Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 12, 2017, 09:30:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลช่อง BeIN

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บุรีรัมย์ มีข่าวสนดึง อดีตศูนย์ทีมชาติบราซิล เลอันโดร ดามิเยา มาลุยไทยลีก  (อ่าน 5356 ครั้ง)
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +670/-203

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 01:07:23 PM »

บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด เตรียมสร้างความฮือฮาให้กับวงการลูกหนังไทยอีกครั้ง หลังตกเป็นข่าวว่าเตรียมดึงตัวอดีตหัวหอกทีมชาติบราซิล เจ้าของดีกรีดาวซัลโวศึกฟุตบอลโอลิมปิก ฤดูร้อน ปี 2012 หรือ ลอนเดอน เกมส์ มายืนล่าตาข่ายในแดนหน้า

“ปราสาทสายฟ้า” บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด แชมป์ศึกโตโยต้า ไทยลีก 2017 ตกเป็นข่าวใหญ่อีกครั้ง หลังมีข่าวว่าเตรียมดึง เลอันโดร ดามิเยา อดีตหัวหอกทีมชาติบราซิลชุดใหญ่ที่ปัจจุบันค้าแข้งอยู่กับ อินเตอร์นาซิอองนาล มาร่วมทัพ หลังปล่อยตัวหัวหอกเบอร์หนึ่งของทีมอย่าง“จาจ้า” แจ็คสัน อเวลิโนกลับสโมสรโลเคอเรน ต้นสังกัดในศึกจูบิแลร์ ลีก ประเทศเบลเยี่ยม

แม้ว่าก่อนหน้านี้ ทางคุณเนวิน ชิดชอบ ประธานสโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด จะออกมาเปิดเผยว่า จะไม่มีการทุ่มเงินเพื่อซื้อนักเตะระดับบิ๊กเนมมาเสริมทัพ โดยจะโฟกัสไปที่การดันแข้งดาวรุ่งจากอะคาเดมี่ขึ้นมาเล่นแทน แต่ทว่าการขาดหายไปของ “จาจ้า” ที่กดไปถึง 34 ประตูในไทยลีก ย่อมสร้างช่องว่างที่อาจจะทำให้สโมสรขาดความต่อเนื่องในการเตรียมทีมเพื่อป้องกันแชมป์ในซีซํ่นหน้า ทำให้ เลอันโดร ดามิเยา กลายเป็นอีกหนึ่งแข้งที่อาจจะเข้ามาแทนที่ในตำแหน่งศูนย์หน้า

ทั้งนี้ เลอันโดร ดามิเยา สร้างชื่อกระฉ่อนไปทั่วทั้งอเมริกาใต้ หลังกดไปกว่า 87 ประตู ตลอด 4 ซีซั่นที่ลงเล่นให้ อินเตอร์นาซิอองนาล อีกทั้งยังสามารถพาทีมผงาดคว้าแชมปืใบใหญ่ที่สุดในอเมริกาใต้อย่าง โคปา ลิเบอร์ตาดอเรส มาครองได้อีกด้วย จนเคยตกเป็นข่าวกับ “ไก่เดือยทอง” ท็อตแน่ม ฮ็อทสเปอร์ มาแล้ว ตลอดจนการคว้ารางวัลดาวซัลโวศึกโอลิมปิก 2012 ที่ ลอนดอน มาครอง จากผลงาน 6 ประตู แต่ทว่าทีมชาติบราซิลชุดนั้นได้เพียงแค่เหรียญเงินไปครอง หลังพ่ายต่อ เม็กซิโก ในนัดชิงชนะเลิศ

นอกจากนี้หัวหอกวัย 28 ปีรายนี้ ยังเคยก้าวไปติดทัพ “เซเลเซา” ชุดใหญ่มาแล้ว โดยลงเล่นไป 17 นัด ทำไปสามประตู (กาน่า, สวีเดน และโบลิเวีย : เกมอุ่นเครื่องทั้งหมด)

http://sport.trueid.net/detail/114383

siamesecat
Hero Member

คะแนนความรัก: +445/-333

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 01:15:01 PM »

หวังว่าจะสร้างผลงานใน afc ได้ดีอีกรอบนะครับ

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
ka-roo
Sr. Member

คะแนนความรัก: +129/-130

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 01:27:45 PM »

รอดูตอนชูเสื้อ
kidz กลุ่มเสื้อบอลไทย168
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +533/-148

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 01:29:12 PM »

รอดูศูนย์หน้าตัวใหม่ บรร

ไม่หล่อไม่ท้อจะรัก
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +159/-161

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 02:33:29 PM »

ถ้าได้มาจริงจับคู่่กับ ดิเอโก้ อื้อหือๆๆๆ ไม่อยากจะคิด
NTT
ชีวิตเดินหน้าต่อไป ในใจนึกถึงแนวทางพระองค์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +5545/-236

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 03:00:09 PM »

ข่าวจากบราซิลเมื่อ 23/11/60 บอกว่า

Leandro Damião has a contract with Santos until the end of 2018. Despite this, the striker should no longer play in "Peixe". On loan to Internacional, he has a good technical phase, and his stay in Porto Alegre is already being discussed.
Currently, he has ties to Colorado until June next season and should return to Alvinegro in the sequence.
However, President Modesto Roma Jr has admitted that he has already contacted Inter officials to get a Damião sale.
No weather to return to Santos after suing the club in court in 2015, the striker also has the interest to remain in Porto Alegre.
เลอันโดร ดามิเยา มีสัญยากับทีม ซานโตส ถึงสิ้นปี 2018 แต่แม้กระนั้นเขาก็ไม่น่ามีโอกาสเล่นให้ต้นสังกัดอีกแล้ว เขาถูกยืมตัวไปอยู่กับ อินเตอร์นาซิอองนาล และเล่นได้ดี และเริ่มมีการเจรจาแล้วว่าจะมีการให้เขาอยู่ต่อที่อินเตอร์ฯ
ในขณะนี้สัญญายืมตัวของเขายังมีอยู่จนถึง มิถุนายน ปี 2018 และถ้าหมดสัญยาแล้วก็ต้องกลับต้นสังกัด
แต่ ท่านประธานทีมซานโตส อย่าง โมเดสโต้ โรม่า จูเนียร์ ยอมรับว่าเขาได้ติดต่อผู้บริหารทีมอินเติร์ฯแล้วว่าจะขาย ดามิเยา
โอกาสที่ ดามิเยา จะหวนคืนสู่ ซานโตส น่าจะไม่มีแล้วหลังเจ้าตัวยื่นฟ้องต้นสังกัดเมื่อปี 2015 และดามิเยาเองก็อยากอยู่กับอินเตอร์ฯต่อไป

Peixe, meanwhile, sees Inter as a good opportunity to at least recover some of the investment in Damião, which cost $ 42 million in 2014.
In addition to a sale, the Saints can use the centerfold as a barter. William Pottker is an interesting name.
Corinthians also showed interest in having Damião in 2017. However, Santos gives priority to Inter.
ในขณะเดียวกันทีมซานโตสเองก็เห็นโอกาสในการคืนทุนบางส่วนในการลงทุนซื้อเขามาด้วยเงิน 42 ล้านเหรียญเมื่อปี 2014 โดยอาจจะขายให้ อินเตอร์ฯ แบบขายขาด
นอกจากการขายแล้ว ซานโตสอาจพิจารณาเงื่อนไขแลกตัวกับ วิลเลียม พ็อตเกอร์ กองหน้าของอินเตอร์ฯ
สโมสร คอรินเธียนส์เองก็แสดงความสนใจอยากได้ดามีเยา ในปี 2017 แต่ซานโตสตัดสินใจให้อินเตอร์ฯ

Source http://espn.uol.com.br/noticia/745226_santos-tenta-diminuir-prejuizo-com-venda-de-leandro-damiao-ao-inter แปลเป็นอังกฤษ โดย Google Translate
The sun
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +2949/-196

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 03:22:18 PM »

ยากค่าเหนื่อยที่ได้รับอยู่ตอนนี้คือ 6 ล้านบาท/เดือน ราคานี้ทีมในไทยลีกไม่มีเงินจ้างหรอก

JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +300/-414

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 03:37:37 PM »

ว่าแต่ บรร มีเงิน ขนาดจะไปฉกดามิเยา เชียวรึนี่
multi
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +162/-17

ทำดีได้ชาติหน้าเสนอหน้าได้ชาตินี้

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 03:43:02 PM »

รอชูเสื้ออีกครั้งครับ

เชียร์บอลไทยนำพาบอลไทยก้าวไกลไปกว่าเดิม

Credit : รูปภาพ www.buriramunited.com
etai
Newbie
*

คะแนนความรัก: +11/-5

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 04:15:05 PM »

ถ้าค่าแรงแพงกว่า รัสมีแข ก็คงไม่เอา เพราะไม่รู้มาไทยลีคแล้วจะปังหรือเปล่า แต่รัสมีแขพิสูจน์แล้วว่าปัง เอารัสมีแขดีกว่าคุ้ม (เดาล้วนๆมโนว่าเป้นเจ้าของทีม บรร.) ซื้อไม่ซื้อรอดูกันไป
KIDMOMMAM
Full Member

คะแนนความรัก: +46/-51

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 05:20:08 PM »

ลักษณะที่เนวินทำ เหมือนเอามาปัดฝุ่น แล้วใช้เล่นโชว์ในเวทีACL ถ้าผลงานดีได้อัพค่าตัวและช่วยยกระดับสโมสรในเวทีเอเชีย อาจมีทีมยักษ์ใหญ่ในเอเชียสนใจซื้อแล้วทำกำไรต่อ โดยเฉพาะทีมจากแดนมังกร ล้มกวางโจได้นี้รวยเละ ทีมในลีกจีนคงวิ่งกันว่อน เพราะถ้าจะให้จ่ายค่าเหนื่อยราคานี้ยาวๆคงไม่ไหว อันนี้ผมเดาใจเนวิน
โรน้าวโด้
ไม่มีสิทธิ์ตั้งกระทู้
Full Member
*

คะแนนความรัก: +210/-345

Mari Juana is Safer than Alcohol

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 05:42:34 PM »

มีข่าวมาว่า 2 คนนี้กำลังนั่งเครื่องบินมา

Leandro Damião
Leandro Damiรฃoใ€Š Bom Retorno Ao Internacional ใ€‹ 2017 HD

และ

Thalles Penha
Thalles Penha โ— Monster โ— Skills, Assists & Goals 2016/17 | HD

ซัลโว!!! เข้าเต็มใบ  ถูกเธอบุกเข้า ซัลโว!!! ถึงกลางใจ
ไม่ปิดไม่ต้องไปมีโกล์ !!! ไว้ป้องกัน  ให้เธอคนเดียวเท่านั้น
ได้ใจไป...
mama_xi
Hero Member

คะแนนความรัก: +670/-1191

Japansusu !!

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 07:10:20 PM »

เอา ซอง เฮือน มินส์
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +150/-302

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 08:12:21 PM »

กลุ่มเพื่อนๆยัง มีนาฬิกาหรูหลักล้านใส่ แค่นี้อาจจะเรื่องจิ๊ปๆ
Doctor สลัม
ขอให้รวยๆ ที่มาช่วยกดลบครั้งนี้ (ตูประชด!)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2407/-3153

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 09:24:10 PM »

รอดู

ลมหายใจคือฟุตบอล
nolife
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +177/-46

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 06:55:32 AM »

เป็นไปได้ยาก

คิดว่าโพสถ่อยๆแล้วเท่ห์เหรอ..

Possible_กลุ่มเสื้อบอลไทย182
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +523/-60

ฟุตบอล เป็น ส่วนใหญ่ๆในชีวิต

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 07:48:54 AM »

ถ้าค่าแรงแพงกว่า รัสมีแข ก็คงไม่เอา เพราะไม่รู้มาไทยลีคแล้วจะปังหรือเปล่า แต่รัสมีแขพิสูจน์แล้วว่าปัง เอารัสมีแขดีกว่าคุ้ม (เดาล้วนๆมโนว่าเป้นเจ้าของทีม บรร.) ซื้อไม่ซื้อรอดูกันไป

ยังไงก็แพงอยู่ละครับ คนนี้โปรไฟล์ดีกว่า
pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +317/-972

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 08:30:44 AM »

อาจมาเล่น บุรีรัมย์ระหว่างรอย้าย

แต่ตัวนี้โปรไฟล์สูงกว่าดีโอโก้อีกนะ
ไม่ธรรมดา น่าจะเก่งมากๆๆ

พวกนักเตะที่ติดทีมชาติบราซิลเกิน10นัดได้แปลว่าการเข้าใจฟุตบอลต้องอยู่ในระดับสูง
saha
Hero Member

คะแนนความรัก: +139/-52

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 09:14:37 AM »

แถมดีกรี ทีมชาติบราซิลด้วย รับประกันคุณภาพแน่นอน จัดมาโล้ดดด
ลูกน้ำเค็ม
Full Member
**

คะแนนความรัก: +227/-87

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 09:19:41 AM »

ลักษณะที่เนวินทำ เหมือนเอามาปัดฝุ่น แล้วใช้เล่นโชว์ในเวทีACL ถ้าผลงานดีได้อัพค่าตัวและช่วยยกระดับสโมสรในเวทีเอเชีย อาจมีทีมยักษ์ใหญ่ในเอเชียสนใจซื้อแล้วทำกำไรต่อ โดยเฉพาะทีมจากแดนมังกร ล้มกวางโจได้นี้รวยเละ ทีมในลีกจีนคงวิ่งกันว่อน เพราะถ้าจะให้จ่ายค่าเหนื่อยราคานี้ยาวๆคงไม่ไหว อันนี้ผมเดาใจเนวิน

+46 ครับ ชอบแนวคิดแหวกๆแบบนี้
พริ้วไหวดั่งสายลม
Full Member
**

คะแนนความรัก: +47/-44

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 10:02:25 AM »

ติดตามอย่างใกล้ชิดครับ

๊UD_ptlshop
Newbie
*

คะแนนความรัก: +34/-6

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 10:53:00 AM »

ค่าเหนื่อยระดับนี้ ไทยลีกจะจ่ายไหวหรอครับ ถึงบุรีรัมย์จะรวย แต่จำเป็นต้องจ่ายค่าเหนื่อยขนาดนั้นเลยหรอ ผมคิดว่าคงเป็นไปได้ยาก
kaewja
Sr. Member

คะแนนความรัก: +85/-54

กองหน้าผู้ยิงสองหลาไม่เข้า เซ็งเป็ด

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 11:54:37 AM »

ขอให้มาจริง ๆ เถอะ  อยากรู้เหมือนกันว่าทางประธานสโมสรจะกล้าทุ่มไหม แต่ก็ไม่แน่ เพราะถ้าเอามาแล้วทำผลงานดีใน ACL ได้ ขายต่อกำไรล้วน ๆ
BBLOVETT
Newbie
*

คะแนนความรัก: +15/-7

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 12:25:15 PM »

มาเลยครับผม เก่งจริงครับตัวนี้ แปลกใจว่าทำไมไม่ได้โลดเเล่นในยุโรป (กลัวจะไสตร์อินดี้)  อีกนิดนึงครับ ท่านใดเล่นเกม FM -MANEGER แนะนำให้ไปสอยมาครับ ยิงกระจุย (นอกเรื่องนิดนึง)
RWTSTUDIO
ไม่มีสิทธิ์ตั้งกระทู้
Jr. Member
*

คะแนนความรัก: +28/-12

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 12:42:42 PM »

เล่นที่ไทยสบายๆการอยู่การกิน เงินเดือนล้าน นี่หรูเลย
thepong
Hero Member

คะแนนความรัก: +193/-76

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 03:32:19 PM »

ได้มายืนกับดีโอโก้นี่  น่าจะโหดสุดๆ ไม่รู้จะจับใครดีเลยทีเดียว

ducky
Newbie
*

คะแนนความรัก: +6/-10

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 04:15:37 PM »

ตัวนี้ของดี เชียร์ให้มาเลย
Scop
Full Member

คะแนนความรัก: +122/-135

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 04:16:43 PM »

ได้ข่าวมาว่ารัสมีแขที่ไม่ได้ต่อสัญญากับบุรีรัมย์เพราะเขาขอขึ้นค่าเหนื่อยจากเดิม 5 แสนบาท เป็น 8 ล้านบาท ซึ่งบุรีรัมย์จ่ายไม่ไหว

ดังนั้น 6 ล้าน จะถูกกว่าค่าเหนื่อยใหม่ที่ชาช่าขอมาครับ แต่ส่วนตัวก็มองว่า 6 ล้านบาท บุรีรัมย์ก็ไม่น่าจะไหวเช่นกัน

แต่ถ้าลดค่าเหนื่อยเป็น ประมาณ 3-4 ล้าน ผมว่าเป็นไปได้สูง
TK17บอลไทย
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +17/-36

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 08:55:40 PM »

ได้ข่าวมาว่ารัสมีแขที่ไม่ได้ต่อสัญญากับบุรีรัมย์เพราะเขาขอขึ้นค่าเหนื่อยจากเดิม 5 แสนบาท เป็น 8 ล้านบาท ซึ่งบุรีรัมย์จ่ายไม่ไหว

ดังนั้น 6 ล้าน จะถูกกว่าค่าเหนื่อยใหม่ที่ชาช่าขอมาครับ แต่ส่วนตัวก็มองว่า 6 ล้านบาท บุรีรัมย์ก็ไม่น่าจะไหวเช่นกัน

แต่ถ้าลดค่าเหนื่อยเป็น ประมาณ 3-4 ล้าน ผมว่าเป็นไปได้สูง

ไมม่ขนาดนั้นครับ จาจ้า เอเย่น เป็นคนขอให้จาจ้าครับ ปีละ 1 ล้านเหรียญ ไม่ถึง 8 ล้านขนาดนั้น ผมว่าจะเอาจริงๆบุรีรัมย์ก็ต่อไหว
เเต่เหตุผลหลักๆ จากที่ฟังนักข่าวพูดมา เขาว่า จาจ้า สายดริ๊งครับเเกชอบเที่ยวกลางคืน ลุงเนเเกเลยไม่น่าปลื้ม เเถมอายุเยอะเเล้ว 30 กว่า
ถ้าเก่งเเล้วยังเด็กผมว่าลุงเนเเกเอาไว้เเน่ๆ เเต่ลุงเนเเกเคร่งเรื่องพวกนี้ คงไม่อยากให้เด็กอคาเดมี่ที่เเกดันมา เห็นตัวอย่างเก่ง เเต่ติดเที่ยว
ลุงเนเเกคงไม่ชอบ  เงินเดือนประมาณ 6 ล้าน ส่วนตัวผมว่าบุรีรัมย์จ่ายไหวนะครับ เนื่องด้วยปีหน้ามีการปรับโควต้า ต่างชาติ
T1 เหลือเเค่ 4 คนเท่านั้นที่ส่งชื่อได้ ทำให้บุรีรัมย์สามารถเอาเงินที่ต้องจ่ายให้ต่างชาติคนที่ 5 ไปจ่ายได้ ปกติบุรีรัมย์เซ็นต่างชาติ ไว้เล่นบอลถ้วย
เกิน 5 คนเป็นปกตินะครับ คือปกติบุรีรัมย์จ่าย เงินเดือนต่างชาติอยู่เเล้วประมาณ 6 คน เเต่ตอนนี้ด้วยโควต้า บุรีรัมย์หาเเค่ 4 พอ
บุรีรัมย์อาจตัดสินใจ ทุ่มตัวเทพๆเเพงๆมาเลย เพราะโควต้ามันลด ต้องเอาตัวคุณภาพมา เเละ ที่ผมคิดคือ เงินเดือนที่จะเอามาใช้จ่ายเงิน
เดือนให้ตัวต่างชาติเเพงๆ มันสืบเนื่องมาจากนโยบาย ไม่เซ็นตัวไทยระดับเเพงๆมาอีก อย่างทีมอื่นเซ็น ธนบูรณ์ 50 ล้าน ปกเกล้า 20 ล้าน
นูรูล 20-30 ล้าน บุรีรัมย์ไม่ต้องเสียเงินตรงนี้หลัก 10 ล้านครับ บุรีรัมย์ปีหน้าเน้นดันเด็กอคาเดมี่ขึ้นมาเล่น ถึงจะเซ็นก็คงไม่เซ็นซุปตาร์
ทำให้เหลือเงินเยอะเเยะครับ ที่จะเอาไปจ้างต่างชาติเเพงๆมาได้
TK17บอลไทย
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +17/-36

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 09:09:33 PM »

ไมม่ขนาดนั้นครับ จาจ้า เอเย่น เป็นคนขอให้จาจ้าครับ ปีละ 1 ล้านเหรียญ ไม่ถึง 8 ล้านขนาดนั้น ผมว่าจะเอาจริงๆบุรีรัมย์ก็ต่อไหว
เเต่เหตุผลหลักๆ จากที่ฟังนักข่าวพูดมา เขาว่า จาจ้า สายดริ๊งครับเเกชอบเที่ยวกลางคืน ลุงเนเเกเลยไม่น่าปลื้ม เเถมอายุเยอะเเล้ว 30 กว่า
ถ้าเก่งเเล้วยังเด็กผมว่าลุงเนเเกเอาไว้เเน่ๆ เเต่ลุงเนเเกเคร่งเรื่องพวกนี้ คงไม่อยากให้เด็กอคาเดมี่ที่เเกดันมา เห็นตัวอย่างเก่ง เเต่ติดเที่ยว
ลุงเนเเกคงไม่ชอบ  เงินเดือนประมาณ 6 ล้าน ส่วนตัวผมว่าบุรีรัมย์จ่ายไหวนะครับ เนื่องด้วยปีหน้ามีการปรับโควต้า ต่างชาติ
T1 เหลือเเค่ 4 คนเท่านั้นที่ส่งชื่อได้ ทำให้บุรีรัมย์สามารถเอาเงินที่ต้องจ่ายให้ต่างชาติคนที่ 5 ไปจ่ายได้ ปกติบุรีรัมย์เซ็นต่างชาติ ไว้เล่นบอลถ้วย
เกิน 5 คนเป็นปกตินะครับ คือปกติบุรีรัมย์จ่าย เงินเดือนต่างชาติอยู่เเล้วประมาณ 6 คน เเต่ตอนนี้ด้วยโควต้า บุรีรัมย์หาเเค่ 4 พอ
บุรีรัมย์อาจตัดสินใจ ทุ่มตัวเทพๆเเพงๆมาเลย เพราะโควต้ามันลด ต้องเอาตัวคุณภาพมา เเละ ที่ผมคิดคือ เงินเดือนที่จะเอามาใช้จ่ายเงิน
เดือนให้ตัวต่างชาติเเพงๆ มันสืบเนื่องมาจากนโยบาย ไม่เซ็นตัวไทยระดับเเพงๆมาอีก อย่างทีมอื่นเซ็น ธนบูรณ์ 50 ล้าน ปกเกล้า 20 ล้าน
นูรูล 20-30 ล้าน บุรีรัมย์ไม่ต้องเสียเงินตรงนี้หลัก 10 ล้านครับ บุรีรัมย์ปีหน้าเน้นดันเด็กอคาเดมี่ขึ้นมาเล่น ถึงจะเซ็นก็คงไม่เซ็นซุปตาร์
ทำให้เหลือเงินเยอะเเยะครับ ที่จะเอาไปจ้างต่างชาติเเพงๆมาได้

อีกเหตุผลที่ผมคิดว่าบุรีรัมย์จ้างได้ คือ บุรีรัมย์เคยจ้าง บรูโน่ โมไรร่า เเพงมากครับ เเพงกว่าดิเอโก้ เพราะมาด้วยจำนวนประตูที่เป็นดาวซัลโวลีกโปรตุเกส ตกเดือนละเกิน 5 ล้านได้ เเละปีนั้นยังจ้างพวกไคโอะเวสลีย์อีก รวมๆเอาจริงเกินเดือนละ 6 ล้านอีกครับ 3 คนนั้น เเล้วปีนี้ยิ่งลดโควต้าต่างชาติ บุรีรัมย์มีเงินจ้างสบายๆครับ เพราะไม่ทุ่มไปซื้อนักเตะไทยหลัก 20-30 ล้านเเกเอาเงินไปเอาต่างชาติเกรดดีดีมา
etai
Newbie
*

คะแนนความรัก: +11/-5

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2017, 10:45:59 AM »

นอกเรื่องบ้าง ผมเปิดดูในเวป https://www.transfermarkt.com/seul-ki-go/profil/spieler/92094 โก ซุล-กิ หมดสัญญา 30.11.2017 ตกลงไปแล้วหรือต่อสัญญาแล้ว ผมชอบคนนี้ครับ อยากให้ไทยมีกองกลางแบบนี้
Dragon hide the stakeout
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +17/-18

รากฐานที่หนาแน่นและมั่นคง คือฐานพีระมิดที่ดี

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2017, 12:17:06 PM »

นอกเรื่องบ้าง ผมเปิดดูในเวป https://www.transfermarkt.com/seul-ki-go/profil/spieler/92094 โก ซุล-กิ หมดสัญญา 30.11.2017 ตกลงไปแล้วหรือต่อสัญญาแล้ว ผมชอบคนนี้ครับ อยากให้ไทยมีกองกลางแบบนี้
+ เป็นเกาหลีที่เล่นดี ตัวต้นๆ ของเมืองไทยเลย
Dragon hide the stakeout
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +17/-18

รากฐานที่หนาแน่นและมั่นคง คือฐานพีระมิดที่ดี

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2017, 12:22:58 PM »

เชื่อว่าถ้าตัวนี้มาได้ ชื่อลีกจะดึงดูดนักเต๊ะคุณภาพจากบราซิล มาได้ง่ายขึ้น
Seamus O'grady
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3537/-1506

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2017, 12:32:32 PM »

โหดนะตัวนี้ เอามาเลยลุง

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์