Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 20, 2017, 02:15:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลช่อง BeIN

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สายอวยเอคโคโน่มาฟัง!! โค้ชเฮงยังห่วงเอคโคโน่  (อ่าน 2395 ครั้ง)
pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +314/-959

| | |
« เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2017, 07:38:28 PM »

เห็นบางท่านเข้าข้างเอคโคโน่เกินไป
รู้ไหทโค้ชเฮงยังห่วงเอคโคโน่เลย

https://www.matichon.co.th/news/720412
japan_xi
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2028/-5239

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2017, 11:03:56 PM »

เฮงซังนั้นแหละ น่าห่วงกว่า เลือกใครเป็นโค้ช หรือทำอะไร ก็ไม่เข้าตาซักกะอย่าง

ประธานเทคนิค ที่น่าจะทำหน้าที่ได้ดีกว่า เฮงซัง ผมขอเสนอ อ.หรั่ง ไม่งั้นก็เอาต่างชาติแบบฟูลไทม์ไปเลย

ส่วน เฮงซัง ลุงพิจารณาตัวเองได้แล้วนะผมว่า อยู่สองปี บอลไทยไม่เห็นมีอะไรดีขึ้นเลย (แถมแย่ลงกว่าเดิมด้วย)

Mamagoto
Full Member

คะแนนความรัก: +31/-98

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2017, 12:17:23 AM »

อะไรเนี่ยเพิ่งเริ่มทำได้ยังไม่ถึงปี รีบไปไหนท่าน สัญญาตั้งนาน
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2017, 12:23:26 AM »

อะไรเนี่ยเพิ่งเริ่มทำได้ยังไม่ถึงปี รีบไปไหนท่าน สัญญาตั้งนาน

โค้ชเฮงใจร้อนจัง
cikada
ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ
Hero Member

คะแนนความรัก: +519/-878

นักรบกรมหลวง เขตรักษาพันธุ์สัตว์ป่าอุทยานเสด็จในกรม กรมหลวงชุมพร

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2017, 07:37:26 AM »

ห่วงตัวเองก่อนดีกว่า
ถ้าไม่ได้เป็นฐานเสียงน่าจะไปนานแล้ว

เฮงซัง GetOut !! สนับสนุน บิ๊กป๋อม”อดิศักดิ์ เบ็ญจศิริวรรณ เป็นประธานพัฒนาเทคนิคฟุตบอลทีมชาติไทย
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1481/-950

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2017, 07:45:12 AM »

เฮงซังนั้นแหละ น่าห่วงกว่า เลือกใครเป็นโค้ช หรือทำอะไร ก็ไม่เข้าตาซักกะอย่าง

ประธานเทคนิค ที่น่าจะทำหน้าที่ได้ดีกว่า เฮงซัง ผมขอเสนอ อ.หรั่ง ไม่งั้นก็เอาต่างชาติแบบฟูลไทม์ไปเลย

ส่วน เฮงซัง ลุงพิจารณาตัวเองได้แล้วนะผมว่า อยู่สองปี บอลไทยไม่เห็นมีอะไรดีขึ้นเลย (แถมแย่ลงกว่าเดิมด้วย)
555555555  แต่แกเลือกโค้ชโย่งนะครับแล้วก็ได้แชมป์ซีเกมส์ไร้พ่ายติดกันผลงานแบบนี้  เอ็งทำไมไม่เอามาพูดบ้าง

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
ชื่อนี้มีผู้ใช้แล้ว
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +348/-229

ผมรักบอลไทย

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2017, 08:08:29 AM »

โค้ชเฮง...ก็เปลี่ยนไปเรื่อย

นั่งอยู่บ้านเขียนบทความ

ให้แฟนคลับอ่านแล้วเคลิ้ม

น่าจะดีกว่า
thepong
Hero Member

คะแนนความรัก: +192/-75

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2017, 08:28:14 AM »

5555555555  แปนลืมคำที่ด่าโค้ชหรั่งไปแล้วรึ  เสนอโค้ชหรั่งมาให้แปนด่าเล่นอีกเรอะ 5555555

kaimao
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +841/-210

ผมดูบอลไทยที่บ้าน (ดูที่สนามเป็นบ้างครั้ง)

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2017, 09:30:02 AM »

ให้ข่าวน้อยๆ ทำงานมากๆ แฟนบอลต้องการผลงานที่เป็นรูปธรรม

สนับสนุนการลบความเห็น และแบนสมาชิกที่ก่อความแตกแยก
nunezto
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +64/-158

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2017, 09:51:07 AM »

คือตอนนี้เราใช้งานเขาไม่ตรงกับงานที่เขาทำ งานจริงๆเขาคือวางระบบเยาวชน ไม่ใช่คุมทีมชาติ คุณเลือกให้เขาทำงานผิดวัตถุประสงค์เองก็โทษใครไม่ได้
BBLOVETT
Newbie
*

คะแนนความรัก: +11/-3

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2017, 09:51:46 AM »

ยอมรับว่าเมื่อก่อนผม งงกับ คอมเมนท์พี่แปนมากครับ อคติ หรือ จะกวนอย่างเดียว เเต่หลังๆผม สารภาพว่าพี่เเปนมองขาดจริงครับ ผมเห็นด้วยครับ ตำแหน่งประธานเทคนิคนี้ไม่ง่ายเลยครับ  ตอนนี้เอคโคโน่กลายเป็นแพะไปซะงั้น ตอนเลือกเราก็มีเวลาตัดสินใจอยู่นะครับ เงินจ้างไม่ใช่น้อยๆ  ผมยังเชื่อว่าระดับ เยาวชนๆ การเอาครูพละท้องถิ่นไปฝึกวิชามาถ่ายทอดเด็กๆ อาจจะพัฒนาได้ใกลกว่านะครับ ความคิดผมส่วนตัวนะ บางทีได้ครูบ้านนอกที่เก่งภาษา กับ จ้างครู ต่างประเทศ มาสอนหลอกเอาค่าเทอม เด็ก ผลลัพท์อาจจะต่างจากที่เราคิดก็ได้ครับ ขอบคุณครับ
ป๊อกกี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1037/-99

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2017, 09:53:48 AM »

ใครๆก็รู้ว่า เจแปน ปากอย่าง ใจอย่าง  ฉะนั้น แปลข้อความได้ว่า

เฮงซัง ทำหน้าที่ประธานเทคนิคได้ดีมาก  อยู่มา 2 ปี เข้าตาทุกผลงาน
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1481/-950

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2017, 11:16:16 AM »

ยอมรับว่าเมื่อก่อนผม งงกับ คอมเมนท์พี่แปนมากครับ อคติ หรือ จะกวนอย่างเดียว เเต่หลังๆผม สารภาพว่าพี่เเปนมองขาดจริงครับ ผมเห็นด้วยครับ ตำแหน่งประธานเทคนิคนี้ไม่ง่ายเลยครับ  ตอนนี้เอคโคโน่กลายเป็นแพะไปซะงั้น ตอนเลือกเราก็มีเวลาตัดสินใจอยู่นะครับ เงินจ้างไม่ใช่น้อยๆ  ผมยังเชื่อว่าระดับ เยาวชนๆ การเอาครูพละท้องถิ่นไปฝึกวิชามาถ่ายทอดเด็กๆ อาจจะพัฒนาได้ใกลกว่านะครับ ความคิดผมส่วนตัวนะ บางทีได้ครูบ้านนอกที่เก่งภาษา กับ จ้างครู ต่างประเทศ มาสอนหลอกเอาค่าเทอม เด็ก ผลลัพท์อาจจะต่างจากที่เราคิดก็ได้ครับ ขอบคุณครับ
 ครูพละบ้านเราพื้นฐานการสอนบอลไม่ดีพอที่จะทำให้เราไปต่อยอดที่สูงขึ้นได้     สมาคมเขาเลยพยายามจะอบรมโค้ชไลเซ่นส์ให้มีตั้งแต่ระดับ A B C  ลงไปที่รากหญ้าเอาไว้สอนเด็ก  ๆ  ให้เรามีโค้ชเก่ง ๆสอนเด็กทั่วประเทศจะได้มีเด็กเก่ง ๆ ขึ้นมากมาย ตัวเลือกเยอะ            ถ้าเด็ก ยังเป็นอยู่อย่างนี้เรียนกับโค้ชที่ไม่เก่ง   พื้นฐานเด็กเราไม่เข้าใจการเล่นบอล                 โตไปก็สู้เขาไม่ไ่ด้

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2017, 11:52:26 AM »

สรุปโค้ชเฮงถูกอยู่คนเดียว

ทั้งที่เอคโตโน่ก็เลือกมาเอง
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +666/-201

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2017, 12:38:51 PM »

ศูนย์ฝึกใกล้เสร็จแล้วครับสิ้นเดือนนี้ก็เปิดใช้งานแล้ว เดี๋ยวโค้ชเอคโคโน่ ก็ต้องไปทำงานที่ศูนย์ฝึกกันแล้ว
ที่นี้โค้ชแต่ล่ะชุด ก็คัดที่มีฝีมือแจ่มๆ จากต่างประเทศมาเลยนะครับ เพราะเอคโคโน่ หน้าจะยังไม่เข้าใจเรื่องการทำทีมชาติมากพอ

* youth.jpg (79.5 KB, 748x447 - ดู 685 ครั้ง.)

sanggung
Sr. Member

คะแนนความรัก: +266/-1025

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2017, 01:04:22 PM »

โค้ชฮง  นี่แปลก น่ะครับ 

จ้าง เอคโคโน่  มาคุมทีมชาติ   ไม่ใช้เขาสร้างทีม  จะให้สร้างอะไร 

ถ้า เฮงบอกว่า  เด็กไทยขาดเทคนิค     ต้องจ้างทีมงานเพิ่ม   ไปขุนเด็ก U13  เรื่องเทคนิค   ตามศูนย์ฝึกภูมิภาค 

เพราะเด็กมันมาจากอแคดิมี่  ถ่ายทอดมาได้เท่าไหร่ ก็เท่านั้น  มารวมทีมชาติ  ปั้นเรื่องเทคนิคในวัยนี้ กับโปรแกรมทีมชาติ  ด้วยเวลาน้อยๆแบบนี้  ไม่มีทางขุนขึ้นหรอก   
ขนมถ้วย
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +111/-28

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2017, 01:08:41 PM »

ปัญหาเยอะชิบหายกับประธานเทคนิคคนนี้ ทำไมประธานเทคนิคคนก่อนไม่เห็นมีปัญหาเลยวะ
ถ้าเอา ธัญญา โพธิ์วิจิตร กลับมาเป็นประธานเทคนิคปัญหาทุกอย่างคงจะไม่มีเหมือนคนนี้
koecmfc
Newbie
*

คะแนนความรัก: +4/-5

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2017, 01:28:44 PM »

บ้านเรานิคล้ายฮอนแลนด์เลยเค้ามี กุส ฮิดดิ้งค์ VS ฟาลกัล เมืองไทยมี อ.หรั่งVS เฮงซัง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์