2. การ set บอลโยนไปทางด้านข้างทั้งซ้ายและขาว เก็บบอลได้จริง แต่หลังจากเก็บบอลได้เราจะโดนรุม แรงปะทะสู้ไ่ม่ได้
3. ตรงกลางขึ้นบอลก็ไม่ได้ เพราะจับบอลเมื่อไหร่ จะมีเกาหลีเบียด กระแทกตลอด เหนื่อยครับแบบนี้ ต้องล๊อค จ่ายก็ไม่ได้ เพราะการวางตำแหน่งจะห่างกันมาก ทำให้ชิ่งเป็น Group Small Site Game ทำไม่ได้เลย
4. เกาหลีตัวใหญ่ วิ่งสู้ฟัดโคตรๆ แต่ทักษะความสามารถจริงๆสู้เราไม่ได้ แต่ใช้ประโยชน์จากร่างกายเป็นส่วนใหญ่
5. Tactic แบบนี้ผมว่าไม่เหมาะกับ U23 เลย เพราะหน้าเราซ้าย ขวา คล่องจริง แต่เล็ก Tactic แบบนี้เหมาะกับชุดใหญ่ที่มีสิโรจน์ มีธีรศิลป์ มากกว่า

ทั้งหมดโดยภาพรวมสิ่งที่ดีและสิ่งที่แย่วิเคราะห์ได้คือ

1. ความฟิต
2. เทคนิคความสามารถ 1 ต่อ 1 เราดีกว่าชัดเจน

1. Tactic สำหรับคนตัวเล็กต้องหามาแก้ไขให้ได้

สิ่งที่ต้องพัฒนาระยะยาว (ผ่านมาแล้วกี่ชาติก็ยังสู้ประเทสอื่นในเอเชียไม่ได้)
1. สภาพร่างกาย ความสูงใหญ่ กล้ามเนื้อให้มีแรงในการเบียดกระแทกได้

เท่าที่สังเกตจากการดูเหมส์แรกก็เป็นตามนี้นะครับ ใครเห็นด้วย ไม่เห็นด้วยเชิญวิเคราะห์กันได้ตามสบาย ผมก็มองตามสายตา ตามความรู้เรื่องฟุตบอลที่พอมีบ้างก็เท่านั้น

ปล. น้องนักบอลที่มาอ่านยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปครับ วันนี้เต็มที่แล้ว พี่เชื่อว่าแฟนบอลทุกคนเห็น
นัดญี่ปุ่นสู้ให้เต็มที่ น้องๆช้างศึกทีมชาติไทย

ถ้าสองนัดที่เหลือแก้ไขตรงนี้ได้แล้วผลงานดี ผมจะให้เครดิตกระทู้นี้ครับ

แต่ผมไม่ได้ขัดขาท่านนะ โลกแห่งความจริง ผมว่า............(คิดเอาเอง)

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
Bob_Sothorn
Hero Member

คะแนนความรัก: +218/-105

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 05:27:46 PM »

มุมมองผมนะครับ 

เทคติก ความสามารถ เฉพาะตัว พอๆกัน
โอกาส จังหวะ พอๆกัน ออกได้ สามหน้า
ตัดปัญหา กรรมการ อากาศ สนามออกไป

แต่ การดึงความสามารถของเด็ก ออกมา ให้เล่นตามเทคติก เราทำได้ด้อยกว่า ไม่แน่ใจว่า ทีมสต๊าฟ สื่อสารยังยังไง การกระตุ้นเด็ก ข้างสนามเงียบๆชอบกล
อันนี้ รอให้ครบ สามนัด ก่อน มาระบาย 5555
เด็ก เราหลายคนเล่นดี น่าชื่นชม มีพัฒนาการขึ้น หลายคน มีอนาคตสดใส รออยู่

รักบอลไทย ทำใจมาตลอด 555
ป๊อกกี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1225/-347

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 05:30:47 PM »

เป็นกระทู้ที่ดีมากๆครับ

วิเคราะห์กันด้วยเหตุผล   ไม่ใช่ด่าไปวันๆ
siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +479/-366

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 05:34:10 PM »

สอบผ่านนะ 60/100

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1516/-1064

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 05:38:23 PM »

มันก็เป็นเช่นนี้มานานแล้วไม่ใช่หรือ  และเรายังแ้ก้ไม่ได้

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
tui
Sr. Member

คะแนนความรัก: +96/-637

Tui

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 05:39:13 PM »

1. ความฟิต

หลังจบเกมส์เราก็ต้อง ขอบคุณเกาหลีเหนือที่ทำให้เรามองเห็นข้อผิดพลาด.

หลังตกรอบในทัวร์นาเม้นท์ เราก็ต้องเรียนรู้จากความผิดพลาด งานนี้เด็กได้ประสบการณ์ไปเต็มๆ.ถุ๊ยยย!

วนอยู่แบบนี้แระ  โน่น.!   ไปเอาน้าฉ่วยมาทำแทนเลย คิดอะไรไม่ออกบอกฉ่วยเลยครับ

บอลไทยน่ะติดตาม...แต่บอลนอกโปรดอย่าถาม...เพราะไม่รู้เรื่องจริงๆ..
japan_xi
ใช้คำไม่สุภาพ(งดตอบกระทู้30วัน) ครบ30วันให้PM แจ้งadmin
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +2113/-5570

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 05:39:59 PM »

ถ้าไม่โทษเด็ก ก็โทษบังยี เหมือนเดิมกันเลยละกัน ฮี่ ฮี่

nunezto
Full Member

คะแนนความรัก: +65/-164

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 05:43:48 PM »

กรรมการ แมทระดับ เอเชีย ทีมชาติ เขาไม่เป่าจุกจิกเหมือน บ้านเรา แตะไหล อะไรหน่อยทิ้งตัวล้ม แมทแบบนี้เขาไม่เป่านะ ขอให้เลิก แบบโดนเบียด โดนกระแทก ทิ้งตัวล้ม ถ้าไม่รุนแรงจริง เราเสียเบียบ ตอนเขาเล่นต่อ
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +128/-1002

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 06:00:38 PM »

ถ้าไม่โทษเด็ก ก็โทษบังยี เหมือนเดิมกันเลยละกัน ฮี่ ฮี่

ฮี่ๆๆ
porkorakot
สมาชิก Thailandsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +225/-522

เชียร์จนกว่าจะไม่มีทีมชาติให้เชียร์

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 06:02:43 PM »

โอเคแล้วครับ
แต่เรายังสู้เขาไม่ได้
จังหวะพลาดแค่ครั้งเดียวเท่านั้น

ขนาดลายเซ็นต์ที่เหมาะสม
ไม่เกิน 700x250 pixels
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1516/-1064

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 06:05:07 PM »

กรรมการ แมทระดับ เอเชีย ทีมชาติ เขาไม่เป่าจุกจิกเหมือน บ้านเรา แตะไหล อะไรหน่อยทิ้งตัวล้ม แมทแบบนี้เขาไม่เป่านะ ขอให้เลิก แบบโดนเบียด โดนกระแทก ทิ้งตัวล้ม ถ้าไม่รุนแรงจริง เราเสียเบียบ ตอนเขาเล่นต่อ
 อ้าวแล้วนัดเจอซาอุทำไมจุดโทษมันง่ายจัง

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +720/-223

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 06:07:11 PM »

ผมโทษโค้ช โค้ชต้องรู้ว่าเกมส์ระดับนี้ เกาหลีเค้าวิ่งใ่ส่เราทุกจังหวะอยู่แล้ว แต่เด็กเรายืนกันห่างมาก ทำให้เวลาเด็กได้บอลต้องจับต้องแต่งบอลเพื่อหนีการประกบ..แล้วคิดว่าจะส่งใครที่ว่าง ซึ่งมันยากถ้าไม่ฝึกกันมา

เด็กเราไม่ค่อยเล่นบอลเป็นกลุ่ม ทำให้แต่ละคนในแนวรุกต้องเล่นหลายจังหวะ ยิ่งแรงปะทะเราเป็นรองยิ่งมีโอกาสเสียบอลได้ง่ายเมื่อคิดจะครองบอล

เราต้องเล่นบอลเป็นกลุ่มให้มากกว่านี้ เพื่อชิ่งบอลหนีการเพลสให้มากกว่านี้ ผมว่าเรื่องนี้ทั้งนักบอลทั้งโค้ช หรือแม้แต่แฟนบอลอย่างเราก็รู้ แต่มันเป็นเรื่องยากที่จะทำถ้าไม่ได้ถูกฝึกมา

soso048
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +29/-33

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 06:23:32 PM »

ผมมองแบบไม่เข้าตัวเองนะ ยังห่างอยู่ครับ เกมกับญี่ปุ่น ไม่ต้องพูดถึงครับข้ามไปเลย แล้วไปหนีบ๊วยกับปาเลสไตน์ น่าจะเป็นอะไรที่พอทำได้ครับ
teerarod_AV111
Rock 'n Roll Never dies
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +668/-231

Impossible is nothing

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 06:27:32 PM »

ผมมองแบบไม่เข้าตัวเองนะ ยังห่างอยู่ครับ เกมกับญี่ปุ่น ไม่ต้องพูดถึงครับข้ามไปเลย แล้วไปหนีบ๊วยกับปาเลสไตน์ น่าจะเป็นอะไรที่พอทำได้ครับ

ไม่แน่หรอกครับ อะไรก็เกิดขึ้นได้ ฮี่ๆ
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2467/-3401

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 06:53:47 PM »

ตามนั้น

ลมหายใจคือฟุตบอล
tonmania
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +154/-57

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 07:45:59 PM »

ผมก็เห็นตามนั้นนะ..
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +761/-1346

new world order

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 08:06:24 PM »

พัฒนาขึ้นจากปีแชมป์อาเซี่ยนทุกรุ่นหรือปล่าว? จากแฟคเตอร์ที่คุณว่า ทำไมเราถึงโยนกันละ เราเลือกแทคติกผิดกับวัตถุดิบ หรือว่าความจริงคือเราต้องก้มหน้ายอมรับว่าต้องรอ10ปีถึงเห็นผลกัน ผมชักไม่แน่ใจว่า  เราขึ้นลำตรงพอจะขึ้นเป็นต้นไม้ตอน10ปีหรือปล่าว

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
tonmania
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +154/-57

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 08:24:44 AM »

เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ครับ ++
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +380/-224

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 08:35:38 AM »

สมาคมชุดนี้หลายอย่างทำงานค่อนข้างดีขึ้นกว่าชุดเก่านะ
แต่ๆๆๆๆๆๆๆ.............การเลือกโค้ชเยาวชนโครตล้มเหลวในทุกชุดเลย

ubonzone
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +19/-4

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 09:31:30 AM »

U-23 ไทยพัฒนาลงนะ
เมื่อก่อนรุ่นพี่ถ้าเตะกับอาเซียนหรือกับเวียดนามชนะได้อยู่แล้ว
ถ้าเจอญี่ปุ่นหรือเกาหลีเหนือ แพ้ก็จริงแต่รูปเกมส์สู้ได้

แต่รุ่นนี้คือ สู้ไม่ได้เลย จ่ายบอลเสียบ่อย เลี้ยงไม่ผ่าน กองหน้าไม่คม ครองบอลได้เฉพาะแดนหลัง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์