Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 13, 2017, 09:40:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลช่อง BeIN

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อบรมโค้ชหลักสูตร AFC 'C' Certificate ที่ บุรีรัมย์ แข้งเก๋าเข้าอบรมเพียบ  (อ่าน 1202 ครั้ง)
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +673/-203

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2017, 12:34:31 PM »

วันที่ 17 พฤศจิกายน 2560 เวลา 09.00 น. ณ สนาม ไอ-โมบาย สเตเดี้ยม จังหวัดบุรีรัมย์ สมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ จัดพิธีเปิดการอบรมผู้ฝึกสอนหลักสูตร AFC 'C' Certificate Coaching Course

การอบรมครั้งนี้นำโดย มร. ลิม คิม ชอน หัวหน้าฝ่ายอบรม และมี คุณ เอกลักษณ์ ทองอ่ำ เป็นผู้ช่วยวิทยากร

พร้อมด้วยผู้เข้าอบรมอีกจำนวน 24 คน โดยมีอดีตนักฟุตบอลทีมชาติไทยเข้าร่วมอบรมในครั้งนี้หลายราย อาทิ ณัฐพร พันธุ์ฤทธิ์, พิชิตพงษ์ เฉยฉิว และ สุเชาว์ นุชนุ่ม รวมถึง นักเตะต่างชาติที่ค้าแข้งในไทยลีก อย่าง ดั๊กลาส การ์โดโซ และ ดาร์โก ทาเซฟสกี้ เป็นต้น

สำหรับวันแรก ได้มีการอบรมภาคทฤษฎีในหัวข้อ คุณลักษณะของโค้ช และเริ่มการสอนภาคปฏิบัติในหัวข้อ การอบอุ่นร่างกาย ความคล่องตัว ความเร็วและทักษะการเลี้ยงบอล

การอบรมดังกล่าวจะจัดต่อเนื่องไปถึงวันที่ 30 พฤศจิกายน 2560 และจะมีการแจ้งผู้ผ่านการอบรมหลังจากนั้นต่อไป

http://fathailand.org/news/1519

siamesecat
Hero Member

คะแนนความรัก: +445/-334

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2017, 12:39:10 PM »

ตอนนี้เราเริ่มมีโคช ไลเซนต์ c มากขึ้นแล้ว หวังว่าจะหลุไปถึง pro เยอะๆ อย่างน้อยแนวทางการทำทีมจะได้มีหลักการณ์ที่ถูกต้องในอนาคต สมาคมทำดีมากเรื่องนี้

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +510/-571

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2017, 12:47:47 PM »

ถามผู้รู้...อยากอบรม T-license เเต่ไม่เคยอยู่ในวงการผู้ฝึกสอนหรือสโมสร...พอจะมีช่องทางรึปล่าวครับ
Trunks Tu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +69/-15

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2017, 12:51:57 PM »

ดีครับ
siamesecat
Hero Member

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2017, 01:00:16 PM »

ถามผู้รู้...อยากอบรม T-license เเต่ไม่เคยอยู่ในวงการผู้ฝึกสอนหรือสโมสร...พอจะมีช่องทางรึปล่าวครับ

ไปเวบของสมาคมเลยครับ เริ่มของ afc นะแหละเพราะมันอินเตอร์กว่า t license อันนั้นเป็นของการกีฬาเดิม มันไปinter ยากมั้ง www.fathailand.com หาลิงค์ การอบรมโคชครับ  เป็นอาชีพที่ดีนะ เริ่มตื่นตัวกันแล้ว

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
KWANGPUNBA
Newbie
*

คะแนนความรัก: +1/-7

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2017, 01:54:16 PM »

เข้ มีพี่รงค์ด้วย

Agents of S.H.I.E.L.D.
Marvel Comics
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1178/-672

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2017, 02:14:39 PM »

สมาคมเปิดเยอะ

ปีนี้ ทำสรุปหน่อยก็ดีนะ ว่าจัดอบรมไปกี่คน สอบผ่านไปกี่คนแล้ว ไลน์เซนต์ไหนบ้าง
siamesecat
Hero Member

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2017, 02:18:59 PM »

ไปเวบของสมาคมเลยครับ เริ่มของ afc นะแหละเพราะมันอินเตอร์กว่า t license อันนั้นเป็นของการกีฬาเดิม มันไปinter ยากมั้ง www.fathailand.com หาลิงค์ การอบรมโคชครับ  เป็นอาชีพที่ดีนะ เริ่มตื่นตัวกันแล้ว

แก้ไขเวบของสมาคมครับ                www.fathailand.org

พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +510/-571

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2017, 02:21:30 PM »

ไปเวบของสมาคมเลยครับ เริ่มของ afc นะแหละเพราะมันอินเตอร์กว่า t license อันนั้นเป็นของการกีฬาเดิม มันไปinter ยากมั้ง www.fathailand.com หาลิงค์ การอบรมโคชครับ  เป็นอาชีพที่ดีนะ เริ่มตื่นตัวกันแล้ว

ขอบคุณครับ...ผมถามเพื่อนๆอดีตทีมชาติที่ไปเรียน C-license เห็นเขาบอกว่าต้องอบรม T-license ก่อน

เเต่ T-license เห็นมีเเต่อบรมพวกนักเตะ พวกโค้ชทีมงานในสโมสรทั้งนั้น...ไม่ค่อยมีคนทั่วไปอบรม
siamesecat
Hero Member

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2017, 02:24:15 PM »

ขอบคุณครับ...ผมถามเพื่อนๆอดีตทีมชาติที่ไปเรียน C-license เห็นเขาบอกว่าต้องอบรม T-license ก่อน

เเต่ T-license เห็นมีเเต่อบรมพวกนักเตะ พวกโค้ชทีมงานในสโมสรทั้งนั้น...ไม่ค่อยมีคนทั่วไปอบรม

โทรไปสอบถามสมาคมเลยครับ ไม่น่ามีข้อจำกัดเรื่องนี้นะ ยกเว้นพิสูจน์ว่าเคยมีประสบการณืด้านนี้

Doctor สลัม
ขอให้รวยๆ ที่มาช่วยกดลบครั้งนี้ (ตูประชด!)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2407/-3157

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2017, 06:11:13 PM »

เยี่ยม

ลมหายใจคือฟุตบอล
SANEA_FC07
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +522/-109

เชียร์บอลไทย..ไม่ต้องไปคนเดียว...(พาลูกไปด้วย)

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2017, 07:35:21 PM »

28,000 เบาๆครับ......afc c licence

MoSs_ChalarmNan
Nan F.C. 2017 #NextGen
Newbie
*

คะแนนความรัก: +3/-0

งาช้างดำมหากาฬ >>> Go to T3 <<<

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2017, 07:41:29 AM »

จ่าต้อ ก็มาด้วย

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์