Thailandsusu Webboard
กรกฎาคม 23, 2018, 05:05:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แพ้-ชนะ เราไม่ได้ตำหนิ แต่ที่จะพูดคือ  (อ่าน 2445 ครั้ง)
@anekchai
Manchester United
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +4143/-4919

วันนี้คุณกด - ผมแล้วหรือยัง !!!!

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 08:00:01 PM »

แพ้-ชนะ เราไม่ได้ตำหนิ แต่ที่จะพูดคือ

ระบบการเล่น คือมันไม่มีทรง เข้าใจป่าวครับ
ผมนั่งดูติดขอบสนาม เห็นนักเตะไทย ชุด 23 ปี
แต่ละคน เล่นผิดแบบ ผิดทรงไปหมด
เหมือนไม่ได้ซ้อมทีมกันมา
ต่างคน ต่างเล่น

ผมไม่อยากเอ่ยชื่อนักบอลนะว่า
ใครเล่นแบบไหน คือฟุตบอลตามหลังเขา
แต่ไม่นำลูกบอลเข้าไปให้เพื่อนยิง
บางคนก็บ้าเลี้ยงไปหาขาเขาซะงั้น
บางคนจับลูกได้ คิดเป็นชั่วโมง
แล้วก็ส่งลูกบอลคืนหลัง
รู้ไหมว่า มันเสียเวลา ในการทำเกมรุก

บ่นจบแล้วครับ เชิญท่านต่อไป

pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +448/-1572

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 08:08:32 PM »

u19 u21 u23
อะไรคือระบบทีมกันแน่
ผมไม่เข้าใจจริงๆ

ระบบทีมอะไรที่มีแต่เลี้ยงๆๆๆๆๆๆ
Anamai
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +309/-145

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 08:20:22 PM »

ไม่ได้ตำหนินะแต่....
วรวุฒิ หลุดตำแหน่งบ่อยมาก
แบ๊คซ้าย2คน ก็รั่ว เติมก็ไม่ได้ประโยชน์
จักรกฤษ ก็เล่นยาก เลี้ยงมาก ชอบคืนหลัง
รัตนากร ตัดเกมส์ไม่ได้เปิดเกมส์ไม่เป็น
เชาวัฒ ธนาสิทธิ์ พิชา ณัฐวัฒิ สอบตกอย่างแรง
เจนรบ ในตำแหน่งนี้ไม่ได้สร้างความน่ากลัวอะไรเลย
นนท์ ศฤงคาร ศุภโชค เสมอตัว
ไม่ได้ตำหนิให้เสียกำลังใจ แต่นัดนี้ไม่ไหวจริงๆ อยากให้พัฒนานะ
sanggung
Sr. Member

คะแนนความรัก: +319/-1206

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 08:21:22 PM »

ไร้แนวทางที่ชัดเจน  ไม่มีแนวทางเป็นของตัวเอง    จับบอลแรก  ส่งบอล   ทักษะ  เวียดนามดูดีกว่าไทยมาก

ไทยแลนด์เวย์   หลอกตา ประชาชน
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +166/-384

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 08:25:47 PM »

สมาคมคงต้องหาโค้ชที่เก๋าและมีฝีมือมากกว่านี้มาทำทีม ถ้าคิดว่าจะสร้างผลงาน  โค้ชดีๆเขาสามารถเลือกแทคติกให้เหมาะสมกับนักบอลเราได้และสามารถดึงความสามารถนักบอลออกมาใช้ได้

อย่าชะล่าใจไปนะครับคุณสมยศ ผลงานที่เป็นรูปธรรมที่ดีกว่าชุดเก่ายังไม่มีให่แฟนบอลเห็นเลยนะครับ มีแต่มโนในอากาศทั้งนั้นว่าเราจะดีขึ้น

หรือว่าหวังจะไปพึ่งไพ่ตายอย่างเอคโคโน่เกรงว่าท่านจะไม่ได้อยู่ถึงวันนั้นแน่ๆ
seabuff
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +77/-37

"Winter Is Coming"

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 08:29:07 PM »

หมดทรง
Snooker2517
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +9/-34

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 08:41:42 PM »

เข้าใจครับว่าลองระบบ แต่ก็ไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอันผมว่าโค้ชนอกแกเก่งนะครับแต่แกไม่เข้าใจธรรมชาติของเด็กเราคือคล้ายๆกันทุกชุดตั้งแต่U19 U21 U23 บอลไร้ซึ่งจินตนาการจริงๆขาดรูปแบบการเข้าทำบอลไม่ไปจ้างหน้าพอถึงหน้าก็ทำไรไม่เป็น สมาคมช่วยพิจารณาด่วนด้วยครับแพ้ไม่ว่าแต่ขอให้มีทรงกว่านี้นึกถึงชุด U23 เอเชี่ยนเกมส์จริงๆเราแทบไม่หลงเหลือสไตร์ที่เป็นจุดเด่นของเราเลย..หรือว่าเด็กชุดนี้หลายๆคนชั้นไม่ถึงตริงๆเพราะบางคนตัวสำรองสโมสรแต่ผูกปีติดทีมชาติ..หรือผมคิดไปเอง ติเพื่อก่อนะครับนัดแพ้เกาหลียังพอรับได้ลองระบบลองผู้เล่นแต่วันนี้ไม่ใหวจริงๆ
JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +329/-465

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 09:11:01 PM »

ไม่ต้องกังวลครับ ทั่นประธานเทคนิค เค้ารู้ปัญหา (นานมากกก) แล้วครับ ยังเหมือนเดิม ฮรี่ๆ

Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +174/-324

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 09:11:17 PM »

บอลกลุ่ม ครับ บอลกลุ่ม ทีมเวิร์ค เล่นเพื่อทีม ชนะแพ้ทั้งทีม วิ่งหาพื้นที่ ไม่ใช่เดินเล่น
บอลไทยชอบเลี้ยงเดี่ยว ตัวกรูของกรูสูง บอลต้องอยู่กับตัวเองนานๆก่อน
พอเลี้ยง เพื่อนๆ ก็ ไม่วิ่งทำทางแล้ว ปล่อยให้เลี้ยงไป
พอเพื่อนส่ง มันก็ตันแล้ว

T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +846/-664

น้องพลอย FC

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 09:13:56 PM »

จะลองทีม ทีหลังก็ประกาศโฆษณาออกทีวีไปเลยนะ ว่าแฟนบอลไม่ต้องคาดหวัง โค้ชเค้าจะลองทีมเล่นๆ เฉย ไม่ต้องเข้ามาเชียร์หรอก เพราะเราเล่นกั๊กๆ ไม่เต็มสูบ

ผมล่ะสงสารสปอนเซอร์เลย อุตส่าห์อัดสื่อลงโฆษณาตั้งหลายช่อง เพื่อให้โค้ชฝรั่งมังค่าลองทีมเล่นๆ เพื่อหลอกสเก้าท์ 555

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +174/-324

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 09:59:14 PM »

จะลองทีม ทีหลังก็ประกาศโฆษณาออกทีวีไปเลยนะ ว่าแฟนบอลไม่ต้องคาดหวัง โค้ชเค้าจะลองทีมเล่นๆ เฉย ไม่ต้องเข้ามาเชียร์หรอก เพราะเราเล่นกั๊กๆ ไม่เต็มสูบ

ผมล่ะสงสารสปอนเซอร์เลย อุตส่าห์อัดสื่อลงโฆษณาตั้งหลายช่อง เพื่อให้โค้ชฝรั่งมังค่าลองทีมเล่นๆ เพื่อหลอกสเก้าท์ 555

สปอนเซอร์ ไปเปิดตลาดที่อุสเบฯ ได้แล้ว 
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +149/-561

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 09:24:12 AM »

ทำแบบนั้นไม่ได้ครับเพราะก่อนแข่งยังไม่รู้จะแพ้หรือชนะ ลองทีมลองแท็กติกเอาไว้ใช้ตอนทีมแพ้เท่านั้นครับ ถ้าชนะคือเราเอาจริง
krungyom
ไม่เชียร์ทีมใด ดูได้ทุกทีม
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +165/-58

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 09:40:05 AM »

ผมเล่นไม่เก่งเท่าพวกเขา  แต่ก็ดูออกนะ ว่าไม่ได้เรื่องจริงๆ

ข้อมูล
kokrabue
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +35/-62

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 01:18:26 PM »

U23 แอบเก่งในสโมสร แต่พอรวมทีมชาติจริงๆ เล่นไม่ออก
สาเหตุก็รู้ๆ กันอยู่ ในสโมสรมีรุ่นพี่และนักเตะต่างชาติคอยพยุง เลยดูเหมือนว่าเล่นดีจึงถูกเรียกติดทีมชาติ
แต่การลงในทีมชาติต่างจากสโมสรนักเด็กๆ เอ๋ย อยู่ที่สโมสรนายอาจจะแอสซิตเก่ง คิลเลอร์เยี่ยม เติมเกมดี แย่งบอลฉลาด
พึงระลึกเสมอว่า นั่นเพราะทีมสโมสรของนาย มีคนจบสกอร์เก่ง เข้าฮ็อตเยี่ยม ทดแทนตำแหน่งดี สกรีนคู่แข่งช่วย
ที่สำคัญพวกนายมีเวลาซ้อมร่วมกับสโมสรทุกสัปดาห์ กับทีมชาตินายต้องปรับตัวให้เล่นเป็นทีมให้ได้เร็วที่สุด
สำคัญกว่านั้นโค้ชต้องทำการบ้านให้มาก ลงไปดูนักเตะว่าแท้จริงแล้วธรรมชาติของนักเตะเป็นยังไงก่อนเรียกมาติดทีม
ยุคนี้คงไม่มีเด็กฝากเด็กท่านแล้วมั้ง..?

ผมเป็นแฟนบอลคนหนึ่งนะที่ไม่คาดหวังกับทีมชาติ Uต่างๆ เลย (เน้นเลย)
อดีตโค้ชทีมชาติชาวขอนแก่น เคยกล่าวไว้ว่า "ถ้าทีมชาติชุดเยาวชน ได้ไปบอลโลก ...บลาๆๆ ... "
คือ ผมไม่อยากเห็นทีมชาติไทยไปบอลโลกบอลจักรวาลไรนั่นหรอก ..เล่นกันให้เป็นทรง  ..พัฒนาเยาวชนเต็มรูปแบบ ก็พอใจแล้ว
ตราบที่ผมยังไม่โอนสัญชาติไปเป็นเยอรมัน บราซิล อาร์เจน อังกฤษ อิตาลี่ สเปน ผมก็ยังจะเชียร์ทีมชาติไทยไปจนตาย

porkorakot
สมาชิก Thailandsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +225/-522

เชียร์จนกว่าจะไม่มีทีมชาติให้เชียร์

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 01:52:44 PM »

อ่านเม้นท์แต่ละคนนี่  ไม่ได้ตำหนิเลยนะเนี่ย 5555+

ขนาดลายเซ็นต์ที่เหมาะสม
ไม่เกิน 700x250 pixels
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +761/-1346

new world order

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 01:53:37 PM »

ปี2014หรือปล่าว ในอาเซี่ยนเรายึดหัวหาดทุกอายุ  ตอนนั้นอาเซี่ยนมองไทยก็ร้องไอ้หยาๆ กันหมด แต่บอกว่ามันก็ดีแค่ในอาเซี่ยนนี่ละ(ทั้งที่ความจริงเด็กไทยเพิ่งแสดงออกมาว่าทำสไตล์ได้เหมือนกันทุกชุดปีนั้นปีแรกมั้ง). เอ้าไม่ว่ากัน อีกอย่างบอลแค่อุ่นเครื่องก่อนของจริง มารอดูในเอเชียดีกว่า ว่าเน้นผลไม่เน้นทรงจะไปไกลหรือเน้นทรงไม่เน้นผลจะไกลกว่ากัน

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
yutto
Newbie
*

คะแนนความรัก: +24/-21

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 02:07:46 PM »

ผมมองเป็นเรื่องธรรมดา ที่จริงอายุเฉลี่ยผู้เล่นไทยน้อยกว่าเวียดนาม ของไทยอยู่ที่ 20.74 ปี ของเวียดนามอยู่ที่ 21.1 ปี ต้องยอมรับว่าชุดนี้ของเวียดนามเล่นได้แข็งแกร่ง น่าจะเป็นชุดที่ดีที่สุดของเวียดนาม ส่วนของไทยน่าจะมีดีกว่านี้ครับรอถึงวันแข่งทัวร์นาเม้นท์หลัก ดีกว่า
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2468/-3417

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 06:52:30 PM »

แบบนี้นี่เอง

ลมหายใจคือฟุตบอล
RomeoZaar
ดูบอลให้สนุก..
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +6/-28

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 10:40:15 PM »

ยอมรับ ว่าผิดหวังกับฟอร์มของ วรชิต ณัฐวุฒิ สิทธิโชค ..
แต่ก็ได้เห็นอะไรดีดีเหมือนกันครับ เช่น นัดเจอ ญี่ปุ่น กองหลังเราเล่นดีนะ เข้าสกัดบอลดี หนักหน่วง แต่ไม่โฉ่งฉ่าง การเอาตัวรอด และจบสกอร์แรกได้ของ สุภโชค และ ที่ผมชอบที่สุดในทัวร์นาเมนต์นี้
ผมเห็นแววแบ๊คซ้ายเอเชีย(สายคลาสสิค แบบดุสิต) คนต่อไปครับ วันชัย จารุนงคราน!!!
deawfico
Hero Member

คะแนนความรัก: +601/-1754

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 10:55:21 PM »

ตลกอ่ะ. จะลองทีมลองผู้เล่น จะอุปไต๋. คงต้องบอก โฆษณาให้รู้? วันก่อนชนะญี่ปุ่น ชมโซรันกันใหญ่ พอแพ้เวียดนามบอกบอลไม่มีทรงซะงั้น. น่าเหนื่อยใจ..

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์