Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 25, 2017, 08:46:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลช่อง BeIN

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: @#"ชาปักษ์ใต้" มีท่านใดเคยชิมกันรึยังครับ?#@  (อ่าน 1424 ครั้ง)
APCSB
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +286/-21

My name is Apichart S.

| | |
« เมื่อ: ตุลาคม 24, 2017, 10:24:51 AM »

พอดีผมสนใจจะซื้อเฟร์นชายส์ "ชาปักษ์ใต้" แต่ผมยังไม่เคยชิม เพราะแถวภาคอิสานยังไม่มีสาขา (ผมอยู่จ.ศรีสะเกษ) เลยอยากรบกวนสมาชิกท่านใดที่เคยชิมช่วยแนะนำรสชาติหน่อยครับว่าเป็นยังไง

ขอบคุณล่วงหน้าทุกความเห็นครับ
Seamus O'grady
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3537/-1500

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2017, 10:34:57 AM »

10 ปากว่า ไม่เท่าตาเห็นครับ

ท่านจะซื้อแฟรนไชน์โดยที่ท่านยังไม่ได้ทดลองด้วยตัวเองก่อนเหรอครับ

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
Rang Angsila
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +596/-123

ดูบอลเพื่อความสุขบันเทิงใจเท่านั้น

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2017, 11:05:15 AM »

ลงไปฝึกงานแถวๆตรังหรือกระบี่สักครึ่งปี  เอาร้านน้ำชากาแฟแบบที่มีติ่มซำด้วย  หรือโรตีด้วยก็เอา
กลับไปอีสานรับรองรวยทันที  เพราะร้านแบบนั้น คอนเซปต์แบบนั้นผมไม่เคยเห็นที่อีสานเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2017, 11:07:41 AM โดย Rang Angsila » บันทึกการเข้า
schanaider
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +41/-35

Drummer

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2017, 11:18:58 AM »

พอดีมีความรู้นิดหน่อย ยังไงถ้าสนใจ ib เข้ามาหาละกันครับ

ปล.ไม่ได้จะขายเฟรนไชน์นะครับ อย่าเข้าใจผิด แค่ยินดีให้คำปรึกษา

Kanjah
ไม่มีสิทธิ์ตั้งกระทู้
Jr. Member
*

คะแนนความรัก: +38/-14

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2017, 01:07:18 PM »

ผมนี่แฟนพันธุแท้ชาเลย
อยากจะบอกท่านจากประสบการส่วนตัวที่เคยชิมชามาทั่วประเทศ(มั้งครับ)555
ชาปักษ์ใต้ผมว่าอร่อยที่สุดแล้วครับ กลิ่นหอมเป็นเอกลักษณ์ รสชาติเข้มข้นกว่าชาชนิดอื่น
ตอบโจทย์คนชอบดื่มชามากครับ ทั้งแบบร้อนเเละแบบเย็น
แนะนำท่านลุยโลดถ้ามีโอกาสผมจะแวะไปชิมร้านท่านครับ
หนูน้อยคันโมะจัง
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +260/-47

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2017, 03:11:48 PM »

แถวขอนแก่น พอหากินได้อยู่นะครับ ร้านนายหัว โรตีชาชัก
APCSB
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2017, 06:34:01 PM »

10 ปากว่า ไม่เท่าตาเห็นครับ

ท่านจะซื้อแฟรนไชน์โดยที่ท่านยังไม่ได้ทดลองด้วยตัวเองก่อนเหรอครับ

คือผมไม่ค่อยมีเวลาได้ไปไหนครับ และเห็นว่าเฟร์นไชส์ ชื่อ"ชาปักษ์ใต้" มีรายการทีวีถ่ายทำและออกอากาศ เลยสนใจ และที่นี่ก็ใหม่ ยังไม่มีชาจากใต้ขาย
APCSB
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2017, 06:37:05 PM »

ผมนี่แฟนพันธุแท้ชาเลย
อยากจะบอกท่านจากประสบการส่วนตัวที่เคยชิมชามาทั่วประเทศ(มั้งครับ)555
ชาปักษ์ใต้ผมว่าอร่อยที่สุดแล้วครับ กลิ่นหอมเป็นเอกลักษณ์ รสชาติเข้มข้นกว่าชาชนิดอื่น
ตอบโจทย์คนชอบดื่มชามากครับ ทั้งแบบร้อนเเละแบบเย็น
แนะนำท่านลุยโลดถ้ามีโอกาสผมจะแวะไปชิมร้านท่านครับ

ขอบคุณท่านมากครับที่แชร์ประสบการณ์  ถ้าได้เปิดร้าน แล้วท่านแวะมายินดีเลยครับ
nusita_angel
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +1763/-252

ลูกจะทำความดี เพื่อให้พระราชาหลับสบาย

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2017, 01:54:43 AM »

เรื่องของรสชาติ มันขึ้นอยู่ที่ความชอบเฉพาะตัวนะคะ ฟังเซียนนักชิมบอกเล่าประสบการณ์ ก็มีประโยชน์ในการตัดสินใจ แต่หลายคนพูด ก็ไม่เท่าหนึ่งใจรับรู้สึก ต้องชิมเองก่อนค่ะ ถ้าคนขายไม่ชอบ จะหวังให้ลูกค้าชอบคงยาก
 หลักกาลามสูตร 10 ประการ กล่าวถึงเหตุเเห่งความเชื่อที่ไม่ควร และกล่าวถึงสิ่งที่ควรเชื่อว่ามีเพียงสิ่งเดียวก็คือ ลงมือปฏิบัติ รู้แจ้งด้วยตนเอง

APCSB
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2017, 06:23:33 AM »

เรื่องของรสชาติ มันขึ้นอยู่ที่ความชอบเฉพาะตัวนะคะ ฟังเซียนนักชิมบอกเล่าประสบการณ์ ก็มีประโยชน์ในการตัดสินใจ แต่หลายคนพูด ก็ไม่เท่าหนึ่งใจรับรู้สึก ต้องชิมเองก่อนค่ะ ถ้าคนขายไม่ชอบ จะหวังให้ลูกค้าชอบคงยาก
 หลักกาลามสูตร 10 ประการ กล่าวถึงเหตุเเห่งความเชื่อที่ไม่ควร และกล่าวถึงสิ่งที่ควรเชื่อว่ามีเพียงสิ่งเดียวก็คือ ลงมือปฏิบัติ รู้แจ้งด้วยตนเอง

ก็จริงอย่างที่ว่ามาครับ  องค์ประกอบความชื่นชอบของคนดื่มชา ทั้งรสชาติ กลิ่น หรือแม้แต่บรรยากาศร้าน รวมทั้งคนขาย ก็มีส่วนที่จะให้ลูกค้าตัดสินใจ  แต่ถ้ามีผู้มีประสบการณ์เกี่ยวกับการดื่มชาในเรื่องของรสชาติ และกลิ่น มาร่วมแชร์ ก็มีส่วนทำให้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้นครับ 

ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำแนะนำ
เเสงตะวันเดือนอ้าย
Hero Member

คะแนนความรัก: +1067/-1460

ยอม อด อย่าง เสือ ดี กว่า อิ่ม อย่าง หมา

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2017, 11:16:05 AM »

หลักของการดื่มกาแฟของผม ผมจะชอบบรรยากาศก่อนรสชาดเสมอ ผมโรคจิตชนิดชอบเดินสายกินกาแฟเห็นร้านใหนเปิดใหม่จะเข้าไปลองกินทุกร้านทุกที่ เเต่สุดท้ายผมชอบมานั่งกินกาเเฟร้านฟุตบาท เพราะว่าเเม่ค้าคุยสนุกเป็นมิตร

คุณค่าของการรอคอยไม่ได้อยู่ที่­­­ปลายทาง แต่อยู่ที่ระหว่างทางคุณได้เรีย­­­นรู้อะไรจากการรอคอยบ้าง
APCSB
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2017, 12:24:38 PM »

หลักของการดื่มกาแฟของผม ผมจะชอบบรรยากาศก่อนรสชาดเสมอ ผมโรคจิตชนิดชอบเดินสายกินกาแฟเห็นร้านใหนเปิดใหม่จะเข้าไปลองกินทุกร้านทุกที่ เเต่สุดท้ายผมชอบมานั่งกินกาเเฟร้านฟุตบาท เพราะว่าเเม่ค้าคุยสนุกเป็นมิตร
สำคัญเลยครับ บรรยากาศร้าน และคนขาย แบบนี้มีลูกค้าประจำได้ไม่ยากเลย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์