Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 19, 2018, 05:54:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โค้ชโซรัน กล่าวโดยรวมผมพอใจ...ที่พอใจเพราะผมเห็นข้อผิดพลาดที่เราต้องแก้  (อ่าน 9637 ครั้ง)
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +785/-276

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 08:27:59 PM »

โซรัน รับทีมต้องปรับปรุงเรื่องจบสกอร์ หวังแก้ไขทันก่อนลุยชิงแชมป์เอเชีย

--------------------------------

โซรัน ยานโควิช หัวหน้าผู้ฝึกสอน ทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี ยอมรับว่าทีมมีปัญหาเรื่องการจบสกอร์ และจะพยายามแก้ไขให้ทันก่อนการแข่งขันฟุตบอลชิงแชมป์เอเชีย ที่ประเทศจีน

เกมนัดชิงอันดับ 3 ทัพช้างศึก U23 พลาดท่าพ่าย เวียดนาม U23 ไป 1-2 โดยทางดาวทอง ได้สองประตูจากเหงียน กง เฝิง ทั้งสองลูก ส่วนทัพช้างศึก U23 ได้ประตูตีไข่แตกจาก สุภโชค สารชาติ

"เกมนี้ผมต้องการให้ผู้เล่นที่ไม่ได้ลงสนาม ลงบ้าง ทำให้เราเสียประตูไปก่อนสองลูกแรก แต่หลังจากนั้นผู้เล่นเริ่มปรับตัวได้ก็เริ่มกลับมาควบคุมเกมเราก็กลับมา เรามีโอกาสทำประตูมากมาย แต่เราทำไม่ได้ และทำให้เราแพ้เกมนี้ โดยภาพรวมผมคิดว่าพอใจ ที่พอใจเพราะผมเห็นข้อผิดพลาดที่เราต้องปรับ" โซรัน กล่าวเริ่ม

"เวียดนามเป็นทีมที่เล่นได้ตามมาตรฐาน แท็คติกก็ดี ผมคิดว่าเวียดนามสมควรชนะ เพราะเรามีโอกาสเราทำไม่ได้ แต่เขามีโอกาสเขาทำได้ ส่วนหนึ่งเป็นเพราะเราเช็คความฟิตของนพพล พลคำ และเขาไม่สามารถลงสนามได้ ทำให้เกมนี้เรามีกลางรับแค่คนเดียว ทำให้เราต้องพยายามทดลองระบบที่แตกต่าง ตรงนี้เราก็ต้องนำไปปรับปรุง"

ttps://www.facebook.com/ThailandNTOFFICIAL

"หลังชนะญี่ปุ่นได้ ทำให้เราอาจจะลอยไปบ้าง แต่สองเกมหลังผมก็เห็นว่าทุกคนก็พยายามเล่นตามแท็คติก แต่ฟุตบอลมันก็มีข้อผิดพลาด ทุกคนมีเป้าหมายที่จะคว้าแชมป์ แต่อย่างที่บอกตอนแรกว่าเป้าหมายของเราคือการทดสอบนักเตะก่อนไปแข่งขันฟุตบอลชิงแชมป์เอเชีย ที่ประเทศจีน"

"ทีมชุดนี้เรายังขาดผู้เล่นหลักหลายคน ที่น่าจะเติมเต็มและทำให้เราใส่แท็คติกและคิดว่าน่าจะดีกว่านี้ ทีมเราไม่ได้แย่ ผมคิดว่าเรามีปัญหาเรื่องจบสกอร์ ผมคิดว่าเมื่อเราได้ผู้เล่นที่ขาดไปมาเสริม เรามารอดูกันหลังจากนั้นอีกครั้ง"

"เวียดนามไม่ได้ชนะเราเพราะผู้เล่นคนเดียว แต่พวกเขามีสิบเอ็ดตัวจริงที่ดี ใครจะชนะพวกเขาก็ไม่ง่ายในชิงแชมป์เอเชีย ส่วนพวกเราก็ต้องทำเต็มที่เพื่อทำผลงานให้ออกมาดีที่สุดเช่นกัน"

สำหรับทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี จะเดินทางกลับกรุงเทพฯ ทันทีในวันที่ 16 ธันวาคม 2560 ในช่วงเย็น ก่อนที่จะกลับมารวมตัวกันอีกครั้งในการเก็บตัวเตรียมทีมทำศึกชิงแชมป์เอเชีย รุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี ที่ประเทศจีน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2017, 08:31:48 PM โดย TONS@BallTHAI_ในฝัน » บันทึกการเข้า

Sem2857
แฟนบอลไร้สังกัด
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1134/-929

ชีวิตไม่สิ้น ก้อต้องดิ้นต่อไป,,,

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 08:36:17 PM »

หวังว่าคงนำ"ประสบการณ์" ในการแข่งครั้งนี้ไปใช้ในเอเชียได้อย่างลงตัว

คงไม่ใช่ "ประสบการณ์" ที่ไหลลงคลองเหมื่อนหลายๆ ครั้งที่ผ่านมา

เพราะถ้าไม่สามารถนำ "ประสบการณ์" ครั้งนี้ที่หลายๆ คนพูดว่า ลองทีมเพื่อ "ประสบการณ์" ก้อคงไร้ผลเหมื่อนทุกๆ ครั้งที่ผ่านมา

https://www.facebook.com/LIPE.SATUN.VAN
บริการรถตู้รับส่ง เกาะหลีเป๊ะ สนามบินหาดใหญ่-ท่าเรือปากบารา, ทัวร์หาดใหญ่ สตูล, ทัวร์เบตง, ทัวร์ปินัง, ทัวร์มาเลเซีย
JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +337/-484

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 08:36:40 PM »

ไม่ใช่แค่จบสกอร์นะ
ปัญหาแผงหลังหลุดตำแหน่งด้วยนะโค้ช

นพพล พลคำนี่เห็นโค้ชพูดถึงหลายครั้ง อุ้มทีมขนาดนั้นเลยเหรอ? วันแพ้เกาหลีเหนือก็เห็นฟอร์มแล้วนะ
deknel
Hero Member

คะแนนความรัก: +129/-134

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 08:46:10 PM »

ปัญหาแผงหลังหลุดตำแหน่งด้วยนะโค้ช

นพพล พลคำนี่เห็นโค้ชพูดถึงหลายครั้ง อุ้มทีมขนาดนั้นเลยเหรอ? วันแพ้เกาหลีเหนือก็เห็นฟอร์มแล้วนะ

คงหมายถึงว่ากลางรับมีเเค่นี้มั้งครับ คือในไทยนี่มันขาดตำแหน่งนี้เหรอ ยังไม่เข้าใจ ถึงมีแค่สองคนที่ติดมา ที่เหลือนี่ปีกทั้งนั้น

กระเป๋าหนังแท้ --> https://www.facebook.com/SNTBagStyle/
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +785/-276

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 08:46:33 PM »

วันนี้ เรามีกลางตัดเกมตัวเดียวคือรัตนากร ทำให้ชลอเกมแดนกลางเวียดนามได้ไม่ดี ผมพึ่งมานึกได้ว่าทำไมโค้ชไม่เอาเจนรบมาเล่นคู่รัตนากร เห็นล่าสุดโค้ชเทโรเคยจับมาเล่นนะ อันนี้คือโค้ชก็ต้องคิดนะ เรามีกลางตัดเกมส์อาชีพแค่ 2 คนในทีมถ้าระดับเอเซียคนใดคนนึงเจ็บขึ้นมานี้เละ กว่านี้แน่ๆ เพราะกองหลังเรามีปัญหากับพวกจี๊ดๆซะด้วย

zoolindo
Full Member

คะแนนความรัก: +57/-68

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 08:58:53 PM »

ดูแล้วไม่น่ทรอกครับ.. แต่ก็เป็นกำลังใจต่อไป.. สงสัยเรามีแค่นี้จริงๆชุดนี้
PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +220/-188

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 08:59:38 PM »

ไม่ได้ดูเลยครับนัดนี้ ทำงานเลิกดึกเลย
T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +913/-1048

รถไฟวิ่งบนราง เฌอปราง วิ่งอยู่ในใจ

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 09:08:13 PM »

หวังว่าเห็นข้อบกพร่องก็แก้ไขซะนะ รอบสุดท้ายจะตัดตัวง่าวๆ ออกไปบ้างนะ ไม่ใช่มาแต่หน้าเดิมๆ ขี้แอคเดิมๆ อ่ะ ทั้งมนตรี/กาโส/ใจเด็ด อ่ะ เรียกมาเลย

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
Jone500
Hero Member

คะแนนความรัก: +300/-1040

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 09:24:17 PM »

ณัฐวุฒิ  สมบัติโยธา ควรตัดออกไปแล้วหาตัวใหม่ที่ดีกว่านี้ 
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +215/-351

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 09:33:59 PM »

หากองหน้าดีๆ มาสักคนเถอะครับ
narutos
Newbie
*

คะแนนความรัก: +6/-11

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 10:04:08 PM »

รายการนี้เหมือนเป็นการลองทีม ผมยังเชื่อลึกๆว่ารายการชิงแชมป์เอเชียเราจะได้เห็นชุดนี้ของจริงครับ
Seamus O'grady
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3607/-1540

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 10:08:34 PM »

แบ๊คซ้าย ใครอ่ะ ไม่ไหวเลยครับ เซนเตอร์จะมีคนเข้าบอลพรวดอยู่คนนึง กลางรับไม่มีเลย ส่วกองหน้าเราเลี้ยงบอลหนึ่งต่อหนึ่งนี่ไม่ผ่านเค้าเลย เป็นไปได้ไง นี่ขนาดเวียดนามนะ

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
Hero Member
**

รถไฟวิ่งบนราง เฌอปราง วิ่งอยู่ในใจ

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 10:13:44 PM »

รายการนี้เหมือนเป็นการลองทีม ผมยังเชื่อลึกๆว่ารายการชิงแชมป์เอเชียเราจะได้เห็นชุดนี้ของจริงครับ

จะลองทีม ทีหลังก็ประกาศโฆษณาออกทีวีไปเลยนะ ว่าแฟนบอลไม่ต้องคาดหวัง โค้ชเค้าจะลองทีมเล่นๆ เฉย ไม่ต้องเข้ามาเชียร์หรอก เพราะเราเล่นกั๊กๆ ไม่เต็มสูบ 

ผมล่ะสงสารสปอนเซอร์เลย อุตส่าห์อัดสื่อลงโฆษณาตั้งหลายช่อง เพื่อให้โค้ชฝรั่งมังค่าลองทีมเล่นๆ เพื่อหลอกสเก้าท์แค่นั้นครับ 555

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
ubonzone
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +28/-15

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 10:19:01 PM »

ดีนะที่เป็น โซรัน ถ้าเป็นโค้ชโย่งคงโดนด่าหนักกว่านี้
countryboy
เข้าได้แล้วโว้ยยยย อย่างฟลุ้ก!!
Full Member
**

คะแนนความรัก: +23/-101

เล่นไงวะเนี่ย..

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 10:24:24 PM »

โซรันโอเคนะ มีของ บอลไทยเหมือนถูกโฉลกกะโค้ชเซิร์บ ตั้งแต่ ย็อคก้า ทาลายิช ราเยวัช บันโดวิช ทรงบอลดีตลอด แต่อย่างว่าเหมือนการสร้างบ้านแหละ มีช่างดี แต่ได้ไม้ที่ไม่ดี งานจะออกมามีคุณภาพได้ยังไง คงต้องรอเด็กรุ่นต่อไป พวกสโมสรก็ขยันปลูกต้นไม้สร้างไม้ที่ดีๆขึ้นมา ให้ช่างเขาได้ไปใช้ต่อหน่อย
sonypoom1
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +84/-43

ฟุตบอลเอเชีย

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 11:00:37 PM »

ณัฐวุฒิ  สมบัติโยธา 
เชาว์วัฒน์ วีระชาติ
สิทธิโชค กันหนู 

3ตัวนี้ไม่ไหวจิงๆ ไม่มีพัฒนาการเลย  ณัฐวุฒิ กับ เชาว์วัฒน์ ตอนขึ้นแรกๆ สมัย ยู19 เหมือนจะดีเป็นเต้ยในรุ่น  ถึงว่าทำไมบุรีรัมย์ไม่เก็บไว้ 
ส่วน สิทธิโชค นี้สากกก เลย เหมือนตัวฟรี ต่อให้เวียดนามอ่ะ เก็บบอลก็ไม่ได้ ลงมาก็ไม่ได้สร้างความแตกต่าง  ผมว่าน้องควรลองไปเล่นเป็นกองหลังดูนะ   เผื่อจะรุ่งกว่า เพราะดูแล้ว ตำแหน่งกองหน้าไม่เหมาะกับแกจิงๆ
chalee
รักในหลวง
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +332/-252

อยากให้ทุกคนรักและหวงแหนประเทศ..เหมือนพระองค์ท่าน

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 11:33:44 PM »

" ขี้แพ้ ดีกว่า ยอมแพ้ "

DJ ภูมิ บอกไว้

etai
Full Member

คะแนนความรัก: +94/-110

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 09:12:25 AM »

3ตัวนี้ไม่ไหวจิงๆ ไม่มีพัฒนาการเลย  ณัฐวุฒิ กับ เชาว์วัฒน์ ตอนขึ้นแรกๆ สมัย ยู19 เหมือนจะดีเป็นเต้ยในรุ่น  ถึงว่าทำไมบุรีรัมย์ไม่เก็บไว้ 
ส่วน สิทธิโชค นี้สากกก เลย เหมือนตัวฟรี ต่อให้เวียดนามอ่ะ เก็บบอลก็ไม่ได้ ลงมาก็ไม่ได้สร้างความแตกต่าง  ผมว่าน้องควรลองไปเล่นเป็นกองหลังดูนะ   เผื่อจะรุ่งกว่า เพราะดูแล้ว ตำแหน่งกองหน้าไม่เหมาะกับแกจิงๆ

ณัฐวุฒิ-เล่นผ่านในระดับอาเซียน แต่พอเจอเอเชีย ตรงกลางบีบหนักมาก ทำอะไรไม่เป็นชิ้นเป็นอันเลย
เชาว์วัฒน์-มีดีแค่วางบอลยาว แต่ตัดเกมส์หรือเติมเกมส์ช่วยทีมได้น้อย หลังจากนี้หากได้ไปญี่ปุ่นก็อาจพัฒนาขึ้นก็ได้ แต่ตอนนี้ไม่ผ่าน
สิทธิโชค-มีดีที่เร็ว แต่พักบอลเก็บบอล พาบอลเข้าไปทำยังไม่ดี เข้าชาร์จบอลในเขตโทษ ก็หาโอกาศไม่ได้ ต้องเร่งพัฒนาหน่อย
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1516/-1066

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 09:33:21 AM »

หาทางแก้ไขกันไปนะครับ

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 10:40:24 AM »

ณัฐวุฒิ สมบัติโยธา ถ้าเป็นไปได้ รอบสุดท้ายช่วยตัดชื่ออกด่วนนะครับ รวมทั้งทีมชาติชุดต่างๆด้วย เซ้นท์บอลแค่นี้ พม่าแถวบ้านผม เล่นบอลโรงงานมันยังเซ้นต์ดีกว่าอีก

sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +450/-252

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 10:56:32 AM »

เฮ้อ น่าเศร้าอยู่ เป็นเด็กที่ถูกฝึกพื้นฐานมาจากโรงเรียนต่อด้วยอคาเดมี่สโมสร แต่การพัฒนาช้ามากๆ
นั้นหมายความว่าระบบพื้นฐานในการสร้างนักเตะอาชีพบ้านเรายังต้องพัฒนาอีกเยอะ

loeicity2029
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +289/-529

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 11:23:39 AM »

ขอบคุณครับ
Mudafuka
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +67/-197

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 11:27:46 AM »

ณัฐวุฒิ-เล่นผ่านในระดับอาเซียน แต่พอเจอเอเชีย ตรงกลางบีบหนักมาก ทำอะไรไม่เป็นชิ้นเป็นอันเลย
เชาว์วัฒน์-มีดีแค่วางบอลยาว แต่ตัดเกมส์หรือเติมเกมส์ช่วยทีมได้น้อย หลังจากนี้หากได้ไปญี่ปุ่นก็อาจพัฒนาขึ้นก็ได้ แต่ตอนนี้ไม่ผ่าน
สิทธิโชค-มีดีที่เร็ว แต่พักบอลเก็บบอล พาบอลเข้าไปทำยังไม่ดี เข้าชาร์จบอลในเขตโทษ ก็หาโอกาศไม่ได้ ต้องเร่งพัฒนาหน่อย

ณัฐวุฒ อีกหนึ่งเสียงครับ ดูทุกนัด เซ็งทุกนัดจริงๆ
BBLOVETT
Sr. Member

คะแนนความรัก: +154/-56

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 11:58:48 AM »

วันนี้ เรามีกลางตัดเกมตัวเดียวคือรัตนากร ทำให้ชลอเกมแดนกลางเวียดนามได้ไม่ดี ผมพึ่งมานึกได้ว่าทำไมโค้ชไม่เอาเจนรบมาเล่นคู่รัตนากร เห็นล่าสุดโค้ชเทโรเคยจับมาเล่นนะ อันนี้คือโค้ชก็ต้องคิดนะ เรามีกลางตัดเกมส์อาชีพแค่ 2 คนในทีมถ้าระดับเอเซียคนใดคนนึงเจ็บขึ้นมานี้เละ กว่านี้แน่ๆ เพราะกองหลังเรามีปัญหากับพวกจี๊ดๆซะด้วย

**เห็นด้วยครับ แทบจะทุกชุด ต้องมีกลางรับ ประมาณ 2 ตัวครับ สำหรับ ไทย เพราะ ระบบ ของเรา มีปัญหากับการตั้งรับครับ สังเกตุจะเหมือนตัวผู้เล่นน้อยกว่าเค้า และพื้นที่เยอะมากตลอดครับ ทั้งเกมส์บุกและเกมส์รับ **สำคัญอีกอย่างการส่งบอลและลำเลียงบอลเวลาทำเกมส์รุกทำไมถึงไม่ค่อยเซ็ทกันทั้งแผงขึ้นไป มีเเต่เลี้ยงกับจ่ายยัดให้กองหน้า ซึ่งก็มีคนเดียวและโดนรุมกินโต๊ะตลอด อันนี้พูดในฐานะความรู้เเค่แฟนบอลนะครับผม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์