Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 21, 2017, 01:42:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลช่อง BeIN

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โค้ชเฮงผู้กำลังจะเปลี่ยนชะตานายกสมยศจากรุ่งให้ร่วง!!  (อ่าน 4844 ครั้ง)
KAMIKAZE_SR
กรูขอลีกเยาวชนได้ป่ะยี มาเล อินโด เวียดนาม มีกันหมดละ!
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2616/-433

SHARK MANIA

| | |
« เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 03:59:25 AM »

ไม่กี่วันก่อนข่าวว่าเอเอฟเอฟ ซูซุกิคัพครั้งต่อไป ประธานเทคนิคเฮงจะส่งชุดยู22ไปป้องกันแชมป์อาเซี่ยน แถมหลังจากนั้นก็ไม่มีปฏิกิริยาใดๆสะท้อนว่าเห็นด้วยหรือไม่จากคนในสมาคมเลย โอเค บางทีหน้าที่การวางยุทธศาสตร์ทีมชาติคงจะเป็นงานรับเหมาของประธานเทคนิคคนเดียวก็ได้ ทุกคนจึงเงียบไม่กล้าหืออือ

จุดประสงค์คือพักนักเตะทีมชาติชุดใหญ่ให้มีความสดพร้อม เพื่อลุยทำผลงานในเอเชี่ยนคัพบอลถ้วยไก่กานี้คือทิ้งไปเลยก็ได้?

เอาความจริงมาพูดกันดีกว่าครับ ยอมรับซะเถอะ ว่าไทยเราตอนนี้ก็ยังอยู่ในอาเซี่ยน ไม่ใช่เพียงเชิงภูมิศาสตร์แต่เป็นในเรื่องกีฬาฟุตบอลด้วย ไอ่การจะส่งนักเตะชุดต่ำกว่า23ไปเล่นในเอเอฟเอฟ ซูซุกิคัพ แล้วจะบอกว่า ยังหวังป้องกันแชมป์อยู่ของโค้ชเฮงนั้น ไม่ต่างอะไรกับการจินตนาการของเมฆ มังกรบิน ว่าสารเคลือบเครื่องยนต์ของเขาช่วยให้รถมีแรงม้าเพิ่มขึ้นหรือข้อดีอีกนานับประการที่ สคบ.พิสูจน์แล้วว่ามันไม่จริงเลยซักนิด
  ซึ่งความคิดดังกล่าว แน่นอนถึงเวลาจริงทำได้ครับ แต่พอแพ้กลับมา คิดเหรอครับโค้ช ว่าแฟนบอลส่วนใหญ่จะยอมรับได้ ? บอลชายในกัวลาลัมเปอร์เกมส์ ยังเป็นบทเรียนไม่ได้เหรอครับ?นั่นขนาดได้แชมป์กลับมา เสียงด่ายังกึกก้องในโลกโซเชียลอยู่เลย ไม่นับการรุมถล่มโดยแฟนบอลจากผลงานลุ่มๆดอนๆในรอบแรกด้วยนะ แล้วนี้เอ้อ เอเอฟเอฟ ศึกแห่งศักดิ์ศรีของทีมชาติชุดใหญ่ ฮ่าๆ แพ้กลับมาคงรอดหรอก
  นอกจากนี้นะครับ คนซวยก็ไม่ใช่แค่โค้ชเฮงที่จะต้องโดนกระหน่ำด่าจากแฟนๆ โน่นเลย นายกสมยศ สภาพ ก็คงเละเทะไม่ต่างกัน เผลอๆแกโดนจนทนไม่ไหวลาออก แล้วโครงการดีๆหลายอย่างล่ะ ใครจะสานต่อ ? นอมินีของอดีตนายกผู้อื้อฉาว วรวีร์น่ะเหรอ?แล้วบอลไทยต้องนับ1..2..3แล้วย้อนไปนับ0มา1..2อีกกี่ครั้ง?

อันที่จริงนะโค้ชเฮง ถ้าต้องการแบบนี้เราก็ทำได้ เพียงแต่ต้องใช้แบบผสมผสานระหว่างผู้เล่นฝีเท้าดีในลีกซึ่งไม่ติดทีมชุดใหญ่ไปเอเชี่ยนคัพกับตัวทีมชาติชุดยู22,23ก็ว่ากันไป แต่ต้องไม่ใช่การยกเฉพาะชุดยู22-23ไปแข่ง แบบแนวคิดนี้้ ถึงจะแพ้นะ ผมว่าแฟนบอลคงทำใจได้ง่ายกว่าส่งเยาวชนออกไปให้เค้าถล่มเล่นแน่

คิดดีๆล่ะ ท่านมหาเทพแห่งฟุตบอลไทย วิทยา เลาหกุล!?

aonie49
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +71/-64

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 04:53:39 AM »

โค้ชเฮงเขามองข้ามไประดับเมเจอร์ที่ใหญ่กว่า ผมก็คนนึงที่คิดแบบแก่นะ บางครั้งก็ต้องลดความสำคัญถ้วยในระดับภูมิภาคเพื่อก้าวต่อยอดไป แรกๆอาจจะล้มลุกคุกคลานบ้าง ปัญหาคือแฟนบอลจะรับได้แค่ไหน ส่วนตัวผมเฉยๆมากถ้าไม่ได้แชมป์เพราะเป้าหมายข้างหน้าคือระดับท๊อปเอเชียไม่ใช่เจ้าอาเซียน

เลือกในสิ่งที่ใช่ ใช้ชีวิตที่ชอบ อิสระอยู่ที่ตัวเรา
japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2029/-5239

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 06:26:38 AM »

ส่ง U23 ไปแข่งได้ครับ แต่ต้องได้แชมป์เท่านั้น

เหมือนที่ ซิโก้ เอาชุดเอเชียนเกมส์ ไปเล่นชุดใหญ่ ซูซูกิคัพ ในปี 2014

godNorthstar
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +51/-17

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 08:16:15 AM »

บางทีก็คิดแบบคนที่เจริญแล้วกันบ้างก็ได้ครับ จมหลักปักขี้เลน โยกไปโยกมาเอนไปเอนมาตามกระแส จนลืมเป้าหมายหลัก สนใจเบี้ยใบ้รายทาง  หรือกว่าจะไม่มีกระแสแล้วหมดช่องทางทำมาหาแดกกัน
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1481/-950

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 08:23:25 AM »

แพ้ขึ้นมา  ตกรอบแรก   โดนชาติอาเซียนเยาะเย้ยถากถาง          โค้ชเฮงรับชะตากรรมนี้ไหวหรือไม่

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
Realvibration
Full Member

คะแนนความรัก: +74/-119

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 08:26:20 AM »

ถ้าโค้ชทำได้  ก็เหมือนเสียงลมผ่านก้น ไปเฉยๆเท่านั้น
vorlaksi
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +62/-41

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 08:26:46 AM »

ยังมีคนเชื่ออีกหรือว่า aff 2014 เราใช้แค่ U23   https://en.wikipedia.org/wiki/2014_AFF_Championship_squads
เรามี  U23 แค่ 10 จาก 22 คนนะครับ
331807
Sr. Member

คะแนนความรัก: +55/-107

กรูปรีพลัดถิ่น 132

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 08:27:16 AM »

การวางแผนและกลยุทธสำคัญ  แล้วเดินไปสู่เป้าหมายที่ต้องการ อะไรผิดพลาด หรือบกพร่องต้องแก้ไขทันท่วงที

กรูปรีพลัดถิ่น 132
chakaka
Hero Member

คะแนนความรัก: +112/-298

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 08:34:59 AM »

ฟุตบอลวัดที่อะไรเหรอครับ ที่จะตัดสินว่าเหนือกว่า หรือไม่เหนือกว่า

ใช้การแพ้ชนะ หรือรูปแบบการเล่น

อย่างบอลอาเชี่ยนคัพ 2ครั้งหลัง เราก็ไม่ได้เหนือกว่ามากนัก แต่ชนะเกือบทุกครั้ง

บอลซีเกมส์3ครั้งหลัง เราได้แชมป์ รูปแบบก็ไม่ได้เหนือกว่ามาก

กี่แมตท์แล้วที่ว่ามา ชนะ ชนะ จนน่าเบื่อ

ฟุตบอลทีมชาตินะครับ ไม่ใช่บอล อบต ที่อีกทีมจะหาบอลไม่เจอเลย

ออกนอกอาเชี่ยนหรือยัง ผมไม่รู้ แต่ไทยเก่งกว่าทุกทีมในอาเชี่ยน
Kokkabark
Sr. Member

คะแนนความรัก: +130/-216

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 08:48:23 AM »

คุณโจเขาก็ออกมาบอกแล้วว่าต้องชุดใหญ่  เพราะสมาคมไปเซ็นสัญญากับเอเอฟเอฟแล้วว่ารายการนี้ต้องช้ชุดใหญ่เล่น

ถ้าจะส่งชุดอื่นไปต้องไปชี้แจงเขาก่อน ว่าเขาจะยอมหรือเปล่า  เพราะมันมีผลกับคะแนนฟีฟ่าด้วย  ไอ้เรื่องจะส่งชุดเล็กไปทั้งชุดเลิกหวังได้

ความจริงประธานเทคนิคควรจะปรึกษาคนอื่นๆบ้างไม่ใช่คิดอะไรก็พูดออกมา แถมยังให้ข่าวกับสื่ออีก  มาสร้างประเด็นให้สมาคมต้องโดนอีก
Agents of S.H.I.E.L.D.
Marvel Comics
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1174/-671

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 09:23:16 AM »

ผมเชื่อว่า AFF ไทย ยังไงก็ชุดใหญ่ เพียงแต่ อาจจะใหญ่ แค่บางคน

ยิ่งถ้าฟุตบอลลีก จบ ใครเจ็บ ใครล้าเยอะๆ  อาจจะไม่ได้เล่น AFF

แต่ร่วมซ้อมทีมชาติ ไปเล่นเอเชี่ยนคัพ แทน

AFF ชุดใหญ่(บางส่วน) + ดาวรุ่งกับพวกที่โดนเด่นในลีก

PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +172/-98

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 09:38:42 AM »

ถ้าส่ง u22 ไป ต้องแชมป์เท่านั้น  เพราะถ้าแชมป์ aff จะต่อยอดไปสู่โอกาสคัดเข้าบอลโลกได้สูง

ถ้าไม่ได้แชมป์ ก็ถือว่าล้มเหลว ซึ่งเชื่อว่าสมาคมคงต้องใช้ชุดผสม อย่างแน่นอน
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1578/-603

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 09:59:18 AM »

บางทีก็คิดแบบคนที่เจริญแล้วกันบ้างก็ได้ครับ จมหลักปักขี้เลน โยกไปโยกมาเอนไปเอนมาตามกระแส จนลืมเป้าหมายหลัก สนใจเบี้ยใบ้รายทาง  หรือกว่าจะไม่มีกระแสแล้วหมดช่องทางทำมาหาแดกกัน

แม้แต่คนที่โค้ชเฮงคิดว่าเจริญแล้ว เวลาถึงทัวร์นาเม้นต์ชิงแชมป์ระดับอนุทวีปเขาก็ทำแบบนี้

ผมว่า โค้ชเฮง ก็คิดแบบเราๆ แหละ คิดว่า เวลา ญี่ปุ่น, เกาหลีใต้ เวลาแข่งบอลหนุทวีปจะส่งทีมเด็กล้วนๆ แต่ โค้ชเฮง ไม่เล่นเน็ตเลยไม่ได้หาข้อมูลมาก่อนว่า ที่จริงไม่ใช่ เขาใช้ U-22 + ตัวที่เล่นเด่นในลีก ยิ่งเกาหลีใต้นี้ตามแบบที่ผมเสนอเป๊ะเลย คือ U-22 + ตัวที่เล่นเด่นในลีก + สำรองชุดใหญ่ด้วยซ้ำ ยิ่ง จีน, เกาหลีเหนือ ที่ทัวร์นาเม้นต์น้อยกว่าชาวบ้านแถวนัั้น ถึงกับจัดชุดใหญ่ ผสมตัวที่เล่นเด่นในลีกด้วยซ้ำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2017, 10:13:17 AM โดย PTTrayong » บันทึกการเข้า

tleboy2
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +22/-36

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 09:59:48 AM »

คงส่งไปแบบ aff 2014 ที่ชุดเล็กครึ่งนึ่ง แต่พวกตัวที่เคยได้แชมส์มาแล้วคงเก็บไว้เล่นรายการใหญ่
ป๊อกกี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1037/-99

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 10:50:43 AM »

เรายังไม่ได้เหนือกว่าชาติอาเซี่ยนแบบทิ้งห่าง

แต่ครั้งนี้ ทีมชุดใหญ่ มีรายการเอเชี่ยนคัพ ที่รอแข่งในช่วงเวลาติดๆกันอยู่ จึงทำให้เกิดไอเดียนี้

จะส่ง ชุดใหญ่  จะส่ง ยู22 ล้วนๆ หรือ ผสมตัวเก๋าเพื่อประคอง  โดยส่วนตัวไม่มีปัญหาใดๆ

ความพ่ายแพ้ ในเกมส์กีฬา ไม่ใช่สิ่งที่น่าขยะแขยง จนถึงกับรับไม่ได้ ถ้ามันมี ที่มา ที่ไป อย่างสมเหตุสมผล

สุดท้าย
คำด่า คำเยาะเย้ย ถากถาง คงดังอยู่ไม่นาน ก็จางหายไป
แต่ ประสบการณ์ จะติดตัวเด็ก ไปตลอดชีวิตของการเป็นนักฟุตบอล
ชาวเกราะ
skype id: nuttapong97
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +246/-133

ตูจะเชียร์ทีมองค์กร

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 11:15:16 AM »

แฟนบอลหลาย ๆ คนชอบมโน พร้อมเชียร์ว่า ถึงเวลาที่เราควรต้องส่งชุดเด็กแบกอายุไป แชมป์ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร แต่ ๆ ๆ ๆ ถ้าฟอร์ม มันออกมาไม่ดี แฟนบอลเหล่านั้น หายไปไหนก็ไม่รู้สิน่า

งานนี้อย่างที่ จขกท บอกเลยครับ วางแผนดี ๆ ไม่ควรสุดโต่งเกินไป เพราะ ยังไง ชาติอาเชียน ชาติอื่น คงเอาตัวเก่งมาเต็มสูบ และ ต้องถามว่า U22 ไทยเหนือกว่านักเตะเหล่านั้นหรือไม่

sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +308/-142

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 11:22:32 AM »

สำคัญคือกองเชียร์พัฒนาทัศนคติไปแค่ไหน ทุกวันนี้พอแพ้ในอาเซี่ยนหน่อยโวยยังกะน้ำท่วมกรุง 
จนตอนนี้ผมอยากจะเปลี่ยนประธานเทคนิคเป็นต่างชาติไปซะเลย ไม่ใช่อะไรนะ เพียงแต่เวลาแพ้มาแฟนบอลด่าเค้าจะได้เฉยๆ เพราะอ่านภาษาไทยไม่ออก..

ijaiwa
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +19/-41

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 12:05:29 PM »

แล้วแต่โค้ชเฮงนะ รอดูผลงานก่อนละกันแต่ถ้าผลงานแย่นี่กระแสคงจะมาแน่ๆ
ส่วนตัวมองบอลอาเซียนระดับเดียวกันยังสูสีกันอยู่ไม่ห่างกัน
ไทยอาจดูเหนือกว่าหลายทีมแต่ทีมระดับเดียวกับไทยก็มีอยู่หลายทีม
TKBOM
Newbie
**

คะแนนความรัก: +67/-18

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 12:14:20 PM »

รายการนี้ถือเป็นรายการของทีมชาติชุดใหญ่ในอาเซียน เพราะฉะนั้นไม่ว่าจะส่งชุดไหนไป ก็ถือว่าไปในนามทีมชาติชุดใหญ่ทั้งนั้น

ส่วนการคาดหวังของแฟนบอลก็คงต้องรอดูรายชื่อที่ประกาศออกมาก่อน ว่ามีใครกันบ้าง แล้วค่อยมาดูกันว่าควรจะไปถึงรอบไหนเป็นอย่างน้อย
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +666/-201

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 12:25:51 PM »

โค้ชเฮง ชอบดันเด็กให้มี ปสก.เยอะๆ โดยมองเมเจอร์ใหญ่ระดับเอเซีย อยากให้ชุดใหญ่มีความพร้อมที่สุด เพื่อลุ้นให้ทำผลงานได้ดี

แต่ AFF ถึงคะแนนฟีฟ่าจะได้แค่ขี้เล็บ ของรายการเมเจอร์ แต่ก็เป็นรายการศักดิ์ศรีของคนอาเซี่ยน  ผมก็เห็นด้วยที่อยากให้ ปสก.เด็ก แต่มันไม่ใช้บอลเด็ก ดูได้จากนัดอุ่นกับพม่า ล่าสุด คิดว่าเด็กจะทนการโดนไล่หวดแบบนั้นได้มั้ย รวมถึงการตัดสินต่างๆ นาๆ ที่อาจขัดใจ

แต่ผมกลับมองว่ายังมีนักเตะ ไทยลีกอีกหลายคนที่อยากเล่นรายการนี้ ถ้าเราไม่คิดจะส่งตัวหลักชุดใหญ่ไปเล่นเพื่อรักษาสภาพร่างกาย ไว้รอรายการใหญ่

ผมกลับมองว่า นักเตะที่เคยเรียก  หรือกำลังมองว่าเป็นตัวเลือกในชุดใหญ่ หน้าให้มาเล่นรายการการนี้เพื่อเพิ่มเลเวลระดับชาติ ทั้ง ศิวลักษณ์ มิก้า เอเลียส สุพรรณ เอเนสโต้ นฤบดินทร์ ฟิลิป เควิน  แอนโทนี่ ชุติพล ซิกฮาร์ท นูรูล สุพจ อดิศักดิ์ ผสมกับชุด u21-23 หน้าจะดีกว่า อย่างพวก ศุภโชค อานนท์ และคนอื่นๆ

terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1112/-941

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 12:53:26 PM »

ดีครับ ได้ พัฒนาเด็ก  U22  ให้เเกร่งขึ้นเรื่อยๆ อาจจะผสม ตัวสำรองชุดใหญ่ไปซัก 5-6 ตัว

คนไทยเราหน้าบางครับ กลัวเเพ้ กลัวเสียหน้า

ญี่ปุ่น เกาหลี เขามาเเพ้  U19 เวียดนาม ไทย อินโด เเฟนบอลเขา ยังไม่เห็นบ่นอะไรเลย

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
ป๊อกกี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1037/-99

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 01:12:07 PM »

โค้ชเฮง ชอบดันเด็กให้มี ปสก.เยอะๆ โดยมองเมเจอร์ใหญ่ระดับเอเซีย อยากให้ชุดใหญ่มีความพร้อมที่สุด เพื่อลุ้นให้ทำผลงานได้ดี

แต่ AFF ถึงคะแนนฟีฟ่าจะได้แค่ขี้เล็บ ของรายการเมเจอร์ แต่ก็เป็นรายการศักดิ์ศรีของคนอาเซี่ยน  ผมก็เห็นด้วยที่อยากให้ ปสก.เด็ก แต่มันไม่ใช้บอลเด็ก ดูได้จากนัดอุ่นกับพม่า ล่าสุด คิดว่าเด็กจะทนการโดนไล่หวดแบบนั้นได้มั้ย รวมถึงการตัดสินต่างๆ นาๆ ที่อาจขัดใจ

แต่ผมกลับมองว่ายังมีนักเตะ ไทยลีกอีกหลายคนที่อยากเล่นรายการนี้ ถ้าเราไม่คิดจะส่งตัวหลักชุดใหญ่ไปเล่นเพื่อรักษาสภาพร่างกาย ไว้รอรายการใหญ่

ผมกลับมองว่า นักเตะที่เคยเรียก  หรือกำลังมองว่าเป็นตัวเลือกในชุดใหญ่ หน้าให้มาเล่นรายการการนี้เพื่อเพิ่มเลเวลระดับชาติ ทั้ง ศิวลักษณ์ มิก้า เอเลียส สุพรรณ เอเนสโต้ นฤบดินทร์ ฟิลิป เควิน  แอนโทนี่ ชุติพล ซิกฮาร์ท นูรูล สุพจ อดิศักดิ์ ผสมกับชุด u21-23 หน้าจะดีกว่า อย่างพวก ศุภโชค อานนท์ และคนอื่นๆ

เพิ่มเติม

กรกช วิริยะอุดมศิริ
นัสตพล มาลาพันธ์
เฉลิมศักดิ์ อักขี

อยากเห็นพวกนี้ รวมตัวกันเตรียมทีมดีๆ สนุกแน่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2017, 05:12:50 PM โดย ป๊อกกี้ » บันทึกการเข้า
komsans
Full Member

คะแนนความรัก: +50/-76

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 01:16:15 PM »

ครั้งที่แล้ว u23 อายุเกิน 3 คน แล้วจะอะไร จัดไปครับ เพื่อนอนาคต อย่าสนอะไรกับพวก มือไม่พายเอาท้าวราน้ำ 11 รพ.รออยู่ วิ่งไปครับ 5555+
porkorakot
สมาชิก Thailandsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +211/-497

เชียร์จนกว่าจะไม่มีทีมชาติให้เชียร์

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 01:47:15 PM »

ผมเห็นด้วยนะ ตอนนี้เรามีบอลระดับทวีปแล้ว มันก็ต้องลดความสำคัญลงบ้าง
แต่ก่อน เราไม่มีบอลแข่งไง มีแค่ระดับอาเซียนให้เล่น
ถ้าชุดใหญ่ได้พักจากรายการนี้ ผมเห็นด้วยนะ
ไม่ต้องใช้ชุด U 22 ก็ได้ ถ้าชุดใหญ่ แต่เอาคนที่ไม่ติดทีมชาติตอนนั้นมาเล่น
จัดจริง ๆ เราได้ 2-3 ชุดเลยนะ

ขนาดลายเซ็นต์ที่เหมาะสม
ไม่เกิน 700x250 pixels
hartmann
ฮูย่า!
Sr. Member

คะแนนความรัก: +118/-221

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 01:59:47 PM »

อาเซี่ยน เล่นกันหนัก
กรรมการเข้าเจ้าบ้าน
ตัวหลักไป เอเชี่ยนคัพ
จัดชุดที่ดีที่สุด เพื่อคะแนนฟีฟ่า ถึงแม้จะน้อยนิด
ถ้าเจอปินส์ เวียดนามได้ ไป-กลับ 2 นัด ก็ดีมากเลย

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
deknel
Hero Member

คะแนนความรัก: +103/-114

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 02:03:36 PM »

ผมว่าส่งชุดบีไปอะถูกแล้วครับ แต่คงไม่ใช่ชุดเล็กทั้งหมด มันต้องผสมกันบ้าง แต่ควรให้โอกาสพวกที่ไม่ค่อยติดทีมชาติตัวจริงมาพิสูจน์ตัวเองด้วย แต่ถ้าส่งชุดเล็กล้วนๆ ผมมองว่าเราก็ไปได้ถึงรอบรอง แต่แชมป์อาจต้องดูหน้างานว่าฟอร์มเป็นยังไง

baaballsudjai
Overseas_Shark (โอเวอร์ซี_ชาร์ค)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1081/-763

!! พ่อข้าดาบหัก !! Uttaradit fc .

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 02:13:51 PM »

ไม่กี่วันก่อนข่าวว่าเอเอฟเอฟ ซูซุกิคัพครั้งต่อไป ประธานเทคนิคเฮงจะส่งชุดยู22ไปป้องกันแชมป์อาเซี่ยน แถมหลังจากนั้นก็ไม่มีปฏิกิริยาใดๆสะท้อนว่าเห็นด้วยหรือไม่จากคนในสมาคมเลย โอเค บางทีหน้าที่การวางยุทธศาสตร์ทีมชาติคงจะเป็นงานรับเหมาของประธานเทคนิคคนเดียวก็ได้ ทุกคนจึงเงียบไม่กล้าหืออือ

จุดประสงค์คือพักนักเตะทีมชาติชุดใหญ่ให้มีความสดพร้อม เพื่อลุยทำผลงานในเอเชี่ยนคัพบอลถ้วยไก่กานี้คือทิ้งไปเลยก็ได้?

เอาความจริงมาพูดกันดีกว่าครับ ยอมรับซะเถอะ ว่าไทยเราตอนนี้ก็ยังอยู่ในอาเซี่ยน ไม่ใช่เพียงเชิงภูมิศาสตร์แต่เป็นในเรื่องกีฬาฟุตบอลด้วย ไอ่การจะส่งนักเตะชุดต่ำกว่า23ไปเล่นในเอเอฟเอฟ ซูซุกิคัพ แล้วจะบอกว่า ยังหวังป้องกันแชมป์อยู่ของโค้ชเฮงนั้น ไม่ต่างอะไรกับการจินตนาการของเมฆ มังกรบิน ว่าสารเคลือบเครื่องยนต์ของเขาช่วยให้รถมีแรงม้าเพิ่มขึ้นหรือข้อดีอีกนานับประการที่ สคบ.พิสูจน์แล้วว่ามันไม่จริงเลยซักนิด
  ซึ่งความคิดดังกล่าว แน่นอนถึงเวลาจริงทำได้ครับ แต่พอแพ้กลับมา คิดเหรอครับโค้ช ว่าแฟนบอลส่วนใหญ่จะยอมรับได้ ? บอลชายในกัวลาลัมเปอร์เกมส์ ยังเป็นบทเรียนไม่ได้เหรอครับ?นั่นขนาดได้แชมป์กลับมา เสียงด่ายังกึกก้องในโลกโซเชียลอยู่เลย ไม่นับการรุมถล่มโดยแฟนบอลจากผลงานลุ่มๆดอนๆในรอบแรกด้วยนะ แล้วนี้เอ้อ เอเอฟเอฟ ศึกแห่งศักดิ์ศรีของทีมชาติชุดใหญ่ ฮ่าๆ แพ้กลับมาคงรอดหรอก
  นอกจากนี้นะครับ คนซวยก็ไม่ใช่แค่โค้ชเฮงที่จะต้องโดนกระหน่ำด่าจากแฟนๆ โน่นเลย นายกสมยศ สภาพ ก็คงเละเทะไม่ต่างกัน เผลอๆแกโดนจนทนไม่ไหวลาออก แล้วโครงการดีๆหลายอย่างล่ะ ใครจะสานต่อ ? นอมินีของอดีตนายกผู้อื้อฉาว วรวีร์น่ะเหรอ?แล้วบอลไทยต้องนับ1..2..3แล้วย้อนไปนับ0มา1..2อีกกี่ครั้ง?

อันที่จริงนะโค้ชเฮง ถ้าต้องการแบบนี้เราก็ทำได้ เพียงแต่ต้องใช้แบบผสมผสานระหว่างผู้เล่นฝีเท้าดีในลีกซึ่งไม่ติดทีมชุดใหญ่ไปเอเชี่ยนคัพกับตัวทีมชาติชุดยู22,23ก็ว่ากันไป แต่ต้องไม่ใช่การยกเฉพาะชุดยู22-23ไปแข่ง แบบแนวคิดนี้้ ถึงจะแพ้นะ ผมว่าแฟนบอลคงทำใจได้ง่ายกว่าส่งเยาวชนออกไปให้เค้าถล่มเล่นแน่

คิดดีๆล่ะ ท่านมหาเทพแห่งฟุตบอลไทย วิทยา เลาหกุล!?

เฮงซัง แกบอกชัดเจนว่าจะผสมตัวไปเล่นกับทีมเด็ก ตัวที่ผสมไปนั้นที่คิดว่าลุงวัตรไม่ได้ใช้งานในเอเชี่ยนคัพ
tough
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +260/-330

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 02:29:36 PM »

สิ่งสำคัญคือเป้าหมาย
สิ่งไร้ค่าคือคำติฉินนินทาเยาะเย้ยถากถาง

รางวัลของคนโง่คือความสะใจ
รางวัลของคลฉลาดคือความสำเร็จในสิ่งที่คาดหวัง

ตราบใดที่ยังนำพาทีมชาติไทยไปสู่เป้าหมาย สนับสนุนสมาคมชุดนี้เต็มที่ครับ

CHONBURI F.C. & BANGKOK UNITED F.C.
[G]auss
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +164/-158

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 02:46:17 PM »

สิ่งไร้ค่าคือคำติฉินนินทาเยาะเย้ยถากถาง

รางวัลของคลฉลาดคือความสำเร็จในสิ่งที่คาดหวัง

ตราบใดที่ยังนำพาทีมชาติไทยไปสู่เป้าหมาย สนับสนุนสมาคมชุดนี้เต็มที่ครับ

สำหรับผมตามนี้เลยครับ
ฐานะของผม ถึงผมมีความคิดที่แตกต่าง แต่พูดไป มันก็ไม่ทำให้วงการดีขึ้น
ฉะนั้น ผมเป็นกำลังใจให้ทุกฝ่ายดีกว่าครับ

sites.google.com/site/thyoungalgebraist/
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +97/-715

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 02:49:55 PM »

สำหรับผมตามนี้เลยครับ
ฐานะของผม ถึงผมมีความคิดที่แตกต่าง แต่พูดไป มันก็ไม่ทำให้วงการดีขึ้น
ฉะนั้น ผมเป็นกำลังใจให้ทุกฝ่ายดีกว่าครับ

มีใครในนี้บอกว่าจะไม่สนับสนุนสมาคมชุดนี้เหรอครับ?

ที่เขาประท้วงๆ กันเพราะสมาคมจะเอาเด็กไปให้เขาเชือด ประท้วงกันขอให้เอาผู้ใหญ่ไปช่วยประคองด้วย พวกที่ไม่ใช่ตัวหลักก็ยังดี ก็เท่านั้นเอง

ฮี่ๆๆ
supakiat88
Full Member

คะแนนความรัก: +43/-15

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 03:39:55 PM »

สำหรับผม แล้วแต่สมาคมครับ
ถ้าได้แชมป์กลับมา ก็ได้รับคำชื่นชม แต่ถ้าพลาดไม่ได้แชมป์ขึ้นมา ก็เตรียมตัวโดนกระแสแฟนบอลด่าละกันครับ  ^ ^

นักปราชญ์ควรรู้ว่าเมื่อไหร่ควรหยุด
zoolindo
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +50/-53

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 04:28:16 PM »

เรายังไม่ได้เหนือกว่าชาติอาเซี่ยนแบบทิ้งห่าง

แต่ครั้งนี้ ทีมชุดใหญ่ มีรายการเอเชี่ยนคัพ ที่รอแข่งในช่วงเวลาติดๆกันอยู่ จึงทำให้เกิดไอเดียนี้

จะส่ง ชุดใหญ่  จะส่ง ยู22 ล้วนๆ หรือ ผสมตัวเก๋าเพื่อประคอง  โดยส่วนตัวไม่มีปัญหาใดๆ

ความพ่ายแพ้ ในเกมส์กีฬา ไม่ใช่สิ่งที่น่าขยะแขยง จนถึงกับรับไม่ได้ ถ้ามันมี ที่มา ที่ไป อย่างสมเหตุสมผล

สุดท้าย
คำด่า คำเยาะเย้ย ถากถาง คงดังอยู่ไม่นาน ก็จางหายไป
แต่ ประสบการณ์ จะติดตัวเด็ก ไปตลอดชีวิตของการเป็นนักฟุตบอล

น้ำตาจิไหล.. คมจริงๆท่าน
sanggung
Sr. Member

คะแนนความรัก: +266/-1025

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 06:34:04 PM »

เดินทางสายกลาง เหอะครับ   

คนที่ค้าน ชุด U22   แต่  เขาก็ไม่ได้สนับสนุน ชุด A   

คนค้านชุด  U22   หลายเสียงต้องการ  ให้ส่งชุด B  หรือ  ชุด ผสม  ไปล่าแชมป์

เพื่อพิสูจน์ให้เห็นว่า  เราไม่ได้มีดี แค่ ชุด A     

ส่วนชุด  U22  ละไว้ในฐานที่เข้าใจน่ะครับ   เพราะลีกเยาวชน  เรายังไม่แข็งแกร่งพอ    รูปแบบการแข่งขันก็ยังไม่ดี   

kaimao
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +841/-210

ผมดูบอลไทยที่บ้าน (ดูที่สนามเป็นบ้างครั้ง)

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 08:03:00 PM »

ก่อนให้ข่าวควรพูดคุยกับสมาคมก่อน

สนับสนุนการลบความเห็น และแบนสมาชิกที่ก่อความแตกแยก
Zixzorash
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +94/-160

http://xn--22c6bi7azbrb9pob.com/index.php?board=17

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 08:58:25 PM »

ปั้น ชุด B

F B : www.facebook.com/sheetthai.z
เว็บไซด์ ข้อสอบไทย ดอท คอม >>>
http://xn--22c6bi7azbrb9pob.com/index.php?board=17.0
เว็บไซด์ ข่าวเปิดสอบแนวข้อสอบ  >>> 
http://xn--22ca7cuaecc9ge1ae5aeb7d8a0qya7j7a.com/
เว็บไซด์ ติวสอบ
http://xn--m3ck2bmp3b.com/
[/
freedommut
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +18/-106

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 10:35:27 PM »

แกก็ให้ข่าวในความคิดของแก ก็ไม่เห็นจะเป็นอะไรนี่ครับ มันเป็นแค่แนวคิดหนึ่งจากหลายๆแนวคิดสุดท้ายมันก็จบลงที่การประชุม และแกก็บอกว่าจะไปปรึกษากับ ท่านสมยส ก่อนว่าจะทำได้ไหม ไม่ใช่จะดึงดันทำไปคนเดียว

ซึ่ง "เฮงซัง" ยืนยันว่า ไม่สนใจแชมป์หรือเสียงวิจารณ์ใดๆทั้งสิ้น อีกทั้งจะยังเป็นการให้ "ช้างศึกผู้พี่" ได้เก็บตัวอย่างต่อเนื่อง ก่อนลุย เอเชียน คัพ รอบสุดท้าย ที่ยูเออี ช่วงต้นปี 2019 ซึ่งจะขอหารือกับ "บิ๊กอ๊อด" พล.ต.อ.สมยศ พุ่มพันธุ์ม่วง นายกสมาคมกีฬาฟุตบอบแห่งประเทศไทย เสียก่อน

เครดิต http://www.siamsport.co.th/football/thailandnational/view/31266
Jone500
Hero Member

คะแนนความรัก: +270/-959

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 12:35:13 AM »

เอาชุดใหญ่ที่หลุดทีมชาติไปเตะก็ได้ นักเตะในไทยลีกเยอะแยะ

อดิศักดิ์        ลีซอ 

เควิน                    จักรพันธุ์           รุ่งรัตน์
                                                       พีรพงษ์             วัฒนา
                                          สุริยา                                           อาทิตย์
                                                     กรวิทย์               ประทุม
                                                                   นนท์ 

เสริมด้วยเยาวชนU22  แค่นี้ก็เหลือๆ   เผลอๆเป็นแชมป์ไร้พ่ายด้วยซ้ำ                                
รักได้...ร้องไห้เป็น
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +183/-79

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 01:12:56 AM »

บอลห่วยไล่โค้ช   แนวทางห่วยไล่ใครดี

เห็นด้วยกับจขกท. น่าจะมีตัวที่หลุดจากชุดใหญ่มาประคองเด็ก
แถวๆนี้เข้าบอลแบบติดดาบ มีแต่วัยรุ่นใจร้อนจะเสียค่าโง่เอาง่ายๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2017, 01:17:32 AM โดย รักได้...ร้องไห้เป็น » บันทึกการเข้า

การเปลี่ยนแปลงบางเรื่อง  เราเองไม่สามารถกำหนดได้
ก็อยู่ที่ตัวเราเองจะเลือกทนยอมรับมันและฝืนความรู้สึกอยู่กับมันต่อไป
หรือเลือกที่จะหันหลังให้กับมัน เพื่อความรู้สึกดีดียังคงมีอยู่ตลอดไป
tonmania
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +21/-15

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 08:01:49 AM »

จะว่าไปหากไปค้นๆในกระทู้เก่าๆก่อนหน้า ผมก็คุ้นๆว่ามีหลายท่านในบอร์ดเรานี่แหละคิดว่าหากอยากพัฒนาต้องส่งผู้เล่นอายุต่ำกว่าเกณฑ์ไปแข่งเหมือนญี่ปุ่นส่งทีมไปแข่งเอเชี่ยนเกมส์อะไรทำนองนั้นแหละ  แม้กระทั่งตอนคว้าแชมป์ซีเกมส์ หรือเอเอฟเอฟซูซูกิคัพในยุคติกต๊อกก็เหมือนกัน เพราะหลายคนมองว่าเราก้าวพ้นจากอาเซียนไปแล้ว แต่ในความเป็นจริงในสองรายการหลังสุดเราก็รากเลือดกว่าจะได้มา  หลายคนก็ยังทำใจไม่ได้หากว่าพลาดถ้วยหรือเหรียญรางวัลพวกนั้น  บางทีการพัฒนาที่มันได้ทั้งรางวัลและผลงานทีมก็มีนะไม่ต้องแยกหรือทิ้งบางสิ่งบางอย่างไป  เพียงแต่ว่าจะทำอย่างไรด้วยวิธีการใดที่จะให้มันเป็นไปได้อย่างนั้น
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 08:38:29 AM »

เอาชุดใหญ่ที่หลุดทีมชาติไปเตะก็ได้ นักเตะในไทยลีกเยอะแยะ

อดิศักดิ์        ลีซอ  

เควิน                    จักรพันธุ์           รุ่งรัตน์
                                                       พีรพงษ์             วัฒนา
                                          สุริยา                                           อาทิตย์
                                                     กรวิทย์               ประทุม
                                                                   นนท์  

เสริมด้วยเยาวชนU22  แค่นี้ก็เหลือๆ   เผลอๆเป็นแชมป์ไร้พ่ายด้วยซ้ำ                                
เห็นด้วยไม่ติดชุดใหญ่ก็เอาเป็นชุด B  แล้วผสมดาวรุ่งบ้างก็ได้                  ดีกว่าเอาเด็กไปทั้งหมด

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
Leeviet007
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +35/-97

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 10:14:25 AM »

แฟนบอลหลาย ๆ คนชอบมโน พร้อมเชียร์ว่า ถึงเวลาที่เราควรต้องส่งชุดเด็กแบกอายุไป แชมป์ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร แต่ ๆ ๆ ๆ ถ้าฟอร์ม มันออกมาไม่ดี แฟนบอลเหล่านั้น หายไปไหนก็ไม่รู้สิน่า

งานนี้อย่างที่ จขกท บอกเลยครับ วางแผนดี ๆ ไม่ควรสุดโต่งเกินไป เพราะ ยังไง ชาติอาเชียน ชาติอื่น คงเอาตัวเก่งมาเต็มสูบ และ ต้องถามว่า U22 ไทยเหนือกว่านักเตะเหล่านั้นหรือไม่
55555555 ส่ง U22 ทั้งทีมไปก็เท่ากับส่งไปให้เขาเชือดชัดๆ โดนอัดกลับมา 2-0 , 3-0  ทุกนัดแล้วจะได้อะไร ไม่ใช้ชุดใหญ่พอเข้าใจ มีเหตุผลรับได้  แต่ถ้าดื้ออยากเดินตามแผนของตัวเอง ไม่ฟังเสียงท้วงติง พลาดตกรอบแรกมาแบบหมดสภาพก็ต้องยอมรับเสียงสะท้อนนะ
Leeviet007
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +35/-97

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 10:55:53 AM »

เช้านีมีข่าวใหม่ วิทยาเสนอ ซีเกมส์ก็จะส่ง u19-20 ไป ต่ออายุให้ชาวบ้านเขา เพื่อพัฒนาบอลไทย แชมป์ไม่ใช่เป้าหมายสำคัญ โดนยำมาก็ได้ประสบการณ์
ลูฟี่
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 10:57:50 AM »

เช้านีมีข่าวใหม่ วิทยาเสนอ ซีเกมส์ก็จะส่ง u19-20 ไป ต่ออายุให้ชาวบ้านเขา เพื่อพัฒนาบอลไทย แชมป์ไม่ใช่เป้าหมายสำคัญ โดนยำมาก็ได้ประสบการณ์
  สมัยยังบลัด  ชุดของตี๋ โกสินทร์แบกอายุ 22-23 ปีไปเล่นไทเกอร์คัพ หรือซูซุกิคัพ    โดนยำตกรอบแรกกลับมาผมก็ไม่เห็นว่าชุดนั้นจะได้ประสบการณ์อะไรจนไทยก้าวข้ามอาเซียนขนาดนั้น

พระเอก EROtic
イケメンAV男優
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +396/-236

หลบหน่อยพระเอก AV มา...

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 02:53:05 PM »

แนวความคิด?

อยากเป็นคุณครูจังเลย  
พ่อน้องเอแคร์ PMT10
Full Member

คะแนนความรัก: +87/-101

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 03:40:50 PM »

u23 เป้าหมายต้องเข้ารอบรอง    ส่วนถ้าชุดใหญ่ต้องแชมป์สถานเดียว        เห็นด้วยว่าใช้ u23   แต่แถมคนอายุเกินไปบ้างก็ไม่มีใครว่าหรอกครับ       
[G]auss
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +164/-158

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 03:44:02 PM »

นายกสมาคมฯ กล่าวถึงแผนเก็บตัวช้างศึกปีหน้า และการต่อสัญญามิโลวาน ราเยวัช
-------------------------
พล.ต.อ. สมยศ พุ่มพันธุ์ม่วง นายกสมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ กล่าวถึงแผนการเก็บตัวของทีมชาติไทยชุดใหญ่ในปีหน้า และ การต่อสัญญาฉบับใหม่กับ มิโลวาน ราเยวัช และสตาฟฟ์โค้ช ที่จะหมดลงในช่วงเดือนพฤษภาคมปีหน้า

ทัพช้างศึกจะไม่มีโปรแกรมแข่งขันอย่างเป็นทางการ จนกระทั่งถึงการแข่งขันฟุตบอล เอเชียน คัพ รอบสุดท้ายที่จะมีขึ้นในเดือนมกราคม 2562

เรื่องดังกล่าว ทาง พล.ต.อ. สมยศ พุ่มพันธุ์ม่วง นายกสมาคมฯ ชี้แจงว่า "ทีมชาติไทย ชุดใหญ่จะมีโปรแกรมอุ่นเครื่องตามปฏิทินฟีฟ่า เดย์ อีกครั้งในช่วงเดือนมีนาคม ทีมที่จะแข่งขันด้วย เราก็วางไว้ว่าจะเป็นทีมที่ได้ไปฟุตบอลโลก รอบสุดท้ายที่รัสเซีย ผมเองได้มอบหมายงานให้ มิโลวาน ราเยวัช ให้ทำแผนเพิ่มเติมเรื่องการเก็บตัวต่างๆ ในช่วงที่ไม่มีแมตช์การแข่งขันอย่างเป็นทางการ อาทิการส่งทีมไปเก็บตัวฝึกซ้อม ที่ทวีปยุโรป"

"เราจะพยายามติดต่อประสานงานกับทีมที่ได้ไปฟุตบอลโลก รอบสุดท้าย และอยากซ้อมทีมกับทวีปเอเชีย ตรงนี้เราก็ต้องรอเดือนธันวาคม เพราะช่วงนั้นจะมีการจับสลากการแข่งขันฟุตบอลโลก และรอดูว่ามีทีมไหนที่เขาสนใจบ้าง"

"ทางสตาฟฟ์ก็แนะนำว่าอยากให้ไปแข่งขันในประเทศที่มีคนไทยอาศัยอยู่เยอะๆ ยกตัวอย่างเช่น อังกฤษ, สเปน, อิตาลี หรือ ฝรั่งเศส นั่นคือเป้าหมายในช่วงฟีฟ่า เดย์ ก่อนการแข่งขันฟุตบอลโลก รอบสุดท้าย ถ้าเราสามารถดำเนินการได้ เราจะส่งทีมชาติไทยชุดใหญ่ไปแข่งขัน หรือเก็บตัวฝึกซ้อมที่ทวีปยุโรป"

"นอกจากนี้ผมยังได้มอบนโยบายให้คุณ วิทยา เลาหกุล ประธานฝ่ายพัฒนาเทคนิค ให้พิจารณาเรื่องการส่งทีมที่จะเข้าร่วมการแข่งขันในซีเกมส์ หรือ เอเอฟเอฟ ซูซูกิ ในครั้งต่อไป เราวางแผนว่าจะส่งทีมที่อายุต่ำกว่าเกณฑ์เข้าร่วมการแข่งขัน เพราะเรามองเห็นว่า ซีเกมส์ และ เอเอฟเอฟ ซูซูกิ คัพ เราน่าจะเปิดโอกาสให้นักกีฬารุ่นใหม่หรือเยาวชนไปหาประสบการณ์ จะได้ประโยชน์กว่าส่งทีมที่เราเคยส่งมาก่อนหน้านี้ นี่เป็นนโยบายที่เราคุยกันไว้"

นอกจากนี้ นายกสมาคมฯ ยังกล่าวถึงการต่อสัญญาฉบับใหม่ของ มิโลวาน ราเยวัช ที่จะหมดลงในช่วงเดือนพฤษภาคม 2561 อีกว่า "เรื่องสัญญาฉบับใหม่ของมิโลวาน ราเยวัช ถ้าผลงานเขาดีเป็นที่ยอมรับ และทำให้เห็นถึงความแตกต่าง การพัฒนาของทีมชาติไทยเกิดขึ้น ก็ไม่มีเหตุผลที่จะไม่ต่อสัญญากับเขา แต่การ เซ็นสัญญา 1 ปี ไม่ได้อยู่ที่ฝ่ายเราอย่างเดียว แต่อยู่ที่มิโลวาน ราเยวัช และทีมงานด้วยในการพูดคุยถึงเงื่อนไขต่างๆ เพื่อพิสูจน์ผลงานของเขา"

"เท่าที่คุยล่าสุด เราก็มีความสัมพันธ์ที่ดีต่อกัน และตัวโค้ชมิโลวาน ราเยวัช เองก็บอกว่ารักประเทศไทย เราก็ถามเขาอีกครั้งว่าทำไมถึงสนใจประเทศไทย เขาก็ตอบเหมือนทุกครั้งว่า ประเทศไทยมีศักยภาพ และที่สำคัญ เขาได้ศึกษามาก่อนแล้วว่า ฟุตบอลไทยมีการเปลี่ยนแปลงโครงสร้าง การบริหารงานในสมาคมฯ ประเทศที่เขาจะสร้างความสำเร็จในการพัฒนาทีมชาติได้นั้นต้องเป็นประเทศที่ สมาคมฟุตบอลให้การสนับสนุนเต็มที่ และเขามองว่าประเทศไทยมีโอกาสตรงนั้น เขาไมได้มองว่าไปอยู่ที่ไหนแล้วได้ค่าเหนื่อยสูง เขามองว่าที่ไหนทำให้เขาสบายใจ ได้รับการสนับสนุน ความร่วมมือจากสมาคมฟุตบอล นี่คือสิ่งสำคัญกว่า"

เอาข่าวมาฝาก จาก fb: Fair

sites.google.com/site/thyoungalgebraist/
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1578/-603

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 04:14:53 PM »

"นอกจากนี้ผมยังได้มอบนโยบายให้คุณ วิทยา เลาหกุล ประธานฝ่ายพัฒนาเทคนิค ให้พิจารณาเรื่องการส่งทีมที่จะเข้าร่วมการแข่งขันในซีเกมส์ หรือ เอเอฟเอฟ ซูซูกิ ในครั้งต่อไป เราวางแผนว่าจะส่งทีมที่อายุต่ำกว่าเกณฑ์เข้าร่วมการแข่งขัน เพราะเรามองเห็นว่า ซีเกมส์ และ เอเอฟเอฟ ซูซูกิ คัพ เราน่าจะเปิดโอกาสให้นักกีฬารุ่นใหม่หรือเยาวชนไปหาประสบการณ์ จะได้ประโยชน์กว่าส่งทีมที่เราเคยส่งมาก่อนหน้านี้ นี่เป็นนโยบายที่เราคุยกันไว้ "

ท่านสมยศ ก็ควรมีความคิดตัวเองบ้างนะครับ ให้โอกาสคนที่อายุเกินเยาวชนลงแต่โชว์ฟอร์มดีลง AFF บ้าง พวก สุรชาติ, ธีรเทพ, อัครวินทร์ สวัสดี, สุพรรณ ทองสงค์, วัฒนา พลายนุ่ม อะไรพวกนี้ แข่งกับพวกโควต้าสำรองเดิมที่ ราเยวัช ไม่ได้ใช้ จะมีประโยชน์กว่า โค้ชเฮง เสนอเยอะ อย่างน้อยโชว์ฟอร์มดีหนีบไปเอเชี่ยน คัพ ได้

ส่วนซีเกมส์ จะส่งชุดไม่เกิน U-20 ท่านสมยศคงต้องทำใจ ผลงาน ซีเกมส์ คราวที่แล้วใช่ว่าจะดีแม้ได้แชมป์ ต่อรองกับ กกท. และคณะกรรมการโอลิมปิกส์ยาก ผมเห็นด้วยกับ ซีเกมส์ แต่โอกาสทำได้จริงเป็น 0% นะท่านสมยศ คนตัดสินไม่ใช่ท่านละสิ ตอนประกาศจะไม่หยุดลีกทับซีเกมส์ ท่านยังทำไม่ได้เลย

ayeweb
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +13/-19

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 04:34:59 PM »

ขอบคุณครับ

ลูฟี่
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 07:08:53 PM »

ผมยืนยันอีกครั้ง   (หมายถึงมิโลวาน )    ประเทศไทยมีศักยภาพ และที่สำคัญ เขาได้ศึกษามาก่อนแล้วว่า ฟุตบอลไทยมีการเปลี่ยนแปลงโครงสร้าง การบริหารงานในสมาคมฯ ประเทศที่เขาจะสร้างความสำเร็จในการพัฒนาทีมชาติได้นั้นต้องเป็นประเทศที่ สมาคมฟุตบอลให้การสนับสนุนเต็มที่ และเขามองว่าประเทศไทยมีโอกาสตรงนั้น เขาไม่ได้มองว่าไปอยู่ที่ไหนแล้วได้ค่าเหนื่อยสูง เขามองว่าที่ไหนทำให้เขาสบายใจ ได้รับการสนับสนุน ความร่วมมือจากสมาคมฟุตบอล นี่คือสิ่งสำคัญกว่า"

ผมนึกถึงท่านนายกสมาคม กีวี เลยว่ะ            ถ้าท่านายกมหาเทพบังยีดาโต๊ะวรวีรย์ มะกุดีอยู่ในตำแหน่ง   ราเยวัชคงไม่ไ่ด้มาทำทีมชาติไทยเป็นแน่แท้      

cikada
ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ
Hero Member

คะแนนความรัก: +519/-878

นักรบกรมหลวง เขตรักษาพันธุ์สัตว์ป่าอุทยานเสด็จในกรม กรมหลวงชุมพร

| | |
« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2017, 12:40:57 AM »

เปลี่ยนประธานเทคนนิคตอนนี้ยังไม่สาย ถ้าสมยศไม่อยากเอาชื่อมาทิ้ง

เฮงซัง GetOut !! สนับสนุน บิ๊กป๋อม”อดิศักดิ์ เบ็ญจศิริวรรณ เป็นประธานพัฒนาเทคนิคฟุตบอลทีมชาติไทย
Petakhons
Full Member

คะแนนความรัก: +313/-192

อยากกลับไปเป็นเด็ก ที่เล่นไปวันๆ

| | |
« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2017, 02:16:21 AM »

ไม่หรอกมั้ง ให้ลองดูไปก่อนดีกว่า 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์