Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 18, 2017, 11:33:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปีแรกของเอคโคโน่สอบผ่านครับ  (อ่าน 4409 ครั้ง)
deawfico
Hero Member

คะแนนความรัก: +397/-1297

| | |
« เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 01:38:20 PM »

รุ่นยู 16 เข้าชิงแชมป์เอเชียรอบสุดท้าย
รุ่นยู  19 ก็น่าจะเข้ารอบได้ เพราะแพ้ญี่ปุ่นด้วยผลต่างประตูแค่ลูกเดียว
ใครจะว่าเล่นบอลไม่สวยยังไง แต่เป็นไปตามแท็กติกที่วางไว้แต่แรกคือเน้นรับ และวันนี้ก็ทำได้ดีกับญี่ปุ่นซึ่งเป็นมหาอำนาจลูกหนังเอเชียอยู่แล้ว ผมมองว่าการวางแท็กติกเกมรับตั้งแต่ทัวนาเม้นอาเซียน ทำให้เรารัดกุมในระดับเอเชียมากขึ้นจึงเป็นผลงานที่ทำให้เรายันญี่ปุ่นด้วยผลต่างแค่ลูกเดียวได้ ถือว่าสอบผ่านในทัวนาเม้นท์ที่เรียกว่าทัวนาเม้นหลักครับ ส่วนรายละเอียดค่อยไปเพิ่มเติมในรอบสุดท้าย แต่โดยรวมแล้วเราคงต้องเล่นทรงนี้ต่อไปอีกสัก 2-3 ปี ในระดับเอเชีย..

ส่วนอินโดที่หลายๆคนมองว่าฟอร์มดีกว่าเรา ถ้าไม่ได้เป็นเจ้าภาพก็คงตกรอบไปแล้ว นี่เป็นข้อยืนยันว่าเกมรุกดีในอาเซียนไม่ได้หมายความว่าจะประสบความสำเร็จในระดับเอเชีย...

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
leon
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +270/-95

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 01:41:12 PM »

อาจจะขัดๆตาแฟนบอลขาบุกต่อบอลสั้นเลี้ยงกินตัวเข้าไปยิง  พัฒนากันต่อไปครับ
Small_kratip
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +119/-19

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 01:48:54 PM »

รอวันโตครับ อาจไม่ถูกใจขาร๊อค แต่โดยรวมผมแฮปปี้ครับ
rich4team
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +10/-30

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 01:49:56 PM »

พัฒนากันต่อไปครับ เอาให้ทันญี่ปุ่น

pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +314/-959

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 01:58:04 PM »

โค้ชเฮงยังบอกไม่ผ่านเลย
เพราะยังไม่ได้ทำงานที่ถนัด

คือการสร้างเยาวชน
ไม่ใช่การคุมทีม
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +509/-567

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 02:13:43 PM »

ด้วยหน้าที่ที่ได้รับมอบหมา...สำหรับผมสอบตกครับ...ผมหวังไว้สูงกว่านี้

เพราะถ้าเทียบ ก่อน - หลัง เอคโคโน่เข้า ไม่มีความเเตกต่างอะไรเลย...
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1576/-601

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 02:37:57 PM »

อวยแล้วเว้ย พี่ deawfico เรื่องการคุมทีมมันต้องรอ รอบสุดท้าย นู่น ค่อยมาตัดสินสำหรับ เอ็คโคโน่ ตอนโค้ชไทยทำทีมมันก็ผ่านเข้ารอบสุดท้ายหมดละครับ

สิ่งที่ตัดสิน เอ็คโคโน่ จริงๆ สำหรับผมรอหลังศูนย์ฝึกเปิดใช้นั่นละ อีก 10 ปี จะมีเยาวชนคุณภาพ เบสิคดี ยืนตำแหน่งได้ เล่นเป็นทีมเป็นไหม นั่นละงานเอ็คโคโน่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2017, 02:39:53 PM โดย PTTrayong » บันทึกการเข้า

thepong
Hero Member

คะแนนความรัก: +192/-75

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 02:50:56 PM »

โดยรวมมันก็วัดอะไรได้ไม่มาก  นอกจากรูปแบบการเล่นแบบใหม่ๆเลย ที่เด็กไทยไม่คุ้นเคย แต่ถ้าศูนย์ฝึกเสร็จน่าจะได้เห็นมิติใหม่ๆแน่ๆ

แล้วต่อให้โค้ชเทพมาคุม มันก็ยกระดับไม่ได้เท่าไหร่หรอก ตราบใดที่เด็กไทยยังโตไม่ถูกวิธี 

กว่าจะได้โค้ชดีๆมีความรู้ไปสอนเด็กๆ ทั่วประเทศได้แบบทั่วถึง   คงอีกหลายปีเลยทีเดียว และกว่าจะได้เด็กรุ่นใหม่ที่ได้เรียนกับโค้ชเก่งๆ ก็นับสิบปี

deawfico
Hero Member

คะแนนความรัก: +397/-1297

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 03:10:51 PM »

อวยแล้วเว้ย พี่ deawfico เรื่องการคุมทีมมันต้องรอ รอบสุดท้าย นู่น ค่อยมาตัดสินสำหรับ เอ็คโคโน่ ตอนโค้ชไทยทำทีมมันก็ผ่านเข้ารอบสุดท้ายหมดละครับ

สิ่งที่ตัดสิน เอ็คโคโน่ จริงๆ สำหรับผมรอหลังศูนย์ฝึกเปิดใช้นั่นละ อีก 10 ปี จะมีเยาวชนคุณภาพ เบสิคดี ยืนตำแหน่งได้ เล่นเป็นทีมเป็นไหม นั่นละงานเอ็คโคโน่
ผมถามว่าหัวข้อกระทู้ ผมบอกว่าปีแรก ซึ่งมันก็ประเมินผลงานกันในปีแรก ผมถือว่าเอคโคโน่พาทีม ทั้ง ยู 16 และ 19 เข้ารอบสุดท้ายเอเชีย(ซึ่งเป็นทัวนาเม้นหลักได้) ผมก็ถือว่าสำเร็จแล้วก็ถือว่าผ่านในปีแรก ซึ่งผมก็พูดชัดเจนว่าบอลไทยต้องเล่นกันทรงนี้ไปอีกสัก 2-3 ปีในระดับเอเชียก่อน ซึ่งมันก็น่าจะชัดเจนแล้วว่าเอคโคโน่เสริมเกมรับให้นักเตะไทยเล่นรับได้ดีขึ้้นเป็นตามแผนที่วางไว้แต่แรกคือเสริมเกมรับก่อนรุก มันก็ถูกอยู่แล้ว ไอ้ที่ว่าผมอวยมันก็สมควรอวยให้มั้ยล่ะ คุณนี่ชอบทำตัวอวดฉลาดกว่าคนอื่นทุกเรื่องนะ ทำรู้ทุกเรื่องแต่หาเรื่องจริงๆก็มีแค่ข้อมูลผลสกอร์ที่เค้าอัพเดทผลสกอร์กันมานี่แหละ  ไอ้เรื่องวิเคราะห์น่ะเหตุผลใคร แนวทางใครก็เรื่องของเค้า ไม่ใช่พอเห็นต่างจากตัวเองก็หาว่าเค้าอวย ทั้งทฤษฎีคุณและผมก็ยังไม่ได้รองรับเลยว่ามันประสบความสำเร็จจริงๆ..เพราะมันเป็นเรื่องของอนาคต

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 03:27:29 PM »

ผมถามว่าหัวข้อกระทู้ ผมบอกว่าปีแรก ซึ่งมันก็ประเมินผลงานกันในปีแรก ผมถือว่าเอคโคโน่พาทีม ทั้ง ยู 16 และ 19 เข้ารอบสุดท้ายเอเชีย(ซึ่งเป็นทัวนาเม้นหลักได้) ผมก็ถือว่าสำเร็จแล้วก็ถือว่าผ่านในปีแรก ซึ่งผมก็พูดชัดเจนว่าบอลไทยต้องเล่นกันทรงนี้ไปอีกสัก 2-3 ปีในระดับเอเชียก่อน ซึ่งมันก็น่าจะชัดเจนแล้วว่าเอคโคโน่เสริมเกมรับให้นักเตะไทยเล่นรับได้ดีขึ้้นเป็นตามแผนที่วางไว้แต่แรกคือเสริมเกมรับก่อนรุก มันก็ถูกอยู่แล้ว ไอ้ที่ว่าผมอวยมันก็สมควรอวยให้มั้ยล่ะ คุณนี่ชอบทำตัวอวดฉลาดกว่าคนอื่นทุกเรื่องนะ ทำรู้ทุกเรื่องแต่หาเรื่องจริงๆก็มีแค่ข้อมูลผลสกอร์ที่เค้าอัพเดทผลสกอร์กันมานี่แหละ  ไอ้เรื่องวิเคราะห์น่ะเหตุผลใคร แนวทางใครก็เรื่องของเค้า ไม่ใช่พอเห็นต่างจากตัวเองก็หาว่าเค้าอวย ทั้งทฤษฎีคุณและผมก็ยังไม่ได้รองรับเลยว่ามันประสบความสำเร็จจริงๆ..เพราะมันเป็นเรื่องของอนาคต

มันเท่ากับ โค้ชไทย ทำเนี่ยนะ ประสบความสำเร็จ !!!!!!!!!!!! อ้าปากก็เห็นลิ้นไก่แล้ว จ้างมาตั้งแพงเพื่อให้ได้ผลงานเท่าโค้ชไทย จ้างมาทำไมครับ จะคุยเรื่องนี้มันต้องทำผลงานให้ดีกว่าโค้ชไทยเคยทำสิครับ นี้คือประเด็น

เกมส์รับดี หรือ ญี่ปุ่น มันไม่โหมบุก ผมเห็นยิงนำปั๊บ โดนยิงกลับปุ๊บ ญี่ปุ่น ก็เล่นเรื่อยๆ ตามประสาเข้ารอบตามสกอร์ต้องการ, โดน มองโกล เจาะ 2 ลูก 1 จุดโทษ, สิงคโปร์ 2 จุดโทษ

ลองปรับโปรแกรมเจอ ญี่ปุ่น นัดที่ 1 และ ที่ 2 ดูสิ ยังกล้าพูดว่า เกมส์รับดีไหม

หลังต้องเหนียวกว่านี้ อย่างน้อยตรงกรอบเขตโทษ อย่าให้มีเหตุการณ์จุดโทษตลอด

jugkarin
SHARK PHANTHONG
Full Member

คะแนนความรัก: +87/-276

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 03:40:57 PM »

สองโค้ชคุยไรกันครับ เอาน้ำอุ่นสักเเก้วก่อนหนาวๆวันนี้

มันเท่ากับ โค้ชไทย ทำเนี่ยนะ ประสบความสำเร็จ !!!!!!!!!!!! อ้าปากก็เห็นลิ้นไก่แล้ว จ้างมาตั้งแพงเพื่อให้ได้ผลงานเท่าโค้ชไทย จ้างมาทำไมครับ จะคุยเรื่องนี้มันต้องทำผลงานให้ดีกว่าโค้ชไทยเคยทำสิครับ นี้คือประเด็น

เกมส์รับดี หรือ ญี่ปุ่น มันไม่โหมบุก ผมเห็นยิงนำปั๊บ โดนยิงกลับปุ๊บ ญี่ปุ่น ก็เล่นเรื่อยๆ ตามประสาเข้ารอบตามสกอร์ต้องการ, โดน มองโกล เจาะ 2 ลูก 1 จุดโทษ, สิงคโปร์ 2 จุดโทษ

ลองปรับโปรแกรมเจอ ญี่ปุ่น นัดที่ 1 และ ที่ 2 ดูสิ ยังกล้าพูดว่า เกมส์รับดีไหม

หลังต้องเหนียวกว่านี้ อย่างน้อยตรงกรอบเขตโทษ อย่าให้มีเหตุการณ์จุดโทษตลอด
jugkarin
SHARK PHANTHONG
Full Member

คะแนนความรัก: +87/-276

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 03:41:49 PM »

สองโค้ชคุยไรกันครับ เดวมาหาน้ำร้อนเเป้บ หนาวๆ
ilmare
Full Member

คะแนนความรัก: +101/-73

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 03:50:36 PM »

สิ่งแรกที่ผมอยากเห็นคือการต่อยอด นักเตะไทยส่วนมากตอนเด็กจะเทพพอโตแล้วมีแต่อ่อนลง แต่ตอนนี้มีเอคโคโนดูแลอยากรู้โตขึ้นจะเป็นไง
Mudafuka
Newbie
*

คะแนนความรัก: +16/-16

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 04:08:59 PM »

เมื่อก่อนรุ่นนี้รึเปล่าคับที่ถูดปรับแพ้เพราะส่งคนถูกแบนลงเตะ
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 04:11:17 PM »

เมื่อก่อนรุ่นนี้รึเปล่าคับที่ถูดปรับแพ้เพราะส่งคนถูกแบนลงเตะ

รุ่น U-23 สมัยยังเรียกรายการนี้ว่า ปรีโอลิมปิกส์ ครับ

KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +774/-162

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 04:12:07 PM »

โค้ชเฮงยังบอกไม่ผ่านเลย
เพราะยังไม่ได้ทำงานที่ถนัด

คือการสร้างเยาวชน
ไม่ใช่การคุมทีม
เห็นด้วยครับ
ต้องรอให้ออกมาบอกก่อนว่าปีแรกจะทำอะไร
ปีสองปีสองทำอะไร ปีสามทำอะไร แล้วต่อไป (เรา)จะต้องทำอะไร
ดังนั้นผมก็ไม่ขอตัดเกรดด้วยคน
Plangduak eiei
Since 2005
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +249/-152

Classic Is Classic

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 04:27:05 PM »

5555 มาอีกแล้ว เกมรับดีหรือญี่ปุ่นไม่โหมบุก เราเก่งหรือเค้าอ่อน มันต้องเป็นแบบนี้อยู่เรื่อยไปสิน่า

ถ้า ถ้า ถ้า ถ้า ถ้า อิอิ

ฟุตบอล!!  กีฬาพระเจ้า ใช้เท้าเล่น
etai
Newbie
*

คะแนนความรัก: +6/-4

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 04:40:06 PM »

ถ้าเข้ารอบก็ตรง ตามเป้าหมายหลักที่1- ดูคะแนนแล้ว ไม่น่าพลาด หากเข้ารอบไปรอบสุดท้าย เป้าหลักที่2-คือต้องพยายามเข้ารอบ น้อคเอาท์ ให้ได้ มองไปที่ละเป้าดีกว่าคับ มองไปยอดสุดแล้ว มันท้อและยากมาก ต้องอีกเยอะหากเรามองแต่เป้าสูงสุด ตอนนี้ผมมองและเชียร์ไปที่ละเป้า สนุกกว่าเยอะไม่เครียด เป้าสูงสุดมองแล้วเครียด
Mudafuka
Newbie
*

คะแนนความรัก: +16/-16

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 05:05:25 PM »

รุ่น U-23 สมัยยังเรียกรายการนี้ว่า ปรีโอลิมปิกส์ ครับ
ขอบคุณ​ครับ​ แล้วรุ่นนี้รอบที่แล้วเราไปได้ไกลแค่ไหนคับ
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 05:07:14 PM »

ขอบคุณ​ครับ​ แล้วรุ่นนี้รอบที่แล้วเราไปได้ไกลแค่ไหนคับ

รอบแรก ครับ

Kokkabark
Sr. Member

คะแนนความรัก: +129/-213

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 06:17:59 PM »

ค่าจ้างปีละเท่าไร  จะครบปีอยู่แล้วได้ทำงานคุ้มค่าจ้างรึยังครับ  ถ้าเอาแค่เข้ารอบจ้างโค้ชไทยถูกกว่าเยอะครับผลงานก็พอๆกัน

งานจริงๆของเอคโคโน่คืออะไร  ถ้าเอาแค่วางระบบให้ทีมชาติแต่ละชุดผมว่าจ้างเฉพาะโค้ชน่าจะถูกกว่า  แต่ถ้าวางระบบเยาวชนของประเทศ

ที่เล่นฟุตบอล  อันนี้ยังไม่เห็นผลงาน
kaimao
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +841/-210

ผมดูบอลไทยที่บ้าน (ดูที่สนามเป็นบ้างครั้ง)

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 06:56:04 PM »

ผลงานเหมือนที่ผ่านมา  ถ้าทำผ่านเลนรอบสุดท้ายนี้ผมจะนั้งกราบหน้าจอคอมเลย ^ ^

สนับสนุนการลบความเห็น และแบนสมาชิกที่ก่อความแตกแยก
Snooker2517
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +8/-31

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 08:06:34 PM »

โค้ชจุ่น..น้าฉ่วยโอเคกว่า
koecmfc
Newbie
*

คะแนนความรัก: +4/-5

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 08:20:59 PM »

เอาแบบไม่ต้องอวยใคร เครดิตวันนี้อยู่ที่เด็กๆ ทีมงานวางแผนผมให้30เด็กๆให้70  เพราะถ้าเป็นผมเจออากาศแบบนี้เป็นผมคงวิ่งไม่ออกแล้ว
Anamai
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +283/-131

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 09:15:25 PM »

ผมเฉยๆกับทีมโค้ช ไม่เห็นความแตกต่างจากที่ผ่านมา
เข้ารอบผมให้เครดิตเด็กมากกว่าที่ต้องสู้กับสภาพอากาศแบบนี้
bungart
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +350/-206

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 09:48:59 PM »

จะอยู่กับที่หรือจะไปข้างหน้า..ท่านสมยศถามไว้
โค้ชไทยทำเข้ารอบสุดท้ายเอเชียทุกปี..หลายรุ่น..แต่ก็ยังไม่เห็นไปบอลโลกรอบสุดท้ายสักที
แอ๊คโคโนกำลังไต่ระดับอยู่..ไว้รอรอบสุดท้ายค่อยประเมินจะดีที่สุด
จกท.บอกปีแรกสอบผ่าน..ผมว่าพูดถูก ถ้าไม่ได้เข้ารอบสุดท้ายก่ถือว่าไม่ผ่าน ส่วนคะแนนที่ได้ผ่าน..อาจไม่มากนักถ้าเทียบกับชื่อเสียงและค่าจ้าง เอาไว้รอจนจบรอบสุดท้ายก่อนนะค่อยตัดเกรดกันอีกที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2017, 09:55:27 PM โดย bungart » บันทึกการเข้า
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +149/-295

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 10:39:51 PM »

ผมก็ว่าสอบผ่านนะครับ แต่คงต้องปรัปบางจุด
กรุงโรมไม่ได้สร้างเสร็จวันเดียว
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +97/-713

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2017, 10:51:37 AM »

สอบผ่าน แต่ผมไม่ให้คุมทีมต่อนะครับ

เพราะงานของคุณคือเทรนเด็ก ไม่ใช่คุมทีมชาติ

ฮี่ๆๆ
japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2027/-5236

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2017, 10:58:31 AM »

การผ่านเข้ารอบสุดท้ายเอเชียในระดับเยาวชน 16 19 22

ถ้าไม่มีเอคโคโน่ มันก็ต้องเข้ารอบเป็นเรืองปกติอยู่แล้วรึเปล่าว่ะ

เข้ารอบแค่นี้ ผมเฉยๆว่ะ ปกติก่อนหน้านี้ ก็เข้ารอบกันได้ประจำอยู่แล้ว

loeienter
Hero Member

คะแนนความรัก: +111/-134

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2017, 11:14:44 AM »

ยุคแอคโคโน่ เด็กแทบจะต่อบอลกันไม่เป็น สังเกตุสิครับ บอลโยนล้วนๆ เจอญี่ปุ่นไม่ต้องพูดถึง เจอระดับเดียวกันยังต่อบอลกันไม่ค่อยได้ แล้วจะให้หวังอะไรกับชุดเด็ก เมื่อแอคโคโน่มาเปลี่ยนสไตร์บอลเด็กให้กลายเป้นบอลสาดขึ้นหน้าไม่ลืมหูลืมตาไปแล้ว

[/url]  [/img]
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +110/-380

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2017, 11:54:40 AM »

KPI ของเอคโคโน่คืออะไร
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +110/-380

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2017, 12:22:08 PM »

ที่บอกว่าผ่านน่ะช่วยบอกทีว่าดีกว่าก่อนหน้านี้อย่างไร
ดีกว่าเดิม เท่าเดิม แย่กว่าเดิม หรือว่าอย่างไรก็ได้ให้ผ่านหมดตามกระแส
sanggung
Sr. Member

คะแนนความรัก: +266/-1025

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2017, 12:44:06 PM »

ตาเฮงซัง กลืนน้ำลายตัวเองมาหลายรอบแล้ว น่ะ 

ตั้งแต่เข้ามาบอก   ไทยแลนด์เวย์  บอกครองบอล 100 %     

พอ ตาโย่งเด็กในสังกัดตัวเอง  เล่นบอลไม่เป็นทรง  ได้แชมป์เพราะโชคช่วย   

ก็บอกว่า  "ต่อบอล 20-30 pass  แต่ไม่ได้แชมป์ก็ไม่มีประโยชน์"

โค้ชเฮงเคยเหน็บซิโก้ ไว้ในรายการ เผชิญหน้า      ว่า  ทีมชาติไทยเก็บตัว 3 วันก็พอ  เพราะการสอนแทกติก 5นาที  นักบอลก็เข้าใจ ต้องทำแบบสากล

พอมาถึง ซีเกมส์  รอบแรกๆ   U22  เล่นบอลห่วยแตก  ให้สัมภาษ ผ่านวิดีโอ สยามกีฬา ว่า   การเก็บตัวน้อยไป ทำให้นักบอลไทยไ่เข้าใจแทกติก  นักบอลไทยไม่เหมือนยุโรป 

ตอน เอกโคโน เข้ามา  แถลงข่าวซะดิบดี  ว่า  เอกโคโน่อยู่ในความควบุมของผม     พอผลงานไม่ได้เรื่อง  โยนขี้ให้เอกโคโน่ว่า  ไม่มี ปสก คุมทีม  แต่ดีที่ฝึกเด็กเป็น

กลืนน้ำลายตัวเอง   พออะไรดีๆ  เอาเข้าตัว      กลืนเข้าไปเยอะๆน่ะ   เฮงซวย

ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1480/-949

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2017, 02:39:19 PM »

ตาเฮงซัง กลืนน้ำลายตัวเองมาหลายรอบแล้ว น่ะ 

ตั้งแต่เข้ามาบอก   ไทยแลนด์เวย์  บอกครองบอล 100 %     

พอ ตาโย่งเด็กในสังกัดตัวเอง  เล่นบอลไม่เป็นทรง  ได้แชมป์เพราะโชคช่วย   

ก็บอกว่า  "ต่อบอล 20-30 pass  แต่ไม่ได้แชมป์ก็ไม่มีประโยชน์"

โค้ชเฮงเคยเหน็บซิโก้ ไว้ในรายการ เผชิญหน้า      ว่า  ทีมชาติไทยเก็บตัว 3 วันก็พอ  เพราะการสอนแทกติก 5นาที  นักบอลก็เข้าใจ ต้องทำแบบสากล

พอมาถึง ซีเกมส์  รอบแรกๆ   U22  เล่นบอลห่วยแตก  ให้สัมภาษ ผ่านวิดีโอ สยามกีฬา ว่า   การเก็บตัวน้อยไป ทำให้นักบอลไทยไ่เข้าใจแทกติก  นักบอลไทยไม่เหมือนยุโรป 

ตอน เอกโคโน เข้ามา  แถลงข่าวซะดิบดี  ว่า  เอกโคโน่อยู่ในความควบุมของผม     พอผลงานไม่ได้เรื่อง  โยนขี้ให้เอกโคโน่ว่า  ไม่มี ปสก คุมทีม  แต่ดีที่ฝึกเด็กเป็น

กลืนน้ำลายตัวเอง   พออะไรดีๆ  เอาเข้าตัว      กลืนเข้าไปเยอะๆน่ะ   เฮงซวย

ผมอยากให้ เฮงซังกลับมาคุมทีมชาติไทยอีกครั้ง       แกช่วยทำผลงานดีดีให้ดูเป็นขวัญตาอีกครั้งด้วยเถิด  ว่าถ้าดีจริงผลงานและการเล่นมันต้องออกมาแนวไหน              เพราะเห็นแกติเตียนไปเสียทุกอย่าง   โน่นก็ไม่ดี  นั่นก็ไม่ดี     สรุปแล้ว  ทำอะไรดีล่ะ   

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
celeron5555
ถูกควบคุมความประพฤติชั่วคราว
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +44/-99

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2017, 05:02:35 PM »

เราจ้างเอคโคโนมาลเพื่ออะไร 
และหวังว่าเอคโคโนจะสร้างคามเเตกต่างอะไรให้จากที่เป็นอยู่

สวนตัวที่เอคโคโนทำอยู่ทุกวันนี้ผมมองว่าเป็นการทดลองดูที่ปัญหาของนักเตะไทย
ว่ามีจุดที่ต้องเเก้ตรงไหน เเละจะเเก้อย่างไรโดยการลงมาคุมทีมมาดูเองมากกว่า

ง่ายตอนี้เอคโคโนเก็บข้อมูล ส่วนของจริง ก็น่าจะเป็นชุดต่อจากนี้ไป
MuhammadNazir
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-13

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2017, 07:47:40 PM »

ผมว่าทำถูกแล้วแบบราเยวัชเข้ามา  และเป็นไปในแนวเดียวกัน  เน้นรับไปก่อนรับให้เข้าใจการรับจริง ๆ การที่เราไม่เสียประตูเราก้อไม่แพ้  ใจเย้น ๆ เรารับดีขึ้นแล้วนะ  ที่เหลือค่อยว่าในลำดับต่อไป  ถ้าข้องใจไปคุมทีมกันเองเลย
MuhammadNazir
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-13

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2017, 07:48:39 PM »

เราจ้างเอคโคโนมาลเพื่ออะไร 
และหวังว่าเอคโคโนจะสร้างคามเเตกต่างอะไรให้จากที่เป็นอยู่

สวนตัวที่เอคโคโนทำอยู่ทุกวันนี้ผมมองว่าเป็นการทดลองดูที่ปัญหาของนักเตะไทย
ว่ามีจุดที่ต้องเเก้ตรงไหน เเละจะเเก้อย่างไรโดยการลงมาคุมทีมมาดูเองมากกว่า

ง่ายตอนี้เอคโคโนเก็บข้อมูล ส่วนของจริง ก็น่าจะเป็นชุดต่อจากนี้ไป
อันนี้เห็นด้วย เราต้องใจเยน ๆ ไม่มีอะไรเนรมิตรได้ในเวลาสั้น  ๆ 
PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +171/-98

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2017, 07:56:23 PM »

ผมอยากให้เอคโคโน่ ไปปูพื้น basic ฟุตบอล ให้กับเด็กอายุ 9-12 ขวบ ทั่วประเทศ จัดอบรม วิทยากร โค้ชตามโรงเรียนต่างๆ  ให้เข้าถึงแก่นเบสิคฟุตบอลระดับโลก
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +732/-1258

new world order

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2017, 08:09:14 PM »

ผมว่าทำถูกแล้วแบบราเยวัชเข้ามา  และเป็นไปในแนวเดียวกัน  เน้นรับไปก่อนรับให้เข้าใจการรับจริง ๆ การที่เราไม่เสียประตูเราก้อไม่แพ้  ใจเย้น ๆ เรารับดีขึ้นแล้วนะ  ที่เหลือค่อยว่าในลำดับต่อไป  ถ้าข้องใจไปคุมทีมกันเองเลย

หมายถึงให้เฮงไปคุม?

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +364/-1574

..................................................

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2017, 08:39:43 AM »

พอผลงานไม่ดีบอกให้ดูระยะยาว ... ตอนนี้สอบผ่านซะแล้ว เยี่ยมจริงๆ

T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +713/-432

น้องพลอย FC

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2017, 09:50:47 AM »

ผมว่ายังไม่น่าพอใจเท่าที่ควร ผลงานของยู19 ที่เล่นท่ามกลางหิมะแล้วผลงานออกมาดี ผมยกเครดิตให้เด็กชุดนี้ล้วนๆ อีกอย่างโค้ชไทยก็ทำทีมผ่านเข้ารอบแบบนี้ตลอด ทั้งโค้ชเตี้ย น้าฉ่วย โค้ชจุ่น เอคโคโน่น่าจะไปโฟกัสที่การวางรากฐานให้เด็กๆ มากกว่ามา(ฝึกงาน)คุมทีมชาตินะ สมาคมเหมือนใช้คนไม่ถูกกับงาน

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
kp
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +203/-91

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2017, 10:24:01 AM »

ตอนนี้เสมอตัวครับ ถ้ารอบสุดท้ายไม่ตกรอบแรก ถือว่าสอบผ่าน

รอบนี้ให้เครดิตไปที่สมาคมฯ ที่หาเกมอุ่นเครื่องนอกบ้านให้เด็กๆได้เล่น พอเจอของจริงที่หนักมากเพราะต้องเล่นสนามที่หิมะตก ทำผลงานได้ตามเป้า

ประเทศไทย ไม่ใช่แค่ กรุงเทพ
Sr. Member

คะแนนความรัก: +328/-248

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2017, 10:38:05 AM »

จับสลากรอบสุดท้าย โถแรก มีทั้ง อินโด และ เวียดนาม ขอสักทีม ในกลุ่มน่าจะเข้ารอบ 2 ได้

-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +97/-713

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2017, 10:50:11 AM »

จับสลากรอบสุดท้าย โถแรก มีทั้ง อินโด และ เวียดนาม ขอสักทีม ในกลุ่มน่าจะเข้ารอบ 2 ได้

ญี่ปุ่นมาแน่นอน

ฮี่ๆๆ
freedommut
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +18/-103

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2017, 10:13:51 PM »

ไปเอามาจากไหนครับ ว่าไทยเวย์คือต้องครองบอล 100% ผมไม่เคยอ่านเจอ แล้วมีในโลกเหรอที่มีทีมที่ครองบอลได้ 100%
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์