Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 19, 2018, 02:40:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุยกับโค้ชเฮง จัดหนักชำแหละ "ช้างศึก" ยู-23  (อ่าน 5701 ครั้ง)
SuperTOR
Full Member

คะแนนความรัก: +151/-271

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 08:41:22 AM »

ถามโค้ชเฮงหลังชุด u21 แพ้พม่า และ u23 แพ้เกาหลีเหนือ
คร่าวๆ นะครับ โค้ชเฮงบอกว่า

- การซ้อมของโซรันยังอ่อนเกินไป ไม่เข้มข้นพอ
- การซ้อมของ Ekkono เป็นระบบสากลเหมาะกับคนที่มีความสามารถประสบการณ์มากพอแล้ว อย่างชุด u23 ดูจะได้ประโยชน์กว่า
ถ้าเอาไปสอนคนที่ไม่เข้าใจ(น่าจะหมายถึงu21) ก็ไม่มีประโยชน์
- โค้ชโย่งควรมีบทบาทมากกว่านี้เพราะดูแล้วโซรันไม่ได้ต่างจากโค้ชโย่งเลย ก็ได้แต่ให้เวลาโซรันอีกหน่อย
- ภาพรวม u23 ไม่มีแนวทางการเล่นที่ชัดเจน ยังต้องพึ่งพา individual skill เพื่อมาลุ้นวัดดวงเอา

อ่านต่อ..
https://m.thsport.com/column-384.html
Jone500
Hero Member

คะแนนความรัก: +300/-1040

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 09:02:03 AM »

กลายเป็นว่าตำหนิโซรัน  อวยเอคโคโน เห็นต่างกับแฟนบอลอย่างสิ้นเชิง แถมจะให้เอคโคโนมาคุมU23อีก  ท่านDeawfocoมีเพื่อนแล้วว่ะ
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +378/-1668

..................................................

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 09:08:04 AM »

กลายเป็นว่าตำหนิโซรัน  อวยเอคโคโน เห็นต่างกับแฟนบอลอย่างสิ้นเชิง แถมจะให้เอคโคโนมาคุมU23อีก  ท่านDeawfocoมีเพื่อนแล้วว่ะ
หรือว่าโค้ช... คือยูสเซอร์ท่านนั้นนนน !!!!

nadekung
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +10/-8

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 09:09:20 AM »

ในมุมมองผม ผมว่า U23 เล่นกันได้ดีในระดับนึงเลยนะครับ เหลือแค่จังหว่ะจบสกอร์เท่านั้นเองจิงๆ ถ้าคมอีกนิด มีจังหว่ะทำ โป้งเดียวให้หาย ใช้จังหว่ะ ไม่เปลือง ข้าวจานนี้อร่อยขึ้นแน่ๆ ^^

เพราะโลกมันกว้าง คนข้างๆจึงสำคัญ ///
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1873/-908

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 09:11:26 AM »

กลายเป็นว่าตำหนิโซรัน  อวยเอคโคโน เห็นต่างกับแฟนบอลอย่างสิ้นเชิง แถมจะให้เอคโคโนมาคุมU23อีก  ท่านDeawfocoมีเพื่อนแล้วว่ะ

อุตส่าห์เลือกมากับมือเลยถอยไม่ได้ ผมอยากให้เข็นไปถึง ซีเกมส์ คราวหน้าจริงๆ ดูสิจะต้องบินไปช่วยอีกไหม ปัญหาใหญ่ของ โค้ชเฮง เลย คือ แก หัวแข็งเกินไป คิดว่าในไทยนี้ข้าเก่งที่สุดในเรื่องศาสตร์ฟุตบอลจนเหมือนน้ำเต็มแก้ว ทั้งที่มีหลายอย่างที่บกพร่อง

คนจะมานายคนที่ดี มันต้องมีความคิดยืดหยุ่น ปรับเปลี่ยนได้ เวลาคนติงถึงแม้มาจากคนมีความรู้ที่น้อยกว่าตนก็รับฟัง แล้วพิจารณาด้วยจิตใจเป็นกลาง ถ้าอันไหนเราบกพร่องจริงก็ปรับปรุง ไม่ใช่ยึดแนวคิดว่า แนวคิดนี้ของข้าเจ๋งที่สุด คนอื่นมันไม่ได้เรื่อง ตูไม่ฟัง อันนั้นแนวคิดของพวกศักดินา ไม่ใช่แนวคิดในประชาธิปไตย ซึ่งเป็นแนวคิดทำให้หลายชาติเจริญ

JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +334/-479

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 09:12:31 AM »

ท่านประธานเทคนิคให้สัมภาษณ์แบบนี้ก็รู้ปัญหาอยู่เต็มอก อะไรเหมาะสมไม่เหมาะสม อะไรดีไม่ดี

แต่ทำไมไม่เห็นแก้ไขอะไรที่มันเป็นรูปธรรมเลย มานั่งให้สัมภาษณ์ออกสื่อเหมือนประจานตัวเองซะมากกว่า

PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 09:18:06 AM »

แมน : กองหน้าล่ะครับ เรามีกองหน้าแค่ 2 คนมาตั้งแต่ซีเกมส์ คือ เจนรบ สำเภาดี กับ สิทธิโชค กันหนู แฟนบอลมักจะวิจารณ์ว่าเรามีปัญหาที่เกมรุก แล้วเราไม่มีกองหน้าคนอื่นที่จะคอยส่งลงมาเปลี่ยนเกมได้เลยหรือพี่

โค้ชเฮง : โซรันเองเขาก็ทำรายงานมาถึงผมนะ ว่ากองหน้าของเรามีปัญหา แต่ในรุ่นอายุนี้ เราก็มีอยู่เท่านี้จริงๆ ไม่มีดีไปกว่านี้แล้วครับ

แค่นี้ โค้ชเฮง ก็พลาดแล้ว โค้ชเฮง ลืม ศุภชัย ใจเด็ด ไปแล้วหรือครับ

godNorthstar
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +157/-120

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 09:38:43 AM »

แมน : กองหน้าล่ะครับ เรามีกองหน้าแค่ 2 คนมาตั้งแต่ซีเกมส์ คือ เจนรบ สำเภาดี กับ สิทธิโชค กันหนู แฟนบอลมักจะวิจารณ์ว่าเรามีปัญหาที่เกมรุก แล้วเราไม่มีกองหน้าคนอื่นที่จะคอยส่งลงมาเปลี่ยนเกมได้เลยหรือพี่

โค้ชเฮง : โซรันเองเขาก็ทำรายงานมาถึงผมนะ ว่ากองหน้าของเรามีปัญหา แต่ในรุ่นอายุนี้ เราก็มีอยู่เท่านี้จริงๆ ไม่มีดีไปกว่านี้แล้วครับ

แค่นี้ โค้ชเฮง ก็พลาดแล้ว โค้ชเฮง ลืม ศุภชัย ใจเด็ด ไปแล้วหรือครับ
น่าเอามาลอง แต่ว่าน้องมันเจ็บป่าว
T_Bunny@BEC.TERO
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +896/-1035

รถไฟวิ่งบนราง เฌอปราง วิ่งอยู่ในใจ

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 09:43:20 AM »

โค้ช เฮง-ซ (ซัง) ฮี่ๆๆๆ

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
sanggung
Sr. Member

คะแนนความรัก: +324/-1297

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 09:46:28 AM »

เอาโซรัน  มาเป็นแพะ 

ทั้งที่จริง  ก็รับรูปแบบการฝึก  จากเฮงซัง และ ตาโย่ง

สรุป  หาแพะ  ความห่วย คือ ตาเฮง  และ พวกนั้นแหละ ที่จะทำให้บอลไทยตกต่ำ
leon
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +271/-97

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 09:47:45 AM »

น่าเอามาลอง แต่ว่าน้องมันเจ็บป่าว
ยู21 ก็ไม่เห็นนะผมว่าดีกว่าสิทธิโชคเยอะ
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 09:48:19 AM »

เห็นมีเรียกเข้าแคมป์แต่ก็โดนตัดออกไม่ติดสักชุด งงทั้งบางเหมือนกันตอนประกาศรายชื่อ

ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1516/-1065

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 09:51:46 AM »

เฮงซังเอามาทำเองสักชุดไหมครับ         นั่นก็ไม่ดี  โน่นก็ไม่ไ่ด้  นั่นก็ยังต้องปรับปรุง   
 ผมว่าทั้งเอคโคโน่และโซรันคงไม่เหมาะหรอก        เพราะว่าเราหาแนวทางตามเฮงซังไม่ไ่ด้         
ยังไงโค้ชเฮงช่วยทำทีมเป็นตัวอย่างให้ดูสักชุดได้ไหมครับ     ผมจะได้ทราบว่าทีมฟุตบอลที่ดีสมบูรณ์แบบอย่างที่เฮงซังต้องการเป็นแบบไหน

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +334/-479

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 09:54:45 AM »

เฮงซังเอามาทำเองสักชุดไหมครับ         นั่นก็ไม่ดี  โน่นก็ไม่ไ่ด้  นั่นก็ยังต้องปรับปรุง   
 ผมว่าทั้งเอคโคโน่และโซรันคงไม่เหมาะหรอก        เพราะว่าเราหาแนวทางตามเฮงซังไม่ไ่ด้         
ยังไงโค้ชเฮงช่วยทำทีมเป็นตัวอย่างให้ดูสักชุดได้ไหมครับ     ผมจะได้ทราบว่าทีมฟุตบอลที่ดีสมบูรณ์แบบอย่างที่เฮงซังต้องการเป็นแบบไหน

นั่นแหล่ะครับท่านผู้ชม ผมเห็นด้วย
godNorthstar
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +157/-120

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 10:04:55 AM »

เห็นมีเรียกเข้าแคมป์แต่ก็โดนตัดออกไม่ติดสักชุด งงทั้งบางเหมือนกันตอนประกาศรายชื่อ

อาจจะยังบางไป เรื่องความแข็งแรงยังสู้ เจนรบ สิทธิโชค ไม่ได้  หรือไม่ก็เจ็บ แต่ เซ้นบอลดีกว่าเจนรบมากๆ
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +757/-266

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 10:22:26 AM »

หลายอย่างก็จริงของแกแต่โค้ชเฮงไม่พูดถึงวิธีการคุมทีมของเอคโคโน่ เดาได้กลายๆ ว่าอนาคต คงไม่ให้คุมแล้วมั้ง แต่คงให้สอนอย่างเดียว แต่แกชมวิธีการฝึกซ้อมสอนของเอคโคโน่นั้นดีมากกก

ส่วนแนวทางการเล่นที่แกพูดถึง U23 ผมก็เห็นด้วยนะ ถ้าหวังพึ่งสภาพร่างกายกับทักษะเฉพาะบุคคล เรารอดยาก

โค้ชเฮง : โดยภาพรวมการเล่นมันยังไม่ใช่ครับ ไม่ว่าจะเป็นผู้เล่นชุดไหน รูปแบบวิธีการมันต้องชัดเจน ที่เขาเรียกว่าสปีดและเทมโป้ มันต้องไม่แตกต่างกันมากนัก ไม่ว่าจะญี่ปุ่นหรือเกาหลีเหนือ ผู้เล่นชุดไหนเขาก็เล่นในวิธีการเดียวกัน มันมีความชัดเจนเป็นแพทเทิร์น ไม่ใช่ต้องพึ่งพาความสามารถเฉพาะตัวของนักเตะคนใดคนหนึ่ง หรือต้องมาลุ้นสภาพร่างกายของผู้เล่นและวัดดวงกับจังหวะฉาบฉวยในเกม คือเรายังไม่มีวิธีการเล่นที่ชัดเจนเลยซักอย่าง

โค้ชเฮง : ส่วนประตู นนท์ผ่านอยู่แล้ว เขาเป็นผู้รักษาประตูที่มีความนิ่ง สุขุม และอ่านเกมได้ดีครับ ส่วนอีกคนคือที่เจ็บหัวไหล่ใช่มั้ย ผมว่ารูปร่างของเขาจะเป็นปัญหานะถ้าไปเจอกับทีมในระดับสูงของเอเชีย ในเรื่องของรูปร่าง นนท์น่าจะเหมาะสมกว่าครับ

แมน : ตัวริมเส้นอย่าง ชัยวัฒน์ บุราณ, อานนท์ อมรเลิศศักดิ์ หรือ เต๋า ธนาสิทธิ์ เองที่เกมที่สองถูกจับไปเล่นกลางรุกจนได้รับคำชมและเป็น แมนออฟเดอะแมตช์ พี่ว่าผ่านมั้ย หรือต้องปรับปรุงยังไงอีกบ้าง รวมไปถึงคนอื่นๆ ในแดนกลางอย่าง พิชา อุทรา, ณัฐวุฒิ สมบัติโยธา, รัตนากร ใหม่คามิ

โค้ชเฮง : ชัยวัฒน์ กับ อานนท์ หรือคนอื่นๆ ต้องมีการยืนระยะที่ดีกว่านี้ครับ

แมน : หมายถึงการมีส่วนร่วมกับเกมใน 90 นาทีอะไรแบบนี้เปล่าครับ

โค้ชเฮง : ไม่ใช่ครับ การยืนระยะผมหมายถึง เขาต้องเล่นได้สม่ำเสมอและมีแนวทางการเล่นที่มีรูปแบบ มันต้องปรับตั้งแต่รูปแบบของทีมเลย ว่าเราจะเล่นเกมรุกแบบไหน เน้นเจาะตรงกลาง ตัดหลังไลน์ หรือออกทางกราบ แต่นี่ภายในเกมมันไม่มีอะไรที่ชัดเจนเลยว่าเราเล่นเกมรุกแบบไหน เหมือนแก้ปัญหาเฉพาะหน้าคิดกันสดๆ ตรงนั้น และใช้ความสามารถเฉพาะตัวของผู้เล่นเอาตัวรอดกันเป็นครั้งๆ ไป คือเราไม่มีแพทเทิร์นในการเข้าทำเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2017, 10:25:25 AM โดย TONS@BallTHAI_ในฝัน » บันทึกการเข้า

Bob_Sothorn
Hero Member

คะแนนความรัก: +236/-135

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 10:41:45 AM »

เข้ามาอ่านด้วยคน 
ผมว่าคุณ deawfico แก ตรงไปตรงมาดี เป็นตัวของตัวเองดี
 ครานี้ คงมีเพื่อนแน่ ถ้าพี่เฮงแกออกมาแนวนี้ อะ รอดูผลงานกันอีกพักใหญ่ๆ รายการสำคัญๆ ในเอเชียก่อน
อ้วน_Navara FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +367/-671

ไม่มีความยุติธรรม บ้านเมืองไม่มีวันสงบ

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 10:44:58 AM »

เห็นด้วยเฉพาะเรื่องที่พูดถึงเต๋า  เขาไม่ได้ดีเลิศขนาดนั้น ในเกมที่แล้ว  มักเสียบอลแบบที่ไม่ควรเสีย กับตัดสินใจส่งหรือเล่นเองได้ไม่ค่อยถูกจังหวะ  เพียงแค่ตำแหน่งใหม่ที่ได้รับเลยทำให้ดูเด่นกว่าเดิม(ไม่ใช่เด่นกว่าคนอื่น)  การเลี้ยงจนเสียบอลตรงกลาง อันตรายมากต่อการโดนสวน ซึ่งเห็นบ่อยเลย

จงมีดี แต่อย่าอวดดี

พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +627/-802

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 10:52:10 AM »

ท่านประธานเฮงน่าจะเคยเห็นบ้างล่ะเด็กที่ซ้อมดี...ทำตามเปะๆเข้าระบบ
เเต่พอเเข่งจริงเเล้ว วิ่งไม่เข้ากับเพื่อน จับบอลยังลั่น ทำอะไรไม่ถูก

เเต่กับเด็กบางคน ไม่ชอบฟังโค้ช อินดี้ เงอะงะ พอลงไปเล่นจริง
เล่นได้ไหลลื่น เป็นธรรมชาติ ตามจินตาการของตัวเอง เเละเข้ากับเพื่อนได้

ฮิฮิ

Anon25_Inburi Sr
Skyrocket car
Hero Member

คะแนนความรัก: +368/-375

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 10:53:31 AM »

ท่านDeawfocoคือโค้ชเฮงเหรอครับ

KIDMOMMAM
Full Member

คะแนนความรัก: +58/-54

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 11:13:29 AM »

เห็นด้วยเฉพาะเรื่องที่พูดถึงเต๋า  เขาไม่ได้ดีเลิศขนาดนั้น ในเกมที่แล้ว  มักเสียบอลแบบที่ไม่ควรเสีย กับตัดสินใจส่งหรือเล่นเองได้ไม่ค่อยถูกจังหวะ  เพียงแค่ตำแหน่งใหม่ที่ได้รับเลยทำให้ดูเด่นกว่าเดิม(ไม่ใช่เด่นกว่าคนอื่น)  การเลี้ยงจนเสียบอลตรงกลาง อันตรายมากต่อการโดนสวน ซึ่งเห็นบ่อยเลย
นึกว่าผมมองคนเดียว จังหวะบุกอยู่ดีๆไปชะงักเหลือเสียที่เต๋าทำให้เกมส์เสียโอกาส การตัดสินใจของเต๋ายังเป็นปัญหา การออกบอลการครองบอลมันขาดสมดุลไปหมด เล่นสไตล์เต๋านี้ต้องเผื่อการบาดเจ็บไว้เลย เพราะมันขาดๆเกินๆคู่ต่อสู้ตัดฟอร์มได้ง่าย
seabuff
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +83/-39

"Winter Is Coming"

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 12:06:57 PM »

อยากปั้นโย่งเหรอพี่เฮง
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +490/-344

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 12:09:48 PM »

การลงสนามจริงกับการฝึกซ้อมมันคนล่ะเรื่องน่ะครับโค้ช

บางคนซ้อมไม่เก่งแต่ลงสนามกลับทำผลงานได้เยี่ยม

บางคนซ้อมเก่งแต่ลงนามกลับทำผลงานได้ห่วย

ผมว่าโค้ชโซรัน  มองออกแล้วว่านักเตะคนนี้เด่นเรื่องอะไรจะใช้งานยังงัย และ ก็เห็นฟอร์มตั้งแต่เล่นในสโมสรแล้ว

ผมเข้าใจโค้ชเฮงพูดน่ะ  ตั้งแต่สมัยโค้ชซิกโก้แล้ว  เรื่องการซ้อมที่ไม่เป็นเรื่อง  การซ้อมมีแต่เล่นลิง และ ซ้อมเบา ๆ

โค้ชเฮงต้องเขาใจด้วยว่าเฮทโค้ช เหล่านี้พวกเขามีหน้าที่ในการหยิบสรรค์นักเตะต่าง  ๆ มาปรุงแต่ง ให้เข้ากับระบบตัวเอง

เหมือนกับอย่างที่โค้ชเฮง ตีตั๋วเครื่องบินโล่ไปนักเตะถึงมาเลเชียนั้นแหล่ะ คือ โค้ชเฮงไปแค่หยิบสรรค์นักเตะเตะให้เขาระบบตัวเองเท่านั้น

ผมว่าแฟนบอลต้องการเรื่องแทคติกและวิธีการเล่นมากกว่าน่ะ

ส่วนเรื่องการฝึกซ้อมฝึกหัดนักฟุตบอลให้เป็นเรื่องของลีกเยาวชน  อคาเดมีสโมสรต่าง ๆ  เป็นคนฝึกคนวางรากฐาน

ปล.  บอกเลยจ้าง เอคโคโน่ รอบนี้เราเสียเงินไม่คุ้มค่า  70 ล้านบาท เอาไปขยายผลส่วนอื่นดีกว่า

โดมธีรเดชพล ณ เมืองทอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +325/-422

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 12:41:15 PM »

ฝึกทุ่มด้วยนะครับ  ทุ่มฟาวในแดนตัวเองถึงสองครั้งในคนๆเดียวเสียหายมากเน้อ
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +912/-183

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 12:59:49 PM »

อ่านๆบทสัมภาษณ์ไปผมชักงงๆ สงสัยจริงๆว่าโค้ชเฮ็งพูดอย่างนี้จริงๆหรือ ที่ว่า เอคโคโน่เหมาะสำหรับ u-23 มากกว่า
ผมเข้าใจมาแต่แรกว่า เอคโคโน่จะมาวางรากฐานพื้นฐานด้านฟุตบอล 
ผมก็แปลความในใจว่าจะมาปลูกมะม่วง แต่นี่จะเดินไปตลาดไทยซะงั้น
T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +896/-1035

รถไฟวิ่งบนราง เฌอปราง วิ่งอยู่ในใจ

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 01:38:38 PM »

อ่านๆบทสัมภาษณ์ไปผมชักงงๆ สงสัยจริงๆว่าโค้ชเฮ็งพูดอย่างนี้จริงๆหรือ ที่ว่า เอคโคโน่เหมาะสำหรับ u-23 มากกว่า
ผมเข้าใจมาแต่แรกว่า เอคโคโน่จะมาวางรากฐานพื้นฐานด้านฟุตบอล 
ผมก็แปลความในใจว่าจะมาปลูกมะม่วง แต่นี่จะเดินไปตลาดไทยซะงั้น

ผมก็งง ตกลงจ้างเอโคโน่มาเพื่ออะไรกันแน่ หรือตอนนี้มึนงงไปหมดแล้ว

ความเห็นผมนะ ถอยเอคโคโน่ไปฝึกวางรากฐานให้เด็กรุ่น 11-12 ขวบให่เบสิคแน่นๆ ส่วนระดับทีมชาติระดับเยาวชน เอาโค้ชไทย เช่น น้าฉ่วย, โค้ชจุ่น, โค้ชเตี้ย หรือแม้แต่พี่โก้มาเป็นคนคุมและนำวัตถุดิบที่เอคโคโน่สร้าง เอาไปใช้ดีกว่าดันคนของตัวเองมาเป็นโค๊ช ผลงานเห็นๆ กันอยู่ แล้วจะไม่ให้แฟนบอลกระต่ายตื่นตูมวิจารณ์ได้ไง

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
ktre4916
Hero Member

คะแนนความรัก: +204/-251

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 01:44:09 PM »

ประธานเทคนิค อันไหนคิดว่าดีแล้ว ก็บอกดีแล้ว

อันไหนต้องปรับปรุงก็ต้องช่วยบอก ช่วยแก้ไข

ไม่งั้นจะมีประธานเทคนิคไว้ทำแมวนำ้อะไร

แฟนบอลประเทศสาระขัณฑ์บางคน ก็ไทม่ได้เข้าใจอะไรเลย ตำแหน่งโค้ชก็ทำหน้าที่โค้ช ตำแหน่วประธานเทคนิคก็ทำหน้าที่ประธานเทคนิค แฟนบอลบางคนมันก็ไร้สาระ ไม่เข้าใจหน้าที่ของแต่ละคน น่าเบื่อ
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +195/-434

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 02:07:54 PM »

เฮงลืมอะไรไปรึเปล่าทีมที่เจอมันแถวหน้าของเอเชียนะครับ  ท่านประธาน  ถ้าจะเล่นอะไรให้ได้รูปแบบชัดเจน ตามใจได้ทุกอย่าง

ลองไปดูแบบฝึกซ้อมที่เป็นสากลที่ท่านว่าหน่อยมั้ยครับ  ขนาดเด็กโตที่ติดทีมชาติแล้วสอนยังไม่เข้าใจแล้วจะจ้างเอคโคโน่มาทำระดับเยาวชนได้หรือครับ

แค่นี้ก็น่าจะเห็นปัญหาแล้วยังฝืนให้เอคโคโน่ทำทีมต่อหรือครับ  ให้เขาไปปูพื้นฐานเด็กๆก่อนไหม

พอเด็กที่เขาปูพื้นฐานโตขึ้นมาแล้วค่อยให้คนของเขามาคุมมันก็ยังไม่สาย  เด็กๆจะได้เข้าใจแบบฝึกที่เป็นสากล 

อะคาเดมี่สโมสรในเมืองไทยมันไปจ้างฝรั่งจากหลังเขาที่ไหนมาทำกันนะเด็กๆถึงไม่รู้จักและเข้าใจแบบฝึกแบบสากลนี่  น่าเหนื่อยใจ
ซูรัต ชูคฮา
MS.Where are you?
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +609/-261

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 04:47:40 PM »

ผมว่าแล้วววววว แต่ออกตัวแรงไม่ได้เพราะคนยังเห่อของใหม่

Thailand
deknel
Hero Member

คะแนนความรัก: +129/-134

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 05:37:10 PM »

ผมว่าทรัพยากรชุดนี้ ขาดกองหน้าจริงๆ สิทธิโชคนี่ในสโมสรยังพอไหว มาทีมชาตินี่เล่นไม่ได้เลย เจนรบก็ดูโดดเดี่ยวมาก

ส่วนใครเป็นโค้ชหรือระบบดีไม่ดีนั้น ผลงานก็เห็นๆกันอยู่ครับ สมาคมคงต้องพิจารณาไป

ส่วนโค้ชเฮงผมแค่งงว่าการเอาใครมาทำทีมชุดไหนๆ คือแกไม่ได้คุยกับท่านนายกเหรอครับว่าจะเอายังไง หรือท่านนายกคิดเองคนเดียว

ถ้าคิดด้วยกันแกควรรับผิดชอบด้วยนะครับ

กระเป๋าหนังแท้ --> https://www.facebook.com/SNTBagStyle/
ChamP_Zzz
...
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +124/-177

+++Sanchez07+++

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 05:52:45 PM »

ถ้าเป็นงี้ ซื้อแบบฝึกเอคโคโนมาก็พอฮะ และใช้โค้ชจากที่อื่น

เหอะๆ กลายเป็นเอคโคโนเหมาะฝึกคนเก่งซะงั้น  เอาแบบฝึกเอคโคโนมาให้โซรันยืมใช้ก่อนก็ได้งั้นนะ

แล้วไล่โค้ชเอคโคโนกลับไปให้หมด ข้อหาให้มาฝึกเยาวชนให้เก่ง ให้เข้าใจระบบ แต่ดันใช้ระบบฝึกคนเก่งอยู่แล้วมาสอน ฮ่าๆ

PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 05:55:55 PM »

ถ้าเป็นงี้ ซื้อแบบฝึกเอคโคโนมาก็พอฮะ และใช้โค้ชจากที่อื่น

เหอะๆ กลายเป็นเอคโคโนเหมาะฝึกคนเก่งซะงั้น  เอาแบบฝึกเอคโคโนมาให้โซรันยืมใช้ก่อนก็ได้งั้นนะ

แล้วไล่โค้ชเอคโคโนกลับไปให้หมด ข้อหาให้มาฝึกเยาวชนให้เก่ง ให้เข้าใจระบบ แต่ดันใช้ระบบฝึกคนเก่งอยู่แล้วมาสอน ฮ่าๆ

ก็นี้ละคืองานของเขา ไปทำที่ไหนก็งานนี้นะครับ เอ็คโคโน่ ส่วนเรื่องโค้ช ถ้าไม่เข้าข้างเกินไป 7 ทัวร์มาแล้วนะครับ มีผลงานการคุมทีมอะไรเป็นชิ้นเป็นอันบ้างครับ

SuperTOR
Full Member

คะแนนความรัก: +151/-271

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 06:01:32 PM »

เรารักโค้ชโย่ง
ka-roo
Sr. Member

คะแนนความรัก: +153/-156

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 06:02:39 PM »

เห็นด้วยกับโค้ชเฮงครับ  บอล u23  ไม่มีทรงตามที่ควรจะมี  ต่างจาก u21 มีรูปแบบชัดเจนมาก  ไม่ได้ประชด

u21 บอลไปหน้าไม่ได้ก็วนถ่ายบอลหาช่อง  การโจมตีทำน้อยจังหวะ  และพยายามเข้าทำเร็ว ทีนี้เราก็มาดูว่าเด็กเราจะทำได้ไหม  เมื่อไหร่  ส่วน U23 มาทรงไหนดูยังงงๆ
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 06:06:33 PM »

เห็นด้วยกับโค้ชเฮงครับ  บอล u23  ไม่มีทรงตามที่ควรจะมี  ต่างจาก u21 มีรูปแบบชัดเจนมาก  ไม่ได้ประชด

u21 บอลไปหน้าไม่ได้ก็วนถ่ายบอลหาช่อง  การโจมตีทำน้อยจังหวะ  และพยายามเข้าทำเร็ว ทีนี้เราก็มาดูว่าเด็กเราจะทำได้ไหม  เมื่อไหร่  ส่วน U23 มาทรงไหนดูยังงงๆ

ชัดเจน ? ชัดเจนตรงไหน โดนเมียนม่าร์ขึงทั้งเกมส์ ยิงเข้าโกล 2 ลูกนี้นะครับ ดูกันคนละเกมส์หรือเปล่า ส่วน U-23 ยอมรับว่าไม่ดี แต่ U-21 นี้ไปไกลกว่าคำว่าไม่ดีเยอะเลย

LAWYER
Full Member

คะแนนความรัก: +59/-121

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 07:49:45 PM »

โซรัน เขามาเป็น ผู้ช่วย เป็นแค่ทีมงาน ราเยวัช   ไม่ได้เสนอตัวมาเป็นโค้ช  สมาคมไปเชิญเขามาเป็นเอง ประสบการณ์เป็นโค้ชยังโนเนม   จริงๆตอนนั้น โค้ชญี่ปุ่น ที่เคยทำทีมชาติญี่ปุ่นชุดเล็ก น่าจะดีกว่า ทำไมไม่เอามา ตอนนี้ ประธานเทคนิคต้องรับผิดชอบไป 555
sanggung
Sr. Member

คะแนนความรัก: +324/-1297

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 08:06:23 PM »

โซรัน คือ หนังหน้าไฟที่โค้ชเฮง  ตั้งมาเป็น เกาะกำบังตัวเอง
lotto009
Full Member

คะแนนความรัก: +85/-80

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 08:31:11 PM »

แพ้ไม่ว่า เสมอก้อไม่ว่า แต่นี้ทำบอลมาได้แค่นี้ ต่างคนต่างเล่น ต่างคนต่างเลี้ยง โค้ชทั้งไทยทั้งเทศ มันคุมทีมซ้อมรึเป่าเนี้ย
งง ใครรู้ช่วยตอบที หรือว่า ให้แค่วอร์มเท่านั้น หน้าที่ใครหน้าทีมัน เคยปรึกษากันบ้างใหม
-ได้บอล คืนหลัง บอลโดนนำ ได้บอลกลางคืนหลัง  หลังจากนั้นหลังโยนไปหน้า  หน้าเก็บบอลไม่ไ่ด้ เอาแต่ล้มกลิ้งโค้โล่
- พอเค้าสาดบอลกลับมา หลังเก็บได้ ส่งให้กลาง กลางส่งคืนหลัง หลังสาดโด่ง
- พอเค้าสาดกลับมา หลังเก็บได้ ส่งให้กลาง กลางส่งคืนหลัง หลังสาดโด่ง
ทั้งเกมส์ ผมเห็นแค่นี้จริงๆ ใครอย่าว่าผมนะ หรือว่าผมตาฝาด
หรือว่าผมฝันไป หรือว่าเป็นแผนลวงทีมอื่น หรือว่า วางยาทีมอื่นไว้
หรือว่าจะวางยาตัวเอง 555 งง ตาลาย
cikada
โดนแบนเพราะหน้าตาดี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +548/-1195

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 12:18:12 AM »

เปลียนประธานเทคนิคดีกว่า เดี๋ยวมันก็ดีเอง

เฮงซัง GetOut !!
Muangkan Crazy
Hero Member

คะแนนความรัก: +550/-151

ชีวิตก็แค่นี้ จะเอาอะไรมากมาย

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 07:44:58 AM »

เข้าไปอ่านก็พูดภาพรวมของทีม ไม่ได้เน้นไปที่ใคร
แต่คนถามก็พยายามถาม คนนี้เป็นยังไง คนนั้นเป็นยังไง

หลักๆก็ตอบแบบรวมๆ ทีเวิร์กไม่ดี เล่นในลีกมีต่างชาติประคอง พอมายืนคนดียว ทำให้ตัดสินใจไม่ดีพอ
พอจะถามเกี่ยวกับปัญหากองหน้า ทำไมไม่ดึง U21, U19 ขึ้นมา ก็ต้องเข้าประชุมก่อน เลยไม่ได้ตอบ

loeicity2029
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +288/-522

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 07:50:05 AM »

การจบสกอร์คือปัญหาระดับชาติ
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +195/-434

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 07:57:38 AM »

สเปนไม่มีกองหน้าดีๆยังเป็นแชมป์โลกได้  ถ้าชดเชยด้วยระบบที่ดี  แต่ของไทยระบบก็ไม่ดี  ความสามารถก็ไม่ถึง

แถมทัศนคตินักบอลยังไม่ดีอีก
WPP.North
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +128/-1064

@พันธมิตร_ท่าน ded_ded

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 08:43:23 AM »

สเปนไม่มีกองหน้าดีๆยังเป็นแชมป์โลกได้  ถ้าชดเชยด้วยระบบที่ดี  แต่ของไทยระบบก็ไม่ดี  ความสามารถก็ไม่ถึง

แถมทัศนคตินักบอลยังไม่ดีอีก

ร่างกาย ก้อ ขี้ เปลี้ย อ่อนแอ อีก  ถ้าเทียบกับ ยุ่น..
etai
Full Member

คะแนนความรัก: +87/-104

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 08:56:57 AM »

การเล่น เหมือนมีระบบ แต่ไร้ระเบียบย ทั้งรุกกับรับ ยืนห่างช่วยกันเพลสซิ่งแย่งบอลไม่ได้ หน้าพักบอลได้ แต่คนช่วยเข้ามาเติมไม่ทัน เปิดจากซ้าย-ขวา เข้าเขตโทษได้ แต่จบไม่ลง กลางตัดบอลดักบอลได้น้อยเก็บแถวสองเก็บได้แต่ทำอะไรไม่ได้ แบ้คสองข้างสร้างโอกาศเติมเกมส์ช้า บอลเปิดเข้าไปในทางลึก ยังไม่แม่นไม่มีเป้าหมาย ดูแล้วอีกเยอะ โซรันไม่มีข้อมูลนักเตะหรือไง
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +422/-250

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 01:03:59 PM »

เวียตนามสมกับได้โค้ชเกาหลีนะ เล่นแบบวิ่งสู้ฟัด
เข้าบอลหนักถึงลูกถึงคน เด็กเราไม่มีเวลาจับแต่งหรือคิดมาก หลายครั้งต้องคืนหลังเพราะโดยไล่บอลตั้งแต่แดนหน้าเลย

thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +769/-1381

new world order

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 02:57:13 PM »

เวียตนามสมกับได้โค้ชเกาหลีนะ เล่นแบบวิ่งสู้ฟัด
เข้าบอลหนักถึงลูกถึงคน เด็กเราไม่มีเวลาจับแต่งหรือคิดมาก หลายครั้งต้องคืนหลังเพราะโดยไล่บอลตั้งแต่แดนหน้าเลย

ไม่เกาหลี เวียตก็สไตล์นี้อยู่แล้ว

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์