Thailandsusu Webboard
เมษายน 26, 2018, 12:15:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศุภชัย ใจเด็ด และ มนตรี พรมสวัสดิ์ ไปไหนครับ ผมว่าดีกว่า ณัฐวุฒิ และ สิทธิโชค นะ  (อ่าน 3196 ครั้ง)
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1691/-728

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 05:52:02 PM »

งงมากตรง 2 คนไม่ติดสักชุด แม้แต่ภายใต้ชุด เอ็คโคโน่ ในเคส ศุภชัย ใจเด็ด แถมโค้ชเฮง ยังสัมภาษณ์อีกว่า กองหน้าที่ดีกว่านี้ไม่มีแล้ว (แหล่งอ้างอิง: https://www.thsport.com/column-384.html) มันคืออะไรครับ ชักสงสัยว่า เส้นของคนไหนในสมาคมชุดนี้ไหมถึงติดตลอด

ส่วนแทคติกผมว่า โค้ชโซรัน ทำได้ดีแล้ว แก้เกมส์สุดๆ แล้ว แต่เด็กมันเลี้ยงอย่างเดียว ไม่ชิ่ง ตรงนี้โค้ชโซรันต้องแก้มีบอลชิ่ง และการขึ้นเกมส์เป็นแผงด้วยครับ อย่าไดเร็คอย่างเดียว หลังต้องมีตัวสูงใหญ่อย่างน้อย 1 คน บวกกับหน้าทั้งหลายสากมาก เปลี่ยนหน้าอีก 2 คนที่เหลือด่วน

sanggung
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +319/-1206

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 06:32:19 PM »

อย่าถามหา คีย์แมนครับ 

เวียดนาม ก็ใช่ว่าจะ ฟูลทีม  ตัวเก่งๆ  ที่เจ็บเขาก็เยอะ 

ยอมรับความจริงดีกว่าว่า  มาตราฐานฟุตบอลเวียดนาม  เริ่มมีคุณภาพ

สังเกต  ตอนซีเกมส์   ถ้าโกลเวียดนาม   ไม่เฟอะฟะ    เราไม่ได้ชนะเขาถึง 3-0  หรอก 
Jone500
Hero Member

คะแนนความรัก: +300/-1038

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 06:49:40 PM »

ณัฐวุฒิเล่นไม่ได้เลย ทำบอลเสียตลอด ไม่ค่อยไล่บอล วิ่งก็มั่วๆ  ชื่อเสียงเกินฝีเท้าไปไกล แต่โค้ชต้องรับผิดชอบเพราะไม่ยอมแก้ไข
โจ๊ก โซคูล ณ แกรมมี่@ประมูล
ไม่ถูกแบนถาวร ฮี่ ฮี่
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +483/-955

คิดต่างไม่ใช่เรื่องผิด เพราะสมองคนไม่ได้ใช้ร่วมกัน

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 06:53:06 PM »

มีเควิน อีกคนที่เป็นตัวจริง ตัวหลักชุดนี้ได้สบาย แต่โดนถีบตก ลดชั้นให้ไปเล่นกับ u21 ที่เวียดนาม  เจ้าตัวไม่เอาตัว ถอนตัวไปในที่สุด

เอาแบ็คหน้าหล่อ กับ สุประวีณ์  ที่วันนี้เล่นสะเปะสะปะ รั่วสุดๆ เติมไม่ได้ จ่ายไม่ตรงเพื่อนสักครั้ง มาติดแทน ไร้ชื่อเควินนนน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2017, 06:54:50 PM โดย โจ๊ก โซคูล ณ แกรมมี่@ประมูล » บันทึกการเข้า

บร๊ะเจ้าโจ๊กคือทุกสิ่ง

แค่ละครที่ตบตาเธอเท่านั้นเอง
countryboy
เข้าได้แล้วโว้ยยยย อย่างฟลุ้ก!!
Full Member
**

คะแนนความรัก: +23/-101

เล่นไงวะเนี่ย..

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 07:03:39 PM »

ตามนั้น ค่อยปรับกันไป เด็กรุ่นนี้คงได้แค่นี้ละ รอเด็กรุ่นหน้า
Mr เยสโนว์โอเคโคคาโคล่า
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +301/-82

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 07:27:12 PM »

แพ้แบบหาบอลไม่เจอเล่นไม่เป็นทีม ต้องยอมรับความพ่ายแพ้แบบหมดทางสู้ชนิดคาบ้านกันเลยทีเดียว!!!

เชียรทีมชาติไทยเป็นอันดับแรก!!!
T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +807/-536

น้องพลอย FC

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 07:31:34 PM »

รู้แค่ว่า ณัฐวุฒิ สมบัติโยธา ห่วยสุดๆ

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
saha
Hero Member

คะแนนความรัก: +140/-56

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 07:46:08 PM »

ผมให้ เบอร์4 ไม่ผ่านอย่างแรง
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +150/-345

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 08:14:33 PM »

วันนี้โทษทั้งทีมครับ ขาดความมุ่งมั่น ขาดสมาธิ พอโดนก็รนรานรีบเอาคืน แค่เอาความรู้สึกนัดเจอยุ่นกลับมาก็ชนะแล้ว เวียดนามวันนี้ก็ไม่ต่างจากเราวันเจอยุ่นหรอกครับ มีสมาธิ เข้าบอลเร็วหนัก ส่วนไทยเหรอเล่นตามใจ ขี้เกียจวิ่งหาช่องยืนห่าง คิดว่าแค่คุมเชิงก็เอาอยู่ โดนนิดโดนหน่อยก็มองหากรรมการ ล้มจะเอาฟาวส์ แต่เขาไม่บ้าจี้ด้วย ถ้ายังไม่ปรับทัศนคติ ชิงแชมป์เอเชียก็เป็นหมูให้เขาต้อน ทัวนาเมนท์นี้ดีครับทำให้เห็นเลยว่าหลายๆคนเล่นระดับนานาชาติไม่ไหว
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +158/-309

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 09:34:40 PM »

เรียกสองคนนี้มาดีกว่าครับ
thepong
Hero Member

คะแนนความรัก: +221/-86

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 10:36:46 PM »

ศุภชัย ใจเด็ด  เล่นในไทยลีก 362 นาที  0 ประตู  ถ้าดูที่ลงหมูหกก็บ่อย
มนตรี  เล่นในไทยลีก   684 นาที  4 ประตู  คนนี้คมแต่ริมเส้นมากกว่าหน้าเป้า

ณัฐวุฒิ   เล่นในไทยลีก  1,323 นาที  5 ประตู
สิทธิโชค  เล่นในไทยลีก  1,456 นาที  5 ประตู

เอามาให้ดู เป็นข้อมูล

countryboy
เข้าได้แล้วโว้ยยยย อย่างฟลุ้ก!!
Full Member
**

คะแนนความรัก: +23/-101

เล่นไงวะเนี่ย..

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 10:58:50 PM »

ทั้งคู่ยังไม่ชัดเจนในตำแหน่งหน้าเป้าครับ
ศุภชัย=อายุน้อย เคยเลองเป็นหน้าเป้าในเยาวชนทีมชาติกะโค้ชจุ่น แต่สโมสรไม่ใช่
มนตรี=ตามเม้นบน บทบาทออไปทางริมเส้น

สิทธิโชค=หน้าเป้าอาชีพ มีดีอยู่ครับ แต่ยังตามหลังกองหน้าไทยรุ่นพี่อีกบานเบอะ
ณัฐวุฒิ=นี่มันปีก หรือไม่ก็ตัวแก้ขัดจับฉ่าย อยู่ในสโมสรมนตรียังดูดีกว่า แต่เผอิญวาสนาดี ทักษะพื้นฐานดี
Parthenon
Full Member
**

คะแนนความรัก: +120/-16

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 11:05:56 PM »

มีเควิน อีกคนที่เป็นตัวจริง ตัวหลักชุดนี้ได้สบาย แต่โดนถีบตก ลดชั้นให้ไปเล่นกับ u21 ที่เวียดนาม  เจ้าตัวไม่เอาตัว ถอนตัวไปในที่สุด

เอาแบ็คหน้าหล่อ กับ สุประวีณ์  ที่วันนี้เล่นสะเปะสะปะ รั่วสุดๆ เติมไม่ได้ จ่ายไม่ตรงเพื่อนสักครั้ง มาติดแทน ไร้ชื่อเควินนนน

ถ้าเควิน กะสุริยายังอยู่ สองคนนี้คงไม่ได้ลงแน่ๆ ครับ
ให้โอกาสหลายนัดแล้ว ไม่ผ่านทั้งคู่
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 11:34:50 PM »

ศุภชัย ใจเด็ด  เล่นในไทยลีก 362 นาที  0 ประตู  ถ้าดูที่ลงหมูหกก็บ่อย
มนตรี  เล่นในไทยลีก   684 นาที  4 ประตู  คนนี้คมแต่ริมเส้นมากกว่าหน้าเป้า

ณัฐวุฒิ   เล่นในไทยลีก  1,323 นาที  5 ประตู
สิทธิโชค  เล่นในไทยลีก  1,456 นาที  5 ประตู

ศุภชัย ในลีกไม่ได้เล่นกองหน้าสิครับ คุณ thepong เล่นเป็นตัวตัดเกมส์ แต่พอเล่นในชุด U-21 ตอนอุ่นจอร์แดน กองหน้านะครับ ยิงไป 2 ส่วน มนตรี ซีเกมส์ ยืนยันผลได้แล้วนะครับ จะบลัฟกันมันต้องมีข้อมูลมากกว่านี้ครับคุณ

thepong
Hero Member

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 11:53:01 PM »

ศุภชัย ในลีกไม่ได้เล่นกองหน้าสิครับ คุณ thepong เล่นเป็นตัวตัดเกมส์ แต่พอเล่นในชุด U-21 ตอนอุ่นจอร์แดน กองหน้านะครับ ยิงไป 2 ส่วน มนตรี ซีเกมส์ ยืนยันผลได้แล้วนะครับ จะบลัฟกันมันต้องมีข้อมูลมากกว่านี้ครับคุณ

ศุภชัย เล่นกองหน้าในลีก หรือหน้าต่ำ แต่ทำหมูหกพลาดง่าย เลยโดนถอยมาถึงกลางรับ   ส่วนมนตรี ถ้าบอกว่าซีเกมส์ผ่าน  เจบรบ กับ  ณัฐวุฒิ  ก็ยังยิงมากกว่ามนตรี 

PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 12:03:55 AM »

ศุภชัย เล่นกองหน้าในลีก หรือหน้าต่ำ แต่ทำหมูหกพลาดง่าย เลยโดนถอยมาถึงกลางรับ   ส่วนมนตรี ถ้าบอกว่าซีเกมส์ผ่าน  เจบรบ กับ  ณัฐวุฒิ  ก็ยังยิงมากกว่ามนตรี 

ที่ บุรีรัมย์ ดิออโก้ กับ ชาช่า ผลงานสูงขนาดไหนไม่ต้องสืบนะครับ ขนาด สุภโชค ยังไม่ค่อยได้ลงเลย ผมว่าน่าเอามาลองดีกว่า สิทธิโชค และ ณัฐวุฒิ ซึ่งเห็นผลงานกันมาแล้วครับ

etai
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +39/-22

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 11:31:22 AM »

ศุภชัย ใจเด็ด-ผมชอบเด็กคนนี้นะทักษะโอเค แต่ความแน่นอน ไม่มีต้องรออีกสักปี ฤดูกาลหน้านี้แหละ จะเพิ่มขีดความสามารถแค่ใหน ณ.ตอนนี้ สิทธิโชค ยังไงก็ตจ้องไป แต่ณัฐวุฒิ ไม่ไปก็ได้มั้ง ดูๆแล้ว กองกลางเราเยอะ โค้ชคงลองดูหมดทุกคนแล้ว อาจกำลังลังเล ว่าจะเลือกใคร จบแมทต์เมื่อวาน คงตัดสินใจได้แล้วมั้ง
thepong
Hero Member

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 11:51:08 AM »

ที่ บุรีรัมย์ ดิออโก้ กับ ชาช่า ผลงานสูงขนาดไหนไม่ต้องสืบนะครับ ขนาด สุภโชค ยังไม่ค่อยได้ลงเลย ผมว่าน่าเอามาลองดีกว่า สิทธิโชค และ ณัฐวุฒิ ซึ่งเห็นผลงานกันมาแล้วครับ

สุภโชค  ที่ไม่ได้ลงส่วนใหญ่จะเพราะเจ็บนะ  เพราะตำแหน่งไม่ได้ทับกับดีโอโก้ และชาช่าเลย  เจ็บสลับกับอานนท์ด้วยซ้ำ  ตอนต้นฤดูกาลฟอร์มกำลังดีๆ ยิงต่อเนื่องก็ดันมาเจ็บ

ศุภชัย  ถามว่าในรุ่นเดียวกัน เก่งกว่าเพื่อนๆแน่ๆ แต่ พอข้ามรุ่นก็ยังไม่สามารถยิงประตูได้สมกับเป็นกองหน้า ไม่เพียงปีนี้ที่ได้ลงน้อย แล้วยิงไม่ได้  ปีก่อนที่ลงเยอะๆก็ยิงได้แค่ 1 ลูก

และเชื่อว่าศุภชัยก็ยังอยู่ในลิสต์นั่นแหละเพียงแต่รอบนี้ก็ถอนตัวจากยู 21 ด้วย   

เกมส์อุ่นเครื่อง  ก่อนไปเจอกันในรอบสุดท้าย  ผมไม่คิดว่าโค้ชจะปล่อยหมดหรอก  แค่ลองนักเตะไปก่อนว่าใครเล่นจริงได้ไม่ได้   ต้องไปรอลุ้นรอบสุดท้าย แต่รอบสุดท้ายก็คงเหนื่อยๆเหมือนเดิมเพราะมาตรฐานเด็กไทยมันยังไม่ได้สูง

Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2447/-3340

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 06:59:23 PM »

ก็ว่าอยู่

ลมหายใจคือฟุตบอล
nolife
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +180/-48

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2017, 08:10:50 AM »

ศุภชัย นี่พึ่งจะ 18 รึเปล่าครับ ฟอร์มยังไม่เปรี้ยงเท่าไหร่ ให้เขาเล่นตามเกณฑ์อายุไปก่อน

คิดว่าโพสถ่อยๆแล้วเท่ห์เหรอ..

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์