Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 23, 2017, 06:32:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วน!!...คณะกรรมการอุทธรณ์ฯมีมติให้นครปฐมกับสมุทรสงครามเล่นไทยลีก 4 ฤดูกาลหน้า  (อ่าน 2506 ครั้ง)
อ้วน_Navara FC
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +326/-646

ไม่มีความยุติธรรม บ้านเมืองไม่มีวันสงบ

| | |
« เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 03:24:07 PM »

คณะกรรมการอุทธรณ์การขอใบอนุญาตฯ มีมติให้ นครปฐม และ สมุทรสงคราม เล่นในไทยลีก 4 ฤดูกาลหน้า
-----------------------------------------------
วันที่ 11 ตุลาคม 2560 เวลา 11.00 น. ณ ห้องประชุม บริษัท ไทยลีก จำกัด ได้จัดการประชุมเพื่อพิจารณาการอุทธรณ์ เรื่องคลับ ไลเซนซิง ของสโมสรที่ส่งใบอนุญาตไม่ทันระยะเวลาที่กำหนด

การประชุมในครั้งนี้ สืบเนื่องมาจาก 2 สโมสรในลีก M-150 แชมเปี้ยนชิพ (ไทยลีก 2) อันประกอบไปด้วย นครปฐม ยูไนเต็ด และ สมุทรสงคราม เอฟซี ไม่ได้ส่งหลักฐานยื่นขอใบอนุญาตสโมสร (คลับ ไลเซนซิง) เพื่อลงแข่งขันในฤดูกาล 2018 บนระบบ CLAS ตามระยะเวลาที่กำหนดคือภายในวันที่ 15 กันยายน 2560

โดยผู้เข้าร่วมประชุมประกอบไปด้วย คุณ ชนินทร์ แก่นหิรัญ ที่ปรึกษาฝ่ายกฏหมายสมาคมฯ, คุณ ธนศักดิ์ สุระประเสริฐ อุปนายกฝ่ายสื่อสารองค์กร, มร. เบนจามิน ตัน ผู้อำนวยการฝ่าย คลับ ไลเซนซิง ของสมาคมฯ และ คุณ กรวีร์ ปริศนานันทกุล รองประธานฝ่ายจัดการแข่งขัน บริษัท ไทยลีก จำกัด

ซึ่งทางคณะกรรมการอุทธรณ์การขอใบอนุญาตสโมสร (คลับ ไลเซนซิง) มีมติให้สโมสรนครปฐม ยูไนเต็ด และสโมสรสมุทรสงคราม เอฟซี เล่นในระดับ ยูโร่ เค้ก ลีก หรือ ไทยลีก 4 ในฤดูกาล 2018 เนื่องจากทั้ง 2 สโมสรจะไม่มีใบอนุญาตสโมสร (คลับ ไลเซนซิง) ในฤดูกาลหน้า

https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=1921363828183999&id=1537015869952132

จงมีดี แต่อย่าอวดดี

Agents of S.H.I.E.L.D.
Marvel Comics
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1170/-670

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 03:35:20 PM »

เจอจัดหนักเลย ทั้ง 2 ทีม
vorlaksi
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +62/-40

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 03:39:00 PM »

อ่อนแอก็แพ้ไป เป็นการคัดกรอกตามธรรมชาติ
bignaweeza2556
Hero Member

คะแนนความรัก: +334/-152

ไม่เฟี้ยววว แต่เยี่ยวไกล ฮี่ๆ

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 03:40:21 PM »

แล้วจะยังไงต่อครับ ถ้าผมเป็นสมาคมจะให้ T2ตก3ทีมเหมือนเดิม(รวมบีบีซียูแล้ว) บวกกับครมถมกับปลาทูจะทำให้ตก5ทีม ทำให้เหลือ13ทีม แล้วเอาขึ้นมาจากT3 3ทีมเหมือนเดิม จะทำให้ปีหน้ามี 16 ทีมตามที่สมาคมต้องการให้มีในปี2018 ปีหน้าก็ไม่ต้องตกชั้น5ทีมด้วย
etai
Newbie
*

คะแนนความรัก: +4/-3

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 03:46:56 PM »

ไม่เข้าใจ สองทีมนี้ทำไมไม่ส่ง คลับ ไลเซนซิง แล้วสมาคมแจ้งเขาไปหรือยังต้องการอะไรประกอบบ้าง หรือแจ้งแล้ว อันนี้ผมไม่ทราบจริงๆ ทำไมทีมอื่นทำได้มันไม่น่ายากนะผมว่า ถ้ายากคงไม่ส่งกันหลายทีมแล้ว นี้ขาดแค่สอง
paradize_9 level
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +30/-7

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 03:52:10 PM »

แล้วจะยังไงต่อครับ ถ้าผมเป็นสมาคมจะให้ T2ตก3ทีมเหมือนเดิม(รวมบีบีซียูแล้ว) บวกกับครมถมกับปลาทูจะทำให้ตก5ทีม ทำให้เหลือ13ทีม แล้วเอาขึ้นมาจากT3 3ทีมเหมือนเดิม จะทำให้ปีหน้ามี 16 ทีมตามที่สมาคมต้องการให้มีในปี2018 ปีหน้าก็ไม่ต้องตกชั้น5ทีมด้วย

เอาเป็นว่าให้โอกาสทีม T3 ได้เลื่อนขึ้นมาแทนก่อนดีไหมครับ แล้วก็เอา T4 มาเติมในส่วนของ T3
แบบว่าให้โอกาสทีมเล็กๆ มีโอกาสได้เลื่อนชั้น ได้ขึ้นมาสัมผัสกับบรรยากาศ T2 T3 อีกสักฤดูกาล ...ฮรี่ๆๆ
Agents of S.H.I.E.L.D.
Marvel Comics
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1170/-670

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 03:56:40 PM »

แล้วจะยังไงต่อครับ ถ้าผมเป็นสมาคมจะให้ T2ตก3ทีมเหมือนเดิม(รวมบีบีซียูแล้ว) บวกกับครมถมกับปลาทูจะทำให้ตก5ทีม
ทำให้เหลือ13ทีม แล้วเอาขึ้นมาจากT3 3ทีมเหมือนเดิม จะทำให้ปีหน้ามี 16 ทีมตามที่สมาคมต้องการให้มีในปี2018 ปีหน้าก็ไม่ต้องตกชั้น5ทีมด้วย

คิดว่า ทั้ง2ทีม ยังต้องแข่งให้จบฤดูกาล อยู่นะครับ

ซึ่งถ้าผล นครปฐมและสมุทรสงคราม คะแนนอยู่ในโซนที่ รอดตกชั้น  มันก็จะกลายเป็น  ตกชั้น 5 ทีม (เล่น T3 2ทีม /เล่น T4 2ทีม / ยุบทีม 1ทีม)
T2 ปีหน้า 1ุุ6 ทีม เข้าสูตรปรับโครงสร้างพอดี

แต่ถ้า นครปฐมรอด / สมุทรสงคราม ตกชั้น มันจะกลายเป็นตกชั้น 4ทีม (เล่น T3 1ทีม /เล่น T4 2ทีม / ยุบทีม 1ทีม)
T2 ปีหน้า ก็จะเหลือ 17ทีม (ไม่จัดเพลย์ออฟ)

tleboy2
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +22/-36

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 03:57:39 PM »

ทีมอื่นยังทำได้ทำไม 2 ทีมนี่ไม่ทำ
bignaweeza2556
Hero Member

คะแนนความรัก: +334/-152

ไม่เฟี้ยววว แต่เยี่ยวไกล ฮี่ๆ

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 04:01:09 PM »

แล้วจะยังไงต่อครับ ถ้าผมเป็นสมาคมจะให้ T2ตก3ทีมเหมือนเดิม(รวมบีบีซียูแล้ว) บวกกับครมถมกับปลาทูจะทำให้ตก5ทีม
ทำให้เหลือ13ทีม แล้วเอาขึ้นมาจากT3 3ทีมเหมือนเดิม จะทำให้ปีหน้ามี 16 ทีมตามที่สมาคมต้องการให้มีในปี2018 ปีหน้าก็ไม่ต้องตกชั้น5ทีมด้วย

คิดว่า ทั้ง2ทีม ยังต้องแข่งให้จบฤดูกาล อยู่นะครับ

ซึ่งถ้าผล นครปฐมและสมุทรสงคราม คะแนนอยู่ในโซนที่ รอดตกชั้น  มันก็จะกลายเป็น  ตกชั้น 5 ทีม (เล่น T3 2ทีม /เล่น T4 2ทีม / ยุบทีม 1ทีม)
T2 ปีหน้า 1ุุ6 ทีม เข้าสูตรปรับโครงสร้างพอดี

แต่ถ้า นครปฐมรอด / สมุทรสงคราม ตกชั้น มันจะกลายเป็นตกชั้น 4ทีม (เล่น T3 1ทีม /เล่น T4 2ทีม / ยุบทีม 1ทีม)
T2 ปีหน้า ก็จะเหลือ 17ทีม (ไม่จัดเพลย์ออฟ)

ใช่ครับ แต่คอนถมรอดแล้ว เหลือปลาทูที่โอกาสตกชั้นมีสูง ถ้าปลาทูตกชั้นก็เท่ากับว่าตก4 ทีม น่าจะหาทีมมาเพิ่มอีก1ทีม ถ้าให้ดีให้ทีมที่ตกชั้นT2ปีนี้เพลย์ออฟกับตรัง
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1569/-582

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 04:03:28 PM »

ทีมอื่นยังทำได้ทำไม 2 ทีมนี่ไม่ทำ

สมุทรสงคราม ออกแนวซะเงาะซะแงะ หาคนมาอุ้มทีมนานแล้ว ผมก็สงสัยนะจังหวัดตั้งในเขตอุตสาหกรรม มันจะหาเสี่ยใจดี ใจถึง มาช่วยเลยไม่ได้หรือ

ขนมถ้วย
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +111/-27

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 04:27:16 PM »

สมุทรสงคราม ออกแนวซะเงาะซะแงะ หาคนมาอุ้มทีมนานแล้ว ผมก็สงสัยนะจังหวัดตั้งในเขตอุตสาหกรรม มันจะหาเสี่ยใจดี ใจถึง มาช่วยเลยไม่ได้หรือ

คนละ สมุทร หรือป่าวครับ
ถ้า สมุทรสาคร น่ะใช่ มีโรงงานอุตสาหกรรมเยอะ สมุทรสงคราม ไม่น่าจะมีเขตอุตสาหกรรมนะครับ
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 04:58:25 PM »

ถ้า สมุทรสาคร น่ะใช่ มีโรงงานอุตสาหกรรมเยอะ สมุทรสงคราม ไม่น่าจะมีเขตอุตสาหกรรมนะครับ

สมุทรสงคราม สมุทรสาคร ทั้ง 2 จังหวัดมีเขตอุสาหกรรมทั้งคู่นะครับ โดยเฉพาะปลาที่จับมาทั้ง 2 จังหวัด มันต้องมีแรงงานต่างด้าวไปจับ ไปคัดแยกนะ

Manoikub
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +1896/-133

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 05:25:04 PM »

สมุทรสงคราม สมุทรสาคร ทั้ง 2 จังหวัดมีเขตอุสาหกรรมทั้งคู่นะครับ โดยเฉพาะปลาที่จับมาทั้ง 2 จังหวัด มันต้องมีแรงงานต่างด้าวไปจับ ไปคัดแยกนะ

สมุทรสงครามเป็นเมืองแห่งการทำสวนผลไม้ครับ
และเป็นเขตห้ามตั้งโรงงานอุตสาหกรรมในบริเวณ
ลุ่มแม่น้ำแม่กลองไหลผ่าน ซึ่งแม่น้ำแม่กลองไหลผ่านใจกลาง
ของทั้งจังหวัดนั่นเท่ากับว่ายากมากที่จะตั้งเขตโรงงาน
อุตสาหกรรมในจังหวัดสมุทรสงครามหรือแม่กลอง

หลายคนอาจไม่ทราบว่าสมุทรสงครามนี่อะนะ
เมืองแห่งสวนผลไม้ หลายคนขับรถผ่านเส้นถนนพระราม2
มองไป 2 ข้างทางมีแต่นาเกลือ ?

นั่แค่เป็นเศษเสี้ยวของวิถีชีวิตคนแม่กลองครับ
ซึ่งคนแม่กลองส่วนใหญ่หรือพื้นที่ของแม่กลอง
มากกว่า 80% เป็นสวนผลไม้ชั้นดี ขึ้นชื่อมาก
มีทั้งมะพร้าวน้ำหอม ลิ้นจี่ ส้มโอ พืช 3 ชนิดนี้ขึ้นชื่อมาก
โดยเฉพาะลิ้นจี่พันธ์ค่อมเป็นลิ้นจี่ที่อร่อยที่สุดและราคาแพงที่สุด
ในประเทศไทย ส่วนส้มโอก็ส้มโอขาวใหญ่มีความหวานอร่อย
อันดับ 1 ในประเทศ แซงหน้านครปฐมไปนานมากแล้วครับ

ที่ผมรู้ละเอียดขนาดนี้เพราะผมเกิดและโต
เป็นคนแม่กลองมาตั้งแต่กำเนิด เลยเข้ามายืนยันว่า...

“สมุทรสงครามไม่มีเขตอุตสาหกรรม 1 ล้าน %”
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 05:27:50 PM »

สมุทรสงครามเป็นเมืองแห่งการทำสวนผลไม้ครับ
และเป็นเขตห้ามตั้งโรงงานอุตสาหกรรมในบริเวณ
ลุ่มแม่น้ำแม่กลองไหลผ่าน ซึ่งแม่น้ำแม่กลองไหลผ่านใจกลาง
ของทั้งจังหวัดนั่นเท่ากับว่ายากมากที่จะตั้งเขตโรงงาน
อุตสาหกรรมในจังหวัดสมุทรสงครามหรือแม่กลอง

หลายคนอาจไม่ทราบว่าสมุทรสงครามนี่อะนะ
เมืองแห่งสวนผลไม้ หลายคนขับรถผ่านเส้นถนนพระราม2
มองไป 2 ข้างทางมีแต่นาเกลือ ?

นั่แค่เป็นเศษเสี้ยวของวิถีชีวิตคนแม่กลองครับ
ซึ่งคนแม่กลองส่วนใหญ่หรือพื้นที่ของแม่กลอง
มากกว่า 80% เป็นสวนผลไม้ชั้นดี ขึ้นชื่อมาก
มีทั้งมะพร้าวน้ำหอม ลิ้นจี่ ส้มโอ พืช 3 ชนิดนี้ขึ้นชื่อมาก
โดยเฉพาะลิ้นจี่พันธ์ค่อมเป็นลิ้นจี่ที่อร่อยที่สุดและราคาแพงที่สุด
ในประเทศไทย ส่วนส้มโอก็ส้มโอขาวใหญ่มีความหวานอร่อย
อันดับ 1 ในประเทศ แซงหน้านครปฐมไปนานมากแล้วครับ

ที่ผมรู้ละเอียดขนาดนี้เพราะผมเกิดและโต
เป็นคนแม่กลองมาตั้งแต่กำเนิด เลยเข้ามายืนยันว่า...

“สมุทรสงครามไม่มีเขตอุตสาหกรรม 1 ล้าน %”

ขอบคุณ ท่านหมาน้อย ให้ข้อมูลใหม่กับผม ว่าแต่ พวกปลาทูเนี่ย เขาทำกันอย่างไรครับ ของขึ้นชื่อของ สมุทรสงคราม ไม่ใช่หรือ ผมสงสัยตรงนี้

Manoikub
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 05:36:04 PM »

ปลาทูแม่กลองถ้าใครจะซื้ออย่าไปซื้อตามข้างทาง
ที่วางขายเป็นแผงๆ ปลาทูนึ่งแม่กลองของแท้ต้องไม่ใช่ปลาตัวใหญ่

ปลาทูนึ่งแม่กลองต้องปลาตัวเล็กไปจนถึงขนาดกลาง
หน้าต้องงอ คอต้องหัก ถ้าเป็นปลาทูตัวใหญ่อันนั้นปลาอินโดครับ

ถ้าใครอยากซื้อปลาทูแม่กลองแท้ต้องซื้อในตลาดแม่กลอง
หรือตลาดล่มหุบนั่นแหละครับมีตลาดสดเพียงแค่ตลาดเดียว
ราคาถูกกว่าข้างทาง แถมสดและเป็นปลาทูแม่กลองแท้

แม้แต่ในตลาดน้ำอัมพวาก็หาปลาทูแม่กลองแท้ยาก
ส่วนใหญ่จะเป็นปลาทูอินโดตัวใหญ่ๆซะมากกว่า

ผมไม่ทราบว่าคนกทม. ซื้อกันในราคาเข่งละเท่าไร
แต่คนแม่กลองซื้อกินกันได้ในราคาเข่งละไม่เกิน 25 บาท

(อันนี้คือปลาเกรตสวยนะครับ ถ้าเกรตต่ำหน่อยก็เข่งละ 10)

ปลาทูนึ่งแม่กลองคือการนำเอาปลาทูสดไปนึ่งใส่เข่งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2017, 05:39:42 PM โดย Manoikub » บันทึกการเข้า
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 05:42:13 PM »

ปลาทูแม่กลองถ้าใครจะซื้ออย่าไปซื้อตามข้างทาง
ที่วางขายเป็นแผงๆ ปลาทูนึ่งแม่กลองของแท้ต้องไม่ใช่ปลาตัวใหญ่

ปลาทูนึ่งแม่กลองต้องปลาตัวเล็กไปจนถึงขนาดกลาง
หน้าต้องงอ คอต้องหัก ถ้าเป็นปลาทูตัวใหญ่อันนั้นปลาอินโดครับ

ถ้าใครอยากซื้อปลาทูแม่กลองแท้ต้องซื้อในตลาดแม่กลอง
หรือตลาดล่มหุบนั่นแหละครับมีตลาดสดเพียงแค่ตลาดเดียว
ราคาถูกกว่าข้างทาง แถมสดและเป็นปลาทูแม่กลองแท้

แม้แต่ในตลาดน้ำอัมพวาก็หาปลาทูแม่กลองแท้ยาก
ส่วนใหญ่จะเป็นปลาทูอินโดตัวใหญ่ๆซะมากกว่า

ผมไม่ทราบว่าคนกทม. ซื้อกันในราคาเข่งละเท่าไร
แต่คนแม่กลองซื้อกินกันได้ในราคาเข่งละไม่เกิน 25 บาท

(อันนี้คือปลาเกรตสวยนะครับ ถ้าเกรตต่ำหน่อยก็เข่งละ 10)

ปลาทูนึ่งแม่กลองคือการนำเอาปลาทูสดไปนึ่งใส่เข่งครับ

คือ ผมสงสัยคือ ไปจับการกันอย่างไร คัดแยกกันอย่างไร ในส่วนที่เอาไปขาย ทั้งปลาทูอินโด และปลาทูแม่กลอง โดยไม่ต้องตั้งโรงงานอุตสาหกรรม ผมงงตึ๊บๆ เลย ชาวบ้านจับกันเอง ขายกันเอง อันนี้สำหรับผมคิดว่าทำยากนะ ถ้าคิดขายข้ามจังหวัด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2017, 05:44:14 PM โดย PTTrayong » บันทึกการเข้า

-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +95/-692

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 05:43:37 PM »

ความรู้ใหม่เลยนะเนี่ย ขอบคุณครับ

ฮี่ๆๆ
Manoikub
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 05:45:43 PM »

คือ ผมสงสัยคือ ไปจับการกันอย่างไร คัดแยกกันอย่างไร ในส่วนที่เอาไปขาย ทั้งปลาทูอินโด และปลาทูแม่กลอง โดยไม่ต้องตั้งโรงงานอุตสาหกรรม ผมงงตึ๊บๆ เลย ชาวบ้านจับกันเอง ขายกันเอง อันนี้สำหรับผมคิดว่าทำยากนะ

มีสะพานปลาครับ เรือหาปลาเทียบท่า แม่ค้าจะเอารถไปจอดรอ
เพื่อแย่งกันคัดปลาแล้วนำมาขายในตลาด ไม่มีโรงงานคัดแยกครับ
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +657/-196

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 05:46:03 PM »

แม่กลอง จังหวัดเค้าเล็กสุดในประเทศอาชีพหลักๆ ของคนมีตังค์เมืองนี้คือส่วนผลไม้ ทั้งค้าส่งในและนอกและนอกประเทศ คงหาเสี่ยอุ้มลำบาก
ส่วนทำไมพื้นที่เล็กขนาดนี้ยังได้เป็นจังหวัด ผมเข้าใจว่า จังหวัดนี้เป็นจังหวัดสำคัญในประวัติศาสตร์ชาติไทย เพราะพระเจ้าแผ่นดินยุคสมัยนึงเป็นคนพื้นเพเมืองนี้ ถึง 2 พระองค์ถ้าผมจำไม่ผิด

PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 05:48:32 PM »

คือ ผมสงสัยคือ ไปจับการกันอย่างไร คัดแยกกันอย่างไร ในส่วนที่เอาไปขาย ทั้งปลาทูอินโด และปลาทูแม่กลอง โดยไม่ต้องตั้งโรงงานอุตสาหกรรม ผมงงตึ๊บๆ เลย ชาวบ้านจับกันเอง ขายกันเอง อันนี้สำหรับผมคิดว่าทำยากนะ

มีสะพานปลาครับ เรือหาปลาเทียบท่า แม่ค้าจะเอารถไปจอดรอ
เพื่อแย่งกันคัดปลาแล้วนำมาขายในตลาด ไม่มีโรงงานคัดแยกครับ

ขอบคุณ ท่านหมาน้อย มากครับที่ให้ความรู้

Manoikub
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 05:49:05 PM »

แม่กลอง จังหวัดเค้าเล็กสุดในประเทศอาชีพหลักๆ ของคนมีตังค์เมืองนี้คือส่วนผลไม้ ทั้งค้าส่งในและนอกและนอกประเทศ คงหาเสี่ยอุ้มลำบาก
ส่วนทำไมพื้นที่เล็กขนาดนี้ยังได้เป็นจังหวัด ผมเข้าใจว่า จังหวัดนี้เป็นจังหวัดสำคัญในประวัติศาสตร์ชาติไทย เพราะพระเจ้าแผ่นดินยุคสมัยนึงเป็นคนพื้นเพเมืองนี้ ถึง 2 พระองค์ถ้าผมจำไม่ผิด

รัชกาลที่ 2 ครับ
halermssk
หนุ่มศรีสะเกษ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +510/-183

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 07:04:46 PM »

ดีแล้วครับ....จะคัดทีมที่เป็นมืออาชีพจริงๆๆถึงจะอยู่รอด
thampitak su
Hero Member

คะแนนความรัก: +788/-438

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 09:43:13 PM »

คงไม่อยากแข่งต่อแล้ว ถึงไม่ส่งให้เรียบร้อย
Marco bb
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1156/-1164

แฟนบอลไทยพันธุ์ทาง

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 12:05:03 AM »

ปีนี้ควรงดตกชั้นไป เพราะเคยมีมาตรฐานมาก่อนในลีกสูงสุดแล้วที่มีทีมยุบทีมในลีกที่เหลือจะได้สิทธิ์อยู่ต่อ ไม่ใช่เอาทีมลีกล่างเพิ่มขึ้นชั้นมา
countryboy
เข้าได้แล้วโว้ยยยย อย่างฟลุ้ก!!
Full Member
**

คะแนนความรัก: +23/-96

เล่นไงวะเนี่ย..

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 06:36:53 AM »

ปีนี้ควรงดตกชั้นไป เพราะเคยมีมาตรฐานมาก่อนในลีกสูงสุดแล้วที่มีทีมยุบทีมในลีกที่เหลือจะได้สิทธิ์อยู่ต่อ ไม่ใช่เอาทีมลีกล่างเพิ่มขึ้นชั้นมา
ปีที่แล้วก็ไม่มีใครตกชั้น ถ้าปีนี้ยังไม่มีอีก วู้ว ลีกอะไร ทำไมดีแท้
Figo Pro Ubon Fc Av
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1110/-1779

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 07:35:13 AM »

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
Marco bb
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1156/-1164

แฟนบอลไทยพันธุ์ทาง

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 07:36:11 AM »

ปีที่แล้วก็ไม่มีใครตกชั้น ถ้าปีนี้ยังไม่มีอีก วู้ว ลีกอะไร ทำไมดีแท้
แล้วความผิดอยู่ที่ใครหละครับ? ก็ในเมื่อมันมีทีมที่หายไปตามจำนวนทีมตกชั้นพอดี? หรือมันมีการจ้างยุบทีมหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2017, 08:06:43 AM โดย Marco bb » บันทึกการเข้า
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +301/-133

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 08:55:23 AM »

สงสัยไม่อยากทำทีมต่อ เพราะสมาคมแจ้งเรื่องเรื่องนี้ไปที่สโมสรหลายรอบแล้ว แต่ทั้งสองสโมสรก็เงียบ  สุดท้ายก็โดนจนได้ โทษใครไม่ได้นะครับ ทีมอื่นยังยื่นเรื่องได้หมด

ยักษ์แสด
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +208/-532

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 10:39:52 AM »

คงเป็นทางลงของทีมที่เจ้าของสโมสรไม่ยากทำทีมต่อแล้ว   จะยกเลิกไปเลยก็ยังไงอยู่เดี๋ยวเสียเครดิต    ถ้าโดนปรับตกชั้นแบบนี้ยังพอมีข้ออ้างสำหรับแฟนบอลที่ไม่ได้ติดตามข่าวในบอร์ดต่างๆ  ก็จะมองว่าทีมโดนกลั่นแกล้งจากสมาคมฟุตบอล    เจ้าของทีมก็พอจะลอยตัวได้

ถ้าจะทำจริงๆ ทำไมจะทำไม่ได้    อยู่ที่ว่าจะทำหรือไม่ทำแค่นั้น
Hero Member
**

ไม่มีความยุติธรรม บ้านเมืองไม่มีวันสงบ

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 12:22:34 PM »

คงเป็นทางลงของทีมที่เจ้าของสโมสรไม่ยากทำทีมต่อแล้ว   จะยกเลิกไปเลยก็ยังไงอยู่เดี๋ยวเสียเครดิต    ถ้าโดนปรับตกชั้นแบบนี้ยังพอมีข้ออ้างสำหรับแฟนบอลที่ไม่ได้ติดตามข่าวในบอร์ดต่างๆ  ก็จะมองว่าทีมโดนกลั่นแกล้งจากสมาคมฟุตบอล    เจ้าของทีมก็พอจะลอยตัวได้

ถ้าจะทำจริงๆ ทำไมจะทำไม่ได้    อยู่ที่ว่าจะทำหรือไม่ทำแค่นั้น

…น่าคิด

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 01:11:11 PM »

ล่าสุดในคอลัมน์soccersuck เปิดเผยคำชี้แจงของสโมสร ต่อคกก.ตามนี้

...เท่าที่ได้ข้อมูลมามีการยื่นอุทธรณ์ไปว่ามีปัญหาสตาฟฟ์ลาออก เอกสารหาย และออฟฟิศไฟไหม้ แต่ “เอเอฟซี” มองว่าหากมีปัญหาสามารถติดต่อ “บริษัท ไทยลีก จำกัด” ล่วงหน้าได้เพื่อที่จะคุยกันและแก้ไข แต่นี่เมื่อระบบปิดไปแล้วจึงทำอะไรไม่ได้

อ่านทั้งหมด http://www.soccersuck.com/boards/topic/1560956

ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +364/-1570

ข้องใจอะไรเจอกันปีหน้านะ !!

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 01:15:03 PM »

น่าเสียดาย ... แม่กลองน่าจะพัฒนาได้ตั้งนานแล้ว
ตกไป T4 จะมีใครทำทีมมั้ยเนี่ย

schanaider
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +40/-33

Drummer

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 01:24:27 PM »

ปกติซื้อตัวเล็กเข่งละ 2 ตัว - 10เข่ง 50 บาทบ้าง 8 เข่ง 50 บาทบ้าง

ตามร้านข้างทางนั่นหละ

ปล.กลายเป็นกระทู้ปลาทูซะงั้น

yost
Sr. Member

คะแนนความรัก: +82/-54

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 06:29:18 PM »

ผมชอบกินปลาทู ยิ่งตัวเล็กๆอร่อยกว่าตัวใหญ่ๆ กรอบกว่าหอมกว่า พอดี 1 คนกินหมด

แต่ว่า..ต้องหน้างอและคอหักใช่มัยท่าน
japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2019/-5196

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2017, 08:38:11 AM »

ขอนแก่น นครปฐม สมุทรสงคราม โดนแล้ว ใครจะเป็นรายต่อไป ฮี่ ฮี่

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์