Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 21, 2017, 01:49:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลช่อง BeIN

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จบมหากาพย์ ขี้โม้ ยู 19 อินโด..  (อ่าน 7240 ครั้ง)
deawfico
Hero Member

คะแนนความรัก: +397/-1302

| | |
« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2017, 11:00:02 PM »

ตั้งแต่ชนะชุดบีของไทยก็โม้กันใหญ่ ก่อนเกมจะชนะเกาหลีใต้บ้างล่ะ. เจอของจริงวันนี้โดนเกาหลีใต้ถล่ม 4-0. ต้องกลับไปทบทวนอีกครั้ง. เลิกปากดีไปอีกนาน. หลังๆผมชักเบื่อแฟนอินโดมากกว่าเวียดนามนะเพราะมารยาทถ่อยมาก พอสมัยแพ้เราบอกเพื่อนกัน พอชนะแล้วเข้ามาถล่มเพจเราอยู่บ่อยๆ ..อยากให้เจอชุดตอนนี้ที่มีสิทธิโชค ภาโส จังเลยจะได้วัดกันจริงๆ...

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
Anti Hero
Newbie
*

คะแนนความรัก: +26/-51

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2017, 11:04:32 PM »

จ้ะ
Mamagoto
Full Member

คะแนนความรัก: +31/-98

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2017, 11:08:04 PM »

ก็อย่างว่าking of friendly match
zoolindo
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +50/-53

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2017, 11:16:39 PM »

แต่ชุดนี้ของอินโด เล่นดีจรืงๆครับถ้าดเทียบกับเรา.. เขาเล่นเป็นระบบกว่า เพียงแต่เกาหลีใต้เขาเป็นบอลอีกระดับ..
จริงๆเจอบอลอินโด ให้ขยันเพรสไว้ก่อนรับรองชนะชัวร์
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1578/-603

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2017, 11:46:37 PM »

พี่ deawfico ชุดนี้เขาเล่นดี ถ้าเทียบในระดับอาเซียนนะครับ ของเรามีดีแค่ สิทธิโชค ภาโส กับ โกล กัณตพัฒน์ มันปาติ 2 คนเองนะครับ พี่เล่นเอาฟอร์มเจอ เกาหลีใต้ มาเทียบกับตอนเจอกับเรา มันไม่ใช่สิครับ เทียบกันได้หรือครับ พี่ก็น่าจะทราบดีว่า เกาหลีใต้ มันระดับไหน

กับเกมส์เจอ สิงคโปร์ วันนี้ ถ้าไม่มี ภาโส ผมยังมองไม่ออกเลยว่าใครมันจะเบิกสกอร์แรกให้กับ ทีมไทย แม้แต่ เอกนิษฐ์ ก็เถอะครับ

สุดท้าย พี่อย่าเพิ่งทับถม เรายังมีเกมส์เจอกับ ญี่ปุ่น อยู่ เอาไว้ผ่านเกมส์นี้พี่ deawfico ค่อยคุยยังไม่สาย

varasinp
Thailandsusu
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +34/-19

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 12:36:51 AM »

พี่ deawfico ชุดนี้เขาเล่นดี ถ้าเทียบในระดับอาเซียนนะครับ ของเรามีดีแค่ สิทธิโชค ภาโส กับ โกล กัณตพัฒน์ มันปาติ 2 คนเองนะครับ พี่เล่นเอาฟอร์มเจอ เกาหลีใต้ มาเทียบกับตอนเจอกับเรา มันไม่ใช่สิครับ เทียบกันได้หรือครับ พี่ก็น่าจะทราบดีว่า เกาหลีใต้ มันระดับไหน

กับเกมส์เจอ สิงคโปร์ วันนี้ ถ้าไม่มี ภาโส ผมยังมองไม่ออกเลยว่าใครมันจะเบิกสกอร์แรกให้กับ ทีมไทย แม้แต่ เอกนิษฐ์ ก็เถอะครับ

สุดท้าย พี่อย่าเพิ่งทับถม เรายังมีเกมส์เจอกับ ญี่ปุ่น อยู่ เอาไว้ผ่านเกมส์นี้พี่ deawfico ค่อยคุยยังไม่สาย

ผมเห็นด้วย เพราะถ้าเราเจอเกาหลีใต้ ผลจะออกมายังไงก็ยังไม่รู้ รอดูไปก่อนครับ
Hooligan
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +141/-92

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 07:05:43 AM »

ตั้งแต่ชนะชุดบีของไทยก็โม้กันใหญ่ ก่อนเกมจะชนะเกาหลีใต้บ้างล่ะ. เจอของจริงวันนี้โดนเกาหลีใต้ถล่ม 4-0. ต้องกลับไปทบทวนอีกครั้ง. เลิกปากดีไปอีกนาน. หลังๆผมชักเบื่อแฟนอินโดมากกว่าเวียดนามนะเพราะมารยาทถ่อยมาก พอสมัยแพ้เราบอกเพื่อนกัน พอชนะแล้วเข้ามาถล่มเพจเราอยู่บ่อยๆ ..อยากให้เจอชุดตอนนี้ที่มีสิทธิโชค ภาโส จังเลยจะได้วัดกันจริงๆ...

ผมว่าที่ขี้โม้ คือคนไทยมากกว่านะ.... คนไทยอย่างพี่นี่แหละ
ให้เราได้เข้ารอบก่อนแล้วค่อยคุยได้ไหมพี่
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +110/-380

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 08:55:11 AM »

เขายังได้ลุ้นหนึ่งในอันดับสองที่ดีที่สุดอยู้มั้งครับ เสียให้เกาหลีเยอะแต่เขาก็ยิงทีมอื่นเยอะอยู่
gmwin
Newbie
*

คะแนนความรัก: +122/-51

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 09:05:14 AM »

อินโด มันมีเก่งคนเดียว เจอเกาหลีที่เล่นเป็นระบบทีมก็ไปไม่รอด

อินโดลุ้นยากแล้ว

แต่ไทยต้องลุ้นต่อไป มาเชียร์ให้เสมอญี่ปุ่นมีโอกาสเข้ารอบได้ละ
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 09:18:35 AM »

อินโด มันมีเก่งคนเดียว เจอเกาหลีที่เล่นเป็นระบบทีมก็ไปไม่รอด

อินโดลุ้นยากแล้ว

แต่ไทยต้องลุ้นต่อไป มาเชียร์ให้เสมอญี่ปุ่นมีโอกาสเข้ารอบได้ละ

ไม่ต้องห่วงอินโดหรอก เจ้าภาพรอบสุดท้าย รอบนี้สำหรับเขาชิวๆ

loeienter
Hero Member

คะแนนความรัก: +112/-134

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 09:26:19 AM »

อย่าลืมว่า สิงคโปร์ ยิงโทษไม่เข้านะครับ อิอิอิอิอิ

[/url]  [/img]
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +110/-380

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 09:53:59 AM »

อย่าลืมว่า สิงคโปร์ ยิงโทษไม่เข้านะครับ อิอิอิอิอิ
ไม่เข้าก็ได้ยิงใหม่จนเข้าไง^_^
zoolindo
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +50/-53

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 01:03:29 PM »

อินโดเจ้าภาำครับ รอบสุดท้ายปีหน้า
Marco bb
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1158/-1167

แฟนบอลไทยพันธุ์ทาง

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 01:29:36 PM »

เมื่อวานนั่งดูคู่นี้ตั้งแต่ต้นจนจบ บอกเลยถ้าเป็นไทยเจอหลีใต้เมื่อวาน ศพคงไม่ต่างจากอินโด เผลอๆยับเยินยิ่งกว่ายกเว้นจะอุดสุดชีวิต

เด็กเกาหลีเมื่อวานมันชิ่งกัน บอลอย่างแรง อินโดวิ่งเป็นหมาบ้า แต่ไล่ยังไงก็ไม่จน แต่อินโดมันก็ไม่อุดอะไรเลย เปิดเกมแลกตลอด แล้วก็มีเสียวเป็นระยะ แต่เกาหลี ครบเครื่องกว่ามาก ทั้งสปีดบอลและการเข้าทำ

สรุปคือ มาตรฐานอาเสี้ยน มันก็ยังคงเป็นอาเสี้ยน
เด็กเกาหลีเล่นเมื่อวาน ดูแล้วรู้สึกได้เลยว่าคนละระดับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2017, 01:31:12 PM โดย Marco bb » บันทึกการเข้า
ghanthawong
Newbie
*

คะแนนความรัก: +11/-8

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 02:38:34 PM »

เมื่อวานนั่งดูคู่นี้ตั้งแต่ต้นจนจบ บอกเลยถ้าเป็นไทยเจอหลีใต้เมื่อวาน ศพคงไม่ต่างจากอินโด เผลอๆยับเยินยิ่งกว่ายกเว้นจะอุดสุดชีวิต

เด็กเกาหลีเมื่อวานมันชิ่งกัน บอลอย่างแรง อินโดวิ่งเป็นหมาบ้า แต่ไล่ยังไงก็ไม่จน แต่อินโดมันก็ไม่อุดอะไรเลย เปิดเกมแลกตลอด แล้วก็มีเสียวเป็นระยะ แต่เกาหลี ครบเครื่องกว่ามาก ทั้งสปีดบอลและการเข้าทำ

สรุปคือ มาตรฐานอาเสี้ยน มันก็ยังคงเป็นอาเสี้ยน
เด็กเกาหลีเล่นเมื่อวาน ดูแล้วรู้สึกได้เลยว่าคนละระดับ

เมื่อวานก็ดูครับ ผมนึกว่าจะโดนตีเสมอซะอีก สกอร์ กับการเล่นต่างกันครับ..
chalee
รักในหลวง
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +266/-192

อยากให้ทุกคนรักและหวงแหนประเทศ..เหมือนพระองค์ท่าน

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 03:18:55 PM »

ไทยต้องเล่นรับ เหมือนทีมชาติชุดใหญ่ดีกว่า ตอนนี้ศักยภาพเด็กเป็นรองทีมชั้นนำในเอเซีย เปิดหน้าแลกเหมือนที่ พวกเด็กอินโด และ เวียดนาม ชอบทำบ่อยๆเวลาเจอ เกาหลี/ญี่ปุ่น ศพไม่สวยทุกราย
bungart
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +350/-207

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 03:57:55 PM »

ชัดเจนครับ
JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +297/-403

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 05:00:59 PM »

ชัดเจนครับ

เห็นด้วยครับ

ไทยเราก็ใช่ย่อยนะเรื่องขี้โม้ หุๆ
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +509/-567

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 10:06:33 PM »

อินโดเขาคงบอก...เพื่อนไทยเข้ารอบให้ได้ก่อนนะ ค่อยมาคุยกัน

ส่วนฉันเล่นไป ขำไป ได้โอกาสเล่นกับทีมใหญ่

แพ้ 4-5 ลูกก็เป็นประสบการณ์ แล้วเอาไปปรับแก้

เพราะยังไงก็ได้เล่นรอบสุดท้ายอยู่แล้วฮิฮิ
อัลกอ ผู้ยิ่งใหญ่_กลุ่มเสื้อบอลไทย76
Hero Member

คะแนนความรัก: +224/-161

ฟุตบอลไทยยากแค่ไหนต้องทำได้ !!

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2017, 02:16:56 AM »

ชัดเจนครับ

เห็นด้วยครับ

ไทยเราก็ใช่ย่อยนะเรื่องขี้โม้ หุๆ

ผมขอเห็นต่างตรงที่บอกว่า เรามีดีแค่โกล กับเจ้าย้านะครับ ผมอยากให้ตาดูกัปตันเราให้ดีนะครับ ไปย้อนดูไฮไลท์ 2 ลูกแรกก็ได้ครับ จะเห็นได้ว่า บอลเริ่มจากกฤษดา ซึ่งเค้าเป็น ball playing denfense ที่ดีคนนึงเลย และหากองหลังที่เล่นแบบนี้ยากมากในไทยครับ
๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2279/-2379

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2017, 10:12:43 AM »

แฟนบอลเราก็ใช่ย่อยเหมือนกันแหละ

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
yutto
Newbie
*

คะแนนความรัก: +20/-20

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2017, 10:22:47 AM »

วันนี้ เอกกี้ ลงมัยครับ ยังไม่เห็นในเกมเลย...รู้สึกอินโดจะต้องพึ่งแต่ เอกกี้นะ
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +308/-142

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2017, 02:39:15 PM »

วันนี้โดนเพื่อนบ้านมาเลย์เผาไป4-1

deawfico
Hero Member

คะแนนความรัก: +397/-1302

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2017, 04:37:05 PM »

ท่านน่ะ มีความข้อมูลเยอะแต่วิเคราะห์ข้อมูลได้ห่วยมากๆ อินโดตอนเจอเราที่ชนะก็ชนะทีม b  ใช่ว่าชนะชุดจัดเต็มของเราเมื่อไหร่ แต่ที่ผมบอกแฟนบอลขี้โม้เพราะ แฟนอินโดพอเห็นว่าชนะไทยหน่อยก็มาเกทับจะชนะเกาหลีบ้างล่ะ เป็นไงล่ะตอนนี้โดนมาเลนำไป 4-1 หายซ่าเลย ไม่ต่างมหากาพย์ยู 19 เวียดนามรุ่นคองเฟืองหรอก ที่ผลงานดียังไม่ได้เจอของจริงแค่นั้นเอง..

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
ประเทศไทย ไม่ใช่แค่ กรุงเทพ
Sr. Member

คะแนนความรัก: +328/-248

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2017, 04:46:47 PM »

ท่านน่ะ มีความข้อมูลเยอะแต่วิเคราะห์ข้อมูลได้ห่วยมากๆ อินโดตอนเจอเราที่ชนะก็ชนะทีม b  ใช่ว่าชนะชุดจัดเต็มของเราเมื่อไหร่ แต่ที่ผมบอกแฟนบอลขี้โม้เพราะ แฟนอินโดพอเห็นว่าชนะไทยหน่อยก็มาเกทับจะชนะเกาหลีบ้างล่ะ เป็นไงล่ะตอนนี้โดนมาเลนำไป 4-1 หายซ่าเลย ไม่ต่างมหากาพย์ยู 19 เวียดนามรุ่นคองเฟืองหรอก ที่ผลงานดียังไม่ได้เจอของจริงแค่นั้นเอง..
เห็นด้วยเลยครับ ฟุตบอลมันเล่น 11 คน อินโดมีตัวเด่นๆ โผล่มาตัวสองตัว พอๆกับ เวียดนามยุคคองเฟืองนะแหละ  แต่ฟุตบอลมันเล่นเป็นทีม เล่น 11 คน
แฟนบอลไปแบกความหวังกับ คน 2 คน

PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2017, 04:53:05 PM »

ห่วยอะไรละพี่ deawfico ชุดนี้หลังใช้ได้ที่ไหน วันนี้ มองโกเลีย ยังโดนสอยไป 2 จุดโทษมีทุกนัด แปลว่าหลังมันต้องเหวอจนโดนแทงทะลุช่องให้ต้องทำฟลาว์เหมือนเดิม พรุ่งนี้เจอ ญี่ปุ่น ทำใจดีๆ ก่อนนะพี่ เดี๋ยวท่านจะหัวใจวายไม่ได้ตามที่คุย ยกยอ เอ็คโคโน่ ตามสมาคมฟุตบอลสนตะพายพี่เอาไว้

เขาจะโวอะไรก็เรื่องของเขา เราก็อย่าโวกลับเป็นพอ อย่าลืมพี่ deawfico เขาผ่านรอบสุดท้ายในฐานะเจ้าภาพนะครับ เขาเอาจริงสักแค่ไหนในทัวร์นี้ เราอะมีปัญญาผ่านเข้าไปแข่งบนแผ่นดินเขาก่อนเถอะ ค่อยคุย ไม่ใช่บลัฟกันไปมา คนโดนบลัฟทีหลังมันหนักนะครับ ไม่งั้นไม่มีสุภาษิต หัวเราทีหลังดังกว่า หรอก

Hooligan
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +141/-92

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2017, 04:57:03 PM »

อินโด เขาเข้ารอบไปแล้วโดยในฐานะเจ้าภาพในรอบสุดท้าย

เขาจะแพ้เท่าไหร่ในรอบนี้มันไม่มีผล ดีซะอีกที่ทีมแพ้
1 ลูกทีมจะได้ไม่เหลิงตามกองเชียร์
2 เขาจะได้รู้จุดอ่อนของตัวเอง เพื่อมาแก้ไข ก่อนเจอสนามจริง

เราซะอีกที่ยังไม่รู้ลูกผีลูกคน
นัดสุดท้ายขอให้ยันญี่ปุ่นให้อยู่ หรือแพ้ให้น้อยที่สุด....
ducky
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-10

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2017, 05:40:50 PM »

ตอนนี้ ยู19 คือความหวังของชาวอินโด เเต่อย่าลืมถ้ายังไม่มีการพัฒนาระบบลีคภายในประเทศ เพิ่มวิทยาศาสตร์การกีฬาเเละเพิ่มศักยภาพของตัวผู้เล่นเเละอื่นๆ ก็คงเหมือนเวียดนามยุคมหาเทพคองเฟืองเเละพวกพ้องหรืออ่องตูของพม่าเเละมิตรสหาย ขาดการต่อยอดเเละหยุดพัฒนา
JaoKao
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +132/-32

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2017, 06:14:31 PM »

ตอนนี้ ยู19 คือความหวังของชาวอินโด เเต่อย่าลืมถ้ายังไม่มีการพัฒนาระบบลีคภายในประเทศ เพิ่มวิทยาศาสตร์การกีฬาเเละเพิ่มศักยภาพของตัวผู้เล่นเเละอื่นๆ ก็คงเหมือนเวียดนามยุคมหาเทพคองเฟืองเเละพวกพ้องหรืออ่องตูของพม่าเเละมิตรสหาย ขาดการต่อยอดเเละหยุดพัฒนา
มันสะท้อนภาพบอลเด็กยุคก่อนๆ ของเรา ยังไงไม่รู้

terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1112/-941

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2017, 07:16:14 AM »

ยังไง อินโด  ก็ไม่ไปไหน 
เพราะลีคเขาไม่เเกร่งเท่าเรา

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
อยากเห็นคนไทยสามัคคี
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +147/-91

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2017, 08:04:17 AM »

อินโดฯชุดนี้ ถ้าเจอไทยแบบฟูลทีมจริงๆ แล้วไม่ได้เล่นในบ้าน ก็น่าจะโดนพอๆกับที่โดนเกาหลีใต้นั่นแหละ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์