Thailandsusu Webboard
เมษายน 23, 2018, 12:31:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยู -23 แพ้เสียบ้างก้ดีนะครับ นัดจริงจะได้แก้ไขทัน  (อ่าน 2004 ครั้ง)
pako
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +61/-41

เชียร์สงขลาสู่พรีเมียร์ลีก

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 06:13:50 PM »

ขอให้แพ้เฉพาะนัดอุ่นเครื่องนะครับ นัดจริง ให้ได้เข้ารอบลึก ลึก เพราะใช้แผนลวงคู่ต่อสู้ว่าไม่เข้มแข็งแล้ว กองกลาง อ่อ่น มากครับ กองหน้าควรมีสอง หลังเปลี่ยนด้วยครับ

เชียร์ สงขลา ไปพรีเมียร์ลีก
ชื่อนี้มีผู้ใช้แล้ว
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +355/-339

ผมรักบอลไทย

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 06:15:19 PM »

ครับ
ม้านิลมังกรแห่งเมืองแกลง
KLAENG UNITED
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +80/-73

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 06:16:19 PM »

อ่อนว่ะ
pako
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +61/-41

เชียร์สงขลาสู่พรีเมียร์ลีก

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 06:17:39 PM »

ดูสาวเวียดนามแก้แค้นไปก่อนครับ

* ab2e45d297df6df5ab80cf9d862b577c.jpg (75.85 KB, 467x700 - ดู 1302 ครั้ง.)

เชียร์ สงขลา ไปพรีเมียร์ลีก
Hooligan
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +146/-95

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 06:19:22 PM »

ถือว่าหายกัน

วันก่อน ยู21ของเรา ออกไปชนะเวียดนามในบ้าน

วันนี้ ยู23 แพ้เวียดนามในบ้านเราเอง

หายกันแล้ว
แพ้ซะบ้าง จะได้ไม่เหลิง
ทวนทอง
Sr. Member

คะแนนความรัก: +221/-243

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 06:46:46 PM »

ผมยังเชื่อว่าเฮดโค้ชทีมชาติไทยกำลังลองทีม ลองแท็คติคอยู่นะ คือฝรั่งเซอร์เบียเขาอาจจะไม่ทราบหรือไม่ใส่ใจว่า ไทยพบเวียดนาม เป็นเกมแห่งศักดิ์ศรี แพ้ไม่ได้ ถ้าไทยแพ้ แฟนบอลไทยจะตายกันหมด คงไม่ได้คำนึงตรงนี้ โค้ชฝรั่งเซอร์เบีย คงเห็นว่าเป็นแค่เกมอุ่นเครื่องธรรมดาๆ เกมนึง ที่เอาไว้ลองทีม ไม่เน้นผลให้ชนะเป็นสำคัญ ซึ่งเขาก็ทำตามวิชาชีพของเขา ซึ่งอาจจะขัดใจแฟนบอลไทยกันบ้าง แต่ในเมื่อโค้ชเขามารับหน้าที่แล้วก็ควรจะไว้วางใจให้ทำต่อไป แล้วค่อยไปด่ากันในแมตช์ทางการ ซึ่งจะเป็นเกมที่ใช้ประเมินทีมโค้ชอย่างแท้จริง เชื่อว่าถ้ารายการชิงแชมป์เอเชีย ยังเละเทะอยู่อีก ทางสมาคมบอลไทยคงต้องมีการเคลื่อนไหวบ้างแน่นอน
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +702/-214

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 07:18:39 PM »

ของจริงรอบแบ่งกลุ่มเอเซีย เราไม่ได้คลองบอลบุกแบบนี้หรอกครับ ก็คงเน้นเล่นรัดกุม แต่โค้ชโซรัน คงอยากเห็นว่าแนวทางการเล่นของแต่คนขีดความสามารถอยู่ระดับไหน หรืออีกอย่างคือโซรัน มีมุกแค่นี้ ก็เตรียมจบข่าวแยกย้ายกันได้เลยครับ แต่บอกเลยว่าเวียดนามชุดนี้ที่เราเจอกันมาตั้งแต่ U19 ความเข้าใจเกมส์ของแต่ละคนผมว่าเค้าดีกว่าเรา คงเป็นเพราะเล่นด้วยกันมานานแต่เด็ก ตั้งแต่ อคาเดมี เจเอ็มจี ยันสโมสรฮองอันยาลาย

Muangkan Crazy
Hero Member

คะแนนความรัก: +549/-151

ชีวิตก็แค่นี้ จะเอาอะไรมากมาย

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 07:32:30 PM »

ประมาท...
nondopa198
Newbie
*

คะแนนความรัก: +8/-59

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 07:38:44 PM »

ตาสว่างกันซะที ว่าฟุตบอลเรายังไม่ได้ก้าวหน้าไปไหน ผู้เล่นทักษะความสามารถ ความเข้าใจเกมส์ยังไม่ได้ดีไปกว่าทีมในอาเซียนเลย ดีอย่างเดียวคือความทนงตัว แต่ไม่ได้ยั่งยืน
อ้วน_Navara FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +349/-658

ไม่มีความยุติธรรม บ้านเมืองไม่มีวันสงบ

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 07:49:48 PM »

ประมาท...
คำนี้คำเดียวเลยสำหรับวันนี้...ทำให้แต่ละคนเล่นไม่มีมาตรฐานเพราะคิดว่าตัวเองเหนือและเอาอยู่

จงมีดี แต่อย่าอวดดี

chalee
รักในหลวง
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +278/-200

อยากให้ทุกคนรักและหวงแหนประเทศ..เหมือนพระองค์ท่าน

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 08:06:59 PM »

ขอกลางรับ 2 คนได้ป่ะ เซ็นเตอร์ไม่ค่อยชัวร์  4-2-3-1 หรือ 4-5-1 ก็ได้ 

ซีเกมส์ที่ผ่านมา นพพล ท็อปฟอร์มเก็บกวาดเรียบร้อยก่อนถึงคู่เซ็นเตอร์
MooZaa
Ricardo Izecson dos Santos Leite
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +29/-38

ด่าเป็นด่า อวยเป็นอวย ไม่โลกสวย

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 08:21:49 PM »

ผมเคยบอกเสมอว่าจิงๆเวียดนามไม่ได้ด่อยไปกว่าเรา  แค่จิตใจเค้ากลัวเรา ถ้าเค้าข้ามผ่านตรงนี้ไปได้เมื่อไหร่  เรานิแหละจะเป็นคนตามหลังเค้า

**** ผมไม่ใช่นักเลงคีย์บอร์ด ผมก็แค่คนกระจอกๆที่อยู่หน้าคีย์บอร์ดก็แค่นั้นเอง *****
lotto009
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +76/-74

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 08:27:56 PM »

แพ้ไม่ว่า เสมอก้อไม่ว่า แต่นี้ทำบอลมาได้แค่นี้ ต่างคนต่างเล่น ต่างคนต่างเลี้ยง โค้ชทั้งไทยทั้งเทศ มันคุมทีมซ้อมรึเป่าเนี้ย
งง ใครรู้ช่วยตอบที หรือว่า ให้แค่วอร์มเท่านั้น หน้าที่ใครหน้าทีมัน เคยปรึกษากันบ้างใหม
-ได้บอล คืนหลัง บอลโดนนำ ได้บอลกลางคืนหลัง  หลังจากนั้นหลังโยนไปหน้า  หน้าเก็บบอลไม่ไ่ด้ เอาแต่ล้มกลิ้งโค้โล่
- พอเค้าสาดบอลกลับมา หลังเก็บได้ ส่งให้กลาง กลางส่งคืนหลัง หลังสาดโด่ง
- พอเค้าสาดกลับมา หลังเก็บได้ ส่งให้กลาง กลางส่งคืนหลัง หลังสาดโด่ง
ทั้งเกมส์ ผมเห็นแค่นี้จริงๆ ใครอย่าว่าผมนะ หรือว่าผมตาฝาด
หรือว่าผมฝันไป หรือว่าเป็นแผนลวงทีมอื่น หรือว่า วางยาทีมอื่นไว้
หรือว่าจะวางยาตัวเอง 555 งง ตาลาย

T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +805/-532

น้องพลอย FC

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 10:17:34 PM »

ผมยังเชื่อว่าเฮดโค้ชทีมชาติไทยกำลังลองทีม ลองแท็คติคอยู่นะ คือฝรั่งเซอร์เบียเขาอาจจะไม่ทราบหรือไม่ใส่ใจว่า ไทยพบเวียดนาม เป็นเกมแห่งศักดิ์ศรี แพ้ไม่ได้ ถ้าไทยแพ้ แฟนบอลไทยจะตายกันหมด คงไม่ได้คำนึงตรงนี้ โค้ชฝรั่งเซอร์เบีย คงเห็นว่าเป็นแค่เกมอุ่นเครื่องธรรมดาๆ เกมนึง ที่เอาไว้ลองทีม ไม่เน้นผลให้ชนะเป็นสำคัญ ซึ่งเขาก็ทำตามวิชาชีพของเขา ซึ่งอาจจะขัดใจแฟนบอลไทยกันบ้าง แต่ในเมื่อโค้ชเขามารับหน้าที่แล้วก็ควรจะไว้วางใจให้ทำต่อไป แล้วค่อยไปด่ากันในแมตช์ทางการ ซึ่งจะเป็นเกมที่ใช้ประเมินทีมโค้ชอย่างแท้จริง เชื่อว่าถ้ารายการชิงแชมป์เอเชีย ยังเละเทะอยู่อีก ทางสมาคมบอลไทยคงต้องมีการเคลื่อนไหวบ้างแน่นอน

จะลองทีม ทีหลังก็ประกาศโฆษณาออกทีวีไปเลยนะ ว่าแฟนบอลไม่ต้องเข้ามาเชียร์ ไม่ต้องแอบเจ้านายดูที่ออฟฟิต ไม่ต้องลำบากมาดูในสนาม โค้ชเค้าจะลองทีมเล่นๆ เฉย เพราะเราเล่นกั๊กๆ ไม่เต็มสูบ สับขาหลอกนะเออ

ผมล่ะสงสารสปอนเซอร์เลย อุตส่าห์ลงทุนทั้งเช่าสนาม ทั้งอัดสื่อลงโฆษณาตั้งหลายช่อง เพื่อให้โค้ชฝรั่งมังค่าลองทีมเล่นๆ เพื่อหลอกสเก้าท์มั้ง 555

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
โดมธีรเดชพล ณ เมืองทอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +304/-418

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 10:47:58 PM »

ทุ่มฟาว์ จับบอลลั่น อีกบลาๆ ผมก็หวังให้เป็นแผนลวงคู่ต่อสู้ ลวงแฟนบอลที่เข้าไปดูที่สนามตั้งเยอะ และทางบ้านอีก
ทวนทอง
Sr. Member

คะแนนความรัก: +221/-243

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 11:36:10 PM »

จะลองทีม ทีหลังก็ประกาศโฆษณาออกทีวีไปเลยนะ ว่าแฟนบอลไม่ต้องเข้ามาเชียร์ ไม่ต้องแอบเจ้านายดูที่ออฟฟิต ไม่ต้องลำบากมาดูในสนาม โค้ชเค้าจะลองทีมเล่นๆ เฉย เพราะเราเล่นกั๊กๆ ไม่เต็มสูบ สับขาหลอกนะเออ

ผมล่ะสงสารสปอนเซอร์เลย อุตส่าห์ลงทุนทั้งเช่าสนาม ทั้งอัดสื่อลงโฆษณาตั้งหลายช่อง เพื่อให้โค้ชฝรั่งมังค่าลองทีมเล่นๆ เพื่อหลอกสเก้าท์มั้ง 555

แจ้งไปยังสมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทยได้โดยตรง
JaoKao
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +143/-34

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 10:41:33 AM »

ถือว่าหายกัน

วันก่อน ยู21ของเรา ออกไปชนะเวียดนามในบ้าน

วันนี้ ยู23 แพ้เวียดนามในบ้านเราเอง

หายกันแล้ว
แพ้ซะบ้าง จะได้ไม่เหลิง
ถูกใจครับ ให้แฟนบอลไทยรู้จักคำว่าพ่ายแพ้ จะได้ไม่เหลิง

sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +350/-213

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 12:42:09 PM »

ไว้มกราคมปีหน้าจะรอดูอีกที ว่ามีพัฒนาการมั้ย

vutchara_s
Newbie
*

คะแนนความรัก: +10/-7

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 02:23:26 PM »

เท่าที่ดู โค้ชเซอร์เบีย ถนัดโต้กลับ เล่นกับญี่ปุ่นเป็นผล แต่เล่นกับทีมอ่อนไปไม่เป็น โค้ชน่าจะเน้นไว้เจอทีมใหญ่เป็นหลัก โค้ชพวกนี้ถนัดบอลทัวส์นาเม้นต์ใหญ่ๆ ไม่ได้มาพัฒนาแบบยั่งยืน ลองดูตอนชิงแชมป์อีกที
Piya Ngium
กิเลนผยอง หงส์ผงาด ขุนศึกช้างชาติไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +523/-483

แฟนเมืองทอง เชียร์ลิเวอร์พูล สู้สู้ไทยแลนด์

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 05:37:12 PM »

เห็นด้วยเลยครับ...แพ้เกมส์อุ่นเครื่อง...เพื่อดูจุดอ่อนจุดแข็ง
ถึงเวลาแข่งจริง....จะได้ปรับแต่งจูนได้ทัน
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2445/-3336

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 06:53:51 PM »

อืมๆ

ลมหายใจคือฟุตบอล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์