Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 20, 2018, 09:50:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 15.00 น.17/12/60 ตะกร้อทีมชาติไทย ทีมA แพ้เซ็ตแรกให้กับเกาหลีใต้  (อ่าน 2800 ครั้ง)
Overseas_Shark (โอเวอร์ซี_ชาร์ค)
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1100/-812

!! พ่อข้าดาบหัก !! Uttaradit fc .

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 17, 2017, 03:24:22 PM »

ช่อง 33 ยิงสด 15.00 น.

ไม่ธรรมดาสำหรับทีมชาติเกาหลีใต้ ชนะมาเลย์เชีย ในรอบรองชนะเลิศ

เข้ามาชิงกับทีมชาติไทย ซึ่งเซ็ตแรกเอาชนะทีมชาติไทยไปแล้ว

น่าติดตามอย่างยิ่งงงงงง

Overseas_Shark (โอเวอร์ซี_ชาร์ค)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1100/-812

!! พ่อข้าดาบหัก !! Uttaradit fc .

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2017, 03:55:43 PM »

พัฒนาการของเกาหลีใต้ไม่ธรรดาจริงๆ

ตัวเตะเราตอนนี้มี พรชัย เค้าแก้ว ซึ่งอายุปาเข้าไป 36 ปีแล้ว

สังเกตุนักเตะเกาหลีใต้ยังวัยละอ่อนอยู่เลย น่ากลัวจริงๆ
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +162/-673

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2017, 04:15:33 PM »

รายการอะไรแข่งที่ไหนครับ
deawfico
ยกเลิกสมาชิก
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +708/-1898

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2017, 04:17:19 PM »

เซตแรกออกแนวประมาท ยังจับทางไม่ได้ครับ พอ 2-3 จับทางได้แล้วขาดเลย. ลูกเก๋าไทยยังกินขาด

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
varasinp
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +40/-30

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2017, 04:45:30 PM »

น่ากลัวมากครับ เกาหลีเนี่ย พัฒนาเร็วมาก
The sun
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +3029/-255

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2017, 05:57:40 PM »

เมื่อก่อนชอบดูนะตะกร้อ แต่พอเริ่มเละเทะตั้งแต่แกล้งแพ้ให้ชาตินั้นชาตินี้เพื่อจะให้เขามีกำลังใจจะได้ดันเข้าโอลิมปิคบ้าง ซีเกมส์ยอมทำตามที่มาเลฯขอ

ไม่ส่งแข่งเซปัคฯบ้าง ผมเลิกติดตามเพราะมันไม่เหลือศักดิ์ศรีอะไรอีกแล้วสำหรับตะกร้อไทย ตอนนี้ชาติไหนอยากชนะส่งเรื่องขอมาได้พร้อมจะทำตามที่ขอ

อีกหน่อยอาจจะเห็นอะไรพิสดารมากกว่านี้ เช่น ห้ามไทยเป็นฝ่ายเสริฟ เพราะกลัวคู่แข่งสู้ไม่ได้

Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2502/-3466

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2017, 06:26:23 PM »

ครับผม

ลมหายใจคือฟุตบอล
deawfico
Hero Member
*

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2017, 06:38:58 PM »

เมื่อก่อนชอบดูนะตะกร้อ แต่พอเริ่มเละเทะตั้งแต่แกล้งแพ้ให้ชาตินั้นชาตินี้เพื่อจะให้เขามีกำลังใจจะได้ดันเข้าโอลิมปิคบ้าง ซีเกมส์ยอมทำตามที่มาเลฯขอ

ไม่ส่งแข่งเซปัคฯบ้าง ผมเลิกติดตามเพราะมันไม่เหลือศักดิ์ศรีอะไรอีกแล้วสำหรับตะกร้อไทย ตอนนี้ชาติไหนอยากชนะส่งเรื่องขอมาได้พร้อมจะทำตามที่ขอ

อีกหน่อยอาจจะเห็นอะไรพิสดารมากกว่านี้ เช่น ห้ามไทยเป็นฝ่ายเสริฟ เพราะกลัวคู่แข่งสู้ไม่ได้
ผมว่าไม่ได้แกล้งแพ้หรอก แต่แค่ส่งชุดที่ไม่ใช่ชุดดีที่สุดไปหาประสบการณ์. ตอนนี้ตะกร้อไทยไปไกลกว่าคู่แข่งสุดกู่แล้ว เอาแค่ชุดซีไทย เจอชุดเอมาเล ยังผ่านสบายเลย.  กีฬาถ้ามันเก่งแตาชาติเดียวมันก็ไม่เป็นที่นิยม. ดูอย่างบาสเกตบอลสิ ก็ดังแต่ในอเมริกาซะส่วนมาก หรืออเมริกันฟุตบอล.  ถ้าจะให้ได้รับความนิยมมันต้องพัฒน่ไปด้วยกัน..

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
I'm MMM
Full Member

คะแนนความรัก: +156/-393

บ้านคายเอฟซี @ แม่อาย เชียงใหม่

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2017, 07:00:28 PM »

แล้วจะให้ทำยังไง ไหนว่ามาซิ

begin with the end in mind
The sun
Hero Member

คะแนนความรัก: +3029/-255

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2017, 07:14:42 PM »

แล้วจะให้ทำยังไง ไหนว่ามาซิ

ก็ไม่ทำไมนิ แค่ไม่ชอบการทำงานของสมาคมตะกร้อ อยากดันเข้าโอลิมปิคมากขนาดนั้นเลยเหรอ อีกหน่อยทำเรื่องไม่ต้องลงแข่งเลยก็ได้

จะได้ให้ชาติอื่นได้แชมป์สมใจอยาก เดี๋ยวมันไม่ดันเข้าโอลิมปิคให้ ไม่แน่นะดันเข้าโอลิมปิคได้อาจจะมีคำขอมาอีก ยุคนี้ขออะไรให้ได้หมด

ไม่ต้องสนใจคำว่าศักดิ์ศรีกันแล้ว มันไม่ต่างอะไรกับการสมยอมหรือล้มกีฬาเลย

JaoKao
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +171/-42

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2017, 10:30:34 PM »

ทีม ก. เราชนะ 2-0 ไม่ใช่รึ
ทีม ข. ชนะ 2-1
https://www.dailynews.co.th/sports/616444

DrummerOat
Sr. Member

คะแนนความรัก: +61/-41

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 12:17:00 AM »

แต่ก่อนทีมชาติเกาหลีใต้มาซ้อมที่โรงเรียนผมเลยครับ สมัยตอนผมอยู่มัธยม เข้มงวด เอาจริงเอาจังมาก 
PTTrayong
Hero Member

คะแนนความรัก: +1873/-912

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 12:40:56 AM »

ผมว่าไม่ได้แกล้งแพ้หรอก แต่แค่ส่งชุดที่ไม่ใช่ชุดดีที่สุดไปหาประสบการณ์. ตอนนี้ตะกร้อไทยไปไกลกว่าคู่แข่งสุดกู่แล้ว เอาแค่ชุดซีไทย เจอชุดเอมาเล ยังผ่านสบายเลย.  กีฬาถ้ามันเก่งแตาชาติเดียวมันก็ไม่เป็นที่นิยม. ดูอย่างบาสเกตบอลสิ ก็ดังแต่ในอเมริกาซะส่วนมาก หรืออเมริกันฟุตบอล.  ถ้าจะให้ได้รับความนิยมมันต้องพัฒน่ไปด้วยกัน..

อันนี้ผมเห็นด้วยกับ พี่เฮง ไม่งั้น เกาหลีใต้ ไม่แก้กฏเทวันโด้ยุบยับ เพื่อให้มันโปร่งใส และส่งออกโค้ชไปฝึกให้ชาติอื่นเล่น

chakaka
Hero Member

คะแนนความรัก: +149/-395

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 05:48:00 AM »

ไปถามมาเลเซีย โดนเกาหลีใต้มากี่ครั้ง

อะไรที่ช่วยให้เพื่อนพัฒนาได้ ก็ว่ากันไป

ส่วนอะไรที่ผูกขาด มันน่าเบื่อ
amarino
Newbie
*

คะแนนความรัก: +32/-10

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 12:01:55 PM »

เราชนะตลอดใครจะมีกำลังใจพัฒนาทีม งั้นก็เล่นกันในเฉพาะอาเซียน และ เอเซีย
loeienter
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +146/-175

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 01:23:03 PM »

เพื่อนบ้านเก่งขึ้นก็ช่วยยกระดับกีฬาชนิดนี้มากขึ้นครับ  เอาง่ายๆพวกนักตะกร้อเทพๆที่เดินสายเดิมพัน เขาเล่นกันยังไงอ่อยกันยังไง ทีมชาติไทยและสมาคมก็ทำแบบนั้นละครับ ไม่งั้นก็ไม่มีคนมาสู้ และก็แข่งกันอยู่แค่2ประเทศ นักตะกร้อหลายประเทศได้โค้ชไทยไปปูพื้นฐาน ตอนนี้คำว่าศักดิ์ศรีเอาไว้ทีหลังก่อนครับ เอาเรื่องอนาคตมาพูดกันก่อน แต่อย่ลืมพัฒนาตัวเองด้วยนะครับ เพราะเกาหลีผมว่าตะกร้อเป็นกีฬาถูกโฉลกกับประเทศเขาเลย เพราะการเตะสูง ยิมนาสติค และความรวดเร็ว เขาได้หมด พวกจีน ญี่ปุ่น เขาก็พัฒนากันค่อนข้างเร็ว แถมถ้าพวกยุโรปเอาจริงเอาจังขึ้นมาละก้อน่ากลัวเลย นึกดูว่าผู้เล่นสูง190-200ซ.ม. หวดแต่ละทีทีนี่ไม่อยากคิด
deawfico
Hero Member
*

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 01:32:45 PM »

เพื่อนบ้านเก่งขึ้นก็ช่วยยกระดับกีฬาชนิดนี้มากขึ้นครับ  เอาง่ายๆพวกนักตะกร้อเทพๆที่เดินสายเดิมพัน เขาเล่นกันยังไงอ่อยกันยังไง ทีมชาติไทยและสมาคมก็ทำแบบนั้นละครับ ไม่งั้นก็ไม่มีคนมาสู้ และก็แข่งกันอยู่แค่2ประเทศ นักตะกร้อหลายประเทศได้โค้ชไทยไปปูพื้นฐาน ตอนนี้คำว่าศักดิ์ศรีเอาไว้ทีหลังก่อนครับ เอาเรื่องอนาคตมาพูดกันก่อน แต่อย่ลืมพัฒนาตัวเองด้วยนะครับ เพราะเกาหลีผมว่าตะกร้อเป็นกีฬาถูกโฉลกกับประเทศเขาเลย เพราะการเตะสูง ยิมนาสติค และความรวดเร็ว เขาได้หมด พวกจีน ญี่ปุ่น เขาก็พัฒนากันค่อนข้างเร็ว แถมถ้าพวกยุโรปเอาจริงเอาจังขึ้นมาละก้อน่ากลัวเลย นึกดูว่าผู้เล่นสูง190-200ซ.ม. หวดแต่ละทีทีนี่ไม่อยากคิด
ทุกวันนี้ผมมองว่าไทย ชนะเกาหลีด้วยความเก๋าหรือเหลี่ยมที่ได้จากประสบการณ์มาโชกโชน แต่ผมมองว่าถ้าเกาหลีได้สิ่งนี้ ไทยลำบากแน่ๆ เพราะสรีระ เค้าได้เปรียบเรามากๆ ยืนบล็อกแทบจะมิดเลย อีกอย่างพวกเกาหลีเนี่ยเตะค่อนข้างหนักมากๆ เมื่อวานตัวรับไทยดีๆยังเอาลูกเสริฟเกาหลีไม่ค่อยอยู่ นี่ถ้าพวกยุโรปเล่นเก่งๆหน่อยผมว่าได้เปรียบไทยไม่ต่างจากฟุตบอล...

loeienter
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 02:19:50 PM »

พูดถึงตะกร้อ ทำให้นึกถึงเปตอง ผมก็นึกว่าจะแข่งกันเฉพาะ ไทย-ลาว หรือแถบอาเซียน ที่ไหนได้ ยุโรปมาแรงเลย ดูรายการชิงแชมป์โลกหรืออะไรซักอย่างที่ผ่านมาฝรั่งเศษตัวน่ากลัวเลยครับ แบบว่าโยนตีลูกอย่างแม่น ผมว่าเปอร์เซ็นการตีโดนลูก98% เลย แม่นมากๆ ไทยชนะมาได้เพราะโชคช่วยด้วยแท้ๆ
dhamdham.05
Full Member

คะแนนความรัก: +38/-72

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 02:49:50 PM »

World  series   ทีมเดี่ยว   เราก็เคยแพ้เขานะครับ   3-0 เลย ทีมชุดนั้นจำได้ว่าตัวฟาด คือ อนุวัฒน์  ชัยชนะ  แบ็ค  ยาว ปืนใหญ่  ตัวชง   ภัทรพงศ์  ยุพดี  ถ้าจำไม่ผิดสนามอินเดีย
Micle_Scofield
VIP Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +166/-102

วัวชนสงขลา

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 07:19:38 PM »

ประธานเทคนิคต้องรับผิดชอบ

chakaka
Hero Member

คะแนนความรัก: +149/-395

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 07:11:21 AM »

พูดถึงตะกร้อ ทำให้นึกถึงเปตอง ผมก็นึกว่าจะแข่งกันเฉพาะ ไทย-ลาว หรือแถบอาเซียน ที่ไหนได้ ยุโรปมาแรงเลย ดูรายการชิงแชมป์โลกหรืออะไรซักอย่างที่ผ่านมาฝรั่งเศษตัวน่ากลัวเลยครับ แบบว่าโยนตีลูกอย่างแม่น ผมว่าเปอร์เซ็นการตีโดนลูก98% เลย แม่นมากๆ ไทยชนะมาได้เพราะโชคช่วยด้วยแท้ๆ
ฝรั่งเศษเบอร์หนึ่งของโลก ตรั้งนั้นไม่ใช่ชิงแชมโลก เสมอ 11-11 ฝรั่งขึ้นแก่นพลาด ไทยเลยจับมาวางที่ 7 เมตร ฝรั่งโยนก่อน อยู่ตรงไหน โดนตรงนั้น มีติดด้วย ส่วนทีมหญิง ไทยเบอร์1 ของโลก ตีแม่นเหมือนผู้ชาย
loeienter
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 09:09:30 AM »

ฝรั่งเศษเบอร์หนึ่งของโลก ตรั้งนั้นไม่ใช่ชิงแชมโลก เสมอ 11-11 ฝรั่งขึ้นแก่นพลาด ไทยเลยจับมาวางที่ 7 เมตร ฝรั่งโยนก่อน อยู่ตรงไหน โดนตรงนั้น มีติดด้วย ส่วนทีมหญิง ไทยเบอร์1 ของโลก ตีแม่นเหมือนผู้ชาย
ใช่ครับ เปตองลูกเท่ากำปั้น แต่โยนตีถูกทุกลูก สุดยอดจริงๆ  ผมว่ากีฬาชนิดนี้ดูไปดูมาก็เร้าใจดีนะครับ เกมส์พลิกไปพลิกมา แต่มันส์ตรงที่ลูกโยนตีไส่กันนี่แหล่ะ
siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +489/-396

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 10:51:58 AM »

ไม่ให้เค้าชนะบ้าง ใครจะมาแข่งด้วย

จริงๆเราห่างชั้นกับเค้ามาก พอเปลี่ยนตัวฟรีลงมาก็ดูออก ครับ
ไม่น่าตื่นเต้นอะไร ตะกร้อไทยไม่เคยออกแนวประมาทมาแต่ใหนแต่ไรละ

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
Seamus O'grady
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3592/-1537

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 11:16:53 AM »

ใช่ครับ เปตองลูกเท่ากำปั้น แต่โยนตีถูกทุกลูก สุดยอดจริงๆ  ผมว่ากีฬาชนิดนี้ดูไปดูมาก็เร้าใจดีนะครับ เกมส์พลิกไปพลิกมา แต่มันส์ตรงที่ลูกโยนตีไส่กันนี่แหล่ะ

พระเจ้านโปเลียน ประกาศให้กีฬาเปตอง คือกีฬาประจำชาติฝรั่งเศสครับผม กีฬานี้เพิ่งเข้ามาประเทศไทย เมื่อปี 2518 ในขณะที่ประเทศรอบข้างบ้านเราที่เคยถูกฝรั่งเศสยึด อย่าง ลาว เวียดนาม กัมพูชา เค้าเล่นกันมาก่อน...

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
deawfico
Hero Member
*

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 11:35:07 AM »

พระเจ้านโปเลียน ประกาศให้กีฬาเปตอง คือกีฬาประจำชาติฝรั่งเศสครับผม กีฬานี้เพิ่งเข้ามาประเทศไทย เมื่อปี 2518 ในขณะที่ประเทศรอบข้างบ้านเราที่เคยถูกฝรั่งเศสยึด อย่าง ลาว เวียดนาม กัมพูชา เค้าเล่นกันมาก่อน...
ไทยเก่งกีฬานี้เพราะตอนเด็กๆได้ฝึกทอยเส้นกินตังกับเพื่อนบ่อยๆ

sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +424/-250

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 11:36:28 AM »

ถ้าสามารถบรรจุเข้าโอลิมปิคได้ การแข่งขันและความเข้มข้นจะพุงขึ้นเป็นทวีคูณเลยล่ะ
ที่สำคัญเราจะได้มีลุ้นเหรียญเพิ่มขึ้นด้วย

อาจารย์หนุ่ย_SR38
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +644/-196

สโมสรฟุตบอลอุดรธานี เอฟซี

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 03:25:37 AM »

ตะกร้อ จะมาแนวชาตินิยมเหมือนมวยไทย ที่นักกีฬาไทยแพ้ชาติอื่น หาได้ไม่ มีเรื่องให้ได้ด่ากันยาว เลยทำให้ชาติอื่น ไม่สนใจกีฬาพวกนี้ เพราะแช่ฃไปก็แพ้ทีมไทย เหมือนคนไทยเคยด่า กีฬาปัตจัตสีลัด แล้วไม่ยอมเล่นกันเลยไม่เป็นกีฬาสากล เพราะกลัวแพ้ประเทศอื่น

Piya Ngium
กิเลนผยอง หงส์ผงาด ขุนศึกช้างชาติไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +530/-488

แฟนเมืองทอง เชียร์ลิเวอร์พูล สู้สู้ไทยแลนด์

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 05:55:09 AM »

ใช่ ใช่ ... แกล้งแพ้เพื่อให้สูสี... คิงส์คัพ หมด มนต์ขลังเลย
เราเหนือกว่าชาติอื่นมากๆก็ดีแล้ว...ก็ครองบัลลังก์ไป
ทีมอื่นก็ต้องพัฒนาตามให้ทัน ไม่ใช่แกล้งแพ้ ออมมือเพื่อให้สูสี
แล้วตะกร้อจะเข้าโอลิมปิกยังงัย... ถ้ายังคิดยังทำกันแบบนี้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์