Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 18, 2017, 11:30:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สรุปผล ไทยแลนด์ อะเมเจอร์ ลีก 2017 รอบชิง&ทีมที่เลื่อนชั้นสู่ ไทยลีก 4 ปี 2018  (อ่าน 2257 ครั้ง)
Jame_SURINFC
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2174/-298

| | |
« เมื่อ: ตุลาคม 22, 2017, 11:27:41 PM »

สรุปทีมที่ได้เลื่อนชั้นขึ้นสู่ ไทยลีก 4 จำนวน 6 ทีม ฤดูกาล 2018 โดยแบ่งเป็นโซนดังนี้

โซนภาคเหนือ : นครแม่สอด ยูไนเต็ด

โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือ : โขงชีมูล เอฟซี

โซนภาคตะวันออก : อีสานดีบีซออร่า พัทยา

โซนภาคกลาง : ชัยนาท ยูไนเต็ด

โซนกรุงเทพปริมณฑล : แอร์ฟอร์ซ โรบินสัน เอฟซี

โซนภาคใต้ : หาดใหญ่ ซิตี้

ติดตามได้ที่เพจ
TA Thailand Amateur League

ยินดีกับทีมที่ได้เลื่อนชั้นขึ้นสู่ ไทยลีก 4 ฤดูกาลหน้า ทุกทีมด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2017, 11:41:59 PM โดย Jame_SURINFC » บันทึกการเข้า

T_Law_Zoo
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +425/-418

Gu LoVe TAK

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2017, 08:50:01 AM »

...แม่สอด มาแว้ววว. แต่ตาก ยังไม่รู้ยังไงเลยยย...

...เชียร์ไทย...
aeksander
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +18/-5

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2017, 09:39:34 AM »

เบื่อชิติ้/ยูในเต็ด/วอริเออร์  เเล้วชื่อทีมเหมือนกันเปลี่ยนเเค่ข้างหลังครับ ใช้ชื่ออำเภอดูดีกว่า 1 อำเภอ1 ทีมตั้งอยู่อำเภอนั้นเลยครับ เหมือนชลบุรี ศรีราชา พัทยา อะไรเเบบนี้ครับ
kanong
ผู้สนับสนุนบอลไทยเกือบเป็นทางการ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1454/-1016

รัก+เชียร์ // แต่ไม่บูชา

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2017, 10:08:58 AM »

โขง-ชี-มูล นี่มาจากหรือตั้งอยู่ที่ใดครับ วานขยายต่อ

countryboy
เข้าได้แล้วโว้ยยยย อย่างฟลุ้ก!!
Full Member
**

คะแนนความรัก: +23/-96

เล่นไงวะเนี่ย..

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2017, 10:10:07 AM »

ชัยนาท กับแอร์ฟอรซ นี่มันเก่งทั้งชุดใหญ่ชุดเล็กจริงๆ ไปๆขึ้นชั้นไปพี่ๆจะได้ไม่เหงา
อบอุ่นดีนะลีกไทย
กว่าง-เชียงรายซิ , กุปรี-ลำดวนเพลิง ,อาร์มียู-ทหารบก ,

countryboy
เข้าได้แล้วโว้ยยยย อย่างฟลุ้ก!!
Full Member
**

คะแนนความรัก: +23/-96

เล่นไงวะเนี่ย..

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2017, 10:11:55 AM »

โขง-ชี-มูล นี่มาจากหรือตั้งอยู่ที่ใดครับ วานขยายต่อ
ทางทีมเอง เขาประกาศว่ามาจากสุรินทร์ครับ เดี๋ยวรอดูตอนเปิดลีกอีกที จะใช้สนามไหน
konnaemean
Full Member

คะแนนความรัก: +44/-58

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2017, 11:48:36 AM »

ทางทีมเอง เขาประกาศว่ามาจากสุรินทร์ครับ เดี๋ยวรอดูตอนเปิดลีกอีกที จะใช้สนามไหน
แล้วสุรินทร์ ซีตี้    เจ้าของเดียวกันไหม
japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2027/-5236

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2017, 01:05:52 PM »

โขง ชี มูล เป็นชมรมในตอนแรก เป็นการรวมตัวกันของบุคคลในวงการกีฬาซะส่วนใหญ่ (ที่ไม่ค่อยมีนักกีฬา)

มีสมาชิกส่วนใหญ่เป็น ร้านค้าที่ขายเสื้อผ้ากีฬา เซลขายเสื้อผ้ากีฬา รองเท้า เจ้าของแบรนด์เสื้อผ้ากีฬา รองเท้า และคนในวงการธุรกิจอื่นๆ ฯลฯ

แต่นักกีฬาก็มีบ้าง ที่พอคุ้นๆ ก็มี สมจิตร จงจอหอ , ฐปกร ดีมาก เป็นต้น

กลุ่มนี้รวมตัวกัน เพื่อทำการกุศลครับ เอาของไปแจกเด็กๆที่ขาดแคลน ทุกปี (เป็นเวลาหลายปีแล้ว)

ส่วนใหญ่ จะเป็น อุปกรณ์กีฬา เสื้อผ้ากีฬา และสิ่งของจำเป็นอื่นๆ เอาไปแจกตามต่างจังหวัดไกลๆ ทั่วประเทศ

แต่แล้วอีท่าไหนไม่รู้ จากชมรมคนในวงการเสื้อผ้ากีฬา จู่ๆ ก็ส่ง เล่น ลีกสมัครเล่น ปีนี้ (ตอนผมเห็นยังคิดว่าส่งเล่นๆ)

แต่ตอนจบกลับได้แชมป์สมัครเล่นโซนอีสานซะอย่างงั้น

จากการวิเคราะห์ทีมนี้ กลุ่มนี้ เป็นกลุ่มการกุศล ทำเพื่อส่วนรวม มาช้านาน มีคนในวงการทั้งเล็ก ทั้งกลาง ทั้งใหญ่ อยู่เพียบ

เรื่องเสื้อผ้า และ สปอนเซอร์นี้แทบไม่ต้องห่วงเลย มีคนช่วยแน่นอน แต่จะมากจะน้อย เดียวดูกันอีกที

คือกลุ่มนี้เขาทำเรื่องดีๆ มานาน แต่ทีมฟุตบอลเพิ่งมาทำ โดยมี ฐปกร ดีมาก โค้ชมากความสามารถคนหนึ่งก็เป็นสมาชิกของกลุ่มนี้

ก็ถือว่าแกมีประสบการณ์ใน D2 เดิมมาพอสมควร น่าจะทำได้ดีในฤดูกาลหน้า และคงใช้สุรินทร์ เป็นฐานที่ตั้งของทีม (เพราะแกติดต่อง่ายกว่าที่อื่นๆ)

kanong
ผู้สนับสนุนบอลไทยเกือบเป็นทางการ
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2017, 03:51:04 PM »

แล้วสุรินทร์ ซีตี้    เจ้าของเดียวกันไหม
ขอบคุณครับทุกท่าน

kanong
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2017, 03:51:49 PM »

โขง ชี มูล เป็นชมรมในตอนแรก เป็นการรวมตัวกันของบุคคลในวงการกีฬาซะส่วนใหญ่ (ที่ไม่ค่อยมีนักกีฬา)

มีสมาชิกส่วนใหญ่เป็น ร้านค้าที่ขายเสื้อผ้ากีฬา เซลขายเสื้อผ้ากีฬา รองเท้า เจ้าของแบรนด์เสื้อผ้ากีฬา รองเท้า และคนในวงการธุรกิจอื่นๆ ฯลฯ

แต่นักกีฬาก็มีบ้าง ที่พอคุ้นๆ ก็มี สมจิตร จงจอหอ , ฐปกร ดีมาก เป็นต้น

กลุ่มนี้รวมตัวกัน เพื่อทำการกุศลครับ เอาของไปแจกเด็กๆที่ขาดแคลน ทุกปี (เป็นเวลาหลายปีแล้ว)

ส่วนใหญ่ จะเป็น อุปกรณ์กีฬา เสื้อผ้ากีฬา และสิ่งของจำเป็นอื่นๆ เอาไปแจกตามต่างจังหวัดไกลๆ ทั่วประเทศ

แต่แล้วอีท่าไหนไม่รู้ จากชมรมคนในวงการเสื้อผ้ากีฬา จู่ๆ ก็ส่ง เล่น ลีกสมัครเล่น ปีนี้ (ตอนผมเห็นยังคิดว่าส่งเล่นๆ)

แต่ตอนจบกลับได้แชมป์สมัครเล่นโซนอีสานซะอย่างงั้น

จากการวิเคราะห์ทีมนี้ กลุ่มนี้ เป็นกลุ่มการกุศล ทำเพื่อส่วนรวม มาช้านาน มีคนในวงการทั้งเล็ก ทั้งกลาง ทั้งใหญ่ อยู่เพียบ

เรื่องเสื้อผ้า และ สปอนเซอร์นี้แทบไม่ต้องห่วงเลย มีคนช่วยแน่นอน แต่จะมากจะน้อย เดียวดูกันอีกที

คือกลุ่มนี้เขาทำเรื่องดีๆ มานาน แต่ทีมฟุตบอลเพิ่งมาทำ โดยมี ฐปกร ดีมาก โค้ชมากความสามารถคนหนึ่งก็เป็นสมาชิกของกลุ่มนี้

ก็ถือว่าแกมีประสบการณ์ใน D2 เดิมมาพอสมควร น่าจะทำได้ดีในฤดูกาลหน้า และคงใช้สุรินทร์ เป็นฐานที่ตั้งของทีม (เพราะแกติดต่อง่ายกว่าที่อื่นๆ)
ท่านแปน ข้อมูลแน่ดีจริงๆ กระจ่างพอควร รอความชัดเจนที่เหลือ / ขอบคุณครับ

roengrakroengritt998908
ตถตา...ทุกอย่างเป็นอย่างทีมันเป็น
Full Member

คะแนนความรัก: +62/-44

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2017, 05:10:33 PM »

แอร์ฟอร์ซ โรบินสัน เอฟซี  กับ แอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล เอฟซี ....หัวเรือคงดีมาก ได้ห้างมาตั้ง 2 ห้างเลย 

Good man goes to the heaven batman goes to everywhere.
Doctor สลัม
ขอให้รวยๆ ที่มาช่วยกดลบครั้งนี้ (ตูประชด!)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2406/-3136

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2017, 05:18:33 PM »

ขอบคุณครับ

ลมหายใจคือฟุตบอล
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2017, 08:18:11 PM »

แล้วสุรินทร์ ซีตี้    เจ้าของเดียวกันไหม
คนละจะเจ้าของครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2017, 08:21:19 PM โดย Jame_SURINFC » บันทึกการเข้า

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2017, 08:18:47 PM »

ตามที่ท่านแปนบอกครับผม

น้องอบอุ่น@PBH
เพชรบูรณ์เอฟซี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +684/-937

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2017, 09:34:49 PM »

แอร์ฟอร์ซ โรบินสัน เอฟซี  กับ แอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล เอฟซี ....หัวเรือคงดีมาก ได้ห้างมาตั้ง 2 ห้างเลย 
Robinson เป็นห้างในเครือ เซนทรัลครับ
สองทีมนี้น่าจะเป็นทีมเดียวกัน

Agents of S.H.I.E.L.D.
Marvel Comics
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1174/-671

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2017, 09:25:37 AM »

Robinson เป็นห้างในเครือ เซนทรัลครับ

เป็นทีมน้องของ แอร์ฟอร์ซ นั้นหล่ะ

ปีที่แล้ว ทีมนี้ตกชั้น ปีนี้ก็เลยมาคัด TA ขึ้นมาใหม่

สิทธิ์สโมสรเดิม เซ็นทรัลราชสีห์  หรือ สโมสรนอร์ทกรุงเทพ-เซ็นทรัล(สมัยเมื่อนานมาแล้ว)
teerarod_AV111
Rock 'n Roll Never dies
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +646/-202

Impossible is nothing

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2017, 09:59:59 AM »

เป็นทีมน้องของ แอร์ฟอร์ซ นั้นหล่ะ

ปีที่แล้ว ทีมนี้ตกชั้น ปีนี้ก็เลยมาคัด TA ขึ้นมาใหม่

สิทธิ์สโมสรเดิม เซ็นทรัลราชสีห์  หรือ สโมสรนอร์ทกรุงเทพ-เซ็นทรัล(สมัยเมื่อนานมาแล้ว)

น่าจะทำสนาม + ห้าง สักแห่งนะ

นายยิ้มแฉ่ง ณ.สิงขร
ยิ้มวันล่ะนิดจิตแจ่มใส
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +136/-66

The Laker&Eagle Fanclub #007

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2017, 12:17:39 AM »

เบื่อชิติ้/ยูในเต็ด/วอริเออร์  เเล้วชื่อทีมเหมือนกันเปลี่ยนเเค่ข้างหลังครับ ใช้ชื่ออำเภอดูดีกว่า 1 อำเภอ1 ทีมตั้งอยู่อำเภอนั้นเลยครับ เหมือนชลบุรี ศรีราชา พัทยา อะไรเเบบนี้ครับ

ให้ตั้งชื่อไหนดีครับเนะนำหน่อย  สำหรับ "หาดใหญ่ ซิตี้"

จังหวัดสงขลา-หาดใหญ่
หาดใหญ่ เอฟซี (มีเเล้ว)
หาดใหญ่ ยูไนเต๊ต (มีเเล้ว)
สงขลา เอฟซี (มีเเล้ว)
สงขายูไนเต็ต (มีเเล้ว)

นายยิ้มแฉ่ง ณ.สิงขร
ยิ้มวันล่ะนิดจิตแจ่มใส
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +136/-66

The Laker&Eagle Fanclub #007

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2017, 12:19:50 AM »

2 ห้างนี้ หวีใกล้ๆกันครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์