Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 23, 2017, 03:56:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลช่อง BeIN

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แท็กติกบุรีรัมย์วันนี้สงสารดิโอโก้จริงๆ  (อ่าน 4195 ครั้ง)
deawfico
Hero Member

คะแนนความรัก: +398/-1302

| | |
« เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 07:46:53 PM »

บอกตรงทีมเวิร์กห่างชั้นเมืองทองมากๆ. วันนี้พึ่งพาแค่ดิโอโก้ตัวเดียวจริงๆ แล้วโดนปิดตาย เกมรุกแทบกดดันไม่ได้ ส่วนแดนกลาง ห่างชั้นเมืองทองเยอะเก็บบอลไม่ได้. เล่นแบบเนือยๆ. ไม่ฮึกเหิมแบบสองนัดแรกที่เจอกัน. ผมเห็นดิโอโก้เล่นแล้วเหนื่อยแทนแกจริงๆ.  ส่วนโคเอญโญ่โดนปิดตายหายไปจากเกมร่วม 40 นาทีในครึ่งหลัง..

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
self discipline
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +75/-75

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 07:53:59 PM »

ตัวไทยเมืองทองเหนือกว่าทีมอื่นเยอะ ตัวสำรองหลายคนเป็นตัวจริงทีมอื่นสบาย
pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +315/-961

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 07:56:52 PM »

ตัวไทยเมืองทองเหนือกว่าทีมอื่นเยอะ ตัวสำรองหลายคนเป็นตัวจริงทีมอื่นสบาย

ตัวไทยบุรัรัมย์ก็ทีมชาติทั้งนั้นนะ
มีแต่ ct14 สุเชาวน์ ที่ไม่ติด
Jone500
Hero Member

คะแนนความรัก: +270/-960

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 07:57:33 PM »

เมืองทองเล่นเกมส์รับแน่น รออย่างอดทน โดนบี้อย่างเดียว  เสียดายครึ่งแรกบุรีรัมย์ดันไปเล่นบอลยาวมากเกินไป ไม่เล่นต่อบอลตามช่องเลยแทบไม่มีโอกาสจบสกอร์
โจ๊ก โซคูล ณ แกรมมี่@ประมูล
ไม่ถูกแบนถาวร ฮี่ ฮี่
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +462/-787

คิดต่างไม่ใช่เรื่องผิด เพราะสมองคนไม่ได้ใช้ร่วมกัน

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 08:00:08 PM »

ตัวไทยบุรัรัมย์ก็ทีมชาติทั้งนั้นนะ

ดีกรีทีมชาติก็จริง แต่ฝีเท้านักเตะเมืองทองมันเหลื่อมกว่าผู้เล่นบุรีรัมย์  

บร๊ะเจ้าโจ๊กคือทุกสิ่ง

แค่ละครที่ตบตาเธอเท่านั้นเอง
๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2279/-2379

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 08:04:13 PM »

ไม่ได้ห่างอะไรนักหรอก รูปเกมดูสูสี บุรีรัมย์ดูเหนือกว่านิดๆด้วยซ้ำ แต่ความเฉียบคมของเมืองทองมีมากกว่าเท่านั้น

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +364/-1577

..................................................

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 08:05:41 PM »

เห็นโยนใส่อย่างเดียวก็อุ่นใจแล้ว ... ไม่ต้องวิ่งไล่เยอะ
นี่ถ้าเจอบอลบนพื้นเผลอๆ มท. แรงหมดตั้งแต่ ชม. แรก

ปล.นึกว่าเจอกันหลังทีมชาติจะไม่รอดซะแล้ว

pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +315/-961

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 08:07:10 PM »

ดีกรีทีมชาติก็จริง แต่ฝีเท้านักเตะเมืองทองมันเหลื่อมกว่าผู้เล่นบุรีรัมย์  

ตัวต่างชาติบุรีรัมย์ก็เหลื่อมแหละ
แต่โดยรวมผมว่าพอๆกัน

ใครเสียประตูก่อน เจ๊ง
แต่บุรีรัมย์พลาดก่อน
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +509/-567

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 08:08:02 PM »

โยนๆๆ เเล้วก็โยนๆๆ กองหลังเมืองทองเลยเล่นง่าย...

มีหลายจังหวะสาดโด่งให้กองหน้าวิ่ง...นี่บอลผู้ใหญ่ระดับอันดับ 1 ไทยลีกใช้เเท็คติกเเบบนี้

เสียเชิงบุรีรัมย์เเท้ๆ...บอลตามพื้นช่องเบิ่่อเริมเลยกองหลังเมืองทองเปิดพื้นที่เยอะมากไม่ทำ...
ducky
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-10

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 08:12:17 PM »

วันนี้ brr กองกลางสู้ไม่ได้ กองหลังพลาดเยอะมาก บอลระดับนี้ใครพลาดโดนครับ
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +666/-201

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 08:16:10 PM »

ดิโอโก้ ออกไปเล่นด้านข้างทั้งซ้ายทั้งขวา แต่ไม่ค่อยมีตัวมาเล่นใกล้ ทำให้ดิโอโก้ต้องพยามยามเลี้ยงลุย
มีปรับเอาศุภโชคมาเล่นด้วยช่วงท้ายๆ ดีขึ้นมานิดนึง แต่ช้าไปหน่อย

ส่วนลูกที่  2 ที่เสียนฤบดินทร์ รับไปเต็มเล่นพลาด จริงๆ วันนี้บุรีรัมย์พลาดเสียบอลตรงกลางเสียประตูประตูทันที

Kokkabark
Sr. Member

คะแนนความรัก: +130/-219

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 08:21:02 PM »

จะแพ้เพราะผิดพลาดจากแทคติคหรือบุคคลก็คือแพ้ จะแก้ตัวยังไงก็ต้องรอปีหน้าครับ
Mudafuka
Newbie
*

คะแนนความรัก: +17/-16

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 08:33:47 PM »

หวังพึ่งพา​แต่ต่างชาติก็งี้แหละคับ​ โดนเกมมีวินัยของเมืองทองเอาซะไปไม่เป็น
sctlnm1
Footballึ & FriendShip
Newbie
*

คะแนนความรัก: +19/-4

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 08:35:36 PM »

วันนี้ผมยังง ว่าทำไมบุรีรัมย์มาแผนเดิม 5-3-2 เดิมที่ก่อนหน้านี้ เล่น 4-3-1-2 (ตอนตูเนสยืนคู่พรรษา)ตอนนั้นเหนียวแน่นอย่างแท้จริง พอมาหลังสามและพ่อเทพบุตรสุดหล่อกลับมาก้ตามนั้น บุรีรัมย์๋วันนี้ดูท่าตันๆจะโยนไปข้างหน้าให้กองหน้าเก็บแล้วเล่นเอง  เปิดช่องกราบซ้ายขวาให้เมืองทองเจาะแต่ 45 นาทีแต่ยังเจาะไม่ค่อยเข้าครึ่งหลังสลับด้านระหว่าง อัซซ่า กับ แฮเบอตี้ ดูหลายหลายมากขึ้น เมืองทองเน้นรับต่อบอลบุรีรัมย์กลับโยนไปข้างหน้ามีโอกาสเยอะพอสมควรแต่จบไม่คมเอง                           ลูกแรกที่เสียประตูพอเข้าใจได้เมืองทองจังหว่ะดีและเมืองทองจบได้ดีด้วย แต่ลูกที่สองผิดพลาดกันเองตั้งแต่จังหว่ะ "สิบสาม" จ่ายบอลลั่นโดนสวนกลับเหลือ "สิบสี่" อยู่คนเดียวอันนี้เข้าใจได้ว่า 1-1 คงไม่น่าจะเอาอยู่และดูสปีดกองหน้าเมืองทอง(ถึงจะเป็นเบอร์ 3 ที่มาแรงแซงโค้งยิงเข้าไป)ไม่พลาดแน่นอนจบไป  และ  กองหน้าบุรีรัมย์วันนี้ดูไม่ค่อยมีความเข้าใจกันเหมือนจะฝืนเล่นไปต่อทั้งๆที่เมืองทองเน้นรับรอสวนยืนซ้อนกันหลายคน  หมีแข หายไปเลยครึ่งหลัง ดีโอโก้วันนี้ทำงานหนักมาก กองกลางบุรีรัมย์ดูรนๆเค้นฟอร์มไม่ออกเลยเน้นตัดเกมเยอะ

ส่วนเมืองทองให้เครดิตโค้ชแบนแก้เกมมาดีเกมใช้ แผน 4-3-3 เน้นต่อบอลคุมพื้นที่ได้ดีรับรอสวนกลับพอบุรีรัมย์พลาดใช้โอกาสไม่เปลืองเลย "เบอร์สาม" เล่นกองกลางสร้างสรรค์เกมรุกต่อยอดจากทีมชาติทำได้ดีครับ(ดูแกสะใจสุดๆยิงได้) แนวรับมีวินัยทั้งเกม เซลิโอ้ตามหมีแขตลอด อาโอยามะตามดิโอโก้(หลายครั้งคู่นี้เกือบมีมวย) กองหน้าแฮเบอร์ตี้เจาะทางซ้ายได้มันทีเดียวเป็นที่มาของประตูแรกที่ทำให้ เบอร์ 8 ขาตาย ส่วน อัซซ่าครึ่งแรกเจอ เบอร์ 13 ตามประกบเล่นยากพอสมควร โดยรวมเมืองทองเล่นได้ดีกว่าในวันนี้

แมทวันนี้จะเป็นจุดเปลี่ยนในการลุ้นแช้มป์ไทยลีคไหมเดี๋ยวต้องติดตาม  มองในอีกแง่ก้ดีครับจะได้ไม่ผูกขาดแชมป์จนเกินไปเวียนๆกันได้บ้างไทยลีคจะได้มีสีสันเพิ่มขึ้นแต่ยอมรับว่าหลังจากฤดูกาล2015 เมืองทองกลับมาสู้บุรีรัมย์ได้แบบสูสีไม่ได้แพ้หรือเสมอบ่อยๆแบบเมื่อก่อน
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +149/-295

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 08:46:53 PM »

ถ้าบอลไทยเล่นแบบพึ่งพาตัวต่างชาติมากไป จะก้าวไปข้างหน้า
สู้กับระดับ ชปล. ยากครับ คนทำทีมควรหันมาใส่ใจนักบอลไทยให้มากกว่านี้
ให้โอกาสคนไทยให้มาก เห็นแต่สุภโชค กล้าเล่นเอง ไปเอง
ดู บรร. เล่นแล้ว นักเตะไทยอกกลูกเกรงๆ ไม่กล้าเล่นเอง ยิงเอง ฝากบอลกับ ดิโอโก้ กับ จาจ้า
2 ตัวโดนปิด จบข่าวเลย
stoyFC
ฟุตบอลโลกรอบสุดท้าย
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +105/-118

stoyFC

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 08:50:38 PM »

โค้ชจะโดนไรไหม?

ป๋าตอย นักเลงฟุตบอลสยาม ยอดโค้ชคีย์บอร์ด ในตำนาน ผู้ที่จะนำพา ฟุตบอลไทยไปชิงแชมป์โลก
JaoKao
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +133/-32

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 09:02:23 PM »

บุรีรัมย์โชว์ให้เห็นศักยภาพทีมตั้งแต่นัดเจอชลบุรีแล้ว และเมืองทองรู้ว่าแมตช์นี้จะเล่นกับบุรีรัมย์ในรูปแบบไหน หลังจากได้ดูแมตช์ที่บุรีรัมย์เจอชลบุรี

thampitak su
Hero Member

คะแนนความรัก: +788/-438

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 09:38:07 PM »

เมืองทอง ประกบดิเอโก้ ระยะอันตราย ทีละสองคน ทำให้เปิดบอลไม่ได้
Scop
Full Member

คะแนนความรัก: +122/-135

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 10:33:40 PM »

บอลจบ ใครชนะพูดอะไรก็ดูดี  แต่ส่วนตัวผมว่าก่อนบุรีรัมย์จะเสียประตูแรก บุรีรัมย์โอกาสเยอะกว่า มันอยู่ที่ใครโดนก่อนก็เท่านั้น พอโดนแล้วต้องบุกหลังขึ้นสูง มันก็เข้าทางอีกทีม
Scop
Full Member

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 10:41:36 PM »

หวังพึ่งพา​แต่ต่างชาติก็งี้แหละคับ​ โดนเกมมีวินัยของเมืองทองเอาซะไปไม่เป็น

ตัวต่างชาติเมืองทองตอนนี้ก็ไม่ได้เป็นรองบุรีรัมย์เลยนะครับ เฮอร์เบอร์ตี นี่ป่วนสุดๆ ที่ได้ 2 ประตูก็มาจากตัวต่างชาตินั่นแหละ

เฮอร์เบอร์ตี่  ช่วงก่อนหน้านี้ยังมีแฟนทีมอื่นมาตั้งกระทู้ว่าเก่งสุดในไทยลีกแล้วแฟนเมืองทองหลายคนตามมาอวยตั้งเยอะว่าเก่งกว่าดิโอโก้อีก

ตอนนี้นักเตะต่างชาติเมืองทอง  ผมว่าก็พอ พอกันกับบุรีรัมย์นั่นแหละไม่ได้ต่างกันเลย  มันก็พึ่งพาต่างชาติพอกันนั่นแหละครับ

ดูอย่างตอนปลายเลกแรกเมืองทองไม่มีต่างชาติให้ใช้ก็ทำแต้มเสียไปตั้งแยะ  ไปสะดุดแพ้และเสมอทีมท้ายตารางตั้งหลายนัด
The sun
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +2947/-195

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 11:13:50 PM »

ตัวต่างชาติเมืองทองตอนนี้ก็ไม่ได้เป็นรองบุรีรัมย์เลยนะครับ เฮอร์เบอร์ตี นี่ป่วนสุดๆ ที่ได้ 2 ประตูก็มาจากตัวต่างชาตินั่นแหละ

เฮอร์เบอร์ตี่  ช่วงก่อนหน้านี้ยังมีแฟนทีมอื่นมาตั้งกระทู้ว่าเก่งสุดในไทยลีกแล้วแฟนเมืองทองหลายคนตามมาอวยตั้งเยอะว่าเก่งกว่าดิโอโก้อีก

ตอนนี้นักเตะต่างชาติเมืองทอง  ผมว่าก็พอ พอกันกับบุรีรัมย์นั่นแหละไม่ได้ต่างกันเลย  มันก็พึ่งพาต่างชาติพอกันนั่นแหละครับ

ดูอย่างตอนปลายเลกแรกเมืองทองไม่มีต่างชาติให้ใช้ก็ทำแต้มเสียไปตั้งแยะ  ไปสะดุดแพ้และเสมอทีมท้ายตารางตั้งหลายนัด

ตัวต่างชาติผมว่าบุรีรัมย์ฯดีกว่านิดหน่อย ดิเอโก้กับเฮอร์บาตี้ อาจจะพอๆกัน แต่หมีแขน่าจะดีกว่าอัสซัมเซา กองหลังตูเนสดีกว่าอาโอกับเซลิโอ้แน่นอน

ส่วนตัวไทยต้องยอมรับว่าบุรีรัมย์ฯสู้เมืองทองฯไม่ได้เลย มีตัวที่เกรดอาจจะใกล้เคียงคือ พรรษา,จักรพันธ์,นฤบดินทร์ แค่นั้น

Scop
Full Member

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 11:55:49 PM »

ตัวต่างชาติผมว่าบุรีรัมย์ฯดีกว่านิดหน่อย ดิเอโก้กับเฮอร์บาตี้ อาจจะพอๆกัน แต่หมีแขน่าจะดีกว่าอัสซัมเซา กองหลังตูเนสดีกว่าอาโอกับเซลิโอ้แน่นอน

ส่วนตัวไทยต้องยอมรับว่าบุรีรัมย์ฯสู้เมืองทองฯไม่ได้เลย มีตัวที่เกรดอาจจะใกล้เคียงคือ พรรษา,จักรพันธ์,นฤบดินทร์ แค่นั้น

ส่วนตัวผม ดิโอโก้ พอๆ กับ เฮอร์บาตี้  หมีแข ก็พอๆ กับอัสซัมเซา คือมีดีกันคนละอย่าง หมีแขนี่หน้าเป้าจบคมกว่า อัสซัมเซา แต่แทบไม่ได้ช่วยแดนกลางเลย การวิ่งช่วยเพื่อนน้อยกว่า อัสซัมเซาเยอะ อัสซัมเซาไม่ได้คมเท่าหมีแขแต่ก็ไม่ได้ต่างมาก แต่ที่ต่างกันเยอะคือการมีส่วนช่วยเพื่อนแย่งบอลและทำเกมส์แดนกลาง การวิ่งอัสซัมเซาวิ่งเยอะกว่าหมีแข  โดยรวมสองคนนี้ผมว่าไม่ต่างกันมาก หมีแขยิ่งในไทยลีก 28 ลูก อัสซัมเซา 22 ลูก มันไม่ได้ต่างกันเยอะมาก และอย่าลืมว่าเลกแรกอัสซัมเซาไม่ได้อยู่เมืองทอง องค์ประกอบของทีมนั้นยังสู้เมืองทองหรือบุรีรัมย์ไม่ได้ และช่วงแรกที่ย้ายมาเมืองทองต้องปรับตัวอยู่บ้าง ถึงอย่างนั้นยังยิงไปถึง 22 ลูก ไม่ได้เป็นรองหมีแขหรอกครับ พอพอกันนั่นแหละ

ส่วนกองหลังเมืองทองใช้ต่างชาติ 2 คน บุรีรัมย์ใช้ ตูเนสคนเดียว ผมมองว่าตูเนสดีกว่ากองหลังเมืองทองทั้งสองคน ส่วนต่างชาติอีกรายของบุรีรัมย์คือโกซุนกิ เล่นกองกลางผมมองว่าโดยรวมโกถือว่าเล่นดีแต่ก็ไม่ได้ต่างจากตัวระดับทีมชาติไทยมากนัก คือผมให้โกซุลกิ พอๆกับ อาโอ เพียงแค่เล่นคนละต่ำแหน่ง

โดยรวมต่างชาติบุรีรัมย์ก็ไม่ได้เหนือกว่าเมืองทองมากเลย มีแค่กองหลังตูเนซตัวเดียวที่เห็นว่าดีกว่า
Mudafuka
Newbie
*

คะแนนความรัก: +17/-16

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 03:13:58 AM »

ส่วนตัวผม ดิโอโก้ พอๆ กับ เฮอร์บาตี้  หมีแข ก็พอๆ กับอัสซัมเซา คือมีดีกันคนละอย่าง หมีแขนี่หน้าเป้าจบคมกว่า อัสซัมเซา แต่แทบไม่ได้ช่วยแดนกลางเลย การวิ่งช่วยเพื่อนน้อยกว่า อัสซัมเซาเยอะ อัสซัมเซาไม่ได้คมเท่าหมีแขแต่ก็ไม่ได้ต่างมาก แต่ที่ต่างกันเยอะคือการมีส่วนช่วยเพื่อนแย่งบอลและทำเกมส์แดนกลาง การวิ่งอัสซัมเซาวิ่งเยอะกว่าหมีแข  โดยรวมสองคนนี้ผมว่าไม่ต่างกันมาก หมีแขยิ่งในไทยลีก 28 ลูก อัสซัมเซา 22 ลูก มันไม่ได้ต่างกันเยอะมาก และอย่าลืมว่าเลกแรกอัสซัมเซาไม่ได้อยู่เมืองทอง องค์ประกอบของทีมนั้นยังสู้เมืองทองหรือบุรีรัมย์ไม่ได้ และช่วงแรกที่ย้ายมาเมืองทองต้องปรับตัวอยู่บ้าง ถึงอย่างนั้นยังยิงไปถึง 22 ลูก ไม่ได้เป็นรองหมีแขหรอกครับ พอพอกันนั่นแหละ

ส่วนกองหลังเมืองทองใช้ต่างชาติ 2 คน บุรีรัมย์ใช้ ตูเนสคนเดียว ผมมองว่าตูเนสดีกว่ากองหลังเมืองทองทั้งสองคน ส่วนต่างชาติอีกรายของบุรีรัมย์คือโกซุนกิ เล่นกองกลางผมมองว่าโดยรวมโกถือว่าเล่นดีแต่ก็ไม่ได้ต่างจากตัวระดับทีมชาติไทยมากนัก คือผมให้โกซุลกิ พอๆกับ อาโอ เพียงแค่เล่นคนละต่ำแหน่ง

โดยรวมต่างชาติบุรีรัมย์ก็ไม่ได้เหนือกว่าเมืองทองมากเลย มีแค่กองหลังตูเนซตัวเดียวที่เห็นว่าดีกว่า

เมื่อวานมันเหมือนบรร ไม่ทำอะไรโยนไปข้างหน้าแล้วใช่ สองตัวหน้าไล่เก็บบอล พลิกเอง ยิงเองครับ เหมือนมันไม่ใช่ทีมเลย แต่ทั้งสองคนนั้นก็ทำได้ดีนะ มีหวาดเสียวหลายครั้ง
แต่ก็อีกนะแหละ มันพึ่งมากไป ควรจะให้นักเตะไทยมีบทบาทมากกว่านี้ นี่รู้เลยว่าคนนี้จับบอลปั๊บจะส่งไปไหน ผมให้เครดิดโค้ชแบนนะ เทคติคแกใช้ได้เลยอะ
อีกเรื่องคับ โกล ซุน กิ เมื่อวานเล่นเป็นไงบ้างครับ เงียบไหม?
aod13
Sr. Member

คะแนนความรัก: +78/-72

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 10:45:11 AM »

บุรีรัมย์อาศัยตัวต่างชาติมากเกินไป ตัวไทยทำแค่เก็บบอลแล้วส่งต่อไปยังตัวต่างชาติ แค่นั้น แค่นั้นจริง ๆ
ทีมคู่แข่งกับบุรีรัมย์ ทีมไหนที่ประกบดิโอโก้กับหมีแขไม่ให้ทำอะไรได้ถนัด ก็อย่างที่เห็น จบข่าว...
Anamai
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +284/-133

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 12:34:12 PM »

ส่วนตัวมองไปที่ความต่างของตัวไทยในแดนกลางไปหน้า เพราะตัวต่างชาติพอๆกัน ในขณะที่ผู้เล่นไทยของเมืองทองดูจะเล่นเข้าใจกับตัวต่างชาติในทีมมากกว่า
ในขณะที่ฝั่งบุรีรัมย์ผู้เล่นไทยเหมือนจะไม่เข้ากับต่างชาติ จนหลายๆครั้งก็ดูเหมือนตัวต่างชาติโดยเฉพาะดิโอโก้ไม่ค่อยไว้ใจตัวไทย หลายครั้งได้บอลต้องรอหรือมองหาซาซ่าทั้งที่ตัวไทบว่างหรือขอบอล

ปล.จากมุมมองส่วนตัวของคนอยู่ในสนามครับ
Scop
Full Member

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 12:49:43 PM »

เมื่อวานมันเหมือนบรร ไม่ทำอะไรโยนไปข้างหน้าแล้วใช่ สองตัวหน้าไล่เก็บบอล พลิกเอง ยิงเองครับ เหมือนมันไม่ใช่ทีมเลย แต่ทั้งสองคนนั้นก็ทำได้ดีนะ มีหวาดเสียวหลายครั้ง
แต่ก็อีกนะแหละ มันพึ่งมากไป ควรจะให้นักเตะไทยมีบทบาทมากกว่านี้ นี่รู้เลยว่าคนนี้จับบอลปั๊บจะส่งไปไหน ผมให้เครดิดโค้ชแบนนะ เทคติคแกใช้ได้เลยอะ
อีกเรื่องคับ โกล ซุน กิ เมื่อวานเล่นเป็นไงบ้างครับ เงียบไหม?

โกล ซุน กิ ไม่ถึงกับเงียบ เพียงแต่ไม่มีส่วนในเกมส์รุกเท่าไหร่  จะไปหนักเรื่องตัดบอลกลางสนามซะมากกว่า
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +308/-147

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 12:50:17 PM »

ดังกว่าใครก็คนนี้  

self discipline
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +75/-75

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 12:51:37 PM »

บุรีรัมย์ต้องหาซื้อตัวไทยระดับท็อปเพิ่ม
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +97/-716

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 01:39:41 PM »

ดังกว่าใครก็คนนี้   

บางทีก็สงสัย ว่าพี่เขาเป็นใคร ไปทำอะไรตรงนั้น

ฮี่ๆๆ
Bob_Sothorn
Sr. Member

คะแนนความรัก: +146/-75

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 01:45:46 PM »

สมศักดิ์ศรี คุ้มค่า ฟุตบอลสดในสนาม เร้าใจตื่นเต้นมากๆ ผมพาลูกๆ ช่วงปิดเทอม ไปดูบุรีรัมย์ เป็นครั้งที่สอง ของฤดูกาลนี้ ออกจากฉะเชิงเทรา ขับรถขึ้นเขานิดหน่อย ทะลุอำเภอโนนดินแดง  ถึงดินแดน เมืองปราสาทหินแล้ว ความเจริญถนน หนทาง ต่างจากสมัยยังไม่มีฟุตบอลบุรีรัมย์ ลิบลับ ที่พัก อาหารมีมากมายให้พักและรับประทาน

ส่วนตัวผมคิดว่า มาตรฐานของเกมส์ สูงมากๆ ไม่ต่างจากทีมเจลีค ระดับกลางๆ
แฟนบอลแน่น เกือบเต็มความจุ ผมว่าเกือบๆ สามหมื่นคนได้ ของที่ระลึกขายกระฉูด  เหมือนฟุตบอล ดาร์บี้แมทช์ต่างประเทศเลย สีสรร กองเชียร์  และสนามที่สวยงาม

เมื่อวาน ได้เห็นการแก้เกมส์ สดๆในสนาม ของทั้งสองฝั่ง เรียกว่าชอร์ตต่อชอร์ต จังหวะต่อจังหวะ ผมว่าคนโค๊ชไทย นี่ก็เก่งไม่เป็นรองต่างชาติมากนัก อันนี้ผมหมายถึงในไทยลีคนะครับ ไม่รวมโค๊ชระดับทีมชาตินะครับ

โค๊ชแบน แกเก่ง ฝีมือ การแก้เกมส์ มีกึ๋น ตัวผู้เล่นเมื่อวาน ตำแหน่งต่อตำแหน่ง เมืองทองดีกว่าเล็กน้อย เพราะระดับทีมชาติชุดใหญ่เต็มทีม แต่บุรีรัมย์เล่นในบ้าน ทีมเวิร์ค ดีกว่า เสียประตูน้อยมากฤดูกาลนี้

การเปลี่ยนตัว ของโค๊ชทั้งสองทีม โค๊ชแบน อาวุธหนักกว่า ตัวเจ๋งๆ อย่างมุ้ย ลงไปขู่กองหลังคู่แข่ง
 เกมส์ลงแล้ว ถึงบ้างอ้อเลย   ว่าทำไม อดิศร พรหมรักษ์ กับ ธีรธร รวมทั้ง  พรรษา ตาลุงเรเยวัค ถึงโปรดนักหนา พอดูกับตา หมดข้อสงสัย  อดิศร เหนียวหนึบ การสกัดกั้น บล็อคริมเส้นอยู่หมัด
แมนออฟเดอะแมทช์ผม เมื่อวาน อดิศร พรหมรักษ์  กับ ธีรธร
ฝั่งบุรีรัมย์ ผมให้ รัตนากร ใหม่คามิ  มีอนาคตสด

รอดูทั้งสองทีม ในACL หวังว่า จะได้รอบแบ่งกลุ่มทั้งสองทีม พร้อมกับการปรับทัพ จัดขบวนสู้ศึกในฤดูกาลหน้า เผลอๆ เราอาจเห็นแม่ทัพคนใหม่  และขุนพลตัวใหม่ๆเจ๋งๆของบุรีรัมย์ ก็เป็นได้  
ขอบคุณพี่น้องชาวบุรีรัมย์ ที่ต้อนรับ แฟนบอลขาจร ต่างถิ่นด้วยไมตรีจิตร ที่ยอดเยี่ยม ซื้อของตามทาง ราคากันเอง ลดให้  มอเตอร์ไซค์ชิงแชมป์โลก จะกลับไปเยือนอีกรอบครับ
บ้านผม....
Full Member

คะแนนความรัก: +128/-71

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 02:30:30 PM »

อดิศร พรหมรักษ์ เมื่อวานสุดยอดมาก  ผ่านแก่ยากมาก
kaewja
Sr. Member

คะแนนความรัก: +85/-54

กองหน้าผู้ยิงสองหลาไม่เข้า เซ็งเป็ด

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 10:15:01 AM »

มันขึ้นอยู่ที่ว่าใครได้ก่อนแหละสำหรับสองทีมนี้ ลูกแรกที่ บร ยิงไปถ้าไม่ฟาวล์ก่อน เมืองทองก็ต้องเปิดเกมส์แลกก็มีโอกาสทำได้ทั้งคู่
แต่ผมว่าแปลกตรงที่เอาสุเชาว์มาเล่นทางซ้าย ซึ่งเกมส์กับชลก็เห็นแล้วว่าพี่แกไม่ไหว ลูกแรกที่เสียนี้คือรับไปเต็ม ๆ เลย

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์