Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 14, 2017, 03:38:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลช่อง BeIN

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น่าเสียดาย หลายๆจังหวัด ไ่ม่มีเวทีแสดงออกให้เยาวชนอีกแล้ว หลังถอน T4 กันเยอะมาก  (อ่าน 1771 ครั้ง)
japan_xi
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2044/-5300

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 02, 2017, 06:43:06 AM »

ใจหายนะครับ ที่ทีม ลีกภูมิภาค ค่อยๆ หายไป ทีมละทีม จนเป็น 10 ทีมพอดีแล้วในฤดูกาล

ต่อไปนี้ เด็กๆเยาวชน จาก ร้อยเอ็ด ภูเก็ต ยะลา ตาก พะเยา ชุมพร อำนาจเจริญ กรุงธนบุรี ฯลฯ คงไม่มีเวทีให้เล่นเหมือนที่ผ่านมาๆ

หลายทีมเคยเป็นทีมที่ดี บางทีมไม่มีนักการเมืองเลยด้วย หลายทีมที่หายไป

หลายคนมีใจรักในการทำฟุตบอล สร้างผลผลิตและแรงบันดาลใจให้เยาวชนในพื้นที่มากมาย

แต่คนสมัยนี้ ธรรมดา ครับ ชอบยกย่องคนมีเงิน มากกว่า คนมีใจ ฟุตบอลก็เหมือนกัน

ทีมไหนไม่มีเงิน ไม่ส่งทีม ถือว่า ต้องถูกคัดออกไป ทำให้คนดีๆ ในวงการฟุตบอลค่อยหายๆกันไป

ให้เหลือแต่คนมีเงินทำบอลเท่านั้น แล้วเรียกคนมีเงินพวกนั้นว่าคนดี

น่าเสียดายนะครับ เรามีศูนย์ฝึกเยาวชนแห่งชาติ แต่ไม่สามารถพัฒนาเยาวชน จากต่างจังหวัดได้

gmwin
Newbie
*

คะแนนความรัก: +151/-59

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2017, 07:05:01 AM »

ทีมใหญ่ เขาถอนตัว

แต่ทีมในลีกเยาวชนแห่งชาติ เขายังส่งร่วมแข่งขัน ตามปกติ

กระทู้นี้มั่ว มาก    เอาเยาวชนมาอ้าง

ลีกเยาวชน เคยไปสนใจบ้างไหม เอาเวลาแต่ไปแขวะคนอื่นเขา 
ลีกเยาวชน มีทีมร่วมแข่งเป็น100ทีม
khmer surin
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +152/-153

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2017, 07:20:33 AM »

กระทู้แบบนี้แหละทำให้คนเข้าไทยแลนด์สู้ๆน้อยลง เริ่มเบื่อๆ พวกนี้แล้ว
panupong1992
Newbie
*

คะแนนความรัก: +13/-5

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2017, 07:51:04 AM »

ผมรู้ว่าท่านแขวะสมาคมเอาสะใจและทำเป็นตลก แต่แฝงด้วยความรู้สึกลึกๆของตัวเองด้วย
ผมว่าท่านน่าจะหาข้อมูลหน่อยนะครับ ลีคเยาวชนแข่งกันเยอะนะครับ
ผมเข้าติดตามประจำ เด็กๆมีพัฒนาการขึ้นมากด้วยครับ แท็กติกอะไรดีกว่าสมัยก่อนเยอะครับ
 ส่วนพวกทีมที่เขาถอนไปจากที่ดูเหตุผลมีปัญหาส่วนตัวของสโมสรทั้งนั้น
ท่านเชื่อมั่นแค่ไหนว่าทีมเหล่านั้น เขาทำเพื่อส่งเสริมเยาวชน เอาจริงๆนะ ทำเพื่อเอาหน้าตาประธานสโมสรทั้งนั้นครับ
 เช่น ทีม T4 บ้านผม (ตอนนี้ยังไม่ยุบนะ) แต่มีข่าวค้างเงินนักเตะหลายคน
 ใจจริงผมก็อยากให้ยุบๆไปเลย สงสารนักเตะเขาครับ
KIDMOMMAM
Full Member

คะแนนความรัก: +46/-51

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2017, 07:53:40 AM »

กระทู้แบบนี้แหละทำให้คนเข้าไทยแลนด์สู้ๆน้อยลง เริ่มเบื่อๆ พวกนี้แล้ว
ผมก็อยู่กับสู้ๆมาตั้งแต่แรกเริ่ม จนเวปสมาชิกตอนนั้นมีปัญหาเข้าไม่ได้แล้วให้สมัครใหม่ ก็เลยเพิ่งเข้าสมัครใหม่ไม่กี่ปีแต่ปกติก็เข้ามาอ่านมาตอบทุกวันเห็นสมาชิกเก่าๆหลายคนที่่มีข้อมูลแลกเปลี่ยนและให้ความรู้ค่อยๆหายไป ตอนนี้ก็เหลืออย่างที่เห็น จะบอกว่าเป็นสีสันมันก็ชักจะเริ่มเบื่อเริ่มเซ็งกับกระทู้แบบนี้เหมือนที่ท่านว่า
Possible_กลุ่มเสื้อบอลไทย182
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +523/-60

ฟุตบอล เป็น ส่วนใหญ่ๆในชีวิต

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2017, 07:56:45 AM »

เกรียนแต่พอดีนะครับ เลอะเทอะเกินไปไม่ได้ดูเท่ห์อะไรเลย
savit123
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +118/-37

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2017, 08:06:27 AM »

เบื่อเหมือนกัน ...บางที้กรียนไปคิดว่าตัวเองเท่..มาทำให้คนรำคาญได้...มันก็จริง โคตรรำคาญ...จากเมื่อก่อนมีสมาชิกหลายท่านวิเคราะฆ์เกมส์ เอาความรู้มาเล่าสู่ฟัง....ตอนนี้แทบจะไม่มีไปแล้ว
schanaider
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +41/-37

Drummer

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2017, 08:15:20 AM »

Agents of S.H.I.E.L.D.
Marvel Comics
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1178/-672

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2017, 08:24:54 AM »

ไม่ส่งแข่งเพราะเงินไม่มี

ไม่ได้แปลว่า คนรักฟุตบอล เลิกเตะฟุตบอลสักหน่อย
ยังมีรายการ อื่นๆที่ใช้งบน้อยกว่า ส่งแข่ง

แนะนำ แปนควรจะเรียกร้องไป ที่รัฐบาลลุงตู่ / กกท. เอาเงินกองทุนกีฬาอาชีพ มาให้สโมสร แบบเดิม ยังดีกว่า
สมมติ กกท.สนับสนุน 2ล้าน + สมาคมสนับสนุน 1ล้าน เชื่อไหม T4 จะกลับมาส่งแข่งกันคึกคักเลย

แต่มันก็แลกกับความไม่เป็นอาชีพ เพราะ ไม่รุ้จักหาเงินด้วยตัวเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2017, 08:35:07 AM โดย Agents of S.H.I.E.L.D. » บันทึกการเข้า
Benz_KasitdaceGK
Hero Member

คะแนนความรัก: +688/-1045

ถ้าคุณคิดว่ากด - จะทำให้ผมตายได้ก็ตามสบาย ไม่แคร์

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2017, 08:27:20 AM »

ทีมฟุตบอลอาชีพก็ต้องใช้เงินนิครับ ส่งแลบไม่มีตัง ค้างค่าเหนื่อยนักเตะอีก เดือดร้อนนักเตะไหม?
SARIN
Newbie
*

คะแนนความรัก: +3/-1

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2017, 08:33:30 AM »

เศรษฐกิจแบบนี้ ทีมก็หาเงินเข้ามาได้ยาก สปอนเซอร์ก็หายากขึ้นด้วย ผมว่าไม่พร้อมก็ยุบๆทีมไปก่อนก็ดีนะครับ ดีกว่าปล่อยให้มีปัญหาอื่นๆตามมา เช่น ติดเงินนักฟุตอบ ยกเลิกสัญญาแบบเสียๆหายๆแล้วโดนฟ้องร้อง ยุบทีมระหว่างฤดูกาล แบบนี้สู้ยุบทีมไปก่อนดีกว่า ไปเน้นเรื่องเยาวชน วางแผนการทำทีม การหาสปอนเซอร์ระยะยาวก่อนดีกว่า
BBLOVETT
Newbie
*

คะแนนความรัก: +15/-10

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2017, 08:45:59 AM »

ใจหายนะครับ ที่ทีม ลีกภูมิภาค ค่อยๆ หายไป ทีมละทีม จนเป็น 10 ทีมพอดีแล้วในฤดูกาล

ต่อไปนี้ เด็กๆเยาวชน จาก ร้อยเอ็ด ภูเก็ต ยะลา ตาก พะเยา ชุมพร อำนาจเจริญ กรุงธนบุรี ฯลฯ คงไม่มีเวทีให้เล่นเหมือนที่ผ่านมาๆ

หลายทีมเคยเป็นทีมที่ดี บางทีมไม่มีนักการเมืองเลยด้วย หลายทีมที่หายไป

หลายคนมีใจรักในการทำฟุตบอล สร้างผลผลิตและแรงบันดาลใจให้เยาวชนในพื้นที่มากมาย

แต่คนสมัยนี้ ธรรมดา ครับ ชอบยกย่องคนมีเงิน มากกว่า คนมีใจ ฟุตบอลก็เหมือนกัน

ทีมไหนไม่มีเงิน ไม่ส่งทีม ถือว่า ต้องถูกคัดออกไป ทำให้คนดีๆ ในวงการฟุตบอลค่อยหายๆกันไป

ให้เหลือแต่คนมีเงินทำบอลเท่านั้น แล้วเรียกคนมีเงินพวกนั้นว่าคนดี

น่าเสียดายนะครับ เรามีศูนย์ฝึกเยาวชนแห่งชาติ แต่ไม่สามารถพัฒนาเยาวชน จากต่างจังหวัดได้
เอาจริงๆ ผมว่าที่พี่แปนคิด ก็มีส่วนนะครับ ในด้านจิตใจของ นักบอลต่างจังหวัด แต่ทีนี้เรา ต้องไปแก้ที่ระบบการจัดการใหม่เท่านั้นเองครับ
คนมีเงิน แต่ที่หัวใจรักฟุตบอลจริงๆหายากครับ นี่คือประเด็นหลัก ความคิดเห็นของบางท่านถูกนะครับ ต้องทำเป็นแบบกึ่งสมัครเล่นเพราะบางทีม
นักบอลพร้อม แฟนบอลพร้อมเเต่เงินไม่พร้อมครับ จริงๆยังไงรัฐบาลต้องมีส่วนมาช่วยครับ ต่อให้ฟีฟ่าไม่ให้ยุ่งเเต่  เราก็ร่วมมือกันพัฒนาได้ครับ
เพราะยังงัย เราอยู่ในประเทศไทยอยู่แล้ว นักกฎหมายบ้านเราความรู้ไม่ใช่กระจอกครับช่องทางมี แต่เงินคือประเด็นหลักครับ ที่ว่าเราจะจัดการอย่างไร
ไปดูงานต่างประเทศกันบ่อย  อย่าลืมเอามาคุยกันบ้างเด้อ  -0-
cha da brutal
โหด เถื่อน ดิบ
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +35/-46

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2017, 08:54:43 AM »

เคยดูรายการ สัมภาค ประธานสโมสรเจลีก ทีมนึงบอกแกเดินไปขอสปอนเซอร์เองเลย ได้แค่น้ำดื่มก็เอา สนามไม่มีมีเช่าเอา แต่แกบอกทุกสปอนเซอร์ที่ให้การสนับสนุนต้องมีสิทธิประโยชน์ให้เขา(โฆษณา) บ้านเราหลายทีมจะเอาเงิน แต่สิทธประโยชน์กลับคืนไม่ค่อยดี
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +310/-153

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2017, 09:50:52 AM »

สมาคมเค้าพยายามจะยกระดับทีมภูมิภาคครับ แต่ถ้าคุณไม่พร้อมก็ต้องหลบไปก่อนใครพร้อมก็เข้ามาเป็นธรรมดา
ดีกว่าแบบเก่าที่อยากทำก็ทำ-เบื่อก็เลิก ไม่มีความเป็นมืออาชีพ เหมือนเล่นขายของ จะเอาแบบนั้นเหรอ 

Anamai
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +288/-133

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2017, 10:00:57 AM »

spicer จ่ายทีมละ5ล้าน เขาก็น่าจะพอทำทีมได้นะ
ช่วยเขาหน่อยซิ เยาวชนจะได้มีเวทีแสดงออก 10ทีมก็ 50 ล้านเองได้ส่งเสริมเยาวชนด้วย จัดเลยครับ spicer 
greenkangaroo
Newbie
*

คะแนนความรัก: +1/-1

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2017, 10:31:21 AM »

กระทู้นี้ท่านเจแปนเจอถล่มเละเลยนะครับ 
Strom_Raider
Full Member

คะแนนความรัก: +111/-59

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2017, 03:15:09 PM »

น่าเบื่อ
T_Law_Zoo
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +427/-419

Gu LoVe TAK

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2017, 04:38:25 PM »

....ถ้ามีทีมเยอะๆ เพื่อที่จะหวังผลในการเลือกตั้ง.>>>>ไม่อยากเห็น...

....ถ้ามีทีมเยอะๆ แล้วเบี้ยวค่าจ้าง ค้างเงินเดือน>>>>ไม่อยากได้...

....ไม่ต้องมาเสียดายแทนคนบ้านผม  ผมยอมที่จะไม่มีทีมบอลเชียร์ที่สนาม >>> ดีกว่ามีบอลเชียร์ แล้วต้องสงสารน้องๆ ที่ไม่ได้ค่าจ้าง กินข้าวกับไข่ต้ม ไข่พะโล้ทุกมื้อ  เพราะเมื่อทีมไม่ส่ง  พวกน้องๆมันก็ไปคัดตัวที่อื่น ที่พร้อมกว่า ดีกว่าจมอยู่กะทีมบ้านเกิดแล้วอดๆอยากๆ ฝีเท้าก็ไม่พัฒนา พวกที่รักบอลไทยจริง ต้องยอมรับได้ว่าจังหวัดเรามันไม่มีศักยภาพพอที่จะมีทีมบอลอาชีพ...

....ผมไม่อายที่จะบอกว่า  ผมคนตาก ไม่มีทีมตากก็มีทีมอื่นๆ ที่สามารถไปสนับสนุนให้บอลไทยพัฒนาได้...

...เชียร์ไทย...
ashellra
Newbie
*

คะแนนความรัก: +6/-2

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2017, 06:44:03 PM »

....ถ้ามีทีมเยอะๆ เพื่อที่จะหวังผลในการเลือกตั้ง.>>>>ไม่อยากเห็น...

....ถ้ามีทีมเยอะๆ แล้วเบี้ยวค่าจ้าง ค้างเงินเดือน>>>>ไม่อยากได้...

....ไม่ต้องมาเสียดายแทนคนบ้านผม  ผมยอมที่จะไม่มีทีมบอลเชียร์ที่สนาม >>> ดีกว่ามีบอลเชียร์ แล้วต้องสงสารน้องๆ ที่ไม่ได้ค่าจ้าง กินข้าวกับไข่ต้ม ไข่พะโล้ทุกมื้อ  เพราะเมื่อทีมไม่ส่ง  พวกน้องๆมันก็ไปคัดตัวที่อื่น ที่พร้อมกว่า ดีกว่าจมอยู่กะทีมบ้านเกิดแล้วอดๆอยากๆ ฝีเท้าก็ไม่พัฒนา พวกที่รักบอลไทยจริง ต้องยอมรับได้ว่าจังหวัดเรามันไม่มีศักยภาพพอที่จะมีทีมบอลอาชีพ...

....ผมไม่อายที่จะบอกว่า  ผมคนตาก ไม่มีทีมตากก็มีทีมอื่นๆ ที่สามารถไปสนับสนุนให้บอลไทยพัฒนาได้...

อ้วน_Navara FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +327/-647

ไม่มีความยุติธรรม บ้านเมืองไม่มีวันสงบ

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2017, 06:57:14 PM »

ไม่มีเวทีให้เยาวชน!! 555 ขำ สักแต่จะพล่าม พล่ามแบบปิดหูปิดตาเอาความจริงครึ่งเดียวมาอ้างซะด้วย สมเป็นสื่อจริงๆ...

#ดีไม่ดีไม่รู้ไทยมีลีกเยาวชน 2 ปีแล้วนะ ฮี่ๆๆ

จงมีดี แต่อย่าอวดดี

ashellra
Newbie
*

คะแนนความรัก: +6/-2

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2017, 02:06:29 AM »

รู้สึกว่าทีมที่พักไปเกินครึ่ง!!!....เป็นฐานเสียงเก่าให้ลูกพี่บังยีด้วย ฮี่ ฮี่

http://www.smmsport.com/reader.php?news=171415
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์