Thailandsusu Webboard
กันยายน 20, 2018, 09:20:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะทำไงดีเมื่อผมรู้ว่าสาวที่ผมแอบชอบอยู่ กำลังกลับประเทศของเค้า T_T  (อ่าน 6854 ครั้ง)
โกโบริ
Veitnamsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +199/-412

| | |
« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2017, 09:56:51 PM »

เธอเป็นแรงงานชาวกัมพูชา ที่เข้ามาทำงานในบ้านเรา แน่นอนว่าผมแอบชอบเธอครับ ความจริงก็ไม่ได้แอบหรอก เจ้าตัวก็รู้แหละว่าผมชอบอยู่ แต่คือเราไม่เคยคุยกันจริงๆจังๆอะไรหรอก ผมพยายามคุยกับเธอ แต่เธอก็ไม่คุยกับผมเลย เอาแต่เดินหนี เพื่อนๆของเธอบอกกับผมว่าตัวเค้าไม่ชอบให้ใครมาชอบ แต่ผมก็ชอบเธอมาก แต่อีกไม่กี่วันนี้เธอกำลังจะกลับประเทศของเธอแล้ว ผมจะทำไงดี เราจะไม่ได้เจอกันอีกแล้ว  T_T

THAI IS THAI WE ARE NOT ASEAN
leon
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +270/-97

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2017, 10:15:47 PM »

นัดกินข้าวครับ
nugolf_ab
Hero Member

คะแนนความรัก: +99/-165

รักเธอ ประเทศไทย

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2017, 10:36:11 PM »

โอกาสสุดท้าย บอกความรู้สึกในใจกับเขาครับ ถ้าเขาโอเคก็ดีไป ถ้าเขาไม่ก็ทำใจ เพราะ ความรักความชอบ มันฝืนจืตใจกันไม่ได้
zoolindo
Full Member

คะแนนความรัก: +53/-66

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2017, 10:54:24 PM »

ทำใจ อย่างเดียวครับ.. ผญ.ยังมีให้เลือกอีกเยอะ
Sinsasi
Newbie
*

คะแนนความรัก: +8/-14

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2017, 11:29:47 PM »

ถ้ามีภาคต่อไป เล่าสู่ฟังอีกน๊ะจะรอ...อิอิอิ
Mamagoto
Full Member

คะแนนความรัก: +39/-139

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 01:01:57 AM »

ให้กุหลาบสักช่อสิ
yoseph
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +106/-30

SPFCจะอยู่ในหัวใจเสมอและตลอดไป

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 02:19:37 AM »

ชวนดูบุรีรัมครึ่งนึง คนเขมรน่าจะชอบบุรีรัมนะ

ข้าคือสมุน KAMIKAZE_SR
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +613/-761

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 08:14:34 AM »

ต้องรีบเลยนะ

ผมเคยครับ ชอบคนงานเพื่อนบ้านเล็งไว้อย่างนี้แหละ
ปิดไซด์กลับบ้าน พอกลับมาโดนหัวหน้าช่างเอาไปกินแล้ว

saha
Hero Member

คะแนนความรัก: +140/-56

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 09:03:32 AM »

เซอร์ไพร ครับ ให้ช่อกุหลาบเลย บอกความในใจให้เธอได้ฟัง อีกอย่าง เฟส ไลน์ ขอไว้ดีครับ
mama_xi
ใช้คำไม่สุภาพ(งดตอบกระทู้30วัน) ครบ30วันให้PM แจ้งadmin
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +699/-1506

Japansusu !!

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 09:16:33 AM »

คราวก่อนก็เวียตนาม
ฮรี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
varasinp
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +39/-30

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 10:17:33 AM »

เขาอ่านภาษาไทยรู้เรื่องมั้ยล่ะครับ ถ้าอ่านได้ ก็เขียนจดหมายให้ไปเลย บอกความในใจให้หมด ใส่เบอร์ติดต่อของคุณ facebook Line อะไรก็ว่าไป ใส่ให้หมด
แต่ยังไม่ต้องให้นะครับ พยายามเข้าไปคุยก่อน ถ้าเขาไม่ยอมคุย ค่อยเอาจดหมายให้ก็แล้วกัน เป็น Option สุดท้าย
Monx_AV063
R.D manager AVgroup
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1425/-28

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 10:21:26 AM »

ธรรมชาติผู้หญิง ถ้าเขาชอบเรา เขามาหาถึงที่เลยก็ได้ครับ
ถ้าไม่ชอบ ต่อให้ล้มตายแทบเท้าเขา เขาก็ไม่สนหรอก
ก็ไม่มีประโยชน์อะไร นอกจากระบายความอัดอั้นในใจ
ซึ่งเมื่อเราผ่านร้อนผ่านหนาวมากขึ้น จะคิดได้ว่า ตอนนั้นเราทำไปทำไม ผู้หญิงคนนั้นใช่ว่าจะดีนักหนา

Love Them All ( TEAM THAI )
Jone500
Hero Member

คะแนนความรัก: +300/-1040

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 10:36:44 AM »

หญิงกัมพูชากับพม่าไม่ชอบผู้ชายไทยครับเป็นเหมือนกันแทบทุกคน  พูดด้วยก็จะไม่คุยพยายามเดินหนีตลอด เพราะฉะนั้น ทำใจครับ
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1516/-1065

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 10:59:18 AM »

ธรรมชาติผู้หญิง ถ้าเขาชอบเรา เขามาหาถึงที่เลยก็ได้ครับ
ถ้าไม่ชอบ ต่อให้ล้มตายแทบเท้าเขา เขาก็ไม่สนหรอก
ก็ไม่มีประโยชน์อะไร นอกจากระบายความอัดอั้นในใจ
ซึ่งเมื่อเราผ่านร้อนผ่านหนาวมากขึ้น จะคิดได้ว่า ตอนนั้นเราทำไปทำไม ผู้หญิงคนนั้นใช่ว่าจะดีนักหนา
+1 เลยครับ  เป็นเช่นนั้นแล

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 10:59:56 AM »

หญิงกัมพูชากับพม่าไม่ชอบผู้ชายไทยครับเป็นเหมือนกันแทบทุกคน  พูดด้วยก็จะไม่คุยพยายามเดินหนีตลอด เพราะฉะนั้น ทำใจครับ
   เพราะอะไรครับ  อยากทราบ         

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
JaoKao
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +162/-41

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 11:00:06 AM »

หญิงกัมพูชากับพม่าไม่ชอบผู้ชายไทยครับเป็นเหมือนกันแทบทุกคน  พูดด้วยก็จะไม่คุยพยายามเดินหนีตลอด เพราะฉะนั้น ทำใจครับ
แนะนำสาวญี่ปุ่นครับ สาวญี่ปุ่นชอบชายไทย เค้าบอกชายไทยเอาใจเก่ง

Hunter99
Full Member

คะแนนความรัก: +63/-20

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 11:20:01 AM »

คุณลองพยายามครั้งสุดท้ายครับ ให้เธอได้ประทับใจในตัวคุณสักครั้ง ก่อนที่จะไม่ได้เจอกันอีก ต้องทำ ทำอะไรสักอย่างแล้ว ให้เธอนี้ไม่แคล้ว ไม่คลาดกัน ให้เธอรู้ตัวว่ามีคน คนอย่างฉัน แอบมองเธออยู่ตรงนี้ รอคอยเธอตรงนี้ ฉันนี่ไง   ต้องทำเช่นไร ให้เธอหันมา ให้เธอรู้ว่า มีคนเค้าสนใจ

.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
 ว่าแต่คุณแน่ใจนะว่าเธอยังไม่มีปั๋ว 
โกโบริ
Veitnamsusu
Hero Member

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 02:18:07 PM »

คิดว่าเค้าก็ต้องหยิ่งในศักดิ์ศรีดิครับ จะให้ง่ายขนาดนั้นได้ไง

โกโบริ
Veitnamsusu
Hero Member

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 02:22:06 PM »

คุณลองพยายามครั้งสุดท้ายครับ ให้เธอได้ประทับใจในตัวคุณสักครั้ง ก่อนที่จะไม่ได้เจอกันอีก ต้องทำ ทำอะไรสักอย่างแล้ว ให้เธอนี้ไม่แคล้ว ไม่คลาดกัน ให้เธอรู้ตัวว่ามีคน คนอย่างฉัน แอบมองเธออยู่ตรงนี้ รอคอยเธอตรงนี้ ฉันนี่ไง   ต้องทำเช่นไร ให้เธอหันมา ให้เธอรู้ว่า มีคนเค้าสนใจ

.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
 ว่าแต่คุณแน่ใจนะว่าเธอยังไม่มีปั๋ว 
ยังครับ ถามคนกัมพูชาเพื่อนเธอ บอกว่ายังไม่มีแฟน และก็ไม่ชอบใครเลย เธอเป็นคนเงียบๆและก็ไม่ค่อยพูดด้วย

โกโบริ
Veitnamsusu
Hero Member

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 03:13:26 PM »

ผมคิดว่าน่าจะเป็นเพราะเค้าเชื่อว่าผู้ชายไทยเจ้าชู้ หรือจะหลอกฟันพวกเค้า คนไทยไม่จริงใจ คนไทยใจร้าย หรือถูกคนในประเทศมองว่าไปทำงานแล้วใจแตกอะไรประมาณนี้แหละครับ แต่ถ้าเป็นสาวไทยอาจจะบางคน ถ้าไปทำงานหรือไปเรียนต่างประเทศ ก็จะมีแฟนเป็นคนประเทศนั้นเลย

โกโบริ
Veitnamsusu
Hero Member

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 05:12:00 PM »

ทำใจ อย่างเดียวครับ.. ผญ.ยังมีให้เลือกอีกเยอะ
แต่ปัญหาคือ ผู้หญิงคนนี้มีคนเดียวในโลกนี้ซิครับ

paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +160/-630

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 05:27:21 PM »

แต่ปัญหาคือ ผู้หญิงคนนี้มีคนเดียวในโลกนี้ซิครับ
เชือกครับ
ลองคิดให้ดีครับ ว่าปัญหาอยู่ที่ตัวเธอหรือตัวคุณ
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2493/-3454

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 05:33:10 PM »

ไปบอกเขาเลยว่ารู้สึกยังไงกะเขา
ถึงเขาไม่สนใจเราก็ตาม

ลมหายใจคือฟุตบอล
KWANGPUNBA
Newbie
*

คะแนนความรัก: +4/-12

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 05:33:50 PM »

สู้ๆ ครับ

NR
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +118/-62

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 05:45:22 PM »

เคยได้ถามเธอหรือยังว่าโสดไหม
เธออาจจะมีคนคอย(สามี)อยู่ที่กัมพูชาก็ได้

Monx_AV063
R.D manager AVgroup
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1425/-28

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 06:19:13 PM »

คิดว่าเค้าก็ต้องหยิ่งในศักดิ์ศรีดิครับ จะให้ง่ายขนาดนั้นได้ไง
เข้าใจว่าโกรธผมนะ เพราะว่าคุณไปตีความ หาว่าดูถูกผู้หญิง
ที่ต้องการจะบอกคือ เราบังคับใจใครไม่ได้แล้วแต่ เหตุปัจจัย คนไม่สน ก็คือไม่สน
นั่นละ ผมดันเข้ามาตอบเอง งั้นตอบอีกอย่างนะครับ

คุณอยากจะทำอะไรก็ทำไปเลย

Love Them All ( TEAM THAI )
Jone500
Hero Member

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 06:33:16 PM »

ผมคิดว่าน่าจะเป็นเพราะเค้าเชื่อว่าผู้ชายไทยเจ้าชู้ หรือจะหลอกฟันพวกเค้า คนไทยไม่จริงใจ คนไทยใจร้าย หรือถูกคนในประเทศมองว่าไปทำงานแล้วใจแตกอะไรประมาณนี้แหละครับ แต่ถ้าเป็นสาวไทยอาจจะบางคน ถ้าไปทำงานหรือไปเรียนต่างประเทศ ก็จะมีแฟนเป็นคนประเทศนั้นเลย
ผมคิดว่าเป็นเพราะสภาพสังคมของเขาทำให้เป็นแบบนั้น อาจจะด้วยความไม่ไว้ใจคนต่างชาติ เหมือนกลัวโดนหลอกและการได้สามีเป็นคนต่างชาติมันดูไม่ดีเพราะสังคมพวกเขายังไม่ค่อยยอมรับเรื่องนี้เท่าไร เลยเลือกคบกับคนชาติเดียวกันเอง  โดยเฉพาะหญิงเขมรน้อยมากที่จะมีสามีเป็นคนไทยหรือสามีต่างชาติ
โกโบริ
Veitnamsusu
Hero Member

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 06:46:33 PM »

เคยได้ถามเธอหรือยังว่าโสดไหม
เธออาจจะมีคนคอย(สามี)อยู่ที่กัมพูชาก็ได้
ยังหรอกถึงเธอจะไม่ยอมพูดกับผมหรือเดินหนี แต่ก็ถามจากเพื่อนร่วมชาติของเธอ คนที่เธอสนิทด้วยสองสามคน เค้าก็บอกเหมือนกันหลายๆคนว่ายังไม่มีแฟน มีคนมาจีบก็ไม่ชอบใครสักคน ถามจากเจ้านายเธอที่เป็นคนไทย ก็บอกว่าเคยมีคนมาจีบเธอ แต่ก็ไม่มีใครจีบติดเลย เธอเป็นเด็กดีมาก เค้าว่างั้น

loeienter
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +144/-172

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 08:02:50 PM »

สาวเพื่อนบ้านไม่ชอบหนุ่มไทยครับ นอกจากดารา นักร้อง นักกีฬา อันนั้นเขาชอบจริง แต่ผู้บ่าวไทยไปจีบสาวลาวสาวพม่ากัมพูชานี่ยากจริงๆ เขาไม่ค่อยจะคุยด้วย คุยด้วยก็ไม่ไว้ใจ 
เคยไปคุกคลีกับกลุ่มสาวลาวนานพอสมควร ถามแบบจริงๆเลย เขาไม่ค่อยอยากได้หนุ่มไทยทำผัว จะหล่อขนาดไหนก็แค่มองๆ แต่จะร่วมหัวจมท้ายด้วยนั้นเขาไม่กล้าครับ สาวลาวสวยๆนี่ลองไปดูแฟนเธอที่เป็นหนุ่มลาวซิ บักสันถึกขี้เหร่ทั้งนั้นแถมการแต่งตัวก็แนวผู้บ่าวไทบ้านอินดี้นั่นแหล่ะ วัฒนธรรมหรือรสนิยมเขาชอบแบบนั้น  ส่วนสาวเพื่อนบ้านที่มาอยู่ไทยนานๆ นานจนกลืนวัฒนธรรมไทยไปแล้ว เขาคงต้องการหนุ่มไทยหล่อๆรวยๆนั่นแหล่ะ ส่วนสาวเพื่อนบ้านที่มาหากินไม่นานเขาไม่กล้ายุ่งกับหนุ่มไทยหรอก ครับ   แต่ผมจะขอเตือนไว้ ไก่ป่าจะจับมาเลี้ยงเป็นไก่บ้านนั้นยากเหลือเกิน สุดท้ายไก่ป่าสวยๆก็บินกลับป่าอยู่ดี ผมเห็นมาเยอะสาวลาวสวยๆมาเอาผัวไทย พอตั้งหลักได้ส่งเงินไปบ้านพอแล้วก็หนีกลับประเทศ 
ลูฟี่
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 08:15:38 PM »

สาวเพื่อนบ้านไม่ชอบหนุ่มไทยครับ นอกจากดารา นักร้อง นักกีฬา อันนั้นเขาชอบจริง แต่ผู้บ่าวไทยไปจีบสาวลาวสาวพม่ากัมพูชานี่ยากจริงๆ เขาไม่ค่อยจะคุยด้วย คุยด้วยก็ไม่ไว้ใจ 
เคยไปคุกคลีกับกลุ่มสาวลาวนานพอสมควร ถามแบบจริงๆเลย เขาไม่ค่อยอยากได้หนุ่มไทยทำผัว จะหล่อขนาดไหนก็แค่มองๆ แต่จะร่วมหัวจมท้ายด้วยนั้นเขาไม่กล้าครับ สาวลาวสวยๆนี่ลองไปดูแฟนเธอที่เป็นหนุ่มลาวซิ บักสันถึกขี้เหร่ทั้งนั้นแถมการแต่งตัวก็แนวผู้บ่าวไทบ้านอินดี้นั่นแหล่ะ วัฒนธรรมหรือรสนิยมเขาชอบแบบนั้น  ส่วนสาวเพื่อนบ้านที่มาอยู่ไทยนานๆ นานจนกลืนวัฒนธรรมไทยไปแล้ว เขาคงต้องการหนุ่มไทยหล่อๆรวยๆนั่นแหล่ะ ส่วนสาวเพื่อนบ้านที่มาหากินไม่นานเขาไม่กล้ายุ่งกับหนุ่มไทยหรอก ครับ   แต่ผมจะขอเตือนไว้ ไก่ป่าจะจับมาเลี้ยงเป็นไก่บ้านนั้นยากเหลือเกิน สุดท้ายไก่ป่าสวยๆก็บินกลับป่าอยู่ดี ผมเห็นมาเยอะสาวลาวสวยๆมาเอาผัวไทย พอตั้งหลักได้ส่งเงินไปบ้านพอแล้วก็หนีกลับประเทศ 
    หนีกลับประเทศ  เคยเจอกับญาติทางภรรยาครับ    หมดตัวเลย    สาวลาวคนนั้นทำไว้เจ็บทีเดียว

ontheway
ไม่ขอรับ Thailandsusu
สมาชิกทั่วไป ไม่สามารถกด+ -
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +174/-127

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 10:23:01 PM »

ไทยแลนด์ สู้สู้  จริงๆ
Jone500
Hero Member

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 11:37:05 PM »

หนีกลับประเทศ  เคยเจอกับญาติทางภรรยาครับ    หมดตัวเลย    สาวลาวคนนั้นทำไว้เจ็บทีเดียว
ประมาณนี้เลยครับ  คนที่ยอมมีผัวไทยซักพักหนีกลับประเทศ ทำแสบกันมาเยอะ เมื่อวานก็มีพ่อลูกมาซื้อซิมโทรศัพท์ร้านผม เมียเขาเป็นคนลาวหนีกลับประเทศทิ้งลูกตัวเล็กประมาณ2ขวบไว้  น่ารักด้วยนะ  เขาบอกว่าเมียหนีโทรไปไม่รับ บางทีรับแต่ไม่คุย เลยลองเปลี่ยนเบอร์เผื่อเขาจะรับ  ใครที่เอาเมียเขมร ลาว พม่า ได้โปรดทำใจ พวกนี้เลี้ยงไม่เชื่อง ดังว่าเอาไก่ป่ามาเลี้ยงนั่นแหละ สักวันเขาก็บินกลับฝูง   ผมไม่ได้เหยียดเชื้อชาตินะ
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +489/-1714

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 01:18:54 AM »

ประมาณนี้เลยครับ  คนที่ยอมมีผัวไทยซักพักหนีกลับประเทศ ทำแสบกันมาเยอะ เมื่อวานก็มีพ่อลูกมาซื้อซิมโทรศัพท์ร้านผม เมียเขาเป็นคนลาวหนีกลับประเทศทิ้งลูกตัวเล็กประมาณ2ขวบไว้  น่ารักด้วยนะ  เขาบอกว่าเมียหนีโทรไปไม่รับ บางทีรับแต่ไม่คุย เลยลองเปลี่ยนเบอร์เผื่อเขาจะรับ  ใครที่เอาเมียเขมร ลาว พม่า ได้โปรดทำใจ พวกนี้เลี้ยงไม่เชื่อง ดังว่าเอาไก่ป่ามาเลี้ยงนั่นแหละ สักวันเขาก็บินกลับฝูง   ผมไม่ได้เหยียดเชื้อชาตินะ

โห แปลว่าเคสสาว เพื่อนบ้านทิ้งหนุ่มไทยเยอะแน่ๆ

แถวบ้านผมหน้า7-11 มีคนขายลูกชิ้น ซึ่งผมซื้อประจำเอาไว้กินกับเบียร์ ก่อนดูบอล

มีลูก3ขวบคนนึงซึ่งแกจะเอามาบ้าง ไม่เอามาบ้าง วันนั้นเห็นเด็กเลยทักว่าแม่เด็กไปไหนพี่

แกบอกแม่เด็กเป็นคนลาว บอกกลับบ้านไปเยี่ยมญาติ แล้วไม่กลับมาอีกเลย2ปีแล้ว
โทรไปหาก็ไม่รับ ปิดเครื่องหนี แล้วก็ฝากเพื่อนคนงานมาบอกว่ามีแฟนอยู่แล้ว...ที่ประเทศของเขา แล้วพ่อแม่ไม่อยากให้อยู่เมืองไทย ...เป็นห่วง

ขนาดมีลูกนะนี้ สงสารเด็ก
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +489/-1714

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 01:22:07 AM »

แนะนำคุณ โกโบริ
ชอบก็บอกตรงๆเลย อย่าไปซีเรียส
ลูฟี่
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 01:26:50 AM »

เคยไปคุกคลีกับกลุ่มสาวลาวนานพอสมควร ถามแบบจริงๆเลย เขาไม่ค่อยอยากได้หนุ่มไทยทำผัว จะหล่อขนาดไหนก็แค่มองๆ แต่จะร่วมหัวจมท้ายด้วยนั้นเขาไม่กล้าครับ สาวลาวสวยๆนี่ลองไปดูแฟนเธอที่เป็นหนุ่มลาวซิ บักสันถึกขี้เหร่ทั้งนั้นแถมการแต่งตัวก็แนวผู้บ่าวไทบ้านอินดี้นั่นแหล่ะ วัฒนธรรมหรือรสนิยมเขาชอบแบบนั้น  ส่วนสาวเพื่อนบ้านที่มาอยู่ไทยนานๆ นานจนกลืนวัฒนธรรมไทยไปแล้ว เขาคงต้องการหนุ่มไทยหล่อๆรวยๆนั่นแหล่ะ ส่วนสาวเพื่อนบ้านที่มาหากินไม่นานเขาไม่กล้ายุ่งกับหนุ่มไทยหรอก ครับ   แต่ผมจะขอเตือนไว้ ไก่ป่าจะจับมาเลี้ยงเป็นไก่บ้านนั้นยากเหลือเกิน สุดท้ายไก่ป่าสวยๆก็บินกลับป่าอยู่ดี ผมเห็นมาเยอะสาวลาวสวยๆมาเอาผัวไทย พอตั้งหลักได้ส่งเงินไปบ้านพอแล้วก็หนีกลับประเทศ  
   หนีกลับประเทศ  เคยเจอกับญาติทางภรรยาครับ    หมดตัวเลย    สาวลาวคนนั้นทำไว้เจ็บทีเดียว
ประมาณนี้เลยครับ  คนที่ยอมมีผัวไทยซักพักหนีกลับประเทศ ทำแสบกันมาเยอะ เมื่อวานก็มีพ่อลูกมาซื้อซิมโทรศัพท์ร้านผม เมียเขาเป็นคนลาวหนีกลับประเทศทิ้งลูกตัวเล็กประมาณ2ขวบไว้  น่ารักด้วยนะ  เขาบอกว่าเมียหนีโทรไปไม่รับ บางทีรับแต่ไม่คุย เลยลองเปลี่ยนเบอร์เผื่อเขาจะรับ  ใครที่เอาเมียเขมร ลาว พม่า ได้โปรดทำใจ พวกนี้เลี้ยงไม่เชื่อง ดังว่าเอาไก่ป่ามาเลี้ยงนั่นแหละ สักวันเขาก็บินกลับฝูง   ผมไม่ได้เหยียดเชื้อชาตินะ

โห แปลว่าเคสสาว เพื่อนบ้านทิ้งหนุ่มไทยเยอะแน่ๆ

แถวบ้านผมหน้า7-11 มีคนขายลูกชิ้น ซึ่งผมซื้อประจำเอาไว้กินกับเบียร์ ก่อนดูบอล

มีลูก3ขวบคนนึงซึ่งแกจะเอามาบ้าง ไม่เอามาบ้าง วันนั้นเห็นเด็กเลยทักว่าแม่เด็กไปไหนพี่

แกบอกแม่เด็กเป็นคนลาว บอกกลับบ้านไปเยี่ยมญาติ แล้วไม่กลับมาอีกเลย2ปีแล้ว
โทรไปหาก็ไม่รับ ปิดเครื่องหนี แล้วก็ฝากเพื่อนคนงานมาบอกว่ามีแฟนอยู่แล้ว...ที่ประเทศของเขา แล้วพ่อแม่ไม่อยากให้อยู่เมืองไทย ...เป็นห่วง

ขนาดมีลูกนะนี้ สงสารเด็ก
  ญาติทางภรรยาที่เคยเจอ   บ้านเขาอยู่นครพนม  แต่เป็นโฟร์แมนในกทม  นานๆ  กลับบ้านทีนึงมาเจอสาวลาวจากฝั่งโขง    สาวลาวมาหลอกว่าจะแต่งงานอยู่กินกัน และให้สร้างฐานะด้วยกันที่ประเทศลาว    หลอกให้หนุ่มไทยไปสร้างบ้านเอาเงินไปลงทุนเปิดร้านค้า    เสร็จแล้วถีบหัวส่งเลย                 กฎหมายที่ลาวก็แรงมากคนไทยเข้าไปนอนพักบ้านสาวลาวโดยที่ยังไม่แต่งงาน ไม่จดทะเบียนกันไม่ได้นะครับ เลยต้องหนีออกมา                   จากนั้นขาดการติดต่ออย่างที่ท่านว่าเลย  กลับไปก็ไม่ได้อีก    โดนหลอกไปหลายแสนบาทเลยครับ

ผมก็เคยเจอสมัยคาราโอเกะดัง ๆ  ที่แปดริ้ว    นึกว่าสาวลาวรักจริงครั้งสุดท้ายมาขอเงินแล้วก็ขาดการติดต่อไปเลย  โทรไปไม่รับสายพยายามโทรอยู่นานมาก   จนกระทั่งเหมือนที่ท่านว่า      ผมว่าพล๊อตเดียวกันหมดนี้ละ  คือเข้ามาหลอกเสร็จแล้วก็หนีกลับประเทศไปเลย      พอมาฟังจากที่ท่าน ๆ  บอกกัน     ผมนี่ก็คงโดนหลอกไปอีก 1 คนแล้ว

ผมว่า จขกท  ระวังไว้ดีกว่า   ผมว่าไม่ใช่เล่น ๆ  แล้ว    มันมีเคสแบบนี้เยอะมากเกี่ยวกับสาวต่างชาติแถบนี้     คงหวังอะไรไม่ได้ครับตัดใจดีกว่าโดนหลอกนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2017, 01:30:18 AM โดย ลูฟี่ » บันทึกการเข้า

jugkarin
SHARK PHANTHONG
Sr. Member

คะแนนความรัก: +125/-296

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 07:37:45 AM »

ทำใจครับ เขาคงกลับไปหาครอบครัว เเฟนเขาที่โน่น ถ้าระเเวกนี้มันเป็นเรื่องยากที่เขาจะรักเราเพราะเขาคงคิดว่า พื้นฐานหลายยอย่างมันต่างกัน หาเมียไทยดีกว่าครับ
terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1133/-959

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 07:46:38 AM »

เอาจริงๆ นะ จับ เย ซะ
เเล้วเขาจะจดจำเราได้ดีเลย

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +412/-240

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 08:41:11 AM »

อ้าว ....แล้วสาวเวียดนามที่สนามบินล่ะ?

ปล.. เดี่ยวผมไปแก้แค้นสาวเพื่อนบ้านแทนเอามั้ย 

siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +485/-383

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 10:11:38 AM »

แห้วละแก

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
โต้หิมะ ณ ปราการ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1180/-434

ผมอยากเห็นคนไทยรักครอบครัวแบบผม

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 11:34:58 AM »

บอกความในใจ  ก่อนเขากลับพอละ ... ที่เหลือแล้วแต่พรหมลิขิต

Rang Angsila
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +605/-125

ดูบอลเพื่อความสุขบันเทิงใจเท่านั้น

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 11:40:25 AM »

จู่โจม.. เซอร์ไพรส์  ด้วยแหวนทองคำ  ขอหมั้นหมายไว้ก่อนเลยครับ
แล้วเห็นความรักจริงของเรา อาจใจอ่อนไม่กลับบ้าน  อยู่กับเรายาวๆ....ไปเลย
แต่ต้องแน่ใจตนเองนะว่านี่แหละของจริง  อย่าพลาด  จะมาเสียใจภายหลัง...  แก้ไขไม่ได้นะ   
crazydark_AV183
สวนกหลาบวิทยาลัยOSK122
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2566/-2023

BEC-TERO SASANA

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 12:06:33 PM »

ทำใจครับ

BEC              -                    ++TERO++                   -        SASANA
                   \\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\ LIVERPOOL/////////////////////
โกโบริ
Veitnamsusu
Hero Member

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 12:22:07 PM »

อ้าว ....แล้วสาวเวียดนามที่สนามบินล่ะ?

ปล.. เดี่ยวผมไปแก้แค้นสาวเพื่อนบ้านแทนเอามั้ย 
ยังไม่มีโอกาศไปเวียดนามเลย ถ้ากลับไปเจออีก จะไม่ปล่อยให้หลุดมืออีกแน่ ถ้าเค้ายังไม่ลาออกน่ะ

boyake
Full Member

คะแนนความรัก: +61/-28

มันจะไม่ใช่ความลับ ถ้ามีคนรู้ถึง 3 คน

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 12:24:09 PM »

ชอบก็บอกตรงๆเลยครับ

viTamiN_A_กรูปรี_CF18+AV
SISAKET FC + LIVERPOOL ถ่อนั้น
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1336/-279

Vamos Chape !!!

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 12:50:39 PM »

ปรับ กี ออย เด้ง

NTT
ชีวิตเดินหน้าต่อไป ในใจนึกถึงแนวทางพระองค์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +5905/-249

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 01:29:27 PM »

20 กว่าปีที่แล้ว ไอ้เอ๋ เพื่อนผมไปชอบสาวที่เรียนรุ่นเดียวกันแต่คนละห้อง มันไม่บอกใคร วันดีคืนดีนั่งดูดบุหรี่รอรถไฟอยู่ มันเดินปรี่หายไปหาสาว แล้วบอกว่า "ผม เอ๋ อยู่ห้อง D ผมชอบคุณครับ" สาวตอบกลับว่า "เรายังไม่คิดเรื่องนี้ ทุกคนคือเพื่อนเรา" ไอ้เอ๋ตอบว่า "ไม่เป็นไร ขอบคุฯครับ"

จบง่ายๆเลยครับ ไม่ตามต่อ ไม่ตื๊อ hurt ไปหลายวันแล้วก็ใช้ชีวิตต่อ
lotto009
Full Member

คะแนนความรัก: +82/-79

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2017, 09:41:03 AM »

จัดไปครับท่าน
ghanthawong
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +21/-25

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2017, 10:46:10 AM »

ซื้อสร้อยคอทองคำสัก2บาท แหวนเพชรสักวง รถเก็งแครมรี่หรือBMให้..แล้วบอกในใจว่ารักมานาน...
ชื่อนี้มีผู้ใช้แล้ว
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +356/-346

ผมรักบอลไทย

| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2017, 12:01:02 PM »

หรือสาวกัมพูชเคยอ่านกระทู้คุณ ที่เขียนถึงสาวเวียดนามที่เจอสนามบิน
Jiyeon
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +20/-7

| | |
« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2017, 04:03:48 PM »

ปรับ กี ออย เด้ง
บอก เธอ ให้ รู้

hartmann
ฮูย่า!
Hero Member

คะแนนความรัก: +258/-421

| | |
« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2017, 04:22:38 PM »

นัดเจอที่บุรีรัมย์ ครับ แล้วจะฟืน

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
นายยิ้มแฉ่ง ณ.สิงขร
ยิ้มวันล่ะนิดจิตแจ่มใส
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +137/-67

The Laker&Eagle Fanclub #007

| | |
« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2017, 10:51:04 PM »

ลองดูครับเเนวทางหยังใจว่าเค้าสนใจเรารึป่าว

1.เเอบดักคอยเธอ๖บริเวณเค้าผ่านทุกๆวันโดยไม่ให้เค้ารู้ตัวเเล้วค่อยเเสดงตัวตอนเค้ามาถึง
2.ทำเเบบข้อที่ 1 ติดต่อกัน 4-5 วัน
3.ครบ 5  วันเเอบซุ่มดูเธอ (จุดอื่นที่เค้าไม่เห็น) ถ้าเธอเดินมาถึงจุดเดิมเเล้วไม่เห็นคุณ ให้สังเกตุอาการกริยาว่าเค้ามองหาคุณรึป่าว++
4.ถ้าเธอมีทีถ้าเเปลกๆ เมื่อไม่เห็นคุณวันถัดไปหาดอกไม้ไปให้เค้า ตรงที่จุดๆเดิมครับเเล้วก็บอกสิ่งที่คุณอยากบอก

ปล.โชคดีครับ

mama_xi
ใช้คำไม่สุภาพ(งดตอบกระทู้30วัน) ครบ30วันให้PM แจ้งadmin
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +699/-1506

Japansusu !!

| | |
« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2017, 03:54:24 PM »

ดักตีหัว
ก็จบ
อัศวิน พันธุ์ดี(จ่าดาร์ก_xi)
Hero Member

คะแนนความรัก: +310/-1077

| | |
« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2018, 01:24:38 PM »

พวกเพื่อนบ้านมันเกลียดผู้ชายไทยทั้งนั้นครับ  ยิ่งพวกผู้หญิงลาวอย่ารึอาจไปยุ่งเป็นอันขาด

พวกนี้หน้าไหว้หลังหลอกทั้งนั้น พวกนี้มันเอาผู้ชายไทยแค่เรื่องเงินเท่านั้นแหละ ต่อให้มีลูกมันก็ไม่สนใจ

ชายไทยหลายคนที่มีเมียลาว สุดท้ายก็เป็น Single Dad กันเยอะ ก็อย่างที่เม้นบนได้อธิบายหมดแล้ว

ส่วนผู้หญิงเขมร หยิ่งทั้งนั้น น้อยมากที่ชายไทยจะเป็นเขยเขมร

สุดท้ายชายไทยก็ลงเอยกับผู้หญิงไทย ไม่ก็ผู้หญิงญี่ปุ่น ไต้หวัน เกาหลีอยู่ดีแหละ เพราะพวกนี้เขามีคุณภาพชีวิตที่ดีกว่า

ไอ้เรื่องวิธีการเอาแหวนเอาทองมาล่อเนี่ย อย่าไปทำเลย ไม่มีประโยชน์หรอก

มิหน่ำซ้ำเธออาจจะหาว่าคุณไปดูถูกเธออีก

piano999
Newbie
*

คะแนนความรัก: +17/-3

| | |
« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2018, 03:13:28 PM »

เอาจริงๆนะเท่าที่ผมไปเล่นดนตรีในพนมเป็ญมา ผมก็เห็นว่าสาวๆเขมรจะชอบหนุ่มใทยอยู่นะ คือพอรู้ว่าเป็นคนใทยก็พยามเข้ามาทักมาคุยด้วย หรือด้วยความที่ผมเป็นนักดนตรีไม่รู้  แต่ร้านที่ผมเล่น เป็นร้านไฮโซ 1ใน3 ของกรุงพนมเป็ญเลย อยู่ในคาสิโน  ส่วนเวียดนาม มีเวลาจะเล่า เพราะผมเล่นที่สิงค์โปร  ผู้หญิงที่ทำงานเป็นเวียดนามหมดเลย สวยๆทั้งนั้น คบมาหลายคน  เท่าที่รู้ เขากลัวผู้ชายใทย เพราะ เจ้าชู้ แหละ หม้อ อันดับ1 ในอาเซี่ยนเลย 555
ู้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์