Thailandsusu Webboard
มกราคม 24, 2018, 08:48:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามครับว่าตอนนี้ศูนย์ฝึกฟุตบอลของสมาคมพร้อมใช้งานหรือยังครับ  (อ่าน 1025 ครั้ง)
ton4487
Thailandsusu
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +196/-140

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 05:13:27 PM »

คือผมอยากทราบว่าในตอนนี้ศูนย์ฝึกฟุตบอลของสมาคมพร้อมใช้งานหรือยังครับ ถ้าพร้อมใช้งานแล้วผมว่าสมาคม ก็ควรจะให้ทีมงานของเอคโคโน่เขาได้กลับไปทำงานที่พวกเขาถนัดได้แล้วครับ เพราะผลงานในการคุมทีมในชุด U ต่างๆของเอคโคโน่ที่ผ่านมาแล้วนั้นก็เป็นที่ประจักษ์ออกมาแล้วว่าห่วยบรมครับ เพราะในความเชื่อส่วนตัวของผมนั้นผมยังเชื่อว่าทีมงานของเอคโคโน่นั้นพวกเขาเก่งในเรื่องสอนเด็กวางพื้นฐานส่วนสำหรับในการคุมทีมนั้นพวกเขาไม่เก่ง สำหรับโค้ชทีมชุด U 16  U 19 และ U 21 นั้นทางสมาคมก็ควรหาโค้ชมืออาชีพจริงๆมาคุมดีกว่าครับ ซึงในตอนนี้ที่เวลายังพอมีเหลือก่อนที่จะถึงรายการ Tournament ชิงแชมป์เอเชียรอบสุดท้ายครับ  ขอบคุณครับ
deknel
Hero Member

คะแนนความรัก: +111/-117

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 05:16:53 PM »

ใช้แล้วนะครับก่อน U-21 จะไปเวียดนามก็ฝึกซ้อมที่นั่นแหละครับ

กระเป๋าหนังแท้ --> https://www.facebook.com/SNTBagStyle/
pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +358/-1139

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 05:21:02 PM »

ใช้แล้วนะครับก่อน U-21 จะไปเวียดนามก็ฝึกซ้อมที่นั่นแหละครับ

ตอนนั้นบอกถ้าศูนยืฝึกเสร็จจะให้เขาทำงานที่ถนัด อะไรกันนี้
yost
Sr. Member

คะแนนความรัก: +90/-56

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 05:25:45 PM »

ปูพื้นฐานเบสิกและระบบทีมให้แก่เยาวชนวัย 10-12 วันนี้

น่าจะเห็นผลงานอีก 8 - 12 ปีข้างหน้า น่าจะอยู่ทันดูบอลไทยไปเอเซียและบอลโลก

คงยังไม่ตายก่อนชาตินี้
Doctor สลัม
ขอให้รวยๆ ที่มาช่วยกดลบครั้งนี้ (ตูประชด!)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2419/-3215

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 06:22:14 PM »

อันนี้ไม่รู้

ลมหายใจคือฟุตบอล
ทวนทอง
Sr. Member

คะแนนความรัก: +219/-243

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 07:32:11 PM »

ปูพื้นฐานเบสิกและระบบทีมให้แก่เยาวชนวัย 10-12 วันนี้

น่าจะเห็นผลงานอีก 8 - 12 ปีข้างหน้า น่าจะอยู่ทันดูบอลไทยไปเอเซียและบอลโลก

ท่านสมาชิกที่ไม่มีปัญหาสุขภาพ หรือไม่มีโรคประจำตัวอะไรที่ร้ายแรง ขอให้พยายามประคับประคองตัวเองไปเรื่อยๆ จะได้รอดูในอีก 10-20 ปีข้างหน้า เชื่อว่าวงการฟุตบอลไทย คงจะมีอะไรให้ตื่นเต้นอีกมาก เมื่อเยาวชนไทยในชุด U-12 ลงไป ที่ได้รับการฝึกสอนโดยระบบอคาเดมี่สมัยใหม่เต็มตัว ได้ผลิดอกออกผลให้รับชมกัน ส่วนวงการฟุตบอลไทยยุคปัจจุบัน ขอให้ทำใจปล่อยๆ ไปก่อน อย่าไปเครียดมาก เดี๋ยวจะทำให้เกิดการกระทบกระเทือนต่อสุขภาพ เกิดโรคหัวใจ เบาหวาน ความดัน กรดไหลย้อนเอาได้
pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +358/-1139

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 07:34:47 PM »

ท่านสมาชิกที่ไม่มีปัญหาสุขภาพ หรือไม่มีโรคประจำตัวอะไรที่ร้ายแรง ขอให้พยายามประคับประคองตัวเองไปเรื่อยๆ จะได้รอดูในอีก 10-20 ปีข้างหน้า เชื่อว่าวงการฟุตบอลไทย คงจะมีอะไรให้ตื่นเต้นอีกมาก เมื่อเยาวชนไทยในชุด U-12 ลงไป ที่ได้รับการฝึกสอนโดยระบบอคาเดมี่สมัยใหม่เต็มตัว ได้ผลิดอกออกผลให้รับชมกัน ส่วนวงการฟุตบอลไทยยุคปัจจุบัน ขอให้ทำใจปล่อยๆ ไปก่อน อย่าไปเครียดมาก เดี๋ยวจะทำให้เกิดการกระทบกระเทือนต่อสุขภาพ เกิดโรคหัวใจ เบาหวาน ความดัน กรดไหลย้อนเอาได้

เอาตรงๆนะ
ผมว่าอาจจะราวๆ20-30ปี ไม่ใช่แค่10-12ปี
ka-roo
Sr. Member

คะแนนความรัก: +129/-131

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2017, 05:15:51 AM »

เอาตรงๆนะ
ผมว่าอาจจะราวๆ20-30ปี ไม่ใช่แค่10-12ปี

ดีครับ ไม่เข้าบอร์ดมาหลายชั่วโมงละ  คิดว่าจะไม่เข้าบอร์ดอีกสักระยะ  เบื่อพวกที่แสดงความความร้อนใจอยากเห็นบอลไทยประสบผลสำเร็จ วันนี้  วันพรุ่งนี้  แต่เห็นหัวกระทู้แล้วก็อยากรู้  แต่พอเข้ามาอ่าน ชอบหลายท่านที่มีทัศนคติใกล้เคียงกัน บอลไทยกำลังค้นหาเมล็ดพันธ์คุณภาพ  กำลังเตรียมดิน เตรียมปุ๋ย ยังไม่ได้ไม่ได้หยอดเมล็ดปลูกเลย  แต่แฟนบอลอยากได้ดอกผลซะงั้น  บวกให้ทุกท่านที่ผมกล่าวอ้างครับ
kaimao
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +845/-236

ผมดูบอลไทยที่บ้าน (ดูที่สนามเป็นบ้างครั้ง)

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2017, 10:46:11 AM »

ทีมงานของเอคโคโน่ชุดนี้ไม่ได้เทพแบบที่คิด ก็เสียเวลารอเเค่ 10-20ปีเอง อย่าคิดมาก

สนับสนุนการลบความเห็น และแบนสมาชิกที่ก่อความแตกแยก
ป๊อกกี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1065/-146

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2017, 11:15:32 AM »

ทีมงานของเอคโคโน่ชุดนี้ไม่ได้เทพแบบที่คิด ก็เสียเวลารอเเค่ 10-20ปีเอง อย่าคิดมาก

ข้อความประชดของท่าน แต่มันคือความจริงเลยนะ

อย่างน้อยๆมี 10ปี ขึ้น ที่จะเพาะบ่มเยาวชนรุ่นใหม่ เบสิคฟุตบอล ความเข้าเกมส์ ทัศนคติใหม่

เอ็คโคโน่อาจไม่อยู่นานขนาดนั้น แต่เวลาเพาะบ่มมันไม่น้อยกว่านี้หรอก
Anamai
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +293/-137

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2017, 12:35:51 PM »

ผมยังมองไม่ออกเลยว่า สมาคมจะให้เอคโคโน่ทำอะไร??
ให้ทำทีม ก็อย่างที่เห็นผลงานการคุมทีมแข่งจริงคงไม่ใช่งานถนัดของเอคโคโน่
จะให้ทำอะคาเดมี่ ปูพื้นฐานเด็ก แล้วพวกอะคาเดมีสโมสรล่ะจะทำยังไงให้เป็นในแนวทางเดียวกัน สโมสรจะเอาด้วยมั๊ย?
คือ สมาคมจะทำอะไรก็รีบๆทำเถ๊อะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์