Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 14, 2017, 08:49:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลช่อง BeIN

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ราเยวัชสไตล์ เริ่มออกดอกออกผล  (อ่าน 6168 ครั้ง)
siamesecat
Hero Member

คะแนนความรัก: +445/-334

| | |
« เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 12:06:35 AM »

นัดนี้ถ้ามองไม่อคติ ใดๆ ก็ต้องยอมรับว่าทีมเคนยา อยู่ในมาตรฐานที่สูงกว่าเรา เล่นจริงจัง ประมาณทัวร์นาเมนท์
เพลสซิ่งแดนบน วิ่ง90 นาทีสบายๆ  ระดับเค้าผมว่าอยู่ประมาณ อิรัก ซาอุ ได้เลย

ทว่า คมไม่พอ และเจาะหลังไทยไม่จน มีลูกพัวพันบลอคทางตลอด ยิ่งจ่อๆสี่ห้าหลานี่แทบนับได้

ตอกย้ำแนวทาง การแก้เกมส์รับ ที่ดูดีขึ้นไปเรื่อยๆ   ถ้าใครยังจำได้ งานแรกที่แกวางไว้คือ การแก้เกมส์รับให้มีความน่าไว้วางใจมากขึ้น แกวางระยะเวลานี่ไว้ก็ปีนึง ล่วงเลยมาตอนนี้ ก็เกือบๆ ปี ผมว่าแกสอบผ่าอย่างไม่ต้องสงสัย เราไม่ได้ยึดติดกับนักเตะดาราคนใหนประจำอีกเลย ยกเว้น เมื่อมีโอกาสแล้วทำได้ดี ตลอด มีใครบ้าง ผมว่าเราก็พอมองเห็นกัน

และถ้ามองกันให้ดีๆอีกที ราเยวัชเริ่ม ปรับแผงกลางรับ ให้มีความสมดุลย์มากขึ้น ทำให้กองหน้าที่ยังบอดๆกันอยู่เริ่มมีโอกาส มาบ้างแล้ว
เสียดายปีนี้หมดช่วงไปก่อน หากฟีฟ่าเดย์วนมาอีกรอบผมว่า กองกลางเราน่าจะเนียนตาและดูเล่นง่ายมากว่านี้

ผมรอเวลาที่แกจะปรับ แดนหน้า ให้ดีกว่านี้ ถึงวันนั้น ค่อยมาเรียกกันว่า ไทยเวย์ในแบบ ราเยวัชสไตล์ และถ้าจะให้ดีขอให้ปรับทัน ถ้วยเอเชียปีหน้าด้วยเถิด

ส่วน ไทยแลนด์เวย์ ผอมองไปยาวๆ จนกว่าคลื่นลูกใหม่จะมาเต็มแผงกว่านี้ครับ

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
ทวนทอง
Sr. Member

คะแนนความรัก: +215/-238

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 12:24:21 AM »

แต่แฟนบอลไทยในโซเชียลเน็ตเวิร์ก รอไม่ได้แล้วครับ ถ้าไม่ต่อบอลสวยๆ รุกดุดัน ใส่ทีมระดับเอเชีย และไล่ยำทีมอาเซียน 10-0 ในวันนี้ พรุ่งนี้ ต้องถือว่าล้มเหลว สมควรให้โค้ชราเยวัชและทีมงาน รวมทั้งประธานฝ่ายพัฒนาเทคนิค นายกสมาคมบอลไทย ลาออกจากตำแหน่งให้หมด
siamesecat
Hero Member

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 12:30:10 AM »

แต่แฟนบอลไทยในโซเชียลเน็ตเวิร์ก รอไม่ได้แล้วครับ ถ้าไม่ต่อบอลสวยๆ รุกดุดัน ใส่ทีมระดับเอเชีย และไล่ยำทีมอาเซียน 10-0 ในวันนี้ พรุ่งนี้ ต้องถือว่าล้มเหลว สมควรให้โค้ชราเยวัชและทีมงาน รวมทั้งประธานฝ่ายพัฒนาเทคนิค นายกสมาคมบอลไทย ลาออกจากตำแหน่งให้หมด
.  เอามูรินโยกับเป้บมาช่วยกันยังชนะญี่ปุ่นไม่ได้เลยครับ ตอนนี้ เราแกร่งแค่บางจุด ไม่ได้ทั้งแผ่น ฮ่าๆ ปล่อยสายมโนเสพติดชัยชนะในAFf ฝันกีนไป

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
Mamagoto
Full Member

คะแนนความรัก: +31/-118

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 01:31:59 AM »

ผมชอบนะ ดูไม่หนักใจเรื่องกองหลัง อะ เพราะมีซ้อนตลอดถือว่าโอเคเลย
loeicity2029
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +279/-468

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 03:56:05 AM »

ชอบมาก
WPP.North
Sr. Member

คะแนนความรัก: +100/-709

@พันธมิตร_ท่าน ded_ded

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 05:55:16 AM »

ผมกลับมองว่า กรรมการ ช่วยเราไปเยอะเสียมากกว่า
ลอง แข่งแบบ official match ดูดิ..กรรมการ ไม่เป่า ออดๆแอดๆ แบบนี้แน่ มีอย่างที่ไหน แซะ นิดๆหน่อย ไทยล้ม กรรมการก้อเป่าเบรคเกมส์ให้แล้ว ถ้าไม่เป่าและให้เกมส์ไหล รับรอง ไทยมีเละ ต้องมองความเป็นจริงของการเป่ากรรมการในเวที บอลโลกที่ผ่านมาด้วย อย่าอวย ชื่นชม ราเยวัช เกินเหตุ ..
Zola_Mahasarakham
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +26/-17

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 07:16:25 AM »

ผมกลับมองว่า กรรมการ ช่วยเราไปเยอะเสียมากกว่า
ลอง แข่งแบบ official match ดูดิ..กรรมการ ไม่เป่า ออดๆแอดๆ แบบนี้แน่ มีอย่างที่ไหน แซะ นิดๆหน่อย ไทยล้ม กรรมการก้อเป่าเบรคเกมส์ให้แล้ว ถ้าไม่เป่าและให้เกมส์ไหล รับรอง ไทยมีเละ ต้องมองความเป็นจริงของการเป่ากรรมการในเวที บอลโลกที่ผ่านมาด้วย อย่าอวย ชื่นชม ราเยวัช เกินเหตุ ..
มโนได้ดี
deawfico
Hero Member

คะแนนความรัก: +402/-1321

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 07:19:10 AM »

เอิ่ม ชนสิโรจน์จังๆเมื่อวานก็ไม่เป่านะครับ. จะว่าเข้าข้างไทยฝ่ายเดียวก็ไม่ใช่นะ..

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
PUMPUI
Newbie
*

คะแนนความรัก: +2/-0

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 07:23:30 AM »

แจ่มแว้ว
ghanthawong
Newbie
*

คะแนนความรัก: +11/-9

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 07:32:35 AM »

......

นี่คือเหตุผลหนึ่งที่ผมไม่ค่อยชอบนักเตะไทยบางคนนะ..ตัวเท่าลูกยักษ์..แตะนิดแตะหน่อย ล้มยกมือฟ้องกรรมการจะเอาลูกโทษ เอาฟรีคิก..แทนที่จะเบียดเอาความได้เปรียบเล่นต่อ ......
Benz_KasitdaceGK
Hero Member

คะแนนความรัก: +688/-1045

ถ้าคุณคิดว่ากด - จะทำให้ผมตายได้ก็ตามสบาย ไม่แคร์

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 07:33:52 AM »

ยังอยู่อีกหรอติ่ง55555
supakiat88
Sr. Member

คะแนนความรัก: +43/-16

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 07:51:36 AM »

กลางกับหลังเรา ดูดีขึ้นเยอะครับ ^ ^

นักปราชญ์ควรรู้ว่าเมื่อไหร่ควรหยุด
PumDMinter
เผือกบอลไทย
Full Member

คะแนนความรัก: +123/-139

...๕๕๕...

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 08:10:38 AM »

.  เอามูรินโยกับเป้บมาช่วยกันยังชนะญี่ปุ่นไม่ได้เลยครับ ตอนนี้ เราแกร่งแค่บางจุด ไม่ได้ทั้งแผ่น ฮ่าๆ ปล่อยสายมโนเสพติดชัยชนะในAFf ฝันกีนไป
อย่าไปว่า คุณPTT ซิ.. 

hartmann
ฮูย่า!
Sr. Member

คะแนนความรัก: +122/-233

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 08:56:46 AM »

ราเยวัชสไตล์ ต้องมีมงคล ครับ! ฮรี่ๆ
ล็อคอย่างสวย ยิงอย่าง... ผมรู้นะว่าจ่าเล่นต่ำไว้ ๕๕๕

ขำๆนะ สู้ต่อไป มันส์ดี มีเสียว ที่สนามครับ

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
konnaemean
Full Member

คะแนนความรัก: +45/-60

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 08:58:33 AM »

ปีโป้  ถูกเบียดล้ม   ยกมือขอฟาว    อยากให้เปลี่ยนทัศนะคติใหม่    ทำให้เหมือนเจ ชนาธิป    ถุกเตะ ถูกชน  ลุกจะเล่นบอลต่ออย่างเดียว  กรรมการเป่า ไม่เป่าก็เรืองของ กรรมการ        จะทำให้เราไม่เสียโอกาส  เช่นจังวะจะยิงประตู     ปรับใหม่หน่อยน่ะ  ปิโป้
konkaiban
Sr. Member

คะแนนความรัก: +85/-24

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 09:26:33 AM »

ดูอึดอัดหน่อย ยิ่งเจอเคนย่าขึงอยู่พักใหญ่ แต่เห็นกองหลังช่วยกันดีมีซ้อนกันตลอด มีหลุดบ้าง แต่ก็เอาตัวรอดมาได้ ก็ถือว่าแจ่มแมวแล้วครับ ค่อยๆปรับกันไป
Jone500
Hero Member

คะแนนความรัก: +273/-973

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 09:30:42 AM »

กลัวโค้ชเฮงไม่ต่อสัญญานะสิ  ให้สัมภาษณ์แต่ละครั้งพูดเรื่องสัญญาตลอดเหมือนบอกเป็นนัยๆ
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +311/-153

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 09:30:50 AM »

เมื่อวานทีมงานแกคุมทีมU23ก็ต่อบอลกันได้ดีนะครับ ดีขึ้นกว่าตอนซีเกมส์เยอะเลย  
แต่U19 ที่เอคโคโน่คุมเละเลย คงต้องเอาใจช่วยเอคโคโน่อย่างหนักเลยทั้ง U16 U18 U19

เอชาญ
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +137/-50

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 09:32:36 AM »

ตอนนี้ทีมที่น่าเป็นห่วงของไทยแลนเวย์ คือ U19 ถึงจะได้แชมป์อาเซียน
แต่รูปเกมส์ ระบบ  ความสามารถยังไม่ได้ดีกว่าทีมในอาเซียนด้วยกันเลย
loeienter
Hero Member

คะแนนความรัก: +116/-136

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 09:45:03 AM »

สิโรจน์นี่ตัวเรียกจุดโทษให้ทีมชาติเลยนะครับ ลงไปไม่กี่นัดให้ไทยได้จุดโทษ 2ลูกแล้ว นัดอินโด1ครั้ง แต่มุ้ยยิงไม่เข้า นัดกับพม่าล่าสุด1ลูก เจ้านิวซัดเข้าไป  แถมยิงให้ทีมชาติได้2ลูกละ บางคนเล่นทีมชาติมาทั้งชีวิตยังยิงไม่ได้เลย แถมสิโรจน์นี่ใช่จะคมอะไร แต่แกมีดีที่พละกำลังแรงเสียดทานไงครับ หน้ากรอบต้องสกัดแรงๆถึงล้ม ล้มก็เป็นจุดโทษ อย่างจ่าเย็นที่ด่าๆกันก็เหมือนกัน แกเล่นทีไรได้ยิงตลอดทำประตูให้ทีมชาติต่อเนื่องตั้งแต่สมัยซิโก้  ยังจะไปแขวะเขาอีก

[/url]  [/img]
siamesecat
Hero Member

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 10:12:22 AM »

เมื่อวานทีมงานแกคุมทีมU23ก็ต่อบอลกันได้ดีนะครับ ดีขึ้นกว่าตอนซีเกมส์เยอะเลย 
แต่U19 ที่เอคโคโน่คุมเละเลย คงต้องเอาใจช่วยเอคโคโน่อย่างหนักเลยทั้ง U16 U18 U19

เราเข้าใจถูกแล้ว ครับ โคชก็ส่วนโคชคนปูพื้นฐานก็อีกส่วนหนึ่ง

ยอมรับกันมาก่อน เรายังไม่มีโคชระดับเยาวชนแต่งตั้ง อย่างเป็นทางการ
เอคโคโนขัดตาทัพ เสียมากกว่า

รอปีหน้าถ้าเค้าได้ทำงานที่เค้าถนัด ส่งต่อให้ทีมแข่งอีกทีจะเป็นแบบใหน
ดูการลองตัวลองทีม ของเอคโคโนแล้ว บอกเลยว่า เป้าหมายพี่แกไม่หวังชนะแม้แต่นัดเดียว เลยจริงๆ

Amdul Falis
Full Member

คะแนนความรัก: +60/-89

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 10:38:49 AM »

ปีหน้าจะมี ฟีฟ่า เดย์ กี่ นัด ครับ
JETT
Sr. Member

คะแนนความรัก: +117/-30

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 11:06:29 AM »

ปีโป้  ถูกเบียดล้ม   ยกมือขอฟาว    อยากให้เปลี่ยนทัศนะคติใหม่    ทำให้เหมือนเจ ชนาธิป    ถุกเตะ ถูกชน  ลุกจะเล่นบอลต่ออย่างเดียว  กรรมการเป่า ไม่เป่าก็เรืองของ กรรมการ        จะทำให้เราไม่เสียโอกาส  เช่นจังวะจะยิงประตู     ปรับใหม่หน่อยน่ะ  ปิโป้
ถ้าเมืองทองได้ไปเล่นถ้วยเอเชีย  ไปเจอกรรมการมาตรฐานสูง
คงได้ปรับทัศนคติของเจ้าตัวมั่งล่ะครับ
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1583/-622

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 11:10:17 AM »

เราเข้าใจถูกแล้ว ครับ โคชก็ส่วนโคชคนปูพื้นฐานก็อีกส่วนหนึ่ง

ยอมรับกันมาก่อน เรายังไม่มีโคชระดับเยาวชนแต่งตั้ง อย่างเป็นทางการ
เอคโคโนขัดตาทัพ เสียมากกว่า

รอปีหน้าถ้าเค้าได้ทำงานที่เค้าถนัด ส่งต่อให้ทีมแข่งอีกทีจะเป็นแบบใหน
ดูการลองตัวลองทีม ของเอคโคโนแล้ว บอกเลยว่า เป้าหมายพี่แกไม่หวังชนะแม้แต่นัดเดียว เลยจริงๆ

เปลี่ยนตอนนี้ไม่ได้หรือไง ดึงเอาโค้ชไทยท็อปๆมาก่อน หรือขอทีมงานโค้ชราเยวัชมาช่วยดูเพิ่มก่อนก็ได้ เห็นสภาพแบบนี้หวั่นใจเวลาเจอ ญี่ปุ่น ในเยาวชน U-19 รอบคัดเลือก จะได้เห็นเลข 2 หลักในฝั่งไทย

กลัวโค้ชเฮงไม่ต่อสัญญานะสิ  ให้สัมภาษณ์แต่ละครั้งพูดเรื่องสัญญาตลอดเหมือนบอกเป็นนัยๆ

ถ้าไม่ต่อโค้ชนี้ จะไปเอาโค้ชญี่ปุ่นตามที่ชอบใช่ไหม แล้วผลงานถ้าแย่กว่า ราเยวัช ตัวโค้ชเฮงคราวนี้ถึงอวสานเลย สภาพดีๆแบบนี้ ทำไมไม่ชอบ ผมไม่เข้าใจความคิดโค้ชเฮงจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2017, 11:12:04 AM โดย PTTrayong » บันทึกการเข้า

Bob_Sothorn
Sr. Member

คะแนนความรัก: +146/-77

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 11:18:54 AM »

ถ้าเราไม่ต่อสัญญา ลุง ไม่ต้องห่วงครับ ฝีมือแบบนี้ ค่าจ้างก็ไม่แพงนัก ระดับกลางๆ
หลายทีมจ้องตะครุบแน่ๆ ยังท่านสมยศ ไม่ปล่อยลุงออกไปง่ายๆแน่ๆ

ผมดูจากการสัมภาษรณ์ ของโค๊ชทีมชาติต่างๆ ที่คุมทีมเจอทีมชาติไทย ยุคที่ลุงแกคุมอยู่
ล้วนให้เครดิต ยกย่องลุงวัคแกมากๆ รวมทั้งสื่อต่างชาติ
ไม่ว่าจะโค๊ช อุซเบ เกาหลีเหนือ อิรัค ยูเออี  ออสเตรเลีย เคนยา เบราลุส เป็นต้น
อ้วน_Navara FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +327/-647

ไม่มีความยุติธรรม บ้านเมืองไม่มีวันสงบ

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 11:21:39 AM »

กว่าจะผ่านพรรษาได้ ยังต้องมาเจอ ยักษ์ทอม  หลุดทอม เจออดิศรเก็บกวาด
สบายใจจริงจริ๊งงงง 555

จงมีดี แต่อย่าอวดดี

siamesecat
Hero Member

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 11:23:45 AM »

ปีโป้  ถูกเบียดล้ม   ยกมือขอฟาว    อยากให้เปลี่ยนทัศนะคติใหม่    ทำให้เหมือนเจ ชนาธิป    ถุกเตะ ถูกชน  ลุกจะเล่นบอลต่ออย่างเดียว  กรรมการเป่า ไม่เป่าก็เรืองของ กรรมการ        จะทำให้เราไม่เสียโอกาส  เช่นจังวะจะยิงประตู     ปรับใหม่หน่อยน่ะ  ปิโป้
ถ้าเมืองทองได้ไปเล่นถ้วยเอเชีย  ไปเจอกรรมการมาตรฐานสูง
คงได้ปรับทัศนคติของเจ้าตัวมั่งล่ะครับ

เห็นด้วยนะปีโป้จะโวยทำไม กรรมการที่ไม่เป่าก็คือไม่เป่า มัวยกมือประท้วงบอลไปไกลจะหน้าโกลเราแล้วเอาเวลายกมือมาช่วยไล่ดีกว่ามั้ย บอลตายค่อยเดินมาว่ายังทัน

ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1483/-970

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 11:33:27 AM »

ถ้าเราไม่ต่อสัญญา ลุง ไม่ต้องห่วงครับ ฝีมือแบบนี้ ค่าจ้างก็ไม่แพงนัก ระดับกลางๆ
หลายทีมจ้องตะครุบแน่ๆ ยังท่านสมยศ ไม่ปล่อยลุงออกไปง่ายๆแน่ๆ

ผมดูจากการสัมภาษรณ์ ของโค๊ชทีมชาติต่างๆ ที่คุมทีมเจอทีมชาติไทย ยุคที่ลุงแกคุมอยู่
ล้วนให้เครดิต ยกย่องลุงวัคแกมากๆ รวมทั้งสื่อต่างชาติ
ไม่ว่าจะโค๊ช อุซเบ เกาหลีเหนือ อิรัค ยูเออี  ออสเตรเลีย เคนยา เบราลุส เป็นต้น
 ก่อนหมดสัญญา  นายหน้า   เอเย่นต์ของ    ราเยวัชก็ทำงานตามหน้าที่       ตามที่เฮงซังให้สัมภาษณ์ไว้คือ

1. ร่อนใบสมัครไปที่สมาคมอื่น    ซึ่งตรงนี้ทางเราไม่มีทางทราบ   และคงไม่อยากทราบฟังหูไว้หู    ซึ่งเป็นหน้าที่เอเย่นต์ของราเยวัชอยู่แล้ว   เพราะผลงานเขาตอนนี้มันขายได้  

2. เอเย่นต์ของราเยวัช คงยื่นให้ทางสมาคมเจรจาสัญญาฉบับใหม่       แต่ค่าจ้างไม่มีทางเท่าเดิมแน่นอน   ในสัญญาใหม่ที่จะได้รับอันเป็นผลพวงจากข้อ 1 ที่เอเ่ย่นต์จะยื่นใบสมัครไปที่ชาติอื่น ๆ เพื่อต่อรองกับทางเราไปด้วย   คือเขาก็มีทางเลือกใหม่เช่นกัน        เพราะที่ผ่านมาปีแรก  มันแค่ช่วงโปรโมชั่น   ราเยวัชต้องการแค่มาโชว์โปรไฟล์และมาสร้างผลงานให้ทีมอื่นเห็นเท่านั้นเพราะเขากำลังว่างงาน          ถ้าแสดงให้เห็นแน่นอนว่าตามเนื้อผ้าค่าจ้างเขาอาจจะมากกว่านี้อีก           ( ดูจากตอนที่เขาเข้ามาทำงานและข่าวขอลดค่าจ้าง  + สัญญา 1 ปี ก็ทำ  ( เพราะปกติโค้ชมักเซ็นต์สัญญาขั้นต่ำ 2 ปี )      เพราะต้องการโชว์ของก่อนเพื่อไปขายให้ทีมอื่นต่อ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2017, 01:35:23 PM โดย ลูฟี่ » บันทึกการเข้า

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
siamesecat
Hero Member

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 11:51:37 AM »

ไม่ว่าจะโค๊ช อุซเบ เกาหลีเหนือ อิรัค ยูเออี  ออสเตรเลีย เคนยา เบราลุส เป็นต้น
  ก่อนหมดสัญญา  นายหน้า   เอเย่นต์ของ    ราเยวัชก็ทำงานตามหน้าที่       ตามที่เฮงซังให้สัมภาษณ์ไว้คือ

1. ร่อนใบสมัครไปที่สมาคมอื่น    ซึ่งตรงนี้ทางเราไม่มีทางทราบ   และคงไม่อยากทราบฟังหูไว้หู    ซึ่งเป็นหน้าที่เอเย่นต์ของราเยวัชอยู่แล้ว   เพราะผลงานเขาตอนนี้มันขายได้   

2. ให้ทางสมาคมเจรจาสัญญาฉบับใหม่       แต่ค่าจ้างไม่มีทางเท่าเดิมแน่นอน   ในสัญญาใหม่ที่จะได้รับอันเป็นผลพวงจากข้อ 1 ที่เอเ่ย่นต์จะยื่นใบสมัครไปที่ชาติอื่น ๆ เพื่อต่อรอง        เพราะที่ผ่านมาปีแรก  มันแค่ช่วงโปรโมชั่น   ราเยวัชต้องการแค่มาโชว์โปรไฟล์และมาสร้างผลงานให้ทีมอื่นเห็นเท่านั้นเพราะเขากำลังว่างงาน          ถ้าแสดงให้เห็นแน่นอนว่าตามเนื้อผ้าค่าจ้างเขาอาจจะมากกว่านี้อีก           ( ดูจากตอนที่เขาเข้ามาทำงานและข่าวขอลดค่าจ้าง  + สัญญา 1 ปี ก็ทำ      เพราะต้องการโชว์ของก่อนเพื่อไปขายให้ทีมอื่นต่อ )

หวังว่าคงตกลงกันได้นะครับ สปอร์นเซอร์ควรลงมาช่วยด้วย น่าจะแพงโข

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1583/-622

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 12:29:09 PM »

ไม่ว่าจะโค๊ช อุซเบ เกาหลีเหนือ อิรัค ยูเออี  ออสเตรเลีย เคนยา เบราลุส เป็นต้น
  ก่อนหมดสัญญา  นายหน้า   เอเย่นต์ของ    ราเยวัชก็ทำงานตามหน้าที่       ตามที่เฮงซังให้สัมภาษณ์ไว้คือ

1. ร่อนใบสมัครไปที่สมาคมอื่น    ซึ่งตรงนี้ทางเราไม่มีทางทราบ   และคงไม่อยากทราบฟังหูไว้หู    ซึ่งเป็นหน้าที่เอเย่นต์ของราเยวัชอยู่แล้ว   เพราะผลงานเขาตอนนี้มันขายได้   

2. ให้ทางสมาคมเจรจาสัญญาฉบับใหม่       แต่ค่าจ้างไม่มีทางเท่าเดิมแน่นอน   ในสัญญาใหม่ที่จะได้รับอันเป็นผลพวงจากข้อ 1 ที่เอเ่ย่นต์จะยื่นใบสมัครไปที่ชาติอื่น ๆ เพื่อต่อรอง        เพราะที่ผ่านมาปีแรก  มันแค่ช่วงโปรโมชั่น   ราเยวัชต้องการแค่มาโชว์โปรไฟล์และมาสร้างผลงานให้ทีมอื่นเห็นเท่านั้นเพราะเขากำลังว่างงาน          ถ้าแสดงให้เห็นแน่นอนว่าตามเนื้อผ้าค่าจ้างเขาอาจจะมากกว่านี้อีก           ( ดูจากตอนที่เขาเข้ามาทำงานและข่าวขอลดค่าจ้าง  + สัญญา 1 ปี ก็ทำ      เพราะต้องการโชว์ของก่อนเพื่อไปขายให้ทีมอื่นต่อ )

แพงแค่ไหนก็ต้องยอมจ่าย เพื่อซื้ออนาคตไว้เลย เพราะโค้ชที่จะจ้างใหม่ไม่มีอะไรการันตีเลยว่าจะสานต่อสไตล์ราเยวัชที่ทำไว้ และไม่รู้ว่าจะเก่งในระดับ ราเยวัช ที่แสดงให้เห็นอยู่หรือเปล่า

princeharem
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +11/-13

พ ยั ค ฆ์ ล้ า น น า

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 12:33:41 PM »

เห็นด้วยครับ ผมก็ชอบรับแน่นๆ โต้เอาเราไม่ได้เก่งมากมาย

แต่แฟนบอลไทยในเฟสบุคชอบเกมส์บุก 555+
nolife
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +177/-46

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 01:22:16 PM »

เห็นด้วยนะปีโป้จะโวยทำไม กรรมการที่ไม่เป่าก็คือไม่เป่า มัวยกมือประท้วงบอลไปไกลจะหน้าโกลเราแล้วเอาเวลายกมือมาช่วยไล่ดีกว่ามั้ย บอลตายค่อยเดินมาว่ายังทัน

ปีโป้ไม่ค่อยลงมาช่วยเกมส์รับ ธีรศิลป์ที่เล่นก่อนตั้งแต่ต้นเกมส์ หลังๆยังวิ่งเยอะกว่าปีโป้

คิดว่าโพสถ่อยๆแล้วเท่ห์เหรอ..

Bob_Sothorn
Sr. Member

คะแนนความรัก: +146/-77

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 02:10:15 PM »

ตามนั้นครับ
เหมือนที่ท่าน ลูฟี่., PTTrayong,Siamesecat  กล่าวเม๊นท์ไว้ละครับ  ผมเชื่อล้านเปอร์เซ็นต์ ท่านนายก สมยศ ไม่พลาดแน่ๆ เรื่องสัญญาลุงวัค

ส่วนน้องปีโป้ เขาทำประโยชน์ให้ทีมชาติได้เสมอๆ ยามที่เปลี่ยนตัวลงมา ตามเทคติก  ผมว่าน้องเขาพยายามปรับปรุง การเล่นขึ้นเรื่อยๆ ตามที่แฟนๆ ให้คอมเม๊นท์ไว้  แต่ต้องมีเวที ให้เขาได้แสดง ลงเล่นให้ต้นสังกัดมากกว่านี้  เพื่อพัฒนาตนเอง มองดูตอนนี้ ผู้เล่นเมืองทองแต่ละคน พระกาฬทั้้งนั้น เรียกว่า ต้องเจ๋งจริง ถึงจะอยู่ได้

อีกคนหนึ่ง ที่เล่นดีมากๆ คือ จ่าเย็นครับ ยุคลุงวัค
อีกอย่าง เราได้กองหลังใหม่ๆ มาเสริม อย่าง ทอม เบียร์ หรือ เจ้า ฟิลิป โรลเลอร์ นี่ยังไม่รวม คนอื่นๆ อีกที่รอ กลับมาติดทีมชาติ ผมว่า เรามาถูกทางแล้วครับ ฟุตบอล มีทรง เป็นรูปเป็นร่าง ขึ้นมาบ้างแล้ว น่าติดตาม ไม่สวยงาม วูบวาบ แต่ชัวส์
ป๊อกกี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1038/-103

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 02:25:45 PM »

กลัวโค้ชเฮงไม่ต่อสัญญานะสิ  ให้สัมภาษณ์แต่ละครั้งพูดเรื่องสัญญาตลอดเหมือนบอกเป็นนัยๆ

ถ้าไม่ต่อโค้ชนี้ จะไปเอาโค้ชญี่ปุ่นตามที่ชอบใช่ไหม แล้วผลงานถ้าแย่กว่า ราเยวัช ตัวโค้ชเฮงคราวนี้ถึงอวสานเลย สภาพดีๆแบบนี้ ทำไมไม่ชอบ ผมไม่เข้าใจความคิดโค้ชเฮงจริงๆ

ทีแบ็ค
Theodore Bagwell
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +132/-63

go to the dream!!

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 03:44:16 PM »

8ทีมบอลโลก แบบควรเข้ารอบด้วยซ้ำ
โชคดีของไทยครับที่ได้เค้ามา ขอดูยาวๆละกันนะ แต่ที่ดีขึ้นเห็นๆคือเกมรับ ไม่มีสามสี่ดอกง่ายๆละ
siamesecat
Hero Member

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 03:52:54 PM »

แต่จ่าเย็นก็เกือบปิดสกอร์ได้นะเมื่อวาน พลาดง่ายไปนิด จ่อๆด้วย

SomKoy1992
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +114/-25

K O U P R E Y

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 04:52:52 PM »

เรามาถูกทางแล้ว เย้ๆ    

- = - = - = - = - = - = - K O U P R E Y   D A N G E R O U S - = - = - = - = - = - = -     

BBLOVETT
Newbie
*

คะแนนความรัก: +15/-11

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 06:01:06 PM »

ถ้าไม่ได้คุมต่อ ยุ่งเเน่ครับ ไทย จากผลงานถ้าขอขึ้นเงินเดือน ไม่เเปลกครับ คงมีข่าว ประเทศนู่นนี่นั่นยื่นขอเสนอเพิ่อปั่นค่าตัวเเน่นอน ถ้าไม่เหนือบ่ากว่าเเรงต้องต่อครับ เพิ่อบอลไทยก้าวไปข้างหน้าครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์