Thailandsusu Webboard
กรกฎาคม 20, 2018, 03:25:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึง...สโมสรเมืองทอง ยูไนเต็ด  (อ่าน 28034 ครั้ง)
Sem2857
แฟนบอลไร้สังกัด
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1121/-898

ชีวิตไม่สิ้น ก้อต้องดิ้นต่อไป,,,

| | |
« เมื่อ: มกราคม 09, 2018, 02:56:12 PM »

เป็นระยะเวลาหลายปีแล้วที่พวกคุณโลดแล่น และเป็นยอดทีมชั้นนำในวงการฟุตบอลประเทศไทย ตั้งแต่สมัยแรกเริ่มกับมหากาพย์ 3 ปี 3 ลีก 3 แชมป์ 
จนบางช่วงเวลาโดนข้อครหา ทีมขี้โกงบ้าง ทีมสมาคมบ้าง จากการมีเจ้าของเป็นผู้สนับสนุนหลักของวงการฟุตบอลไทยในยุคหนึ่ง
จนทีมเมืองทอง ยูไนเต็ดก้าวข้ามผ่านพ้นมาได้ ด้วยการพิสูจน์ของผลงาน และการร่วมพลังของทั้งทีม

จนถึงทุกวันนี้...ทีมสโมสรเมืองทอง ยูไนเต็ด ก้อยังยืนหยัดอยู่ได้ ด้วยตำแหน่งทีมชั้นนำของเมืองไทยอย่างไร้ข้อกังขา

และวันนี้มาถึง...สิ่งที่ผมไม่เคยคิดและเชื่อเลยว่าจะเกิดขึ้นในยุคนี้...คือยุคแรกเริ่มของการขยายนักเตะไทย ไปสู่ลีกชั้นนำที่ใหญ่กว่า
ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลอะไร...เมืองทอง ยูไนเต็ด ก้อเป็นผู้อยู่เบื้องหลังของดีลใหญ่ของนักเตะไทยมาตลอด
ทั้งธีรศิลไปอัลเมเรีย ถึงแม้จะไม่ประสบความสำเร็จ  หรือ การไปเจลีก ในทีม คอนซาโดเร่ ซัปโปโรของชนาธิป

จนกระทั้งล่าสุด การปล่อยตัวธีรศิลอีกครั้งเพื่อไปเจลีก ปล่อยธีรธรไปเจลีก รวมทั้งปล่อยกวินไปบินที่เบลเยียม....
มันคือที่สุดแล้วในยุคๆ หนึงของนักเตะชั้นนำในไทย จะไปสร้างประสบการณ์ ไปทำตามความฝันของแต่ล่ะคน หรือแม้กระทั่งไปสร้างผลงาน เพื่อเปิดทางให้กับนักเตะไทยรุ่นน้องๆ ต่อไปในอนาคต

ทั้งนี้ทั้งนั้น ที่ขาดไม่ได้เลยที่ต้องยกย่องคือ สโมสรเมืองทอง ยูไนเต็ด และทีมบริหารที่อยู่เบื้องหลังการสนับสนุนเหล่าเตะไทยไทยชุดนี้  ทั้งๆ ที่รู้ว่า ในเส้นทางของสโมสรเมืองทองในฤดูกาลหน้า ทั้ง AFC ทั้งไทยลีก ที่ยังมีศึกหนักรออยู่ แต่ยังกล้า กล้าที่จะปล่อยนกเตะระดับคีย์แมนของทีมทั้งสิ้นออกไปในลีกที่ใหญ่กว่า

ผมไม่รู้หรอกว่า สโมสรเมืองทอง ยูไนเต็ด มีเหตุผลอะไร หรือยังงัย เพื่อปล่อยนักเตะเหล่านี้ แต่สิ่งที่ผมรู้คือ นี้คือก้าวสำคัญของนักเตะไทยที่จะเป็นประตู เพื่อสร้างสรรค์ผลงาน เพื่อนำพาเหล่านักเตะไทยในอนาคตออกจากประเทศไทย ไปค้าแข้ง ไปสร้างผลงานในระดับที่ใหญ่ๆ กว่า ต่อไป...และเบื้องหลังของประตูบานนี้คือ สโมสรเมืองทอง ยูไนเต็ด...

ผมเคยพูดในหลายๆ กระทู้ใน TSS นี้แหละว่า นอกจากการทำลีกไทยให้แข่งแกร่งแล้วการที่ไทยจะเป็นทีมชั้นนำของเอชียได้ การที่ไทยมีโอกาสไปฟุตบอลโลกได้... ไทยต้องมีนักตะไปเล่นในลีกชั้นนำของโลก อย่างๆ น้อย 5 รุ่นขึ้นไป... ลำพังฟุตบอลลีกภายในอย่างเดียวไม่พอหรอก

ผมหวังว่า...นี้คือประตูบานแรก เพื่อโอกาสที่ยิ่งใหญ่ของฟุตบอลไทยต่อไปในอนาคต

ฤดูกาลหน้า...ด้วยศักยภาพนักเตะของเมืองทองที่เหลือ ผมก้อยังเชื่อว่าเมืองทองจะยังเป็นทีมชั้นนำของไทยลีกต่อไปได้
แต่ก้อเชื่ออีกว่า การปล่อยตัวหลักของทีม 4 คนซ้อน มันก้อต้องมีผลกระทบแน่นอน

ไม่ว่าเมืองทองจะผ่านรอบคัดเลือก AFC หรือไม่
ไม่ว่าเมืองทองจะมีผลงานดีหรือไม่ ในไทยลีก
ผมก้อจะสนับสนุน และเชียร์เมืองทอง ต่อไป ในฐานะทีมที่กล้าเปิดประตูให้นักเตะไทยออกไปสู่ลีกที่ใหญ่กว่า
“นี้แหละ...คือทีมที่กล้าทำเพื่ออนาคตบอลไทยอย่างที่จริง”

เมืองทอง ยูไนเต็ด

เมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน...
ktre4916
Hero Member

คะแนนความรัก: +179/-239

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2018, 03:05:35 PM »

กวินทร์ไปเบลเยี่ยมแล้ว

ชื่นชมเมืองทองครับ พัฒนาบอลไทย

แต่เมืองทองน่าจะเต็ง 4 นะปีนี้ รองจากบุรีรัมย์ เชียงราย บียู
Rang Angsila
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +605/-125

ดูบอลเพื่อความสุขบันเทิงใจเท่านั้น

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2018, 03:11:45 PM »

ชื่นชมเมืองทองครับ พัฒนาบอลไทย

แต่เมืองทองน่าจะเต็ง 4 นะปีนี้ รองจากบุรีรัมย์ เชียงราย บียู

http://www.siamsport.co.th/football/thaipremierleague/view/47866

ลิ้งก์ข่าวครับ
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +591/-737

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 09, 2018, 03:22:04 PM »

ถ้าทริส-โดไปอีกคน...ก็เหลือประมาณนี้...

ประสิทธิ์  กัมพล  สมพร 

อดิศร อาโอะ  เซลิโอ้  นุกูลกิจ  พัชรพล

สุพร  พิทักษ์พงษ์                                    พีรพัฒน์  ?

วัฒนา  ลี-โฮ

สารัช รัชพล   ชัปปุยส์    ทศวรรษ  สนุกรานต์

ประกิต  ซัลดี้

สรวิทย์  แฮร์บาร์ตี้                     ซัมเซา  สิโรจน์

อดิศักดิ์   เจนรบ  ปรเมศร์

KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +873/-176

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 09, 2018, 03:22:36 PM »

ยังหรอกครับ ตลาดยังไม่ปิด
thip03
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +502/-28

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 09, 2018, 03:27:32 PM »

ชมเชย
ที่เมืองทองที่กล้าปล่อยตัวหลักออกไปหลายคน เพื่ออนาคตของนักเตะเองที่ออกไปจะได้พัฒนาตนขึ้นด้วยและเด็กๆในทีมก็มีโอกาสแสดงความสามารถเพื่อทดแทนตัวที่ออกไปด้วย อันนี้โค้ชน่าจะรู้สถานการณ์ดี
แต่ก็อดคิดไม่ได้ว่า เกิดอะไรขึ้นถึงต้องปล่อยออกไปพร้อมๆกัน ทั้งที่การแข่งขันในลีกค่อนข้างสูง
หรือว่าผู้บริหารเหนื่อยแล้ว หรือว่ามีปัญหาทางการการเงินและต้องการลดค่าใช้จ่ายลง เพราะ สามคนนี้ก็น่าจะประหยัดได้ สัก 1.5 ล้านต่อเดือน ถ้ารวมกับ เจ ก็น่าจะ 2 ล้านต่อเดือน
แต่การปล่อยตัวครั้งนี้ก็มีผลดีต่อทีมชาติไทยโดยตรง น่าจะเข้มแข็งขึ้นกว่าเดิม
พริ้วไหวดั่งสายลม
Full Member
**

คะแนนความรัก: +64/-59

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 09, 2018, 03:32:25 PM »

ถึงไม่ใช่แฟนบอลทีมนี้ แต่ก็ชื่นชมในการปฏิบัติต่อนักเตะ แม้จะเป็นตัวหลักก็ยินดีปล่อย

aod13
Sr. Member

คะแนนความรัก: +84/-75

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 09, 2018, 03:34:58 PM »

ถ้าทริส-โดไปอีกคน...ก็เหลือประมาณนี้...

อดิศร อาโอะ  เซลิโอ้  นุกูลกิจ  พัชรพล

สุพร  พิทักษ์พงษ์                                    พีรพัฒน์  ?

สารัช รัชพล   ชัปปุยส์    ทศวรรษ  สนุกรานต์

สรวิทย์  แฮร์บาร์ตี้                     ซัมเซา  สิโรจน์

ชักอยากเห็นฟอร์ม ปรเมศร์ แล้วสิ
ว่าที่กองหน้าทีมชาติไทยชุดใหญ่คนต่อไป
hartmann
ฮูย่า!
Hero Member

คะแนนความรัก: +216/-404

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 09, 2018, 03:57:53 PM »

นี่แหละ จะพิสูจน์ โค้ชแบน
เมื่อเทียบตัวผู้เล่นคล้ายๆท่าเรือว่า จะเป้นอย่างไร
ติดตามเชียร์

จริงๆแล้ว ชลบุรีก็เคยส่งออกนักเตะนะ แต่ไม่มีสื่อในมือเลยไม่ดัง
สมัยนั้นคนละขั้วแถมสมาคมห่วยแตกไม่ผลักดัน คอนเน็คชั่นมีแต่การเมือง แขก

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
PumDMinter
ลุงหนึ่งหนังสือครึ่งราคา
Sr. Member

คะแนนความรัก: +154/-162

facebook.com/discount.book

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 09, 2018, 03:59:04 PM »

ขอบคุณครับ จขกท.และ เมืองทองฯ

ดาวดวงเก่าไป ก็จะเกิดที่ว่างสำหรับดาวดวงใหม่(ที่อาจสว่างไสวกว่าเดิม)

"ลุงหนึ่ง หนังสือครึ่งราคา"
ร้านหนังสือออนไลน์ ขายทั้งหนังสือใหม่และเก่า กว่าล้านรายการ อัพหนังสือใหม่ ทุกวัน ..
http://www.facebook.com/discount.book
PumDMinter
ลุงหนึ่งหนังสือครึ่งราคา
Sr. Member

คะแนนความรัก: +154/-162

facebook.com/discount.book

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 09, 2018, 04:00:16 PM »

เลขสวย  +1111

"ลุงหนึ่ง หนังสือครึ่งราคา"
ร้านหนังสือออนไลน์ ขายทั้งหนังสือใหม่และเก่า กว่าล้านรายการ อัพหนังสือใหม่ ทุกวัน ..
http://www.facebook.com/discount.book
siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +479/-369

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 09, 2018, 04:21:45 PM »

สุพร  พิทักษ์พงษ์                                    พีรพัฒน์  ?

ฟัดไทยลีกได้สบาย แต่ acl คงไม่รอดละ ครับ แต่ไม่เป็นไร ตัวใหม่ กระดูกจะได้หนาขึ้น

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
loeicity2029
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +286/-498

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 09, 2018, 04:53:18 PM »

แล้วเมืองทองจะทำอย่างไรเมื่อต้องเพลออฟ ACL
Sem2857
แฟนบอลไร้สังกัด
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1121/-898

ชีวิตไม่สิ้น ก้อต้องดิ้นต่อไป,,,

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 09, 2018, 04:56:25 PM »

เมื่อเทียบตัวผู้เล่นคล้ายๆท่าเรือว่า จะเป้นอย่างไร

จริงๆแล้ว ชลบุรีก็เคยส่งออกนักเตะนะ แต่ไม่มีสื่อในมือเลยไม่ดัง
สมัยนั้นคนละขั้วแถมสมาคมห่วยแตกไม่ผลักดัน คอนเน็คชั่นมีแต่การเมือง แขก

ผมก้อคิดถึงขลบุรีเหมื่อนกันครับ แต่ครั้งนี้ที่ต่างกันคือ เมืองทองกล้าที่จะปล่อยตัวหลักระดับเกรด A+ ของทีม และตัวหลักของทีมชาติ พร้อมกันถึง 4 ตัว และเป็นโอกาสที่จะเปิดตลาด เปิดประตูให้นักเตะไทยรุ่นหลังได้เดินตามครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2018, 04:58:48 PM โดย Sem2857 » บันทึกการเข้า

เมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน...
paradize_9 level
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +43/-18

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 09, 2018, 05:02:21 PM »

+ 1 ครับ

เป็นก้าวสำคัญของไทยลีก จริงๆ ครับ....ชาบู เมืองทอง อีกเสียงครับ
ขอให้ฤดูกาลที่จะถึงนี้  "มงลง" นะครับ
BBLOVETT
Full Member

คะแนนความรัก: +61/-45

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 09, 2018, 05:13:21 PM »

เจ้าของกระทู้พูดได้ดีครับ คิดเหมือนกันครับ
pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +446/-1568

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 09, 2018, 05:19:55 PM »

ผมก้อคิดถึงขลบุรีเหมื่อนกันครับ แต่ครั้งนี้ที่ต่างกันคือ เมืองทองกล้าที่จะปล่อยตัวหลักระดับเกรด A+ ของทีม และตัวหลักของทีมชาติ พร้อมกันถึง 4 ตัว และเป็นโอกาสที่จะเปิดตลาด เปิดประตูให้นักเตะไทยรุ่นหลังได้เดินตามครับ

นี่ข่าว อดุลย์ หละโสะ
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=14817.0;wap2

สยามกีฬา เขาลงข้อมูลตลอดครับ
ถึงชลบุรี ไม่มีสื่อ นักข่าวมาทำข่าวตลอด
นักข่าวสยามกีฬาเกาะติดสนิทกับเฮงก็หลายคน

สิทธิโชค ภาโส siamshttp://www.siamsport.co.th/football/otherleague/view/16920port
ก็ลงข่าวต่อเนื่อง มากกว่าสำนักอื่นด้วยซ้ำ

ผมว่าท่านเลิกอคติบ้างก็ดีนะ
lotto009
Full Member

คะแนนความรัก: +80/-78

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 09, 2018, 05:49:58 PM »

ส่วนบุรีรัมย์ของผม ยังไม่ได้ให้ใครไปใหนเลย หรือว่าจะให้อยู่จมในธันเดอร์คลาสเซิลตรงนั้น ผมแฟนบุรีรัมย์อยากเห็นโมเม็นต์แบบนี้ เคยทวงไปที่หน้า fbเพจหลายครั่งแล้ว สุภโชคงัย ส่งไปสิ ไอ้หนูคนนี้ของแท้ เลย
integrity
เกิดขึ้นตั้งอยู่ดับไป
Full Member

คะแนนความรัก: +26/-31

ป๋มชื่ออาชิมก๊าบ

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 09, 2018, 06:12:35 PM »

ใจล้วนๆครับเมืองทอง นับถึอ

<<<<<<<<<<<<<< รักทีมไทย >>>>>>>>>>>>>>
Jone500
Hero Member

คะแนนความรัก: +300/-1039

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 09, 2018, 07:32:24 PM »

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=14817.0;wap2

ถึงชลบุรี ไม่มีสื่อ นักข่าวมาทำข่าวตลอด
นักข่าวสยามกีฬาเกาะติดสนิทกับเฮงก็หลายคน

สิทธิโชค ภาโส siamshttp://www.siamsport.co.th/football/otherleague/view/16920port
ก็ลงข่าวต่อเนื่อง มากกว่าสำนักอื่นด้วยซ้ำ

ชลบุรีกับสยามสปอร์ตของคุณระวิก็เป็นพวกๆกัน สมัยลีกยุคบุกเบิกแรกๆชลบุรีจ้างสยามสอร์ตถ่ายทอดสดนัดละ1แสนบาทสยามสปอร์ตก็ถ่ายให้ถึงจะขาดทุนแต่ก็ช่วยเหลือกันมาตลอด ถือได้ว่าช่วยกันสร้างบอลไทยลีกมาด้วยกัน  สมัยสุรัตน์ย้ายไปเล่นที่ออสเตรเลีย สยามสปอร์ตก็ทำข่าวดังใหญ่โต ไม่ได้มีปัญหาอะไรกัน  ใครที่คิดว่าชลบุรีกับสยามสปอร์ตไม่ถูกกันนั่นคิดผิดนะครับ   
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1516/-1064

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 09, 2018, 07:45:15 PM »

ทำไมสโมสรอื่น ๆ  ไม่ค่อยมีข่าวปล่อยตัวนักเตะไปนอก  เหมือนกับเมืองทองบ้างนะ         หรือว่านักเตะส่วนใหย๋ที่น่าสนใจอยู่กับเมืองทองหมด หรือเมืองทองเจรจาเก่งกว่าทีมอื่น

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
อินทรีแดง
Hero Member

คะแนนความรัก: +259/-444

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 09, 2018, 07:51:28 PM »

เมืองทองใจหว่ะ
nonlove_AV109
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +522/-1847

อยากเห็นการเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้นของวงการฟุตบอลไทย

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 09, 2018, 08:30:19 PM »

ไม่เสียแรงที่เชียทีมนี้ตั้งแต่เริ่มเชียสโมสรไทย และจะเชียตลอดไปแม้หลงานจะออกมาแบบใหนก็ตามคับ🤝🎉
Olympus
Newbie
*

คะแนนความรัก: +3/-3

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 09, 2018, 08:35:18 PM »

อนาคตอยากเห็นแต่ล่ะสโมสรส่งออกแบบนี้ไปเยอะๆ ทีมชาติคงมีให้เลือกในและนอกประเทศ กันสนุก 
Bob_Sothorn
Hero Member

คะแนนความรัก: +218/-105

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 09, 2018, 09:00:41 PM »

> กระทู้ สร้างสรร ขอชมครับ 
แล้วก็คำตอบ ท่าน jone500 ด้วยครับ เยี่ยมครับ 
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2468/-3413

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 09, 2018, 09:04:47 PM »

ไปบอกที่เพจเมืองทองเลย
เยี่ยม!

ลมหายใจคือฟุตบอล
hartmann
ฮูย่า!
Hero Member

คะแนนความรัก: +216/-404

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 09, 2018, 10:30:46 PM »

ชลบุรีกับสยามสปอร์ตของคุณระวิก็เป็นพวกๆกัน สมัยลีกยุคบุกเบิกแรกๆชลบุรีจ้างสยามสอร์ตถ่ายทอดสดนัดละ1แสนบาทสยามสปอร์ตก็ถ่ายให้ถึงจะขาดทุนแต่ก็ช่วยเหลือกันมาตลอด ถือได้ว่าช่วยกันสร้างบอลไทยลีกมาด้วยกัน  สมัยสุรัตน์ย้ายไปเล่นที่ออสเตรเลีย สยามสปอร์ตก็ทำข่าวดังใหญ่โต ไม่ได้มีปัญหาอะไรกัน  ใครที่คิดว่าชลบุรีกับสยามสปอร์ตไม่ถูกกันนั่นคิดผิดนะครับ   

ผมว่ามันเป็นธุรกิจ ของผลประโยชน์ร่วมกัน ทำให้เรามองว่าไม่มีปัญหาอะไร
ขายข่าว มันก็ได้กับได้ ส่วนเรื่องระหว่างขั้ว สมัยบังยี ใครๆก็รู้ ชลบุรีโดนอะไรมาบ้าง...ตามนั้น

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
aeksander
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +21/-8

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 09, 2018, 11:56:51 PM »

นับถือเมืองทองด้วยอีกคนครับ  กับการปล่อยนักเตะไปต่างเเดน 
แม้มองเป็นธุรกิจ  เเต่ผมกลับมองว่าเป็นบรรไดให้รุ่นน้องมากกว่า
เจ ก็เหมือนนากาตะ ตอนไปอิตาลี  ตอนนี้เราเริ่มที่ญี่ปุ่นก่อน ในเมื่อ
ยุโรปมันไปยากลำบาก  เอาก้าวเเรกให้มันผ่านก่อน  เดี๋ยวคนอื่นๆก็จะตาม
ไปครับ 
โจ๊ก โซคูล ณ แกรมมี่@ประมูล
ไม่ถูกแบนถาวร ฮี่ ฮี่
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +483/-955

คิดต่างไม่ใช่เรื่องผิด เพราะสมองคนไม่ได้ใช้ร่วมกัน

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 12:34:08 AM »

ชลบุรีกับสยามสปอร์ตของคุณระวิก็เป็นพวกๆกัน สมัยลีกยุคบุกเบิกแรกๆชลบุรีจ้างสยามสอร์ตถ่ายทอดสดนัดละ1แสนบาทสยามสปอร์ตก็ถ่ายให้ถึงจะขาดทุนแต่ก็ช่วยเหลือกันมาตลอด ถือได้ว่าช่วยกันสร้างบอลไทยลีกมาด้วยกัน  สมัยสุรัตน์ย้ายไปเล่นที่ออสเตรเลีย สยามสปอร์ตก็ทำข่าวดังใหญ่โต ไม่ได้มีปัญหาอะไรกัน  ใครที่คิดว่าชลบุรีกับสยามสปอร์ตไม่ถูกกันนั่นคิดผิดนะครับ  

สงสัยคนรักเฮงไม่ทันเหตุการณ์สมัยเปิดช่องสยามกีฬาใหม่ๆ
ตอนแกไปญี่ปุ่น แกโปรโมจะเอาอดุล กับฮาเม็ด ตัวนอกไปไกนาเร่ ทั้งสัมภาษณ์สด รีรันบทสัมภาษณ์ทั้งวัน พอๆกับถ่ายเมืองทองตอนด.2 ก่อนหน้านั้นเฮงซังเขียนบทความลงในฟุตบอลสยาม
เป็นการซื้อพื้นที่ข่าวจากสื่อ บอกไม่มีสื่อในมือนะ ไม่ใช่แล้ว...  ไม่ดัง คือไม่เข้าหูคุณเพราะคุณไม่ติดตามมากกว่า

บร๊ะเจ้าโจ๊กคือทุกสิ่ง

แค่ละครที่ตบตาเธอเท่านั้นเอง
pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +446/-1568

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 12:41:49 AM »

สงสัยคนรักเฮงไม่ทันเหตุการณ์สมัยเปิดช่องสยามกีฬาใหม่ๆ
ตอนแกไปญี่ปุ่น แกโปรโมจะเอาอดุล กับฮาเม็ด ตัวนอกไปไกนาเร่ ทั้งสัมภาษณ์สด รีรันบทสัมภาษณ์ทั้งวัน พอๆกับถ่ายเมืองทองตอนด.2 ก่อนหน้านั้นเฮงซังเขียนบทความลงในฟุตบอลสยาม
เป็นการซื้อพื้นที่ข่าวจากสื่อ บอกไม่มีสื่อในมือนะ ไม่ใช่แล้ว...  ไม่ดัง คือไม่เข้าหูคุณเพราะคุณไม่ติดตามมากกว่า

นักข่าวที่สนิทเฮง สยามกีฬา มาก่อนทั้งนั้น
ก่อนที่จะแยกย้าย

สยามกีฬานี้ อวยชลบุรีสุดๆ
ตอนได้แชมป์ไทยลีก

อวยชลบุรี ไม่รู้ จะอวยยังไง

ถ้าบุรีรัมย์ อาจจะมีแขวะๆ

แต่ชลบุรี ผมไม่เคยเห็นนะ

ถ้าใครจำ ตอนที่ชลบุรีได้แชมป์ สยามกีฬานี้แหละอวยสุดๆ
ผมยังซื้อเล่มนั้น ที่หน้ากลางมีชลบุรี
สัมภาษณ์ ชลบุรี เฮงซัง ทั้งฉบับ
ปรากฏการณ์บอลไทยใ

แต่ก่อนไม่รู้ใครเป็รแบบผมบ้าง
10กว่าปีก่อน

ผมซื้อ สยามกีฬา ๆลๆ ซื้อที4-5เล่ม
แต่ก่อนผมติ่งเฮงเลย

จะบอกให้ฟฟ
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +464/-317

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 08:29:46 AM »

ชักอยากเห็นฟอร์ม ปรเมศร์ แล้วสิ
ว่าที่กองหน้าทีมชาติไทยชุดใหญ่คนต่อไป
คิดเช่นกันเลย ปรเมศร์  น่าจะปั้นง่ายกว่าปั้น ธีรศิลป์ ให้ดังเสียอีก
เพราะ ปรเมศร์  ผ่านระบบโครงสร้างฟุตบอลที่ดีกว่า ธีรศิลป์

โต้หิมะ ณ ปราการ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1176/-430

ผมอยากเห็นคนไทยรักครอบครัวแบบผม

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 12, 2018, 04:01:41 PM »

ประเทศที่กวินไปเขาทำระฆ้งสวยนะ    Bell เยี่ยม !!!

ฟิ้วววววววววววววววววววววววววววววววว

Raktakan
Full Member

คะแนนความรัก: +72/-24

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 12, 2018, 08:39:41 PM »

ประเทศที่กวินไปเขาทำระฆ้งสวยนะ    Bell เยี่ยม !!!

ฟิ้วววววววววววววววววววววววววววววววว

ป่าวครับ ..เป็นเพราะกระดิ่งไม่สบาย
 >>Bell เลยไป >>เยี่ยม

ฟ้าวววววววววววววววววววววววววววววว...
sununset
Full Member

คะแนนความรัก: +103/-138

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 12, 2018, 08:59:09 PM »

ป่าวครับ ..เป็นเพราะกระดิ่งไม่สบาย
 >>Bell เลยไป >>เยี่ยม

ฟ้าวววววววววววววววววววววววววววววว...
j

ไม่ใช่ครับ เบลไม่ได้ป่วยแต่....
..
..
เบลติดคุก
ฟ้าววววววววววววววววววววววววว!!!!!
SuperTOR
Full Member

คะแนนความรัก: +143/-270

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 12, 2018, 09:41:39 PM »

เมื่อนักเตะไทยยุคนี้ มีโอกาสลงเกมในยุโรป หรือ ท็อปลีคเอเชียอย่างเจลีกหรือเคลีก
ก้าวต่อไปคือ ทีมระดับนี้ส่งแมวมองมาดึงเยาวชนไทยไปปั้นส่งต่อให้ทีมในTop5ลีกยุโรป
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์