Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 16, 2018, 02:21:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านเคยรักคนที่...คิดว่ามันเป็นไปไม่ได้กันมั๊ยครับ...??  (อ่าน 2299 ครั้ง)
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +625/-799

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 10:54:33 AM »

มันคือรักเเบบไหนกัน...??

เรื่องมีอยู่ว่า...
ผมกับน้องสาวจากกันไปตั้งเเต่น้องผมได้ 2ขวบ
เเน่นอนเขาจำผมไม่ได้ เเต่จะมีความทรงจำลึกๆล่ะ
ที่เคยสัมผัสถึงกัน...เพราะผมห่างจากน้องประมาณ8ปี
เคยเลี้ยงดูเขาอยู่ระยะนึงช่วงที่เเม่ผมกับพ่อเขาอยู่ด้วยกัน

ต่อมามีเหตุการณ์บางอย่างทำให้ ผม กับ น้อง
ต้องเเยกกันอยู่คนละจังหวัดเลยล่ะ
เขาก็มีชีวิตของเขาใช้ชีวิตโตจนเป็นสาว

เเละช่วงที่ผ่านมาตลอดชีวิตผมก็เฝ้าตามหาน้องผมคนนี้ตลอดนะ
ต้องขอบคุณ โลกโซเชียล ที่ทำให้ผมได้กลับมาคุยกับเขาอีกครั้ง

เเน่นอนเราคุยกันได้ทุกเรื่อง สายสัมพันธุ์ของพี่น้อง
มันย่อมเข้ากันง่าย เราคุยกัน ไปเที่ยวด้วยกัน
อยากให้กินอยาก ให้ใช้ อยากพาไปที่ๆ ตอนเด็กๆไม่มีโอกาสพาไป
ผมรู้สึกดีมากเวลาเราอยู่ด้วยกัน มันเหมือนไม่ใช่พี่น้องยังไงไม่รู้

คือความรู้สึกผมนะ แบบผู้ใหญ่เอ็นดูเด็กก็ใช่
เเบบพี่รักน้อง ดูเเลน้องก็ใช่ (ที่สำคัญมันจะมีอยู่สักวู๊ปที่คิดได้
คือมันจะมีความรู้สึก ฟินส์ เเละมีความสุข เหมือนคู่รักที่อยู่ด้วยกัน
เเว๊บเข้ามาบ้าง ผมไม่รู้ว่าน้องรู้สึกเหมือนผมรึปล่าวนะ เเต่ผมรู้สึก)

ผมถึงอยากถามเพื่อนสมาชิกครับว่า...มันคือความรักอะไรกัน""

paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +162/-666

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 11:04:23 AM »

จะทำอะไรก็นึกถึงน้องน้ำหวานบ้างละกันครับ
supakiat88
Sr. Member

คะแนนความรัก: +49/-23

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 11:12:23 AM »

ถ้าไม่ทำให้ใครเดือดร้อน ก็ทำตามหัวใจท่านเลยครับ ^ ^

นักปราชญ์ควรรู้ว่าเมื่อไหร่ควรหยุด
Hero Member
**

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 11:12:45 AM »

จะทำอะไรก็นึกถึงน้องน้ำหวานบ้างละกันครับ

ก็เป็นน้า(ผมให้ลูกผมเรียกน้า)ของน้ำหวานล่ะครับ...
ไปกินข้าวด้วยกัน เที่ยวด้วยกัน 3 คนอยู่บ่อยครั้งครับ...
เพราะเป็นน้าหลาน เลยไม่เคอะเขินมั้ง

paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 11:19:42 AM »

ก็เป็นน้า(ผมให้ลูกผมเรียกน้า)ของน้ำหวานล่ะครับ...
ไปกินข้าวด้วยกัน เที่ยวด้วยกัน 3 คนอยู่บ่อยครั้งครับ...
เพราะเป็นน้าหลาน เลยไม่เคอะเขินมั้ง
ตามใจถ่านเลยครับถ้าน้องสาวท่านเล่นด้วยก็จบ อีกหน่อยน้องน้ำหวานโตขึ้นก็คงไม่เหลือเช่นกัน น่าจะกลมเกลียวกันดีนะครับ
Seamus O'grady
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3592/-1537

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 11:28:44 AM »

น้องสาว แม่คนเดียวกับ จขกท. แต่คนละพ่อ ใช่มั้ยครับ? ยังไงก็คือพี่น้อง อาจจะไม่ 100% แบบคลานตามกันมาก็ตามทีเถอะ....

ผมว่าคุณปล่อยให้ด้านมืดที่ไม่ถูกต้องตามศีลธรรมเข้าครอบงำมากกว่าครับผม สาเหตุเป็นเพราะไม่ได้อยู่ด้วยกันแบบพี่แบบน้องตั้งแต่เด็กๆ ในความฝังลึกทางจิตใจคุณพยามตามหาน้องสาวคนนี้ตั้งแต่เด็กๆ มันทำให้คุณคิดแบบไม่ใช่คนเป็นพี่เป็นน้องคิด ผมว่าคุณควรจะคิดใหม่และห่างจากน้องสาวคุณซักระยะเถอะครับ

ถ้าน้องสาวคุณมีแฟนหรือมีสามี มีลูกแล้ว คุณอาจจะไม่คิดแบบนั้นก็ได้ครับ.... ผมเข้าใจ มีประสบการณ์แบบนี้มาก่อนครับ

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
Sawang magg
เชียร์บอลไทยไม่เสียตังค์
Full Member

คะแนนความรัก: +64/-145

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 11:41:43 AM »

ดาวน์
ทำชิ่ง 1-2
Sr. Member

คะแนนความรัก: +177/-64

my2Screens.com แอพเล่นเว็ปพร้อมดูยูทูป

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 11:53:32 AM »

ไม่ดีครับ พี่น้องก็คือพี่น้อง
ไม่ใช่แค่ญาติ

2Screens : แอพไอโฟน Free เอาไว้เล่นสู้ๆพร้อมกับดูยูทูปพร้อมกัน
http://my2screens.com/

paradize_9 level
Full Member

คะแนนความรัก: +64/-35

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 11:55:48 AM »

เเม่ผมกับพ่อเขา

ช่วยขยายความประโยคนี้ให้ผมเข้าใจสักหน่อยครับ...ว่า
"แม่ผม"  คือ คุณกับน้อง ไม่ได้มีแม่คนเดียวกันใช่ไหมครับ
"พอ่เขา"  คือ คุณกับน้อง ก็ไม่ได้ได้มีพ่อคนเดียวกันด้วยใช่ไหมครับ

สรุปว่า คุณ กับ น้อง เป็นลูกติดพ่อติดแม่ แล้วย้ายมาอยู่ด้วยกันตั้งแต่เด็ก ....ผมเข้าใจถูกไหมครับ ช่วยอธิบายที
ถ้าเป็นอย่างผมเข้าใจ มันก็ไม่ผิดศิลธรรมอะไรนี่ครับ....ไม่มี DNA เดียวกันเลยไม่เกี่ยวข้องทางสายเลือดด้วย

ปล. มันจะเป็นเหมือนหนังเรื่อง "32 ธันวา" นะครับผมว่า...5555+
BBLOVETT
Full Member

คะแนนความรัก: +122/-53

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 11:59:14 AM »

**เเม่ผมกับพ่อเขาอยู่ด้วยกัน** (สรุปขยายให้หน่อยครับว่ามีเเม่หรือพ่อคนเดียวกันมั้ย)  แต่เอาจริง ถ้าในด้านศิลธรรมอาจผิดครับ เเต่ในความเป็นจริงตามหลักแล้ว นี้คือด้านมึดในจิตสำนึกคนเรา ที่มีกันอยู่ทุกคนครับเเค่ว่า แต่สังคมไม่ได้เปิดโอกาศให้แสดงออกมา ทางเลือกที่ดีที่สุดคือ พี่รักน้องและน้องรักพี่ดีกว่าครับ อาจจะฝืนใจ เเต่ถ้ามันมีอะรัยที่ไกลกว่านี้ คุณจะเสียใจภายหลังครับ   สู้ๆนะครับเจ้าของกระทู้
paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 12:04:27 PM »

ช่วยขยายความประโยคนี้ให้ผมเข้าใจสักหน่อยครับ...ว่า
"แม่ผม"  คือ คุณกับน้อง ไม่ได้มีแม่คนเดียวกันใช่ไหมครับ
"พอ่เขา"  คือ คุณกับน้อง ก็ไม่ได้ได้มีพ่อคนเดียวกันด้วยใช่ไหมครับ

สรุปว่า คุณ กับ น้อง เป็นลูกติดพ่อติดแม่ แล้วย้ายมาอยู่ด้วยกันตั้งแต่เด็ก ....ผมเข้าใจถูกไหมครับ ช่วยอธิบายที
ถ้าเป็นอย่างผมเข้าใจ มันก็ไม่ผิดศิลธรรมอะไรนี่ครับ....ไม่มี DNA เดียวกันเลยไม่เกี่ยวข้องทางสายเลือดด้วย

ปล. มันจะเป็นเหมือนหนังเรื่อง "32 ธันวา" นะครับผมว่า...5555+
"แม่ผมกับพ่อเขา" อันนี้เอามาจากตรงไหนอ่ะ
paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 12:05:48 PM »

"แม่ผม"  คือ คุณกับน้อง ไม่ได้มีแม่คนเดียวกันใช่ไหมครับ
"พอ่เขา"  คือ คุณกับน้อง ก็ไม่ได้ได้มีพ่อคนเดียวกันด้วยใช่ไหมครับ

"แม่ผมกับพ่อเขา" อันนี้เอามาจากตรงไหนอ่ะ
อ่อเจอแล้วครับ
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +420/-250

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 12:06:50 PM »

ชีวิตจริงไม่ใช่ละครนะครับ ที่ลูกติดพ่อกับแม่จะมารักกัน แต่มันคือพี่น้องที่สังคมเค้ามอง
คุณต้องนึกถึงอนาคตที่จะตามมาด้วยนะ มันมีผลระยะยาว

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 12:08:19 PM »

อธิบายให้งงเล่นๆ...

เเม่ผมเป็นพี่ของเเม่ของน้องเขา...
น้องเขาเป็นลูกของน้าผม...
เเม่ของน้องเขามีผัวใหม่เลยพาน้องเขามาอยู่กับเเม่ผม
พ่อเขาไม่ใช่พ่อผม...
ฉนั้นเรื่อง DNA มันก็น่าจะคล้ายๆเเม่คนเดียวกันเเหล่ะผมว่า

Full Member

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 12:08:29 PM »

บรรทัดที่ 6 ไงครับ
เคยเลี้ยงดูเขาอยู่ระยะนึงช่วงที่เเม่ผมกับพ่อเขาอยู่ด้วยกัน
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 12:12:31 PM »

"แม่ผม"  คือ คุณกับน้อง ไม่ได้มีแม่คนเดียวกันใช่ไหมครับ
"พอ่เขา"  คือ คุณกับน้อง ก็ไม่ได้ได้มีพ่อคนเดียวกันด้วยใช่ไหมครับ

บรรทัดที่ 6 ไงครับ

ไม่ใช่ เเม่ผมกะเเม่เขาไม่ใช่คนเดียวกัน
เเม่ของเขาเป็นน้องของเเม่ผม
พ่อเขากับเเม่ผมไม่ได้มีอะไรเกี่ยวข้องกัน
เเต่(เเม่เขากับเเม่ผมนี่เป็นพี่น้องกัน)

Full Member

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 12:15:25 PM »

อธิบายให้งงเล่นๆ...

เเม่ผมเป็นพี่ของเเม่ของน้องเขา...
น้องเขาเป็นลูกของน้าผม...
เเม่ของน้องเขามีผัวใหม่เลยพาน้องเขามาอยู่กับเเม่ผม
พ่อเขาไม่ใช่พ่อผม...
ฉนั้นเรื่อง DNA มันก็น่าจะคล้ายๆเเม่คนเดียวกันเเหล่ะผมว่า

เข้าใจแล้วครับ..
สรุป คุณกับน้อง เป็นลูกพี่ลูกน้องกัน
มีคาวมเกี่ยวพันธ์กันด้านสายเลือดครับ เป็นญาติกัน   =  ผิดศีลธรรมครับ

ปล. แถวๆ บ้านผม (คนต่างจังหวัด) ซีเรียสเรื่องนี้มากๆ เด็กๆ 18-19 ปี จะคบกัน แต่งงานกัน เค้าจะไล่เช็ค ลำดับเครือญาติ กันอุรุงตุงนัง ว่าเป็นเชื้อ เป็นเครือ มาจากบ้านไหน นามสกุลปูย่า อะไร เค้ากลัวจะเป็นญาติห่างๆ กันครับ....
deawfico
ยกเลิกสมาชิก
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +699/-1896

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 12:17:19 PM »

ห่างกัน 8 ปีก็ไม่เด็กนักหรอกครับ.  แต่ท่านทำใจที่เลิกกับแฟนไปได้แล้วเหรอครับ. จากกระทู้อันเก่า.

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 12:20:30 PM »

ห่างกัน 8 ปีก็ไม่เด็กนักหรอกครับ.  แต่ท่านทำใจที่เลิกกับแฟนไปได้แล้วเหรอครับ. จากกระทู้อันเก่า.

โห 2 ปีเเล้วนะ จนเขามีลูกใหม่เเล้ว

Full Member

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 12:28:16 PM »

พ่อน้องน้ำหวานครับ

ผมว่า ช่วงนี้คุณอาจจะเหงา ๆ แค่อยากมีใครสักคนหนึ่ง ที่คอยรับรู้ รับฟัง เป็นเพื่อนคุย และคุยได้ทุกเรื่อง (ก็คนมันโสดนิ 5555+)
ผมว่า ต้องหาเวลาให้กับตัวเอง วันหยุดพาตัวเองออกไป เที่ยวตามที่ต่างๆ เพื่อหาสิ่งใหม่ๆ ให้กับชีวิต (อันนี้เอามาจากท่านปรมาจารย์ YesK ตอนอกหักใหม่ๆ)

เผื่อจะเจอเนื้อคู่กับเค้ามั่งก็ได้นะครับ....ฮรี่ๆๆ
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +912/-183

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 12:38:53 PM »

ผมไม่เคยเจอด้วยตัวเอง แต่รุ่นลุงรุ่นป้าผม มีเหตุการณ์ทำนองนี้เกิดขึ้นเยอะแยะ
เรียกว่าคนแก่มาเล่าเรื่องท้าวความให้ฟัง เรียงลำดับญาติกันไม่ถูกเลยทีเดียว
แต่ช่วงที่เกิดเหตุการณืคงเป็นขี้ปากชาวบ้านเอาเรื่องเหมือนกัน แต่มาเล่าสู่กันฟังกลายเป็นเรื่องโจ๊กซะงั้น
แต่คนต้นเรื่องคงไม่โจ๊กด้วยแน่ๆ
loeienter
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +146/-175

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 12:58:46 PM »

แค่เป็นโรคชนิดหนึ่งที่ผู้ชายหลายคนเป็นกันครับ รวมทั้งผม โรคเอ็นดูเด็กครับ เห็นสาวเด็กๆกว่ามักจะชอบ และเอ็นดู (หื่น) น้องคุณนั่นมันสายเลือดเดียวกันกลายๆ มีผลในอนาคตแน่นอนถ้าซัมติ้งมีลูกกัน ดังนั้นหาคนอื่นเถอะปล่อยน้องเขาไปเถอะ เดี๋ยวนี้ สาวๆชอบคนอายุเยอะกว่าครับ มันเป็นยุคใหม่แล้ว หาไม่ยากหรอก
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 01:17:34 PM »

แค่เป็นโรคชนิดหนึ่งที่ผู้ชายหลายคนเป็นกันครับ รวมทั้งผม โรคเอ็นดูเด็กครับ เห็นสาวเด็กๆกว่ามักจะชอบ และเอ็นดู (หื่น) น้องคุณนั่นมันสายเลือดเดียวกันกลายๆ มีผลในอนาคตแน่นอนถ้าซัมติ้งมีลูกกัน ดังนั้นหาคนอื่นเถอะปล่อยน้องเขาไปเถอะ เดี๋ยวนี้ สาวๆชอบคนอายุเยอะกว่าครับ มันเป็นยุคใหม่แล้ว หาไม่ยากหรอก

คือมันคงเป็นเพราะผมเฝ้าตามหาเขาตลอดมา
เป็นน้องที่ผมห่วง...(เเละอนาคตหวงมาก)
การได้กลับมาเจอกันคือเหมือนเพลง "พี่2กบเลย"

เวลา6เดือนที่อยู่ด้วยกันมันเลยทำให้ผมไม่ต้อง
ผ่ากำเเพงของตัวเองกับผู้หญิงคนนี้เลย
เคมีเข้ากันง่ายมาก...

...ถามเขานะว่ารู้สึกยังไง
เขาก็รู้สึกดี...มีความสุข...อนาคตไม่รู้ล่ะ
...นั่นคือความคิดของเด็กรึปล่าวไม่รู้ (20ต้นๆ)

แต่ความคิดของผมมันน่าตลกมากที่เห็นหน้า
น้องมันเเล้วก็คิดว่ามันเป็นเด็กน้อยๆอยู่เสมอๆ
เเละเป็นผมนี่เเหละที่ละอายใจ...(เห้ยน้องกูๆคิดตลอด)
ถึงถามเพื่อนๆ...ไงมันเคยมีกรณีเเบบนี้ม

เออ...ก็เเปลกกับน้องคนอื่นไม่เป็นเเบบนี้นะ

—Nipp๏n—
Change The World
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +500/-14

� สู้เค้านะ ไทยลีก �

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 01:20:02 PM »

มันเป็น "รักต้องห้าม" ทางที่ดีควรตัดใจซะ เพราะอุปสรรคและปัญหาจะตามมาอีกมาก

อากาศหนาวๆ ช่วงสิ้นปี แบบนี้ คนโสดก็จะเหงาหน่อยๆ ขอให้ผ่านมันไปได้ด้วยดี สู้ๆ

sakoncity
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 01:25:02 PM »

สรุปลูกของน้าสาวตัวเอง ก็ลูกพี่ลูกน้อง ยังไงก็ไม่เหมาะ ลูกออกมาอ่อนแอ แถมมีโอกาสปัญญาอ่อนด้วยนะ อันตรายๆๆๆๆ

deawfico
ยกเลิกสมาชิก
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +699/-1896

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 01:27:30 PM »

ถ้าเป็นลุกพี่ลูกน้องไม่สนับสนุนครับ

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1516/-1065

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 01:46:32 PM »

ไม่หนับหนุน

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 02:01:54 PM »

ด้านศีลธรรมไม่ควรครับ ด้านวิยาศาสตร์ก็ยิ่งไม่ควร มีสายเลือดเกี่ยวข้องกันเกิดมีลูกขึ้นมาเด็กจะอ่อนแอนะครับ
ponsung23
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +214/-54

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 02:08:11 PM »

ตัดไฟตั้งแต่ต้นลมครับท่าน

paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 02:10:46 PM »

เรื่องพวกนี้ผมมักจะเห็นตามเว็บเล่าเรื่องเสียวต่างๆ แต่ถ้าชื่อเรื่องเป็นเป็นแนวเครือญาติผมจะไม่เปิดอ่านเลย ถ้าเรื่องพวกนั้นเป็นเรื่องจริงผมว่าก็คงมีคนที่เป็นแบบคุณกันเยอะแหละ ถ้าอดไม่ได้ก็ป้องกันหน่อยละกันครับเด๋วจะมีปัญหาตามมาภายหลัง
kidz กลุ่มเสื้อบอลไทย168
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +552/-156

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 03:56:51 PM »

ไม่ควรครับ ลูกพี่ลูกน้องกันสายเลือดชิดกัน ผมว่าคุณควรตัดใจครับ

nextseven
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +210/-36

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 04:22:51 PM »

หาคนอื่นเถอะครับ ด้วยความหวังดี
Greater Member
Full Member
**

คะแนนความรัก: +66/-12

เชียร์ทีมไทย ถึงเหนื่อยใจ ก็จะเชียร์

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 05:58:37 PM »

ถึงกับต้อง Log in เข้ามาตอบ
เรื่องของเจ้าของกระทู้คล้ายของน้องที่ผมรู้จักเลยครับ
ตอนแรกผมจีบน้องผู้หญิงคนหนึ่งอยู่ เค้าเล่าตลอดว่าหลายปีมานี้สนิทกะพี่ชายคนนึง
สายเลือดเดียวกันคนละแม่ คือแม่เป็นพี่น้องกันครับ
สนิทกันเหมือนแฟน กิจวัตรเหมือนแฟนเป๊ะ ตอนแรกน้องเค้ายืนยันว่าแค่พี่น้อง
แต่สุดท้ายคดีพลิกครับเค้าเลือกพี่ชายเป็นแฟนครับ แต่บอกทุกคนรวมผมว่าเป็นคนละคนกัน
ผมขี้เกียจเข้าไปยุ่งครับ เรื่องของเค้าละกัน
แต่ที่ผมรู้คือ สองคนนี้น่าจะถลำลึกถึงขั้นมีอะไรกันไปแล้วเรียบร้อยละครับ
คงอยู่ที่ชีวิตเค้าแล้วละครับ เราคงยุ่งไรไม่ได้
seabuff
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +83/-39

"Winter Is Coming"

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 06:23:52 PM »

พี่น้องครับ  เรารักเค้าได้ในแบบอื่น  ความรักไม่ใช่แค่การเป็นสามีภรรยากัน 

เราดูแลเค้าได้ในสถานะอื่นครับ
paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 06:53:57 PM »

แล้วถ้าในอนาคต คุณพ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC เกิดรู้สึกแบบเดียวกันนี้ขึ้นมากับน้องน้ำหวานล่ะ
JaoKao
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +168/-42

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 07:02:38 PM »

ถือว่ามีสายเลือดใกล้เคียงกัน ระวังเรื่องดาวน์ ซิลโดม นะ
แต่ในเรื่องศีลธรรม วัฒนธรรม ยิ่งไม่ควรใหญ่

bg rangsitair
http://www.bangkokglassfc.com/
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +385/-235

"กรรมการ ไม่ต้องเป่าเข้าข้าง เป่าให้เป็นกลางก็พอ"

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 08:34:24 PM »

อย่าเห็นแก่ตัวครับ หยุดไว้เท่านี้พอครับท่าน ไม่ต้องถอยก็ได้ถ้าหนักแน่นพอ แต่อย่าเดินต่อเด็ดขาดครับ

ลายเซ็นต์ผิดกฎ สูงเกินไป
************************************************************************************************************************
#ฉันเกิดในรัชกาลที่๙
#ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาต
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2497/-3464

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 09:01:20 PM »

อยู่ท่านใช้วิธีคิดและนึกไตร่ตรองให้ดี

ลมหายใจคือฟุตบอล
RomeoZaar
ดูบอลให้สนุก..
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +6/-28

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 09:02:20 PM »

เคยครับ ผมตกหลุมรัก ใหม่ ดาวิกา!!!
หมาเหงา_AV
Energizer Engineer
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +250/-64

ฟ้าไม่กะเทือนถึงหลังเมิงก็ไม่มีวันรู้สึก

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 12:27:06 AM »

หวังว่าคงมีสติมากขึ้นนะครับ อย่าให้ความ_____ครอบงำ
Paticca_samuppada 37
Hero Member

คะแนนความรัก: +939/-393

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 09:48:58 AM »

เกวลานังปิ ปาปานัง ขันติ มูลัง นิกันตติ

ความอดทน ย่อมตัดรากแห่งบาปทั้งสิ้น
T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +894/-1034

รถไฟวิ่งบนราง เฌอปราง วิ่งอยู่ในใจ

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 11:06:45 AM »

ผมว่าเรื่องแบบนี้ผิดทั้งความคิดและศีลธรรมครับ

อย่างที่ท่านบนกล่าว อย่าปล่อยให้ความ เหงียน ครอบงำเจ้า

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
countryboy
เข้าได้แล้วโว้ยยยย อย่างฟลุ้ก!!
Full Member
**

คะแนนความรัก: +23/-101

เล่นไงวะเนี่ย..

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 06:25:29 PM »

นั่นเรียกว่า ลูกพี่ลูกน้องกัน เป็นญาติ
อย่าเลย เดี๋ยวลูกออกมาปัญญาอ่อน
sakoncity
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 06:48:51 PM »

โต้หิมะ ณ ปราการ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1181/-438

ผมอยากเห็นคนไทยรักครอบครัวแบบผม

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2017, 03:57:34 PM »

ระวังเรื่องเลือดชิด  ครับ

มัสกา
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +219/-175

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2017, 06:02:53 PM »

แลเป็นคนอ่อนไหว ในอารมณ์ ง่ายนะ 
BBLOVETT
Full Member

คะแนนความรัก: +122/-53

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2017, 06:11:59 PM »

ถึงกับต้อง Log in เข้ามาตอบ
เรื่องของเจ้าของกระทู้คล้ายของน้องที่ผมรู้จักเลยครับ
ตอนแรกผมจีบน้องผู้หญิงคนหนึ่งอยู่ เค้าเล่าตลอดว่าหลายปีมานี้สนิทกะพี่ชายคนนึง
สายเลือดเดียวกันคนละแม่ คือแม่เป็นพี่น้องกันครับ
สนิทกันเหมือนแฟน กิจวัตรเหมือนแฟนเป๊ะ ตอนแรกน้องเค้ายืนยันว่าแค่พี่น้อง
แต่สุดท้ายคดีพลิกครับเค้าเลือกพี่ชายเป็นแฟนครับ แต่บอกทุกคนรวมผมว่าเป็นคนละคนกัน
ผมขี้เกียจเข้าไปยุ่งครับ เรื่องของเค้าละกัน
แต่ที่ผมรู้คือ สองคนนี้น่าจะถลำลึกถึงขั้นมีอะไรกันไปแล้วเรียบร้อยละครับ
คงอยู่ที่ชีวิตเค้าแล้วละครับ เราคงยุ่งไรไม่ได้
** เรื่องของท่านหน้ากลัวนะครับ  อันตรายมากเลยครับ***
๊UD_ptlshop
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +45/-8

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2017, 09:28:21 AM »

ปัญหาจะตามมาเยอะมากๆครับ ถ้าท่านเลือกผิด
konnaemean
Full Member

คะแนนความรัก: +49/-61

| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2017, 10:10:12 AM »

ผมอ่านมาทั้ง    รุ้สึกเหมือน Series  เกาหลี    ยังไงไม่รู้        พี่ชายๆ     น้องสาวๆ         สุดท้ายก็จบแบบแฮปปี้  เอ็น ดรอย
Neo
susuthailand
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +861/-417

Behind an able man there are always other able men

| | |
« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2017, 10:23:16 AM »

ลูกพี่ลูกน้องเลยนะครับ ห้ามใจดีกว่าครับ
เกิดไปมีเพศสัมพันธ์ขึ้นมา ผลที่ตามมาคือความทุกข์ใจนะครับ
มันต้องมีแน่นอน ศิลธรรม หวง หึง หื่น เหงา
แล้วเรื่องแย่ๆจะอยู่ในใจเราไปตลอดชีวิตนะครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์