Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 20, 2017, 07:02:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลช่อง BeIN

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "กว่าง - กิเลน" เห็นด้วยเลื่อนนัดชิงลีคคัพ ... รอสมาคมพิจารณา  (อ่าน 3026 ครั้ง)
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +364/-1574

..................................................

| | |
« เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 09:37:33 AM »

เชียงราย ยูไนเต็ด ส่งหนังสือขอเลื่อนการแข่งขันนัดชิงชนะเลิศศึกช้าง เอฟเอ คัพ ไม่เป็นผล
เนื่องจากคู่แข่งขันคือ แบงค็อก ยูไนเต็ด ไม่เห็นด้วย และยืนยันถึงความเป็นมืออาชีพของฟุตบอลทั่วโลกที่ไม่ควรเลื่อน

ล่าสุด "กว่างโซ้งมหาภัย" ได้ส่งหนังสือขอเลื่อนการแข่งขันนัดชิงชนะเลิศ ศึกโตโยต้า ลีก คัพ 2017 แทน ด้วยเหตุผลที่โปรแกรมการแข่งขันกระชั้นชิดเกินไป
ซึ่งคู่แข่งขัน "กิเลนผยอง" ก็มีความคิดเห็นไปในทิศทางเดียวกัน

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับทางสมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ ที่จะพิจารณาในขั้นตอนสุดท้าย

Credit : www.tabungoal.com

ลาเบ้_Karumo...!!!
Full Member

คะแนนความรัก: +97/-883

Ku' เกิดเมืองทอง Ku' เชียร์ เมืองทอง

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 09:43:23 AM »

อยู่คนละขั้วกับเค้าก้อต้องทำใจครับ เฮ้อ....

lotto009
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +58/-59

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 09:51:11 AM »

ไม่ใช่คนละขั่ว อย่าสับสนครับ
ถ้าเห็นด้วยกัน ก้อไม่มีปัญหาแต่ว่าความเป็นมืออาชีพต้องมาก่อนครับ
j@ckie
Chiangrai United
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +375/-49

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 10:15:15 AM »

ไม่โทษ BU ที่ไม่เลื่อนให้นะ แต่ผมโทษคนจัดโปรแกรมที่ไม่รอบคอบ ไม่คิดเผื่อสถานการณ์ที่มีโอกาสจะได้ชิงทั้งสองถ้วย ผมว่ากรณีนี้เป็นทีมอื่นทุกทีมที่เข้าชิงสองถ้วยก็ต้องออกมาบ่นเหมือนกันครับ
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +666/-201

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 10:18:55 AM »

ถ้าเลื่อนที่นัดชิงมันก็กระทบ ทั้งคนจัดงาน ทั้งออร์กาไนท์ เวลาการถ่ายทอดที่ล็อคไว้แล้ว สมาคมต้องคุยกับหลายฝ่ายก่อนมั้งนะ ถึงตัดสินใจเลื่อน
แต่ก็เห็นใจทั้ง 2 ทีม โดยเฉพาะเชียงราย ที่ต้องชิง 2 ถ้วย ส่วนเมืองทองก็ต้องจัดเต็มในบอลลีกเพื่อไม่ให้พลาดที่ 2 ของลีก

-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +97/-714

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 10:25:48 AM »

บอกแล้วให้เลื่อนลีกคัพ ไปซัก 2-3 ธค แทน

ส่วนจะให้ไม่ให้ ก็แล้วแต่สมาคมละ

ฮี่ๆๆ
Agents of S.H.I.E.L.D.
Marvel Comics
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1174/-671

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 10:26:17 AM »

ไม่ให้ จบ
Suriya 640
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +275/-80

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 10:27:30 AM »

ตลกบางคนยัง เอาเรื่องคนละฝั่ง มาโยงจนได้สินะ โครตหลงประเด่นไปไกล

จริงๆโปรแกรมวางกันมาหมดแล้ว แล้วที่สำคัญ ก้คุยกันหมด รู้เรื่องกันหมด ว่าโปรแกรมเป็นแบบนี้ เหมือนทุกทีมรับได้ ไงพอมา รอบนี้ ขอเลือนกันละ

แต่ถ้า ทั่งสองทีมขอเลื่ อน มันก้อาจเลือนกันได้ แต่เมืองทองแน่ใจหรือว่า จะให้เลื่อน แล้วมันเป็นประโยชน์กับตัวเองที่สุด

ktre4916
Sr. Member

คะแนนความรัก: +127/-200

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 10:41:18 AM »

โปรแกรมมันออกมานาน แล้ว

สปอนเซอร์ คนจัด ออแกไนซ์ เค้่าก็เตรียมจัดแล้ว เค้าก็อาจจมีงานอื่นทำต่อ

บางคนก็คิดง่าย ไร้สาระ

สำหรับแฟนบอลมันก็แค่เปลี่ยนวันชม แต่คนจัดมันเป็นตารางงานของเค้า หลังจากนั้นเค้าก็อาจมีงานอื่นทำอีก บางคนก็มองด้านตัวเองด้านเดียว

-3-
Hero Member

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 10:52:10 AM »

ตลกบางคนยัง เอาเรื่องคนละฝั่ง มาโยงจนได้สินะ โครตหลงประเด่นไปไกล

จริงๆโปรแกรมวางกันมาหมดแล้ว แล้วที่สำคัญ ก้คุยกันหมด รู้เรื่องกันหมด ว่าโปรแกรมเป็นแบบนี้ เหมือนทุกทีมรับได้ ไงพอมา รอบนี้ ขอเลือนกันละ

แต่ถ้า ทั่งสองทีมขอเลื่ อน มันก้อาจเลือนกันได้ แต่เมืองทองแน่ใจหรือว่า จะให้เลื่อน แล้วมันเป็นประโยชน์กับตัวเองที่สุด

ก็เชียงรายเคยทั้งเลื่อนทั้งสลับให้เมืองทองมาแล้วตอน ACL นี่ครับ จะเรียกว่าเคยมีบุญคุณกันก็ได้อยู่

อีกอย่าง เลื่อนไปอาทิตย์กว่าๆ น่าจะเป็นผลดีด้วยเพราะ มท ได้พักนานขึ้น

โปรแกรมมันออกมานาน แล้ว

สปอนเซอร์ คนจัด ออแกไนซ์ เค้่าก็เตรียมจัดแล้ว เค้าก็อาจจมีงานอื่นทำต่อ

บางคนก็คิดง่าย ไร้สาระ

สำหรับแฟนบอลมันก็แค่เปลี่ยนวันชม แต่คนจัดมันเป็นตารางงานของเค้า หลังจากนั้นเค้าก็อาจมีงานอื่นทำอีก บางคนก็มองด้านตัวเองด้านเดียว

ไม่นานนะครับ ตอนสิงหาคมยังกำหนดวันที่ 15 อยู่เลย นี่เลื่อนครั้งแรก
http://www.mtutd.tv/NewsDetail.asp?id=8003

แล้วก็เลื่อนอีกครั้งเป็นวันที่ 22 เพราะเทโรเชียงรายอาจชนกันเอง แล้วก็พึ่งเลื่อนเมื่อเดือนที่แล้ว
http://www.siamsport.co.th/football/thai-league-cup/view/31502

ฮี่ๆๆ
siamesecat
Hero Member

คะแนนความรัก: +437/-320

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 11:07:36 AM »

ไร้สาระ ทั้งสองทีม

มืออาชีพหหน่อยเห้อเมืองไทย ใหนจะการถ่ายทอด กองเชียร์ที่เตรีมมา ผู้เกี่ยวข้องเป็นหมื่นๆ

ถ้าไม่ภัยธรรมชาติน้ำท่วม แผ่นดินไหวก็ไม่ควรเลื่อน นี่ขอเอาผลประโยชน์ของตัวเองเป็นที่ตั้ง

ปล ผมเชียร์ทั้งคู่นะ แต่แบบนี้ สมาคมก็เหนื่อยใจ

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
moderate ball
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +19/-39

มีอะไรข้องใจ..ไว้ปีหน้า...(ของแท้ !!)

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 11:22:30 AM »

เกี่ยวไรกับ ''คนล่ะขั่ว'' เลิกพูดเถอะไอ้คำนี้

jugkarin
SHARK PHANTHONG
Full Member

คะแนนความรัก: +87/-276

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 11:31:33 AM »

สรุปง่ายๆ คนนั้นด่าคนนี้ด่าหาว่าจัดการไม่ดี ทั้งเมืองทองเเละเชียงราย มีนักเตะในทีม 11 คนหรอครับ เอาเเบบกลางๆ ถ้าจะด่าก็ไปด่าทีมสิครับ ทำไมไม่โรเตชั่นละครับ คือคุณอยากได้ทุกเเเชมป์นะเข้าใจ กติกาเขาก็วางมาเเล้วล่วงหน้า ถ้าคิดว่าการเเข่งขันมันถี่ มีหลายวิธีให้เลือก คือ 1.ไม่ส่งทีม 2.โรเตชั่นนักเตะ 3.เตะตามเดิม  ถ้าวันนี้คุณสร้างบรรทัดฐานเเบบนี้ไว้ ปีหน้าก็จะมีทีมขอเเบบนี้เรื่อยๆ ผมว่าเลิกเถอะตรรกะเเบบนี้  ถ้าการเลื่อนมันเกิดจากเหตุสุดวิสัย ภัยธรรมชาติ มันคนละเรื่อง คิดเยอะๆครับ สงสารคนเขาจัดตาราง จัด๔ุกต้องล่วงหน้ายังโดนด่า
KWANGPUNBA
Newbie
*

คะแนนความรัก: +1/-5

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 11:50:09 AM »

มาแอบดู

mama_xi
Hero Member

คะแนนความรัก: +667/-1178

Japansusu !!

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 12:16:48 PM »

ห้ามเลื่อน --
Scop
Full Member

คะแนนความรัก: +122/-135

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 12:48:01 PM »

สรุปง่ายๆ คนนั้นด่าคนนี้ด่าหาว่าจัดการไม่ดี ทั้งเมืองทองเเละเชียงราย มีนักเตะในทีม 11 คนหรอครับ เอาเเบบกลางๆ ถ้าจะด่าก็ไปด่าทีมสิครับ ทำไมไม่โรเตชั่นละครับ คือคุณอยากได้ทุกเเเชมป์นะเข้าใจ กติกาเขาก็วางมาเเล้วล่วงหน้า ถ้าคิดว่าการเเข่งขันมันถี่ มีหลายวิธีให้เลือก คือ 1.ไม่ส่งทีม 2.โรเตชั่นนักเตะ 3.เตะตามเดิม  ถ้าวันนี้คุณสร้างบรรทัดฐานเเบบนี้ไว้ ปีหน้าก็จะมีทีมขอเเบบนี้เรื่อยๆ ผมว่าเลิกเถอะตรรกะเเบบนี้  ถ้าการเลื่อนมันเกิดจากเหตุสุดวิสัย ภัยธรรมชาติ มันคนละเรื่อง คิดเยอะๆครับ สงสารคนเขาจัดตาราง จัด๔ุกต้องล่วงหน้ายังโดนด่า

ถูกต้อง ด่าแต่การจัดการของสมาคม  แล้วทำไมไม่ไปด่าการจัดการของสโมสรบาง คืออยากได้หลายแชมป์ก็เข้าใจ แต่ทำไมไม่แก้ไขที่ตัวเองแทน คือโลเตชั่นนักเตะ
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +509/-567

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 01:01:42 PM »

ถูกต้อง ด่าแต่การจัดการของสมาคม  แล้วทำไมไม่ไปด่าการจัดการของสโมสรบาง คืออยากได้หลายแชมป์ก็เข้าใจ แต่ทำไมไม่แก้ไขที่ตัวเองแทน คือโลเตชั่นนักเตะ

การจัดโปรเเกรมห่วยไงเขาถึงด่า...ไม่มีใครจัดนัดชิงบอลในประเทศ ติดกัน 3 วันหรอก
พราเชียร์บอล
Hero Member

คะแนนความรัก: +239/-130

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 01:09:53 PM »

จริงๆ บอลลีก ทั้ง 2 รายการ มันจัด ติดกันเกินไป ควรจัดให้ห่างกัน สัก 6-7 วันครับ
kaewja
Sr. Member

คะแนนความรัก: +85/-54

กองหน้าผู้ยิงสองหลาไม่เข้า เซ็งเป็ด

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 01:22:06 PM »

ไม่ต้องเลื่อนหรอกครับ
น้องอบอุ่น@PBH
เพชรบูรณ์เอฟซี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +684/-937

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 02:02:51 PM »

ล่าสุดข่าวจากสมาคม คือ ไม่เลื่อน เตะวันที่ 22 เหมือนเดิม
http://www.thaileague.co.th/official/?r=News%2FNewsRead&id=3459

jugkarin
SHARK PHANTHONG
Full Member

คะแนนความรัก: +87/-276

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 03:59:46 PM »

การจัดโปรเเกรมห่วยไงเขาถึงด่า...ไม่มีใครจัดนัดชิงบอลในประเทศ ติดกัน 3 วันหรอก

เเล้วจะให้เหมือนที่ใหนละท่าน มั่วออกทะเลละ วันก่อนเขาขอเลื่อนเพราะกลัวนักเตะล้า วันนี้บอกว่า ไม่มีใครจัดนัดชิงบอลในประเทศ ติดกัน 3 วันหรอก สรุปวันนี้ สรุปเขาด่าเรื่องอะไร 555 ด่าเรื่องจัดโปรเเกรมนัดชิงบอลในประเทศ 3วันติด
teerarod_AV111
Rock 'n Roll Never dies
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +646/-202

Impossible is nothing

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 05:31:20 PM »

เเล้วจะให้เหมือนที่ใหนละท่าน มั่วออกทะเลละ วันก่อนเขาขอเลื่อนเพราะกลัวนักเตะล้า วันนี้บอกว่า ไม่มีใครจัดนัดชิงบอลในประเทศ ติดกัน 3 วันหรอก สรุปวันนี้ สรุปเขาด่าเรื่องอะไร 555 ด่าเรื่องจัดโปรเเกรมนัดชิงบอลในประเทศ 3วันติด

ถ้าเป็นสมัยบังยี ด่าสมาคม แต่สมัยนี้ด่าสโมสรกันครับ ฮี่ๆๆ

yoshigi2003
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +64/-78

แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันครับ ยังไงก็รักคนไทยเสมอ

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 05:56:04 PM »

การจัดโปรแกรม สมาคมจัดเอง เออเองฝ่ายเดียวหรือเปล่าครับ มีการปรึกษาทีมต่างๆใหม หากมีแสดงว่าจัดดีแล้ว เพราะทุกฝ่ายเห็นด้วย และ ไม่มีข้อโต้แย้ง  อัยนี้จบนะ ส่วนเรื่องเลื่อน อันนี้มันกระทบกับหลายภาคส่วนจิงๆนะ ไม่ได้กระทบแค่ นักเตะของสองทีม   
ijaiwa
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +19/-41

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 07:38:54 PM »

จริงๆ บอลลีก ทั้ง 2 รายการ มันจัด ติดกันเกินไป ควรจัดให้ห่างกัน สัก 6-7 วันครับ
เห็นด้วยครับ
The rabbit
Sr. Member

คะแนนความรัก: +53/-193

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 07:52:55 PM »

เดิมๆ
Mr.Sam
อิสระการเชียร์
Sr. Member

คะแนนความรัก: +80/-249

We are Muangthong

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 09:46:46 PM »

จัดโปรแกรมได้ห่วยมาก

GU เกียจบังยีจบนะ
nunezto
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +64/-158

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 10:03:08 PM »

ในอังกฤษ ไปดูครับไม่ มีชิง คาราบาวคัพ วันพุธ ชิงเอฟเอ วันเสาร์ หรอก แชมป์ลีค ยังชิงเมื่อบอลลีคจบเลย อันนี้ น้ำท่วมเลื่อนแมทมาเตะอีก 8แมทในเวลากี่วัน ตายพอดี มีทีมชาติก็เลื่อนบอลลีค แล้วมาบอกว่าสโมสรจัดการไม่ดีไม่ได้ครับ
Doctor สลัม
ขอให้รวยๆ ที่มาช่วยกดลบครั้งนี้ (ตูประชด!)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2406/-3138

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 10:23:33 PM »

เข้ามาดู

ลมหายใจคือฟุตบอล
Y2K
Sr. Member

คะแนนความรัก: +222/-197

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2017, 01:05:09 AM »

บทเรียนราคาแพงของสมาคมนะครับ คุณพลาดเต็มๆ
-3-
Hero Member

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2017, 10:43:06 AM »

ถ้าเป็นสมัยบังยี ด่าสมาคม แต่สมัยนี้ด่าสโมสรกันครับ ฮี่ๆๆ

ฮี่ๆๆ
Leeviet007
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +35/-97

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2017, 12:42:05 PM »

เชียงรายต้องวางแผนดีๆ ถ้วยไหนสำคัญกว่า  priority ........  วางแผนผิด ชวดทั้งสองใบ
adams
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +17/-21

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2017, 02:05:15 PM »

เข้าใจว่าการจัดโปรแกรมไม่เหมาะสม   แต่ว่าเขาจัดวางโปรแกรมล่วงหน้ามาเป็นปีแล้ว ทำไม่แย้ง มืออาชีพก็ต้องตามโปรแกรม ต่อไปทีมไหนเสียประโยชน์ก็ขอเลื่อนอีก  นี่มันลีกอาชีพนะครับ ไม่ใช่ลีกสมัครเล่น
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2017, 02:15:21 PM »

เข้าใจว่าการจัดโปรแกรมไม่เหมาะสม   แต่ว่าเขาจัดวางโปรแกรมล่วงหน้ามาเป็นปีแล้ว ทำไม่แย้ง มืออาชีพก็ต้องตามโปรแกรม ต่อไปทีมไหนเสียประโยชน์ก็ขอเลื่อนอีก  นี่มันลีกอาชีพนะครับ ไม่ใช่ลีกสมัครเล่น

ให้เลื่อนนัดชิง โดยที่ยังไม่ได้เข้าชิงหนะเหรอ มืออาชีพมาก ฮี่ๆ

terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1112/-941

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2017, 02:51:22 PM »

ทำไมตอนวางโปรเเกรมตอนเเรกไม่มีใครบ่นว้าาา  หรือ เอาเเบบไทยๆ ถ้าเข้าตัวเองค่อยโวย

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2017, 03:01:34 PM »

จริงๆมันไม่ได้มีอะไรเลย ทีมเขาก็แค่พยายามรักษาผลประโยชน์ของทีม
โดยการทำเรื่องขอเลื่อน ซึ่งก็เป็นปกติทุกปี หลายๆทีมก็มีการขอลักษณะนี้ ด้วยเหตุผลแตกต่างกันไป

ขอได้ก็ดี ไม่ได้ก็เตะวันเดิม มันก็แค่นั้นปะ

ทำไมจะต้องไปโจมตี ไปว่าเขาอย่างนู้นอย่างนี้
ไม่น่าที่จะต้องเอามาเป็นประเด็นอะไรเลย

ประเทศไทย ไม่ใช่แค่ กรุงเทพ
Sr. Member

คะแนนความรัก: +328/-248

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2017, 03:09:24 PM »

ลีกคัพปีนี้ถ้าจำไม่ผิดมันเลื่อนมา 2 รอบละ ครั้งแรก สมาคม จะจัดนัดชิง วันที่ 4 พ.ย.60 แต่เลื่อนไปเป็นวันที่ 15 พ.ย.60  และล่าสุดเลื่อนไปเป็น 22 พ.ย.60 ที่บอกว่าวางโปรแกรมมาเป็นปีๆ มั่วทั้งเพ  สมาคมเพิ่งเลื่อนครั้งล่าสุด ส.ค60 นี่เอง  

ส่วนตัวอยากให้จัดนัดชิง วันหยุดมากกว่า นี่มาจัดกลางสัปดาห์เลย

roengrakroengritt998908
ตถตา...ทุกอย่างเป็นอย่างทีมันเป็น
Full Member

คะแนนความรัก: +62/-44

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2017, 05:58:58 PM »

โยนหินถามทาง ไม่ได้ก็ต้องทำใจนะครับ อีกส่วนหนึ่ง  เราเป้นมืออาชีพ  ลองดูสักตั้ง อาจจะไม่แย่ก็ได้

Good man goes to the heaven batman goes to everywhere.
-3-
Hero Member

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2017, 08:45:18 PM »

จริงๆมันไม่ได้มีอะไรเลย ทีมเขาก็แค่พยายามรักษาผลประโยชน์ของทีม
โดยการทำเรื่องขอเลื่อน ซึ่งก็เป็นปกติทุกปี หลายๆทีมก็มีการขอลักษณะนี้ ด้วยเหตุผลแตกต่างกันไป

ขอได้ก็ดี ไม่ได้ก็เตะวันเดิม มันก็แค่นั้นปะ

ทำไมจะต้องไปโจมตี ไปว่าเขาอย่างนู้นอย่างนี้
ไม่น่าที่จะต้องเอามาเป็นประเด็นอะไรเลย

ดีนะที่เป็นเชียงรายขอ

ลองเป็นเมืองทองขอบ้างละคุณเอ้ย ไม่อยากจะคิด

ฮี่ๆๆ
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +509/-567

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2017, 09:20:57 AM »

ดีนะที่เป็นเชียงรายขอ

ลองเป็นเมืองทองขอบ้างละคุณเอ้ย ไม่อยากจะคิด

โปรเเกรมเมืองทองปีนี้...ไม่รู้จะเลื่อนไปไว้ไหนเเล้ว

นี่โชคดีเเค่ไหนที่ไม่ได้ไปต่อใน ACL
tleboy2
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +22/-36

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2017, 09:40:54 AM »

ธรรมดาบอลนัดชิงเค้าจะไม่เอามาแข่งกลางสัปดาห์นะครับ ขนาดแข่งวันเสาร์อาทิตคนยังโหลงเหลงเลย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์