Thailandsusu Webboard
กรกฎาคม 23, 2018, 11:45:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สิ่งที่เห็น นักเตะโค้ชโซรัน เล่นไม่ละเอียด นักเตะซิโก้ เล่นพื้นต่อบอลกันละเอียด  (อ่าน 2464 ครั้ง)
ิballvat
Full Member

คะแนนความรัก: +79/-438

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 05:03:35 PM »

ขอโทษครับ ที่ตั้งกระทู้แบบนี้ เพราะผมเคยชิน กับ นักเตะไทย ตอนเล่นกับเวียดนาม  สมัยซิโก้ 

ประเด็นของผมอยู่ตรงนี้ ครับ ผมสังเกตุเห็นว่า รูปแบบการเล่นของนักเตะไทย ภายใต้โค้ชโซรัน หรือโค้ชราเยวัช  เหมือนฝึกกันมาให้เล่นแบบนี้ มีความไม่ละเอียดในการเล่นเท่าไหร่

เพียงแต่ เน้นจังหวะไดเร็ก เข้าทำได้ฉาบฉวยวูบวาบดี  ไม่ต้องมามีจังหวะต่อบอลติ๊กต๊อกกันให้เป็นขบวนสวยงาม ให้เสียเวลาเกมส์รุกแบบซิโก้

เหตุใด บอลเติม บอลสุดเส้น บอลในกรอบมุมธงแล้วขึ้นเติมเข้าทำ  ที่เป็นจุดเด่น ที่ไทยเล่นได้ดี สมัยซิโก้ ถึงไม่มี โค้ชโซรันเขาไม่เอามาปรับใช้

BBLOVETT
Full Member

คะแนนความรัก: +61/-45

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 05:23:21 PM »

นั่นคือสาเหตุที่ ซิโก้มักใช้นักเตะหน้าเดิมๆกับเเท็คติกเดิมๆครับ เพราะอย่างนี้ผมถึงหวังเห้น ซิโก้กลับมาทำบอลให้สมาคมอีกครับ ข้อดีข้อเสียถ้าได้เรียนรู้และปรับขึ้นมาจะดีครับ
yost
Sr. Member

คะแนนความรัก: +90/-60

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 05:28:00 PM »

ถ้านำข้อดีของทั้ง 2 โค้ชมาใช้ก็จะดีมากเลย ได้ประโยชน์มหาศาล
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1768/-795

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 05:34:55 PM »

ไม่ต้องอื่นไกล ซัปโปโระ ทำไมถึงต้องจ้าง เจ ชนาธิป ไปเล่น เพราะ ครึ่งปีการแข่งขันแรก เล่นแต่บอลโยน ไดเร็คลูกเดียว มันก็โดนจับทาง วิธีการเล่นไม่หลากหลาย มันต้องแบบครึ่งปีการแข่งขันหลัง สั้นบ้าง ยาวบาง ชิ่งบ้าง ครอสบ้าง เพื่อให้โซนเกมส์รับมันแตก ทีนี้ก็ทำประตูได้ง่าย มันต้องสมดุลกันครับ

พวกติ่งบุรีรัมย์ ก็อย่าบ้าบอลไดเร็คให้มันมาก และติ่งซิโก้ ก็อย่าบ้าบอลสั้น ชิ่งกันยันหน้าโกล มันต้องพอดี ผสมผสาน ถึงถูกต้อง ฝากทั้งโค้ชเฮง พาทิศ กรวีร์ และ สมยศ คิดไว้ด้วย

Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2468/-3419

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 06:25:32 PM »

ไม่ต้องอื่นไกล ซัปโปโระ ทำไมถึงต้องจ้าง เจ ชนาธิป ไปเล่น เพราะ ครึ่งปีการแข่งขันแรก เล่นแต่บอลโยน ไดเร็คลูกเดียว มันก็โดนจับทาง วิธีการเล่นไม่หลากหลาย มันต้องแบบครึ่งปีการแข่งขันหลัง สั้นบ้าง ยาวบาง ชิ่งบ้าง ครอสบ้าง เพื่อให้โซนเกมส์รับมันแตก ทีนี้ก็ทำประตูได้ง่าย มันต้องสมดุลกันครับ

พวกติ่งบุรีรัมย์ ก็อย่าบ้าบอลไดเร็คให้มันมาก และติ่งซิโก้ ก็อย่าบ้าบอลสั้น ชิ่งกันยันหน้าโกล มันต้องพอดี ผสมผสาน ถึงถูกต้อง ฝากทั้งโค้ชเฮง พาทิศ กรวีร์ และ สมยศ คิดไว้ด้วย
ไม่บอกไม่รู้นะเนี่ย
อิอิ

ลมหายใจคือฟุตบอล
wawa
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +177/-416

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 06:50:59 PM »

กองหลัง 4 ตัวอยู่กันครบไม่เติมสูงถ้าไม่ว่างจริง กองกลางก็ไม่เติม กลางรับ 2 ตัวพยายามบุก แต่จะไม่เติมสูงมากเกินไป ค้ำหน้า 1 คน ก็เหลือ 3 คนที่เป็นอิสระ เขารับประมาณ 8 คน... อืม..

บอลยุโรปตะวันออกก็แบบนี้แหละ ทำสูสีทุกทีมสกอร์ออกมาไม่เยอะ... เวลาเจอทีมอ่อนถ้าไม่ยิงนำก่อนแล้วสวนกลับ สกอร์ก็ออกมากระจ้อยร่อยอย่างนี้แหละ แต่ถ้านำก่อนก็มาตั้งรับรอสวน อย่างนี้อาจทำสกอร์สูงได้...

ผมก็เห็นว่า เริ่มต้นแบบนี้ก็ดีแล้ว แต่ต้องเพิ่มมิติในเกมรุกไปตามลำดับ ตอนนี้ต้องเพิ่มอย่างไวเลย การเติมเกม การเล่นเป็นกลุ่มเล็กๆ เพื่อทะลุแนวรับ หรือเพื่อดึงให้พท.อีกข้างเปิดกว้าง จำเป็นมากก่อนบอลเอเชีย... เพราะเก่งแบบเดียวแต่สถานะการณ์มันบังคับให้ต้องเล่นบุกก็จะลำบาก

ชุดนี้คสมฉพต.ทักษะนักเตะน้อยกว่าชุดเจหรือเท่าๆกันแต่ไม่มีเจ ... แต่ชุดเจใช้เทคติกไม่หลากหลาย ไม่งั้นก็ชนะญี่ปุ่นได้เหมือนกัน

ไม่ใช่ว่าไม่ละเอียด เรียกว่าไม่เติมเกมบุก ไม่วิ่งช่วยกัน อยู่ไกลกัน มันเลยดูไม่ลื่นไหลหลายจังหวะ บางครั้งเลยต้องเลี้ยงเพื่อเปิดช่องมากเกินไป มันเลยดูหยาบๆ วรชิตที่เป็นบ็อกทูบ็อกก็โดดเดี่ยวเกินไป วันทัชทำไม่ได้เพราะเพื่อนอยู่ไกล และไม่ขยับ แต่คนรักษาตำแหน่งระวังหลังมากกว่าชุดซิโก้ ก็ลูกที่เสียประตูทั้งสองลูก มีเซนเตอร์2 ต่อกองหน้า 1 คน ยังยืนตำแหน่ง หรือเข้าบอลไม่ดี จนเสียประตูเลยนี่...

หลังจากนี้ ... เราต้องมีแบบแผนการรุก แบบโหม... ให้เด็ดกว่านี้ คือ ต้องเสี่ยง ผมว่าเราพอทำได้ เพราะนักเตะมีทักษะหลายคนช่วยประคองทีมไม่ให้เสียบอลง่าย แต่ต้องวางระบบให้มันเอื้อต่อ วรชิต อานนท์ ศุภโชค สิทธิโชค เจนรบ ไอซ์ ศศลักษ์ ชัยวัฒ สหรัฐ เป็นแบบบ็อกทูบ็อกที่ซิโก้เคยวางไว้ มันเล่นไม่ยากหรอก นักเตะไทยทักษะดี แต่ต้องซ้อมและสั่งให้เล่น ให้เสี่ยง เพราะในบอลเอเชียถ้าเล่นแบบรัดกุมแล้วโดนก่อน ช่วงแรกอาจจะบุกแบบรัดกุม โยนครอส แต่ถ้าไม่ได้ผล มันต้องมีแผนสองแผนสาม และผสมผสาน มาแบบไหนก็กดปุ่มได้ เอาแบบนักเตะญี่ปุ่น แม้จะไม่ดีเท่าแต่ต้องดีพอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2017, 07:12:36 PM โดย wawa » บันทึกการเข้า
ิballvat
Full Member

คะแนนความรัก: +79/-438

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 08:25:24 PM »

รูปแบบเกมส์สไตน์ราเยวัช และโซรัน  แบบนี้หรือเปล่า ที่ ยูเออี เขาเลิกจ้าง เพราะเขาอาจเห็นว่า ไม่เหมาะกับยูเออี ที่เน้นบู้ล้างผาน
อยากเห็นคนไทยสามัคคี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +155/-110

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 08:35:24 PM »

ชอบเกมรุกแบบซิโก้ แต่ชอบเกมรับแบบราเยวัช
T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +846/-666

น้องพลอย FC

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 09:00:45 PM »

อยากให้ซิโก้กลับมาทำชุด ยูฯต่างๆ

ปล ไม่ต้องลากเรื่องสโมสรมาดิสเครดิตหรอกนะ คนละเรื่องคนละรุ่น ไม่งั้นก็เหมือนด่าท่านประธานเทคฯเหมือนกัน

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
ป๊อกกี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1237/-381

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 10:18:55 PM »

555
ห้ามลากผลงานคุมสโมสรมาเกี่ยว

เอาเฉพาะผลงานดีๆ ผลงานห่วยๆห้ามพูดถึง

อืม ถ้าแฟนบอลคิดแบบนี้กันทุกคน กับทุกโค้ชก็ดี

deawfico
Hero Member

คะแนนความรัก: +601/-1756

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 10:24:20 PM »

พอบอลแพ้แค่อุ่นเครื่อง ก็เริ่มจะมีการเปลี่ยนโค้ชทันที. ผมว่าไร้สาระเอามากๆ. รอดูผลงานทัวนาเม้นจริงก่อนยังไม่สายนะ. เดี๋ยวจะเงิบกันอีก ไม่ต่างจากบอลซีเกมส์หรอก พอเสมออินโดกระดี๊กระด๊าตั้งกระทู้แขวะโค้ชโย่งกันใหญ่ ทั้งๆที่บอลยังไม่จบทัวนาเม้นท์. แต่ไอ้โค้ช 7 นัด 1 แต้มทัวนาเม้นจริงนี่ อยากได้กลับมาคุมทีมอีกครั้ง. ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่า คิดกันได้ยังไง. สงสัยต้องบอกให้โซรัน ติดจานทรูกินซุปไก่ คงจะดีไม่ใช่น้อย..

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
deawfico
Hero Member

คะแนนความรัก: +601/-1756

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 10:26:04 PM »

อยากให้ซิโก้กลับมาทำชุด ยูฯต่างๆ

ปล ไม่ต้องลากเรื่องสโมสรมาดิสเครดิตหรอกนะ คนละเรื่องคนละรุ่น ไม่งั้นก็เหมือนด่าท่านประธานเทคฯเหมือนกัน
ผลงานห่วยๆคงพูดได้ แค่โซรันกับทีมงานสมาคมก็พอ. ติ่งซุปไก่นี่มันติ่งจริงๆ

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
Seamus O'grady
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3572/-1523

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 10:41:27 PM »

พี่ตุ๊กแกบอกไว้ว่า ถ้าแม่นในจังหวะเข้าทำ ก็ไม่ต้องเคาะบอลไปมาให้เสียเวลา ยิ่งต่อบอลมากจังหวะเท่าไหร่ เค้าก็จะลงมารับแน่นมากขึ้น

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
beEr_kMuTT
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +23/-7

ไม่เก่ง...แต่อยากเตะ !!!

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 11:34:23 PM »

นักเตะคนละชุดกันครับ ชุดที่ซิโก้คุมมีตัวเทพๆเยอะ. พอซิโก้แกไปคุมท่าเรือเป็นยังไงหล่ะครับ? แล้วพอคนอื่นมาคุมท่าเรือผลงานดีขึ้นมากเลยนะ.
ก็คงต้องเคี่ยวเข็ญนักเตะชุดปัจจุบันนี้ให้ดีที่สุดหล่ะครับ.

THAILAND GO GO GOLD !!!!

http://www.becterosasana.in.th
ChamP_Zzz
...
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +124/-177

+++Sanchez07+++

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 11:40:11 PM »

โซรันอาจจะต้องหานักเตะนอกชีตมาไว้กระตุ้นบ้างมั้ง ไม่งั้นก็เฉื่อยๆ เหมือนไงกรูก็ติด

พอมีตัวมารอ อาจจะไฟลนก้นรีบเข้าใจแท็คติกโค้ชทันที

Anon25_Inburi Sr
Skyrocket car
Hero Member

คะแนนความรัก: +366/-355

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 11:50:56 PM »

ชอบเกมรุกแบบซิโก้ แต่ชอบเกมรับแบบราเยวัช
คิดเหมือนกันครับ อยากได้เกมรับแน่นแบบเรวัตร  ต่อบอลเกมติกต๊อก ผสมแทคติกโค้ชตะวันในacl

T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +846/-666

น้องพลอย FC

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2017, 12:06:50 AM »

ผลงานห่วยๆคงพูดได้ แค่โซรันกับทีมงานสมาคมก็พอ. ติ่งซุปไก่นี่มันติ่งจริงๆ

โธ๋ พ่อติ่งสมาคม กะติ่งเอคโคโน่ แตะไม่ได้เลยนะพ่อคุณ ยู21 ก็เพิ่งโดนทีมสโมสรยุ่นอัดไปอีก ไม่ตั้งกระทู้อวยอีกเหรอ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2017, 12:09:06 AM โดย T_Bunny@BEC.TERO » บันทึกการเข้า

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
ป๊อกกี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1237/-381

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2017, 12:28:19 AM »

นักเตะคนละชุดกันครับ ชุดที่ซิโก้คุมมีตัวเทพๆเยอะ. พอซิโก้แกไปคุมท่าเรือเป็นยังไงหล่ะครับ? แล้วพอคนอื่นมาคุมท่าเรือผลงานดีขึ้นมากเลยนะ.
ก็คงต้องเคี่ยวเข็ญนักเตะชุดปัจจุบันนี้ให้ดีที่สุดหล่ะครับ.

พูดไม่รู้เรื่องหรือไง เค้าห้ามพูดถึงผลงานคุมท่าเรือ

ปัดโถ่ เดี๋ยวก็ทุ่มกระเช้าน้ำต้มกระดูกไก่หรอก

kaimao
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +845/-240

ผมดูบอลไทยที่บ้าน (ดูที่สนามเป็นบ้างครั้ง)

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2017, 10:19:46 AM »

ประธานเทคนิคต้องทำการบ้านให้หนัก ช่วยทำผลงานให้จับต้องได้หน่อยครับ

สนับสนุนการลบความเห็น และแบนสมาชิกที่ก่อความแตกแยก
countryboy
เข้าได้แล้วโว้ยยยย อย่างฟลุ้ก!!
Full Member
**

คะแนนความรัก: +23/-101

เล่นไงวะเนี่ย..

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2017, 07:23:51 PM »

ติ๊กต๊อกไม่มีจริง ไปดูชุดซิโก้เล่น โดยไม่มีสารัช กะ ชนาธิป ก็ไม่เห็นว่ามันจะติ๊กต๊อกไรเลย
ระบบนี้มันเกิดได้เพราะสารัช เล่นร่วมกับ แก๊งเทโรชนาธิป ซิโก้แค่ไหลไปตามเรื่อง
ktre4916
Hero Member

คะแนนความรัก: +180/-239

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 09:16:02 AM »

พูดไม่รู้เรื่องหรือไง เค้าห้ามพูดถึงผลงานคุมท่าเรือ

ปัดโถ่ เดี๋ยวก็ทุ่มกระเช้าน้ำต้มกระดูกไก่หรอก

ไม่พูดถึงก็ได้ครับ ท่าเรือ กับซิโก้

แต่ผมสงสัยว่า ทำไมผลงานท่าเรือกับเซอร์เด็ด ช่วงท้ายฤดูกาลดีขึ้นครับ อิอิ
Jommann_Buu
╭∩╮(︶︿︶)╭∩╮
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +296/-583

คนเรามีทั้งดีและเลว..ก็เหมือนจอมมารบูที่มีทั้งร่างดีและร่างเลว

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 09:47:54 AM »

แล้วแต่คนชอบนั้นละ   แต่ผมชอบบอลมันส์ๆสนุกๆสวยงาม    แต่ก็เข้าใจสมาคมที่จะเน้นเอาผลการแข่งขันก่อน       ได้อย่างเสียอย่าง

อีกความต่างคือ ยุคซิโก้ นักเตะสู้หมดใจให้กับเขา          โค้ชต่างชาติจะทำไงให้นักเตะยอมถวายหัวให้กับคุณนี้ละปัญหาแรกของโค้ชต่างชาติที่มาทำงานในไทย   
chalee
รักในหลวง
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +308/-223

อยากให้ทุกคนรักและหวงแหนประเทศ..เหมือนพระองค์ท่าน

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 09:59:17 AM »

พูดถึง โซรัน ยังมีคำถามกับความสามารถนะ หลังจากแพ้สองนัดหลัง

นัดแรกเล่นได้เหมือนชุดใหญ่ รับแน่น บีบ/บัง ฉาบฉวย เน้นฟรีคิก

นัดสองและสาม เล่นเหมือนสมัยซิโก้ คือลุยแหลก โดนสวนกลับบ่อย หลังรั่วเป็นระยะ กลางรับหาย เซ็นเตอร์ขี้แตก

ทดลองผู้เล่นนั้นเข้าใจได้ แต่แผนการเล่น กับเกาหลีเหนือและเวียดนาม ทำไมถึงต่างจากนัดแรกมากนัก ผมมองว่าเกาหลีเหนือมีปัญหาเรื่องการควบคุมอารมณ์มากสังเกตจากใบแดงนัดญี่ปุ่นและอาการฮึดฮัดตอนเล่นกับเรา ถ้าทำให้เค้าหงุดหงิดได้ ไม่เร่งตามเกมเค้า เราน่าจะมีโอกาสชนะตอนเค้าสมาธิหลุด ส่วนเวียดนามนั้นจริงๆแรงผลักดันที่จะเอาชนะเรามันมีมาก และเกมก็ถือว่าสูสี จังหวะใครจังหวะมัน เราพลาดเค้าทำได้ แต่เค้าพลาดเราทำไม่ได้ มันก็คือแพ้  อยากให้ราเยวัชช่วยติวจังเลย นักเตะน่าจะได้ประโยชน์เยอะ ผมชอบสไตล์ราเยวัชว่ะ ทำให้คู่แข่งอึดอัดเวลาเล่นกับเรา ใครสมาธิไม่ดีโดนเราสอยแน่
chalee
รักในหลวง
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +308/-223

อยากให้ทุกคนรักและหวงแหนประเทศ..เหมือนพระองค์ท่าน

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 10:02:49 AM »

แล้วแต่คนชอบนั้นละ   แต่ผมชอบบอลมันส์ๆสนุกๆสวยงาม    แต่ก็เข้าใจสมาคมที่จะเน้นเอาผลการแข่งขันก่อน       ได้อย่างเสียอย่าง

อีกความต่างคือ ยุคซิโก้ นักเตะสู้หมดใจให้กับเขา          โค้ชต่างชาติจะทำไงให้นักเตะยอมถวายหัวให้กับคุณนี้ละปัญหาแรกของโค้ชต่างชาติที่มาทำงานในไทย   

ผมว่าเรื่องความทุ่มเท ไม่ต่างกันนะ
ยุคนี้นักเตะหน้าใหม่มีโอกาสมากกว่ายุคซิโก้
ยุคซิโก้นักเตะทุ่มเทจริงแต่ตัวจริง..ไม่มีตัวสำรองมากดดัน ทำได้แค่ไหนแค่นั้น มีโอกาสลงเรื่อยๆ แต่ยุคนี้ ถ้าไม่ดีอาจต้องนั่ง
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +874/-176

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 11:52:38 AM »

โธ๋ พ่อติ่งสมาคม กะติ่งเอคโคโน่ แตะไม่ได้เลยนะพ่อคุณ ยู21 ก็เพิ่งโดนทีมสโมสรยุ่นอัดไปอีก ไม่ตั้งกระทู้อวยอีกเหรอ?

hartmann
ฮูย่า!
Hero Member

คะแนนความรัก: +217/-404

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 12:26:29 PM »

แผนซิโก้ หรือแผน วินฟริช ทั้งการจัดตัว...?
เดี่ยวก็วนลูปทะเลาะกันอีก เลิกอ้างดึงซิโก้กลับมาซะทีติ่งน้อย

สมาคมประกาศรับ ก็ควรมาสมัครกับทุกคนนะ
โค้ช  ซิโก้ จะเด็จ เตี้ย จุ่น โย่ง โต่ย เบ๊ะ โจ ... ถ้าาเขายังว่างงานนะ

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์