Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 12, 2017, 09:32:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลช่อง BeIN

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แบบสำรวจและความคิดเห็นแฟนบอล คาวาซากิ ฟรอนตาเล่ เมื่ออยากได้ตัว ธีรศิลป์ แดงดา  (อ่าน 47160 ครั้ง)
JuDge4
Moderator
Jr. Member

คะแนนความรัก: +289/-24

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 03:49:27 PM »

เมื่อไม่กี่สัปดาห์ที่ผ่านมา ได้มีกระแสในแฟนบอล คาวาซากิ ฟรอนตาเล่ ถึงผู้เล่นหน้าใหม่ที่จะดึงเข้ามาสู่ทีม
เพื่อเตรียมพร้อมสำหรับ ฟุตบอล เจ ลีก และฟุตบอลในระดับทวีป อย่าง เอเอฟซี แชมเปี้ยนลีก ในฤดูกาลหน้า

หนึ่งในเรื่องที่ แฟนคาวาซากิ ฟรอนตาเล่พูดถึงในประเด็นหนึ่งก็คือ ศูนย์หน้าตัวใหม่ของทีม

แบบสำรวจ

เริ่มต้นที่ แบบสำรวจ ความต้องการของแฟนบอล คาวาซากิ ฟรอนตาเล่ กันก่อนครับ

จากผลการโหวต ธีรศิลป์ นำ โอคุโบะ อยู่ค่อนข้างห่างอยู่พอสมควร 73% ต่อ 27%
สะท้อนอะไรให้เราเห็นบางอย่างนะครับ ก็คือ แฟนฟรอนตาเล่ เขายอมรับในตัวนักเตะไทยอย่างธีรศิลป์มาก เพราะ ในฟุตบอลเอเชีย
ยิงประตูใส่เขาทั้งไปและกลับ และ ประกอบกับ ชนาธิป ก็สร้างชื่อให้นักเตะไทยพอสมควรอยู่แล้ว

โยชิโตะ โอคุโบะ คือใคร?

คือ ผู้เล่นทีมชาติญี่ปุ่น ติดทีมชาติญี่ปุ่นมาตั้งแต่ปี 2003 ถึงปัจจุบัน 60 นัด เคยทำประตูใส่ทีมชาติไทย ที่ไซตามะ ปี 2008
และก็เป็นตำนานของสโมสรคาวาซากิ ฟรอนตาเล่ ลงสนามให้ฟรอนตาเล่ ตั้งแต่ปี 2013 ถึงปี 2016
130 นัด ยิงไป 82 ประตู

ความคิดเห็น แฟนฟุตบอล คาวาซากิ ฟรอนตาเล่

はるた คาวาซากิ ของเรา มีข่าวลือ ว่าสนใจ ธีรศิลป์ ผมชอบประตูนี้จริงๆ (ชอบเหมือนกันไหม)
81 รีทวีต 219 ชื่นชอบ
http://twitter.com/harutavvs/status/933589182361907200

Teerasil dangda super goal vs kashima antlers AFC 2017

とき/フロンターレ専用垢 ผู้เล่นที่ผมอยากเห็นในทีม ฟรอนตาเล่ ฤดูกาลหน้า
กองหลัง
Masato Morishige เอฟซี โตเกียว
Kosuke Ota เอฟซี โตเกียว
Yuta Nakayama คาชิวะ เรโซล
กองกลาง
Ryota Nagaki คาชิมะ แอดเลอ
Gabriel Xavier ครูไซโร่
Elierce Barbosa เซเรโซ โอซาก้า
กองหน้า
Ademilson กัมบะ โอซาก้า
Teerasil Dangda เมืองทอง ยูไนเต็ด

160@FRONTALE‏ ถ้าธีรศิลป์ มา ฟรอนตาเล่ ผมบอกไว้ก่อนเลยว่าจะไปซื้อเสื้อเขา
ผมจะซื้อเสื้อทีมชาติไทยด้วยล่ะ เราเคยพูดถึง ธีรศิลป์ มาแล้วเมื่อประมาณ 3 ปีก่อน
หวังว่าผมจะได้ใส่เสื้อของเขา ที่ฟรอนตาเล่

前ぞの ธีรศิลป์เขาจะมา เจลีก จริงหรือ ?

グラッデン ธีรศิลป์ เขาเป็นผู้เล่นที่มีประสบการณ์กับทีมชาติค่อนข้างจะมาก ดูน่าสนใจ

サポ太郎@星付き‏ มีเพียงแค่ธีรศิลป์ กับ ซูชิ ซูชิ  ♪ (ร้องเพลง) น่าจะมีประโยชน์มากๆถ้าผสมกับข้าวแล้ว

Taka‏ สำหรับในฤดูกาลหน้านั้น ผมอยากเห็น ธีรศิลป์ ของเมืองทอง หรือไม่ก็ Shu Kurata ของกัมบะ

しーえす‏ ธีรศิลป์ แดงดา ถ้าได้ตัวเขามา การเสริมผู้เล่นแดนหน้าเพิ่ม คงหมดห่วง มองไปที่ตำแหน่งอื่นได้เลย

Ryosuke 🐬☆ ผมรู้สึกเยี่ยมมากเลย ถ้าธีรศิลป์เขาจะมาจริง

kokubソンリョン推し★ เลือกมาคนแรกก่อนใครเลย ธีรศิลป์

トリ‏ ถ้าธีรศิลป์มาจริง ผมคิดว่าผมต้องได้ซื้อเสื้อของเขาเลยล่ะ

かわこ ⭐25@初戴冠 Ataru Esaka หรือว่า Masato Kudo หรือว่า ธีรศิลป์ เอาใครมาก็ได้ ทั้งหมดล้วนเป็นการเสริมตัวชั้นเยี่ยมในแดนหน้า

ダグワドルジ‏ สำหรับผู้เล่นกองหน้าน่ะหรอ น่าจะเป็น
Anderson Lopez คาชิม่า
Mike Havenaar วิสเซล โกเบ
ハモンロペス(柏)
シモビッチ(名古屋)
ハーフナーマイク(神戸)
指宿洋史(千葉)
ธีรศิลป์ (เมืองทอง)
吉田眞紀人(町田)

แต่ที่ชื่นชอบเป็นพิเศษเลย คือ ธีรศิลป์ กับ Anderson Lopez

たかし‏ ผมกำลังย้อนกลับไปดูวิธีการเล่น ของธีรศิลป์
ดีที่ยังไม่ได้ลบมันทิ้งไป

阿部chanスタイル ธีรศิลป์ จะมา ฟรอนตาเล่!! อะไรนี่ (พร้อมโพสต์คลิปที่มุ้ยยิงประตูใส่คาชิม่า)
http://twitter.com/95ANTj2GDbKvybz/status/935492136744624130

kokubソンリョン推し★‏ ถ้าพลังการทำลายล้างของธีรศิลป์ทำงานดี แล้ว Yu Kobayashi เกิดฟอร์มตกขึ้นมาล่ะ

ぬるさぽ พร้อมจะแต่งเพลงให้ ธีรศิลป์ กันหรือยัง

まーくん☆青覇‏ เหมือนได้ของขวัญ เอาธีรศิลป์มา

masahiro nagasawa อัพเดท มีข่าวมาจากไทยว่า เมืองทองปฎิเสธข่าวลือที่จะขาย ธีรศิลป์ให้กับเชียงราย
เขาบอกว่าจะไม่ขายให้กับทีมจากไทย! เมื่อไรกันนะ คาวาซากิ

ความคิดเห็นแฟนฟุตบอลทีมอื่น

中御門‏ (อุราวะ) เหมือนว่า ธีรศิลป์ จะมา

Rtgt (เซเรโซ โอซาก้า) รอบเพลออฟ แชมเปี้ยนลีก น่าจะได้เจอเมืองทองแน่นอนแล้ว แต่มันอาจจะเป็นไปได้มากขึ้น
ถ้าธีรศิลป์ กับ ธีราทร ย้ายมาเล่นเจลีก แต่ต้องไปชนะ เอ็มเพอร์เรอ คัพ เสียก่อนนะ ฮ่าๆ

ナムケン (ซัปโปโร) จริงๆแล้วอยากได้ ธีรศิลป์ มาที่ซัปโปโร แต่อย่าเลย
คาวาซากิ คงได้ตัวเขาไป

ความคิดเห็น ของแฟนบอลฟรอนตาเล่ เกี่ยวกับ ธีรศิลป์ ยังมีอีกเยอะมากเลยครับ ผมเอามาให้ไม่หมด

ข้อมูลที่น่าสนใจ

นักฟุตบอลคนสำคัญของทีม ฟรอนทาเล่ อย่าง Yu Kobayashi อายุ มากกว่า ธีรศิลป์ แต่พึ่งขึ้นสู่ช่วงพีคที่สุดในอาชีพปีนี้ ได้รับ 3 รางวัล ในปีนี้ คือ
J. League MVP Award  : 2017
J. League Best Eleven  :  2017
J. League Top Scorer  : 2017
จากข้อมูลนี้ในปีหน้าเราอาจจะได้เห็นนักฟุตบอลชาวไทย ธีรศิลป์ แดงดา สร้างชื่อให้กับ วงการฟุตบอลไทย ในช่วงที่พีคที่สุดของการเล่นฟุตบอลของเขา
โดยคว้ารางวัลเหล่านี้อย่าง Yu Kobayashi บ้างก็ได้

สำหรับ สโมสร คาวาซากิ ฟรอนตาเล่ นั้นพึ่งจะคว้าแชมป์ เจลีก ฤดูกาล 2017 และได้สิทธิ์ไปเล่น ฟุตบอลชิงแชมป์สโมสรเอเชีย รอบแบ่งกลุ่ม
และมี โอกาสที่จะพบกับ สโมสร บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด สูง

หากนักฟุตบอลไทยไม่ออกไปเล่นนอกประเทศโอกาสไปฟุตบอลโลกของทีมชาติไทยก็จะน้อยลง : อ่านต่อที่นี่ http://goo.gl/XdHUaD
JuDge4
Moderator
Jr. Member

คะแนนความรัก: +289/-24

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 03:53:54 PM »

ผู้ฝึกสอน คาวาซากิ ฟรอนตาเล่ เคยกล่าวชื่มชมมุ้ย หลังเกม เอเอฟซี แชมเปี้ยนลีก นะครับ
ทั้งๆที่ปกติ โค้ชคนนี้หลังเกม จะพูดถึงการเล่นของทีมโดยรวม ว่าเป็นแบบไหน
ผมคิดว่าดีลนี้ ตัวผู้ฝึกสอนคงอยากได้

เนื้อหาข่าวจาก fourfourtwo
ถ่อมตน! โค้ชฟรอนทาเล่ยก 'มุ้ย' สุดอันตรายแม้ชนะขาด

“เมืองทองมีผู้เล่นที่ดีหลายคน ส่วนตัวแล้วผมขอชื่นชม ธีรศิลป์ แดงดา เขาเป็นผู้เล่นที่แข็งแกร่ง เปี่ยมด้วยทักษะ และสร้างความอันตรายได้ทุกครั้งที่มีบอล" โอโนกิ กล่าวปิดท้าย

หากนักฟุตบอลไทยไม่ออกไปเล่นนอกประเทศโอกาสไปฟุตบอลโลกของทีมชาติไทยก็จะน้อยลง : อ่านต่อที่นี่ http://goo.gl/XdHUaD
JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +300/-414

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 03:54:33 PM »

ขอให้ได้ขอให้โดน...สาธุ
beekung2009
Hero Member

คะแนนความรัก: +247/-160

คอบอล...คอเบียร์

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 05:15:43 PM »

ไปแน่นอน (แอบเชียร์)

siamesecat
Hero Member

คะแนนความรัก: +445/-333

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 05:27:01 PM »

ต้องขอบคุณ เจ ชนาทิป ที่ทำให้นักเตะไทยไม่ถูกมองข้าม.ใน j1 อีกต่อไป

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
yost
Sr. Member

คะแนนความรัก: +88/-55

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 06:25:42 PM »

ขอคอมเม้นท์แฟนบอลเทพเพื่อนบ้านด้วนนะครับ อิอิ
loeienter
Hero Member

คะแนนความรัก: +115/-136

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 07:20:57 PM »

จากคอมเม้นท์ มุ้ยในสายตาคนญี่ปุ่นเก่งกว่าเจชนาอีกนะครับ ก่อนเจไปผมได้อ่านแปลคอมเม้นท์จากหลายๆที่ คนญี่ปุ่นส่วนใหญ่ก็มองทำนองว่า เจตัวเล็กต้องพิสูจน์ว่าจะเล่นได้แค่ไหน แต่สำหรับมุ้ยนี่เท่าที่อ่านจาก จขกท.ยกมาคนญี่ปุ่นเขาค่อนข้างมั่นใจเลยว่ามุ้ยจะเป็นทีเด็ดในแดนหน้า

[/url]  [/img]
konkaiban
Sr. Member

คะแนนความรัก: +85/-23

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 08:05:27 PM »

มุ้ยเคยยิงใส่ทีมสโมสรจากญี่ปุ่น ทั้งไปและกลับ เขาคงยอมรับในจุดนี้
ka-roo
Sr. Member

คะแนนความรัก: +129/-130

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 08:20:43 PM »

ขอให้ได้ไป แล้วก็ปังๆ
deknel
Hero Member

คะแนนความรัก: +103/-114

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 08:41:07 PM »

อยากให้ไปมากๆครับ ถ้าไปฟอนตาเล่นี่มันแน่นอน ระบบทีมนี้ดีมาก

baaballsudjai
DrummerOat
Sr. Member

คะแนนความรัก: +48/-25

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 12:33:08 AM »

ไปเถอะ ถ้าเขาซื้อจริงๆ

Dragon hide the stakeout
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +17/-18

รากฐานที่หนาแน่นและมั่นคง คือฐานพีระมิดที่ดี

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 07:39:33 AM »

มุ้ยได้พิสูจน์ความอันตรายต่อหน้าแฟนบอลฟรอนตาเล่แล้ว ทั้งไป ทั้งกลับ  และก็ยิงได้สวยด้วย โหม่งก็ได้ 
แถมยิงคาชิม่า อีก จุดนี้ติดตาแฟนบอลญี่ปุ่นไปเลย แต่นึกถึงตอนไปสเปนแล้ว เสียดายโอกาสมาก
แต่ไม่เป็นไร เป้าหมายต่อไป ต้องไป เจลีคให้ได้  อยู่ไทยมันอิ่มตัวแล้ว
๕ แพะ
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2279/-2383

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 07:54:10 AM »

ขอบคุณครับ

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
supakiat88
Sr. Member

คะแนนความรัก: +43/-16

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 08:19:10 AM »

แฟนบอลหน้าจอแบบผม  อยากให้มุ้ยไปครับ อยากเห็นมุ้ยเล่นในเจลีก ^ ^

นักปราชญ์ควรรู้ว่าเมื่อไหร่ควรหยุด
CHOLA
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +157/-114

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 08:35:19 AM »

บางคนบอกว่ามุ้ยหมดไฟ และอายุเยอะผมว่าไม่นะ ด้วยมุ้ยเป็นคนเงียบๆเลยดูไม่มีไฟ อตาจริงๆมุ้ยยังมีไฟและอยากไปพิสูจน์คัวเองอีกครั้งยังต่างแดนแต่ครอบครัวต้องอยุ่กับเขา เชื่อในตัวมุ้ย
pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +317/-972

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 08:35:40 AM »

ความจริงเขาอยากได้มุ้ยหลายทีมมากกว่าชนาธิปอีก แต่เมืองทองไม่ปล่อย

เพราะถ้าเทียบโปรไฟล์ในอดีต มุ้ยเคยไปลาลีก้า ถึงลงไม่กี่นัดก็เถอะกองหน้าในเจลีกตอนนี้ ผมว่ามุ้ยน่าจะดีกว่าหลายๆคนเลย

ที่หลายทีม สนใจเพราะมุ้ยไปเล่นยุโรปมาแล้วนี้แหละ

saha
Hero Member

คะแนนความรัก: +139/-52

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 09:05:03 AM »

เหลือเชื่อเหมือนกันน่ะ  ไม่คาดคิดที่แฟนบอลญี่ปุ่น ชื่นชมยอมรับ ในตัวมุ้ย ทั่งทีเรามาจากลีคคุณภาพเป็นรองเขามาก ทีมชาติเราก็ไม่ได้ผ่านไปเล่นบอลโลก
NongEak
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +44/-13

ชอบเสื้อนักฟุตบอล

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 09:23:08 AM »

กูไว้ละ("/\') ปล่อยมุ้ยไปญี่ปุ่นเถอะครับ
พริ้วไหวดั่งสายลม
Full Member
**

คะแนนความรัก: +47/-44

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 09:47:10 AM »

ขอให้ได้ไป เปรี้ยงๆ ปังๆ

j@ckie
Chiangrai United
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +375/-49

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 10:41:04 AM »

โชคดีที่นักเตะไทยไม่นับเป็นโควต้าต่างชาติ ผมว่านักเตะไทยหลายคนดีกว่านักเตะญี่ปุ่นในเจลีก เพราะนักเตะญี่ปุ่นที่เก่งๆ ส่วนมากออกไปเล่นต่างประเทศหมด
siamesecat
Hero Member

คะแนนความรัก: +445/-333

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 10:57:58 AM »

เมืิงทองต้องวัดใจแล้ว มุ้ยมีเวลาไม่มากแล้ว

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
MyTeam
Newbie
*

คะแนนความรัก: +4/-1

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 11:36:32 AM »

แฟนบอลหน้าจอแบบผม  อยากให้มุ้ยไปครับ อยากเห็นมุ้ยเล่นในเจลีก ^ ^
อยากเชียร์มุ้ยหน้าจอทีวีเหมือนกันครับ
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +310/-153

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 05:57:24 PM »

หวังว่าจะไม่เป็นเพียงข่าวลือ แล้วสุดท้ายก็เงีบยหายไป เหมือนรายของนูรูลนะ

chonnasit
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +12/-4

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 06:18:57 PM »

ทุกวันนี้ที่มีแรงจูงใจดูเมืองทองเตะ เพราะรอเชียร์มุ้ยคนเดียวเลยครับ ชอบสไตล์การเล่นมากๆ เป็นไอด้อลของผมเลย อยากให้ไปมากๆครับ ขอให้ได้ ขอให้โดนครับ สู้ๆ
SMS
Full Member

คะแนนความรัก: +77/-80

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2017, 10:35:32 AM »

ทีมไหนได้ธีรศิลป์ไปผมว่าคุ้มค่าครับ  จะสร้างความแตกต่างและอันตรายได้แน่นอน ถ้าเพื่อนๆ ค่อยซับพอตเขา ไม่เหมือนตอนเล่นที่อัลเมเรีย
bg rangsitair
http://www.bangkokglassfc.com/
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +385/-235

"กรรมการ ไม่ต้องเป่าเข้าข้าง เป่าให้เป็นกลางก็พอ"

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2017, 11:51:43 AM »

ดูแฟนบอลฟอนตาเล่จะตั้งหน้าตั้งตารอมุ้ยเอามากๆ ไปเถอะครับมุ้ย ปล่อยน้องไปเถอะ พี่เป้ไฮร้อค

ลายเซ็นต์ผิดกฎ สูงเกินไป
************************************************************************************************************************
#ฉันเกิดในรัชกาลที่๙
#ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาต
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์