Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 23, 2017, 04:55:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลช่อง BeIN

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวจากSiamsportเชื่อถือได้กี่%?  (อ่าน 1570 ครั้ง)
Anti Hero
Newbie
*

คะแนนความรัก: +27/-54

| | |
« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2017, 11:48:55 PM »

เวลาสื่อหัวนี้เสนอข่าวที่บอกว่า ข่าววงใน&ข่าวคอนเฟิร์มแล้ว นี่สามารถเชื่อถือได้ประมาณกี่เปอร์เซ็นต์ครับ ช่วงนี้ได้ยินสองคำนี้บ่อยๆอยากรู้?
Nakhoniqe Dunnesta
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +428/-285

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2017, 02:45:40 AM »

Anti Hero  ชื่อนี้ท่านได้แต่ใดมา

ท่านดารานักแสดงที่ออกจากวงการแล้วใช่ไหม

ท่านเป็นแฟนบอลยูเวนตุสใช่ไหม

ท่านมีช่องในยูทูปใช่ไหม  ผมบอกเลยว่าผมติดตามผลงานฝีปากท่าน บอกเลยว่า  ชอบมาก โดยเฉพาะประเด็นเปรียบเทียบฟุตบอลอิตาลีกับฟุตบอลอังกฤษ

เคยได้ยินว่าท่านจะไม่พูดถึงฟุตบอลไทย เพราะกลัวโดนด่า    

เอาจริง ๆ ท่านก็ติดตามฟุตบอลไทย  และเข้ามาหาข้อมูลในเว็ปบอร์ดนี้ ใช่หรือไม่

ปล. ส่วนคำถามท่าน  บอกเลยครับว่า   สยามสปอร์ต  ก็ปั้นข่าว  สร้างข่าวพอ ๆ กับสื่อต่างชาตินั้นแหล่ะ ไม่รู้ไปติดเชื่อโรคจากแท๊ปลอยจากต่างประเทศได้อย่างไร  5555

Anti Hero  ชื่อนี้มีนัยยะน่ะ เพราะคนไทยส่วนใหญ่หวังพึ่งแต่ฮีโร่จริง ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2017, 02:53:08 AM โดย Nakhoniqe Dunnesta » บันทึกการเข้า
loeienter
Hero Member

คะแนนความรัก: +114/-134

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2017, 07:19:56 AM »

Anti Hero  ชื่อนี้ท่านได้แต่ใดมา

ท่านดารานักแสดงที่ออกจากวงการแล้วใช่ไหม

ท่านมีช่องในยูทูปใช่ไหม  ผมบอกเลยว่าผมติดตามผลงานฝีปากท่าน บอกเลยว่า  ชอบมาก โดยเฉพาะประเด็นเปรียบเทียบฟุตบอลอิตาลีกับฟุตบอลอังกฤษ

เคยได้ยินว่าท่านจะไม่พูดถึงฟุตบอลไทย เพราะกลัวโดนด่า   

เอาจริง ๆ ท่านก็ติดตามฟุตบอลไทย  และเข้ามาหาข้อมูลในเว็ปบอร์ดนี้ ใช่หรือไม่

ปล. ส่วนคำถามท่าน  บอกเลยครับว่า   สยามสปอร์ต  ก็ปั้นข่าว  สร้างข่าวพอ ๆ กับสื่อต่างชาตินั้นแหล่ะ ไม่รู้ไปติดเชื่อโรคจากแท๊ปลอยจากต่างประเทศได้อย่างไร  5555

Anti Hero  ชื่อนี้มีนัยยะน่ะ เพราะคนไทยส่วนใหญ่หวังพึ่งแต่ฮีโร่จริง ๆ
  พี่ฟาน เหรอ ไม่จริงมั้ง

[/url]  [/img]
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +509/-567

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2017, 10:07:13 AM »

Anti Hero  ชื่อนี้ท่านได้แต่ใดมา

ท่านมีช่องในยูทูปใช่ไหม  ผมบอกเลยว่าผมติดตามผลงานฝีปากท่าน บอกเลยว่า  ชอบมาก โดยเฉพาะประเด็นเปรียบเทียบฟุตบอลอิตาลีกับฟุตบอลอังกฤษ

เอาจริง ๆ ท่านก็ติดตามฟุตบอลไทย  และเข้ามาหาข้อมูลในเว็ปบอร์ดนี้ ใช่หรือไม่

ปล. ส่วนคำถามท่าน  บอกเลยครับว่า   สยามสปอร์ต  ก็ปั้นข่าว  สร้างข่าวพอ ๆ กับสื่อต่างชาตินั้นแหล่ะ ไม่รู้ไปติดเชื่อโรคจากแท๊ปลอยจากต่างประเทศได้อย่างไร  5555

Anti Hero  ชื่อนี้มีนัยยะน่ะ เพราะคนไทยส่วนใหญ่หวังพึ่งแต่ฮีโร่จริง ๆ
  พี่ฟาน เหรอ ไม่จริงมั้ง

Anti Hero ถอดหน้ากากครับ...ฮิฮิ

ปล. ถามซะ...เดอะเเมสซิงเกอร์เลยท่านข้างบน
gmwin
Newbie
*

คะแนนความรัก: +122/-51

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2017, 10:52:42 AM »

เป็นสื่อกีฬาที่ดีที่สุดในประเทศไทยแล้วครับ

แฟนบอลไทยยอมรับ
ในเว็บไทยแลนสู้สู้ก็ยอมรับสื่อนี้ มีคนเอาข่าวจากสื่อนี้มาลงมากมาย

สื่อนี้สนิทกับทีมบุรีรัมย์และเมืองทอง ลงข่าวให้ตลอด
แล้วท่านสมยศก็รู้สึกชอบสื่อนี้ เพราะลงข่าวตรงไปตรงมาด้วย
ktre4916
Sr. Member

คะแนนความรัก: +127/-200

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2017, 10:55:09 AM »

ข่าว ไม่ว่าสำนักข่าวไหน

ถ้ามี quote คำพูด จากปาก แหล่งข่าว มีเครื่องหมายคำพูด ก็พอเชื่อถือได้

ถ้าไม่มี มันก็มีโอกาสมั่วขึ้นมาทั้งนั้นแหละ

the sun เดลี่เมล์ ของอังกฤษ sport ของสเปน วันนึงมันก็มั่วข่าวย้ายตัว ข่าวลือ มากกว่าสยามปอร์ตไม่รู้กี่ข่าว

นั่นประเทศที่เจริญแล้วนะ

Sawang magg
เชียร์บอลไทยไม่เสียตังค์
Full Member

คะแนนความรัก: +43/-96

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2017, 12:18:46 PM »

อ่านเล่นไดัอยู่
konnaemean
Full Member

คะแนนความรัก: +45/-58

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2017, 01:30:36 PM »

."เขานำเสนอเรื่องจริง  ก็ไม่ต้องไปว่าเขา  เพราะมันเรื่องจริง    เขานำเสนอมันเรื่องไม่จริง ก็ไม่ต้องไปว่าเขา เพราะมันเรื่องไม่จริง."   จบแค่นี้
KIDMOMMAM
Full Member

คะแนนความรัก: +43/-50

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2017, 01:42:22 PM »

ไม่ใช่ว่าเป็นสื่อเราก็เชื่อหมด ทุกสำนักข่าวเราก็ต้องกลั่นกรองเองนั่นแหละ มั่วทุกเรื่องไหมก็ไม่ทุกเรื่อง จริงทุกเรื่องไหมก็ไม่ทุกเรื่อง ปนๆกันไป แต่ถ้าจะบอกว่าค่ายนี้เชื่อถือไม่ได้เลยก็อคติเกินไป เสพหลายๆสื่อแล้ววิเคราะห์ดีกว่า
bungart
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +350/-208

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2017, 02:02:24 PM »

...ถือเป็นต้นตำรับสื่อกีฬาไทยในความทรงจำของผม สิ่งดีๆที่เขามอบให้กับวงการมากมายนับไม่ถ้วน แต่คนเรานะ ทำดีมาแทบตาย พลาดครั้งเดียวแทบประหารกันเลย วันนี้หลังจากสื่อเจ้านี้ได้รับผลกระทบจากการอยู่คนละฝั่งกับนายกสมาคมยุคนี้ ผมว่าดร๊อปลงไปเยอะ ทั้งสื่อนสพ สื่อทีวี สื่อออนไลน์ ในความรู้สึกผม ผมว่าไม่เปรี้ยงๆเหมือนเดิม...
...การเปลี่ยนรูปแบบในเวปหลัก ผมว่ามันดูยาก หรือผมไม่คุ้นก็ไม่รู้ช่วงหลังเลยแทบไม่ดูเลย..
โจ๊ก โซคูล ณ แกรมมี่@ประมูล
ไม่ถูกแบนถาวร ฮี่ ฮี่
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +462/-787

คิดต่างไม่ใช่เรื่องผิด เพราะสมองคนไม่ได้ใช้ร่วมกัน

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2017, 03:07:51 PM »

มีทั้งเรื่องจริงและเท็จ

ข่าวจากปากผู้บริหาร  มุ้ยค่าตัว 200 ล้าน แทร็ปซอนยื่นมาน้อย 40-50 ล้านไม่ขาย เลยปล่อยให้อัลเมเรียยืมตัวฟรีๆ

กวิน 300 ล้าน ค่าตัวไปยุโรป  ตอนนี้ยังอยู่เมืองไทย ปีนี้เห็นว่าได้ไปเมืองนอก 4 คนนะ รอลุ้น จะได้ไปจริงกี่คน

บร๊ะเจ้าโจ๊กคือทุกสิ่ง

แค่ละครที่ตบตาเธอเท่านั้นเอง
Kokkabark
Sr. Member

คะแนนความรัก: +130/-219

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2017, 07:25:54 PM »

นักข่าวรุ่นเก่าๆคุณภาพเยอะครับ  แต่หลังๆมาแปลผกผันกับปริมาณ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์