Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 19, 2018, 12:02:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จากกระแสมวยเสี่ยโป้ Vs อิคคิวซัง เกม 4-2 คนแบบ MMA เป็นอิคคิวซังจะวางแผนอย่างไร  (อ่าน 1899 ครั้ง)
deawfico
ไม่มีสิทธิ์ตั้งและตอบกระทู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +624/-1800

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 01:05:47 PM »

เป็นผมอัดคนไม่เป็นมวยให้ร่วงสักสองคนไปก่อน เพราะคนที่ไม่เป็นมวยยากจะต้านทานพลังหมัดนักมวยอาชีพอยู่แล้ว โดนเต็มๆสักหมัดสองหมัดก็ร่วง ให้อีกคนกันคนมาจับล็อก เท่านี้ชัยชนะก็เป็นของอิคคิวซังอย่างง่ายด่วย ...

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
Bob_Sothorn
Hero Member

คะแนนความรัก: +220/-110

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 01:35:34 PM »

;D555
เปลี่ยนเป็น 4 ต่อ  2 คน
คนที่ขึ้นไปพร้อม อิกคิวซังนั้น ก็ไม่ธรรมดา ถอกเสื้อออกมาแล้ว เอ้ย ถอดเสื้อ ออกมาแล้วไม่พลุ้ย หุ่นตี๋ใหญ่ชัดๆ ดูเงียบๆไม่พูด นี่ซิน่ากลัว
ดังภาษิต หมาเห่าไม่กัด 
 ผมว่า โดนดอกคนละดอก สองดอก ของอิคคิว สลบหมดไม่รอด หรอก แค่หมัดกับ แข้ง ก็พอ ปล่อยตัวพร้อมกัน พิงหลังสู้ กองไปทีละคนแน่ๆ
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +156/-597

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 01:54:21 PM »

4ต่อ2 ถ้าขึ้นเวทีพร้อมกันแบบรุมก็น่ากลัวอยู่นะ ถ้ากติกามวยไทยสู้ทีละคนคงสู้นักมวยไม่ได้
KaRaKaSaNG
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +889/-176

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 03:19:47 PM »

มีการจัดการชกแบบนี้ได้ด้วยเหรอครับ
sosun
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +53/-36

ความหลังที่พัฒนาการ

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 05:23:09 PM »

เตะต้นขาแรงๆสักทีสองทีก็อยู่แล้วละ ยิ่งกล้ามเนื้แขาไม่แข็งเเรงถึงกับขาหักกันเลยที่เดียว

เงินซื้อไม่ได้ทุกอย่าง  แต่ ทุกอย่างที่เราอยากได้ต้องใช้เงิน
yosukit
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +55/-72

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 05:58:36 PM »

กติกาแบบ MMA หมายถึงล็อคได้ กอดได้ หรือครับ ถ้าอย่างนั้นคนน้อยกว่ายังไงก็เหนื่อย
loeienter
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +143/-171

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 06:30:55 PM »

จะเล่าถึงอิคิวซัง มวยจอมซาดิตไม่กลัวตาย ประวัติเคยโดนนักเลงรุมเป็นสิบมาแล้วที่ร้านเหล้าแต่เขาก็ไล่เตะนักเลงหนีขึ้นรถ (อันนี้ผมดูรายการคุณบุ๋มมา) เป็นมวยเวทใหญ่ ตอนนี้เก็บตัวที่ค่ายมวยแห่งหนึ่งของจีน (จีนจ้างไปอยู่ปีละ7แสนไม่รวมค่าตัวต่อยและค่าออกงานต่างๆ )  ต่อยMMA ได้ข่าวว่าจัดเป็นกรงซึ่งจะกว้างกว่าเวทีมวยปรกติ โดยมี4คนฝั่งเสี่ยโป้ ฝั่งอิคิว2คน

ผมว่า3คนที่เข้ามา อิคิวเอาอยู่ นวมใช้นวมบางแบบMMA ต่อยเข้าโฟกัสโป้งเดียวชักทันทีสำหรับคนไม่เป็นมวย กว่าจะเข้าถึงตัวต้องโดนคนเป็นมวยอัดก่อนอยู่แล้ว และระดับมวยอย่างอิคิวซังมวยใหญ่แถมไม่ต้องคุมน้ำหนัก กระดูกมวยนี่เตะไม้หน้าสามไม้หน้าสามก็หัก ผมว่า3คนมีสิทธิ์จอดก่อนถึงตัว ส่วนอีกคนทีมอิคิวก็ใช่ย่อย ได้ยินว่าเป็นแฟนคลับ ซึ่งคนที่จะมาเป็นแฟนคลับมวยรักการดูมวยได้ต้องรักการต่อยมวยด้วย ผมว่าคนนี้เป็นมวยครับ เสี่ยโป้จะปล่อยมาซัดกับคนนี้ซัก1คน หรือ2คนเท่านั้น  แต่ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับการวางแผนด้วยครับ  ส่วนตัวผมยังอยู่ฝั่งอิคิว เพราะคนเป็นมวย2-3คนที่ไม่เคยต่อยมวยเลยจะมาล้มคนเป็นมวยนั้นยากจริงๆ ผมว่าสภาพของเสี่ยโป้คงดูไม่จืดแน่ๆ ขนาดกอดรัดฟัดเหวี่ยงกับ กง เมืองมิน ที่ว่าตัวเล็กกว่า2เท่า และเป็นมวยที่เลิกต่อยมวย ยังเอาไม่ลงแถมยังแทบคลานลงเวทีมาแล้ว โดนของอิคิว คงชักตาตั้งครับ แต่ที่น่าลุ้นคือ อิคิวต้องเอา4คนนี้ยอมแพ้ทั้งหมดถึงจะชนะได้เงินเดิมพัน กับ2ยก อันนี้น่าติดตาม
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2486/-3433

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 09:43:34 PM »

รอชม

ลมหายใจคือฟุตบอล
CHAO THE MAN
VIP member
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +260/-73

A hero can be anyone.

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 10:10:21 AM »

มันเข้ามารุมกอดแน่ๆๆ

Stay Strong and Move on !!!
331807
Sr. Member

คะแนนความรัก: +69/-149

กรูปรีพลัดถิ่น 132

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 12:17:11 PM »

จะเล่าถึงอิคิวซัง มวยจอมซาดิตไม่กลัวตาย ประวัติเคยโดนนักเลงรุมเป็นสิบมาแล้วที่ร้านเหล้าแต่เขาก็ไล่เตะนักเลงหนีขึ้นรถ (อันนี้ผมดูรายการคุณบุ๋มมา) เป็นมวยเวทใหญ่ ตอนนี้เก็บตัวที่ค่ายมวยแห่งหนึ่งของจีน (จีนจ้างไปอยู่ปีละ7แสนไม่รวมค่าตัวต่อยและค่าออกงานต่างๆ )  ต่อยMMA ได้ข่าวว่าจัดเป็นกรงซึ่งจะกว้างกว่าเวทีมวยปรกติ โดยมี4คนฝั่งเสี่ยโป้ ฝั่งอิคิว2คน

ผมว่า3คนที่เข้ามา อิคิวเอาอยู่ นวมใช้นวมบางแบบMMA ต่อยเข้าโฟกัสโป้งเดียวชักทันทีสำหรับคนไม่เป็นมวย กว่าจะเข้าถึงตัวต้องโดนคนเป็นมวยอัดก่อนอยู่แล้ว และระดับมวยอย่างอิคิวซังมวยใหญ่แถมไม่ต้องคุมน้ำหนัก กระดูกมวยนี่เตะไม้หน้าสามไม้หน้าสามก็หัก ผมว่า3คนมีสิทธิ์จอดก่อนถึงตัว ส่วนอีกคนทีมอิคิวก็ใช่ย่อย ได้ยินว่าเป็นแฟนคลับ ซึ่งคนที่จะมาเป็นแฟนคลับมวยรักการดูมวยได้ต้องรักการต่อยมวยด้วย ผมว่าคนนี้เป็นมวยครับ เสี่ยโป้จะปล่อยมาซัดกับคนนี้ซัก1คน หรือ2คนเท่านั้น  แต่ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับการวางแผนด้วยครับ  ส่วนตัวผมยังอยู่ฝั่งอิคิว เพราะคนเป็นมวย2-3คนที่ไม่เคยต่อยมวยเลยจะมาล้มคนเป็นมวยนั้นยากจริงๆ ผมว่าสภาพของเสี่ยโป้คงดูไม่จืดแน่ๆ ขนาดกอดรัดฟัดเหวี่ยงกับ กง เมืองมิน ที่ว่าตัวเล็กกว่า2เท่า และเป็นมวยที่เลิกต่อยมวย ยังเอาไม่ลงแถมยังแทบคลานลงเวทีมาแล้ว โดนของอิคิว คงชักตาตั้งครับ แต่ที่น่าลุ้นคือ อิคิวต้องเอา4คนนี้ยอมแพ้ทั้งหมดถึงจะชนะได้เงินเดิมพัน กับ2ยก อันนี้น่าติดตาม
ถึงขั้นต้องเตรียม โลงไหมท่าน

กรูปรีพลัดถิ่น 132
dome
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1432/-835

จะฝ่าลมแรงเกลียวคลื่นมากมาย

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 12:51:22 PM »

อย่าไปพูดถึงคู่หูอิคคิวเยอะสิครับ  เดี๋ยวพวกเสี่ยๆจะหนาว

ฮี่ๆๆๆ
Bob_Sothorn
Hero Member

คะแนนความรัก: +220/-110

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 02:22:29 PM »

นั่นดิ เสือยิ้มยากซะด้วย เงียบๆ แต่ น่ากลัว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์