Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 18, 2017, 02:19:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อความใน facebook ของ ชุตินันท์ สะสมทรัพย์ ต่อกรณีคลับไลเซ่น  (อ่าน 18304 ครั้ง)
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1576/-601

| | |
« เมื่อ: ตุลาคม 13, 2017, 07:39:12 PM »

Hnoo_SR102+AV161
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +707/-493

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2017, 07:50:04 PM »

ไม่กี่ปีก่อนเเฟนบอลไทยสายเเข็ง อยู่ในยุคที่เต็มไปด้วยการทำฟุตบอลเช้าชามเย็นชาม
ทำไปวันๆไม่ต้องถามเรื่องมาตรฐาน เเฟนบอลก็จี้ให้เอามันเด็ดขาดหน่อย  คนทำงานก็จี้ไป
จนได้ผล  เเต่ก็ยังเหลือคนประเภทเดิมๆ เรื่องจริงที่มันน่าสงสาร

เพราะเรื่องเล็กๆเเค่นี้ต้องตัดสิทธิ์กันเลยมันดูรนเเรง  เเต่คงต้องย้อนกลับไปเบื้องหลังกับวันวาน
ที่ผ่านมาด้วย  เพราะนี่ขนาดเรื่องเล็กๆก็ยังทำให้มันดีไม่ได้ เพราะถึงเวลาพิพากษาก็ต้องรู้ตัวเองดี
เหมือนเด็กไม่มีความรับผิดชอบต้องให้พ่อเเม่จี้บ่อยๆ  พอหมดเวลาให้เเก้ตัวก็ต้องเศร้าเป็นธรรมดา
เพราะทำตัวเองเเท้ๆ 

คนดีชอบเเก้ไข คนจันไรชอบเเก้ตัว  ล้มได้เเต่ต้องกลับมาเเก้ไขสิ่งที่ตนทำ 

ลายเซ็นต์ใหญ่เกินไป
kidz กลุ่มเสื้อบอลไทย168
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +533/-146

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2017, 08:01:17 PM »

สะดุดตรง “คลับไลเซนต์สำคัญขนาดต้องตัดสินแบบนีเลยเหรอ”

คนทำทีมน่าจะเข้าใจความสำคัญได้ดีกว่าแฟนบอลนะครับ

หงส์ดรุณ
Newbie
*

คะแนนความรัก: +2/-1

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2017, 08:08:14 PM »

หยวนให้ทีมนี้ก้ต้องหยวนให้ทีมนั้น  ยืดให้วันหนึ่งก้ต้องมียืดใ้ห้วันที่สอง ไม่จบไม่สิ้น

รักฟุตบอล ส่งแข่ง T4 ค่อยไต่ขึ้นมาก็ได้ ต้นทุนก้ไม่สูง เพราะเขาไม่ได้ตัดสินห้ามยุ่งเกี่ยวกับวงการฟุตบอลเหมือนที่ประธานคนก่อนโดนซะหน่อย
พูดบนพื้นฐานความจริง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +206/-84

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2017, 08:46:03 PM »

ถ้าทำดีที่สุดแล้ว ต้องส่งคลับไลเซ่นซิ่งทันสิครับ

ขึ้นต้นมาก็บันเทิงแล้วครับ

Muangkan Crazy
Hero Member

คะแนนความรัก: +541/-151

ชีวิตก็แค่นี้ จะเอาอะไรมากมาย

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2017, 08:53:51 PM »

จะบอกไม่ทราบก็ไม่น่าจะใช่ เพราะสมาคมก็มีชี้แจงเรื่องคลับไลเซนซิ่ง ว่าต้องทำยังไง แถมก่อนเปิดฤดูกาลก็มีการอบรม

เพราะคลับไลเซนซิ่งปัจจุบัน T1 , T2  ต้องอัพโหลดขึ้นเอเอฟซีเลย ตามกำหนดระยะเวลา แล้วเอเอฟซีก็เข้มงวดเรื่องคลับไลเซนซิ่งมากกว่าแต่ก่อน

ปัญหาหลักๆคือน่าจะอัพโหลดขึ้นระบบไม่ทัน เพราะยังมีบางทีมที่ยังต้องแก้ไขคลับไลเซนซิ่งอยู่
Kurobuta
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +37/-125

เชิญลบตามสบาย คิดต่างไม่ผิด ไม่ชอบให้ใครมาจูงจมูก

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2017, 09:17:49 PM »

เอาดีให้ตัว ผลักชั่วให้คนอื่น

มีเวลาเยอะแยะแต่ส่งไม่ทัน

ในขณะที่ทีมอื่นเขาทำตามกติกาได้

ส่องกระจกชี้หน้าด่าตัวเองดีกว่ามั้ง

เชิญลบตามสบาย คิดต่างไม่ผิด ไม่ชอบให้ใครมาจูงจมูก
s0010570
Newbie
**

คะแนนความรัก: +46/-55

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2017, 09:20:12 PM »

ยิ่งพูดก็ยิ่งประจานตัวเอง..เงียบๆไปแล้วแก้ไขใหม่ดีกว่านะ
konnaemean
Full Member

คะแนนความรัก: +44/-58

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2017, 10:09:27 PM »

เรื่องคลับไลเซนซิ่ง  สำคัญต่อการพัฒนาฟุตบอลลีคภายในประเทศอย่างมาก     อ่อนแอก้อแพ้ไป    อย่าโทษนั้น   โทษนี้เลยครับ    ผิดพลาดแล้มานั่งเสียใจภายหลัง  มันไม่ใช่เรื่องครับ     สมาคมทำถูกต้องแล้วครับ    
nunezto
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +64/-158

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2017, 10:13:25 PM »

งง ตรง ปรับปรุง สนามด้วย ตรงนี้ผมว่า สโมสรน่าจะปรับปรุงเองให้ดี เพราะสนามไม่ดี นักเตะคุณก็เจ็บเอง เพราะเป็นเจ้าบ้าน เล่นในบ้าน จะโทษใคร สนามตัวสวย เลยโบ้ยทีมอื่น
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +732/-1258

new world order

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2017, 10:27:22 PM »

จำพวกเดียวกับไม่ใส่หมวกขี่รถแล้วบอกว่าตำรวจหากินกับประชาชน

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +428/-284

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2017, 10:58:49 PM »

เรื่องแค่นี้แหล่ะที่

เขาเตือนแล้ว เขาแจ้งแล้ว เขาให้โอกาสแล้ว

เขาไม่ใจดำเกินไปหรอก
japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2027/-5235

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2017, 11:38:29 PM »

ขอนแก่น นครปฐม สมุทรสงคราม โดนไปแล้ว ทีมไหนจะเป็นรายต่อไป ฮี่ ฮี่

พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +509/-567

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 01:19:26 AM »

คอนถม ผมดูบ่อยเพราะมีเจ้าฟลุ๊คอยู่
ถ้าตามหลักเกณฑ์ 5 ข้อของคลับไลน์ฯ
-ด้านกีฬา มีอคาเดมี่ มีทีเยาวชน มีการอบรมแน่
-ด้านสนาม พื้นสนามนี้เนียนมาก ห้องหับพร้อม
-ด้านการบริการ ต้องมีแน่นอน ผู้จัดการ โค้ช
บุคคลากรต่างๆ น่าจะ
-ด้านการเงิน ตรงนี้แหละน่าจะสำคัญ
ถ้าจัดการจริงๆ มันทำได้อยู่แล้ว
ปล.ผมคาดจากการดูจากแฟนบอลธรรมดานะ

และ ดูมันมีระดับ A B C ตามความสำคัญ
ขาดตรงไหน ส่วนที่จำเป็น หรือไม่จำเป็น เอาออกมากาง

มันน่าจะทำได้ หรือไม่ หรืออะไรยังไง ?
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +509/-567

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 02:19:37 AM »

อีกอย่างนะ องกรณ์ของ T1 T2 มีกี่ทีม แต่ละทีมบุคลากร ขนาดใหญ่
 เช่น บุรีรัมย  เมืองทอง ชลบุรี งี้
มันจะเยอะ และใหญ่กว่าของสมาคมด้วยซ้ำ
ทำไมการตัดสินใจ ต้องอยูที่สมาคม แล้ว
ทีมใน T1 T2 ที่ร่วมแข่งด้วยกันมา
เคยถามความเห็นเขารึปล่าว ผมเห็นควร
ให้เหล่าสโสรร่วมลีกด้วย มีปากมีเสียง
มากกว่านี้  มันถึงจะยุติธรรม

มันต้องมีทางออกอย่างอื่นที่ละมูลละม่อม
กว่านี้ เช่น จำกัดการซื้อขายนักเตะ
การยกเลิกเงินช่วยเหลือจากสมาคม
หรือแม้กระทั่งการตัดแต๋ม

อีกอย่าง ถ้าผมเป็นแฟนคอนถมนะ
ผมคิดต่อได้อีก เกมรอบชิงขึ้น T2 ระหว่าง
อุดร กับ ตรัง ทีมหลังเล่นแรงมาก
กรรมการก็ไม่แจก ลูกตุกติกก็เยอะ
มันส่อให้คิดได้ว่าต้องการล็อกผลได้หรือไม่
แต่สุดท้ายก็เป็นอุดรที่ได้เลื่อนชั่นขึ้น T2
และเป็นตรีงที่อกหัก และถ้าคอนถมถูก
ทำโทษ ลดชั้นลงไปเล่น T4 โควต้า T2
ที่ว่างจะเป็นอย่างไร อันนี้ไม่เกี่ยวกับสสโมสร
แต่อย่างใด ไม่ได้กล่าวหานะ แค่สงใส
และแฟนบอลก็มีสิทธิ์คิดและสงใส
Kokkabark
Sr. Member

คะแนนความรัก: +129/-212

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 07:20:27 AM »

สมาคมบอกว่าแจ้งเตือนไป 3-4รอบแต่สองทีมก็ไม่สนใจ ถ้าพร้อม ถ้าจะทำ ทำไมไม่ทำรออะไรอยู่ ก็ในเมื่อไม่มีความเป็นมืออาชีพก็ไปเริ่มใหม่ เสียดายพื้นสนามดีกว่าทีมไทยลีกบางทีมเยอะ
Playmaker_No.10
Full Member

คะแนนความรัก: +27/-28

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 07:42:56 AM »

ทำดีที่สุดแล้ว แต่ทำไมทำไม่ได้ จะตีโพยตีพายทำไม
อ้วน_Navara FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +326/-646

ไม่มีความยุติธรรม บ้านเมืองไม่มีวันสงบ

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 07:54:05 AM »

วันก่อนสงสาร ตอนนี้ไม่ล่ะ อ่านไปอ่านมากก็ไม่ได้ยอมรับผิด โทษคนอื่นอยู่ดี

จงมีดี แต่อย่าอวดดี

Possible_กลุ่มเสื้อบอลไทย182
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +522/-60

ฟุตบอล เป็น ส่วนใหญ่ๆในชีวิต

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 08:01:25 AM »

ไม่พูดน่าจะดีกว่านะ
KIDMOMMAM
Full Member

คะแนนความรัก: +43/-50

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 08:15:51 AM »

สะดุดตรง “คลับไลเซนต์สำคัญขนาดต้องตัดสินแบบนีเลยเหรอ”

คนทำทีมน่าจะเข้าใจความสำคัญได้ดีกว่าแฟนบอลนะครับ
มันส่อว่าคุณไม่ได้ใส่ใจตั้งแต่แรกไม่ให้ความสำคัญกับเรื่องนี้ผลเลยเป็นแบบนี้จะโทษใคร แล้วยังกล้าออกมาโพสแบบนี้อีก จากที่เคยเห็นใจตอนนี้บอกเลยสมควร ให้คนใหม่เข้ามาทำเหอะ เสียดายทีมรุ่นแรกอยู่มาตั้งแต่ยุคโปรวิลเชี่ยน เคยอยู่ไทยลีกก็เคยประสบการ์ณก็เยอะ จะมาบอกแบบนี้บอกเลยทั้งอ่อนทั้งกากมากผู้บริหาร
Anamai
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +283/-131

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 08:25:35 AM »

อีกอย่างนะ องกรณ์ของ T1 T2 มีกี่ทีม แต่ละทีมบุคลากร ขนาดใหญ่
 เช่น บุรีรัมย  เมืองทอง ชลบุรี งี้
มันจะเยอะ และใหญ่กว่าของสมาคมด้วยซ้ำ
ทำไมการตัดสินใจ ต้องอยูที่สมาคม แล้ว
ทีมใน T1 T2 ที่ร่วมแข่งด้วยกันมา
เคยถามความเห็นเขารึปล่าว ผมเห็นควร
ให้เหล่าสโสรร่วมลีกด้วย มีปากมีเสียง

มันต้องมีทางออกอย่างอื่นที่ละมูลละม่อม
กว่านี้ เช่น จำกัดการซื้อขายนักเตะ
การยกเลิกเงินช่วยเหลือจากสมาคม

ผมคิดต่อได้อีก เกมรอบชิงขึ้น T2 ระหว่าง
อุดร กับ ตรัง ทีมหลังเล่นแรงมาก
กรรมการก็ไม่แจก ลูกตุกติกก็เยอะ
มันส่อให้คิดได้ว่าต้องการล็อกผลได้หรือไม่
แต่สุดท้ายก็เป็นอุดรที่ได้เลื่อนชั่นขึ้น T2
และเป็นตรีงที่อกหัก และถ้าคอนถมถูก
ทำโทษ ลดชั้นลงไปเล่น T4 โควต้า T2
ที่ว่างจะเป็นอย่างไร อันนี้ไม่เกี่ยวกับสสโมสร
แต่อย่างใด ไม่ได้กล่าวหานะ แค่สงใส
เอ่อ....ผมว่าแค่นครปฐมทำส่งเหมือนๆทีมอื่นก็จบ ไม่เห็นต้องไปคิดโยงทีมอื่น ถึงมันจะมีอะไรในกอไผ่เหมือนที่สงสัย แต่มันจะจบถ้านครปฐมทำตามที่เขากำหนด
Bang nouvo
Sr. Member

คะแนนความรัก: +120/-62

GU12

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 08:41:26 AM »

ประจานตัวเองทำไมครับ เงียบๆไปดีกว่าใหม

ซ้าย_SR
ไทยแลนด์..ปู๊น ๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1303/-209

T h a i l a n d Su Su !!!

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 08:41:53 AM »

ที่ว่างจะเป็นอย่างไร อันนี้ไม่เกี่ยวกับสโมสร
แต่อย่างใด ไม่ได้กล่าวหานะ แค่สงสัย
และแฟนบอลก็มีสิทธิ์คิดและสงสัย

ทฤษฎีสมคบคิด!  

แต่..มันก็น่าคิดอยู่นะ
ยิ่งข่าว(ลือ)ว่า หลังจบเกมอุดร-ตรัง ..มีผู้ใหญ่ทีมนั้น ๆ บอก ..ยังไงก็ได้ขึ้น (ข่าวลือนะข่าวลือ) ^^"

เอาเป็นว่า..
- นครปฐมพลาด ตรงที่ไว้ใจให้คนไม่มีความถนัดกับงานเอกสารดูแลเรื่องนี้ (ประมาทเอง)
- ถ้าใจรักฟุตบอลรักบ้านเกิดจริง +มีตัง ..ก็ไปเริ่มกับ T4 ได้ ..ปูพื้นฐานสโมสร+นักเตะ+การจัดการใหม่ ให้แข็งแกร่งยิ่งกว่าเดิม
- และหวังว่า..กรณีนี้จะเป็นเคสตัวอย่าง และจะไม่ 2 มาตรฐาน หากมีกรณีนี้เกิดขึ้นอีก
etai
Newbie
*

คะแนนความรัก: +6/-4

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 08:47:11 AM »

เคยสงสัยใหม T2 มีกี่ทีม ผู้บริหารทีมเคยสงสัยใหมแล้วทำไมทีมอื่นทำได้ ถ้าเขาทำได้เกือบทั้ง T2 แปลว่าคุณก็ต้องทำได้ แต่ที่คุณส่งไม่ทันเพราะไม่ใส่ใจมากกว่า
thepong
Hero Member

คะแนนความรัก: +192/-75

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 09:14:07 AM »

“คลับไลเซนต์สำคัญขนาดต้องตัดสินแบบนีเลยเหรอ”

แค่คิดแบบนี้มันก็พลาดแล้ว   ถ้าคลับไลเซ่นส์ไม่สำคัญ  ป่านนี้บอลไทยยังไม่ไปไหนเลย

ก็เพราะ  คลับไลเซ่นส์  มันสำคัญมาก จึงทำให้หลายๆสโมสรต้องพัฒนาตัว  เพื่อไปเล่นในระดับเอเชีย

มันตลกนะที่ทำสโมสร แต่คิดว่า  คลับไลเซ่นส์ไม่สำคัญ 

Agents of S.H.I.E.L.D.
Marvel Comics
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1174/-671

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 09:57:32 AM »

การจัดคลับไลเซนต์เซนซื่ง มีมากี่ปีแล้ว

มีมาไม่ต่ำกว่า 5 ปีแล้ว  ที่ AFC มาตรวจ อย่างจริงจัง.....

แต่ท่านก็จะมีปัญหากันทุกปี..... อ่ะ

ฟุตบอล ไม่ได้ต้องการแค่คนมีเงินอย่างเดียว วงการนี้ ต้องการคนที่ใส่ใจ มีความพร้อม และใจรัก ด้วย

ถ้าไม่พร้อมก็อย่าเข้ามาทำฟุตบอลเลย มันเป็นภาระของคนอื่นเขา

ปล. ถ้าฟุตบอลไทย จะเหลือสโมสรอาชีพ แค่20ทีม ผมก็ยอมรับได้นะ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2017, 09:59:29 AM โดย Agents of S.H.I.E.L.D. » บันทึกการเข้า
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +308/-139

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 10:40:44 AM »

ให้เวลาตั้งเยอะ สมาคมทวงไปไม่รู้กี่รอบก็เงียบ ถ้าไม่ทันรึมีเรื่องต้องแก้ก่อนก็น่าจะยื่นเรื่องมาที่สมาคมได้
ไม่ใช่พอตัดสินแล้วก็ออกมาดราม่าอย่างงี้....เห็นมาหลายรายแระ เรื่องง่ายๆที่มักละเลย

โต้หิมะ ณ ปราการ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1169/-420

ผมอยากเห็นคนไทยรักครอบครัวแบบผม

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 11:35:21 AM »

หลังจากนี้ตามดูต่อกันว่า     จะมีคำว่าหยวนๆ สำหรับทีมอื่นแบบ2มาตรฐานไหม

aonie49
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +71/-64

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 11:52:29 AM »

ผมไม่ตามเรื่องนี่เท่าไรนะ แต่ทีมอื่นเขาทำได้ทำไมคุณถึงทำไม่ได้  สมาคมทำถูกแล้วละไม่พร้อมก็ต้องยอม ถ้าคุณรักบอลไทยจริงอย่าเป็นปลาเน่าตัวเดียวในบ่อเลย

เลือกในสิ่งที่ใช่ ใช้ชีวิตที่ชอบ อิสระอยู่ที่ตัวเรา
racz
Sr. Member

คะแนนความรัก: +184/-160

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 12:01:44 PM »

เช่น บุรีรัมย  เมืองทอง ชลบุรี งี้
มากกว่านี้  มันถึงจะยุติธรรม

เลอะเทอะละครับ คณะกรรมการไทยลีกเขาก็มีครับ
แต่ควบคุมกฎระเบียบมันก็คือสมาคมอีกที
แล้วเขาก็กำหนดว่าต้องมีคลับไลเซน ในt1t2
เป็นเหมือนใบอนุญาตครับ เพื่อกำหนดมาตรฐานฟุตบอลอาชีพลีกสูงสุดและลีกรอง
พอไม่มีคลับไลเซนมันคือขาดคุณสมบัติในลีก เขาก็ลดไปเล่นลีกที่ไม่ต้องใช้ไลเซนนี้
ไม่ใช่ไปแบนห้ามซื้อขายนักเตะอะไรนั้นมันคนละเรื่อง
เมืองนอกที่เขาแบนแบบนั้นคือทำผิดกฎต่างๆครับ
แต่กรณีนี้คือไม่มีใบอนุญาต เหมือนกับนักบินก็ต้องมีใบอนุญาตอะครับ
ไทยลีกเราใจดีกว่าที่อื่นเยอะครับ
เจลีกเขาตั้งลีกใหม่เลยใครไม่มีคุณสมบัติห้ามเข้า
ไทยลีกเรายังให้โอกาสทีมเดิมที่อยู่ ช่วยกันพัฒนาแล้ว แต่ไม่ทำเองก็ต้องไป
ง่ายๆแค่นั้น เอาเวลาที่ท่านสงสัยสมาคมไปสงสัยสโมสรดีกว่าครับ
ว่าทีมอื่นทำได้แต่ตัวเองทำไมทำไม่ได้
ประเทศไทยมีคนคิดแบบท่านอยู่เยอะ แนวๆพวกทำผิดกฎจราจร
โดนตำรวจจับแล้วบอก ตำรวจกลั่นแกล้งบ้างละ บอกตำรวจหวังเงินค่าปรับบ้างละ
ไม่ดูตัวเองว่าทำผิดหรือป่าว ไปโทษคนอื่น
คล้ายๆกันครับ แทนที่ท่านจะสงสัยตำรวจ สงสัยคนทำผิดกฎหมายดีกว่าไหมว่าทำไมคนอื่นทำได้
ตัวเองทำไม่ได้ เหมือนกันแทนที่ท่านจะสงสัยสมาคม สงสัยสโมสรดีกว่าครับ

เจ้าจอม
deknel
Hero Member

คะแนนความรัก: +102/-114

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 01:09:34 PM »

ไม่พร้อมก็ตกไป อยากจะบอกว่าทีมจากที 3 ถ้าไม่พร้อมก็อดขึ้นที 2 นะครับ

baaballsudjai
deknew
Full Member

คะแนนความรัก: +171/-58

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 01:10:12 PM »

ไม่รู้เหรอ AFC เขาให้ ตั้งแต่ 2016 ให้ สโมสรส่งเอง สมาคมแค่มาตรวจสอบ บอกว่าแก้ตรงนี้ แต่เอกสารหลักฐานให้ส่งเองผ่านระบบ  CLAS Club Licensing Administration System โดยตรง ก่อน  15 กย ซึ้ง AFC ก็กดลงมาที่ สมาคม เพราะสโมสรสมาชิกไม่ส่งตามกำหนด ระบบนานาประเทศเขาทำกัน

“We live in a society of victimization, where people are much more comfortable being victimized than actually standing up for themselves.”

― Marilyn Manson
บิวบ้านพัก_SWATCAT
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +28/-14

บอลไทยจะกระหึ่มอีกครั้ง

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 01:24:03 PM »

สมัยนี้ลีกเรา มืออาชีพขึ้น เข้มข้นขึ้น อ่อนแอก็แพ้ไปครับ
samilaarmy_SR18
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +367/-110

เมืองใหญ่สองทะเล เสน่ห์สนามติณฯ ถิ่นวัวชนแดนใต้

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 01:45:08 PM »

เห็นใจและเข้าใจแฟนบอลและท่านปธ.สโมสรทั้งสองทีมครับ แต่เท่าที่ทราบทีมไหนส่งตามเวลาที่กำหนดเบื้องต้นมีชื่ออยู่ในระบบทุกทีมที่เหลือขาดตกบกพร่องตรงไหนก็แก้ไขเพิ่มเติมเข้าไปจนถูกต้อง พอส่งช้ากว่าที่กำหนดระบบมันก็ปิดไปแล้ว(คล้ายๆกับการส่งรายชื่อผู้เล่นเลยเวลาระบบตัดชื่อก็ไม่เข้า)ข้อมูลที่ส่งไปมันไม่เข้าชื่อเลยไม่มี

ตราบใดที่ยังไม่มีความยุติธรรมและความเสมอภาคในสนาม
ก็อย่าหวังได้เห็นปัญหาความรุนแรงหมดไป
SMS
Full Member

คะแนนความรัก: +77/-80

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 02:56:51 PM »

ทำไมทีมอื่นๆ เขาทำส่งกันได้ครับ 

แล้วทำไมสองทีมนี้ ไม่ส่งครับ
tough
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +260/-326

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 03:33:02 PM »

อ่านความคิดเค้าแล้วแบบว่า ผิดตั้งแต่ติดกระดุมเม็ดแรกแล้วแหละครับ

CHONBURI F.C. & BANGKOK UNITED F.C.
vorlaksi
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +62/-41

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 06:17:37 PM »

ดีแล้วที่คนดูแลเรื่องคลับไลเซนซิ่งเป็นต่างชาติ(เบนจามิน ตัน) ถ้าเป็นคนไทยคงมีลูกเกรงใจหยวนๆกันได้
stoyFC
ฟุตบอลโลกรอบสุดท้าย
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +105/-117

stoyFC

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 08:54:21 PM »

เคยฟังคำนี้ไหม     ผมบ่ฮู้  ผมนนอน นา   

ป๋าตอย นักเลงฟุตบอลสยาม ยอดโค้ชคีย์บอร์ด ในตำนาน ผู้ที่จะนำพา ฟุตบอลไทยไปชิงแชมป์โลก
kaewja
Sr. Member

คะแนนความรัก: +85/-54

กองหน้าผู้ยิงสองหลาไม่เข้า เซ็งเป็ด

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 01:05:43 PM »

ตามที่ท่านกล่าวมามันไม่เห็นเกี่ยวไรกับคลับไลเซ่นเลย ทีมก็ได้อยู่ที่ T2 ปกติอยู่แล้ว มันก็มีกฎระเบียบว่าต้องทำแบบนั้นแบบนี้ แล้วทำไมไ่ด้เอง
จะไปเกี่ยวอะไรกับสองทีมอย่างอุดรกับตรัง ซึ่งถ้ามันมีอะไรในกอไผ่จริง มันก็ไม่เห็นว่าจะเกี่ยวกับการที่ทำไม่ผ่านคลับไลเซ่น

งงในงง

Bob_Sothorn
Sr. Member

คะแนนความรัก: +146/-75

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 01:42:45 PM »

ต่างกรรม ต่างวาระ 
อัตตาหิ อัตตาโน นาโถ กรรมใดใครก่อ ก็ต้องรับผลนั้นแล
  น่าเห็นใจ แต่กฎก็คือกฎ 

ท่านใด ทราบคดี ที่มีชายชุดไม่ดำ???  กร่างชูปืน ตบหัวกรรมการเลือดอาบ กลางสนาม ของนครปฐม ซึ่งสร้างชื่อเสีย ไปกระฉ่อนโลก ตอนนั้น  นัดเจอศรีสะเกษ เมื่อไม่กี่ปีนี้เอง
ว่าคดีคืบหลัง เอ้ย คืบหน้าถึงใหนแล้วครับ
rider x
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +51/-16

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 02:54:54 PM »

ถ้าทุกทีมในลีคบริหารกันเอง แล้วจะเลือกนายกสมาคมไปเพื่ออะไร เลือกมาเพื่อบริหารงานแทนไม่ใช่หรือครับ
ปัจจุบัน สมาคมเป็นองค์กรณ์ที่มีการบริหารจัดการเป็นรูปเป็นร่าง มีอ๊อฟฟิต เป็นหลักแหล่ง มีคนทำงานจริง
ไม่ใช่มี 7 คนกับเครื่องถ่ายเอกสาร 1 เครื่องเหมือนก่อนแล้วนะครับ อีกอย่างเรื่องการจัดการแข่งขันเป็นสิทธิ์ขาด
ของ บ.ไทยลีก ที่ คุณ เบนจามิน ตัน เป็นผู้บริหารไม่ใช่รึ คลับ ไลเซนซิ่ง มันมีผลต่อการพิจารณา โควต้าทีมเข้าร่วม
ใน ACL ที่เรากำลังอาจะได้เพิ่มเป็น 2+1 แต่ก็มีโอกาสจะโดนลด เพราะมีทั้ง อินโด และ ฮ่องกง ที่มีคะแนนไล่หลังมา
คลับ ไลเซนซิ่ง ก็เหมือนใบอนุญาตประกอบกิจการนั่นแหละ ถ้าไม่มีก็เป็นได้แค่ทีม เซ-มิ โปร ในเกาหลีเขาก็ทำแบบ
นี้ครับ ถ้าทีมคุณไม่มี คลับ ไลเซนซิ่ง ไม่มีสิทธิ์์เล่น เค-2 เหมือนกัน บียู ก็เคยอดไปเล่น ACL เพราะยังไม่ผ่านเหมือน
กัน คำถามที่ควรถามคือ อีก 16 ทีม เขาทำได้ไงมากกว่านะ ทั้งที่บางทีมมีความพร้อมน้อยกว่า นครปฐม อีก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์