Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 14, 2017, 03:37:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลช่อง BeIN

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การทำทีมแบบเน้นปั้นเยาวชนของชลบุรี เอฟซี ...  (อ่าน 3231 ครั้ง)
deawfico
Hero Member

คะแนนความรัก: +402/-1321

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 11:14:25 AM »

มาเรื่อยๆ ไม่หวือหวา แต่ยังคงอยู่โซนบนของไทยลีกอย่างสม่ำเสมอไม่เคยตกชั้น แล้วมีแนวโน้มที่จะเรียกนักเตะที่ตัวเองปั้น ทั้งในและนอกกลับมาได้อีก  ผมเชื่อว่าพอถึงช่วงหนึ่งเมื่อฟูมฟักเต็มที่แล้ว ชลบุรีจะเอาจริงกับการเสริมทีมมากยิ่งขึ้น เมื่อนั้นฉลามที่เป็นยักษ์หลับจะกลับมาผงาดในไทยลีกอีกครั้ง ถ้ามองให้ลึกผมว่าการวางแผนของน้าเฮงไม่ธรรมดานะ...

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
ขนมถ้วย
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +111/-28

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 11:22:20 AM »

ตั้งกระทู้ให้คนด่าน้าเฮงเหรอ เดี๋ยวก็จะมีพวกมาบอกว่า ผลผลิตน้าเฮงเทียบกับสโมสรอื่นไม่ได้เลย
deawfico
Hero Member

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 11:23:09 AM »

ตั้งกระทู้ให้คนด่าน้าเฮงเหรอ เดี๋ยวก็จะมีพวกมาบอกว่า ผลผลิตน้าเฮงเทียบกับสโมสรอื่นไม่ได้เลย
ผมชมครับ อย่าอคติ ตีโพยตีพาย

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
ขนมถ้วย
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +111/-28

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 11:24:37 AM »

เข้าใจว่าชม
deawfico
Hero Member

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 11:27:13 AM »

ถ้าคิดกันดีๆ เยาวชนที่ชลบุรีปั้นอย่าง เจ้าย้าหรือวรชิต จะเข้ามาเป็นกำลังหลักในอนาคตของชลบุรี อีกอย่างทีมนี้ไม่ได้เสริมของจริงแต่ก็สมารถรักษาระดับทีมโลดแล่นในไทยลีกได้สบายเพราะฐานเยาวชนค่อนข้างแข็งแกร่งขึ้นมาเรื่อยๆ ผมเชื่อว่าเมื่อถึงเวลาชลบุรีจะได้เปรียบกว่าใคร และถึงวันนั้นลองเสริมของจริงเข้าไปจะยกระดับทีมได้มากครับ การทำทีมแบบนี้สไตล์ญี่ปุ่นเลยครับ แรกๆอาจโดนทีมจากจีนแซงหน้าแต่พอเวลาผ่านสักพักก็กลับมาผงาดในถ้วยเอเชียอีกครั้งอย่าง อุราวะเรดเป็นต้น ...

Rang Angsila
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +597/-123

ดูบอลเพื่อความสุขบันเทิงใจเท่านั้น

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 12:10:01 PM »

ตอนนี้มี  วรชิต,  โฟล์ก,  ย้า,  ปริ้นซ์,  กฤษดา,  นัสตพล,  ภานุเดช,  ภานุพงศ์(พลซา), สหรัฐ, ธัชชนนท์
ดาวรุ่งขึ้นมาเล่นทีมใหญ่ครึ่งทีมไปแล้วครับ   น่าจะพีกสุดๆ ซีซั่นที่จะถึงนี้แน่นอนนน......

ชลบุรีจะเป็นแชมป์...   ฟันธง  !!   
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +364/-1584

..................................................

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 12:14:33 PM »

ต้องต้มน้ำรอมั้ย ...

pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +317/-973

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 12:44:50 PM »

ผมว่าโมเดลปั้นเด็กของชลบุรี มันล่มนะ
วรชิต โดนเด็กรุ่นเดียวกันแซงไปหมดแล้ว
mama_xi
Hero Member

คะแนนความรัก: +670/-1191

Japansusu !!

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 12:52:44 PM »

เล่นเพื่อสุข-าพ
ฮรีๆๆๆๆๆๆ
sanggung
Sr. Member

คะแนนความรัก: +272/-1048

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 12:54:18 PM »

โมเดล  เฮงซัง  ล้มเหลว

ไปแหกตาดู อัสสัมชัญธน เขาบ้าง
Snooker2517
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +8/-31

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 01:38:08 PM »

กลับกันผมมองว่าเด็กชลบุรีกำลังมาแล้วครับอีกสักสองสามฤดูกาลจะเป็นทีมแห่งอนาคต เพราะเด็กชุดนี้กำลังบ่มประสบการณ์ได้ที่พร้อใจะเขย่าไทยลีก
godNorthstar
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +55/-22

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 02:51:44 PM »

รอดูครับ เวลาและเหตุการณ์จะให้คำตอบ จะสำเร็จหรือไม่สำเร็จ มันเป็นเหตุเป็นผล
หลายๆตัวดูแล้วดีกว่ารุ่นๆเดียวกันจาก อาเคมี่อื่นเยอะพอสมควร  อนาคตอาจจะเห็นชลบุรีไสตร์ กลับมา
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +510/-571

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 02:58:24 PM »

บอล 7 สี ท่าข้ามฯ vs โพธินิมิตฯ นำ 2-0

ก่อนหมดเวลา โพธินิมิตฯ ยิงคืนรวดเดียว

จบครึ่งเเรก  ท่าข้ามฯ 2 - 3 โพธินิมิตฯ

http://live.bugaboo.tv
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 03:12:22 PM »

บอล 7 สี ท่าข้ามฯ vs โพธินิมิตฯ นำ 2-0

ก่อนหมดเวลา โพธินิมิตฯ ยิงคืนรวดเดียว

จบครึ่งเเรก  ท่าข้ามฯ 2 - 3 โพธินิมิตฯ

3-3 แล้วครับ
Hero Member
**

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 03:29:07 PM »

มันมาก 4-3 เเละ
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 03:36:51 PM »

สงสียได้ยิน คนด่าเด็กชล ใส่กันไฟแลป555
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 03:45:11 PM »

สงสียได้ยิน คนด่าเด็กชล ใส่กันไฟแลป555

ได้ดูแค่ครึ่งหลัง
เด็กชล ดูเล่นเป็นทีมดีกว่า 1-1  แย่งบอลจากเท้าได้บ่อยมาก  ความคิดสร้างสรรค์ในการเข้าทำมีมากกว่า เหมือนเป็นบอลกว่า
เด็กเมือง  เหมือนหมดแรง  ทีมเวิร์คสู้ไม่ได้

กฤษฎา กาแมน ตัวนี้  ถ้ารักษาเนื้อรักษาตัวดีๆ อนาคต  20 ล้าน แน่ๆ  ซุปเปอร์สตาร์กองหลังเมืองไทย 555 ชอบครับ
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 03:49:16 PM »

ได้ดูแค่ครึ่งหลัง
เด็กชล ดูเล่นเป็นทีมดีกว่า 1-1  แย่งบอลจากเท้าได้บ่อยมาก  ความคิดสร้างสรรค์ในการเข้าทำมีมากกว่า เหมือนเป็นบอลกว่า
เด็กเมือง  เหมือนหมดแรง  ทีมเวิร์คสู้ไม่ได้

กฤษฎา กาแมน ตัวนี้  ถ้ารักษาเนื้อรักษาตัวดีๆ อนาคต  20 ล้าน แน่ๆ  ซุปเปอร์สตาร์กองหลังเมืองไทย 555 ชอบครับ

นั่งโดเบอร์ 5 ของท่าข้ามนี่ทำหมู6เยอะมากไม่งั้นสกอร์ขาด เพราะโพธินิมิตหมดตั้งเเต่ครึ่งเเรก
โต้หิมะ ณ ปราการ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1172/-421

ผมอยากเห็นคนไทยรักครอบครัวแบบผม

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 03:57:45 PM »

ลีกไทยเพิ่งเริ่ม   การดันเยาวชนอ่ะฤดูกาลนึงได้ไม่มากนักหรอก  เอาไปสู้กับทีมลีกด้วยกันยาก....ถ้าไม่มีการเสริมพวกผู้เล่นประสบการณ์ หรือบิ๊กเนม
อีกปัญหาที่สำคัญเลย  อคาเดมี่เราเพิ่งจะเริ่มจริงๆจัง  ตอนให้มาลงกับ T4   .....  แล้วยังมีปัญหาอีกเอาชุดใหญ่ไรมาตัดแต้มก็ไม่รู้

fiercepo
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-7

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 06:00:28 PM »

คิดอย่างงี้มาซัก5ปีได้แล้วมั๊ง
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1483/-970

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 06:30:54 PM »

ผลงานชลบุรีคงอยู่ราว ๆ นี้ละ  ไม่ได้แชมป์  แต่ไม่ตกชั้น ไม่ตกลงไปโซนท้ายตาราง       จะเสริมทัพแพง ๆ  แบบหวือหวาให้เห็นนะคงไม่มี 

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
aeksander
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +18/-7

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 07:06:13 PM »

อาร์เซน่อนโมเดล ชื่นชมครับ ทยอยๆขึ้นมาชุดใหญ่เรื่อยๆครับ
โจ๊ก โซคูล ณ แกรมมี่@ประมูล
ไม่ถูกแบนถาวร ฮี่ ฮี่
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +462/-805

คิดต่างไม่ใช่เรื่องผิด เพราะสมองคนไม่ได้ใช้ร่วมกัน

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 08:07:29 PM »

ในรอบ 10 ปี เด็กชลตอนเด็กเก่งจริง แต่ไปไม่สุดซักคนตอนโต

เมมฟิส ทวีกาญ สื่อยกย่องโคตรบอลนักเรียน ทักษะสุดยอด สมัยจุฬาภร โตมากลายปีกคืนหลัง ปีกทื่อๆ  

นูรูล เด่นไม่แพ้กันช่วงที่เล่นบอล 7 สี ควรจะพัฒนาได้ดีกว่านี้ ไปไม่สุดเช่นกัน

มีรายอื่นๆอีกมากมายที่เด่นช่วงเยาวชน พาเหรดติดทีมชาติ แต่โตมาหายหัวไปเลย หรือไม่ก็จมอยู่ลีกล่าง

สุดท้ายแล้วเด็กจากอคาเดมี่อื่น หรือโนเนม กลับโดดเด่นกว่าเด็กชลที่เคยรุ่งเรืองช่วงตอนเด็ก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2017, 08:12:17 PM โดย โจ๊ก โซคูล ณ แกรมมี่@ประมูล » บันทึกการเข้า

บร๊ะเจ้าโจ๊กคือทุกสิ่ง

แค่ละครที่ตบตาเธอเท่านั้นเอง
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +150/-302

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 08:27:57 PM »

ในรอบ 10 ปี เด็กชลตอนเด็กเก่งจริง แต่ไปไม่สุดซักคนตอนโต

เมมฟิส ทวีกาญ สื่อยกย่องโคตรบอลนักเรียน ทักษะสุดยอด สมัยจุฬาภร โตมากลายปีกคืนหลัง ปีกทื่อๆ 

นูรูล เด่นไม่แพ้กันช่วงที่เล่นบอล 7 สี ควรจะพัฒนาได้ดีกว่านี้ ไปไม่สุดเช่นกัน

มีรายอื่นๆอีกมากมายที่เด่นช่วงเยาวชน พาเหรดติดทีมชาติ แต่โตมาหายหัวไปเลย หรือไม่ก็จมอยู่ลีกล่าง

สุดท้ายแล้วเด็กจากอคาเดมี่อื่น หรือโนเนม กลับโดดเด่นกว่าเด็กชลที่เคยรุ่งเรืองช่วงตอนเด็ก

ทีมที่ปั้นเยาวชนขึ้นมามีแนวคิดที่ยั่งยืนดีในระยะยาว มีประโยชน์ต่อทีมชาติไทยด้วย
ปัญหาที่ว่ามา ชลบุรีควรไปแก้ไขนะว่าทำไม? ขาดแรงจูงใจหรือเปล่า?
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 08:53:03 PM »

ทีมที่ปั้นเยาวชนขึ้นมามีแนวคิดที่ยั่งยืนดีในระยะยาว มีประโยชน์ต่อทีมชาติไทยด้วย
ปัญหาที่ว่ามา ชลบุรีควรไปแก้ไขนะว่าทำไม? ขาดแรงจูงใจหรือเปล่า?

ผมก็ว่างั้น
ชลบุรีมีปัญหาเรื่องการต่อยอด

บอกจะปั้นเด็กไม่เห็นจะให้เด็กลง
ทั้งที่ตัวเก๋า วิ่งแทบไม่ไหว
ก็ยังเข็นเอาลง

TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +673/-203

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 09:11:49 PM »

ผมว่าแนวทางอคาเดมี่ ชลบุรี ระบบที่โค้ชเฮงวางไว้ กำลังทยอยออกดอกออกผล หลังผ่านไปจะ 10 ปี แต่ปัญหาของชลบุรี คือรูปแบบและโค้ชของทีมชุดใหญ่มากกว่า ที่ไม่คิดจะลงทุนจ้างใช้โค้ชมากวิชา หรือเก่งแท็คติก มาสร้างทีมชุดใหญ่

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 09:16:02 PM »

ผมก็ว่างั้น
ชลบุรีมีปัญหาเรื่องการต่อยอด

บอกจะปั้นเด็กไม่เห็นจะให้เด็กลง
ทั้งที่ตัวเก๋า วิ่งแทบไม่ไหว
ก็ยังเข็นเอาลง

หลายคนของโพธินิมิตฯ ก็อดีตเด็กชลบุรี
เช่น เจษฎากร  น้อยศรี วันนี้ยิงเข้าก็ไม่ดีใจ
เจ้าซัน กรวิชญ์ ก็เคยอยู่ชลบุรีนะถ้าผมจำไม่ผิด
JaoKao
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +135/-32

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 09:16:25 PM »

เด็กชลบุรี พอเล่นดีก็มีทีมมีเงินมีตังค์ดูดไปทุกที หลายคนละ

Doctor สลัม
ขอให้รวยๆ ที่มาช่วยกดลบครั้งนี้ (ตูประชด!)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2407/-3158

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 09:30:27 PM »

อ่อๆ

ลมหายใจคือฟุตบอล
terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1113/-944

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 07:35:15 AM »

ชลไม่เสริม หนักๆ เพดานเงินเดือนชลไม่สูง เด็กไทยที่เล่นดีๆ ซักพักก็โดนดูดไป  คงคล้าย น่อล

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
aommunich
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +280/-166

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 08:51:33 AM »

ชลไม่เสริม หนักๆ เพดานเงินเดือนชลไม่สูง เด็กไทยที่เล่นดีๆ ซักพักก็โดนดูดไป  คงคล้าย น่อล

อันนี้ชัดเจนมาก

ลูกน้ำเค็ม
Full Member
**

คะแนนความรัก: +228/-87

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 09:09:50 AM »

โมเดล  เฮงซัง  ล้มเหลว

ไปแหกตาดู อัสสัมชัญธน เขาบ้าง

ใช้คำว่า ไปศึกษา ดูจะมีอารยมากกว่าคำว่า ไปแหกตานะครับ

สำเนียงส่อภาษาจริงๆเลย...
Mr.tui Chalamchon_TS321
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +340/-132

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 09:29:53 AM »

ดาวรุ่งของชลบุรีรุ่นหลังๆมีที่ไปอยู่อัสสัมชัญศรีราชา จุฬาภรณื์ หรือชลลราษฎรอำรุง ไม่มีใครที่จะสอดแทรกขึ้นสู่ชุดใหญ่ได้เลยส่วนนึงเพราะให้โอกาสเด็กน้อย ให้ลงนัดสองนัด ดองยาว หลายๆคนก้ไปได้ดีกับสโสรอื่นๆ เช่นอธิบดี เอติรัตน์ พุทธินันท์ วรรณศรี นิติพงษ์ เสลานนท์ พงศกร ศรีรอด หลายๆคนลงมาแล้วทำได้ดีกว่ารุ่นพี่ซะอีก แต่ไม่ค่อยได้รับโอกาส
พริ้วไหวดั่งสายลม
Full Member
**

คะแนนความรัก: +47/-44

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 10:14:42 AM »

ถ้าจะบอกว่าชลบุรีปั้นเด็ก แล้วรอเกิด รอดังรอเปรี้ยง ผมว่าคงไม่ทันแล้วมั้งครับ
ผมให้ไปดู บุรีรัมย์ดีกว่า อันนั้น ทั้งปั้น ทั้งดัน เข็นลงคนแล้วคนเล่า จนบางคนแทบจะเป็นตัวหลัก
ได้เล่นตลอด แถมได้แชมป์อีกด้วย แม้จะมีตัวต่างชาติคอยแบก แต่เด็กๆเยาวชนของทีมก็ได้เกิด
ขึ้นมาลืมตาอ้าปาก ขึ้นมาฉายแสงให้เห็น ตัวแก่ตัวเก๋าก็เข้ากรุ ได้ลงบ้างนั่งบ้าง ไม่เหมือนชล
แก่ๆ เก๋าๆ เล่นกลางๆก็เข็นลงอยู่นั่น เหมือนเกรงใจกัน เป็นแบบนี้อยู่เรื่อยๆ ก็ได้เท่านั้นล่ะครับ

j@ckie
Chiangrai United
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +375/-49

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 10:35:56 AM »

ถ้าปั้นเด็กแล้วเก็บไว้ใช้งาน ต้องใช้เวลาบ่มเพาะประสบการณ์สักหน่อย ในอนาคตรุ่งแน่ครับ แต่ถ้าปั้นแล้วขายให้ทีมอื่นอย่างเดียวนี่ร่วงแน่ๆ
BBLOVETT
Newbie
*

คะแนนความรัก: +15/-10

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 12:00:40 PM »

ผมอยากให้มีสื่อ เข้าไปทำสกู๊ปหรือวิเคราะห์ชัดเจนเลยครับ ว่าทิศทาง ชลบุรี ตอนนี้จะออกไปทิศทางเเนวไหนครับ จะได้ชัดเจน ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ
kaewja
Sr. Member

คะแนนความรัก: +85/-54

กองหน้าผู้ยิงสองหลาไม่เข้า เซ็งเป็ด

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 01:45:17 PM »

ที่ชลอยู่ระดับนี้มาหลายปีเพราะปั้นเด็กไม่ทันแล้วก็ไม่เสริมโหดคือไม่หาตัวเด็ด ๆ มายกระดับดาวรุ่ง คิดว่าโมเดลปั้นเด็กตามไม่ทันบุรีรัมย์แล้วแหละครับ ทางนั้น ทั้งดันทั้งเข็นเยาวชนลงจนสามถึงสี่คนที่สามารถเล่นตัวหลักสับเปลี่ยนหมุนเวียนกับตัวเก๋าได้ เซ้นบอลทันผู้เล่นต่างชาติที่เจ๋ง ๆได้ ปีหน้าคิดว่าคงดันขึ้นมาอีก อยากที่เนวินกล่าว อีก 5 ปีตัวหลักจะเป็นเด็กที่มาจากอะคาเดมี่

พระเอก EROtic
イケメンAV男優
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +396/-236

หลบหน่อยพระเอก AV มา...

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 02:40:06 PM »

เปรียบกับ  เวสแฮม  ดูจะเหมาะกว่าครับ 

อยากเป็นคุณครูจังเลย  
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +310/-153

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 04:57:41 PM »

พิภพ อ่อนโม้ กับ ชลทิตย์ จันทคาม อันนี้สิดาวรุ่งเค้าล่ะ เพราะลงบ่อยมาก 

ผมว่าชลบุรีควรหาโค้ชเก่งๆมาช่วยปั้นเยาวชนแล้วล่ะ ลงทุนเรื่องโค้ชบ้างก็ดี

pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 05:19:41 PM »

พิภพ อ่อนโม้ กับ ชลทิตย์ จันทคาม อันนี้สิดาวรุ่งเค้าล่ะ เพราะลงบ่อยมาก 

ผมว่าชลบุรีควรหาโค้ชเก่งๆมาช่วยปั้นเยาวชนแล้วล่ะ ลงทุนเรื่องโค้ชบ้างก็ดี

โค้ชเฮงไง
อัลกอ ผู้ยิ่งใหญ่_กลุ่มเสื้อบอลไทย76
Hero Member

คะแนนความรัก: +225/-161

ฟุตบอลไทยยากแค่ไหนต้องทำได้ !!

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 07:41:28 PM »

ขออนุญาตให้ข้อมูลนะครับ เพราะเห็นหลายคนตัดสินชลบุรีด้วยข้อมูลผิดๆ

ชลบุรี อคาเดมี่ เพิ่มเริ่มได้ไม่นานนะครับ รุ่นโตสุดคือ ยิม วรชิต ส่วนคนอื่นๆอย่างเจ้านู เจ้าก้องเนี่ย เป็นอคาเดมี่โรงเรียนครับ วิธีการฝึกต่างกันครับ

ชลบุรี จะปั้นเด็ก และสร้างประโยชน์ให้ฟุตบอลไทยแน่นอน แต่คงจะไม่หวือหวามาก เพราะบุรีรัมย์ก็ดูจะปั้นเด็กได้ดีพอๆกับชลบุรี

สิ่งที่สำคัญของเด็กจากชลบุรีอคาเดมี่ คือ ทัศนคติที่กล้าจะออกไปค้าแข้งในต่างแดนครับ คอยดูครับ (ย้าถึงจะงอแงช่วงแรก แต่ก็ไม่หนีกลับ ตอนนี้ปรับตัวได้แล้ว คงได้อยู่ต่างแดนต่อปีหน้า)
JaoKao
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +135/-32

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 08:29:06 PM »

ขออนุญาตให้ข้อมูลนะครับ เพราะเห็นหลายคนตัดสินชลบุรีด้วยข้อมูลผิดๆ

ชลบุรี อคาเดมี่ เพิ่มเริ่มได้ไม่นานนะครับ รุ่นโตสุดคือ ยิม วรชิต ส่วนคนอื่นๆอย่างเจ้านู เจ้าก้องเนี่ย เป็นอคาเดมี่โรงเรียนครับ วิธีการฝึกต่างกันครับ

ชลบุรี จะปั้นเด็ก และสร้างประโยชน์ให้ฟุตบอลไทยแน่นอน แต่คงจะไม่หวือหวามาก เพราะบุรีรัมย์ก็ดูจะปั้นเด็กได้ดีพอๆกับชลบุรี

สิ่งที่สำคัญของเด็กจากชลบุรีอคาเดมี่ คือ ทัศนคติที่กล้าจะออกไปค้าแข้งในต่างแดนครับ คอยดูครับ (ย้าถึงจะงอแงช่วงแรก แต่ก็ไม่หนีกลับ ตอนนี้ปรับตัวได้แล้ว คงได้อยู่ต่างแดนต่อปีหน้า)
ถูกต้องครับ....

โจ๊ก โซคูล ณ แกรมมี่@ประมูล
ไม่ถูกแบนถาวร ฮี่ ฮี่
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +462/-805

คิดต่างไม่ใช่เรื่องผิด เพราะสมองคนไม่ได้ใช้ร่วมกัน

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 10:25:43 PM »

พูดถึงโครงสร้างระบบเยาวชนของทีมชลบุรีครับ ชลปั้นนักบอลมีมานานแล้ว ไม่ว่าจะรูปแบบไหน ไม่ได้เพิ่งเริ่มนับตอนที่เฮงซังเข้ามาดูแลเด็กรุ่นใหม่ รุ่นเจ้ายิม

จากปลายนิ้วนักเตะลูกหม้อชลบุรี อย่าง นูรูล ศรียานเก็ม ยังบอกว่าตัวเองเติบโตมาจากอคาเดมี่ของชลบุรี

https://web.facebook.com/nurul.sriyankem/posts/1236857853081389

เธšเธธเธเธŠเธฅเธšเธธเธฃเธตเน€เธญเธŸเธ‹เธต เธญเธ„เธฒเน€เธ”เธกเธตเนˆ

ลองดูคลิปนี้ นาทีที่ 1.00 เป็นต้นไป  จากปากโค้ชเฮง ผอ.อคาเดมี่ของชลบุรี บอกชลบุรีอยู่ได้ทุกวันนี้เพราะมีนักเตะที่มาจากอคาเดมี่ของตัวเอง เล่นด้วยกันมานาน นักเตะหลายคนมาจากอคาเดมี่ของชลบุรี เช่น สินทวีชัย ชลทิตย์ เมมฟิส ฯลฯ ฉะนั้นระบบเยาวชนหรืออคาเดมี่ของชลบุรี มันไม่ได้เริ่มนับแค่ตอนที่เฮงซังเข้ามาดูแลพวกเจ้ายิม ย้า

ช่วงนาทีที่ 7.48 โค้ชเฮงเอ่ยปากย้ำอีกว่า ก้อง เกริกฤทธิ์ เป็นเด็กอคาเดมี่ของชลบุรี ไม่เชื่อปากเฮงจะเชื่อใครดี....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2017, 11:17:24 PM โดย โจ๊ก โซคูล ณ แกรมมี่@ประมูล » บันทึกการเข้า

บร๊ะเจ้าโจ๊กคือทุกสิ่ง

แค่ละครที่ตบตาเธอเท่านั้นเอง
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 11:18:52 PM »

พูดถึงโครงสร้างระบบเยาวชนของทีมชลบุรีครับ ชลปั้นนักบอลมีมานานแล้ว ไม่ได้เพิ่งเริ่มนับตอนที่เฮงซังเข้ามาดูแลเด็กรุ่นใหม่รุ่นเจ้ายิม

จากปลายนิ้วนักเตะลูกหม้อชลบุรี อย่าง นูรูล ศรียานเก็ม ยังบอกว่าตัวเองเติบโตมาจากอคาเดมี่ของชลบุรี

https://web.facebook.com/nurul.sriyankem/posts/1236857853081389

เธšเธธเธเธŠเธฅเธšเธธเธฃเธตเน€เธญเธŸเธ‹เธต เธญเธ„เธฒเน€เธ”เธกเธตเนˆ
ลองดูคลิปนี้ นาทีที่ 1.00 เป็นต้นไป  จากปากโค้ชเฮง ผอ.อคาเดมี่ของชลบุรี บอกชลบุรีอยู่ได้ทุกวันนี้เพราะมีนักเตะที่มาจากอคาเดมี่ของตัวเอง เล่นด้วยกันมานาน นักเตะหลายคนมาจากอคาเดมี่ของชลบุรี เช่น สินทวีชัย ชลทิตย์ เมมฟิส ฯลฯ ฉะนั้นระบบเยาวชนหรืออคาเดมี่ของชลบุรี มันไม่ได้เริ่มนับแค่ตอนที่เฮงซังเข้ามาดูแลพวกเจ้ายิม ย้า

ช่วงนาทีที่ 7.48 โค้ชเฮงเอ่ยปากย้ำอีกว่า ก้อง เกริกฤทธิ์ เป็นเด็กอคาเดมี่ของชลบุรี ไม่เชื่อปากเฮงจะเชื่อใครดี....

อคาเดมี่ชลบุรีมีมานานแล้ว

แต่ รุ่นวรชิต คือศิษย์ เฮงรุ่นที่1
ที่เฮงทำเต็มตัว  และออกแบบการคัดเลือก
และวางแผน  รวมถึงโมเดลการฝึกฝนด้วยตัวเอง
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 11:54:50 PM »

พูดถึงโครงสร้างระบบเยาวชนของทีมชลบุรีครับ ชลปั้นนักบอลมีมานานแล้ว ไม่ได้เพิ่งเริ่มนับตอนที่เฮงซังเข้ามาดูแลเด็กรุ่นใหม่รุ่นเจ้ายิม

ลองดูคลิปนี้ นาทีที่ 1.00 เป็นต้นไป  จากปากโค้ชเฮง ผอ.อคาเดมี่ของชลบุรี บอกชลบุรีอยู่ได้ทุกวันนี้เพราะมีนักเตะที่มาจากอคาเดมี่ของตัวเอง เล่นด้วยกันมานาน นักเตะหลายคนมาจากอคาเดมี่ของชลบุรี เช่น สินทวีชัย ชลทิตย์ เมมฟิส ฯลฯ ฉะนั้นระบบเยาวชนหรืออคาเดมี่ของชลบุรี มันไม่ได้เริ่มนับแค่ตอนที่เฮงซังเข้ามาดูแลพวกเจ้ายิม ย้า

อคาเดมี่ชลบุรีมีมานานแล้ว

แต่ รุ่นวรชิต คือศิษย์ เฮงรุ่นที่1
ที่เฮงทำเต็มตัว  และออกแบบการคัดเลือก
และวางแผน  รวมถึงโมเดลการฝึกฝนด้วยตัวเอง

แรกเริ่มการคัดเด็กส่งเด็กจาก รร.
ชื่อดังต่างๆ ไม่น่าจะนับเป็นอคาเดมี่หรอก

ถ้านับอคาเดมี่แบบจริงๆตามความคิดผม

ของชลจะเป็นรุ่นเจ้ายิม(ท่าข้าม)
ของเมืองทองจะเป็นเจ้าวงศ์(โพธินิมิต)
ของบรร.น่าจะเป็นสุภโชค(ภัทรบพิตร)

แล้วลองดูว่า เด็กจากไหนขึ้นชุดใหญ่
แบบเต็มตัว ผมว่าบรร.นี่แววมาและ
ชลบุรีก็มีเจ้ายิม และแนวโน้มรุ่นหลัง
ก็ดันเด็กเพิ่มเรื่อยๆ ส่วนมท.นี่ยังไม่ได้ใช้
มีแต่ส่งไปที่อื่น รอดูปีหน้า...มท.จะกล้าดัน
เด็กตัวเองหรือป่าว แว่วๆว่า เจ้าฟร้องค์
จะถูกดันขึ้นปีหน้า แต่ก็ไม่รู้จะจริงมั้ย

terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1113/-944

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2017, 07:35:29 AM »

อีกประเด็มนึงคือ ชลเน้นสร้างเด็ก เเต่พอชุดใหญ่กลับ อุ้มเด็กเก่ามากไป โอกาศตัวใหม่ๆ ขึ้นน้อยมาก ชุดใหญ่เหมือนครอบครัว
อย่าง คาร์ยังเอากลับมาเลย     

เด็กชลเลยไปเกิดกับทีมอื่นกันหมด

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
jugkarin
SHARK PHANTHONG
Full Member

คะแนนความรัก: +90/-276

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2017, 11:38:53 AM »

กระทู้นี้โดนใจ ผมนี้ซื้อตั๋วปีรออละ อยากเห็นชุดนี้ละเล่นไทยลีก รอเเค่โค้ช ถ้าเป็นเฮงคุม รับรองได้ลงตามนี้เเน่ๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์