Thailandsusu Webboard
กรกฎาคม 16, 2018, 07:44:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บอร์ด ซานเฟรซ ฮิโรชิม่า ให้สัมภาษณ์ ทำไมต้อง "มุ้ย ธีรศิลป์"  (อ่าน 2629 ครั้ง)
wongnew
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +709/-707

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 09:20:12 AM »

บอร์ด ซานเฟรซ ฮิโรชิม่า ให้สัมภาษณ์ ทำไมต้อง "มุ้ย ธีรศิลป์"

เธšเธญเธฃเนŒเธ” เธ‹เธฒเธ™เน€เธŸเธฃเธ‹ เธฎเธดเน‚เธฃเธŠเธดเธกเนˆเธฒ เน€เธ›เธดเธ”เนƒเธˆ เธ—เธณเน„เธกเธ•เน‰เธญเธ‡ "เธกเธธเน‰เธข เธ˜เธตเธฃเธจเธดเธฅเธ›เนŒ" | 20-12-2017
BuBu
Full Member

คะแนนความรัก: +149/-97

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 10:21:58 AM »

นักเตะไทยที่ได้ไปเล่นใน เจลีก  ต้องมีเรื่องของการตลาดเข้ามาเกี่ยวข้องอยู่บ้าง  แต่สำหรับ  ดีลนี้  ผมว่าเรื่องการตลาดเป็นเรื่องรอง    เรื่องหลักๆเป็นเรื่องฝีเท้า  เขาต้องการ เอาไปเพื่อเป็นตัวเลือกสำหรับโค้ช เพื่อใช้ ในแดนหน้า ของทีม  ทีมนี้มีปัญหาในแดนหน้าค่อนข้างมากในฤดูกาลที่ผ่านมา          ผมมั่นใจว่า   ด้วยคุณสมบัติที่ มุ้ย มี  เขาต้องสามารถยึดเป็นตัวหลักตัวจริงของทีมได้แน่นอน    หากได้ศึกษาได้ติดตาม มุ้ย อย่างต่อเนื่อง จะเห็นว่า เขา พิเศษมาก แมวมองที่ไหนเห็นก็ต้องอยากได้เขาไป   เป็นตัวเป้าตัวยิง ก็ได้  ช่วงไหนฟอร์มฝืดยิงไม่ค่อยได้ก็สามารถเป็นตัวสนับสนุนตัวเป้าที่ดีเยี่ยม ช่วยเกมรับก็ทำได้ดี    ยิ่งได้เล่นกับทีมที่เน้นระบบ และ เพื่อนๆในทีมมีความเข้าใจในเกมสูง    มุ้ย จะยิ่งเทพ ขึ้นไปอีก          (แต่อาจต้องใช้เวลาบ้าง ในการปรับตัว)
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +379/-224

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 10:32:05 AM »

สรุปบทสัมภาษณ์ให้อ่านหน่อยได้มั้ยครับ  พอดีดูไม่ได้

wawa
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +177/-416

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 10:54:58 AM »

ถ้าไม่เก่งจริง ก็ไม่ได้ลง 11 ตัวแรกหรอกครับ ใครเขาจะเสี่ยงให้ลง ทีมเป็นมืออาชีพแล้ว... ถ้าเขาเลือกแสดงว่ามีโอกาสได้ลง... ขึ้นอยู่กับการปรับตัว...
แต่ผมคิดว่า มุ้ยไม่น่าจะได้ลง11ตัวแรกน่ะ เพราะมันต้องเบียดกับตัวต่างชาติด้วย อาจจะดีกว่าหรือเทียบเท่ากองหน้าญี่ปุ่นของทีมระดับกลางตาราง(ระดับท็อป10-20กองหน้าสัญชาติญี่ปุ่น) แต่คงจะเทียบต่างชาติไม่ได้ คงจะสำรองมากกว่า
มุ้ยกลับจากสเปนนี่ช้าลงไปเยอะ จังหวะอะไรก็เปลี่ยนไป การทะลุทะลวงด้วยทักษะความเร็ว
 การเสี่ยงแทบไม่มีให้เห็น ถ้าไปญี่ปุ่นแล้วเค้นฟอร์มได้ก็ไม่แน่ อายุ 29-32 ผมว่านักกีฬายังไม่ได้ช้าลงนะ แค่ทรงๆ
pubomber
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +370/-147

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 12:46:42 PM »

มีทีมเจลีกเชียร์เพิ่มอีกหนึ่งทีม

junsaree
Newbie
*

คะแนนความรัก: +8/-53

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 01:23:16 PM »

นัดเพลย์ออฟ กับ ทีมจากญี่ปุ่น จะเป็นบททดสอบผมเชื่อว่านัดนี้ มุ้ย จะถูกจับตามองเป็นพิเศษในฐานะนักเตะใหม่ในสังเวียน เจลีค ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ต้องผ่าน ยะฮู ให้ได้ก่อนนะ
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1516/-1064

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 01:27:09 PM »

มุ้ยน่าจะเป็นคนแรกที่สร้างสถิติยิงประตูแรกในเจลีกได้

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +844/-646

น้องพลอย FC

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 01:44:27 PM »

สรุปบทสัมภาษณ์ให้อ่านหน่อยได้มั้ยครับ  พอดีดูไม่ได้

สรุปตามที่พี่ล่ามเค้าแปลนะครับ
1 ดิลนี้เป็น 1 ใน 9 ดิลนักเตะเข้าสโมสรซานเฟรช
2 และใน 9 ดีล ดีลมุ้ยเป็นดีลที่สโมสรต้องการมากที่สุด
3 ผลงานเข้าตาผู้บริหารนัดโตโยต้าลีกคัพกับซานเฟรชต้นฤดูกาล ทางนั้นเค้าก็ติดตามผลงานมุ้ยมาตลอด
4 เล่นหน้าต่ำก็ได้ หน้าเป้าก็ได้ ซึ่งเป็นระบบของทีมที่ต้องการนักเตะแบบนี้อยู่แล้ว
5 โอกาสเป็นตัวจริงเกือบ 100%

ประมาณนี้ครับ

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
KIDMOMMAM
Full Member

คะแนนความรัก: +58/-54

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 01:46:42 PM »

มุ้ยน่าจะเป็นคนแรกที่สร้างสถิติยิงประตูแรกในเจลีกได้
ไอซ์ยิงไปแล้ว ต้องบอกว่ายิงในเจลีก1(ลีกสูงสุด) เป็นกองหน้าด้วยโอกาสน้อยนะผมว่าที่ญี่ปุ่นจะหากองหน้าจากไทย อยากให้ยิงกระจุยเหมือนปิยพงษ์จนเป็นตำนานสโมสรไปเลย
KAMOLinNK
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +585/-120

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 01:57:27 PM »

ตามเชียร์
ktre4916
Hero Member

คะแนนความรัก: +178/-239

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 02:03:14 PM »

นักเตะญี่ปุ่นเก่งๆไปยุโรปหมดแล้ว

ที่เหลือในลีกถ้าเป็นกองหน้าญี่ปุ้นเก่งเค้าก็ไม่ขายให้คู่แข่งอย่างฮิโรชิม่า ไม่ยื่นดาบให้คู่ต่อสู้

มุ้ยได้โควตาเหมือนนักเตะญี่ปุ่น เค้าก็ต้องมองว่าศักยภาพพอๆกับกองหน้าญี่ปุ่นในลีกนั่แหละ
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +870/-175

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 02:49:40 PM »

สรุปตามที่พี่ล่ามเค้าแปลนะครับ
1 ดิลนี้เป็น 1 ใน 9 ดิลนักเตะเข้าสโมสรซานเฟรช
2 และใน 9 ดีล ดีลมุ้ยเป็นดีลที่สโมสรต้องการมากที่สุด
3 ผลงานเข้าตาผู้บริหารนัดโตโยต้าลีกคัพกับซานเฟรชต้นฤดูกาล ทางนั้นเค้าก็ติดตามผลงานมุ้ยมาตลอด
4 เล่นหน้าต่ำก็ได้ หน้าเป้าก็ได้ ซึ่งเป็นระบบของทีมที่ต้องการนักเตะแบบนี้อยู่แล้ว

สุดยอด +1 ครับ

มุ้ยที่ยังขาดคือความฟิตและความกระตือรือร้น
WPP.North
Hero Member

คะแนนความรัก: +122/-967

@พันธมิตร_ท่าน ded_ded

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 03:04:56 PM »

ต้องห้าม ทำหน้า ง่วงนอน ระหว่างแข่ง  ทำไปได้งัย??

มุ้ยที่ยังขาดคือความฟิตและความกระตือรือร้น
WPP.North
Hero Member

คะแนนความรัก: +122/-967

@พันธมิตร_ท่าน ded_ded

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 03:05:20 PM »

ต้องห้าม ทำหน้า ง่วงนอน ระหว่างแข่ง  ทำไปได้งัย??
T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +844/-646

น้องพลอย FC

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 05:18:32 PM »

+787 คืนครับ

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2467/-3400

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 07:36:54 PM »

อ่อๆ

ลมหายใจคือฟุตบอล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์